PDA

View Full Version : Khác: Bà bầu có nên uống bia?

dacsanlongnhanhy
08-13-2013, 11:45 AM
Bạn vẫn có thói quen uống bia trong giao tiếp, nhưng liệu bà bầu có nên uống bia? Hãy nghe ý kiến của các chuyên gia để có thể chăm sóc thai nhi một cách tốt nhất.
Bạn nên nhớ rằng mỗi khi bà bầu dùng đồ uống có cồn, bạn sẽ chia sẻ đồ uống đó với bé yêu trong bụng và các chuyên gia đã chứng minh rằng uống r*** bia thường xuyên có thể gây hại.
Khi bà bầu uống bia, cồn sẽ nhanh chóng xâm nhập vào bé qua nhau thai. Có thể bạn thấy bất ngờ khi biết rằng r*** bia tràn vào máu của bé gần bằng mức có trong máu của bạn, trong khi đó bé phải mất thời gian dài hơn gấp đôi để thải đồ uống có cồn ra khỏi cơ thể.
http://maternityspa.vn/wp-content/uploads/2013/06/ba-bau-uong-bia.jpgBạn nên nhớ rằng mỗi khi bà bầu dùng đồ uống có cồn, bạn sẽ chia sẻ đồ uống đó với bé yêu trong bụng

Những tác hại lâu dài cho bé nếu bà bầu uống bia:
Uống nhiều hơn 2 đơn vị r*** bia trong một ngày làm tăng nguy cơ bé của bạn gặp phải các vấn đề về khả năng học hỏi, nói năng, ngôn ngữ, suy giảm mức độ tập trung và khiến bé mắc chứng hiếu động thái quá. Những tác hại này được gọi chung là “Hiệu ứng đồ uống có cồn ở bào thai” (Foetal Alcohol Effects – FAE).
Nếu bà bầu uống trên 6 đơn vị r*** bia một ngày, bạn sẽ tự đặt mình vào nguy cơ sinh con mang “Hội chứng đồ uống có cồn ở bào thai (Foetal Alcohol Syndrome – FAS). Tình trạng nghiêm trọng này khiến bé chậm phát triển về cả trí tuệ và thể chất, gặp các vấn đề về hành vi, và bị khiếm khuyến về tim và khuôn mặt.
Một đơn vị r*** bia là:
- 1/4 lít bia thường, bia nhẹ, hoặc r*** táo
- 1/8 lít bia nặng
- 1 ly r*** vang nhỏ
- 1 đơn vị r*** nặng nhỏ
- 1 ly r*** vàng (nâu) nhỏ
Vì vậy, để chăm sóc cho bé ngay từ trong bụng mẹ, bạn nên từ bỏ đồ uống có cồn hoàn toàn trước khi có thai để khỏi phải bận tâm lo lắng!

dacsanlongnhanhy
08-13-2013, 11:50 AM
Các mẹ lưu ý thông tin trên nhé!
Mình thì nghe mấy bà chị bảo là mang bầu uống bia con sẽ trắng trẻo thế là cũng làm cốc cho vui ( vì thường khi chưa bầu mình cũng uống được bia r***)! Sau đó về nghiên cứu sách báo thì thấy bảo không nên uống nên từ đó dừng hẳn món bia trong các buổi liên hoan đàn đúm! May mà mình cũng chỉ uống có mấy lần và chỉ uống có 1 cốc, tức là nhỏ hơn 2 đơn vị bia các mẹ nhỉ! Phù phù

dacsanlongnhanhy
08-13-2013, 11:51 AM
Các mẹ bầu nhớ tránh xa các đồ uống có cồn và chất kích thích ( cafe, chè,...) nhé!

asatsuyu1987
08-13-2013, 01:36 PM
bà bầu mà uống bia sau này sinh bé ra chắc bé nghiện bia zữ...hihi

BachMai1981
08-13-2013, 02:09 PM
Mang thai hai đứa mình cũng rất kiên cử và cho đến bây giờ bé 3tuổi và bé 7tháng tuổi mình vẫn chưa bao giờ uống hết một lon bia hehe

phamhue.ttqd
08-13-2013, 02:42 PM
thế mà đứa em cùng phòng em cứ khuyến kích em uống bia khi đi liên hoan chứ, nó bảo uống vừa phải, bé sẽ khỏe. (mà uống ít - tầm nửa cốc - cũng thấy bia ngon thế)

yuumedress
08-13-2013, 02:43 PM
mình thi thoảng cũng ké của xã 1-2 ngụm...

