Thông tin: Bệnh đau đầu

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi MOONKIDS, 9/2/2010.

1. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Chào cả nhà có lẽ e bị gen di truyền đau đầu từ gđ..đau kinh khủng ấy ạ,từ khi sinh con xong thì tần suất đau đầu rất nhiều(đau nửa đầu,cả đầu)..e thấy mọi người bảo là thiếu oxy lên não gây đau đầu đứng ngồi đều đau ..e uống tuần hoàn não Gigoba và B1 thì có đỡ nhưng k uống lại đau mà lúc đau gây buồn ngủ vào ban ngày, ban đêm thì k ngủ được ..lúc đau đầu thì hay cáu lắm ạ..uống giảm đau nhiều e sợ bị nhờn thuốc..ngày trước đi khám k phát hiện ra bệnh j cả chỉ có mỗi uống gigoba là đỡ nhưng chả lẽ uống suốt à? ngừng lại đau,có mẹ nào giống e hay có phương thuốc j hiệu nghiệm k giúp e với ạ..Thế này suy giảm trí nhớ quá..hic..thks cả nhà

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MOONKIDS
    Đang tải...

2. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Em giống chị rồi, khó chữa em ạ.
    Chị cũng ko dám uống thuốc, chỉ chịu đựng thôi. Nếu căng quá thì làm cốc cà phê cũng dịu đi chút ít. Hoặc chịu khó ngủ đủ, nghĩ vừa phải, nghe nhạc... or làm gì đó cho nó quên.

MOONKIDS thích bài này.
  3. thunhua

thunhua Banned

Bệnh thiểu năng tuần hoàn não hay còn gọi là Rối loạn tuần hoàn não

Bệnh này thường kết hợp Dùng các loại thuốc hoạt huyết như : Hoạt huyết dưỡng não, Ginkgo Biloba và Ginko Vita,…vv. Đồng thời kết hợp đắp thuốc nam vài ba lần thì mới mong khỏi bệnh.
    Nghĩa là Làm cho các mạch máu thông suốt hoàn toàn , tan các khối máu đông, mạch máu không còn chít hẹp, đồng nghĩa máu và Ôxy được cấp đầy đủ lên não,....vv. Có thể tham khảo thêm ở đây.
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=553

MOONKIDS thích bài này.
  4. hieuhuy123

hieuhuy123 Gia Đình Kiểu Mẫu

em ơi,kiểm tra nơi đất em ở nhé,hoặc bát hương sai hướng khiến đau đầu khủng khiếp,kết hợp chữa bệnh bs nữa

MOONKIDS thích bài này.
  5. [D]r_[T]hành

[D]r_[T]hành Thành viên chính thức

Cái này thì mình cũng có tí kinh nghiệm vì mẹ mình bị đau đầu gần 20 năm cơ.
    Cũng có tất cả các triệu chứng đau đầu nhiều lắm
    Nói chung là đi hết bệnh viện này bệnh viện khác, ai bày cho các j chữa đau đầu cũng đều làm mà cũng chỉ đỡ 1 thời gian chứ ko thể khỏi được. Thế nên mẹ mình cũng chán lắm
    Nhưng sau khi được 1 anh bác sĩ hướng dẫn cho 1 sản phẩm của nước ngoài nên mẹ mình cũng dùng thử và dùng nghiêm chỉnh lắm
    Sau đó cũng thật bật ngờ. Sức khỏe mẹ mình khá lên rất nhiều
    Hiện tại mẹ mình vẫn sử dụng sản phẩm đó để tăng cường sức khỏe và bệnh đau đầu gần như giảm hết.

MOONKIDS thích bài này.
  6. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Anh ơi sp j hay thế a......?????cho e biết với..

7. [D]r_[T]hành

[D]r_[T]hành Thành viên chính thức

Đấy là 1 sản phẩm của Mỹ bạn ah`
    Ngày xưa mẹ mình phải mua hàng xách tay từ bên Mỹ về nên rất đắt
    Nhưng giờ sản phẩm đã chính thức có mặt tại Việt Nam rồi nên nói chung là giá rất hợp lý. Cả nhà mình dùng sản phẩm này để nâng cao sức khỏe và phòng ngừa bệnh tật
    Có gì gọi cho mình mình cung cấp thông tin chi tiết cho
    Bạn có ở Hà Nội ko?

8. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Mình pm rồi nhé,thks bạn nhiều:D

9. seduce18

seduce18 Thành viên chính thức

Mình cũng đang bị những cơn đau đầu hành hạ đây, người mệt mỏi quá.

10. tutibebe

tutibebe Thành viên mới

uh, nhà mình bán Ginko biloba và Melatonin cũng chạy lắm, toàn người đau đâu uống thôi,

Thế nên mới có chuyện này:

Anh trai mình học chuyên khoa--- hỏi ôx là học khoa gì, Ox chọn khoa :Thần kinh

Bill Gate khuyến khích nhân viên ngày trồng cây chuối 2 lần, tăng cường máu lên não ấy mà...

11. hahienlong

hahienlong Thành viên chính thức

Mình là nạn nhân của đau đầu đây, xin chia sẻ với các bạn nhé, mình trước đây có đi kiểm tra ở Bệnh Viện Bạch Mai thì người ta nói mình bị hội chứng Migrentil (tức là đau nửa đầu các bạn ạ), rồi bác sĩ cho thuốc về uống thấy ok lắm, nhưng chỉ một thời gian sau lại bị lại, mình lại mua thuốc uống thì khỏi và cũng như lần đầu cũng một thời gian sau là tái phát, mình cũng dùng nhiều loại thuốc dành cho đau nửa đầu nhưng chỉ có thuốc Migrentil là hiệu nghiệm nhất, tuy nhiên thuốc đấy bây giờ rất khó mua, mình cũng chả hiểu lí do vì sao nữa, nhưng có một thời gian mình phụ thuộc vào thuốc khá nhiều đấy các bạn ạ, nhưng hôm đau đầu mà không có thuốc đấy mình cảm giác không thể chịu nổi vì nó khó chịu vô cùng, một lần mình dùng thử cà phê giảm cân vì mình cũng không béo lắm nhưng mình muốn giảm đi vài cân cho người nhẹ nhõm bớt (nhất là phần bụng ý mà), và có vẻ như mình thấy khá ổn vì khi uống cái đó vào mình ăn ít đi đồng thời là bụng mình không lúc nào no căng cả, và mật độ đau đầu cũng giảm dần đấy các bạn ạ, thêm nữa mình còn hay bị hạ đường huyết nên trước đây không dám nhịn ăn hay ăn ít đâu vì nó chóng mặt và buồn nôn mỗi khi ăn ít lắm, thế nhưng mình uống cà phê giảm cân mình cũng thấy ăn ít đi nhưng lại không bị chóng mặt hay buồn nôn do đói đâu, hoặc cũng có lúc thấy có hiện tượng đau đầu mình pha 1 cốc trà gừng uống để làm tăng huyết áp lên ý mà (vì mình cũng có tiền sử huyết áp hơi thấp mà), thế mà hiệu nghiệm lắm các bạn nhé, vì thế mình có thể rút ra kinh nghiệm là những người hay đau đầu hay ăn uống thận trọng một chút, đừng ăn quá nhiều và quá nhiều đồ mỡ, tập thể dục được là tốt nhất hoặc ai béo quá hãy giảm bớt cân nặng để máu được lưu thông tốt sẽ giảm được mật độ đau đầu nhé, uống thuốc nó chỉ giảm được lúc đó thôi nhưng sau này không khỏi hẳn được đâu, mình nghĩ ăn uống lành mạnh là cách phòng tránh tốt nhất đấy, bạn nào đã từng bị đau đầu thì sẽ hiểu được cái cảm giác khó chịu ấy, đây là kinh nghiệm của bản thân mình nên mình chia sẻ với mọi người, hi vọng mọi người đỡ được căn bệnh này

mecumit08 thích bài này.
  12. Nhonng

Nhonng Thành viên rất tích cực

Mình cũng hay bị đau đầu vặt. Tết vừa rồi mình cũng bị một đợt đau đầu kinh khủng. Khám các kiểu, kể cả chụp não cũng k phát hiện ra bệnh gì, uống giảm đau liên tục. Mãi sau được người quen dẫn đi khám bên đông y thì được BS chẩn đoán là vôi hóa đốt sống cổ. Đi chụp thì đúng vậy. Sau BS tiêm cho 1 mũi sau cổ là khỏi ngay. Các mẹ thì kiểm tra hướng này xem nhé.

