Cần giúp: Lớp Học Năng Khiếu Cho Trẻ 3 Tuổi Ở Hà Nội ?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi EnCon, 3/12/2007.

1. EnCon

EnCon Thành viên rất tích cực

Én nhà em sắp 4 tuổi nhưng em muốn tìm lớp học múa ,vẽ cho con nhưng hỏi cung Thiếu Nhi thì họ chưa nhận , vậy có ai biết nơi dạy mà học phí bình dân thì chỉ dùm em với ạ Em xin cảm ơn nhiều:):)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi EnCon
    Đang tải...

2. Bống&Na

Bống&Na Thành viên rất tích cực

Ở sân sau của câu lạc bộ văn hoá thanh niên (hồ Thiền Quang) có lớp học múa cho các cháu nhỏ vào sáng T7 9h đén 11h và chiều CN từ 16h. Bạn có thể cho cháu đến đó xem cô dậy múa xem cháu có thích không thì đăng ký. Mình đã cho con gái đến đó rồi nhưng cháu không thích nên thôi. Cô giáo dậy rất nghiêm túc nên các cháu rất nghe lời.

3. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Đấy là CLB Họa Mi đấy, nếu muốn vào bây giờ cũng chưa được đâu, đợt tuyển gần nhất phải tháng 3-4/2008 cơ.

4. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Nếu con em chưa đến 4 tuổi thì em cho tham gia ở CLB Ngọc Trai (cô Lan phụ trách), nằm trong trường Mỹ Thuật ở đường Yết Kiêu nhé, chỉ mỗi ở đó là có nhận các bé từ 2 tuổi trở lên thôi (nếu bé thích múa).
    Bông nhà chị học ở đó được hơn 1 năm, nhưng bé càng lớn càng kô thích múa nhẹ nhàng (chỉ thích nhảy tưng tưng thôi :D), nên chị đang chờ sang đầu năm sẽ cho bé tham gia lớp Aerobic ở Họa Mi (hihihi đã phải đăng ký với cô Bình từ bây giờ rồi đấy).
    Còn học phí thì chị kô rõ bây giờ có nhích lên tí nào không nhưng hồi đầu năm vẫn là: múa 100K/ 1 tháng, vẽ 80K/ 1 tháng. Nhóm bé chỉ học vào các sáng thứ 7 và sáng CN. Nếu em chỉ tham gia được 1 ngày/ 1 tuần thì học phí chỉ phải đóng 1 nửa thôi.

Sửa lần cuối: 25/12/2007
    EnCon thích bài này.
  5. me hien

me hien Thành viên tích cực

còn lớp nào nữa ở Yết Kiêu không nhỉ, nhà cháu ở gần đó nên mẹ cháu muốn chủ nhật cho cháu đi học vẽ, hoặc tiếng Anh hoặc nặn tượng hoặc đàn, Nhím đã gần được 5 tuổi rồi, có gì các mẹ mách với mẹ cháu nhé

6. mocbear

mocbear Thành viên Hội rắn

Chị ơi, chị có số điện thoại ở CLB Ngọc Trai không hoặc cô giáo phụ trách cho em với Chị có biết CLB Hoạ Mi nhận từ mấy tuổi hả chi? Bé gái nhà em được hơn 3 tuổi rồi Em tham khảo các chị trước để sang năm cho cháu đi học Cảm ơn chị nhé

7. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Ở Yết Kiêu chỉ có lớp học múa và học vẽ thôi, còn những môn khác thì mẹ nó nên cho bé đến Cung TN mà học, ở đó đa dạng các môn hơn. Ở Yết Kiêu do cô Lan (dạy múa là chính) phụ trách có mời thêm 1 bạn dạy vẽ (nhưng đa phần là cho các bé tự tô màu, lớn 1 chút mới học vẽ chủ đề).Các mẹ có thể ngồi tại lớp vừa xem con tập vừa buôn dưa lê thoải mái, tức là nơi cho các bé hoạt động giải trí là chính.
    Còn ở CLB Họa Mi thì đào tạo bàn bản hơn về múa, Dance Sport, Aerobic, ... nếu bé có năng khiếu và đam mê sẽ có thể được chọn vào nhóm biểu diễn chuyên nghiệp luôn.

8. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Bạn cứ đưa bé đến (8h30 sáng) nói với cô Lan là bé có thể vào lớp luôn kô cần đt trước đâu, cho bé đến 1 vài buổi xem bé có thích không nếu thích thì cô Lan mới thu tiền học.
    Ở CLB Họa Mi thì bé từ 5 tuổi trở lên mới được nhận.

1 năm trước thì Bông nhà tớ học ở Ngọc Trai, còn bây giờ tớ đang là cộng tác viên cho trang web của CLB Họa Mi, mọi người cứ hỏi tớ biết gì sẽ trả lời nấy, còn không tớ có thể hỏi giúp thông tin từ cô Kim Bình (phụ trách LCB Họa Mi)

nhinhi thích bài này.
  9. me hien

me hien Thành viên tích cực

cảm ơn mẹ Golden nhé, mình sẽ tìm hiểu xem sao, năm sau cho anh Nhím đi học

10. EnCon

EnCon Thành viên rất tích cực

Hay quá , tưởng mục này bị bỏ quên lâu rùi chứ .cám ơn bác golden nhé ,Thế Họa mI học phí thế nào ạ ? Mà tới tháng 3 sang năm mới có lớp mới cơ ạ ?

