Hà Nội: Món xa xỉ với giá bình dân cho bé - cá hồi đông lạnh nhập khẩu chỉ 130k/kg

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi p.quynhmai, 6/8/2013.

1. p.quynhmai

p.quynhmai Thành viên tích cực

Xin chào các mẹ, mình bán hàng trên mục Thực phẩm dành cho gia đình cũng được 1 thời gian rồi. Mình thấy có rất nhiều mẹ mua cá của mình về để nấu cháo hoặc làm ruốc cho con nên mình đăng bán thêm ở mục này để các mẹ trên đường dạo topic shopping cho các bé tiện ghé qua tham quan :rolleyes::rolleyes:

Mình giới thiệu luôn về nguồn gốc hàng của mình để các mẹ đỡ băn khoăn lo lắng. Hàng này là do công ty bên Nhật gửi về (nguyên con) để cty bên mình gia công cắt miếng, rồi lại xuất sang Nhật. Hàng mình bán là những miếng bị cắt lệch cắt vẹo nên cty ko xuất đi (thị trg Nhật thì các mẹ biết rồi đó, nổi tiếng khó tính, lỗi dù chỉ tý xíu họ cũng ko chấp nhận[-(). Thường thì những hàng này cũng ko đc bán ra nội địa đâu vì cty Nhật ko cho phép, mà để dành nấu cho công nhân ăn trưa ăn ca. Nhưng do anh mình làm trong cty lại thân cận với các sếp nên xin được bán ra thị trường trong nước.
    Mình cũng nói luôn thế này, mình bán hàng thời gian qua cũng có 1 số mẹ hỏi là có phải hàng Trung Quốc ko, mình xin thưa là Tàu nó ko có cá hồi ạ, các mẹ có thể vào đây để tham khảo về phân bố cá hồi trên thế giới
    http://vi.wikipedia.org/wiki/Cá_hồi
    Cá của mình là cá đánh bắt tự nhiên chứ ko phải cá nuôi, vì nếu các mẹ đã từng ăn cá hồi Nauy và Sapa mua ở siêu thị sẽ thấy rõ khác biệt, cá Sapa giữa các thớ thịt còn nhìn rõ vân trắng của mỡ, ko thể nào săn chắc như cá tự nhiên đc (đối với các bé thì ăn nhiều mỡ sẽ gây khó tiêu ko tốt). Nên mình hoàn toàn có thể khẳng định với các mẹ cá hồi nhà mình ko có chút liên quan tới bọn Tàu. Nếu các mẹ vẫn còn băn khoăn thì khi qua nhà mình mua hàng mình sẽ cho các mẹ xem giấy nhập khẩu của cty.

Giờ mình sẽ giới thiệu sơ qua về cá nhà mình. Cty bên Nhật gửi về 3 loại, mà mình ko thể nhớ đc tên do phiên âm tiếng Nhật mình chả hiểu gì, 1 loại màu đỏ tươi (giống màu cá hồi Nauy ở siêu thị), 1 loại màu đỏ nhạt gần như hồng, và 1 loại màu vàng bí ngô. Vì thế hàng của mình cũng sẽ có lẫn cả 3 loại này. Cá nhân mình khi ăn thì mình ko thấy mùi vị có gì khác biệt lắm, nhưng vì các mẹ đã quen với cá trong siêu thị nên đa phần thích cá màu đỏ, nên mình cũng có bảo anh mình cố gắng chọn nhiều cá đỏ nhất có thể để phục vụ các mẹ (ko thể toàn bộ là cá đỏ đc đâu ạ, vì cá đỏ rất mềm nên dễ nát, những miếng nát như vậy thường cho vào làm cá vụn hết ạ). Nói chung mình phải nói trc để các mẹ hiểu là mình ko thể đảm bảo đc về mặt hình thức của từng miếng cá đc, mình chỉ có thể đảm bảo về chất lượng và giá cả hợp lý phục vụ cho các bé yêu, nên các mẹ đừng nhìn cá Nauy 400k/kg ở trong siêu thị rồi đem ra so sánh mà tội nghiệp mình nhé.
    Mình có sao nói vậy hết rồi mong các mẹ hiểu và ủng hộ mình :)

Hiện giờ mình đóng gói loại 500gr và 1kg để các mẹ tiện sử dụng
    Có loại :
    - fillet miếng lớn có da không xương giá 130k/kg , tạm thời ko có khuyến mại - thích hợp làm mọi món : rán, tẩm bột rán, hấp chấm xì dầu, nấu cháo, làm ruốc, làm chả viên, nướng...
    - thịt vụn róc từ xương không da không xương giá 120k/kg, mua 2kg khuyến mại 0,5kg - thích hợp nấu cháo, làm chả viên, làm ruốc.

Mua từ 2kg mình freeship HN1, từ 1kg mình share ship từ 10-15k trong HN1, HN2 phí sẽ thỏa thuận sau ạ, xa hơn mình ko ship đc vì hàng của mình bảo quản khó, đi xa sẽ chảy nc giã đông hết. Các mẹ đừng mặc cả ship với mình nhé vì mình đã share rồi, mà giá cá mình cũng đã cố để rẻ nhất có thể rồi, lấy công làm lãi thôi.
    Địa chỉ mua hàng : ngõ 67 Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm, HN, trc khi qua call mình 1 câu, là nhà riêng nhưng đề phòng mình phải chạy ra chợ hay đi đâu đó.
    Mình tên Mai nhé (sn 84 ạ), sdt 0986.753.068 (nếu ko gọi đc cho mình thì các mẹ nhắn tin hộ mình với nhé, con mình khó ngủ nên mình toàn phải tắt tiếng)

Còn đây là link bên mục Thực phẩm dành cho gia đình mình đang bán, các mẹ ghé qua xem tạm khi mình chưa up feedback lên đây đc nhé :D
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/759389-ĐÃ-có-đầu-cầu-bán-lẻ-cá-Hồi-giá-70k-100k-kg/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi p.quynhmai
  2. me_tintin2012

me_tintin2012 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Món xa xỉ với giá bình dân cho bé - cá hồi đông lạnh nhập khẩu chỉ 130k/kg

chị ơi cá hồi nhà chị là cá hồi xuất xứ ở đâu ạ? e muốn mua thử nấu cháo và làm ruốc cho con.

3. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Mình cũng dự tính cho bé ăn cá hôi
    mà bận quá chưa có thời gian chế biến

4. batgioi

batgioi 0984 397 758 - QUẢ ÓC CHÓ

đánh dấu thịt cá hồi, để về làm ruốc cho con

5. trang09

trang09 Bắt đầu nổi tiếng

Thịt cá hồi giá hạt dẻ thế mẹ nó. Đánh dấu để ủng hộ mn

6. meocon0818

meocon0818 Yến nuôi nhà - Yến đảo KH

giá cả phải chăng quá mn nhỉ ....................

7. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

chế biến sẵn ak mn ơi????????????????