PDA

View Full Version : Cần giúp: làm thế nào để bắp chân nhỏ lại :((

Anna_Nguyễn
01-26-2010, 11:40 PM
Người em cơ địa nó làm sao ý các mẹ ạh, k bít có bị bệnh j k nữa. huhu. Từ lúc sinh xong em bé đến giờ, người thì k phì ra đâu mà bắp chân thì to đùng như chân voi :( đã thế lại còn bị rạn chằng chịt chứ trông như rễ cây, cả phần bụng với mông nữa....nhiều lúc nhìn mình mà cũng thấy sợ :(. Cứ đến dịp hè sang là em thấy rất khốn khổ, vì trc kia em rất thích mặc váy, thích đi bơi cực kì nhưng mà...ko còn đủ tự tin nữa rồi. Nhiều lần cũng đánh liều mặc váy nhưng mà k thoải mái, chưa kể đi đường bị soi, nhiều câu nói khiếm nhã vô tình mình nghe được...thấy buồn. Em định đi thẩm mỹ viện, k biết có cải thiện đc k hả các mẹ? có hết đc các vết rạn k nhỉ. Em đang mặc cảm trầm trọng về ngoại hình, xin hãy giúp em với :((

maimai 2004
01-27-2010, 12:00 AM
Đúng là cái này là do cơ địa bạn ạ, tớ cũng bị y như thế
Buồn cười đến mức tớ đi bốt ko kéo nổi khóa vì bắp chân to hơn bắp chuối cơ, hu hu

Anna_Nguyễn
01-27-2010, 01:55 AM
Buồn cười đến mức tớ đi bốt ko kéo nổi khóa vì bắp chân to hơn bắp chuối cơ, hu hu

vậy làm sao giờ hả mẹ nó ơi? em có tập qua mấy bài thể dục, đi bộ nhanh, yoga...nhưng cũng chẳng ăn thua j, cứ dừng là nó lại đâu vào đấy, còn lúc tập chắc do cảm giác nên mình cũng thấy nó có tác dụng tí ti :(

Mẹ Hiển
01-27-2010, 11:39 AM
Tớ thấy chị bạn làm thu nhỏ bắp chăn bằng sóng gì đó giảm được 4cm đấy. Nhưng nghe chừng cũng tốn kém, bạn có thể hỏi theo số điện thoại: 3 7227555 nhé, họ sẽ tư vấn cho mẹ nó

Fallmeek84
01-28-2010, 03:02 PM
Mình cũng bắp chân to đây, hồi trước không cả dám mặc quần cộc.
Nhưng giờ mình cứ mặc kệ thôi, mặc váy, mặc quần soóc vô tư, cứ tự nhiên thì chẳng ai để ý đâu mà :)

Anna_Nguyễn
01-28-2010, 11:42 PM
Mình cũng bắp chân to đây, hồi trước không cả dám mặc quần cộc.
Nhưng giờ mình cứ mặc kệ thôi, mặc váy, mặc quần soóc vô tư, cứ tự nhiên thì chẳng ai để ý đâu mà :)

híc, tớ k có đc tự tin như mẹ nó

Anna_Nguyễn
01-28-2010, 11:44 PM
Tớ thấy chị bạn làm thu nhỏ bắp chăn bằng sóng gì đó giảm được 4cm đấy. Nhưng nghe chừng cũng tốn kém, bạn có thể hỏi theo số điện thoại: 3 7227555 nhé, họ sẽ tư vấn cho mẹ nó

ôi mẹ nó ơi, vậy chi phí thế nào? mẹ nó hỏi bạn rồi share cho em với đc ko, đang rất quan tâm mà

khanhthy1909
01-30-2010, 02:39 PM
Tớ cũng bị đây, cũng đi thăm dò nhiều nơi lắm nhưng họ đều trả lời rằng "Chân e chả có tí mỡ nào để mà tiêu cả", cơ địa mà, toàn cơ thôi nên kệ đi bạn, mặc váy hoặc quần sooc thật ngắn vào, nhìn đỡ hơn rất nhiều. Ai nói gì mặc kệ, chân to còn hơn là chân như que tăm. A xã nhà tớ bảo ước gì chân anh được như chân e để đi đá bóng. Hihi, chả sao đâu mà, thỉnh thoảng tớ vẫn may cái váy nhưng ngắn lắm. Cứ mặc chứ, ko sao đâu mà. Khỏe là đc rồi bạn à.

ptpli
01-30-2010, 03:16 PM
Tớ cũng bị đây, cũng đi thăm dò nhiều nơi lắm nhưng họ đều trả lời rằng "Chân e chả có tí mỡ nào để mà tiêu cả", cơ địa mà, toàn cơ thôi nên kệ đi bạn, mặc váy hoặc quần sooc thật ngắn vào, nhìn đỡ hơn rất nhiều. Ai nói gì mặc kệ, chân to còn hơn là chân như que tăm. A xã nhà tớ bảo ước gì chân anh được như chân e để đi đá bóng. Hihi, chả sao đâu mà, thỉnh thoảng tớ vẫn may cái váy nhưng ngắn lắm. Cứ mặc chứ, ko sao đâu mà. Khỏe là đc rồi bạn à.

Hehe, mẹ này giống e thế? ox thì nhìn chân em cứ bảo chân của Ronaldo, nghe câu đấy xong chả bao h mặc váy với quần đùi nữa cả :(

Mẹ Hiển
01-30-2010, 06:05 PM
Đã hỏi được rồi, nhưng mà chat quá, 3000.000dd/ lần, đợt này đang giảm giá 20% nhân dịp tết thì phải

Anna_Nguyễn
02-01-2010, 12:20 AM
Đã hỏi được rồi, nhưng mà chat quá, 3000.000dd/ lần, đợt này đang giảm giá 20% nhân dịp tết thì phải

tks mẹ nó, mà đấy là trung tâm nào hả mẹ nó? nhưng chân các mẹ k bị rạn như em nhìn vẫn còn đỡ, chân em trông ghê lắm, như kiểu cái cây ý :(

Motngaymoi
02-01-2010, 12:24 AM
Tớ sưu tầm được cái này:

Bắp chân to là nỗi khổ của tất cả mọi phụ nữ. Để thu nhỏ kích cỡ của nó lại, bạn cần kiên trì đi bộ (nhanh) hàng ngày chứ không cần chạy.
Đi bộ vừa không quá tốn sức mà vẫn giúp size bắp chân giảm nhanh chóng. Hãy tưởng tượng, khi bạn đi bộ nhanh, cơ đùi sẽ chuyển động đều đặn theo mỗi bước đi của bạn và nó sẽ săn chắc lên.
Nên đi bộ nhanh mỗi ngày 45 phút. Nếu gần nhà bạn có một quả đồi nhỏ, hãy đi bộ lên và xuống quả đồi đó, sẽ hiệu quả hơn cả đi bộ bình thường....
Và sau khi đi bộ đó nên mát xa chân để bắp chân nhỏ lại

Anna_Nguyễn
02-01-2010, 12:27 AM
Tớ sưu tầm được cái này:

