Tìm trường cho con ở TP HCM

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Hai Phi, 19/12/2007.

1. Hai Phi

Hai Phi Thành viên tập sự

Có bác nào biết trường nào có wedcam không chỉ giúp em với
    Con em 2 tuổi hiện đang học ở 1 trường mầm non tư thục ở quận 10 nhưng cô giáo ở đây hay đánh cháu quá nên em muốn tìm cho cháu 1 trường tốt hơn.
    Bác nào biết chỉ em với nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hai Phi
    Đang tải...

2. ME ARGAI

ME ARGAI Bắt đầu tích cực

Bạn ơi ,theo mình biết thì không có trường nào có Webcam đâu ..bạn xem thử lại tình hình tại sao cô hay đánh bé ,vì lí do gì .? Bạn cố gắng xin cho bé học ở trường măng non 1hoặc 2 của Quận đi cho an tâm và chất lượng giảng dạy rất tốt .

3. Hai Phi

Hai Phi Thành viên tập sự

Hôm bữa em có đi Vũng Tàu thấy có trường rất tốt mà có cả wed cho bố mẹ tha hồ ngắm con bất cứ lúc nào. Có wed thì bố mẹ có thể yên tâm theo dõi con ở lớp thế nào. Em hy vọng kiếm được trường như thế cho con tại TP. Chẳng lẽ không có hả các bác?:(
    Cháu nhà em đi học chẳng hiểu sao hay bị cô đánh thế. Cháu ngoan, không quậy phá nhưng chắc tại cháu hay khóc nhè nên cô không dỗ ngọt mà lại dùng biện pháp mạnh với cháu. Em buồn quá mà cũng chẳng dám có ý kiến gì vì sợ góp ý cô lại ghét rồi doạ nạt cháu về nhà không được mách mẹ thì càng chết.

4. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Bạn nghĩ gì nếu trong phòng làm việc của bạn có camera theo dõi nhất cử nhất động của mọi nhân viên, để giám đốc có thể giám sát suốt giờ làm việc ?
    Một lớp học có gắn camera ( chứ không phải webcam - vì cái này là camera gắn trên máy vi tính ) chỉ nói lên 1 điều : Ban Giám hiệu không đủ uy tín và năng lực quản lý giáo viên và không tin tưởng GV - Đó không phải là 1 công cụ tốt trong môi trường giáo dục nhân cách - nó chỉ cần thiết trong 1 phòng trị liệu tâm lý bằng trò chơi, để chuyên viên đánh giá khả năng của trẻ.
    Muốn biết một trường Mầm non có tốt hay không chúng ta có thể tìm hiểu qua :
    - Cách ứng xử và chơi đùa ( chứ không phải là cách dạy ) giữa cô giáo và các cháu
    - Cách bố trí bàn học, các đồ dùng, đồ chơi có tạo điều kiện cho trẻ tự lấy, tự chơi, tự sắp xếp được không ( Đồ chơi mà cất trong tủ kính là thua !)
    - Ánh sáng có đủ không/ có các phương tiện nghe/nhìn trong lớp không ( chưa cần phải có máy vi tính)
    - Sân chơi có các dụng cụ chơi ngoài trời và đủ chỗ cho các em chạy chơi không ( các em có được tự do chơi không )
    - Cách trao đổi và tinh thần trách nhiệm của ban GH với phụ huynh
    - Mức học phí có thể chấp nhận được ( lớp không quá ít vì học phí cao - không quá đông vì giá bèo )
    Và cuối cùng là sự giới thiệu của những người đã có con học tại đó.
    Chúc bạn tìm được chỗ vừa ý cho sự phát triển của cháu !

5. mebetrang

mebetrang Thành viên tập sự

Theo mình biết thì bên Phú Mỹ Hưng có. Cô bạn hàng xóm mình gửi con gái hơn 1t ở đó. Có cả xe đưa đón về tận nhà, nhưng học phí khá đắc và đa số trẻ học tại đó là trẻ nước ngòai.

6. Nhu_Hoa

Nhu_Hoa Banned

tim truong cho con

Theo em thi bac co the gui con o truong Mam mon phuong 1 quan 10. Con em da tung hoc o day. Em cung nhu bac, rat ky trong viec tim truong cho con. Nhin chung, giao vien truong nay rat tu te. Hieu truong, hieu pho chuyen mon rat nhiet tinh va biet lang nghe. Ho cung cap so dien thoai de phu huynh co the lien lac khi can. Con em hoc ba nam o do. Dac biet, truong nay la truong cong lap nen hoc phi cung rat mem, phai noi la cuc mem. Con em luc nao cung yeu quy cac co. Khong nhat thiet phai tim truong diem vi theo em tim hieu ( thuong xuyen tu ban be ), em so sanh voi truong nay thi em thay truong diem cung khong bang. Bay gio, con em khong hoc nua ma cac co thinh thoang van goi dien hoi tham. Neu bac tiep xuc voi hieu truong, bac se nhan duoc nu cuoi than thien, coi mo. Chua co truong nao em hai long nhu truong nay dau bac a. Em tim truong cho con hoc ma mat ca nam troi tim hieu day.
    truong nay o duong Ly Thai To, gan truong Ho Thi Ky, gan cho hoa Ho Thi Ky . Bac cu thu den tim hieu di. Chuc bac chon duoc truong thich hop cho con.

7. Nhu_Hoa

Nhu_Hoa Banned

Quen nua, truong Mam non phuong 1 quan 10 co san rat rong, co vuon hoa, phong hoc cua cac chau cung rat rong va thoang, sach se. Thi "Ai nhanh hon " cung da tung to chuc o day . Co nhung chuong trinh cua cac hang sua lon, theo em biet, ho to chuc o mot so truong trong diem cua thanh pho thi truong nay la mot trong so it truong ho chon du truong nay khong la truong diem. Do ly do khach quan nen co lop si so hoi dong, neu khong vi ly do nay thi truong da dat chuan quoc gia roi. Em di tim hieu cac truong khac thi si so cung dong khong kem chut nao ma dien tich phong hoc nho hon rat nhieu. Vi chuyen nha nen em phai chuyen truong cho con ve mot truong hoi bi diem cua quan khac ma em cu dau xot , tiec vo cung vi moi truong moi khong bang truong cu ve moi mat.
    Chuc bac som tim duoc truong cho con nhu y