PDA

View Full Version : Sáng mồng 1 đã làm vỡ bát, huhuhu

Loanhoang
02-14-2010, 11:43 AM
Sáng nay lúc rửa bát thế nào trượt tay mà vỡ mất 1 cái bát, điềm dự báo 1 năm xui xẻo rùi, huhuhu. Nhà mình toàn dùng bát đĩa của gốm sứ Minh Long, tớ thấy bát đia của hãng này rất bền, tớ bị va đập rất nhiều lần mà chưa bị vỡ lân nào thế mà hôm nay rớt 1 cái vỡ luôn đâm ra lại càng lo lắng thêm.

- Công việc kinh doanh buôn gạo thì cũng không đến mức lo lắng vì đây không phải là công việc kiếm cơm của gia đình mà chỉ là việc thực tập để tích lũy kinh nghiệm chứ từ hôm kinh doanh đến giờ được hơn 2 tháng rùi mà chưa thấy được đồng nào bỏ túi cả, nên cái việc tiếp tục dùy trì hay chấm dứt sẽ không ảnh hưởng gì cả mà không khéo lại bớt vất và và đỡ mất tiền hơn cũng nên.

- Cái mà mình đang lo lắng là sang năm không biết mình có tìm được việc không, dự kiến năm nay mình sẽ học xong cao học, mình đã đi xin việc rất nhiều nơi nhưng điểm yếu của mình là kinh nghiệm đang ít quá mà bằng cấp thì nhiều quá, công việc thấp thì người ta không nhận công việc cao thì mình không phụ hợp, sao mà cái số xin việc của mình lận đận thế này. Sang năm không biết thế nào, đã thế sáng mồng 1 lại bị vỡ bát rùi, dễ chắc năm tới mình thất nghiệp cả năm mất thôi. Buồn thay cho số phận của mình.

- Về phần chồng thì công ty đã có kế hoạch tháng 10 này sang Nhật làm việc 2 năm. Chính sách công ty lại không cho vợ con sang mình không biết phải làm thế nào bây giờ. Lúc yêu nhau thì chồng đã đi Nhật học rùi, bây giờ lấy nhau được gần 2 năm thì lại đi tiếp. Chả muốn tẹo nào cả. Ở nhà chồng tớ chiều tớ lắm, chồng tớ nấu cơm, dọn dẹp nhà của và giặt quần áo giúp tớ. Chồng tớ chăm con cũng khéo lắm. Ai đến cũng bảo tớ sướng, lấy được chồng hiền lành, thương vợ, thương con. Lại không r*** bia thuốc lá gì hết. Chồng mà đi thì tớ không biết xoay xở thế nào cả. Nhưng chồng tớ không còn lựa chọn nào khác, nếu không đi ở lại công ty cũng không được mà đi thì phải mất 2 năm nhưng tương lai sẽ sáng sủa hơn. Mà cái công việc thiết kế ô tô của chồng tớ xin việc ở Việt nam rất khó. Tớ đang suy nghĩ là nếu chồng tớ sang đấy làm việc thì tớ sẽ cố gắng hoàn thành sớm ctrinh Thạc sỹ của mình rồi thi lấy học bổng sang đấy để học Tiến sỹ cho gần chồng nhưng mà như thế thì học nhiều quá, tớ cần đi làm để lấy kinh nghiệm, học xong tiến sỹ về nhà chắc thất nghiệp hết đời mất thôi. Mà chồng mình sang Nhật nhỡ bị em nào mồi chài thì sao đây, Nhật thì nhiều em ế chồng nhắm, mà chồng mình cũng được xếp vào dạng "Đẹp chai" nên đi 1 mình không yên tâm tẹo nào.

Cuộc sống không khi nào trôi chảy và suôn sẻ cả, luôn đặt mình vào tình huống phải lựa chọn, trong 2 lựa chọn luôn có mặt tốt và mặt xấu của nó, không có bàn cân nào có thể cân đong đo đếm chính xác được là nên chọn bên nào. Nhưng dẫu sao tớ vẫn hy vong sang năm mới mọi việc sẽ sáng sủa hơn mặc dầu mồng 1 tớ làm vỡ bát. Mong sao 2 vợ chồng sẽ sắp xếp được mọi việc để vợ chông không bị xa xôi cách trở, hichic

CHÚC ANH, CHỊ EM TRÊN DIỄN ĐÀN LUÔN KHỎE MẠNH, VUI VẺ, HẠNH PHÚC, THÀNH ĐẠT!

Cún Trâu
02-14-2010, 12:50 PM
Chị ơi, chị đừng lo... Cũng có 1 năm em làm vỡ bát vào múng Tết, lo sốt vó lên ý. Cuối cùng năm đấy em lấy chồng đấy, hihi...
Chúc chị và gia đình năm mới mạnh khỏe và hạnh phúc!

Loanhoang
02-14-2010, 01:09 PM
Chị ơi, chị đừng lo... Cũng có 1 năm em làm vỡ bát vào múng Tết, lo sốt vó lên ý. Cuối cùng năm đấy em lấy chồng đấy, hihi...
Chúc chị và gia đình năm mới mạnh khỏe và hạnh phúc!

Thế à! Cảm ơn bạn nhé! Hy vọng là mọi việc suôn sẻ, không khéo không bị gì nhưng lại mắc bệnh tâm lý lại trầm trọng hơn ý chứ, hihi

Emily
02-14-2010, 01:16 PM
Vỡ bát không sao đâu, chị chả kiêng kị gì, cứ vui sống thôi, mùng 1 Tết chị vừa cọ tủ bếp xong đấy, vì ngày thường chả có tý thời gian nào hì hì, em giỏi, chồng em cũng giỏi quá, em cố gắng lên, kiến thức là thứ nên đầu tư em ạ. Học được cứ học, chị thích học lắm, chỉ tội đường học hơi lận đận, bây giờ sách siếc đều dịch được nhưng mà công danh sự nghiệp thì phình phường lắm, chỉ lấy việc kinh doanh trên LCM làm vui thôi em à

lion queen
02-14-2010, 01:29 PM
Em cũng hay làm vỡ bát lắm, mà vỡ bát chỉ kiêng đám cưới thôi chứ tết nhất chả ảnh hưởng gì. Rơi mãi rồi cũng phải vỡ ấy mà! Tính em cũng chẳng duy tâm lắm nên coi mọi chuyện là bình thường! Chị đừng lo lắng nhé! Ăn tết vui vẻ đi!

Loanhoang
02-14-2010, 02:03 PM
Vỡ bát không sao đâu, chị chả kiêng kị gì, cứ vui sống thôi, mùng 1 Tết chị vừa cọ tủ bếp xong đấy, vì ngày thường chả có tý thời gian nào hì hì, em giỏi, chồng em cũng giỏi quá, em cố gắng lên, kiến thức là thứ nên đầu tư em ạ. Học được cứ học, chị thích học lắm, chỉ tội đường học hơi lận đận, bây giờ sách siếc đều dịch được nhưng mà công danh sự nghiệp thì phình phường lắm, chỉ lấy việc kinh doanh trên LCM làm vui thôi em à

Em cũng hay làm vỡ bát lắm, mà vỡ bát chỉ kiêng đám cưới thôi chứ tết nhất chả ảnh hưởng gì. Rơi mãi rồi cũng phải vỡ ấy mà! Tính em cũng chẳng duy tâm lắm nên coi mọi chuyện là bình thường! Chị đừng lo lắng nhé! Ăn tết vui vẻ đi!

Cảm ơn chị Emily và lion queen nhé! Lắm lúc tự bảo mình k duy tâm nhưng vẫn duy tâm. Năm 2007 ý, lúc ấy em vừa mua nhà xong, sắm sửa bộ bàn ghế mới, cai bàn bằng kính hoàn toàn luôn. Nửa đêm tự nhiên vỡ cái tạch. Đang ngủ tình giấc đi lọ mọ khắp nhà xem cái gì, hóa ra là cái bàn, kính rất dày dặn, chắc chắn thế mà vỡ đôi luôn. Em gọi ngay điện thoại cho cái nhà bán bàn của mình lúc 2h sáng, nó cứ bảo k vấn đề gì, yên tâm. Thế mà em vẫn run, run cả đêm không ngủ được tí nào. Run đến 1 tháng, từ rất run, đến run rồi run vừa phải và run ít dần, không giám làm gì cả, sợ, lúc ấy còn chưa cưới chồng nữa chứ, đang yêu, thấy đổ vỡ lại càng sợ hơn, hoang mang lắm, nhưng mà may cuối cùng vẫn cưới chồng được, hihi. Nghĩ lại chuyện cái bàn thấy cũng buồn cười làm em lo mang hoảng loạn cũng mất thời gian ra phết. Mà kể cũng lạ, cái bàn kính rất to, dày dặn, chắc chắn thế mà vỡ được. May mà công ty vẫn đổi cái mới cho em.