Chu Nhật Hà
08-13-2013, 02:47 PM
uống ít 1-2 ngụm thì tốt mà bạn

lilaphuong
08-13-2013, 04:27 PM
Tốt nhất là tránh xa các chất kích thích , sợ lắm @@

muamaytinhcuhn
08-13-2013, 05:30 PM
nên tránh các mẹ ah, các chất đó ko có lợi cho bé đâu.

metomcat
08-13-2013, 08:56 PM
mỗi ngày uống 1 cốc bia nhỏ sẽ làm cho bé sinh ra ko bị rôm xảy, m nghe bà hàng xóm nhà tớ kể vậy

caixanhhoa
08-13-2013, 08:56 PM
mỗi ngày uống 1 cốc bia nhỏ sẽ làm cho bé sinh ra ko bị rôm xảy, m nghe bà hàng xóm nhà tớ kể vậycái nì là mẹo ah chị...............

Nhoccuty
08-13-2013, 09:22 PM
mình không quen uống bia nên cũng chẳng bao giờ đụng đến chất có cồn, nhưng mà mình thích uống cafe lắm nè, vậy mà khi chuẩn bị có con phải bỏ luôn đấy, riết rồi giờ cũng chẳng thích uống nữa :rolleyes:

dacsanlongnhanhy
08-14-2013, 01:32 PM
mỗi ngày uống 1 cốc bia nhỏ sẽ làm cho bé sinh ra ko bị rôm xảy, m nghe bà hàng xóm nhà tớ kể vậy

Đấy, mình cũng nghe mấy bà mấy chị nói uống bia tốt. Nhưng khi đọc 1 số bài báo và sách thì nói không nên uống các chất có cồn! Nên đành thôi vậy!

thuyhang886
08-14-2013, 01:33 PM
Bạn vẫn có thói quen uống bia trong giao tiếp, nhưng liệu bà bầu có nên uống bia? Hãy nghe ý kiến của các chuyên gia để có thể chăm sóc thai nhi một cách tốt nhất.
Bạn nên nhớ rằng mỗi khi bà bầu dùng đồ uống có cồn, bạn sẽ chia sẻ đồ uống đó với bé yêu trong bụng và các chuyên gia đã chứng minh rằng uống r*** bia thường xuyên có thể gây hại.
Khi bà bầu uống bia, cồn sẽ nhanh chóng xâm nhập vào bé qua nhau thai. Có thể bạn thấy bất ngờ khi biết rằng r*** bia tràn vào máu của bé gần bằng mức có trong máu của bạn, trong khi đó bé phải mất thời gian dài hơn gấp đôi để thải đồ uống có cồn ra khỏi cơ thể.
http://maternityspa.vn/wp-content/uploads/2013/06/ba-bau-uong-bia.jpgBạn nên nhớ rằng mỗi khi bà bầu dùng đồ uống có cồn, bạn sẽ chia sẻ đồ uống đó với bé yêu trong bụng

Uống nhiều hơn 2 đơn vị r*** bia trong một ngày làm tăng nguy cơ bé của bạn gặp phải các vấn đề về khả năng học hỏi, nói năng, ngôn ngữ, suy giảm mức độ tập trung và khiến bé mắc chứng hiếu động thái quá. Những tác hại này được gọi chung là “Hiệu ứng đồ uống có cồn ở bào thai” (Foetal Alcohol Effects – FAE).
Nếu bà bầu uống trên 6 đơn vị r*** bia một ngày, bạn sẽ tự đặt mình vào nguy cơ sinh con mang “Hội chứng đồ uống có cồn ở bào thai (Foetal Alcohol Syndrome – FAS). Tình trạng nghiêm trọng này khiến bé chậm phát triển về cả trí tuệ và thể chất, gặp các vấn đề về hành vi, và bị khiếm khuyến về tim và khuôn mặt.
Một đơn vị r*** bia là:
- 1/8 lít bia nặng
- 1 ly r*** vang nhỏ
- 1 đơn vị r*** nặng nhỏ
Vì vậy, để chăm sóc cho bé ngay từ trong bụng mẹ, bạn nên từ bỏ đồ uống có cồn hoàn toàn trước khi có thai để khỏi phải bận tâm lo lắng!