Bắp chân to là nỗi khổ của tất cả mọi phụ nữ. Để thu nhỏ kích cỡ của nó lại, bạn cần kiên trì đi bộ (nhanh) hàng ngày chứ không cần chạy.
Đi bộ vừa không quá tốn sức mà vẫn giúp size bắp chân giảm nhanh chóng. Hãy tưởng tượng, khi bạn đi bộ nhanh, cơ đùi sẽ chuyển động đều đặn theo mỗi bước đi của bạn và nó sẽ săn chắc lên.
Nên đi bộ nhanh mỗi ngày 45 phút. Nếu gần nhà bạn có một quả đồi nhỏ, hãy đi bộ lên và xuống quả đồi đó, sẽ hiệu quả hơn cả đi bộ bình thường....
Và sau khi đi bộ đó nên mát xa chân để bắp chân nhỏ lại

thử rồi mẹ nó ơi, nhưng k đủ kiên trì cũng như thời gian, huhu, với cách này sai quy cách sẽ bị to thêm, nản lắm

khanhthy1909
02-01-2010, 11:44 AM
Hehe, mẹ này giống e thế? ox thì nhìn chân em cứ bảo chân của Ronaldo, nghe câu đấy xong chả bao h mặc váy với quần đùi nữa cả :(

Cứ mặc chứ, hihi,các lão ấy thèm lắm mà không được đấy. Anh nhà tớ quen rồi, bảo bây giờ thấy đứa nào chân nhỏ sao thấy xấu thế cơ chứ. hhihi:finga::finga::finga:

khanhthy1909
02-01-2010, 11:46 AM
tks mẹ nó, mà đấy là trung tâm nào hả mẹ nó? nhưng chân các mẹ k bị rạn như em nhìn vẫn còn đỡ, chân em trông ghê lắm, như kiểu cái cây ý :(

Rạn là do tăng cân đột ngột, hồi trc tớ cũng bị mà. Bạn bao nhiêu cân? bị như thế từ bao giờ? Nếu do béo mà bị thì gầy da sẽ đàn hồi lại và hết, còn nếu mà bẩm sinh thì cũng chả chữa được nên tìm cách lạc quan mà sống chung với lũ thôi vậy. Dù sao thì cũng phải cảm ơn trời vì ai chẳng có khiếm khuyết. mình còn hơn rất nhiều người khác mà. Cứ nghĩ thế đi cho vui vẻ nhé.

khanhthy1909
02-01-2010, 11:48 AM
thử rồi mẹ nó ơi, nhưng k đủ kiên trì cũng như thời gian, huhu, với cách này sai quy cách sẽ bị to thêm, nản lắm

chuẩn đấy, riêng cái môn đi bộ nhanh này tưởng dễ mà khó phết, nhầm hoặc sai cách là phản tác dụng cực nhanh nên phải cẩn thận. Vả lại chúng ta ở đây toàn cơ địa thế cả nên cứ lạc quan lên. Cùng lắm thì làm một buổi đo xem ai đô hơn nhé. Hihi:finga::finga::finga:

Anna_Nguyễn
02-03-2010, 12:38 AM
chuẩn đấy, riêng cái môn đi bộ nhanh này tưởng dễ mà khó phết, nhầm hoặc sai cách là phản tác dụng cực nhanh nên phải cẩn thận. Vả lại chúng ta ở đây toàn cơ địa thế cả nên cứ lạc quan lên. Cùng lắm thì làm một buổi đo xem ai đô hơn nhé. Hihi:finga::finga::finga:

híc, mẹ này lạc quan quá, nhưng mà em k đc thế :(

me_bau05
02-03-2010, 12:48 AM
hihi về khoản bắp chân to em cũng là thành viên đáng nể đấy.Không những bắp chân to như bắp chuối em lại được cả làn da bánh mật cộng thêm rất nhiều violong nữa choáng luôn"chưa kể những em sẹo nữa"nói chung là xấu vô cùng.Nhưng được cái giấu khéo nên em vẫn lấy được chồng.May quá he he

khanhthy1909
02-03-2010, 01:14 PM
Hehehe, yêu ai yêu cả đường đi lối về, nữa là cái chân. Vả lại có lấy nhau về rồi, cái gì xấu cũng bị lộ ra hết nên cách hay nhất là lộ trước. Như mình và ông xã mình, lần đầu tiên mình dấu, đến lần thứ 2 đến nhà mình,mình mặc quần sooc luôn. Sau này ông ấy mới nói lại là. "Ối mẹ ơi, sao mà to thế" nhưng vì mình tán giỏi nên vẫn đổ như thường, bây giờ quen rồi, mẹ chồng còn thích chân to cơ mà, suốt ngày ra sờ chân rồi bảo chân nó thích thế chứ. (Vì gien nhà cụ là gien chân bé mà lị chả thích) Ông xã tớ chân thẳng tắp, ít violong và thon thả lắm. 2vc toàn bảo giá mà đổi cho nhau đc thì đẹp.

Fallmeek84
02-04-2010, 09:50 AM
Hai VC nhà tớ thì chân to như nhau, thằng cu con mới hơn 5 tháng mà chân cũng to giống bố mẹ. Cả nhà chân to :p

pe_iu_anh_ne
02-04-2010, 10:02 AM
Bắp chân mình cũng to lắm bạn àh. Nhưng mình ko thấy lo sợ gì cả, bình thường thôi bạn. Hiiiiiiiiii.

MOONKIDS
02-04-2010, 10:28 AM
Cái bắp chân to chả có cách nào khắc phục đâu..bắp chân mình lại bé cơ...thôi cứ thuận theo tự nhiên

trang317
03-10-2010, 10:32 AM

Tớ cùng cảnh với mẹ này (thông điệp quá ngắn)

trang317
03-10-2010, 10:34 AM

Chồng tớ cũng bảo thế nhưng tớ vẫn tỉnh bơ mặc váy. Một lần mặc quần đùi cho con ăn ở đầu ngõ, một bé tầm 4 tuổi đi qua bảo với mẹ nó: mẹ ơi, chân cô kia to như chân mẹ

Sơn Nam
03-10-2010, 11:05 AM
Cái bắp chân to chả có cách nào khắc phục đâu..bắp chân mình lại bé cơ...thôi cứ thuận theo tự nhiên

Mình thì lại giống mẹ này. Cổ chân hơi bé thế nên nọ bao giờ mặc váy vào mùa hè cả. Mùa đông có bốt nên mới dám liều. he he.

saoyeucuame
03-15-2010, 03:13 PM
úi giời, mình đây cũng bắp chân to cũng ngại mặc váy lắm, mình nghĩ tập thể dục giảm cân cũng khắc phục được đấy vì hồi mình sinh con xong tự dưng bắp chân mình biến đi đâu mất, thẳng tắp luôn, (mà hồi xưa bắp chân mình vừ to vừa cứng ngắc chứ không mềm đâu nhá), híc mình lúc đó sợ quá vì từ xưa tới giờ quen với bắp chân to rồi nên cũng thấy hoảng, nghĩ mình bị hậu sản hị hị, ngố quá đi mất. Thế nhưng khi mình tăng cân thì thấy bắp chân lại to lại. Mình nghĩ các mẹ cứ chăm chỉ tập luyện giảm cân chắc là cải thiện được thui, mình đang cho con bú nên chưa giảm cân được, đang mong con được 2 tuổi cai sữa để mẹ làm đẹp đây. Chúc các mẹ thành công !