Loanhoang
02-14-2010, 02:05 PM

Tại cái số công danh em lận đận nên em đành đi học đấy thui, chứ công danh của em mà như diều gặp gió em học làm gì cho mệt người. Bây giờ già cả rồi, học có được chữ nào vào đầu đâu. Em chỉ thích đi làm kiếm tiền thôi. Giá như có 1 công việc ổn định thu nhập khá khá chắc em chả bao giờ động đến sách vở làm gì, hihihi

meNghé
02-14-2010, 02:07 PM
hị hị thôi đừng lo lắng làm gì em ạ, đêm qua, sau giao thừa con gái chị cũng làm vỡ cái đĩa mà chị cũng ko mắng nó câu nào. Các cụ cứ kiêng vậy thôi chứ chả có chuyện gì đâu em

Hôm nay, chị về nhà chồng ăn cơm, can tội kiêng ko để vỡ cái gì của mẹ chồng, huhu, chị bưng cái nồi thủy tinh rõ nóng (ko nghĩ nó nóng), thế mà ko dám vứt xuống vì sợ vỡ. Hậu quả là gì? là mấy ngón tay chị đang bị nhức đây này, kiêng mới chả khem

Loanhoang
02-14-2010, 02:13 PM
hị hị thôi đừng lo lắng làm gì em ạ, đêm qua, sau giao thừa con gái chị cũng làm vỡ cái đĩa mà chị cũng ko mắng nó câu nào. Các cụ cứ kiêng vậy thôi chứ chả có chuyện gì đâu em

Hôm nay, chị về nhà chồng ăn cơm, can tội kiêng ko để vỡ cái gì của mẹ chồng, huhu, chị bưng cái nồi thủy tinh rõ nóng (ko nghĩ nó nóng), thế mà ko dám vứt xuống vì sợ vỡ. Hậu quả là gì? là mấy ngón tay chị đang bị nhức đây này, kiêng mới chả khem

Cảm ơn chị nhiều nhé! Nhưng mà chị thả nồi xuống không khéo lại bị bỏng nghiêm trọng ý chứ!
Mà em thấy việt nam nhiều phong tục tập quán không đúng lắm đâu. Nhưng khổ cái tội nhập gia lại phải tùy tục. Như em ý, ngày xưa ở Lào, phong tục người ta là mèo đến nhà thì ôi thôi rùi, thích lắm, bảo n hư vậy là tốt rồi thì lấy cơm ra cho mèo ăn này, rồi thì đủ thứ, trong khi việt nam mình thì ngược lại.

meNghé
02-14-2010, 02:18 PM
Cảm ơn chị nhiều nhé! Nhưng mà chị thả nồi xuống không khéo lại bị bỏng nghiêm trọng ý chứ!
Mà em thấy việt nam nhiều phong tục tập quán không đúng lắm đâu. Nhưng khổ cái tội nhập gia lại phải tùy tục. Như em ý, ngày xưa ở Lào, phong tục người ta là mèo đến nhà thì ôi thôi rùi, thích lắm, bảo n hư vậy là tốt rồi thì lấy cơm ra cho mèo ăn này, rồi thì đủ thứ, trong khi việt nam mình thì ngược lại.

chị thấy cái nồi hết đồ rồi mới bê từ bếp ra chậu rửa em ạ , ko ngờ nó nóng thế
Trước em sống ở Lào à? chị biết tiếng Thái, nghe tiếng Lào cũng đoán đc khối (vì Lào với Thái có nhiều từ khác nhau cái dấu thôi). Ngày xưa chị đc cử đi học cao học bên Thái mà thích lấy chồng hơn học nên ko đi em ạ hị hị

lion queen
02-14-2010, 03:23 PM
Cảm ơn chị Emily và lion queen nhé! Lắm lúc tự bảo mình k duy tâm nhưng vẫn duy tâm. Năm 2007 ý, lúc ấy em vừa mua nhà xong, sắm sửa bộ bàn ghế mới, cai bàn bằng kính hoàn toàn luôn. Nửa đêm tự nhiên vỡ cái tạch. Đang ngủ tình giấc đi lọ mọ khắp nhà xem cái gì, hóa ra là cái bàn, kính rất dày dặn, chắc chắn thế mà vỡ đôi luôn. Em gọi ngay điện thoại cho cái nhà bán bàn của mình lúc 2h sáng, nó cứ bảo k vấn đề gì, yên tâm. Thế mà em vẫn run, run cả đêm không ngủ được tí nào. Run đến 1 tháng, từ rất run, đến run rồi run vừa phải và run ít dần, không giám làm gì cả, sợ, lúc ấy còn chưa cưới chồng nữa chứ, đang yêu, thấy đổ vỡ lại càng sợ hơn, hoang mang lắm, nhưng mà may cuối cùng vẫn cưới chồng được, hihi. Nghĩ lại chuyện cái bàn thấy cũng buồn cười làm em lo mang hoảng loạn cũng mất thời gian ra phết. Mà kể cũng lạ, cái bàn kính rất to, dày dặn, chắc chắn thế mà vỡ được. May mà công ty vẫn đổi cái mới cho em.

Chị khéo lo! Kính tự nhiên vỡ do nhiều nguyên nhân, do khâu (gọi là gì nhỉ) nung kính (???), do vận chuyển, do thời tiết...
Bác cố gắng đừng lo lắng quá nhé! Mọi thứ phiên phiến thui cho cuộc sống dễ chịu:D

Emily
02-14-2010, 06:57 PM
Trước em sống ở Lào à? chị biết tiếng Thái, nghe tiếng Lào cũng đoán đc khối (vì Lào với Thái có nhiều từ khác nhau cái dấu thôi). Ngày xưa chị đc cử đi học cao học bên Thái mà thích lấy chồng hơn học nên ko đi em ạ hị hị

Vui nhỉ, vỡ bát có khi lại là điềm vui ấy chứ, cuộc sống mình có thể nhìn nhận sự việc theo nhiều hướng, tích cực nó là tích cực, tiêu cực và bi quan nó sẽ thế. Việc mẹ Nghé không đi Thái thì hơi tiếc nhưng âu cũng là số phận, không đi thì lại gặp được bố Nghé và có Nghé. Chị thì chậm lấy chồng lắm, hồi ấy bảo thôi ko lấy nữa đang ôn thi lấy học bổng đi du học thì lại lấy chồng, và 1 năm sau có luôn Huy, xinh như 1 thằng con Tây, đáng yêu vô cùng, càng nuôi bé càng thấy bé đáng yêu. Bây giờ thì đầu bù tóc rối. Nhưng thôi, chị thấy từ ngày làm mẹ chị có thêm nhiều bạn bè, đồng cảm được với nhiều người hơn và biết nhiều thứ hơn, có nhiều kinh nghiệm hơn. Nói chung làm mẹ là một trải nghiệm tuyệt vời, nó cho mình nhiều giá trị trong cuộc sống hơn mình tưởng.

Chị thích cái câu, gieo một hành vi, ta gặt một tính cách, gieo một tính cách ta gặt một số phận.

Từ cuộc sống của mình, từ sau khi có con, chị hiểu ra một điều là: mọi thứ danh vọng tiền bạc trong cuộc đời này đều cần, nhưng đừng để mình khổ vì nó, quan trọng nhất là thời gian chúng mình dành cho người thân, thời gian sống dành cho nhau. Trong cuộc sống có vui và có buồn. Vui thì đương nhiên là một trạng thái rất thích thú, nhưng có những điều mình không thích thì cũng đừng sợ. Kệ nó, rồi nó sẽ qua đi.

Chuyện em làm vỡ bát, em đừng nghĩ nữa, cứ enjoy ngày xuân đi. Chuyện chồng em phải / được đi Nhật em cũng đừng nghĩ, hãy nghĩ, đi được là tốt, ở bên ấy có biết bao điều có thể học hỏi được, Nhật là cường quốc ô tô, dân Nhật có những phẩm chất vô cùng quý. Chồng em làm thiết kế ô tô mà sang đó là đúng đường rồi. Sẽ có những cơ may trong cuộc sống mình chưa thể biết được ngay. Biết đâu vợ chồng em sẽ cùng đoàn tụ chỉ trong một thời gian ngắn...Biết đâu em sẽ sang ý ko phải là học tiến sỹ mà làm một công việc gì đó như em muốn...

và biết đâu, mà nếu không, nếu không có chuyện ở bên nhau, thì nói thực là hai năm nhanh lắm ý. Ngày xưa các cụ chờ nhau 5 năm đi lính còn được mà.
Với lại bây giờ có internet, có đủ thứ, khoảng cách sẽ đỡ hơn.

Chị thấy mừng cho em có một cuộc hôn nhân đáng mơ ước. Chúc em và gia đình năm mới tốt lành. Em đừng lo lắng vì cái bát vỡ nữa, hãy ra đường đi chơi, thưởng thức khoảnh khắc ngắn ngủi nhất năm này nhé.