Ngày trước khi có bầu bé trai đầu tiên, trung bình 1 tuần em uống 3 ly bia, e k nhớ rõ là ai bảo là nên uống để thay cho men tiêu hóa hay cái gì ấy, nó tốt, nhưng k uống quá nhiều, hì

dacsanlongnhanhy
08-14-2013, 02:06 PM
Ngày trước khi có bầu bé trai đầu tiên, trung bình 1 tuần em uống 3 ly bia, e k nhớ rõ là ai bảo là nên uống để thay cho men tiêu hóa hay cái gì ấy, nó tốt, nhưng k uống quá nhiều, hì

Vậy hả bạn, chẳng biết nên theo chiều hướng nào!

vi_vi2011
08-14-2013, 02:20 PM
uống it và thi thoảng uống rất tốt mà .Đừng lạm dụng uống nhk tốt thui

gaotamthaihn
08-14-2013, 02:28 PM
em cũng thỉnh thoảng uống nhưng ko quá 1 cốc .

mekid2010
08-14-2013, 02:31 PM
Lúc có bầu mình có uống nhưng không nhiều.

dacsanlongnhanhy
08-15-2013, 09:29 AM
3 tháng đầu mình không uống bia, từ tháng thứ 4-6 mình cũng uống được 3 lần, mỗi lần tầm 1 cốc. Không biết có ảnh hưởng gì đến bé không nhỉ

phamhue.ttqd
08-15-2013, 10:14 AM
3 tháng đầu mình không uống bia, từ tháng thứ 4-6 mình cũng uống được 3 lần, mỗi lần tầm 1 cốc. Không biết có ảnh hưởng gì đến bé không nhỉ
ui, mình ko chơi hết 1 cốc được. vừa thôi có khi tốt hơn mẹ nó ạ.

Me.Be.Bi
08-15-2013, 10:31 AM
ôi ngày xưa mẹ e nghén bia đấy ạ, cứ mỗi ngày làm 1 cốc, bình thường thì chẳng bao giờ uống :))

Mẹ Ếch Ộp
08-15-2013, 04:36 PM
hê, mình giờ ăn vẫn ké của xã 1-2 ngụm, bé đầu tiên tv bình thường. Giờ đang bầu đứa thứ 2 nghe nói thế cũng giảm nhưng nhiều khi thèm quá!

dacsanlongnhanhy
08-19-2013, 03:37 PM
hê, mình giờ ăn vẫn ké của xã 1-2 ngụm, bé đầu tiên tv bình thường. Giờ đang bầu đứa thứ 2 nghe nói thế cũng giảm nhưng nhiều khi thèm quá!
hihi, các mẹ hay nhỉ, bầu bí lại nghén bia!

dacsanlongnhanhy
08-21-2013, 10:04 PM
Sau một hồi tìm hiểu em biết thêm thông tin là men trong bia tốt cho tiêu hóa. Liệu đây có phải là căn cứ mà mọi người khuyên bà bầu nên uống 1 lượng nhỏ bia hàng ngày không nhỉ?

vuontrencao
08-21-2013, 10:16 PM
hic, mình vốn đã thích bia, trời mùa hè nóng bức nên lại càng thèm bia hơn, thỉnh thoảng chồng uống cũng đòi uống ké vài ngụm vì tưởng là uống ít k sao, từ nay phải chừa hẳn :(

dacsanlongnhanhy
08-22-2013, 08:29 PM
Sau một hồi tìm hiểu em biết thêm thông tin là men trong bia tốt cho tiêu hóa. Liệu đây có phải là căn cứ mà mọi người khuyên bà bầu nên uống 1 lượng nhỏ bia hàng ngày không nhỉ?
Có mẹ nào cùng suy luận với em không ạ!

