các bác giúp em sớm nhé

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi buibaibinh, 31/12/2007.

1. buibaibinh

buibaibinh Thành viên mới

Em chào cả nhà!
    Em đang rất lúng túng trong việc chọn sữa cho cún nhà em mong được cả nhà giúp em với .Cún nhà em đến 17 tháng 1 này là tròn 1 tuổi rồi mà còi lắm mới chỉ được có hơn 8 kg thôi các bác ạ .Em mới thử cho cháu ăn thêm sữa ngoài sữa didilac của vinamil.nhưng cháu bị nóng nổi hết mụn ở lưng .theo các bác thì em có nên ngừng cho bé uống sữa không và nên chuyển sang sữa gì uống cho mát hơn .Mong các bác giúp em sớm .:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi buibaibinh
    Đang tải...

2. EnCon

EnCon Thành viên rất tích cực

Bạn thử cho bé ăn Friso của cô gái Hà Lan hay Nan của Nestle xem sao nhé .Còn khoản lên cân thì tùy khă năng hấp thu của từng bé nữa cơ ạ .Miễn bé ăn tiêu hóa tốt ,ít bệnh và không quá còi là được mà .Con em 4 tuổi mà cứ chỉ 13 cân thì sao nhỉ ?Đi khám khắp nơi mà vưỡn thế ,chỉ được cái ít gặp bác sĩ và chịu ăn thui < trộm vía nghe > !

3. rongdat

rongdat Banned

sữa Enfa có mùi vị khá thơm nên rất dễ uống; dinh dưỡng trong đó cũng khá nhiều; bạn cho bé ăn thử sản phẩm này xem bé có khá hơn ko nhé. Bạn đừng nên cho bé ăn cùng lúc 2loại sữa bột khác nhau vì như thế bé sẽ ko hấp thụ được dinh dưỡng từ sữa đâu và phải pha đúng hàm lượng mới được. Có thể bé ko hấp thụ được dinh dưỡng từ sữa này nhưng lại dùng sữa khác được; Chúc bạn sớm tìm được loại sữa thích hợp cho bé

4. rongdat

rongdat Banned

còn một điều nữa là, bạn nên thường xuyên cho be tắm nắng vào buổi sáng (khoảng 7h30-8h00) có thể bé bị thiếu vitamin D nên còi đấy

5. canh cut xinh

canh cut xinh Thành viên rất tích cực

Bạn thử mua sữa Neslei gấu 1+ xem sao. Thực tế thì nếu bé không hợp thì bạn nên đổi, đến khi tìm được sữa hợp thì thôi, tuy nhiên, cũng không nên uống lâu quá, thỉnh thoảng thay đổi để bé cảm thấy ngon miệng.

Tuy nhiên, sữa lúc này chỉ còn là bổ sung dinh dưỡng, bạn cần xem lại chế độ ăn của bé. Nhiều chất quá cũng không tốt, chế biến ko đúng cũng sẽ làm mất chât... tất cả đều ảnh hưởng đến quá trình lên cân của bé.

6. aboxinh

aboxinh Thành viên tập sự

Con mình 16 tháng . Từ bé uống Nan, rồi XO, từ 4 tháng đến 13 tháng thì chứ S26 thôi . Trộm vía ăn S26 mình thấy tốt lắm nhưng cứ thỉnh thoảng lại hết hàng vì là hàng xách tay . Mới đây mình chuyển sang Milex . May quá, tốt chẳng kém S26 nhưng chỉ tội đắt hơn S26 thôi, nhưng tất cả cũng vì con . Bạn cứ thử S26 hoặc Milex xem có hợp ko nhé

7. hoangdung3105

hoangdung3105 Thành viên chính thức

Ðề: các bác giúp em sớm nhé

Có mẹ nào dùng Dumex ko? Cu Ken nhà mình uống Dumex, thấy cũng okie lắm đó.
    Ken nhà mình được gân 18 tháng, nặng 12kg, cao 82cm (hix, ko biết vậy có lùn ko nhỉ).
    Nghe nói uống Grow Advance của Abort mà mau lớn và cao phải ko các mẹ nhỉ

8. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó yêu quý, sữa Physiolac, sữa số 1 của Pháp, cực mát mẹ nó ah, mẹ nó cho bé dùng thử đi nhé, e đảm bảo đó là sự lựa chọn thông minh đấy ạ.

9. hoangdung3105

Cảm ơn mẹ nó đã thông tin :), nhưng giá cả thì thế nào mẹ nó nhỉ? Pm cho mình với nhé. Thanhks

10. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

E đã pm cho mẹ nó đầy đủ, mẹ nó nghiên cứu rồi cho bé yêu dùng đi nhé, chất lượng sữa sẽ nói lên tất cả mẹ nó ạ.

11. hoangdung3105

Cảm ơn mẹ nó đã thông tin. Mình đã nhận được PM. để mình tìm hiểu thêm và bàn tính với xã mình xem có quyết định đổi sữa cho Ken nhà mình ko đã nhé. :)

12. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó yêu quý, mẹ nó cứ cho bé dùng thử, nếu bé hợp thì dùng tiếp mà. Rất nhiều mẹ đã dùng thử sữa nhà e và trở thành khách hàng quen thuộc rồi đấy ạ, mẹ nó yên tâm đi, không phải lăn tăn về chất lượng sữa đâu, rất nhiều bé hợp vì sữa nhạt, mát, tiêu hóa tốt lắm.

13. thiêntrang

thiêntrang Guest

Mít nhà mình 28 tháng trước cũng còi lắm da bọc xương, cũng thử nhiều loại sữa rồi cuối cùng là tăng cân trông thấy chẳng biết là do chế độ ăn hay uống sữa. nhưng uống sữa nhiều hơn đó là sữa Dialec anpha vừa rẻ lại tăng cân thật may cho túi tiền của mẹ. ( Trong sữa này có thành phần sữa non nên dễ tiêu hoá, Mít nhà mình mỗi ngày đi một lần mặc dù không chịu ăn rau) trước đó uống các loại sữa khác táo.

14. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Chắc tại mẹ nó chưa dùng sữa Physiolac cho bé rồi, sữa này đảm bảo bé không bị táo, tiêu hóa cực tốt

15. smartbabysuanon

smartbabysuanon Banned

Các mẹ nên cho bé uống sữa smartbaby sữa non có 2 loại dành cho bé dưới 12 tháng tuổi và từ 1 đến 3 tuổi . Sữa non smartbaby bổ sung DHA , Vitamin D3 , các Vitamin A, B (B1, B2, B6) và Canxi(Ca), các khoáng chất và Acid ..giúp trẻ phát triển khỏe mạnh một cách toàn diện . Các mẹ có thể tham khảo ở trang web : smartbabysuanon.com.vn

babe2010 thích bài này.