Hà Nội: hàng quê 100% do hính nhà em "sản xuất"ạ! các mẹ nhanh tay order

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi nguyễn ngọc xuân anh, 10/8/2013.

1. nguyễn ngọc xuân anh

nguyễn ngọc xuân anh Thành viên tập sự

dạ e chào các mẹ ạ. e vừa về Đông Anh - nhà mẹ đẻ em. thấy ông bà có nhiều đồ quê cần bán nên em giới thiệu các mẹ ạ
    ông ngoại nuôi chim bồ câu ta để đi hội chim và có một đàn chim bồ câu ta bán thịt ạ. chim bồ câu nhà em là chim bồ câu ta lại nuôi bằng thóc nên mình nhỏ hơn và ăn thịt thơm hơn chứ không như chim bồ câu lai mà lại nuôi bằng cám công nghiệp như ở chợ. hiện nhà e đang có 10 đôi chim bồ câu non và 16 đôi chim bồ câu ra giàng. chim non các mẹ có thể hầm cháo cho co, hầm cho người già ăn; chim ra giàng rồi thì mẹ nào đang có bầu hoặc đang cho con bú có thể mua về hầm ăn tẩm bổ. e đảm bảo là các mẹ mua theo đôi sẽ là đôi cùng bố mẹ sinh ra (theo dân gian ăn chim theo đôi như vậy sẽ tốt hơn), hoặc hầm cho người mới ốm dậy, người đang ốm, người làm việc nhiều, ông xã, bà xã hay người thân trong gia đình ăn tẩm bổ. giá là bồ câu non là 120k/1 đôi, bồ câu ra giàng là 150k/1 đôi. em không thịt sẵn nha. nếu mẹ nào không biết thịt thì e có thể hướng dẫn hoặc e đến nhà thịt cho (nếu e k bận) vì nếu thịt trước chim sẽ mất máu tươi và ăn không bổ lắm ^^
    ngoài ra ông bà còn có đậu đen xanh lòng - 70k/1kg ; đậu xanh xanh lòng - 70k/1kg ; đậu đỏ hạt nhỏ - 70k/1kg
    mẹ nào có nhu cầu thì order cho e nha ^^
    XUÂN ANH sdt 0916330892
    fb: TiểuThư DòngHọ NguyễnXuân

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyễn ngọc xuân anh