me_bau05
03-15-2010, 03:17 PM
He he vậy khi ra đường mấy chị em mình gặp nhau thì chỉ cần để ý chân, là ra người quen các chị nhẩy :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Cris
03-16-2010, 11:46 AM
Tớ bắp chân to nhưng được cái cả đùi cũng to, to đều phần hông trở xuống và nhỏ đều phần eo trở lên (úi giời!), thế nên mới có 1 lần mặc váy minijuyp cái mọi người cứ ngã ngửa rằng chân to thật (so với người, nhớ lại thấy mình cũng dũng cảm). Nhưng vẫn mặc váy vô tư chỉ có điều là từ đầu gối trở xuống và mọi người vẫn cứ bẩu: mặc váy đẹp hơn mặc quần, ko bít có thật ko!!!

me3nhoc
03-16-2010, 12:20 PM
to mà to đều thẳng tắp lên đã đẹp, chớ mà nó chỉ cần hơi thắt 1 tí ở dưới đầu gối rồi phình ra 1 cục cứng nhắc phía dưới rồi lại thắt bé tí dưới cổ chân thì nó mới lộ và xấu, chứ nhà tớ có bà c chân to đùng nhưng lại to từ cổ chân cứ thế to đều lên tớ thấy đẹp lắm, khỏe khoắn nữa.

beumit
03-16-2010, 12:30 PM
Tớ thì từ bé đến giờ cả đùi và bắp chân đều to nhưng vẫn mặc váy bình thường. :). Ở nhà chồng bảo đùi em là Roberto Carlos, nói vậy thôi chứ vẫn cho vợ gác khi đi ngủ và suốt ngày bảo vợ mặc váy :). Em nghĩ cứ tự tin là được, chẳng cần quan tâm đến mọi người nói gì vì mình mặc mà mình thấy thoải mái là được.

Bo Cu Bo
03-16-2010, 12:35 PM
Hai VC nhà tớ thì chân to như nhau, thằng cu con mới hơn 5 tháng mà chân cũng to giống bố mẹ. Cả nhà chân to :p

Nhà tớ trộm vía cả nhà giống nhau khoản này :D

moonni
03-18-2010, 01:07 AM
Vào đây nghe mọi người chia sẻ hi vọng chị chủ topic cũng bớt tự ti đi 1 chút.

E cũng xin gia nhập hội bắp chân to với các chị ạ :D.

Mà chị ơi, chắc vì sinh con xong chị mới bị thế nên thấy mặc cảm, chứ chị mà như e thì chắc chị cũng quen và tự tin rồi.

E thì bị từ hồi lớp 5 mẹ e chăm e thế nào mà tự nhiên béo bục ra, cơ địa cứ thế mà to + rạn hết y như bà chửa í ạ :D. Từ bắp chân, đùi, mông, bụng, cái j cũng rạn luôn. Bắp chân (cả bắp tay) đều to, đến nỗi đi đâu cũng mệnh danh "người đẹp tay đô", mà đúng là to theo kiểu cục từng cục chứ k đc thẳng đều như một vài chị. Thậm chí với e việc mặc áo sơmi dài day + quần suông bt bảo xắn lên là chuyện ... k thể cơ :)).
Dáng người quả lê, to dưới bé trên rất khó mặc đồ, vv... .

H e mới có 21 tuổi thôi nhưng đã như thế từ khi học lớp 5 cơ ạ.

E cũng từng rất mặc cảm, k bao h mặc quần bò mà chỉ mặc đúng kiểu quần kaki đen suốt ngần ấy năm đi học, cũng k mặc váy vóc j cả.

Nhưng h lên ĐH e thấy chả tội j phải thế, tự tin chọn quần áo hơn, biết cách ăn mặc để che khuyết điểm.
Quần thì hoặc dài hẳn / ngắn hẳn, chọn quần bò côn, soóc nhưng phải cực ngắn / soóc boom. Tránh xa quần ngố hihi. Váy thì có thể mặc các kiểu váy ngắn, váy xòe chứ k nên chọn mini juyp hay dáng váy bút chì đang mốt hiện h. Vì e chân ngắn và to nên e cũng hay sử dụng giày cao gót để khiến người cân đối hơn. Tôt nhất là đi giày dép đế cói đế xuồng cho chắc chân và đỡ hại cột sống.

Nói chung chị cứ ăn mặc thoải mái, chọn đồ đẹp, kết hợp khéo léo và cư xử tự nhiên thì mọi người vẫn ấn tượng chị đẹp thôi chứ k ai để ý và nói những câu khiếm nhã đâu ạ.

E cũng xác định k cần viện đến dao kéo thẩm mỹ j, và e khuyên chị cũng k nên tốn tiền vào hướng đó, chỉ khiến cho mình càng sợ sệt và thiếu tự tin thôi ạ.

À mà hiện h e đang học khiêu vũ, k biết có làm chân nhỏ lại k nhỉ :D (vẫn hi vọng tí :D)

HVT2005
03-31-2010, 10:00 AM
ÔI,, thấy topic này sướng quá,, như bắt được vàng... tớ đồng cảnh ngộ với các mẹ đây ạ...
Mà chân tớ nhé,,, toàn bị mọi người gọi là cột đình,,, vì nó đúng như cột đình,,, to đều từ hông xuống,, hichic,, cổ chân tớ to bằng bắp chân lão chồng tớ cơ...
Chân tớ thì to do cơ địa,, to từ khi đẻ ra cơ.. Tớ bị bạn bè gọi là chân voi từ khi đi học nhé,,
Khi chưa lấy chồng tớ cao 1m6, 48kg,,, đi tập TDTM,, tất nhiên chỉ chú trọng các động tác chân thôi... thì tớ thấy chân cũng to nhưng đẹp,,, mặc váy vủng thoải mái...
Đến khi lấy chồng,, khi bé đầu đc 6 tháng thì người tớ về đúng form thời hoàng kim nên ngon lành... dù chân to vẫn ngon nhé vì to đều mà,, nên tớ vẫn tự tin diện đủ thể thoại váy viếc...
Đến khi sinh đứa 2 mới gọi là đau khổ ạ... Con bé nhà tớ đòi bế suốt,, tớ nhong nhong suốt,,, em bé toàn bú rong thôi ạ.. vừa cho bé bú vừa phải nhún nhẩy nữa cơ... tóm lại là cả ngày tớ trong tình trạng vừa bế con vừa nhẩy tưng tưng í,,, vì nếu không nhún với nhẩy là nó khóc ạ....Thế nên đến giờ,, khi bé được 8 tháng,, tớ phát hiện ra chân tớ to vật,,, nó to quá mức so với sức tải của tớ (mà tớ chỉ 52kg thôi đấy)
Đau khổ quá ạ,, trước cái bắp chân của tớ chỉ 37,,, thì bi h nó lên 40 rồi ạ,, ngày càng to,, thậm chí bây giờ nó còn lệch cơ,, bên bé bên to,,,
Kinh nghiệm của tớ để có chân thon thả,, bé bé 1 tí là chăm tập thể dục các mẹ ạ,, tập các động tác liên quan đến chân,, (các động tác mà nằm rồi đá 2 chân lên trời í,, hình như có mẹ dậy rồi)... tớ đang lên kế hoạch tập thể dục lại đây,, chứ ko thì chết dở............
Mẹ nào có chiêu nào hay thì share cho bọn tớ với nhé...