Loanhoang
02-14-2010, 09:39 PM
Vui nhỉ, vỡ bát có khi lại là điềm vui ấy chứ, cuộc sống mình có thể nhìn nhận sự việc theo nhiều hướng, tích cực nó là tích cực, tiêu cực và bi quan nó sẽ thế. Việc mẹ Nghé không đi Thái thì hơi tiếc nhưng âu cũng là số phận, không đi thì lại gặp được bố Nghé và có Nghé. Chị thì chậm lấy chồng lắm, hồi ấy bảo thôi ko lấy nữa đang ôn thi lấy học bổng đi du học thì lại lấy chồng, và 1 năm sau có luôn Huy, xinh như 1 thằng con Tây, đáng yêu vô cùng, càng nuôi bé càng thấy bé đáng yêu. Bây giờ thì đầu bù tóc rối. Nhưng thôi, chị thấy từ ngày làm mẹ chị có thêm nhiều bạn bè, đồng cảm được với nhiều người hơn và biết nhiều thứ hơn, có nhiều kinh nghiệm hơn. Nói chung làm mẹ là một trải nghiệm tuyệt vời, nó cho mình nhiều giá trị trong cuộc sống hơn mình tưởng.

Chị thích cái câu, gieo một hành vi, ta gặt một tính cách, gieo một tính cách ta gặt một số phận.

Từ cuộc sống của mình, từ sau khi có con, chị hiểu ra một điều là: mọi thứ danh vọng tiền bạc trong cuộc đời này đều cần, nhưng đừng để mình khổ vì nó, quan trọng nhất là thời gian chúng mình dành cho người thân, thời gian sống dành cho nhau. Trong cuộc sống có vui và có buồn. Vui thì đương nhiên là một trạng thái rất thích thú, nhưng có những điều mình không thích thì cũng đừng sợ. Kệ nó, rồi nó sẽ qua đi.

Chuyện em làm vỡ bát, em đừng nghĩ nữa, cứ enjoy ngày xuân đi. Chuyện chồng em phải / được đi Nhật em cũng đừng nghĩ, hãy nghĩ, đi được là tốt, ở bên ấy có biết bao điều có thể học hỏi được, Nhật là cường quốc ô tô, dân Nhật có những phẩm chất vô cùng quý. Chồng em làm thiết kế ô tô mà sang đó là đúng đường rồi. Sẽ có những cơ may trong cuộc sống mình chưa thể biết được ngay. Biết đâu vợ chồng em sẽ cùng đoàn tụ chỉ trong một thời gian ngắn...Biết đâu em sẽ sang ý ko phải là học tiến sỹ mà làm một công việc gì đó như em muốn...

và biết đâu, mà nếu không, nếu không có chuyện ở bên nhau, thì nói thực là hai năm nhanh lắm ý. Ngày xưa các cụ chờ nhau 5 năm đi lính còn được mà.
Với lại bây giờ có internet, có đủ thứ, khoảng cách sẽ đỡ hơn.

Chị thấy mừng cho em có một cuộc hôn nhân đáng mơ ước. Chúc em và gia đình năm mới tốt lành. Em đừng lo lắng vì cái bát vỡ nữa, hãy ra đường đi chơi, thưởng thức khoảnh khắc ngắn ngủi nhất năm này nhé.

Chị ơi, bài viết của chị sâu sắc lắm chị à! Đọc thấy thấm thía bao nhiêu điều. Em sẽ cố gắng hết sức. Mọi thứ có thể thay đổi mà. Em thì không muốn xa chồng đâu. Giá như có chương trình hay công ty giới thiệu việc làm cho người việt nam tại Nhật đúng cái thành phố chồng em làm việc thì tuyệt. Không thì chấp nhận chờ chồng vậy, huhu. Vừa chờ dài cổ xong rùi bây giờ lại chờ đợi tiếp. Đặc tính của người phụ nữ việt nam là chờ đợi mà, hihi. Chờ đi vào dân cả luôn thế nên mới có bài hát "Bèo dạt mây trôi" ý chị nhỉ!
Cảm ơn chị nhiều nhé! Chúc chị và gia đình luôn khỏe mạnh. Chúc cháu ngoan ngoãn biết vâng lời, chúc công việc kinh doanh của chị suôn sẻ, và tốc độ tăng trưởng gấp 100, 1000 lần năm ngoái!

Loanhoang
02-14-2010, 09:53 PM
Mà kể cũng lạ nhé! Bình thường em hay chạnh chọe chồng em lắm, lúc nào cũng yêu sách, đòi hỏi này nọ với chồng. Lắm lúc còn nói những lời không hay với chồng. Nhưng chồng em cũng bỏ qua hết vẫn yêu thương vợ con không mảy may suy nghĩ gì cả. Ai cũng ngưỡng mộ em, bảo em sướng, được người chồng tuyệt vời, thời buổi này kiếm được người chồng như mày hiếm lắm. Nhưng em lại không nghĩ vậy, không trận trọng những gì mình có. Hay cáu gắt bực mình với chồng vô cớ lắm! Nhưng từ khi nghe tới cái " Quyết định sang Nhật công tác của chồng" mặc dù là tận tháng 10 cơ thì lại thấy buồn, sợ chồng đi, tự dưng thấy yêu chồng dạt dào, hichic. Không khéo thỉnh thoảng xa nhau lại làm cho tình yêu thêm nồng thắm ý chư lỵ nhưng em cũng không thích lắm vì chồng em cũng vừa ở Nhật 2 năm về xong.

Loanhoang
02-14-2010, 09:56 PM

Tiếng Lào và Thái thì em nghe hiểu nhiều hơn là nghe nói, hihi. Viết và đọc thì potay luôn. 2 tiếng cũng na ná giống nhau trừ 1 số từ hơi khác tí thui. Mà con trai thái nói chuyện dễ thương ghê, em nghe mà thấy nghiện, may mà nghiện giọng chứ không nghiện anh nào thì toi, hihi. Mà trong trường hợp của chị chọn giữa lấy chồng và đi học nếu với em thì em cũng chọn lấy chồng, học lúc nào chả được lấy chồng đâu có phải muốn là được hả chị ơi!

meNghé
02-15-2010, 04:49 PM
Tiếng Lào và Thái thì em nghe hiểu nhiều hơn là nghe nói, hihi. Viết và đọc thì potay luôn. 2 tiếng cũng na ná giống nhau trừ 1 số từ hơi khác tí thui. Mà con trai thái nói chuyện dễ thương ghê, em nghe mà thấy nghiện, may mà nghiện giọng chứ không nghiện anh nào thì toi, hihi. Mà trong trường hợp của chị chọn giữa lấy chồng và đi học nếu với em thì em cũng chọn lấy chồng, học lúc nào chả được lấy chồng đâu có phải muốn là được hả chị ơi!
uh, em nói đúng đấy, học thì muốn là đc, còn lấy chồng có muốn cũng chả đươc.
Lúc đầu chị cũng hơi tiếc (mới ra trường tinh thần học tập còn cao lắm). Giờ nghĩ lại, thấy 2 cô bạn đi học cao học hồi đó tới giờ còn vất vả hơn mình nhiều, cả trong công việc và trong đời sống thường ngày hị hị

TOMSUFASHION.COM
02-15-2010, 05:18 PM
Hôm cưới tớ loắng ngoắng thế nào mà làm vỡ 2 cái chén đấy, đã thế sáng hôm sau hôm cưới về nhà chồng vừa cầm cái phích định pha nước thì cái ruột phích rơi ra thế là vỡ tan, hic, may mà k bị bỏng nhá. Đổ vỡ thế nhưng VC tớ hp lắm nhá, bác đừng lo lắng quá.

mebekevin
02-15-2010, 05:38 PM
Hihihi đừng có lo, năm ngoái tớ cũng làm vỡ bát nhưng cho đến bây giờ khi năm đã qua thì tống kết lại vẫn còn hên hơn năm kia - chẳng vỡ cái bát nào hihihi.

Loanhoang
02-16-2010, 11:24 AM
Hôm cưới tớ loắng ngoắng thế nào mà làm vỡ 2 cái chén đấy, đã thế sáng hôm sau hôm cưới về nhà chồng vừa cầm cái phích định pha nước thì cái ruột phích rơi ra thế là vỡ tan, hic, may mà k bị bỏng nhá. Đổ vỡ thế nhưng VC tớ hp lắm nhá, bác đừng lo lắng quá.

Nghe mẹ nó bảo vợ chồng hạnh phúc lắm làm em thấy mừng quá, mà mẹ nó cũng tài nhẩy! Em mà vào trường hợp mẹ nó chắc mất ăn mất ngủ mấy tháng, mồm thì lúc nào cũng bảo không duy tâm nhưng suy nghĩ thì duy tâm ra phết, hihi

Loanhoang
02-16-2010, 11:26 AM
Hihihi đừng có lo, năm ngoái tớ cũng làm vỡ bát nhưng cho đến bây giờ khi năm đã qua thì tống kết lại vẫn còn hên hơn năm kia - chẳng vỡ cái bát nào hihihi.

