Toàn quốc: Hạt sen tươi nguyên vỏ, đã bóc vỏ , sen khô , sen Huế xịn

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Gái Huế xa xứ, 7/8/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Gái Huế xa xứ

Gái Huế xa xứ Thành viên chính thức

Red face Hạt sen tươi, hạt sen khô, hạt sen sấy, tâm sen Huế, Hồ Tịnh Tâm Huế đất sen nổi tiếng
    Chào các bạn!

Mình là người Huế, giờ đã cưới chồng ở Hà Nội. Mọi năm mình vẫn buôn bán các món quà quê ở Huế.

Nay hè lại về, hoa sen nở rội, các hạt sen đã đến vụ phải thu hái, còn hơn một tháng nữa thôi thì sen sẽ hết, hạt sen không lại thay sen tươi vào mọi nhà , đợi đến hè sau.

Vì thế, mình đăng tin này, nhận đặt mua sen tươi. sen Hồ Tịnh Tâm - Huế. Tại sao ? có lẽ các bạn người Huế ở xa, hay khắp mọi miền đã dùng qua sen Huế sẽ biết. Hạt sen Huế tuy không to, màu sắc không được mượt mà như loại sen của các vùng miền khác nhưng dù để lâu bạn vẫn sẽ có những món ăn làm từ hạt sen Huế thơm ngon, đậm đà như tình cảm người Huế. Hạt sen Huế sau khi chế biến sẽ thơm, dẻo, bở, thanh thanh vị ngọt nếu nấu với đường phèn... Nhắc đến mình cũng thèm lắm, giờ Sen có giá, đắt hơn ngày xưa rồi. Món ăn ngon lại bổ dưỡng ,sao không cùng thưởng thức và cảm nhận

Mình nhận đặt hạt sen tươi chưa bóc vỏ. giá 70.000đ/kg ( lưu ý: về tự bóc rẻ hơn nhưng hơi khó bóc, đau tay và nhìn nếu không khéo sẽ không ngon lắm). Trên 20kg sẽ giảm một ít

Hạt sen đã bóc vỏ, bỏ tâm hay còn tâm sen ( lấy kèm) giá 160.000đ/kg. Sen Huế chính gốc, ăn sẽ biết

Hạt sen khô, hạt sen sấy dùng dần : 350.000đ / kg

Tâm sen Huế : 330.000 đ/ kg,

Còn công dụng của hạt sen, tâm sen có lẽ mình không cần phải giới thiệu, các bạn có thể tham khảo qua thị trường, nhớ phải mua đúng sen Huế nha.

đt của mình : 0 1 68. 7 chín 8 6759 ( Hiền - Huế)

yh : hienlovely2011

Hiện tại mình đang ở Hoàng Mai - HN, nhận ship miễn phí từ 3kg trở lên, trong nội thành Hà Nội.

Nhận đặt số lượng lớn, đảm bảo chất lượng, sen ngon , thanh thật như người Huế ( giao hàng sau 2 ngày nha, vì sen Huế không nhiều, sen tươi vừa bóc nấu càng ngon, càng cuối vụ càng đắt

Xin cảm ơn đã đọc tin. Rât mong nhận được sự ủng hộ của mọi người.

*** Giá chỉ có giá trị trong một tuần, nhanh tay nào, hãy thử Sen Huế đi thôi.

Nhận ship toàn quốc, với số lượng lớn. Vui lòng liên lạc trực tiếp để biết thêm thông tin

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Gái Huế xa xứ
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.