Bồi bổ cho trẻ mới ốm dậy

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi chitcoi, 20/1/2010.

1. chitcoi

chitcoi Thành viên mới

Bé nhà mình 16 tháng, 9 kg, hay ốm sốt, ho. Bé mới ốm dậy nhìn mặt qoắt xíu ấy, trông đến là tội nghiệp. HUHU:-?
    Mình muốn bồi bổ cho cháu khá nên chút. Mẹ nào có món nào ngon bổ chia sẻ với mình nhé, hoặc dùng thuốc bổ hay món gì cũng được miễn là có hiệu quả

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chitcoi
    Đang tải...

2. Mom Mickey

Mom Mickey MẸ GÀ YÊU CHUỘT CON!

bé nhà bạn 16thang mà có 9kg thì bé hơi ốm đó,nhóc nhà mình 15th cũng 10kg1 thui,trước kia nhóc nhà mình cũng ốm và nhỏ lắm,thế là mình mua yến sào về chưng đường phèn cho bé ăn,trộm vía,con mê món này lắm,vì thế bé hấp thụ tốt,chứ bé nhà mình một ngày có 160ml sữa,giỏi lắm thì 320ml,còn ngoài ra là ăn sữa chua,váng sữa,sinh tố bơ,xoài.mình cũng cho bé ăn cơm nát,mình có cho bé đi khám bsi,bsi cho bé uống chai ZEDCAL,đó là siro,kích thích bé ăn ngon,chúc bé nhà bạn sớm lên ký

3. MeCop

MeCop Thành viên tích cực

Bạn cho bé dùng Childlife đi. Thực phẩm bổ sung dinh dưỡng của Mỹ nhiều mẹ dùng cho con lắm. Bạn chỉ cho bé dùng vài bộ là trông bé khác ngay. Sản phẩm này tốt về chất lượng và tiền thì ... tỉ lệ thuận với chất lượng :).

4. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

bạn cho con uống, ăn nhiều trái cây. uống siro Appetan Multi xem sao. Nếu có thể bạn mua sữa non Good Health pha cùng sữa cho con uống để tăng cường sức đề kháng và nhanh hồi phục sức khỏe.
    Chúc 2 mẹ con khỏe

5. pe_iu_anh_ne

pe_iu_anh_ne Thành viên sắp chính thức

Con bạn mới ốm thì bạn phải mua những đồ ăn có nhiều chất bổ dưỡng cho trẻ ăn thì rất nhanh phục hồi sức của bé đấy bạn àh.

6. hongyen

hongyen 0988773381

Bạn chịu khó hầm các thứ cho con ăn như tim gà, tim lợn, nấu bột, cháo thì ninh xương lấy nước và lấy ít thịt hầm nhừ đó cho vào với các món bé ăn.
    Ngoài ra, mỗi bữa ăn bạn để ít ruốc các loại như ruốc thịt lợn, gà, tôm, cá quả cho bé tự bốc ăn.

Nhưng song song bạn phải cho bé ăn nhiều hoa quả, các chất xơ, sữa chua để bé không bị táo bón, hấp thu được tốt hơn.

Yến sào là một thực phẩm giàu đạm và vi chất dinh dưỡng giúp bé phục hồi sức khỏe nhanh. Chúc bé nhà bạn mau khỏe và ăn tốt nhé.

7. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

Bạn cho cháu nhà dùng thêm cái nì đi.http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?p=1586899#post1586899
    Bổ sung thêm cho cháu. để bộ máy tiêu hóa của cháu là tốt nhất. cái này chỉ ngậm mút thôi. rất đơn giản. Bạn coi cái ava của mình ấy :D

8. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Mình thì cho Chuột măm yến sào loại đóng hộp sẵn đó. 35k/hộp 70ml. Chuột cũng khoái lắm, còn cái vụ chưng đường phèn thì mình hong đảm đang nên hong rành.

9. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Bạn cho hỏi mọt hộp giá bao nhiêu thế bạn

10. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

1 hộp gồm 30 gói nhỏ bạn ah! Trẻ nhỏ thì 1 ngày cho dùng 1/2 gói. 1 hộp bạn cho cháu dùng trong 2 tháng. Trong MIN có 100% vitamin và 70% các khoáng. Trong đó có thành thần selenium (selenium gần như thực phẩm ngay nay ko cung cấp đc do chất bảo quản làm cho thuyên giảm) giúp cho phát triển trí não, xương và chiều cao (vì không có selenium sẽ ko tổng hợp đc canxi).
    Giá bán lẻ ở thị trường 1,6 tr bạn cho bé dùng 2 tháng
    cái này chỉ cần cho bé ngậm mút thôi. nên ko sợ bé bị sặc. hơn nữa cơ chế hấp thu ngay từ miệng qua các mao mạch lưỡi nuôi cơ thể
    Bạn cho bé dùng 7-10 gói là bé khỏe ngay. mình lại nhàn

11. Mom Mickey

nhưng bé nhà em hok chịu ngậm và mút thì sao chị?vì bé hok chịu bú bình....bé hok ốm yếu,thì dùng có sao hok?

12. maimai 2004

maimai 2004 Thành viên mới

Mình thấy bạn mình khen sữa Pedia sure tốt sau khi bé ốm hoặc giai đoạn lười ăn. bạn nghiên cứu xem nha

13. Mom Mickey

Bé nhà mình cũng đang uống sữa pediasure nè,sữa này có thể thay một bữa ăn cho bé,nhưng nếu mình lạm dụng nó quá thì sẽ dẫn đến là bé sẽ biếng ăn đó,bạn nên cho bé uống khi nào nhìn bé khỏe hơn thì nên dừng lại