Miền Bắc: [Thăm dò] Xin ý kiến các chị, các mẹ về bán cáy biển xay sẵn và cá thu một nắng.

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi beauty&girl, 13/8/2013.

1. beauty&girl

beauty&girl Thành viên chính thức

Em có đọc qua trên mạng, thấy dạo này thông tin nghi án cua đồng nhiễm độc, cua đồng rởm tràn lan trên mạng. Giá cua đồng cũng đâu có rẻ đâu. Em ra ngoài chợ mua cũng tầm 70, 80kg một cân (đấy là loại bé). Nhiều mẹ mùa hè mê canh cua rau đay ăn kèm miếng cà pháo, đôi khi lại thèm bát bún riêu cua. Khổ nỗi, thỏa mãn cái bụng thì cũng đang hại cái bụng :(

Nhà em ở gần biển, có biết con cua con cáy. Mấy mẹ nào ở biển chắc biết con này. Cháu nó bé hơn cua đồng, xay hoặc giã ra cũng ngon ngọt như cua. Em thử đi khảo sát thị hiếu của mấy mẹ để xem có nên mở dịch vụ cung cấp cáy giã/xay sẵn không? Giá cả thì chắc chắn sẽ "hạt rẻ" hơn so với cua, lại không lo ăn phải cua Trung Quốc ạ :d

Tiện cho em hỏi luôn, các mẹ có nhu cầu ăn cá thu một nắng hay cá chỉ vàng không ạ? Cá thu mẹ em chọn là hàng chuẩn, mỗi miếng cá to cắt nhỏ cũng được 6 7 miếng, đủ cho bữa cơm vội trong mấy ngày mưa bão hay các mẹ không kịp đi chợ. Còn cá chỉ vàng thì không phải loại ướp màu mè đỏ choẹt như ở chợ đâu ạ. Cá phơi vàng, khô đủ độ, nướng lên cho các anh hay các cún ăn cũng đều thích :d

Em hơi tham, cho em hỏi nốt là nếu mẹ em làm giá đỗ (cả đỗ xanh, đỗ tương) thì có mẹ nào ủng hộ không ạ ^^~

Xem thêm các chủ đề tạo bởi beauty&girl
    Sửa lần cuối: 13/8/2013
  2. Gotta

Gotta Order Taobao đã 5 năm rồi ạ :D

Ðề: [Thăm dò] Xin ý kiến các chị, các mẹ về bán cáy biển xay sẵn và cá thu một nắng.

ôi thích thế, cá chỉ vàng là món tủ của e đấy mẹ nó ơi ^^ mẹ nó mở e ủng hộ liền tay nha ^^

beauty&girl thích bài này.
  3. beauty&girl

beauty&girl Thành viên chính thức

Ðề: [Thăm dò] Xin ý kiến các chị, các mẹ về bán cáy biển xay sẵn và cá thu một nắng.

Dạ, có gì lúc đó em sẽ ới chị để xin đơn hàng ạ ^^~

cám ơn chị đã qua ủng hộ :d

4. huongduongxanh_30032000

huongduongxanh_30032000 LH: 0974.353.505

cáy biển xay sẵn cũng ok, nhưng mới đầu phải là niềm tin của khách hảng em ạ, vì mọi người thường sợ đồ xay sẵn ko tươi ngon

5. Mẹ Gấu mập

Mẹ Gấu mập 0904886064

em ơi, giá cá thu như nào em?...........................