Thế hả chị, hy vong sang năm mọi việc sẽ suôn sẻ với em. Nếu mà hên hơn năm ngoái không khéo em lại xin được việc làm ấy chứ li, hihi

Loanhoang
02-16-2010, 11:32 AM
uh, em nói đúng đấy, học thì muốn là đc, còn lấy chồng có muốn cũng chả đươc.
Lúc đầu chị cũng hơi tiếc (mới ra trường tinh thần học tập còn cao lắm). Giờ nghĩ lại, thấy 2 cô bạn đi học cao học hồi đó tới giờ còn vất vả hơn mình nhiều, cả trong công việc và trong đời sống thường ngày hị hị

Ít ra như vậy thì chị cũng bớt tiếc nuối hơn chị nhỉ! Lại bảo là không mê tín nhưng ở đời ăn nhau cái số, chả biết đường nào mà lần cả. Đứa bạn em ngày xưa cưới chồng sớm ơi là sớm, ai cũng khen sướng vì lấy dc 1 anh chàng rõ đẹp trai, con nhà giàu bố làm giám đốc 1 chi nhánh n ào đấy của VCB, nhìn cũng có vẻ hiền lành tử tế ai dè, bầy giờ con mới 4 tuổi 2 vợ chồng suốt ngày cái nhau, đòi ly di lên bờ xuống ruộng vì chồng k đoái hoài đến vợ con mà suốt ngày chỉ đi đánh bạc, trong nhà có gì mang đi bán tất. Phí hoài tuổi thanh xuân vì lấy chồng sớm, mà rõ là đứa bạn em xinh lắm. Bố mẹ nó suốt ngày xót xa thương con. Nhưng mà cũng k hiểu sao 2 vc nó đâm đơn ly di đến hơn chục lần rùi mà vẫn k ly dị nổi. Sống như vậy mới khổ làm sao!

nguyentoanpy
02-17-2010, 11:44 PM
chuyện nhỏ này mà sợ gì chị,có năm em đặp bở cả bộ tách trà ,bình trà ngay lúc bước sang năm mới vậy mà năm đó có gì đâu vẫn học thi đậu hết.......quan niệm này xưa quá bỏ đi là vừa.

FoodShop
02-18-2010, 12:03 AM
Sáng nay lúc rửa bát thế nào trượt tay mà vỡ mất 1 cái bát, điềm dự báo 1 năm xui xẻo rùi, huhuhu. Nhà mình toàn dùng bát đĩa của gốm sứ Minh Long, tớ thấy bát đia của hãng này rất bền, tớ bị va đập rất nhiều lần mà chưa bị vỡ lân nào thế mà hôm nay rớt 1 cái vỡ luôn đâm ra lại càng lo lắng thêm.

- Công việc kinh doanh buôn gạo thì cũng không đến mức lo lắng vì đây không phải là công việc kiếm cơm của gia đình mà chỉ là việc thực tập để tích lũy kinh nghiệm chứ từ hôm kinh doanh đến giờ được hơn 2 tháng rùi mà chưa thấy được đồng nào bỏ túi cả, nên cái việc tiếp tục dùy trì hay chấm dứt sẽ không ảnh hưởng gì cả mà không khéo lại bớt vất và và đỡ mất tiền hơn cũng nên.

- Cái mà mình đang lo lắng là sang năm không biết mình có tìm được việc không, dự kiến năm nay mình sẽ học xong cao học, mình đã đi xin việc rất nhiều nơi nhưng điểm yếu của mình là kinh nghiệm đang ít quá mà bằng cấp thì nhiều quá, công việc thấp thì người ta không nhận công việc cao thì mình không phụ hợp, sao mà cái số xin việc của mình lận đận thế này. Sang năm không biết thế nào, đã thế sáng mồng 1 lại bị vỡ bát rùi, dễ chắc năm tới mình thất nghiệp cả năm mất thôi. Buồn thay cho số phận của mình.

- Về phần chồng thì công ty đã có kế hoạch tháng 10 này sang Nhật làm việc 2 năm. Chính sách công ty lại không cho vợ con sang mình không biết phải làm thế nào bây giờ. Lúc yêu nhau thì chồng đã đi Nhật học rùi, bây giờ lấy nhau được gần 2 năm thì lại đi tiếp. Chả muốn tẹo nào cả. Ở nhà chồng tớ chiều tớ lắm, chồng tớ nấu cơm, dọn dẹp nhà của và giặt quần áo giúp tớ. Chồng tớ chăm con cũng khéo lắm. Ai đến cũng bảo tớ sướng, lấy được chồng hiền lành, thương vợ, thương con. Lại không r*** bia thuốc lá gì hết. Chồng mà đi thì tớ không biết xoay xở thế nào cả. Nhưng chồng tớ không còn lựa chọn nào khác, nếu không đi ở lại công ty cũng không được mà đi thì phải mất 2 năm nhưng tương lai sẽ sáng sủa hơn. Mà cái công việc thiết kế ô tô của chồng tớ xin việc ở Việt nam rất khó. Tớ đang suy nghĩ là nếu chồng tớ sang đấy làm việc thì tớ sẽ cố gắng hoàn thành sớm ctrinh Thạc sỹ của mình rồi thi lấy học bổng sang đấy để học Tiến sỹ cho gần chồng nhưng mà như thế thì học nhiều quá, tớ cần đi làm để lấy kinh nghiệm, học xong tiến sỹ về nhà chắc thất nghiệp hết đời mất thôi. Mà chồng mình sang Nhật nhỡ bị em nào mồi chài thì sao đây, Nhật thì nhiều em ế chồng nhắm, mà chồng mình cũng được xếp vào dạng "Đẹp chai" nên đi 1 mình không yên tâm tẹo nào.

Cuộc sống không khi nào trôi chảy và suôn sẻ cả, luôn đặt mình vào tình huống phải lựa chọn, trong 2 lựa chọn luôn có mặt tốt và mặt xấu của nó, không có bàn cân nào có thể cân đong đo đếm chính xác được là nên chọn bên nào. Nhưng dẫu sao tớ vẫn hy vong sang năm mới mọi việc sẽ sáng sủa hơn mặc dầu mồng 1 tớ làm vỡ bát. Mong sao 2 vợ chồng sẽ sắp xếp được mọi việc để vợ chông không bị xa xôi cách trở, hichic

Hề hề hề hề, đọc bài của mẹ nó, em thấy bùn cười quá. Em cũng lo như năm ngoái , nhưng chỉ là ban đầu thôi, chẳng lo nghĩ gì cả năm cả mà buôn bán công việc học hành thậm chí còn tốt hơn em nghĩ nữa đó.
Mẹ nó đừng có lo lắng, chuyện nhỏ xíu thôi muh. Cuộc sống là do mình quyết định chứ không ai làm thay cả...
Vài dòng để mẹ nó yên tâm nghen.

Loanhoang
02-18-2010, 10:08 AM
Hề hề hề hề, đọc bài của mẹ nó, em thấy bùn cười quá. Em cũng lo như năm ngoái , nhưng chỉ là ban đầu thôi, chẳng lo nghĩ gì cả năm cả mà buôn bán công việc học hành thậm chí còn tốt hơn em nghĩ nữa đó.
Mẹ nó đừng có lo lắng, chuyện nhỏ xíu thôi muh. Cuộc sống là do mình quyết định chứ không ai làm thay cả...
Vài dòng để mẹ nó yên tâm nghen.

