Khác: Đầy bụng khi mang thai có sao không ạ? :(

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ThuyTuoiLe, 29/7/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. ThuyTuoiLe

ThuyTuoiLe Thành viên tập sự

Các mẹ cho em hỏi với , bắt đầu khi em bầu 1 tháng em có hiện tượng bị đầy bụng . Cả ngày em ăn mỗi bữa sáng là thấy ngon miệng nhất thôi , sau khi ăn sáng khoảng nửa tiếng sau em uống 1 viên vitamin tổng hợp ( Nature Made ) và uống 1 cốc nước cam . Từ đó đến trưa em không hề ăn vặt thêm cái gì cả .
    Vậy mà bụng dạ cứ ì ạch đầy bụng , ăn j cũng không thấy ngon . Em có hỏi tư vấn thì người ta bảo là do em uống nước cam nên bị như vậy ( từ trước em không mấy khi uống nhưng từ khi có bầu em lại bổ sung đột ngột 1 lượng vitamin C vào cơ thể quá nhanh nên bị như vậy ) em thấy cũng đúng nên dừng uống nước cam và k thấy có j khác cả .
    Đầy bụng có phải 1 hiện tượng của ốm nghén không ? và có ảnh hưởng j đến em bé trong bụng k ạ :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ThuyTuoiLe
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Boochan_92 thích bài này.
  2. dacsanlongnhanhy

dacsanlongnhanhy 0978 249 568

Ðề: Đầy bụng khi mang thai có sao không ạ? :(

Nếu chỉ Đầy bụng là bình thường thôi mẹ nó ạ

3. angeleyes1612002vn

angeleyes1612002vn Đủ quyền lập Họ

Ôi giồi, mình 2 tháng đầu cứ ăn quá cái là đầy bụng, đói quá ăn vào cũng đầy bụng. Chuyện bt thôi bạn ơi, k sao đâu rồi dần dần nó sẽ hết chỉ tội khó chịu thôi. Đầy bụng cũng k ảnh hưởng j đến em bé đâu, bạn cứ ăn thành nhiều bữa nhỏ k ăn no quá là ổn thui.
    Mình hnay ăn quá đà nên đang đầy bụng đây. :))

4. yuumedress

yuumedress

mình thì bị nóng cổ kinh kủng, ko dám uống bố xung một loại thuốc nào.

5. phamchieunghi

phamchieunghi Mẹ Chiêu Nghi

Lúc có bầu mình cũng như bạn đấy, tầm 3 tháng là ăn chả thấy ngon, dù muốn tẩm bổ lắm nhưng cảm giác cứ no ngang trong bụng, khó ngủ. Mình cũng nghĩ là do hocmon thay đổi nên hệ tiêu hóa rắc rối tí xíu thôi. Mà lúc đó bầu, bệnh mình còn ko uống thuốc chứ đừng nói đến đầy bụng mà tìm thuốc uống, hixx. Thế là cứ chịu đựng đến giữa thai kì, lúc đó lại chuyển qua ợ hơi và nóng cổ. :( Vụ nước cam thì ko rành, mấy ngày mình mới uống 1 ly chứ ko uống thường xuyên như bạn.:)

6. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Ôi. E cứ tưởng mình e bị đầy bụng, hóa ra cũng nf mẹ bị đầy bụng giống em quá. E mới bầu đc 8 tuần mà camrnthaays fdaayf bụng, k muốn ăn. Khác hẳn bầu ỉn, đang hoang mang quá.

7. tuyetmaicfa

tuyetmaicfa Mẹ Conan

Hình như đây là triệu chứng lúc mang bầu hay sao ý, lúc trước mình cũng thế. Nhiều người bảo mua thuốc mà uống nhưng mình chẳng dám vì sợ ảnh hưởng đến con. Nên cứ để vậy luôn. Mẹ nó cố lên, đầy bụng thì khó chịu thật, nhưng vì con nên cố gắng mẹ nó hen :)

8. meyuna79

meyuna79 Bắt đầu nổi tiếng

Tớ chửa 2 đứa đều bị đầy bụng, lúc nào cũng thấy no ấm ách, nên chẳng ăn đc mấy, tớ nghĩ nó cũng bình thuongf thôi, ko đáng lo đâu bạn ạ

9. Nghelun

Nghelun Thành viên kỳ cựu

Đầy bụng là hiện tượng bt, nếu được mẹ nó có thể ăn 1 cốc sữa chua sau bữa ăn khoảng 30 phút. Nhung7 nó chỉ thuyên giảm chứ ko đỡ hẩn đâu, do bầu bì nhiều hóc môn thay đổi, có người còn đau dạ dày như mình nữa. Mẹ nó không cần lo lắng, qua 3 tháng có người sẽ khỏi hẩn tình trạng này, có người thi thoảng vẫn gặp. Trong thời gian này bổ xung vitamin là rất tốt, mẹ nó nên chọn loại nào hàm lượng sắt ít thôi, vì sắt còn gây táo bón nữa. Nước cam rât tốt cho bà bầu, nhưng ko cần uống nhiều, mỗi ngày 1 quả là đủ, có thể uống đến sau sinh luôn, sẽ giúp da mẹ bầu sáng hơn trong thai kỳ và bổ xung lượn vitamin c phù hợp tránh khô da cho mẹ bầu nữa. KN bản thân ạ :)

Linhxinh86 thích bài này.
  10. trang1912

trang1912 B e e & Soc

Ui, mẹ nó cũng giống mình hồi bầu thằng ku thứ hai thế! Mấy tháng đầu mới bầu mình cũng bị đầy bụng nhưng không ợ chua, vừa bị đầy bụng vừa cồn cào, muốn ăn mà cứ thấy sợ, mình chỉ ăn ngon miệng vào bữa sáng thôi, bữa trưa hay bữa tối ăn vào toàn nôn thôi. Mình đến là khổ với các loại mùi, kể cả ăn uống ngon lành rùi, bụng không vấn đề gì cả song cứ ngửi 1 mùi gì lâu lâu 1 chút là của thiên trả địa luôn. Nghĩ lại hồi đấy cũng thấy sợ! Nhưng về sau thì tình trạng này càng ngày càng được cải thiện đấy!

11. hoanghaiarc

hoanghaiarc Banned

ko sao đâu bạn ơi đầy bụng do ăn uống thôi bạn hãy ăn uống cẩn thận uống thêm sữa chua vào. chúc bạn không bị đầy bụng

12. VOLDEMORT

VOLDEMORT ^o^I'AM BACK^_*

mn giống tớ, lúc chửa cứ sáng thì khoẻ bthg, nhưg từ chiều đến tối thì dặt dẹo, vật vờ, lúc nào cũng cảm thấy đầy bụng, nôn nao. khó chịu lắm...nhưg chỉ khoảng ngoài 4th là trở lại bthg, lúc ý thì chén j cũng thấy ngon, hihi

13. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

Ăn sữa chua cho bớt đầy bụng mn ạ, mang thai mà bị đầy bụng cảm giác khó chịu lắm

14. daiminhtinh77

daiminhtinh77 Bắt đầu tích cực

Tình trạng này mình cũng gặp lúc mang thai bé lớn nè! Có lẽ bị nóng trong người thôi, mẹ ấy nên mua mía lau về nấu uống, và nấu canh đu đủ hầm giò heo ăn cho mát.. Í quên, mẹ ấy đang mang thai mấy tháng rồi, canh đu đủ và nước mát chỉ dành cho bầu trên 3 tháng hà! Nếu mẹ ấy đang mang thai dưới 3 tháng thì chỉ nên ăn canh rau xanh để tăng cường Vitamin và chất xơ, tránh đầy hơi, táo bón đấy!

P/S: Mình nghĩ nước cam rất tốt, không liên quan gì đến việc này đâu!

15. An An 2014

An An 2014 Thành viên tập sự

Mình cũng bị đầy hơi chướng bụng kinh khủng lun, m mới 5 tuần thôi :( nhưng cứ ăn xong là nằm thở dù ăn bình thường, ko dám ăn no, bác sĩ bảo vì tử cung có nhân sơ gây chướng bụng :(

16. coxylam

coxylam Bắt đầu tích cực

Theo mình nghĩ đầy bụng khi có thai là bình thường nhất la 2 giai đọan 3 tháng đầu nhưng tốt nhất nếu bạn cảm thấy uống nước cam bị đầy bụng thì bạn đừng uống nữa thử xem có hết hiện tượng đầy bụng không?

Sửa lần cuối: 4/8/2013
  17. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Thế có thuốc j uống cho đỡ khó chịu k hả các c? Chứ cứ sdaayf bụng thế này chả muốn ăn j. Lúc nào cũng thấy mệt.

18. giomua

giomua Thành viên tập sự

Chào cả nhà

Em cũng đang bầu bí được 9w, cùng chung nỗi khổ đầy bụng ợ hơi, nghén ngẩm ạ. Chồng em bảo hôm nào phải thu âm làm thành bản hòa âm phối khí, người ta có beatbox em có eruct box :(, ko biết hết thời gian đầu có hết ợ ko các mẹ chứ vô duyên quá. Mà chắc chẳng ai giống em mất, em đầy bụng ăn sữa chua vào càng đầy thêm. Chưa bầu bí uống sữa chả sao, giờ bầu vào sữa gì cũng ấm ách bụng, mong rằng hết tam cá nguyệt đầu tiên mọi sự sẽ qua đi. Giờ em cũng nước cam đều đều dù trước đây ko uống thường xuyên nhưng ko thấy có dấu hiệu gây đầy bụng. Những lúc buồn nôn e uống nước gừng đường thấy cũng đỡ, đầy bụng thì làm cốc nhỏ trà xanh thấy có cơn đói nhanh lắm, dù chưa ngâm cứu vụ trà xanh nhưng do ko thấy tài liệu nào bẩu ko được uống nên khó chịu quá em sẽ lại uống.

19. angeleyes1612002vn

angeleyes1612002vn Đủ quyền lập Họ

Giống mình 3 tháng đầu, ợ vô duyên cực luôn. Đói cũng ợ là no cũng ợ, giờ sang tháng thứ 4 thì đỡ ợ đi rồi và cũng đỡ bị đầy bụng. Nhg mà đừng ăn linh tinh k lại tào tháo đuổi mệt lắm. M thì k bị nghén ngẩm j nhg lại k ăn đc nhiều, ăn nh bụng căng khó chịu khủng khiếp.

20. pinkpig-lotus

pinkpig-lotus Yến Sào NatureNest

Hồi mình bầu bíbụng cũng khó chịu lắm, nhưng cố gắng ăn những món nhuận trường, đưngd để bụng căng cứng sẽ khó chịu lắm!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.