cohong83
08-23-2013, 09:31 AM
bà c mình hồi bầu bí cũng hay uống, giờ cũng bảo mình uống nhưng mình uống tý là đỏ mặt nên khi ox uống thì ké kẩm vài ngụm cho đỡ háo, ít thì k sao đâu các mẹ cái gì nhiều quá cũng k tốt mà

dacsanlongnhanhy
08-23-2013, 01:40 PM
bà c mình hồi bầu bí cũng hay uống, giờ cũng bảo mình uống nhưng mình uống tý là đỏ mặt nên khi ox uống thì ké kẩm vài ngụm cho đỡ háo, ít thì k sao đâu các mẹ cái gì nhiều quá cũng k tốt mà

Chắc uống vài hụm thì không sao các mẹ nhỉ!

duyenha182
08-23-2013, 01:42 PM
nên mẹ nó à, uống ít thôi, không vấn đề gì cả :D

gogo
08-23-2013, 01:48 PM
giờ mình mới biết là uống bia cũng k sao, cứ tưởng phải kiêng tuyệt đối cơ

mengoclam2009
08-23-2013, 03:27 PM
Từ ngày có bầu nhóc thứ 2 mình cứ thèm bia, ở nhà có món gì nhậu 2 vợ chồng lại mua 1 lon bia về uống. Uống vào thấy đã quá. Nhưng mình cũng chỉ uống nhiều lắm là nửa lon bia 33 thôi nên chắc chưa vượt qua chỉ số mẹ nó trích ra đâu nhỉ. Nhưng có kiêng có lành chắc từ nay mình cũng thôi luôn món này... Chúc các mẹ các bé luôn khỏe mạnh!

me_quyhao
08-23-2013, 03:28 PM
Mình cũng nghĩ uống ít thôi thì ko vấn đề gì

ngophuongan
08-23-2013, 09:40 PM
dơt minh co bau van thinh thoang di uong bia với xã
ko sao dau bạn à
như ngminh chi uong 1 coc thoi

Một đơn vị r*** bia là:
- 1/8 lít bia nặng
- 1 ly r*** vang nhỏ
- 1 đơn vị r*** nặng nhỏ

dacsanlongnhanhy
08-26-2013, 08:53 AM
dơt minh co bau van thinh thoang di uong bia với xã
ko sao dau bạn à
như ngminh chi uong 1 coc thoi

Mình cũng thấy mọi người chia sẻ kinh nghiệm như bạn. Chắc không sao! Lúc trước mình thấy lo lắng lắm, vì uống mấy lần bia. Giờ nghe mọi người chia sẻ, thấy yên tâm hơn!

baba&mama
08-26-2013, 02:58 PM
Vậy mà thỉnh thoảng lâu lâu mình cũng làm một vài ngum hị hị

dacsanlongnhanhy
08-26-2013, 09:50 PM
Vậy mà thỉnh thoảng lâu lâu mình cũng làm một vài ngum hị hị

hihi, thỉnh thoảng mấy hôm trời nắng, đi làm về qua mấy hàng bia thấy mấy bác cạch bia mình cũng có chút thèm thuồng nhưng vẫn cố kìm nén!

dacsanlongnhanhy
08-28-2013, 01:40 PM
Uống nhiều hơn 2 đơn vị r*** bia trong một ngày làm tăng nguy cơ bé của bạn gặp phải các vấn đề về khả năng học hỏi, nói năng, ngôn ngữ, suy giảm mức độ tập trung và khiến bé mắc chứng hiếu động thái quá.
Một đơn vị r*** bia là:

yuumedress
08-28-2013, 02:27 PM
mình vẫn uống, thi thoảng xin chồng 1 ngụm nhỏ.

me_bomyeu
08-28-2013, 02:30 PM
Mình mang bầu 2 đứa nhưng thỉnh thoảng vẫn xin 1 cốc uống mà không có bị ảnh hưởng gì cả.

melopshop
08-28-2013, 02:34 PM
M cũng nghĩ nên tránh xa mấy thứ đồ nước ngọt có ga, màu mè và bia r*** chứa cồn khi mang thai như thế tốt hơn

Félicité
08-28-2013, 02:37 PM
Mình thì không uống nhưng mẹ chồng nói là uống được, uống tốt,... Mình chỉ "vâng" thôi... Nhưng hôm trước đi ăn, không có đồ uống khác, đồ ăn thì khó ăn nên có uống nửa cốc cho dễ ăn cơm...
Bình thường thì mình cũng nghĩ đơn giản là uống chút ít (cốc nhỏ ~100ml), và không uống thường xuyên thì không vấn đề gì... Kể cả đồ uống có ga như Côca, Pepsi,... chỉ không tốt khi uống thường xuyên thôi, còn họa hoằn đôi ba tháng mới uống 1 lon thì cũng không sao...