Đọc thấy mọi việc còn tốt hơn nghĩ mừng quá trời luôn, hy vọng m ình cũng sẽ đc như bạn Foodshop. Many many many thanks bạn nghen.

dqtbaoboi
02-18-2010, 10:57 AM
Gớm. Bà chị này cứ lo xa quá thôi. Em đây này, sáng mồng một đứt tay chảy máu, chiều mồng một vỡ cốc, lại còn tự dưng võ chứ chẩngi làm rơi hay đập bể đâu. Đổ vỡ là diềm lành. Ở bên Tây í, năm mới người ta uống r*** xong còn đập hết ly coi như đập đi xui xẻo năm cũ đấy.:p:p:p

Emily
02-18-2010, 06:00 PM
Vậy là yên tâm nhẹ nhõm,vui vẻ rồi em nhé, em hãy mạnh mẽ lên để chồng yên tâm đi công tác, hãy nghĩ đến tương lai của thằng cu. Đi 1 ngày đàng học 1 sàng khôn. Mà đi Nhật chứ có phải đi Châu Phi đâu. Em đọc tự truyện chị Lê Vân chưa, chị ấy nói, với người đàn ông thứ 3, tình cảm lúc nào cũng vẹn nguyên như lúc ban đầu vì họ luôn xa nhau. Em hãy nhìn cuộc sống theo hướng tích cực nhé. Khi xa chồng em bận rộn vào lo cho thằng cu hàng ngày chat với nhau, sẽ ko có thời gian buồn nữa đâu. Mà em học TS gì đấy, cho chị biết được ko, xem chị có giúp gì được cho em ko nhé? Hi hi

Loanhoang
02-18-2010, 10:47 PM
Vậy là yên tâm nhẹ nhõm,vui vẻ rồi em nhé, em hãy mạnh mẽ lên để chồng yên tâm đi công tác, hãy nghĩ đến tương lai của thằng cu. Đi 1 ngày đàng học 1 sàng khôn. Mà đi Nhật chứ có phải đi Châu Phi đâu. Em đọc tự truyện chị Lê Vân chưa, chị ấy nói, với người đàn ông thứ 3, tình cảm lúc nào cũng vẹn nguyên như lúc ban đầu vì họ luôn xa nhau. Em hãy nhìn cuộc sống theo hướng tích cực nhé. Khi xa chồng em bận rộn vào lo cho thằng cu hàng ngày chat với nhau, sẽ ko có thời gian buồn nữa đâu. Mà em học TS gì đấy, cho chị biết được ko, xem chị có giúp gì được cho em ko nhé? Hi hi

Nói đến chat chit lại nhớ đến cuộc tình lãng mạn của 2 vợ chồng, ngày xưa 2 vc em iu nhau nhờ chat chit đấy chị à! Lúc ý chồng em đang ở Nhật, sau 1 năm chat thì chồng em về, và 3 tháng sau thì cưới. Ôi cái ngày đấy, mất thời gian phết chị à! Suốt ngày ôm cái máy tính. Ăn chat, ngủ chat. Đi chơi cũng k muốn đi, chỉ ngồi lì ở cái máy luôn. Thế mà cũng may ra phết, kiếm được 1 anh hiền lành, ngoan ngoãn, lại còn gửi tiền về cho em mua nhà. Ai cũng choáng, nghe đến chuyện tình 2 vc em cứ như là đùa ý, ngạc nhiên, trầm trồ, ngưỡng mộ đủ thứ trạng thái và cảm xúc luôn, hihi, hôm nào phải tự sự lại để con cháu còn đọc chị nhỉ!

Sau khi được các mẹ chia sẻ em cũng thấy an tâm phần nào. Còn việc chồng em đi thì chắc 1 thời gian cũng quen thui, chứ bây giờ chồng em mà đi đâu chỉ đi từ sáng đến tối thôi, qua đêm là bị em gọi ời ời ngay, không đi đâu nổi ý, hichic

Còn cái vụ TS thì chắc là tương lai thui chị à, mà nếu có học thì em sẽ học TS chuyên ngành kinh tế thế giới! Còn bây giờ chị xem có chỗ nào giới giúp thiệu giúp em, em đang rất rất muốn thoát khỏi tình trạng thất nghiệp đây nè chị ơi! Em cảm ơn chị nhiều nhiều!

MomMi
02-18-2010, 11:13 PM
em ơi, ngày Tết ko đi đâu chơi mà cứ ôm máy tính thế à? trong cái rủi, có cái may mà em. AQ lên cho cuộc sống tươi đẹp.
à, mấy hôm rồi nấu xôi bằng chõ mới thấy xôi ngon quá, đâm yêu cái chõ, suốt ngày thích nấu xôi. hihi. Nhưng mà rửa thì cũng vất vả vì phải kỳ cọ lâu. Ra Tết cho chị đặt cái nữa nhé.
chồng em sang Nhật học 2 năm, em mà làm tiến sĩ cũng mất ít nhất 3 năm, tính đi tính lại vẫn xa chồng 1 năm, nhưng mà đi học ở Nhật học bổng cao lắm đấy, về lại xây được cái nhà to đùng cho xem. Em đi học đi em.

suabotuoinguyenchat
02-19-2010, 12:05 AM
Thấy các mẹ rôm rả chuyện đầu năm, mình cũng muốn hỏi xem có mẹ nào giống mình không. Tết đầu tiên về nhà chồng mình rót nước mắm bị rớt ra ngoài mấy giọt chồng mình lo lắng lắm, mình hỏi gặng mãi, chồng mình kể là ngày xưa, bác dâu chồng cũng làm rớt nước mắm ngày mùng một tết, năm đó, bà ngoại chồng mất. Mình cũng lo lắm may quá, năm đó bình an vô sự. Hôm mùng 1, sang nhà mẹ chồng ăn cơm, thấy bà bảo "giò chấm với nước mắm mới ngon nhưng mùng 1 kiêng không giám ăn nước mắm", mình mới nhớ ra. Mà năm đấy mình thấy ngạc nhiên lắm vì sáng mùng 1 mẹ chồng lôi một con gà ra cắt tiết, mình mới hỏi "mùng 1 người ta kiêng sát sinh, sao nhà mình lại giết gà, nếu để mùng 1 ăn thì phải giết từ 30 mới đúng chứ mẹ", bà bảo: "Ôi giời, từ trước đến giời ở quê vẫn thế, mùng một mà có khách là lại thịt gà". Mình chẳng duy tâm lăm nhưng cũng may năm đó k có sự cố gì, chứ không thì lại đổ đầu con dâu.

Loanhoang
02-19-2010, 03:07 PM
em ơi, ngày Tết ko đi đâu chơi mà cứ ôm máy tính thế à? trong cái rủi, có cái may mà em. AQ lên cho cuộc sống tươi đẹp.
à, mấy hôm rồi nấu xôi bằng chõ mới thấy xôi ngon quá, đâm yêu cái chõ, suốt ngày thích nấu xôi. hihi. Nhưng mà rửa thì cũng vất vả vì phải kỳ cọ lâu. Ra Tết cho chị đặt cái nữa nhé.
chồng em sang Nhật học 2 năm, em mà làm tiến sĩ cũng mất ít nhất 3 năm, tính đi tính lại vẫn xa chồng 1 năm, nhưng mà đi học ở Nhật học bổng cao lắm đấy, về lại xây được cái nhà to đùng cho xem. Em đi học đi em.

Đấy là em giả sử trường hợp em nhớ chồng quá thì thi làm TS thui, chứ bây giờ lo mà tìm việc k học nữa là thất nghiệp cả đời luôn, hichic. Bạn em cũng học Ts bên ý, lương có cao thật nhưng chi phí cao cuối cùng cũng bằng hòa chị à! Chứ mà xây được cái nhà to đùng thì đi ngay và luôn vì ở việt nam làm hết đời chắc gì đã được cái nhà to đùng chị nhẩy!!!

Hai Anh
02-19-2010, 03:37 PM
Nhà tớ từ 1Tết đến hôm nay vỡ 1 bát, 1 đĩa, 1 cốc rồi, he he he, vẫn phải cười thôi chứ biết làm sao, tặc lưỡi, vỡ cũng hay, được mua cái mới mà dùng.

Gaudo09
02-19-2010, 03:50 PM

Chị ơi chị đừng lo lắng nhé, chúc chị sớm tìm được việc làm như ý, vợ chồng vẫn luôn hạnh phúc dù xa hay gần nhau chị nhé!!!

halethuy
02-19-2010, 05:39 PM
Hi,em cũng từng có kinh nghiệm vụ đổ vỡ bát mùng 1 hay cả nước mắm cũng từng xài qua rùi,chắc mình hồi trước hậu đậu tính tình hay đãng trí nên toàn đổ vỡ không ah,còn về phần đổ vỡ thì phải xem cách bát hay đĩa hay cốc...vỡ như thế nào?
Vì vỡ tan thành từng mảnh vụn không còn hình hài hay vỡ bụp 1 cái thành đôi thì đều có điềm báo khác nhau,và nếu vỡ vụn vùn vun không còn tẹo nào hình dáng và vỡ thành trăm mảnh nhỏ thì mới gọi là có điềm báo không lành_Ẹc còn cách chữa cháy thì đáng ra ngay sau khi vỡ các bác nên đốt lửa(đốt lửa bằng tờ báo hay giấy đều được )Đốt lửa rồi để xuống đất nhảy chân xáo vòng qua hay nhảy qua nhảy lại mấy cái cho nó bớt đi cái xui xẻo mà gặp hung hóa cát
Còn nếu không làm được như vậy thì ngày rằm hay mùng một làm cỗ rồi hóa vàng cầu xin cũng xong xuôi thôi_bà cô em thì thường không nhảy qua lửa kịp thì ngày rằm hoặc mùng 1 bà bắt nhảy qua để tránh vía dữ thì đi vía lành thì ở_hehehe chả hiểu có đúng không dưng mà có kiêng có lành,lửa là 1 trong những công cụ trừ tà rất tốt_
Vậy thôi nhá,^.^

