Bé được mấy thang thì ăn bột là thích hợp ????

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi me yeu mimi, 25/1/2010.

1. me yeu mimi

me yeu mimi Mya Boutique HN

Bé nhà mình được 2 tháng nhưng ( trộm vía ) rất phàm ăn bé luôn đòi ăn liên tục. Tuy nhiên, mỗi lần ăn lúc thì cách nhau nửa tiếng lúc thì cách nhau 1 tiếng mà ăn thì lại không được nhiều lắm. nhiều người bảo mình là 3 tháng nên cho cháu ăn bột sớm. không biết có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho em với.....;)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me yeu mimi
    Đang tải...

2. phuocnam

phuocnam Thành viên tích cực

Bé nhà mình cũng vậy, vì bé 3 tháng là bỏ sữa mẹ , uống sữa ngoài tháng thứ 4 mình cho ăn bột rồi, nếu như bé bú mẹ hoàn toàn thì đến tháng thứ 5 và 6 hãy cho bé ăn bột từ ít đến nhiều, từ loảng đến đặc. Co bé ăn sớm quá không tốt cho đường ruột của bé.

3. Bancuabe

Bancuabe Thành viên tích cực

Mời bạn xem topic này, sẽ hiểu rõ hơn khi quyết định lúc nào nên cho bé ăn dặm bột nhe! :D
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=92009

4. Mẹ Cóc

Mẹ Cóc và bé Sâu

Con nhà em 5 tháng rưỡi gần 6 tháng em mới cho xơi bữa bột đầu tiên. Còn lại toàn chơi sữa mẹ. Trộm vía cu cậu ko bụ như những bé khác nhưng rất chắc, khoẻ, đường ruột tốt (ko bị đi ngoài từ bé tới giờ ah, kể cả mọc răng hàm, răng nanh)

5. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

hết 5 tháng sang tháng thứ 6 , tớ thấy chỉ quan niệm cũ mới là 3thang ăn bột thôi, h chẳng ai cho ăn sớm thế

6. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Nói chung là tốt nhất thì 6 tháng bắt đầu mới nên cho bé ăn dậm để cho hệ tiêu hóa của bé phát triển toàn diện.Tuy nhiên đó là điều kiện tốt nhất nhưng đâu phải bé nào cũng như bé nào, bé ko chịu ăn thì phải chịu. Nếu bé đòi ăn dặm sớm thì tốt hơn

7. Bean đẹp zai

Bean đẹp zai đệ nhất...Chuối xinh

mình nghĩ tầm 3,5-4 tháng là măm bột được rồi bạn ạ!

8. nhokTin

nhokTin Thành viên chính thức

Bé nhà mình 3.5 tháng là mình cho ăn bữa bột ngọt của Redielac đầu tiên - vị rau củ. Quấy loãng cho con măm măm vài thìa gọi là có phản xạ với cái thìa.
    Sau đó mình cho ăn váng sữa (2 ngày/hộp). Trộm vía con bé nhà mình sau 1 tháng ăn bột ngọt, mình chuyển sang ninh thịt với rau củ nấu cùng bột mịn của Thành râu , bé có vẻ thik ăn. Mình cho ăn ngày 1 bữa cho tới tận tháng thứ 7 thì mới chuyển thành ngày 2 bữa. Ngoài ra sữa mẹ vẫn là thức ăn chủ yếu của con.
    Tháng thứ 4.5 mình mua bánh gạo tập gặm của Nhật wakodo về cho con gặm. Con có phản xạ nhai rất tốt, giờ thịt ăn cả miếng, cơm ăn với bố mẹ luôn rồi (mỗi tội lâu thôi).