PDA

View Full Version : Mẹ nào có kinh nghiệm cho con đi chơi trong Trung tâm Royal City Nguyễn Trãi ạ?

tuyetyeuthuonglx
07-29-2013, 09:04 AM
Nghe nói có TTTM mới mở Royal City Nguyễn Trãi-Thanh Xuân,rất đẹp có cả bể bơi 4 mùa ,sân băng,chiếu phim...Em định sang tháng 8 sẽ cho các cháu đi chơi.Nhưng ko biết kinh nghiệm đi ntn vì em nghe nói ở đó rất rộng,ngay cả bãi đỗ xe cũng rộng đi mãi ko hết,chỉ sợ bị lạc mất bọn trẻ.Với lại giá cả các trò trơi ở đó ntn ,cómej nào cho con đi rồi thì cho em xin tí kinh nghiệm với ạ.Em cảm ơn nhiều ạ.

phongvebongsenvang247
07-29-2013, 09:36 AM
Nếu mình nhớ ko nhầm thì bãi đỗ xe ở đó có 5 tầng hầm, và mỗi tầng rất rộng vì thế cần ghi nhớ số cột mà mình để xe để ko phải mất công đi tìm xe . Thứ 2 là vé vào cửa chơi các trò chơi là 250k/người nhưng chơi time có giới hạn, mình ko nhớ lắm :(

cunxinhyeuyeu
07-29-2013, 10:26 AM
Mình cũng vào đây hóng. Chứ có thời gian đưa con đi chơi, hóng để còn đưa con đi cho tiện.hè hè

mekemzai
07-29-2013, 10:34 AM
He he, hóng xem các mẹ chia sẻ kinh nghiệm nào!

vnxk.nsl
07-29-2013, 10:35 AM
lót dép hóng, 10/8 này nhà mình cũng cho con đi :) không biết vé trẻ em thì bao nhiêu nhỉ?

123lendinao
07-29-2013, 11:10 AM
Cai vụ này đang hót, vừa sáng nay bị bạn gái gợi ý rồi, có tốn kém ko thế anh em

giadinhnhimbi
07-29-2013, 09:45 PM
đi vào thứ 7, cn thì giá vé đắt phết, từ sân băng, đến công viên nước hay là rạp chiếu phim. Đi ngày thường thì giá rẻ hơn. Ví dụ mình nhớ k nhầm là chơi sân băng trẻ em 100k + 50k thuê giầy trong 1 tiếng, người lớn đắt hơn. Hay công viên nước là 220k/người lớn, 170k/trẻ em. Khu rộng, tha hồ xem, tha hồ ngắm nhưng mua thì có lẽ là đắt....Mình cũng chỉ đi xem, không chơi, không mua, lượn trong đó cũng dễ lạc vì rộng và chưa quen lối. Nhưng thấy đông và cảm giác hơi ngột ngạt vì dưới lòng đất (ý kiến chủ quan). Nhưng cũng đáng để chơi với nhà có trẻ con.

nhocyeu1511
08-04-2013, 01:13 PM
vào cửa có cần mua vé k hay chỉ chơi các trò chơi mới phải mua vé các mẹ ơi?

saverbk
08-05-2013, 09:44 AM
vào cửa có cần mua vé k hay chỉ chơi các trò chơi mới phải mua vé các mẹ ơi?
Nếu đi dạo xung quanh khu mua sắm thì ko cần mua vé đâu bạn ạ. Chỉ khi vào chơi ở khu công viên nước, khu game, khu trượt băng, khu hướng nghiệp thì mới phải mua vé. Vé phân ra từng loại cho ng lớn, trẻ em, có hạn chế giờ chơi.

hv_honghuong
08-05-2013, 09:48 AM
Chồng em giao hàng trong đó mà bảo là rộng quá, đi mấy ngày trời rồi mà vẫn chưa nhớ hết các gian hàng rồi đường đi lối lại.

