Hà Nội: Bào ngư _thực phẩm dinh dưỡng nấu cháo cho bé và người thân.

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi subin28062011, 8/8/2013.

1. subin28062011

subin28062011 Thành viên tập sự

Chào các mẹ!
    Mình là Mẹ của 2 bé Subin và Sushi. Mình rất vui khi được làm quen với các Mẹ để trao đổi kinh nghiệm về cách dạy dỗ và chăm sóc cho các bé.
    Đây là lần đâu tiên mình viết bài trên diễn đàn nên cũng có nhiều bỡ ngỡ không biết chia sẻ và làm quen với các Mẹ như thế nào, các Mẹ thông cảm giúp mình nhé.
    Vì cùng là Cha Me nên mình cũng có những quan tâm như các bạn như lựa chọn thực phẩm như thế nào là an toàn cho bé, cung cấp đầy đủ chất dinh dưỡng cho bé???
    Ngay nay thực phẩm mua ở đâu mình cũng sợ thực phẩm không "sạch", có chất bảo quản gỉ không? và đặt biệt sợ mua nhầm hàng TQ.
    Minh may mắn có ông bà ngoại ở Cam Ranh Khánh Hòa nên có được nguồn Hải Sản sạch,tươi ngon mà giá lại rẻ nữa.
    Ở công ty mình cũng có 1 nhóm các bà mẹ với nhau và thường chia nhau những nguồn thực phẩm ở quê nhà như thế này.
    Hôm nay mình muốn chia sẻ nguồn Hải Sản sạch_Hải sản được đánh bắt từ Vịnh Cam Ranh để các Mẹ có thêm nhiều lựa chọn thực phẩm, để nấu các món ăn thật ngon, thật dinh dưỡng cho bé mà giá cả hợp lý nữa.
    Các Mẹ tham khảo bảng giá Hải Sản Vinh Cam Ranh nhé!
    (Giá có thể thay đổi theo thời giá nhé các Mẹ)
    Bào Ngư tròn: 250K/Kg
    Cá Bớp: 180K/Kg
    Cá Mú: 170K/Kg (Cá Mú bán theo con, 1con khoảng 1.2-2.2Kg/con)
    Mực Lá: 240K/Kg (loại khoảng 6-8con/kg)
    Mong các Mẹ ủng hộ và đóng góp ý kiến giúp minh nha. LH: Mrs Van: 0932103898
    Bài viết sau mình sẽ hướng dẫn cách nấu cháo bào ngư cho bé nha các Mẹ.
    "Hải Sản Vịnh Cam Ranh với tiêu chí kinh doanh hải sản tươi, ngon,rẻ cho mọi nhà"
    -----------Trẻ em là thiên thần,mình yêu trẻ em.----------------

Xem thêm các chủ đề tạo bởi subin28062011