13. hahienlong

Đúng là vôi hóa đốt sống cổ cũng là nguyên nhân gây đau đầu vì máu lên não không đều do vôi hóa đốt sống cổ nên máu lên não lúc nhiều lúc không mà, thông thường nếu bạn bị đau đầu mà khám ở BV Bạch Mai thì người ta sẽ cho bạn chụp đốt sống cổ luôn và xét nghiệm máu cộng với điện não luôn nữa để tìm nguyên nhân chính xác mà, thế nên ngày trước mình khám ở đấy họ cũng nói là đau đầu do hội chứng Migrentil tức là kiểu làm việc căng thẳng và stress ý, nên bác sĩ khuyên nên ăn ngủ điều độ và tránh stress, tuy nhiên cuộc sống đâu có được thanh thản như mình mong muốn đâu nên nhiều khi bị đau đầu nhiều hay ít còn phụ thuộc vào cuộc sống của bạn thế nào nữa mà.

14. thuygau

thuygau Bắt đầu tích cực

Nếu như mẹ nó chỉ đau đầu nhiều, nhức ở 2 hốc mắt, thỉnh thoảng chóng mặt thì mẹ nó chỉ cần uống 1 đợt dài Hoạt huyết dưỡng não, Arcalion, và thuốc Bổ nữa thôi.

15. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

==>mình hay bị tụt đường huyết,ăn vào cái đỡ đau đầu ngay nhưng mình vốn k thích ăn u nhiều vì cảm giác khó chịu người có vẻ nặng nề(mình k béo đâu)

==>đúng là uống mình đỡ ngay nhưng hay quên lắm k uống nó lại bị..khám tại bv cũng k biết tai sao..Nó nhiều nguyên nhân lắm

16. hahienlong

Nếu bạn bị hạ đường huyết là giống mình rồi, mình mách bạn cách này bạn thử xem nhé, mình cũng đã thử làm và cũng thấy có vẻ ổn, khi bạn bị hạ đường huyết tức là thấy mệt và đau đầu đúng không, nếu bạn không thích ăn nhiều thì bạn có thể phà trà gừng uống nhé, pha bằng gừng tươi và đường thì dùng đường ăn kiêng bạn ạ, cho dù bạn không bị béo thì ăn bằng đường ăn kiêng cũng tốt hơn cho sức khỏe và nhất là đối với nhưng người hay đau đầu đấy, Bạn thử xem thế nào, chứ mình cũng là dạng uống khá nhiều thuốc về bệnh đau đầu và ăn uống linh tinh không ra bữa hoặc không đủ chất là cũng bị hạ đường huyết, nên mình cũng hay lên mạng xem có cách nào không, bạn thử xem rồi chúng ta cùng trao đổi trên diễn đàn nhé

MOONKIDS thích bài này.
  17. mecuacon_288

mecuacon_288 Thành viên tích cực

hihi chắc mẹ này sắp giới thiệu OMH của agel hay sản phẩm chức năng mà bên bán hàng đa cấp bán. nghe giọng văn quen quen, :)

Mình cũng bị đau đầu, có lẽ di truyền vì mẹ mình cũng bị mà các dì mình cũng bị. Hic, khổ kinh mà không sao khỏi, nhưng ăn ngủ được thì đỡ hơn các mẹ ạ. tránh thức đêm, tránh nhìn máy tính lâu, tránh tiếng ồn quá... thì đỡ hơn.

mecumit08 thích bài này.
  18. mecuacon_288

mecuacon_288 Thành viên tích cực

mình cũng hay ăn vì cái vụ đau đầu này đấy, nên trộm vía da đẹp do ăn nhiều hoa quả nhưng người cũng tròn như trái cây vậy,

Đi khám BS nhiều rùi mà không khỏi và cũng không biết nguyên nhân vì sao, đâm chán không thèm gặp BS nữa.

19. fly_to_the_bluesky

fly_to_the_bluesky Thành viên tập sự

mình cũng rất hay bị đau đầu nhưng chưa tìm dc thuốc để dứt con đau thật sự hiệu quả ..hic hic hic thuốc của Mỹ đó giá bao nhiêu??bán ở đâu vậy bạn..

20. jaycee

jaycee Thành viên mới

Lại bán hàng đa cấp thực phẩm chức năng rồi!:cool: