Cần giúp: dinh duong

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi trantai, 30/1/2010.

1. trantai

trantai Thành viên tập sự

xinh chao ,con toi duoc 11 thang can nang 9kg3 va cao 72cm,vay nhu the co bi suy dinh duong va cham phat trien chieu cao ko thua bac si ,toi thuong cho chau an thit bo an nhieu thit co bi anh huong gi ko ,va xinh bac si cho toi thuc don dinh duong hop ly cho chau,cam on bac si ..

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trantai
    Đang tải...

2. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Mình thấy con bạn hoàn toàn bình thường như mọi trẻ con khác ở VN mình.
    Để biết có suy DD không mà chỉ dựa vào cân nặng, chiều cao thì khó kết luận chính xác lắm bạn ạ.
    Trẻ 11 tháng có thể sử dụng thịt lợn, thịt bò, cá, tôm... để bổ sung dinh dưỡng hàng ngày, đừng nên thiên quá về 1 loại thực phẩm nào đó, như vậy sẽ hạn chế khả năng tiếp nhận dinh dưỡng đầy đủ từ các thực phẩm khác.
    Nếu bạn lo cho chiều cao của con, ngoài bữa cháo hàng ngày, nên chú ý đến khẩu phần sữa của con. Lựa chọn loại sữa nào cho phù hợp và tạo thói quen dùng sữa, các chế phẩm từ sữa như sữa chua, bánh sữa, phomai, váng sữa... đều cũng là một cách tăng chiều cao thiết thực cho con đấy nhé.
    Có nhiều loại sữa để cho bé uống, nhưng mình giới thiệu cho bạn sữa dê Cabrima 3 của Hà Lan, là 1 loại có nhiều dinh dưỡng, giàu canxi (cung cấp tới hơn 40% nhu cầu canxi tối thiểu của trẻ từ 1-3 tuổi theo bảng tiêu chuẩn dinh dưỡng quốc tế - trong khi các loại sữa bột khác trung bình là xấp xỉ 30% nhu cầu canxi thôi nhé, cái này để bạn tham khảo và dễ hình dung, tức là mỗi ngày nếu cho con uống 3 cốc sữa Cabrima 3 thì đã đảm bảo đủ nhu cầu hàm lượng canxi cho trẻ rồi, chưa kể các thức ăn khác nữa), bản thân con nhà mình dùng cũng đã ghi nhận cháu có chiều cao tăng nhanh hơn khi dùng loại sữa bột khác.
    Mọi chi tiết về sữa này,bạn có thể tham khảo tại:
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=66783

3. trantai

trantai Thành viên tập sự

xinh bac si giup toi,con toi tu nho den gio ko co dung sua ngoai,nhung ma tu luc 8thang can nang cua be la 8kg cho den bay gio con toi da duoc 11 thang roi ma chi tang duoc 1kg thoi,vay co sau ko bac si,toi rat lo su can nang cua con,be cua toi an cung nhieu lam,toi cung thay doi nhieu mon cho chau ,xinh bac si cho toi loi khuyen.