divenoixa
08-28-2013, 05:45 PM
may quá em không biết uống r*** bia nên cũng không lo khoản này lắm chỉ thích uống sinh tố thôi ạ,lúc nghén cũng chỉ thích sinh tố bơ,hehe

dacsanlongnhanhy
08-28-2013, 10:25 PM
may quá em không biết uống r*** bia nên cũng không lo khoản này lắm chỉ thích uống sinh tố thôi ạ,lúc nghén cũng chỉ thích sinh tố bơ,hehe

Quả bơ rất là tốt cho bà bầu. Nhưng mà mình không ăn được. Thấy nó ngấy lắm í. Cố mãi mới được 1 cốc sinh tố nên có khi mua cả cân bơ về chỉ dùng 1 quả rồi thì hỏng hết!

huongntt128
08-29-2013, 09:18 AM
Em thì được khuyên là nên uống bia cho con nó sạch, chị ấy bảo là nên uống bia 333 thì bia này nồng độ cồn dưới 5% ah. Thỉnh thoảng hai vc em vẫn ngồi uống mí nhau nhưng mà uống ít thôi ( dưới 1 cốc nhỏ ah)

dacsanlongnhanhy
08-29-2013, 12:10 PM
Hôm trước gặp con em, bé nhà nó cứng cáp thế! NÓ bảo nó chỉ thích uống bia với ăn ghẹ thôi! Vậy thì uống bia có tốt không nhỉ? thông tin đa chiều quá

camket
08-29-2013, 12:54 PM
Uống ít thì mình nghĩ vẫn không sao chứ nhỉ

Nhược Ninh
08-29-2013, 12:57 PM
E còn thấy người ta khuyên uống bia í......................................

yoccol
08-29-2013, 12:58 PM
Hồi có bầu mình vẫn uống bia, thảo nào bây h con gái nghiện beer thế. sữa với nc hok 100% mà beer cứ 100% hok cho uống thì lăn ra ăn vạ luôn hjx

KuHim
08-29-2013, 01:01 PM
Hè vừa rồi ngày nào tối tớ cũng uống khoảng 200ml bia cho mát chả làm sao cả

Nhược Ninh
08-29-2013, 01:08 PM
Gái nhà nàng cá tính quá cơ.............................
Hồi có bầu mình vẫn uống bia, thảo nào bây h con gái nghiện beer thế. sữa với nc hok 100% mà beer cứ 100% hok cho uống thì lăn ra ăn vạ luôn hjx

yoccol
08-29-2013, 01:10 PM
Gái nhà nàng cá tính quá cơ.............................

Mẹ cháu bán hàng có cai loa hình lon bia, tuần trước bố cháu đi công tác cả tuần thế là hok đc uống bia, nhìn thấy cai lon tưởng bia đập tủ rầm rầm đòi nhìn mà buồn cười.

Nhược Ninh
08-29-2013, 01:13 PM
Trời, bé dễ thương quá đi.......................
Mẹ cháu bán hàng có cai loa hình lon bia, tuần trước bố cháu đi công tác cả tuần thế là hok đc uống bia, nhìn thấy cai lon tưởng bia đập tủ rầm rầm đòi nhìn mà buồn cười.

cunyeu_2012
08-29-2013, 01:25 PM
các chuyên gia thường khuyên không nên dùng chất kick thich nhu r*** bia.. thuốc lá, ngay cả cả phê nữa

incoi2410
08-29-2013, 02:55 PM
Mình tập 1 nghén bia, ngày nào cũng uống cốc hoặc hơn tý.
Bé giờ hơn 3 tuổi nhanh nhẹn, hoạt bát, đi học đc cô giao khen.
Nói chung là phát triển bình thường.
Giờ đang mang bầu bé thứ 2 thỉnh thoảng cũng uống nhưng k thèm và nghén như tập 1

balebala
08-29-2013, 03:17 PM
ui thi thoảng mình vẫn thi nhau uống bia với ông xa đây. chẳng biết có sao ko nữa. bi giờ sắp sinh rồi mới nhận được thông tin này

huongntt128
08-29-2013, 03:43 PM
Cháu nó giỏi quá cơ ah :)) uống bia 100% chứ hài quá đi mất "))

dacsanlongnhanhy
08-30-2013, 09:17 PM

Em bé nhà nàng này cá tính thật ! .