MeCubincoi
03-31-2010, 10:44 AM
ÔI,, thấy topic này sướng quá,, như bắt được vàng... tớ đồng cảnh ngộ với các mẹ đây ạ...
Mà chân tớ nhé,,, toàn bị mọi người gọi là cột đình,,, vì nó đúng như cột đình,,, to đều từ hông xuống,, hichic,, cổ chân tớ to bằng bắp chân lão chồng tớ cơ...
Chân tớ thì to do cơ địa,, to từ khi đẻ ra cơ.. Tớ bị bạn bè gọi là chân voi từ khi đi học nhé,,
Khi chưa lấy chồng tớ cao 1m6, 48kg,,, đi tập TDTM,, tất nhiên chỉ chú trọng các động tác chân thôi... thì tớ thấy chân cũng to nhưng đẹp,,, mặc váy vủng thoải mái...
Đến khi lấy chồng,, khi bé đầu đc 6 tháng thì người tớ về đúng form thời hoàng kim nên ngon lành... dù chân to vẫn ngon nhé vì to đều mà,, nên tớ vẫn tự tin diện đủ thể thoại váy viếc...
Đến khi sinh đứa 2 mới gọi là đau khổ ạ... Con bé nhà tớ đòi bế suốt,, tớ nhong nhong suốt,,, em bé toàn bú rong thôi ạ.. vừa cho bé bú vừa phải nhún nhẩy nữa cơ... tóm lại là cả ngày tớ trong tình trạng vừa bế con vừa nhẩy tưng tưng í,,, vì nếu không nhún với nhẩy là nó khóc ạ....Thế nên đến giờ,, khi bé được 8 tháng,, tớ phát hiện ra chân tớ to vật,,, nó to quá mức so với sức tải của tớ (mà tớ chỉ 52kg thôi đấy)
Đau khổ quá ạ,, trước cái bắp chân của tớ chỉ 37,,, thì bi h nó lên 40 rồi ạ,, ngày càng to,, thậm chí bây giờ nó còn lệch cơ,, bên bé bên to,,,
Kinh nghiệm của tớ để có chân thon thả,, bé bé 1 tí là chăm tập thể dục các mẹ ạ,, tập các động tác liên quan đến chân,, (các động tác mà nằm rồi đá 2 chân lên trời í,, hình như có mẹ dậy rồi)... tớ đang lên kế hoạch tập thể dục lại đây,, chứ ko thì chết dở............
Mẹ nào có chiêu nào hay thì share cho bọn tớ với nhé...

Ui có người giống mình cũng được an ủi chút, em cao có 157cm mà bắp chân cũng phải 35cm nhưng khổ 1 nỗi bắp chân to cũng phải 22cm, nhìn đúng như chân voi ạ, mà bắp chân rất cứng nhé nên chắc khó giảm được vì từ bé đã như thế rùi, mà em vẫn mặc váy nhưng mùa đông thì tự tin hơn nhiều vì đi tất màu đen mà.

Me 2 in
03-31-2010, 11:49 AM
Ngày xưa tớ cũng mặc cảm lắm toàn phải mặc vaid dài đến hết bắp chân và phẩi luôn luôn dặn thợ may là " Bắp chăn em to lắm đấy "
Các mẹ nói đúng , khi mình giảm cân thì bắp chân cũng giảm theo. chứ cứ béo mãi thì rất - rất khó để giảm bắp chân . Vả lại cũng rất tốn kém nữa.
Tớ cũng chân cong - to đùng nhưng bay giời thì tớ mặc kệ . Trước đây chồng tớ đã khen đểu " đến bắp chân của Beckam cũng chỉ được như chân em thôi " - Tớ lúc đấy đã ko khóc nổi nữa.
Các lão ấy ai mà chẳng thích ngắm chân dài - nhưng rốt cục thì 90% đần ông đều mất công tán và lấy chân cong đấy thôi.
Nhìn chân dài và thon ai cũng thích và bình phẩm , nhìn chân ngắn và cong chẳng ai dám mở miệng ra chê ( trừ các lão chồng ). Thế nên sở hữu chân cong cũng ko đến nỗi khổ sở lắm .
Mình phải yêu bản thân mình, cứ váy ngắn mà mặc nhưng đừng có mang giầy / dép cao quá 7 cm kẻo lại nổi bắp cuồn cuộn thôi.
Vì phụ nữ chân cong - chúng ta quyết ko lùi....

mebaotram09
04-01-2010, 04:28 PM
Bắp chân khó giảm lắm đấy các mẹ ơi, không phải mình mất tiền là giảm được đâu.

Shop RÙA
04-01-2010, 04:33 PM
Cả nhà cho em vô duyên 1 tí :D. Các chị thử ủng hộ sản phẩm làm thon gọn bắp chân của em đi :D. Link ngay dưới chữ ký em đấy, mọi người vào tham quan, ủng hộ em nhé! ^^

huong137
04-01-2010, 04:39 PM
Các bác ạ. chẳng có cách nào giảm đâu. nhưng ccac bác cứ tự tin lên nhé, ko sao đâu, dáng các chị mà đẹp thì mặc quần áo chảng ai nhìn cái chân cả đâu. hihi thoải mái
em thử mọi pp rùi. duy nhất có pp bơm cái gì mà diễn viên hay bơm ý nhỉ botton ah. thì em nghĩ chác là thon

tragbog
04-02-2010, 07:51 AM
hic, em còn bị to cả đùi nữa :((

haanhnhung
04-02-2010, 08:42 AM
hic, em còn bị to cả đùi nữa :((
Mình giống bạn này thế.Hồi chưa có con đã to rùi, h đẻ xong còn hoành tráng hơn gấp bội.Lại còn khuyến mãi thêm quả mông vĩ đại huhu

lenga186
04-02-2010, 08:56 AM
Hic hic!!!! E cũng chân to quá đây các mẹ ơi!!!! ko nhưng chân to mà tay cũng rất to luôn...
Ngaỳ học cấp 2 thì E gầy còm và cao 1.58m nên chân và tay cứ như "tăm" ấy.
Học lên cấp 3 E to nhanh mà chiều cao cũng chỉ 1.62m. Tụi bạn E nhìn thấy là kêu "khủng long" rồi giơ tay ra bảo vật tay chứ. Nhìn tụi bạn mặc quần váy lộ chân da trắng và thon mà thấy thèm.
Xã nhà E thì chân lại như con gái ấy, chiu khó thể dục thể thao cho chân to ra mà ko đc.
Mới đầu thấy ngại và xấu hổ vì bộ chân tay to của mình n jo E mặc kệ....
To mới đẹp.....:finga::finga::finga::finga:

HVT2005
04-02-2010, 03:30 PM
Ôi,, chân tớ thì thuộc diện to quá khổ,, to lắm,,, mà to do gien nhé... họ ngoại nhà tớ ai chân cũng như cột đình í...
Đồng chí trưởng phòng chỗ tớ (con giai nhé, bằng tuổi) còn hỏi có cách nào làm cho chân bé đi ko hả???,,, Ối trời,, tớ cũng ngại,, nhưng quen rồi,, bảo là chả có cách gì cả,, trừ khi bi h giảm còn 40kg...hahaha

heno
04-02-2010, 03:55 PM
vào topic này e đọc các chị miêu tả chân mà e buồn cười wa :D. E cũng xin gia nhập hội! Ng e từ đoạn hông xuống bắp chân thì thôi rồi, vừa to vừa thô lại còn rạn, da thì hok đều chỗ trắng chỗ đen. E ước giá cái đoạn to này mà nó phình ở cái v1 có phải ngon hok, mà ng e lại ngắn nên chân cũng ngắn nốt chứ :(. Con bạn e nó tập theo đĩa Kỳ Duyên thấy bảo 2 tháng sẽ thấy có kết quả chút, có lẽ pà con thử xem sao. Còn chị nào rạn da, e đã đi hỏi tứ tung bệnh viện rồi TMV rùi, tóm lại nếu chỗ rạn màu hồng thì còn có thể làm mờ bớt, còn màu trắng do từ bé do fat triển ko đều (giống e) thì đành sống chung với lũ thôi huhu

PHUONGPOSH
04-05-2010, 01:45 PM
chào cả nhà cho em tham gia hội với ạ!

