Cần giúp: con em đi tướt 3 hôm rồi

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi let it be, 10/2/2010.

1. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

em cũng chả biết tả thế nào vì phân đúng như là bị tướt nhưng em nghĩ tướt thì cũng chỉ 1 ngày thôi chứ các mẹ nhỉ, có mẹ nào có con đã từng bị vậy chưa ạ cho em lời khuyên với!!!
    chẳng hiểu có phải do ăn bột ngọt nestle không, cách đây 3 hôm, đúng hôm đầu tiên bé đi bị như thế, em mua bột ngọt nestle về cho bé ăn bữa sáng, em nguấy bột cùng sữa công thức, hay là vì do khuấy bột cùng sữa nên bị đi té tỏng thế các mẹ nhỉ, mai thử nguấy với nước ấm xem có đỡ không, chứ cứ thế này bé cũng mệt lắm, mà em mua một đống bột về mới khổ chứ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi let it be
    Đang tải...

2. let it be

hic lên để cho các mẹ biết giúp đỡ em với, đang gấp lắm ạ

3. let it be

hu hu k có bác nào giúp đỡ em à

4. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Uống gì rồi em ? phân có lẩn sẩn trắng không ?, kiếm lá cỏ sữa cho con uống đi tươi thì càng tốt , trước cu lớn nhà chị bị hai tháng cơ các loại men bệnh viện nhi cho đều vô dụng hết , bà hàng xóm sang nói mỗi một câu thế là xong khỏi tốn tiền nữa , không thì cứ ôm đi bệnh viện suốt , người lả đi còn đúng như cái giẻ vắt vai, em ra hàng lá hỏi xem cần thì đặt

Sửa lần cuối: 10/2/2010
    let it be thích bài này.
  5. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Ăn vậy không thể đi tướt được đâu em ? chắc tại bé cho gì vào mồm nhà em có nuôi chó mèo hay súc vật không ?

let it be thích bài này.
  6. Bông Bi 2007

Bông Bi 2007 Thành viên chính thức

Bạn cho bé uống men ống của Pháp đi, cầm tiêu chảy rất nhanh. Tên hình như là Entegomina, 6k/ống

7. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Mình ko biết lá cỏ sữa là gì có dễ kiếm ko. Mẹ nào biết cho chị e thêm ít thông tin nhé. Nhưng trước đây cu Bi nhà mình mọc răng đi tướt mấy hôm liền, bà chị gái bắt đi lấy lá non của cây ổi và 1 quả hồng xiêm xanh hoặc lá non của hồng xiêm cũng được. Hai loại lá ấy giã nát cho nào 1 ít muối tinh và 1 ít nước lọc, sau đó chắt lấy nước cho con uống ngày 3 lần. Vậy mà mình ko kiếm được hồng xiêm chỉ có lá ổi non thôi mà cũng nhạy lắm nhé.
    Bà chị mình bảo nếu có thêm lá hồng xiêm hoặc quả hồng xiêm non lấy vài ba giọt mủ của nó cho vào nước ổi đấy thì chỉ có mà tắt vòi ngay. mẹ nó thử làm xem nhé.
    Chúc bé mau khỏi để mẹ con mình cùng cười.

8. ZOE

ZOE Thành viên tích cực

Tớ được cái con làm sao là... bế ngay đến bác sỹ. Đầu tiên phải bổ sung nước đã, nếu không bé sẽ mất nước. Mình hay mua lọ ORESOL của HIPP, dễ uống hơn là hòa cái gói oresol của bác sỹ. Trong lọ ORS của Hipp có đủ gạo rang muối, cà rốt, nước... Sau đó thì cho uống Smecta cho con cầm đã.
    Nhưng phòng bệnh hơn chữa bênh. Mỗi ngày cho con uống 1/2 - 1 gói Lactomin Plus (tùy độ tuổi bé) thì giảm hẳn nguy cơ đi ngoài mẹ nó ạ.

9. TuanKhanh

TuanKhanh 1 ngụm Tequila thôi !

Lactomin plus có phải là men tiêu hóa ko mẹ nó, nghe tên thì cứ như vitamin nhỉ. Theo tớ thì ngoài thực phẩm ra thì ko nên uống thuốc khi không có bệnh chứ.

Góp ý với Let it be là mẹ nó đừng pha bột với sữa công thức, khó tiêu hóa lắm cũng dễ gây cho bé đi ngoài. Nếu thích sữa thì chọn loại bột có sữa chứ đừng đem bột pha cùng sữa.

10. me_songhye

me_songhye Bắt đầu nổi tiếng

Có thể là do bột Nestle đấy bạn ạ, vì nhiều bé đang ăn sữa chuyển sang bột ngọt ko hợp (có bé dị ứng bột hip nữa). Bạn mua thử nước vôi nhì bán ở hiệu thuốc viện nhi cho bé uống xem sao, dễ uống lắm. Bé nhà mình đợt trước cũng bị đi phân sống do mình đổi sữa khác, uống mấy loại men tiêu hóa ko khỏi chuyển qua dùg loại này là dứt luôn trộm vía.

11. ZOE

ZOE Thành viên tích cực

Lactomin Plus là men tiêu hóa như yahourt mẹ nó ạ. Nó là dạng vi khuẩn tốt cho tiêu hóa nhưng dạng khô. Uống hàng ngày để phòng bệnh đường ruột cho con rất tốt. Đặc biệt lactomin Plus giúp bé hấp thụ lactose trong sữa. Những bé uống sữa nhiều mà không hấp thụ, những bé đi phân sống, những bé kén sữa (do một số sữa có nhiều lactose nên các bé không hấp thụ được lactose sẽ tự nhiên không thích)... dùng lactomin plus trong vòng 30 phút sau bữa sữa rất tốt.
    Hì... mình không bán Lactomin Plus nhe! :D
    Tớ cũng đồng ý là không pha bột vào sữa. Hãy cho bé uống sữa riêng, ăn bột riêng, đừng cho nước cơm hay nước mía hay pha thêm bột vào sữa. Như vậy làm cho sữa không phát huy được hết tác dụng và gây thiếu nước cho bé.

Sửa lần cuối: 23/2/2010
  12. mẹ bé lily

mẹ bé lily Thành viên rất tích cực

e ko biết con chị có phải là con chị có phải bị đi tướt ko, nhưng con e lúc hơn 1 tháng cũng có lần bị đi ko được tốt lắm, và e được mọi người chỉ cho cách: đun cà rốt lên, sau đó lấy nước luộc cà rốt đó pha sữa cho con uông, nếu con ko uống thì mẹ chịu khó uống nước cà rốt ép hoặc xay rùi cho con bú ( cà rốt điều chỉnh tiêu hóa rất tốt cho cả người lớn ạ). Và sau đó con e cũng thử qua thêm 3 lần nữa vẫn thấy okie, đứa cháu e cũng vẫn xài được cách này. Hy vọng con chị cũng thế! :)