nguyenthuyhoa
08-05-2013, 02:56 PM
Chỗ này là chốn ăn chơi và tiêu tiền. Mình nghĩ nhà mình chỉ vào đấy 1 lần khi được miễn phí trò chơi thôi, để vào lần nữa thì khó.
Vé xe oto tính theo giờ. Đồ ăn thì giá gấp 5, 7 lần.
Chỉ dành cho giới nhà giầu tiêu tiền không tiếc tay chứ mình thì tiếc lắm.

huycubi
08-05-2013, 08:19 PM
Chỗ này là chốn ăn chơi và tiêu tiền. Mình nghĩ nhà mình chỉ vào đấy 1 lần khi được miễn phí trò chơi thôi, để vào lần nữa thì khó.

Ăn uống trong đấy rẻ mà !Ô tô thì 30k thôi mà .Tốt nhất đã đi chơi ăn uống lâu tì đi taxi cho nó nhanh , tiền cũng thế à.

zaizaizai
08-06-2013, 10:55 AM
vào đây đọc trước khi đến..................................

Royal rồi sẽ đi về đâu? Không phải nhà em nhưng share để các CM có thêm thông tin:

update thêm cho các bác xem nha'

CẢNH BÁO GỬI XE OTO ở ROYAL CITY

Các CM lưu ý. Phần mềm tính tiền phí gửi ô tô tại RC ăn gian ghê gớm. Biểu giá mới là 20k tiếng đầu, mỗi tiếng tiếp theo là 10k. Sau 23h, mỗi tiếng là 50k. Hqua cháu vào lúc 15h40, ra lúc 23h25. Tổng tg 7 giờ 45 phút. Cháu cho thêm 15ph nữa là 8 tiếng. Tổng tiền theo biểu giá là 130k. Thế mà nó tính 210k. Khi cháu tính lại thấy k đúng em bảo vệ tính cũng chỉ ra 130k, nhưng e bảo e không biết, phầm mềm nó tính thế thì em ấy cứ thu 210k. Cháu cáu sườn bẩu anh éo quan tâm cái phần mềm của nhà e dư nào, thế mày tính thành 1 củ thì anh cũng phải trả à. A trả 130k và nhấc barrie lên ko là đâm gẫy barrie đấy. Em ấy bí quá đành bảo a viết cho e mấy chữ để e xác nhận với sếp. Uh thế thì đc...

"Hôm qua rỗi việc đưa con đi chơi công viên nước ở Vincom Royal City và vô tình đã biến con thành chuột bạch để Vincom thử độ an toàn của hệ thống ống trượt. Khu ống trượt của trẻ con không cho bố mẹ vào nhưng lực lượng nhân viên cứu hộ và giám sát mỏng, không chuyên nghiệp. Con mình khóc mếu chạy ra tìm mẹ, máu chảy nhuộm đỏ cả mặt và người, trán rách một miếng tướng mà giờ này nghĩ lại mình vẫn thấy bủn rủn cà người. Mình hét loạn lên gọi cứu hộ vậy mà các bạn ấy cũng chẳng biết gì, đứng lơ ngơ đến khi mình chạy hẳn lại đập vào người hỏi phòng y tế ở đâu thì mới ú ớ chỉ. Đưa con vào phòng y tế, nhân viên trực chạy đâu không có mặt trong khi đấy máu ở trán con vẫn chảy đầm đìa mà tìm mãi cũng chẳng thấy bông băng ở đâu để bịt lại cả. Một lúc sau lố nhố một vài nhân viên xuất hiện,chẳng biết ai là đại diện của ban quản lý cả. Lúc này con mình cũng đã cầm máu nên các bạn ấy đề nghị cử một nhân viên đi cùng gia đình và đưa con sang Vimex là bệnh viện của tập đoàn để cấp cứu. Vào bệnh viện, sau khi hoàn thành các thủ tục, em lễ tân nhẹ nhàng “Chúng em sẽ hỗ trợ gia đình tiền khám còn gia đình sẽ phải thanh toán tiền thuốc và vật tư tiêu hao. Các sếp ở bên trên chúng em đã liên lạc với nhau và chỉ thị như vây…” Em nhân viên đi cùng từ Royal sang chắc thấy vợ chồng mình bô lê nhếch quá hay sao ấy lại bồi thêm: “ tiền khám những hơn 2 triệu cơ đấy và tập đoàn chúng em đã hộ trợ anh chị rồi, anh chị chỉ việc trả tiền thuốc thôi, với lại ở văn phòng gọi sang và con chị bị là do cháu đi sai làn đường quy định” TIÊN SƯ NÓ, mình sôi tiết, mắng cho một trận. Đến người lớn còn đi sai đường nữa là trẻ con, chúng nó đẻ ra quy định trò chơi thì phải có nhân viên đứng ra hướng dẫn chứ, trẻ con nó biết đường nào là đường đúng. Đây là trường hợp nhẹ chứ còn trường hợp chết người thì lại cũng đổi cho là do đi sai quy định và không chịu trách nhiệm gì à? Có bù hàng trăm triệu cũng không bằng nỗi xót xa của bố mẹ và sự đau đớn mà con phải chịu đựng. Xảy ra việc này cũng là không may và không ai mong muốn nhưng thái độ và sự quan tâm cũng như mấy cái vô lý về tiền nong nhỏ nhặt làm mình thấy bất bình.

End of the day, Một vết khâu vắt dọc trán từ chân tóc đến đầu lông mày sau khi thằng bé phải gây mê, đưa vào phòng mổ khâu hơn chục mũi và khâu làm mấy lớp vì vết thương rách nhiều tầng. Hơn 12h đêm mới về đến nhà và lại phải đi mua thuốc vì nhà thuốc của bệnh viện đã đóng cửa nên bện viện không phát thuốc. Em lễ tân đã mang trả lại tiền thuốc, bên Vincom chắc nghĩ như vậy là rất hào phóng rồi hay sao ấy nên cũng không thấy quan tâm hỏi han gì đến tình hình của cháu cả.

P/S: Vào khám cũng gặp một bạn bị gẫy tay và đứt 2 gân cổ tay do trượt băng trong Royal. Mẹ bạn ấy cũng complain là nhân viên ba ngơ không biết xử lý mặc dù bố mẹ bạn ấy đứng ngoài hét ầm lên gọi cứu hộ khi xảy ra sự việc.

Thế nên các bộ mẹ nào có ý định đưa con đi khám phá Royal thì tạm hoãn lại nhé, vì các người già đang cho rằng là theo duy tâm, các toà nhà mới xây sẽ xảy ra rất nhiều sự vụ nên thà hoàn một lúc sung sướng lại còn hơn là làm chuột bạch như trường hợp của bạn nhà mình."

Em copy thêm 1 comment của 1 fr trong status của bạn em: "Mình là kts, phải vào đó trong giai đoạn hoàn thiện cuối cùng, tức là đèn đóm và hệ thống chỉ dẫn đã có hết rồi, kg gian trống không, mà còn lạc. Quản lý thợ và khách ra vào trong giai đoạn thi công lỏng và ẩu. Nên đã quyết định kg cho gia đình làm chuột bạch giai đoạn khai trương. Nói dại, nếu xảy ra sự cố thì ... chả dám nghĩ tiếp. Thêm nữa, VinGroup hoàn thiện bằng mọi giá để khai trương, nên nhiều cái giá sẽ phải trả bởi người dân. Trường hợp các bé ở trên mới chỉ là bắt đầu. Chúc các bé ở trên sớm bình phục!"

p/s :e đọc đc trên mạng thấy hay nên chia sẻ.

tuyetyeuthuonglx
08-06-2013, 10:58 AM
vào đây đọc trước khi đến..................................

ôi em đang háo huc cho bon tre con đi,mà đọc xong tụt cả hứng

Emhuongxinh
08-06-2013, 11:01 AM

Tớ trả lời đầy đủ cho bạn đây nhé, cái này hôm trước tớ mơi đi lạc mất xe 3 tiêng mới tìm thấy lý do là quên cột để xe ](*,). Bạn nên đi vào ngày thường giá rẻ hơn đó, cái này tớ tìm trên mạng nhưng giá chuẩn đó hôm trước tớ đi chơi rồi, vui nhưng mất đống xiền, hihi, vào đó ko trông con là bị lác đó, hôm trước có mấy gia đình phải bắc loa tìm con đó, khóc sưng cả mắt. Chúc mọi người đi chơi vui vẻ nhé

Mức giá niêm yết tại khu vui chơi Royal City Mega Mall
Dưới đây là giá 1 số dịch vụ vui chơi tại Vincom Mega Mall Royal City. Giá tính trên 2 đối tượng: trẻ em (cao dưới 1m30) và người lớn (cao trên 1m30)
Công viên nước:
Giá vé vào cửa: Trẻ em: 100.000 đ (từ thứ 2 đến thứ 6) và 150.000đ (thứ 7 và chủ nhật)
Người lớn: 170.000 đ (từ thứ 2 đến thứ 6) và 220.000đ (thứ 7 và chủ nhật)
Thuê khăn tắm: 20.000đ/chiếc
Khu vui chơi Vinpearl Games Royal City:
Nằm tại tầng ngầm B1 của TTTM Vincom Mega Mall Royal City, gồm khu đặt 300 máy games, khu xe điện đụng, khu chiếu phim và khu vui chơi trẻ e, với các trò như đu quay Hoàng gia 12 chỗ ngồi, Tàu hỏa mini, Mini-car, Câu cá, Ném vòng vào lọ, Ném bóng vào cốc,…
Giá vé (cho cả ngày vui chơi): Trẻ em: 100.000đ (từ thứ 2 đến thứ 6); 150.000đ (thứ 7, chủ nhật và ngày lễ)
Người lớn: 170.000đ (từ thứ 2 đến thứ 6); 220.000đ (thứ 7, chủ nhật và ngày lễ)
Giá vé: Trẻ em: 100.000đ (thứ 2 đến thứ 6); 150.000đ (thứ 7, chủ nhật và ngày lễ)
Người lớn: 170.000đ (thứ 2 đến thứ 6); 220.000 đ (thứ 7, chủ nhật và ngày lễ)
Thuê giày trượt: 50.000đ/1 đôi
Thuê công cụ hình chim cánh cụt: 100.000đ/1phiên
Thuê công cụ hình hải cẩ (cho người lớn): 130.000đ/phiên
Khu chơi bowling:
Tính theo game: 1 người/10 lượt ném: 35.000đ (thứ 2 đến thứ 6); 50.000đ (thứ 7, chủ nhật và ngày lễ)
Tính theo làn/giờ (tối đa 7 người chơi): 175.000đ (thứ 2 – thứ 6); 250.000đ (thứ 7, chủ nhật và ngày lễ)
Khu Kidcity:
1 bé cuối tuần giá 250K, ngày thường 200K, người lớn đi theo (ko giới hạn) là 30K/người.
G.G

tuyetyeuthuonglx
08-09-2013, 09:27 PM
Mai định cho bon trẻ con đi chơi mà mưa bão quá các mẹ oi

Hai chị em
12-06-2013, 09:14 AM
Tối nay cả nhà mình đang định ra đó dạo chơi tìm hiểu trước (nhà gần đó mà từ ngày khai trương vẫn chưa dám mò ra làm chuột bạch, hiii). Chứ nếu có ý định vào đó chơi thì phải đi cả ngày cho bõ tiền vé nhỉ ?

pnh11082005
01-08-2014, 11:35 AM
Mình cũng đang có ý định cho các bé vào đây chơi, không biết có nên đi hay không nhỉ?