PHUONGPOSH
04-06-2010, 12:49 PM
up lên cho các mẹ chia sẻ kinh nghiệm giảm số đo bắp chân nào........

MebeThuan
04-06-2010, 12:54 PM
to mà to đều thẳng tắp lên đã đẹp, chớ mà nó chỉ cần hơi thắt 1 tí ở dưới đầu gối rồi phình ra 1 cục cứng nhắc phía dưới rồi lại thắt bé tí dưới cổ chân thì nó mới lộ và xấu, chứ nhà tớ có bà c chân to đùng nhưng lại to từ cổ chân cứ thế to đều lên tớ thấy đẹp lắm, khỏe khoắn nữa.

:D:D:D:D HiHI, mẹ này làm em buồn cừoi quá cơ. Em cũng ở cái diện mùa hè k dám mặc váy, mùa đông k tìm mua được bốt vừa bắp chân để mặc váy đây ạ. Tự ti vô cùng!!!!!

Bong dieu
04-06-2010, 01:02 PM
Mình thì lại giống mẹ này. Cổ chân hơi bé thế nên nọ bao giờ mặc váy vào mùa hè cả. Mùa đông có bốt nên mới dám liều. he he.

Mình giống mẹ này thế, ngày trước chưa sinh em bé cứ hy vong sinh xong chân mình sẽ to lên chút sẽ được mặc váy ngắn. Ôi trời đến lúc sinh xong rồi, béo ở đâu ấy không xuống đến chân.:sad:Mẹ nào có cách khắc phục không?

mecuacon_288
04-06-2010, 01:07 PM
hic, mình cùng cảnh chân to đây. đã thế vừa to vừa ngắn mới chán chứ. từ ngày con gái đã thế lúc có con rùi càng to hơn mới khiếp (toan bị soi mói mỗi khi có dịp hoặc bị gọi là bắp chuối, cột chống trời huhu). Thế nhưng được cái nước sơn trắng và nuột phết nên vẫn diện váy với quần sooc như thường à, mà giừ mình như mất dây thân kinh xấu hổ nên còn thấy tự tin hơn cả mặc quần áo dài ấy mới sợ chứ!

nessi
04-06-2010, 04:12 PM
topic hay quá, em cùng cảnh ngộ, mùa hè rất ngại mặc váy.
theo kinh nghiệm của em thì mẹ nó chỉ có thể đi bộ nhanh sẽ làm săn cơ bắp lại thì bắp chân và đùi có thể nhỏ đi chút, nhưng nếu mẹ nó ngưng tập thì kết quả còn thảm hại hơn đấy ah.
còn các vết rạn thì mẹ nó thử dùng các loại kem làm săn da, có cellulite xem sao. dùng các loại body cream cho bà bầu để chống rạn nứt y ah.
ngoài ra nếu có mặc váy thì không nên mặc ngắn đến đúng đầu gối mà nên trên một chút, vì mặc đến đúng đầu gối thì lộ đúng cái bắp chân chuối ra xấu lắm ah.

HVT2005
04-08-2010, 01:49 PM
topic hay quá, em cùng cảnh ngộ, mùa hè rất ngại mặc váy.
theo kinh nghiệm của em thì mẹ nó chỉ có thể đi bộ nhanh sẽ làm săn cơ bắp lại thì bắp chân và đùi có thể nhỏ đi chút, nhưng nếu mẹ nó ngưng tập thì kết quả còn thảm hại hơn đấy ah.
còn các vết rạn thì mẹ nó thử dùng các loại kem làm săn da, có cellulite xem sao. dùng các loại body cream cho bà bầu để chống rạn nứt y ah.
ngoài ra nếu có mặc váy thì không nên mặc ngắn đến đúng đầu gối mà nên trên một chút, vì mặc đến đúng đầu gối thì lộ đúng cái bắp chân chuối ra xấu lắm ah.

Ôi mẹ nó ơi,, tớ là tớ can ngay vụ đi bộ nhé,, nhanh or chậm,, đúng or ko đúng cách đều làm chân xấu đi thôi,, chân đã to mà bắp cứng đờ thì kinh lắm... trông i xì như Roberto Carlos...
Mà các mẹ ở đây có bị như tớ ko?? Chân to vật mà ngực thì lép kẹp... :((

me_bau05
04-08-2010, 05:06 PM
Hơ hơ hội mình mà OFF thì thui rùi hé hé

nightflower
04-08-2010, 09:49 PM
Hjx. Vậy là ko có cách nào trị đc bắp chân to hả các chị. Nge mà bùn đến não ruột :((

E 23t, chưa chồng, chưa ng iu nốt mà chân to quá nên chẳng lừa đc a nào. Lại khổ là thích mặc váy mới ác. Mặc ở nhà ko sao, chứ chưa bao giờ dám mặc đi phố hay đi đám cưới. Bùn thật.
Trc đây, e cũng tự tin mặc váy đi đám cưới đc vài lần. Nhưg sau lần nge mấy thằng bạn chọc quê gê quá nên thui. Hjx.
Ko nhữg bắp chân to mà đùi cũng to, thêm khoảng violông chen nhau mọc như rừng rậm amadon ấy. Thảm não. Mà nhà e có ai thế đâu, mẹ thì miễn bàn còn ông anh trai với thằng em thì chân thon nhỏ mà thẳng tắp nữa chứ. Nhìn mà thèm ...

Mẹ Hải Nguyên_hp
04-10-2010, 08:48 AM
Hjx. Vậy là ko có cách nào trị đc bắp chân to hả các chị. Nge mà bùn đến não ruột :((

E 23t, chưa chồng, chưa ng iu nốt mà chân to quá nên chẳng lừa đc a nào. Lại khổ là thích mặc váy mới ác. Mặc ở nhà ko sao, chứ chưa bao giờ dám mặc đi phố hay đi đám cưới. Bùn thật.
Trc đây, e cũng tự tin mặc váy đi đám cưới đc vài lần. Nhưg sau lần nge mấy thằng bạn chọc quê gê quá nên thui. Hjx.
Ko nhữg bắp chân to mà đùi cũng to, thêm khoảng violông chen nhau mọc như rừng rậm amadon ấy. Thảm não. Mà nhà e có ai thế đâu, mẹ thì miễn bàn còn ông anh trai với thằng em thì chân thon nhỏ mà thẳng tắp nữa chứ. Nhìn mà thèm ...

Tỡ cũng thế đây này ,chân to mà toàn hoa sim thôi, nhưng mà thích mặc váy, mùa đông thì ko sao, mùa hè cũng hơi ngại nhưng mà tớ dày mặt nên cứ kệ, tó vẫn diện sooc và váy như thường, chả sao... mọi người nhìn thành quen...hi..hi... cứ tự tin thôi, chả làm nó nhỏ được đâu, tớ thử nhiều cách rồi mà tớ vẫn thấy cách tự tin diện trang phục mình thích là okie nhất....hhiiii

jaycee
04-10-2010, 09:46 AM
Iem cung... chân to,hic! Cũng đi thẩm mỹ đánh mỡ, chạy máy rồi cơ mà kg ăn thua, đâu vẫn hoàn đó nên các chị em đừng có tốn tiền làm gì, cơ địa bắp chân nó vậy rồi, chấp nhận thôi ạ. Nhìn ngta mặc váy mà thèm thuồngg..híc!

