Có bé nào ăn bột ngọt Hipp là chán sữa chưa?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi let5mi, 29/1/2010.

1. let5mi

let5mi Thành viên nổi tiếng

Bé con nhà tớ đc 5m. Cách đây 1 tuần tớ cho bé tập ăn dặm = bột ngọt Hipp. Trộm vía bé nằm im ăn thun thút. Tớ cho bé ăn 2 bữa sáng & chiều. Ở nhà dặn bà nội thế rồi. Nhưng 1 hôm bà nội sợ cháu đói nên cho ăn thành 3 bữa. Và tớ theo dõi từ hôm cho ăn bột tới nay bé ăn sữa chán lắm í. Bình thường bé nhà tớ bú bình lúc ngủ rất dễ. Nhưng cũng từ khi cho ăn bột, bé bú bình khó khăn lắm. Dù đói tới mấy, nhét bình vào chỉ tợp tợp vài fát rồi nhằn ra, khóc ầm ĩ cong ng như con tôm - tớ lại fải cho ti thì có lúc ngủ, có lúc thức luôn. Cứ cho ti, rồi lại tranh thủ nhét sữa bình vào như thế mấy lần, thì cũng chỉ đc 5-60ml là cùng, mà dạo trc là bé bú 80-90ml/lần cơ. Tớ stress quá. Lúc thức bé đã ăn ít, giờ lúc ngủ lại bỏ bú bình thì tớ bít làm sao? Huhu bé nhà tớ bỏ bú bình lúc thức từ khi 1 tháng 10 ngày :( Mẹ tớ lẫn mẹ chồng đều bảo cho ăn 3 bữa bột cho bé đc no nhưng tớ ko cho :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi let5mi
    Đang tải...

2. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ui, thường khi con chuyển sang ăn dặm bé sẽ thích hơn uống sữa đó vì bé được đổi khẩu vị mà mẹ nó

3. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

bé nhà mình từ lúc nhỏ mình toàn cho bé măm MIN, bé phát triển rất khỏe mạnh

4. THỎ & SÓC

THỎ & SÓC Thành viên tập sự

Con mình cũng hơn 5 tháng tuối, tương tự tình trạng như mẹ be.Mình cũng sốt ruột lắm, nhưng không hiểu lý do là do ở đâu.bé ăn sữa ít hơn và rất khó cho ăn nhất là đêm, trước đêm mình cho ăn 3 lần, đều và rất ngoan.giờ thì chật vật.

5. benthanyeu

benthanyeu Thành viên mới

Me cho be an bot ngot hipp co pha them sua khong hay la pha voi nuoc. Minh cung bat dau cho con an dam ( 5 thang) bang bot hipp nhung theo huong dan co pha them sua, me chi minh voi

6. inbeohang

inbeohang Thành viên đạt chuẩn

5m thì chỉ nên ăn 1 bữa/ngày thôi mẹ nó ơi, 2 bữa đã là nhiều rồi vì thời điểm này bé vẫn cần sữa là chính mà. Bé ăn nhiều tinh bột sẽ no, bỏ bú. Con mình sắp 5m, mình cũng chỉ cho ăn 1 bữa/ngày thôi, bé vẫn chén sữa bình thường

7. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Các mẹ khi bé mới tập ăn dậm đừng vì thấy bé thích ăn dễ hơn và ăn được nhiều mà ngay lập tức cho con ăn nhiều nhé, vì thế bé sẽ dê rối loạn tiêu hóa lắm đó. Khi bé mới chuyển sang một đồ ăn mới thì phải chuyển từ từ và tăng dần từ từ thôi. Con bạn mình gần 6 tháng, cách đây 3 tuần chuyển cho con ăn dặm, thấy con ăn tốt và thích tăng luôn 3 bữa 1 ngày, và bé bị rối loạn tiêu hóa đi ngoài hơn 10 lần 1 ngày.

8. let5mi

Trộm vía bé nhà tớ ko bị rối loạn tiêu hóa, nhưng đúng là mình đi làm cả ngày, ở nhà bà nội cho ăn mấy bữa mình cũng k control đc :(( Hôm trc cãi nhau vì mình về thấy bà cho ăn thêm bữa thứ 3 rồi. Bi giờ buổi đêm mình chỉ cho bé ăn thêm đc 1 bình sữa lúc 1h sáng thôi, trc 8-90ml/lần ngon ơ, giờ 5-60ml còn cằn nhằn k thèm ăn, còn lại bé k chịu ăn, mà k ăn thì đói => 4-5h sáng đã ọ ẹ đòi dậy, có lúc thức luôn roài. Khổ thế chứ :(

9. nancy2008

nancy2008 Thành viên chính thức

bé nhà mình cũng chỉ ăn bột ngọt 2-3 lần /tuần thì ok chứ ngày nào cũng ăn là phản đối ngay, chán lây sang cả sữa.

10. let5mi

Hik, đợt vừa rồi cũngcho con uống Vit D3 và canxi nên chắc biếng ăn vì thế. Giờ tớ dừng uống rồi, mấy hôm nay bột chỉ cho ăn ngày 1 bữa, trộm vía nghìn lần em bé nhà tớ lại ăn sữa ngoan rùi, hi hi.
    @bethanyeu: Bột ngọt Hipp tớ cho con ăn là bột vị hoa quả nên chỉ fa với nc thôi, còn bột bạn mua chắc là bột ngọt nhũ nhi - fa chung với sữa đó mà.

11. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Bạn cho bé ăn sớm quá chứ mình tập cho bé ăn từ lúc 6 tháng chứ yên tâm hơn tại bé ăn 6 tháng thì hệ tiêu hóa của bé tốt hơn.