Loanhoang
02-19-2010, 05:46 PM
Hi,em cũng từng có kinh nghiệm vụ đổ vỡ bát mùng 1 hay cả nước mắm cũng từng xài qua rùi,chắc mình hồi trước hậu đậu tính tình hay đãng trí nên toàn đổ vỡ không ah,còn về phần đổ vỡ thì phải xem cách bát hay đĩa hay cốc...vỡ như thế nào?
Vì vỡ tan thành từng mảnh vụn không còn hình hài hay vỡ bụp 1 cái thành đôi thì đều có điềm báo khác nhau,và nếu vỡ vụn vùn vun không còn tẹo nào hình dáng và vỡ thành trăm mảnh nhỏ thì mới gọi là có điềm báo không lành_Ẹc còn cách chữa cháy thì đáng ra ngay sau khi vỡ các bác nên đốt lửa(đốt lửa bằng tờ báo hay giấy đều được )Đốt lửa rồi để xuống đất nhảy chân xáo vòng qua hay nhảy qua nhảy lại mấy cái cho nó bớt đi cái xui xẻo mà gặp hung hóa cát
Còn nếu không làm được như vậy thì ngày rằm hay mùng một làm cỗ rồi hóa vàng cầu xin cũng xong xuôi thôi_bà cô em thì thường không nhảy qua lửa kịp thì ngày rằm hoặc mùng 1 bà bắt nhảy qua để tránh vía dữ thì đi vía lành thì ở_hehehe chả hiểu có đúng không dưng mà có kiêng có lành,lửa là 1 trong những công cụ trừ tà rất tốt_
Vậy thôi nhá,^.^

Đọc xong bài của mẹ nó, nỗi lo vừa dịu bớt bây giờ lại tăng thêm 1 tí nè, hichic

bobyyeuthuong
02-19-2010, 09:22 PM
Chị Loan giỏi thế, chịu khó học nhỉ, em lười lắm, xong cái bằng đại học là ngại học tiếp.
Chúc chị năm mới SỨC KHẺO - HẠNH PHÚC - THÀNH ĐẠT (xin được việc như ý nhé).

Loanhoang
02-20-2010, 09:35 AM
Chị Loan giỏi thế, chịu khó học nhỉ, em lười lắm, xong cái bằng đại học là ngại học tiếp.
Chúc chị năm mới SỨC KHẺO - HẠNH PHÚC - THÀNH ĐẠT (xin được việc như ý nhé).

Cảm ơn em nhiều nhé! Chị cũng đang rất mong một công việc như ý đây. Lương cao nhưng mà nhàn, có thời gian chăm chồng chăm con, hihi

Me&tom
02-20-2010, 10:18 AM
Tớ cũng làm vỡ bát mùng 1 nhưng tớ chẳng lăn tăn gì cả. Tớ còn chẳng nhớ là vỡ bát mùng 1 nữa, đọc bài này mới nhớ ra. Các mẹ yên tâm đi mình cho là to thì là to mà cho là nhỏ thì là nhỏ, đừng lo lắng quá, nhiều khi chính tâm lý của mình lại làm mình mệt mỏi đó. Chúc các mẹ gặp nhiều may mắn trong năm mới nhé.

Emily
02-20-2010, 10:20 AM
Chị thì vỡ hai thứ hôm mùng 4, toàn thứ đẹp, tiếc quá, nhưng thôi. Do mình tuột tay thôi. Hì hì

meyeutoon
02-20-2010, 12:12 PM
Em biết ko sáng mùng một mà đã đánh vỡ bát thì cả năm sẽ không vỡ bát nữa đâu hihihi . Nhà chị đây này tối mùng 2 ox nhà chị đưa bạn về nhà bị một bọn xe máy tông ngay vào đầu xe mình, đi thay cái phụ tùng mới hết sơ sơ 30 triệu đây này. Chị cũng hi vong là cả năm sẽ không làm sao nữa, nhưng nói tóm lại là cái j` cẩn thẩn vẫn hơn em ạ. Chúc mọi điều tốt đẹp đến với em và gia đình

MomMi
02-20-2010, 03:14 PM
Đấy là em giả sử trường hợp em nhớ chồng quá thì thi làm TS thui, chứ bây giờ lo mà tìm việc k học nữa là thất nghiệp cả đời luôn, hichic. Bạn em cũng học Ts bên ý, lương có cao thật nhưng chi phí cao cuối cùng cũng bằng hòa chị à! Chứ mà xây được cái nhà to đùng thì đi ngay và luôn vì ở việt nam làm hết đời chắc gì đã được cái nhà to đùng chị nhẩy!!!
cơ quan chị toàn người làm TS, Ths nước ngoài về em ơi, trong đó Nhật chiếm đáng kể. Ai về cũng thấy rủng rỉnh tiền, xây được nhà, nếu ko thì cũng sắm được nhiều thứ lắm đấy. tuy nhiên ở bên kia phải tiết kiệm một chút.

Loanhoang
02-20-2010, 06:32 PM
Em biết ko sáng mùng một mà đã đánh vỡ bát thì cả năm sẽ không vỡ bát nữa đâu hihihi . Nhà chị đây này tối mùng 2 ox nhà chị đưa bạn về nhà bị một bọn xe máy tông ngay vào đầu xe mình, đi thay cái phụ tùng mới hết sơ sơ 30 triệu đây này. Chị cũng hi vong là cả năm sẽ không làm sao nữa, nhưng nói tóm lại là cái j` cẩn thẩn vẫn hơn em ạ. Chúc mọi điều tốt đẹp đến với em và gia đình

Hic, nhà chị đi oto có khác, phí sửa chữa bằng mua hẳn con xe mới. Em đang ao ước có từng ấy xiền để mua xe cho chồng em, sau 1 thời gian bôn ba kinh doanh thấy giá trị của đồng vốn ban đầu vẫn còn nguyên. Chồng em vui mừng bảo "may quá".

Loanhoang
02-20-2010, 06:33 PM
cơ quan chị toàn người làm TS, Ths nước ngoài về em ơi, trong đó Nhật chiếm đáng kể. Ai về cũng thấy rủng rỉnh tiền, xây được nhà, nếu ko thì cũng sắm được nhiều thứ lắm đấy. tuy nhiên ở bên kia phải tiết kiệm một chút.

Ôi nghe chị nói máu mẹ kiếm tiền lại trỗi dậy trong em rùi, hihi. Không biết khả năng mình có thi nổi học bổng không hay là lại học theo diện chồng bao cấp như ctrinh Ths nè, hic

meyeutoon
02-20-2010, 09:15 PM
Hic, nhà chị đi oto có khác, phí sửa chữa bằng mua hẳn con xe mới. Em đang ao ước có từng ấy xiền để mua xe cho chồng em, sau 1 thời gian bôn ba kinh doanh thấy giá trị của đồng vốn ban đầu vẫn còn nguyên. Chồng em vui mừng bảo "may quá".Em cu yen tam di chi xem boi dau nam cho em roi,Nam nay xin duoc viec lam .ban hang thi dat hang bang nghin lan nam ngoai ,luong moi thang hon 2000 USd hi hi

Loanhoang
02-20-2010, 09:21 PM
Em cu yen tam di chi xem boi dau nam cho em roi,Nam nay xin duoc viec lam .ban hang thi dat hang bang nghin lan nam ngoai ,luong moi thang hon 2000 USd hi hi

Chị ơi, em không mơ ước xa vời vậy đâu, tầm 1/3 - 1/2 như của chị phán là em thấy hạnh phúc vô cùng rùi.

MomMi
02-20-2010, 09:26 PM
làm đi em, chị phấn đấu mãi mà chẳng đi học được đây vì nhiều cớ để vin vào quá, đành tặc lưỡi học trong nước cũng được, nhưng như ở cơ quan chị thì bằng NN có giá hơn trong nước em ạ. hic hic. Mặc dù mình học trong nước vẫn phải đảm đương công việc cơ quan, chẳng được nghỉ hẳn mấy năm như NN, thi cử có khi còn khó hơn, nhưng mà tiếng chẳng có mấy.

Loanhoang
02-20-2010, 09:46 PM
làm đi em, chị phấn đấu mãi mà chẳng đi học được đây vì nhiều cớ để vin vào quá, đành tặc lưỡi học trong nước cũng được, nhưng như ở cơ quan chị thì bằng NN có giá hơn trong nước em ạ. hic hic. Mặc dù mình học trong nước vẫn phải đảm đương công việc cơ quan, chẳng được nghỉ hẳn mấy năm như NN, thi cử có khi còn khó hơn, nhưng mà tiếng chẳng có mấy.