PHUONGPOSH
04-10-2010, 09:52 AM
tớ hồi xưa chưa lấy chồng bắp chân đã to rùi nhưng nhìn đều và vẫn đẹp nhưng sau khi sinh con bắp chân giờ to quá, chả biết làm thế nào cho chân nhỏ lại đựoc

Giấc mơ mang tên mình
04-10-2010, 09:55 AM

Hehe mẹ này tự an ủi mình hay phết, nhiều người mong chân que tăm còn không được. Tớ nghĩ chân que tăm dễ khắc phục hơn chân voi đấy.

Anna_Nguyễn
04-12-2010, 10:47 AM
lâu rùi k vào lại topic vì em vẫn đang vật vã hành trình"tìm lại chính mình", em đã search rồi đọc rất nhiều các tài liệu, các bài tập thể dục chân, đủ các kiểu...vẫn chẳng có tí xê xích nào cả...hôm trc đọc thấy các mẹ bên wtt bảo là có chỗ" gọt" bụng chân thì may ra mà hãi quá :(

Anna_Nguyễn
04-12-2010, 10:48 AM
em lan man tí, mà người em nó đúng là bị làm sao rồi, người ngợm cứ lủng củng đủ các thứ..chẳng ra làm sao cả:((

Angela910
04-24-2010, 11:56 AM
Ui trời, đọc top này mới thấy nhiều chị em tâm trạng giống mình quá.
Từ bé em đã bị nhiều người trêu là "chân to thế" và violong nữa chứ :( Thêm cả cái vòng 3 cũng đáng kể, mặc dù to đều đấy nhưng em tự ti lắm ý, đến tận khi lên đại học vẫn ngại ko dám mặc váy, quần short, chỉ dám mặc quần ngố thui. Nhưng từ khi yêu chồng em, chả cần biết là nịnh hay ko nịnh, chồng em luôn khuyến khích em mặc váy, cứ bảo là "vợ mặc đẹp mà bla bla.." Thế là mặc!
Cơ mà giờ đi làm thì gần như em chẳng mặc quần dài bao giờ, toàn mặc váy, mọi người ở cơ quan cũng thích nhìn em mặc váy hơn, hí hí... Nói chung thỉnh thoảng cũng thấy ko tự tin lắm nhưng vẫn thích mặc váy và quần short lắm. Mọi người cứ tự tin lên, sẽ thấy mình đẹp hơn ý mà ^ ^

me_bau05
04-24-2010, 12:54 PM
Ui trời, đọc top này mới thấy nhiều chị em tâm trạng giống mình quá.
Từ bé em đã bị nhiều người trêu là "chân to thế" và violong nữa chứ :( Thêm cả cái vòng 3 cũng đáng kể, mặc dù to đều đấy nhưng em tự ti lắm ý, đến tận khi lên đại học vẫn ngại ko dám mặc váy, quần short, chỉ dám mặc quần ngố thui. Nhưng từ khi yêu chồng em, chả cần biết là nịnh hay ko nịnh, chồng em luôn khuyến khích em mặc váy, cứ bảo là "vợ mặc đẹp mà bla bla.." Thế là mặc!
Cơ mà giờ đi làm thì gần như em chẳng mặc quần dài bao giờ, toàn mặc váy, mọi người ở cơ quan cũng thích nhìn em mặc váy hơn, hí hí... Nói chung thỉnh thoảng cũng thấy ko tự tin lắm nhưng vẫn thích mặc váy và quần short lắm. Mọi người cứ tự tin lên, sẽ thấy mình đẹp hơn ý mà ^ ^

Hố hố nghe mẹ này nói thế hay năm nay mình phá cách mặc váy mùa hè thỉnh thoảng cho em chân ra hít thở gió trời một tý nhỉ.Hít sâu lấy can đảm hôm nay đi sinh nhật mặc váy cái nào

rubjle
04-25-2010, 12:42 AM
Người em cơ địa nó làm sao ý các mẹ ạh, k bít có bị bệnh j k nữa. huhu. Từ lúc sinh xong em bé đến giờ, người thì k phì ra đâu mà bắp chân thì to đùng như chân voi :( đã thế lại còn bị rạn chằng chịt chứ trông như rễ cây, cả phần bụng với mông nữa....nhiều lúc nhìn mình mà cũng thấy sợ :(. Cứ đến dịp hè sang là em thấy rất khốn khổ, vì trc kia em rất thích mặc váy, thích đi bơi cực kì nhưng mà...ko còn đủ tự tin nữa rồi. Nhiều lần cũng đánh liều mặc váy nhưng mà k thoải mái, chưa kể đi đường bị soi, nhiều câu nói khiếm nhã vô tình mình nghe được...thấy buồn. Em định đi thẩm mỹ viện, k biết có cải thiện đc k hả các mẹ? có hết đc các vết rạn k nhỉ. Em đang mặc cảm trầm trọng về ngoại hình, xin hãy giúp em với :((

Em nghĩ chỉ cần tập thể dục đều đặn là lấy được bắp chân thon thôi. Chị thử đăng ký 1 khóa tập thể duc xem sao

Giang_Quynh
05-22-2010, 03:45 PM
Ôi, csc mẹ bầu bì rồi mới bị chan tay to ra chứ em mới có ít tuổi mà phần bắp chân bắp đùi to lắm ạ:( nên chả mấy khi mặc quần sóc và váy, toàn quần dài thôi. Mọi người nói là đi bộ thì sẽ giảm được nhưng mà e ngày nào tối cũng đi bộ, thấy nó vẫn vậy ah? chả biết làm sao nữa?:((

dimcon
05-22-2010, 08:47 PM
tập kiễng chân giảm được đấy các chị ạ, mỗi tội ngày nào cũng phải tập... ngừng là nó lại =(( =(( =((:)
kiễng mỗi ngày tầm 30p ( có nghỉ khi mỏi) dồn trọng lực xuống bắp chân ấy

tiny1111
01-11-2012, 06:11 PM
các chị ơi ! hu hu ! cứu em với , chân em to dã man luôn ý ạ , mà em đã lập gia đình đâu ,e thèm mặc váy lắm ý , nhưng mà em ko dám mặc các chị ạ , chì vì chân em phần cơ đùi to quá

kimky
01-13-2012, 11:29 AM
cái này thì chịu nha, bố mẹ tạo nên không khóc làm gì, mặc kín đáo thôi em

rycko
04-14-2012, 10:17 PM
haha đọc đc topic này thấy vui quá. Có biết bao chị em cùng cảnh ngộ :)) Ra đường nhìn các teengirl chân thon dài xinh xắn mà chạnh lòng :-s
Mùa đông vừa xong em quần tất mặc váy bt nhưng hè về thì k có cái gì làm cho chân mình trông nuột nà hơn cả.
Vừa béo
vừa nhẽo
vừa ngắn
vừa lông lá
Nhưng mà e nghxi cái gì cũng có cách giải quyết.
lông lá thì waxing hoặc cạo
béo và nhẽo thì k đi giày cao quá 5cm để k bị lên bắp
cộng thêm là k mặc quần sooc đi nắng để đầu gối k bị đen, chọn trang phục làm sao cho hợp w dáng mình để k gây sự chú ý đến đôi chân.
Cuối cùng theo lời nhận xét của nh anh giai, bạn giai thì con gái đẹp nhất là thần thái tươi tỉnh tự tin. Mình nghĩ họ nói đúng đấy! chúc các chị em mùa hè chọn đc váy đẹp xúng xính ra đường nhé! :D

meomimi
04-15-2012, 10:33 AM
Bắp chân to là do cơ địa, cách duy nhất là phau thuât thẩm mi, chứ k thì k thể bé đc. Nhu e bắp châm cg to lem huhu

meomimi
04-15-2012, 10:36 AM
tập kiễng chân giảm được đấy các chị ạ, mỗi tội ngày nào cũng phải tập... ngừng là nó lại =(( =(( =((:)
kiễng mỗi ngày tầm 30p ( có nghỉ khi mỏi) dồn trọng lực xuống bắp chân ấy

