Cần giúp: Có mẹ nào pha bột vào sữa cho con uống ko ạ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Mẹ An_Huy, 29/1/2010.

1. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Cu Bi nhà e được 16,5th rùi, buổi tôi trươc khi đi ngủ muốn cho con ăn 1 lân cháo cho chắc nhưng BS bảo ko nên cho ăn đồ rắn quá muộn, mình nghe nói co loại bột pha vào sữa cho con uống nhưng chưa rõ là loại nào và cho uống như thế nào có mẹ nào cho con dùng rồi tư vấn cho mình với nhé.:rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ An_Huy
    Đang tải...

2. Be Meo

Be Meo Nghiện Shopping

Có bột chúc ngủ ngon của Hipp bạn ơi. Nó ghi là Gooodnight Milk gì đó, trẻ 6 tháng tuổi trở lên có thể uống được. Trong sữa đó có bột, để trẻ no bụng thì đêm ko thức giấc. .

Nếu hãng Hipp mà nghiên cứu có sữa đấy, ok bán ra thị trường. Thì mình pha bột vào sữa cho con cũng được, bạn yên tâm đi

3. benthanyeu

benthanyeu Thành viên mới

Mẹ đã cho con dùng loại bột sữa đó chưa? Mình nghe nói cho bột vào sữa sẽ làm bé khó hấp thu doỡng chất trong sữa, không biết thế nào.

4. let5mi

let5mi Thành viên nổi tiếng

Tớ có fa 1 tí bột ngọt Hipp vào sữa để xúc cho con đấy, bít là ko nên nhưng muốn con ăn nhiều sữa nên đành fải làm thế. Tớ cũng mới cho con ăn bột ngọt Hipp thôi :)

5. nhosochn09

nhosochn09 Thành viên rất tích cực

pha sua voi bot

Không được đâu, các mẹ không nên pha bột cùng với sữa, vì như vậy sẽ khiến bé khó hấp thụ thức ăn; cụ thể cu tí nhà mình, mình đã pha sữa với bột, và hậu quả là bé bị trớ vì không thể hấp thu; bạn mình là bác sĩ ở bệnh viện Bạch Mai bảo rằng không nên pha, nhưng mình cứ nghe mọi người nên cứ pha; hậu quả các mẹ bit rui đấy. Kể ra thì cũng đúng thật, bột đã ngọt, sữa còn ngọt hơn, nếu đem pha cả hai thứ đó với nhau thì rõ ràng là càng ngọt hơn r. Thử tưởng tượng xem nếu các mẹ pha một cốc cafe đã có sữa đặc, bi giờ lại thêm một thìa đường thì ngọt và khó uống bit chừng nào. Nếu như thế thì đừng bắt em bé nhà mình uống như thế. Theo mình và mình đã điều chỉnh cho cu tí nha mình, sữa là sữa mà bột là bột, chỉ có cá bà mẹ lười mới cho cả sữa và bột cùng lúc rồi bắt bé mummum; tất nhiên là mình thừa nhận trước kia mình cũng lười! Chúc các mẹ cho bé mum ngon miệng nhé!

6. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Các mẹ có thể lựa chọn các loại ngũ cốc có ghi chú trên nhãn hộp là dành để pha sữa cho bé bú nhé, như là bledine của Pháp, Nestle của Pháp, của ĐỨC, gerber của Mỹ, Hipp cũng chỉ là 1 nhãn hiệu trong số nhiều nhãn hiệu thôi nhé.
    Một số hình ảnh tham khảo

Mẹ nào cần tư vấn thêm thì add nick của mình trao đổi nha.

7. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

Mẹ nó thay đổi 1 chút đi. h mình cho bé nhà măm MIN. vừa đẩy đủ các dưỡng chất, thành phần ngang ngửa sữa mẹ đó. mà bé lại thik, dễ ăn. mẹ bé cho măm xong mà cất ko cẩn thận bé đòi măm hết cho mà xem

8. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

MIN là loại gì thế hả mẹ nó, có thể nói cho mình rõ thêm được không ạ

9. kutekid

kutekid Thành viên mới

Nó là một thực phẩm chức năng của tập đoàn quốc tế Agel chuyên bán hàng đa cấp mẹ nó ạ, thực ra giá trị sản phẩm không đắt nhưng chi phí cho các mắt xích phân phối đẩy giá lên cao, khoảng 1,6 triệu đồng.

Mình thấy rằng thực phẩm chức năng dù tốt đến mấy thì tốt cũng ko thể thay thế cho sữa và dinh dưỡng phù hợp với lứa tuổi của em bé, đặc biệt là khi em bé còn quá non nớt 5-6 tháng tuổi.

Mình cũng chưa thấy tài liệu nào chứng minh Agel Min này tốt cho bé 5-6 tháng ra sao, chỉ thấy nói là rất tốt cho mọi người một cách chung chung.

