uông meiji xách tay tốt hơn hay nhập khẩu tốt hơn ạh

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mẹsusu, 16/1/2010.

1. mẹsusu

mẹsusu Guest

em đang định đổi qua meiji cho bé nhưng hok biết là dùng hàng nào tốt hơn ra hỏi thì nó có 1 loại hàng công ty 1 loại xách tay thì loại nào tốt hơn xác tay thì đắt hơn cty đến gần 200K ( công ty 330 xách tay 520K ). các mẹ chỉ dùm em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹsusu
    Đang tải...

2. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Mình chưa cho con uống sữa meiji hàng cty mà chỉ mới dùng hàng xách tay thôi, theo cảm quan của mình thì sữa hàng nội địa rất thơm ngon, tơi xốp, nhanh tan và dễ uống.

Sửa lần cuối: 16/1/2010
  3. mẹsusu

mẹsusu Guest

thế ạh em cảm ơn mẹ nó nhá để em cho con thử

4. nghecon29409

nghecon29409 Thành viên chính thức

Em ơi, theo như số đông khách hàng của chị thì sữa Meij xách tay thơm, ngon hơn sữa nhập khẩu. Vì sữa xách tay là sữa nội địa, được đóng gói tại nước sản xuất nên chất lượng đảm bảo hơn. Chúc bé nhà em ăn ngoan, chóng lớn nhé!

me bive thích bài này.
  5. me cun con

me cun con Thành viên rất tích cực

Đúng rồi đó, sữa xách tay bao giờ cũng thơm, ngon và đặc biệt không ngọt quá như hàng nhập khẩu.

6. chitcoi

chitcoi Thành viên mới

Theo minh biet thì sữa nhập khẩu về Việt nam thường được pha trộn lại cho phù hợp với người Việt Nam ( có một lần mình nghe trên ti vi thấy Giám đốc một công ty sữa nói như vậy). Không biết có phù hopự hơn không nhưng mình thấy sữa xách tay thơm hơn. Mình cũng vừa mới mua 1 hộp meiji 9 cho bé nhà mình uống 450k, không biết có đăt không nhỉ. Muốn biết có tốt hay không chắc phải đợi một thời gian các mẹ nhỉ

7. me bive

me bive mẹ của bé Bive

đúng đó chị. sữa xách tay tan nhanh hơn sữa nhập khaủa.

8. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Mình chưa dùng thử meji bao giờ. Nhưng mình dùng sữa Hipp hàng xách tay thì thấy hàng xách tay thơm và dễ pha hơn hàng nhập khẩu.

9. curiosity

curiosity Thành viên chính thức

Các mẹ thông thái cho mình hỏi là Meiji 0 là gì mà Meiji 9 là gì? Sao nó ko như sữa bán ở VN là 1, 2,3 hả các mẹ. Hơi cà rốt tí, hihi.

10. nghe_1_rang

nghe_1_rang Thành viên đạt chuẩn

Em cũng đang tìm hiểu sữa cho con vì em sinh đôi nên chắc chỉ cố gắng nuôi bằng sữa mẹ hoàn toàn được 1 năm thôi :D. Mấy hôm nay lượn khắp các mục ở lamchame và webtretho nên cũng bít tí tí về sữa Meiji. M0 dành cho trẻ dưới 9 tháng , còn M9 dành cho trẻ từ 9m tới 3y chị ạ. Em đang ngó nghiêng Meiji nội địa Nhật vì thấy nhiều người cho con dùng khen lắm tuy giá hơi chát :D