Kiễng thế là đứng bằng đầu mũi chân ha chị? Có đỡ đc tẹo nào ko?

nhatchimai152
04-15-2012, 10:53 PM
Kiễng thế là đứng bằng đầu mũi chân ha chị? Có đỡ đc tẹo nào ko?

Cách này có hiệu quả ko chị ,chân e phần dưới to nhưng nó lỏng lẻo chứ ko săn chắc đâu

Pa2ya
04-15-2012, 11:05 PM
em thấy tập thể dục bắp chân càng to thêm ý chứ, em nhảy dây đc 2 tháng, cái bắp chân to ra bao nhiêu, được mỗi cái đùi nhỏ đi, đến khổ vs cái bắp chân :((

lethuy8868
04-15-2012, 11:07 PM
ôi bắp chân với bắp tay. E cũg đag trog tình trạng lực sĩ mặc váy đây :(

megauyeubocoi
04-15-2012, 11:11 PM
hic, chả bù cho em. Giờ chỉ thích sao chân nó to to ra 1 tí. Em đang tay = chân, chân = tăm. Có mẹ nào biết cách nào làm chân nó to ra tí thì bảo em với ạ :(

Impossible
04-16-2012, 12:38 PM
Eo!
Chung nỗi ám ảnh với chủ thớt rùi... Bắp chân siêu bự luôn á. Trước em chưa có bầu thì còn "tạm chấp nhận" được, mang bầu xong ngó cái bắp chân to như cột đình. Mặc cảm!
Chả dám mặc váy với quần đùi nữa :( Ko hiểu đẻ xong chân có nhỏ đi tẹo nào ko nữa. Chán!

mekid2010
04-16-2012, 01:04 PM
Mình cũng ko béo, thậm chí còn gầy nhưng công nhận là sao bắp chân to thế. Mình nghĩ hay tại hồi bé mình chịu khó leo đồi? Bắp chân chồng mình đúng là còn thua xa.

Giang_Quynh
04-16-2012, 02:30 PM
Cái máy củ chuối, e viết lần thứ 3 rồi hi vọng ko bị mất. Tình hình là e đã nghiên cứu các forum từ Việt đến anh thì nhìn chung câu trả lời cho việc thu nhỏ bắp chân hay đùi là cực khó vì đây toàn là cơ các mẹ ah. Các forum nước ngoài họ bảo nên tập Yoga pilates hay viết như vậy để giảm đi nhưng cũng ko nhiều lắm. CÒn 1 cách nữa là các mẹ PTTM loại bỏ bớt cơ. Akak, e thì nghe đến dao kéo là sợ nên thôi đành ngậm ngùi với bắp chân to vậy ah:((

small sesame mom
04-16-2012, 03:24 PM
Băp chân to cũng là do di truyền mà. Mình ngày xưa cũng gày, nhưng bắp chân và chân so với người đều to hơn. Giờ béo lên rồi thì toàn vào chân và bắp chân. Hic hic. Ngày xưa mình nhớ mình đi bộ thường xuyên, chân và bắp cũng nhỏ lại tý đấy. Đùi có vẻ săn chắc lại hơn, bắp chân thì tý ty thôi, Chắc là do tý mỡ bên ngoài săn chắc lại.

cugiam
06-25-2012, 04:42 PM
em cũng có phần trong hội bắp chân to rùi :)) mà từ ngày bị thủy đậu xong, còn lấm chấm bao nhiêu sẹo với vết thâm nữa, mặc váy + quần ngắn cũng ko được tự tin cho lắm, cơ mà e cứ mặc vì mát ^^

mama_mapshop
06-25-2012, 06:45 PM
hi bắp chân mình cũng to so với các bạn gái khác.nhưng được cái OX nhà mình còn chê là nhỏ xíu.may quá

mecubi14
06-26-2012, 01:24 AM
đẻ xong mông to chân to tự thấy xấu ghê .

miss_dior_cherie
06-26-2012, 01:46 AM
Đồng cảm với mẹ nó. Mình cũng vậy nè, từ bé sinh ra bắp chân đã to rồi :(( Cả người mình mình chỉ ko ưng mối đôi chân thôi, vừa to vừa ngắn :)) nhưng m không tự ti vì điều này đâu. he he.
Bắp chân to khó giảm lắm mẹ nó ạ, ít quan tâm để ý đến nó thì sẽ thấy tự tin hơn (u)

beanxinh
06-26-2012, 02:35 AM
Mông to thì có thể thu bé chứ bắp chân to m e chắc hơi khó ... :)

Girl.likes.rain
06-26-2012, 11:13 AM

Mông to thì thu bé cách nào nhỉ???

Em thấy nhỏ bạn hay đứng đá chân lên cao để thu gọn bắp chân, mà nó ko đứng dưới đất, nó đứng trên thanh gỗ rồi đá, thấy cũng có chút kết quả đó các chị

avon_TLshop
07-11-2012, 01:59 PM
em thân hình nhỏ nhắn xinh xắn, cơ mà tự dưng cái bắp chân cứ to đùng đùng, ghét ơi là ghét. Thế nhưng em cứ mặc váy, nhưng mặc váy chân váy dài che bớt đi cái bắp. Mặc quần ống rộng cắm thùng, hoặc mặc váy maxi. Cũng chẳng mấy ai xì xồ cái bắp, nhưng thỉnh thoảng có mấy thằng dê cụ là nó nói " người ngợm không cân đối"

Hoa_moclan
07-11-2012, 03:20 PM
Em cũng muốn tìm cách làm bắp chân nhỏ lại quá :( mặc váy thì không tự tin còn mặc quần ống côn thì bị bó, khó chịu. Em search trên mạng thì toàn thấy bảo phải phẫu thuật gì đó nên nản luôn.

ngochai.ad
07-11-2012, 03:31 PM
hôm qua tự dưng ông xã em bảo: ôi sao dạo này mông em to thế. Huc, bầu 7 tháng ko to mới là lạ, nói câu này em buồn cả đêm :(

ngochai.ad
07-11-2012, 03:32 PM
Mông to thu lại kiểu gì cơ ạ :D:D:D

ngochai.ad
07-11-2012, 03:33 PM
Mông to thì thu bé cách nào nhỉ???