Em thì không quan trọng học lên nữa hay không, em bây giờ chỉ ao ước 1 công việc ổn định, 1 thu nhập ổn định thôi. Chồng em cũng không thích đi Nhật đâu, chồng em ở bên đấy tổng cộng gần 4 năm rùi, chồng em chán Nhật lắm rùi nhưng k đi thì phải chuyển việc nhưng em đã tìm được việc đâu, 2 vợ chồng mà "đồng" thất nghiệp thì lấy gì mà ăn hả chị ơi? Chồng em đang mong từng ngày từng giờ, ngóng từng phút xem khi nào vợ tìm đc việc đây ạ! Ôi, số em sao mà lận đận thế cơ chứ!

me-ot08
02-20-2010, 10:10 PM
đổ vỡ có khi cũng may mắn đấy đừng lo lắng quá chị ạ.

menabong
02-20-2010, 10:13 PM
Sáng mùng 1 năm ngoái con gái ném vỡ choang cái bát, đến chiều thì vỡ thêm cái Ly và kết quả là nhà mình mua nhà và xây nhà bạn ạh. Yên tâm đi nhé, ko có gì phải lo lắng đâu .

MOONKIDS
02-20-2010, 10:23 PM
Ôi giời vấn đề j đâu nhà tớ năm nào Tết chả vỡ bát..k mùng 1 thì mùng 3,4 mà ..năm nay mùng 4 thằng cu làm vỡ cái bình gốm to tổ bố của ông ngoại ..ăn 1 trận đòn vì nghịch quá thôi chứ chả vấn đề j..Chị e nhà tớ vụng về làm vỡ đồ suốt ấy..vẫn ngon lành cành đào,mà nhà tớ chuyên môn vỡ bát đĩa vào tết vì ngày thường chả ai nấu nướng rửa bát j nên k vỡ..hihi

pa4perfume
02-20-2010, 11:01 PM
ôi năm nay đầu năm mới mà em cũng nhiều điều chán lắm , nghĩ mà cũng buồn , ko biết có sao ko nữa

Loanhoang
02-20-2010, 11:06 PM
Sáng mùng 1 năm ngoái con gái ném vỡ choang cái bát, đến chiều thì vỡ thêm cái Ly và kết quả là nhà mình mua nhà và xây nhà bạn ạh. Yên tâm đi nhé, ko có gì phải lo lắng đâu .

Thấy mẹ này nói vậy làm nhà em kỳ vọng quá! Cũng kỳ vọng năm nay nhà em mua nhà và xây nhà thật to, thật đẹp, hihi

suabotuoinguyenchat
02-22-2010, 09:00 AM

Sao mẹ nó không nói sớm từ sáng mùng một nhỉ để em đưa cho cún nhà em một cái bát và một cái ly cho nó đập. Tiếc ghê, thôi đành đợi năm sau vậy. Từ ngày đi lấy chồng, đây là lần đầu tiên mình mong tết quá!:p:p:p

akai_usagi
02-22-2010, 09:22 AM

Con giai bé sáng mùng 1 làm vỡ choang cái ly, sau đó làm vỡ thêm một cơ số ly và bát nữa, hihi! Tớ hi vọng cũng được may mắn như mẹ nó!

TOMSUFASHION.COM
02-22-2010, 09:23 AM
Sao mẹ nó không nói sớm từ sáng mùng một nhỉ để em đưa cho cún nhà em một cái bát và một cái ly cho nó đập. Tiếc ghê, thôi đành đợi năm sau vậy. Từ ngày đi lấy chồng, đây là lần đầu tiên mình mong tết quá!:p:p:p

Mình cũng mong như mong muốn của nhà này, heeeeee. Tết năm tới cún nhà mình 1 tuổi rồi nên xui được.
Mà tình hình rất là tình hình cả nhà ạ, từ tết tới giờ 2 "đập" 2 cái đĩa to rồi ạ. hic, Mong là đĩa vỡ là những điều k may cũng vỡ theo chì còn những điều tốt lành ở lại thôi.

gdlongngoc
02-22-2010, 09:26 AM
Nhà tớ năm nay cũng vỡ nhiều, nhưng tớ nghe đâu đó " đổ vỡ là một sự may mắn" Năm nay tớ cũng có những thay đổi lớn, không biết hên hay sui nữa. Hôm nay ngày đầu tiên đi làm, đến ngã tư có đèn xanh đỏ đầu tiên gặp ngay cái đèn đỏ, cũng thấy lo. Chúc cả nhà 1 năm mới may mắn và thành công.
Chủ top tiếp tục bán gạo nhé để tớ còn mua.

papa&daughter
02-22-2010, 09:36 AM
Sao nhiều mẹ giống mình thế nhỉ? Chiều mùng 1 tết, được ngày rửa bát toi mất mấy cái đĩa và bát bằng sứ mà bố mẹ rất thích. Từ trước tới giờ mình cũng ko tín lắm nhưng tự nhiên thấy lo lo. Nhưng đọc bài của các mẹ tự tổng kết lại: đổ vỡ cũng là điềm lành, chả có gì lo lắng cả, cứ sống thoải mái, ko nghĩ đến mấy cái bát đĩa vỡ là ổn. Cự tự AQ cho đời thêm tươi.

Loanhoang
02-22-2010, 10:06 AM
Nhà tớ năm nay cũng vỡ nhiều, nhưng tớ nghe đâu đó " đổ vỡ là một sự may mắn" Năm nay tớ cũng có những thay đổi lớn, không biết hên hay sui nữa. Hôm nay ngày đầu tiên đi làm, đến ngã tư có đèn xanh đỏ đầu tiên gặp ngay cái đèn đỏ, cũng thấy lo. Chúc cả nhà 1 năm mới may mắn và thành công.
Chủ top tiếp tục bán gạo nhé để tớ còn mua.

Hic, hic hy vọng quy luật mới sẽ tiếp diễn và tồn tại chị nhỉ!

cu nhè
02-22-2010, 10:11 AM
sáng mùng 1 năm nay anh cu nhà này cũng làm vỡ cái ly. Cũng lo lắm nhưng thấy các mẹ trên DD lạc quan nên cũng yên tâm hơn. Cảm ơn các mẹ nhé

shinthoi
02-22-2010, 10:42 AM
Em thì sáng mùng 2 đã làm vỡ phích rồi, năm nay cũng là năm hạn của em (SN85) nhưng đọc thấy các mẹ lạc quan thấy bớt lo.

me bive
02-23-2010, 01:25 PM
hic, cơ mà năm ngoái nhà em vỡ bát. cuối năm có 1 số chuyện ko ưng ý lắm xảy ra. huhu

nam05y
02-23-2010, 01:32 PM
Co len chi a ki hahaha.............chang biet noi gi

Loanhoang
02-23-2010, 03:17 PM
hic, cơ mà năm ngoái nhà em vỡ bát. cuối năm có 1 số chuyện ko ưng ý lắm xảy ra. huhu

Ôi mẹ nó, huhuhu, em không muốn giống mẹ nó đâu. Nhưng mà khâm phục mẹ nó lắm đấy và cả thương mẹ nó nữa cơ. Chúc mẹ nó mọi sự tốt lành, năm mới gặp n hiều may mắn nhé!

bobyyeuthuong
02-23-2010, 03:19 PM
Ôi mẹ nó, huhuhu, em không muốn giống mẹ nó đâu. Nhưng mà khâm phục mẹ nó lắm đấy và cả thương mẹ nó nữa cơ. Chúc mẹ nó mọi sự tốt lành, năm mới gặp n hiều may mắn nhé!

ku con nha chị yêu quá đi mất. Nhìn chỉ muốn "cắn" cho cái.

gia_dinh_nam
02-23-2010, 03:22 PM
Chị ơi đổ vỡ vào ngày mùng 1 là may mắn đấy ah. Hêh. Hem fải là nói j đâu nhưng những công ty nhà nước thấy vỡ bát đũa vào ngày mùng 1 là thik lắm. Kêu là may. Bà chị dâu em làm ở Vinaconex còn kêu là người ta thấy mình làm vỡ thì người ta còn cám ơn ý chứ. Chị cứ yên tâm nhá! ^^

Loanhoang
02-23-2010, 03:23 PM
ku con nha chị yêu quá đi mất. Nhìn chỉ muốn "cắn" cho cái.

Thanks cô nương, chúc cô nương ngày càng đắt hàng, đắt gấp trăm, gấp ngàn lần năm cũ nhé!

