Chăm sóc bé

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mẹcủaBo, 26/1/2010.

1. mẹcủaBo

mẹcủaBo Guest

:rock::rock:CHĂM SÓC CÁC BÉ SINH VÀO THÁNG 8/09. Có mẹ nào muốn tham gia 8 với mình ko vậy?\\:D/\\:D/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹcủaBo
    Đang tải...

2. mẹcủaBo

mẹcủaBo Guest

Các mẹ có ai biết các món cháo ngon cho các bé mới ăn dặm không? Cùng thảo luận nhé!!!

3. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

mình k cho bé ăn dặm bằng cháo. vì 1 là mình ko có time lắm. thêm cái lười hihii và thực phẩm ngày nay ko tốt nắm. mình chủ yếu cho bé ăn gel dinh dưỡng. vừa nhàn mà đảm bảo. :D

4. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Lần đầu tiên nghe quan điểm ko cho con ăn dặm bằng cháo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

5. me bive

me bive mẹ của bé Bive

mẹ (à quên, bó) ấy cho con ăn những sp mình đang bán chị ạ!!!!!!!!!

6. mẹcủaBo

mẹcủaBo Guest

Các mẹ có biết món cháo nào ngon và bổ dưỡng không vậy? chỉ cho em với nhé ! thank các mẹ lắm lắm !!!

7. me bive

me bive mẹ của bé Bive

hic, theo em ấy, mỗi thứ tồn tại trên đời đều có 1 vị trí cho nó. Thực phẩm cũng thế, món nào cũng có 1 lợi ích riêng. có chăng điều mình quan tâm là lứa tuổi nào nên hạn chế loại thực phẩm gì và những loại thực phẩm như thế nào thì ko nên ăn kèm với nhau. chứ ăn phong phú và đa dạng bữa ăn vẫn là cách tốt nhất.

8. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Nếu thật thế thì chị choáng, còn nếu chỉ vì PR cho sp của mình mà vào đây post bài thì thật buồn.

9. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Nên cho ăn đa dạng và phù hợp với lứa tuổi bạn ạ. Một món cháo ngon và bổ dưỡng nếu ăn suốt cũng sẽ ngán và ko đủ chất vì mỗi loại thực phẩm có hàm lượng chất dinh dưỡng khác nhau. Con nhà tớ từ bé đến giờ mỗi ngày 3 loại cháo khác nhau. Nguyên liệu thì đa dạng: thịt thăn lợn, thịt bò, gà,tim, lươn, cua, chim bồ câu, tôm...kết hợp với các loại rau phù hợp.