Kinh nghiệm: Tìm được loại sữa tốt cho con

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi me_mimi, 20/1/2010.

1. me_mimi

me_mimi Thành viên mới

Mình thấy các mẹ trên đây lo lắng nhiều về vấn đề lựa chọn sữa cho con nên mình cũng chia sẻ kinh nghiệm nuôi Mimi nhà mình. Chi em nào thấy hay thì thanks nha!:rolleyes:
    Mimi nhà mình bước qua tháng thứ 5 là mình phải đi làm lại nên cũng rơi vào tâm trạng lo lắng như các chị em khác. Mimi không chịu uống sữa ngoài mà chỉ uống sữa mẹ nên mình phải hút sữa để ở nhà cho bà ngoại cho Mimi uống. Nhưng đi làm được chừng 2 tháng thì sữa ngày càng ít không đủ cho Mimi uống nữa may sao nhờ người quen giới thiệu sữa dê Goats Milk được nhập khẩu từ New Zealnad dạng bột mình vào ngày siêu thị mua ngay nhưng khi đọc hướng dẫn sử dụng thì bé từ 1 tuổi trở lên mới dùng được, mình làm liều mua cho uống thử vì đây là sữa 100% nguyên chất nên nghĩ chắc không sao. Các mẹ biết không bây giờ nghĩ lại thấy lúc đó quyết định sáng suốt vì Mimi chịu uống do rất giống với sữa mẹ và Mimi phát triển rất tốt về chiều dài và cân nặng nữa.
    Chị em nào rơi vào trường hợp giống như mình thì thử xem nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_mimi
    Đang tải...

2. mainhiyeuvk

mainhiyeuvk Thành viên tập sự

me mimi ơi, Nhi thấy chị hai Nhi cho cháu uống nhiều loại sữa lắm, thấy cũng đỡ, không tới nỗi nào.
    Cái Goát Milk này có gì hay hơn các loại sữa khác không ? Giá cả như thế nào ?

3. me_mimi

me_mimi Thành viên mới

Mainhiyeuvk oi sữa mình nói đến là sữa dê Goats Milk của New Zealand chứ không phải là Goát milk đâu nha. hihi
    Theo mình thì sữa này tốt vì Mimi phát triển về chiều cao, cân năng tốt mà lại không ốm đau hay táo bón gì hết nhưng tốt hơn sữa khác như thế nào thì mẹ Mimi chịu thôi.

4. Bé Zinzin

Bé Zinzin Thành viên mới

Sữa dê tốt thânh nhưng các mẹ vẫn nên theo khuyến cáo của nhà sx nhé, uống đúng độ tuổi mới an toàn tuyệt đối

5. nancy2008

nancy2008 Thành viên chính thức

Bạn ơi, giá cả như thế nào, hộp bao nhiêu g nhỉ?

6. mainhiyeuvk

Đúng rồi đó me_mimi, giá sữa là bao nhiêu vậy ?

Thực tình thì sức khỏe của cu cháu mới quan trọng nhưng mà hỏi giá cho chắc ăn ^^

7. me_mimi

me_mimi Thành viên mới

Mình không nhớ rỏ lắm nhưng mình nhớ hình như là gần 370k/lon 450gr thì phải và hình như vừa rồi Co.op Mart gởi tờ quảng cáo tới nhà mình và ghi là có khuyến mãi kèm theo đó.

8. mecubach

mecubach Thành viên chính thức

Mẹ này liều lĩnh thật đấy , dám cho con uống loại sữa không phù hợp với tháng tuổi của bé . botay.com

me_mimi thích bài này.
  9. mainhiyeuvk

Nhi thấy bé zinzin nói đúng rồi đó mẹ mimi, dưới 1 tuổi nên cho con uống sữa mẹ là tốt nhất, WHO nói thế mà.

Tuy nhiên cũng khó nói lắm, thực chất là sẽ đã có thể uống sữa từ 4-6 tháng tuổi được rồi nhưng vì do khuyến cáo của WHO nên các hãng sữa đều phải ghi chú thêm là chỉ nên uống từ 1 tuổi trở lên.

Tốt nhất là cứ hỏi bác sĩ cho ăn ha các mẹ.

10. Mẹ Bun còi

Mẹ Bun còi Thành viên đạt chuẩn

Sữa mẹ luôn là tốt nhất nhưng nếu ko có thì đành uống sữa ngoài vậy.
    Bé nhà mình kinh qua đến gần 10 loại sữa rùi, giờ mới tìm đc loại hợp với con, hix, trộm vía

me_mimi thích bài này.
  11. me_mimi

me_mimi Thành viên mới

Vậy Mẹ Bun còi cũng đã tìm được loại sữa phù hợp cho Baby rồi hả? có phải sữa Goats milk giống mình không? nhưng mà phải qua hết 10 loại sữa nghe khiếp thật. Nghĩ lại mình vẫn còn may:D

12. me_mimi

me_mimi Thành viên mới

Hehe! nghĩ lại mình còn thấy pó tay cả mình nữa ấy chứ. Nhưng bây giờ thì mình đã yên tâm vì đã đủ tuổi rồi:p

13. mainhiyeuvk

Theo Nhi biết thì tất cả các loại sữa hầu như đều ghi là chỉ dành cho trẻ trên 1 tuổi vì WHO khuyến cáo là nên dùng sữa mẹ cho trẻ dưới 1 tuổi mà.

Do đó, có lẽ là trên 4-5 tháng là cho trẻ uống sữa bột được rồi ( cũng tùy loại nha, có 1 số loại là sữa pha chế, có 1 số chất mà dạ dày còn non của trẻ chưa hấp thu được đâu, dễ bị tổn thương lắm đó ). Tốt nhất là nên xài sữa tự nhiên, không có thêm hóa chất nào cả, mà mấy loại này thì thường không thơm ngon, mùi đặc trưng lắm

Theo chị Hai Nhi đang xài thì có loại sữa dê Goats Milk của Healtheries là hàng tinh chế từ NZ ( cái này nghe lời mẹ mimi mà mua đó nhe )thì đúng là hàng có mùi kinh thật. Được cái cu cháu chịu uống.

14. me_mimi

me_mimi Thành viên mới

Cám ơn mainhiyeuvk vì đã nghe lời mình nha! Mình thấy nghe lời mình mới dùng Goats Milk mà bây giờ cũng kinh nghiệm ghê ha. có phát hiện nào mới thì nhắn cho mình biết nha.