dacsanlongnhanhy
08-31-2013, 09:41 PM
ui thi thoảng mình vẫn thi nhau uống bia với ông xa đây. chẳng biết có sao ko nữa. bi giờ sắp sinh rồi mới nhận được thông tin này

Mình thấy nhiều mẹ chia sẻ là không sao, các bé vẫn khỏe mạnh, nhanh nhẹn! Chắc mình uống ít thì không sao mẹ nó nhỉ!

lemanhha
09-01-2013, 03:19 PM
ngày em mang bầu thèm bia phát cuồng lên ý :)

dacsanlongnhanhy
09-03-2013, 09:29 AM
ngày em mang bầu thèm bia phát cuồng lên ý :)

Hihi, mẹ nó nghén ngẩm món này thế cơ à? Mẹ nó có thấy bia có tác dụng giống mấy bà mấy chị hay chia sẻ không? ( tiêu hóa tốt, sạch sẽ khi sinh, con trắng và cứng cáp)

Nangthu9999
09-03-2013, 09:35 AM
May mà mình chưa uống hớp bia nào từ ngày mang thai tới giờ, nhiều lần mọi người đi ăn tiệc cũng cứ gạ nhưng mình không uống may quá hjhj

mattroicuabe144
09-03-2013, 09:57 AM
mình thấy bà bầu uống bia tốt mà, nhưng ít thôi là ok

dacsanlongnhanhy
09-03-2013, 11:56 AM
mình thấy bà bầu uống bia tốt mà, nhưng ít thôi là ok

Theo lời khuyên của mấy bà, mấy chị của mình cũng vậy. Nhưng mà đọc sách báo thì lại nói là không nên uống. Cũng chẳng biết theo sách hay theo kinh nghiệm của tiền bối. Nhưng mà thỉnh thoảng thấy chồng uống cùng làm vài ngụm và tự an ủi mình là vẫn trong giới hạn cho phép của sách. hị hị

kattyEmily
09-03-2013, 04:10 PM
hic, hnao nóng e vẫn uống 1 hơi nửa cốc thấy ngon lắm, nhưng cũng không dám uống nhiều như trước gọi là giải khát tý thui

Happy life
09-03-2013, 08:16 PM
Hì, 2/9 vừa rồi về nhà em cũng có uống chút bia, cu cậu nhà em cứ ngọ nguậy :))

huongtinh196
09-03-2013, 09:52 PM
Hồi mang bầu bé nhà mình, mình hay theo xã đi ăn uống với bạn bè của ổng, nên thinh thoảng cũng uống vài ngụm gọi là giải khát lúc ăn thôi...

tranglinh0611
09-03-2013, 10:20 PM
Mình cũng vậy thỉnh thoảng ox uống cũng uống 1 ngụm cho đỡ thèm thôi,vẫn ko sao đâu mà, lâu lâu mới uống có 1 lần vẫn trong đk cho phép nhỉ hihi

dacsanlongnhanhy
09-03-2013, 10:43 PM
Mình cũng vậy thỉnh thoảng ox uống cũng uống 1 ngụm cho đỡ thèm thôi,vẫn ko sao đâu mà, lâu lâu mới uống có 1 lần vẫn trong đk cho phép nhỉ hihi
Chắc vậy mẹ nó nhỉ! Kỳ nghỉ 2/9 vừa rồi về quê, cả gia đình tụ tập bia bọt, em cũng ké kẩm vài ngụm vì thèm quá!

dacsanlongnhanhy
09-04-2013, 09:25 AM
Chả hiểu các xã nhà các mẹ thế nào chứ xã nhà em thấy em uống bia là khục khặc không cho uống!