11. Hienhaquyen

Hienhaquyen Thanh Hà - Quang Anh

bác golden oi, cho em hỏi tý . Thế lớp cô Lan ở CLB Ngọc Trai thì bao giờ học hả bác . Qua Tết em định cho con em đi học mà ko biết đã nhận chưa, lúc đó cháu được 28 tháng rồi . Còn CLB họa mi thì cứ đến xin học là được ạ . Em hỏi cho con đứa bạn năm nay 4 tuổi có học được không ạ . Cảm ơn chị ạ

12. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Có hoạt động ngoại khoá nào giúp bé tự tin hơn không, bé trai nhà mình nhút nhát lắm, mình muốn cho bé tham gia lớp năng khiếu nào đấy để giúp bé tự tin hơn . Cảm ơn các mẹ .

13. December79

December79 Thành viên rất tích cực

Mẹ thử cho con đến học ở Trung tâm Eveil – 185 Đông Các xem sao. Con mình từ khi đi học thêm ở đó tự tin bạo dạn lên hẳn, học diễn thuyết xong về nhà nói đâu ra đấy, cãi mẹ nhưng mà có lý nên mẹ cũng thua.
    Mỗi tội giờ học phí lên thành 75K/ buổi 1.5 tiếng (trước là 50K) nên cũng hơi chat. Nhưng mà con mình thích nên mình vẫn cố cho con theo. Nói chung mình thấy ở đây hướng đến sự sáng tạo của trẻ, ko gò ép trẻ theo khuôn mẫu nên mình thích. Hình như 3 tuổi có lớp tổng hợp thì phải .

14. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Không, ngược lại bạn ạ, lớp cô Lan (Ngọc Trai) thì đến xin lúc nào cũng được, còn CLB Họa Mi thì phải gần đầu hè mới chiêu sinh và bé từ 4 tuổi trở lên mới nhận.

15. Bim&Bin

Bim&Bin Bắt đầu nổi tiếng

Chị ơi, đợt hè tới em cũng muốn cho bé nhà em học thì có phải đăng ký từ bây giờ ko hả chị ?? :mrgreen: Chị có thể cho em số đt của cô giáo Bình được ko chị :cool:. Em cảm ơn chị nhiều

16. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Cảm ơn mẹ December79 nhé, minh cũng có nghe đến trung tâm này nhưng chưa qua, có lẽ thời tiết ấm hơn mình sẽ qua xem thế nào, cảm ơn nhé

17. Mẹ Sếu

Mẹ Sếu Thành viên Hội Rắn

Cho mình hỏi với trung tâm Eveil này có những môn gì hả mẹ nó ơi ? Giờ học và chất lượng thế nào, mẹ nó cho mình thêm thông tin với nhé . Thank u!

18. December79

December79 Thành viên rất tích cực

Tùy theo từng độ tuổi mà các các môn học khác nhau bạn ạ. Mình thấy lứa tuổi mẫu giáo 4-6 thì các PH hay cho con học: Tạo hình, Đọc & Diễn thuyết; Múa; Cảm thụ âm nhạc, T.Anh, T. pháp. Giờ học thì chủ yếu là T7 & CN
    Các lứa tuổi lớn thì nhiều môn hơn.
    Chất lượng thì tùy theo mỗi PH cảm nhận thôi. Mình thì thấy ổn, con học xong 1 khóa về khác hẳn nên mình lại cho học nâng cao. Nói túm lại là mình thấy cũng đáng đồng tiến bát gạo. Thế nên dù học phí tăng nhưng mình vẫn cố cho con học tiếp.
    Các mẹ cứ qua xem và lấy tờ giới thiệu về xem.

19. Me Ha Linh

Me Ha Linh Thành viên chính thức

con mình cũng đang học ở Eveil đây. mình có cảm nhận là các con thích đến lớp học, các cô cũng nhẹ nhàng nên bọn trẻ thích. Mỗi tội là lớp bé qua, chật, không có khuôn viên vì là nhà ống ở thông thường, rộng chừng khoảng 45-50m2 thôi. Một điều mà mình không thích ở eveil là học quảng cáo 50k/1 buổi có cả ăn bánh và hoa quả nhưng phần lơn hôm nào mình về hỏi bé cũng chỉ toàn được ăn bim bim, và dưa hấu, v.. nhưng chính vẫn là bim bim. bây giờ lại tăng lên 75k nữa thì mình thấy quá đắt. con học lớp diễn thuyết, mình hỏi lễ tân là có tờ chương trình học của lớp không để tiện theo dõi, còn biết con hôm nay học cái gì, co kể chuyện gì để xem con kể thế nào, nhưng lễ tân lại trả lời là: không, bọn em đảm bảo học theo chương trình, v..v..quanh đi quẩn lại là không có gì để giúp bố mẹ theo dõi cả.

20. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Bạn ơi, không phải đăng ký trước đâu, đến kỳ tuyển sinh mình sẽ post lịch học lên nhé.