10. shanghai

shanghai Thành viên nổi tiếng

bột chúc ngủ ngon của hip có thành phần sữa tới 45% thì phải, tớ k nhớ rõ vì lúc trước đi mua mấy loại này cho con toàn cố chọn loại có thành phần sữa cao. Thế nên ăn k cái bột đó cũng có sữa kha khá rồi, trước khi đi ngủ cho bé ăn 1 cốc đó thì bé yên tâm ngủ rồi

11. Father's Dream

MIN là viết tắt của vitamin và khoáng chất mẹ bé ah. Nó là SP sinh học tân tiến nhất ngày nay, Đây là thành phần của MIN:

Đây là SP nhập khẩu từ MỸ nên về chất lượng mẹ nó yên tâm đi. Ko làm ăn lèm nhèm như trong nước mình đâu.
    Còn về giá cả thì nó cũng đi đôi với chất lượng mẹ bé ah: 1 hộp gồm 30 gói nhỏ dùng trong 1 tháng giá 1,6 tr 1 hộp

12. Father's Dream

Còn mẹ bé này chẳng hiểu cái gì hết. đúng là ếch ngồi đáy giếng
    Xin hỏi mẹ bé 1 chiếc Airblade của hãng HonDa giá trị thực là bao nhiêu? Giá bán ngoài thị trường là: 30tr. Xin lỗi mẹ bé giá tri thực là ~ 3 tr. Tại sao thế nhỉ...?

Nếu mẹ bé chỉ làm công nhân viên chức thì bạn sẽ ko bao h đc ng chủ của bạn cho biết điều này: Hôm nay tôi sẽ bạn mẹ bé biết: 30 chia thành 100%
    10%: giá của chiếc xe chi cho Dây chuyền công nghệ
    10%: chi cho nguyên vật liệu (giá trị thực của sản phẩm)
    10%: chi cho bộ máy hành chính (lương cán bộ công nhân viên)
    10%: chi cho Thuế
    10%: chi chuyển vào quỹ dự phòng để mua nguyên liệu và nâng cấp dây chuyền
    10%: chi cho đại lý bán lẻ (1 đại lý bán lẻ họ đc lãi khoảng 3 tr khi mẹ bé mua 1 chiếc xe)
    40%: dành cho chi phí quảng cáo, vận chuyển, nhà xương, kho bãi, PR và Marketing v.v.

Vì sao tôi biết ư? dù sao tôi cũng đã có 7 năm làm ăn KD ở ngoài. Còn xin nói cho mẹ bé XH này đều là Kinh doanh đa cấp (KDTM). Mẹ bé hãy nhìn vào sơ đồ hành chính trong cơ quan của mình. 1 tổng GĐ>3 phó GĐ> .v.v. Chẳng phải tùy từng vị trí mà có số phẩy từ lương cơ bản hay sao? vậy tiền lấy ở đâu. từ sản phẩm chứ từ đâu

Còn xin thưa với Mẹ bé. sựa mẹ muốn tốt thì phụ thuộc vào điều gì? nếu ng mẹ ăn uống ko đủ chất thêm nữa ng mẹ có hệ thống tiêu hóa ko tốt, lúc này sữa mẹ còn tốt ko? Nó phụ thuộc vào đầu vào. Ko tin bạn thử xét nghiệm thành phần sữa mẹ và so với MIN đi.

Cònn về tài liệu chứng mình MIN tốt với lứa 5 6 tháng tuổi. Xin hỏi mẹ bé Quả gấc tốt cho độ tuổi nào, cũng chẳng có tài liệu nào CM nó tốt với tuổi nào, cũng chỉ chung chung. vì đơn giản nó chỉ là thực phẩm thô có vitamin A tốt cho mắt.v.v. vậy mà vẫn cần phải nấu bột cho trẻ =bổ sung 1 số hoa quả
    Vậy với thành phần dinh đưỡn của MIN như trên thì có nên cho Con cái mình dùng ko?
    QUAN TRỌNG MẸ BÉ CÓ DÁM CHO CON CÁI CHỒNG MÌNH DÙNG NHỮNG SP TỐT KO? HAY CHỈ LÀ NHỮNG SẢN PHẨM RẺ TIỀN?

1kg Gấc đem lại cho bé ta 1 lượng Vitamin A = 1000 IU (=1/5 MIN). Cơ thể hấp thu thực phẩm thô khoảng 10-20%. vậy 1kg gấc vào c[ thể 100- 200 IU (= 1/10 MIN)

Vậy 1 gói MIN (50k)= 10 KG Gấc. Bạn thik ăn thực phẩm tinh hay thô. Tôi chỉ biết tôi và Gia đình xứng đáng với những SP tốt ko fai rẻ tiền

13. Father's Dream

Xã hội này đã và đang thay đổi. FPT tung ra sản phẩm TẾ BÀO GỐC. để điều trị về da phân phối theo NetWork Marketing. và bộ quốc phòng thì là Viẹtam

THẬT LẠ LÀ XÃ HỘI NÀY ĐANG THAY ĐỔI, VẬY MÀ CÓ NHỮNG KẺ CHỈ NGỒI Ở DƯỚI ĐÁY GIẾNG RỒI NÓI, BẦU TRỜI NÀY CHỈ TO BẰNG MIỆNG GIẾNG.