dacsanlongnhanhy
09-04-2013, 12:12 PM
Nhiều mẹ chia sẻ kinh nghiệm là uống 1 chút không sao, sách báo cũng nói uống ít hơn nửa lít bia thì cũng ok. Vậy thì mình cứ uống thôi các mẹ nhỉ! hihi

dacsanlongnhanhy
09-05-2013, 09:46 AM
Tốt nhất là tránh xa các chất kích thích , sợ lắm @@

Thôi thì từ giờ chịu khó bóp mồm, bóp miệng 1 tí vậy! Haizz

NhậtMinh
09-05-2013, 09:47 AM
vấn đề là bia bây giờ hay làm bằng men Tàu các mẹ ạ, chứ bia chuẩn thì khỏi nói rồi

dacsanlongnhanhy
09-06-2013, 04:47 PM
vấn đề là bia bây giờ hay làm bằng men Tàu các mẹ ạ, chứ bia chuẩn thì khỏi nói rồi

Vậy hả mẹ nó, giờ mình mới biết là có men bia tàu!

gaotamthaihn
09-06-2013, 05:15 PM
em thỉnh thoảng hay uống ké chồng mà mấy lần hơi lạnh bị viêm họng cũng sợ luôn rồi.

HoangThu_08
09-06-2013, 05:19 PM
Em nhiều lần cũng thèm quá uống ké của chồng. hihi

dacsanlongnhanhy
09-06-2013, 10:49 PM

Mình càng về mấy tháng cuối càng có dấu hiệu thèm bia! Hay tại vì trao đổi với các mẹ nhiều quá nên từ "bia" nó ngấm vào đầu! keke

dacsanlongnhanhy
09-07-2013, 10:25 AM

Chắc uống ít không sao đâu mẹ nó ạ!

dacsanlongnhanhy
09-15-2013, 03:53 AM
mình thấy bà bầu uống bia tốt mà, nhưng ít thôi là okMình nghĩ là bia có cồn lên ko tốt cho thai nhi

nguyenngocbich1991
09-15-2013, 06:45 AM
e cũng nghĩ như mẹ này, nên hạn chế hoặc chấm dứt luôn
Mình nghĩ là bia có cồn lên ko tốt cho thai nhi

ngophuongan
09-15-2013, 09:03 AM
Minh co bau thinh thoag van di uo g bia tuoi. Co hom uong hai coc. Hoi say... ko sao ca ban ah.

dacsanlongnhanhy
09-15-2013, 11:19 AM
Minh co bau thinh thoag van di uo g bia tuoi. Co hom uong hai coc. Hoi say... ko sao ca ban ah.
Vậy hả bạn? Mình thỉnh thoảng thèm cũng nhâm nhi tí chút thôi

mekhoithoi08
09-15-2013, 12:03 PM
em nghĩ bia có cồn cũng ko khác r*** lắm ạ.tốt nhất là nói 'không"

Happy life
09-16-2013, 09:29 PM
Hì, em đi ăn cỗ vẫn nhâm nhi chút đấy ạ :)) thỉnh thoảng lại thấy thèm thèm bia mới chết :))

ZinoShop
09-16-2013, 09:34 PM
Cái này là điều hiển nhiên mà, ko nên uống chất có cồn, chất có cafein......

dacsanlongnhanhy
09-18-2013, 01:07 PM
Hì, em đi ăn cỗ vẫn nhâm nhi chút đấy ạ :)) thỉnh thoảng lại thấy thèm thèm bia mới chết :))
Đúng là bệnh của người nghén buồn cười thật

Me_moka
07-30-2014, 08:33 AM
Trc mình có chị bạn chẳng thèm gì mà lại thèm bia mới buồn cười chứ,ck cứ mua 1 két uống trong vòng 1 tuần,sợ thật đấy

toanbk
07-30-2014, 08:41 AM
CK uống em vẫn ké 1 - 2 ngụm mỗi ngày, uống ít thế nhằm nhò gì ^^, tiêu hóa lại càng tốt, con lại càng hồng hào ý chứ

Mẹ Dale
07-30-2014, 08:43 PM
Thèm thèm vẫn uống đấy các mẹ ạ, he he. Uống tí chắc k sao cả

trucpv
07-30-2014, 08:52 PM
Nhìn chung không nên uống các mẹ à. Em bầu 2 cháu thèm lắm cũng chỉ giám uống 1 ớp nhỏ thôi.