Em thấy nhỏ bạn hay đứng đá chân lên cao để thu gọn bắp chân, mà nó ko đứng dưới đất, nó đứng trên thanh gỗ rồi đá, thấy cũng có chút kết quả đó các chị

E cũng nghe nói đến tập như này, nhưng mà kiên trì lâu thật là lâu vào :))

shopnhungbi
07-11-2012, 09:02 PM
Mình cũng từng bị như vậy strees ghê cơ nhưng giờ thì hơi bị hotgirl nhé. bí quyết đơn giản nhưng khó thực hiện, con 4 tháng mẹ bắt đầu chế độ giảm cân, ăn ít. vận động nhiều. đến lúc cai sữa tớ dùng chế độ ăn kiêng 13 ngày của tiếp viên hàng không, giảm đáng kể, sau đó duy trì ăn chuối tiêu buổi sáng giảm tiếp và chuyển sang ăn cà chua để đẹp da, giảm cân, chống nắng. vẫn phải đi bộ nữa mới hiệu quả, nếu mẹ nào giảm cân mà chỉ giảm ăn nhưng không vận động thì xuống ít lắm nhé. Nói thật trong đầu lúc nào cũng phải nghĩ đến lão chồng chê mình béo, chân mông to, để làm động lực không cũng nản lắm đấy, vì thèm ăn lắm, trước đi đâu cũng thích vác mình theo từ ngày mình như thế lão cho mình ở nhà lý do ở nhà trông con mình càng quyết tâm hơn. mà trộm vía bụng tớ bây giờ 68cm nhưng trông bé và phẳng chứ không bị béo bụng đâu.
Còn vụ rạn da thì nói thật giờ tớ hết đến 80% rùi, ở chữ ký của tớ ý.
Lúc đầu tớ chán lắm đã béo xấu lại còn mắc bệnh nặng mùi vì giai đoạn chửa đẻ thay đổi nội tiết tố, thế là buồn ghê gớm, nhưng khi a Cu được 1 tuổi tớ cai anh ý xong tớ đi spa nói thật tốn tiến mà không ăn thua về sau có chị bạn (chị ý 6x nhé) dùng thấy hay tớ cũng dùng và tìm hiểu chuyên sâu về nó để phục vụ mình bạn bè mình đến giờ hết bệnh về cánh và hai bên bẹn thì hết thâm những chỗ rạn da cả trắng và đen loang lổ thì ok chẳng phải bận tâm nữa, nói chung cái gì cũng phải kiên trì các mẹ ạ, muốn ngay và luôn thì không bao giờ đạt được.

shopnhungbi
07-11-2012, 09:08 PM
Mông to thu lại kiểu gì cơ ạ :D:D:D
Tớ lại thích mông to, bây giờ đang mốt của Cô KIM đấy bạn ạ, vòng 1 mà bé có vòng 3 gỡ lại cũng được, chỉ cần giảm bụng, đùi và chân, bắp tay thôi.

lehongnhung
07-11-2012, 09:12 PM
huhu e 1m56 mà 49 kg rồi chưa chồng,giờ bụng với mông đùi to kinh help me

besang
07-11-2012, 10:07 PM
Tớ lại thích mông to, bây giờ đang mốt của Cô KIM đấy bạn ạ, vòng 1 mà bé có vòng 3 gỡ lại cũng được, chỉ cần giảm bụng, đùi và chân, bắp tay thôi.

mình cũng cần giảm đùi và chân. Khi nhỏ mình làm nặng cực kỳ nên giờ đùi và chân to lắm. Mọi người hay nói: to như cây cột đình :(

bameyeucon123
07-11-2012, 10:41 PM
Em đã thử mấy biện pháp đi bộ và chạy bộ nhưng thấy chỉ làm chân săn chắc lại thôi chứ bắp chân có bé đi được tẹo nào đâu. Như mẹ em bảo là do "nhiều nạc hơn mỡ" đó con ạ. Trừ khi bắp chân toàn là mỡ thì lúc săn lại trông có vẻ gọn hơn.

CuBin_nd
07-11-2012, 10:45 PM
Chồng em chân cũng to,em thì chân nhỏ, đi cạnh nhau như hài vây.Chân nhỏ khổ chứ ạ.Chân to nhìn còn có sức sống

nhamaytina
07-13-2012, 09:15 AM
hic, e thì bắp tay to, đùi to, huhu. Chưa biết làm thế nào cho bé lại đây ah

METOMBI
07-14-2012, 03:49 PM
Cu tu tin la ok me no a, em cung the, cung to, cung rạn, ban dau mac sooc con nguong, sau roi thanh quen, mac sooc ngan luon

AquariusAB
07-14-2012, 04:25 PM
người em cơ địa nó làm sao ý các mẹ ạh, k bít có bị bệnh j k nữa. Huhu. Từ lúc sinh xong em bé đến giờ, người thì k phì ra đâu mà bắp chân thì to đùng như chân voi :( đã thế lại còn bị rạn chằng chịt chứ trông như rễ cây, cả phần bụng với mông nữa....nhiều lúc nhìn mình mà cũng thấy sợ :(. Cứ đến dịp hè sang là em thấy rất khốn khổ, vì trc kia em rất thích mặc váy, thích đi bơi cực kì nhưng mà...ko còn đủ tự tin nữa rồi. Nhiều lần cũng đánh liều mặc váy nhưng mà k thoải mái, chưa kể đi đường bị soi, nhiều câu nói khiếm nhã vô tình mình nghe được...thấy buồn. Em định đi thẩm mỹ viện, k biết có cải thiện đc k hả các mẹ? Có hết đc các vết rạn k nhỉ. Em đang mặc cảm trầm trọng về ngoại hình, xin hãy giúp em với :((

chị giống em rồi, nhưng em còn chưa có em bé cơ, em tập thể dục chăm chỉ, dần dần vết rạn da mờ dần đấy chị ạ.

socolagato
07-25-2012, 04:32 PM
giảm cân thôi cả nhà ui...chỉ có giảm nhìu thì đùi với mông mới nhỏ lại đc. các bộ phận khác giảm hết thì mới đến đùi và mông. haizz

mizunoami
08-24-2012, 12:27 PM
em cũng đồng cảnh ngộ cỡ 36 - 37 cm, khổ nỗi người e lại nhỏ, mỗi cái bắp chân là ko ai chấp nhận đc. người thì khuyên đi PTTM cắt gọt bớt, người thì bảo đi hút mỡ này nọ. khổ nỗi e sợ đau, mà search tìm những bài tập để làm thon hơn mà ko tìm đc. Chắc vì bắp chân mình là kiểu to cơ:(( chứ k phải do mỡ.
E ko dám mặc váy, quần ngố, soóc ra đường bao giờ, hic hic, chạnh lòng kinh khủng.
Các mẹ có phương pháp nào chỉ cho e với ạ

phuc1986
02-02-2013, 08:09 PM
Tạng người vậy rùi ah

vantt180
11-26-2014, 11:04 AM
hic, e lại lôi topic này lên cho những ai đùi to, bắp chân to, chân ngắn vào thảo luận tiếp nào...
e cao có 1m5, bắp chân đã 34cm rồi huhuhu, muốn mặc váy lắm ấy, mà từ đầu gối nó lại cong về phía sau, nên nhìn cái bắp chân đã to lai càng to, e phải làm sao để được mặc váy xinh xinh đây???

trangtottinh
11-26-2014, 11:11 AM
do cơ địa rồi, chắc chỉ có chịu khó đi tâp thôi mẹ nó ạ

vantt180
11-26-2014, 11:27 AM
mà nghe nói tập cũng ko ăn thua nhé