NỰC CƯỜI:D

14. kutekid

kutekid Thành viên mới

Vâng, em tự nhận mình là ẾCH ngồi đáy giếng, nên kéo khóa miệng lại chờ bác cao nhân trong làng đa cấp là bác đây chỉ dạy thêm.

(P/S: riêng cách trả lời của bác phản ánh rất đúng trình độ văn hóa giao tiếp trên mạng của bác rồi - ôi chao sao mà em NỂ PHỤC cái cách bác miệt thị người khác - mà rất có thể người đó suýt trở thành khách hàng của bác - là ẾCH ngồi đáy giếng chỉ vì họ chưa có điều kiện ủng hộ hoặc còn lưỡng lự xem sản phẩm của bác cung cấp nó tốt ra sao, nói thật là em KÍNH NỂ bác nếu bác tiếp tục bán được sản phẩm này cho bọn em vẫn với cái kiểu ăn nói như vậy).

15. Father's Dream

Nó là một thực phẩm chức năng của tập đoàn quốc tế Agel chuyên bán hàng đa cấp mẹ nó ạ, thực ra giá trị sản phẩm không đắt nhưng chi phí cho các mắt xích phân phối đẩy giá lên cao,

Lời nhận xét này của mẹ nó là sao nhỉ?

đây có phải là lời phán đoán theo hương ko mang tính xây dựng. ko chịu tìm hiểu mà cứ xét đoán theo kiểu trực quan cảm tính suy xét theo kiểu định kiến có sẵn.
    Đúng cũng đc sai cũng đc. điều quan trọng với mình là 1 khách hàng thông minh, 1 khách hàng có tư tưởng xây dựng. Bài viết trên không biết là mẹ nó có đọc hết ko? Còn nói thật với bạn. XH này đều là đa cấp hết 1 xã hội dịch vụ, chẳng qua là chỉ biên thể 1 chút thôi
    Nếu cần mình sẵn sàng đối chất.
    Quan trọng mẹ nó có muốn tìm hiểu hay ko, có muốn tìm hiểu 1 SP tốt dành cho con cái và gia đình hay không? hay là chọn những SP rẻ
    Còn mình, mình sẽ ko đợi 1 ai đó nói với tôi cái này tốt cái kia tốt. vì all đều là niềm tin cấp 1.

"Đừng bao h tin những gì mọi ng nói và đừng tin vào những gì mà bạn nghĩ. hãy tìm hiểu nó nghiêm túc và trải nghiệm"

Còn với bản thân. Mình sẵn sàng chỉ trích 1 người nào đó "ăn cơm nhà bàn chuyện TG" và mình cũng sẵn sàn chịu chỉ trích nếu mình cũng là người như vậy. Vì với mình có chỉ trích mới giỏi lên đc

16. Trời, thật lạ và buồn cười là lại có những người bán hàng kiểu này.

17. MeCunvaNghe

MeCunvaNghe Thành viên tích cực

Mình đã pha sữa vào bột cho con rồi để thay đổi khẩu vị cho con bạn tham khảo thử nhé.
    Mình đã hỏi và tư vấn của bs dinh dưỡng rồi làm như mình rất an toàn lại có thể tăng tổng lượng sữa cho con trong ngày:
    Sữa công thức hay cho bé uống pha theo đúng tỷ lệ với nước.
    Bột mình quấy chín đều bt hơi đặc lên 1 chút. Khi nào tắt bếp thì đổ sữa vào quấy nhanh và đều tay cho bột loãng ra và ko bị vữa. Quấy ít thôi càng nhanh càng tốt
    Hãy nhớ nếu cho sữa công thức thì tuyệt đối không nên cho thẳng bột sữa vào bột
    Nếu bạn không tuân thủ theo đúng công thức pha sữa bột, cho bé ăn lâu dài sẽ không có lợi cho hệ tiêu hóa. Chúc bạn thành công

18. THỎ & SÓC

THỎ & SÓC Thành viên tập sự

Con mình mới hơn 5 tháng thui, đang tập ăn bột ngọt, mình cho ăn bột ăn liền của hipp.Như bà chi chuyên bán các sản phẩm sữa, trà và bột hàng xách tay của Úc tư vấn và trên hướng dẫn sử dụng của sản phẩm, pha sữa và bột ngoáy đều một lúc cho sánh ăn là tốt nhất. Các mẹ dùng thử đi, yên tâm mà.Ngoài ra có thể kết hợp thêm nước rau.

19. shopbabyus.com

shopbabyus.com Thành viên sắp chính thức

Bé nhà mình thường cho ăn bột (cháo xay) nấu với rau củ nấu đặc rồi trộn thêm sữa công thức đã pha, trộm vía rất khỏe mạnh và lên cân đấy. Mình chỉ dùng bột ăn liền khi phải đi xa thôi.