Loanhoang
02-23-2010, 03:24 PM
Chị ơi đổ vỡ vào ngày mùng 1 là may mắn đấy ah. Hêh. Hem fải là nói j đâu nhưng những công ty nhà nước thấy vỡ bát đũa vào ngày mùng 1 là thik lắm. Kêu là may. Bà chị dâu em làm ở Vinaconex còn kêu là người ta thấy mình làm vỡ thì người ta còn cám ơn ý chứ. Chị cứ yên tâm nhá! ^^

Quả này chắc là bát cũ muốn mua bát mới nhưng chưa có lý do để mua đúng không????? Anyway, thanks bạn đã động viên. Happy new year nhé!

makeup_pro
02-23-2010, 04:38 PM
đừng lo lắng quá thành ra mệt ng e ạ ,cứ vô tư mà sống ,việt nam mình lắm phong tục lắm ,chả biết đâu mà lần đâu ,mỗi nơi 1 kiểu kiêng kị ,mình cứ xem nhẹ mọi thứ là ok ngay ,đừng để ý làm gì nhé ,chúc e vui vẻ và luôn may mắn trong mọi lĩnh vực,

Loanhoang
02-23-2010, 09:52 PM
đừng lo lắng quá thành ra mệt ng e ạ ,cứ vô tư mà sống ,việt nam mình lắm phong tục lắm ,chả biết đâu mà lần đâu ,mỗi nơi 1 kiểu kiêng kị ,mình cứ xem nhẹ mọi thứ là ok ngay ,đừng để ý làm gì nhé ,chúc e vui vẻ và luôn may mắn trong mọi lĩnh vực,

Vẫn biết là vậy nhưng nó lại đi sau vào tiềm thức mình là thế nó mới đểu chứ, hichic

handheld1711
02-24-2010, 11:14 PM
hihi không sao đâu chị ui :P. Tất cả đều do tâm lý suy nghĩ của mình thôi à. Giả sử lúc gặp điều gì đó không tốt, thì đừng nghĩ là do "mình đã làm vỡ bát...", mà nghĩ cách giải quyết nó, cố gắng làm hết sức mình, vậy là được rùi hì

Chúc chị luôn cảm thấy mình may mắn :X

cutebin
02-25-2010, 10:16 AM
Mình thì mùng 1 cái bình hoa chưng trên đầu tủ không ai đụng vào mà tự nhiên đổ nhào xuống đất vỡ tung toé, hình như tại bình nhẹ, hoa nặng, gió thổi làm đổ. Mình cũng lo lo trong bụng.

PhuongAnhCoi
02-25-2010, 10:17 AM
Sáng 01 con gái 14 tháng của mình vứt một cái bát xuống đất vỡ choang, mình cười khoái chí, vì thấy mọi người nói vỡ bát là may mắn. Sáng 03 mình làm vỡ cốc. Bạn mình bảo nhà mày năm nay hên thế.

Loanhoang
02-25-2010, 10:56 AM
hihi không sao đâu chị ui :P. Tất cả đều do tâm lý suy nghĩ của mình thôi à. Giả sử lúc gặp điều gì đó không tốt, thì đừng nghĩ là do "mình đã làm vỡ bát...", mà nghĩ cách giải quyết nó, cố gắng làm hết sức mình, vậy là được rùi hì

Chúc chị luôn cảm thấy mình may mắn :X

Cảm ơn bạn nhiều nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Loanhoang
02-25-2010, 10:58 AM
Sáng 01 con gái 14 tháng của mình vứt một cái bát xuống đất vỡ choang, mình cười khoái chí, vì thấy mọi người nói vỡ bát là may mắn. Sáng 03 mình làm vỡ cốc. Bạn mình bảo nhà mày năm nay hên thế.

Thế hả bạn, hy vong là bạn đúng! Ít ra năm nay mình sẽ k lận đận khoản xin việc nữa.

lamsaoday
02-25-2010, 04:47 PM
sau này rút kinh nghiệm tết đến nên dùng bát giấy để ăn cho đỡ phải rửa bát :D

trang317
02-25-2010, 04:57 PM
Tớ nhé, sáng mùng 1 chị dâu làm vỡ bát ở nhà mình, sáng mùng 2 về nhà mẹ đẻ đập vỡ phích của ông bà. (Sáng mùng 1 bà ngoại cắm cơm bị khê... nồi cơm điện mà bị khê cơ- trường hợp khê chưa bao giờ xảy ra với cái nồi đó, trừ sáng mùng 1 tết vừa rồi). Trưa mùng 2 bạn tớ đến nhà chơi, nó làm vỡ mất cái ly của ông ngoại. Đến mùng 4 về nhà mình dọn nhà thì thấy cái lọ hoa nhà mình bị vỡ mà không biết ai làm vỡ.

Có đen không nhỉ???

sunrose81
02-25-2010, 05:28 PM
đọc bài này mình mới nhớ ra là và trưa ngày mùng 1 tết mình đã đánh vỡ chén đấy, lúc đó cũng thấy lo lo quá, sau lại quên mất điều đó, thôi kệ chứ, đến rồi đến, không đoán trước được điều gì cả...

Loanhoang
02-25-2010, 10:49 PM
Tớ nhé, sáng mùng 1 chị dâu làm vỡ bát ở nhà mình, sáng mùng 2 về nhà mẹ đẻ đập vỡ phích của ông bà. (Sáng mùng 1 bà ngoại cắm cơm bị khê... nồi cơm điện mà bị khê cơ- trường hợp khê chưa bao giờ xảy ra với cái nồi đó, trừ sáng mùng 1 tết vừa rồi). Trưa mùng 2 bạn tớ đến nhà chơi, nó làm vỡ mất cái ly của ông ngoại. Đến mùng 4 về nhà mình dọn nhà thì thấy cái lọ hoa nhà mình bị vỡ mà không biết ai làm vỡ.

Có đen không nhỉ???

HIc, đọc bài mẹ nó sao thấy toàn đổ và vỡ vậy, hy vọng là mọi việc suôn sẻ.

lanvy
02-26-2010, 02:55 PM
Mình thì mùng 2 tết đến người quen chúc tết, nhà có con chó đẻ nó ra gầm gừ bị quát nó lên hè nằm vậy là yên tâm rồi quay sang dắt con lên hè mình vừa bước 1 chân lên chân còn lại đang định nhấc lên thấy ngoặm một phát quay lại nó xơi mình một miếng ngoài quần bò đau quá huhu..... vén quần lên thấy 2 vết răng một vết bầm lại không sứt da một vết trớt da lúc về nhà mới thấy rớm máu đang lo không biết có nên đi tiêm phòng không nữa mà chắc là năm nay đen lắm đây chán thật

trang317
02-26-2010, 03:38 PM

Hi hi, vỡ thì vỡ rồi nghĩ làm gì cho mệt. Tớ được cái AQ lắm, không nghĩ lại những gì mà mình ko sửa được, hãy sống cho tương lai.

lion queen
02-26-2010, 09:26 PM

Hihi, cất top này đi xong cuối năm tới lôi ra tổng kết lại xem năm nay bác mua được mấy cái nhà nhé!:rolleyes:

Loanhoang
02-26-2010, 09:53 PM
Hihi, cất top này đi xong cuối năm tới lôi ra tổng kết lại xem năm nay bác mua được mấy cái nhà nhé!:rolleyes:

Em này yêu đời ghê, lấy đâu ra mà mua mấy cái nhà, ặc ặc ặc.

Loanhoang
02-26-2010, 09:54 PM
Mình thì mùng 2 tết đến người quen chúc tết, nhà có con chó đẻ nó ra gầm gừ bị quát nó lên hè nằm vậy là yên tâm rồi quay sang dắt con lên hè mình vừa bước 1 chân lên chân còn lại đang định nhấc lên thấy ngoặm một phát quay lại nó xơi mình một miếng ngoài quần bò đau quá huhu..... vén quần lên thấy 2 vết răng một vết bầm lại không sứt da một vết trớt da lúc về nhà mới thấy rớm máu đang lo không biết có nên đi tiêm phòng không nữa mà chắc là năm nay đen lắm đây chán thật

Ôi mẹ nó ơi! Em thấy cứ chắc ăn là đi tiêm phòng, không mất mát gì cả mà yên tâm mẹ nó à!

metramcoi
02-26-2010, 09:57 PM
theo tớ thì chẳng sao cả, như bà c tớ, mấy năm liền rồi, cứ mùng 1 tết là bà ý làm vỡ 1 chai nước mắm, mùi mất ngày k bay hết....hix...hix.....bà ý bứt rứt suốt, nhưng cuối năm ngẫm lại thì k những k xảy ra việc j mà còn đc nhiều lộc ý chứ!!!!!!!!!!!

me_bau05
02-26-2010, 10:12 PM
Bà đừng quá bận tâm bà ạ vì các cụ có câu đổ vỡ là điềm lành mà bà .Hic khâm phục bà và chồng bà quá cả hai đều tài giỏi như nhau.Bà ơi thời gian sẽ qua nhanh thôi cố gắng nghĩ sau 2 năm chồng bà đi công tác về bà sẽ có những j thì bà sẽ cảm thấy thời gian trôi nhanh.Chúc bà năm nay buôn bán phát tài ,tìm được việc làm như ý nhé

Loanhoang
02-26-2010, 10:26 PM
Bà đừng quá bận tâm bà ạ vì các cụ có câu đổ vỡ là điềm lành bà ạ.Hic khâm phục bà và chồng bà quá cả hai đều tài giỏi như nhau.Bà ơi thời gian sẽ qua nhanh thôi cố gắng nghĩ sau 2 năm chồng bà đi công tác về bà sẽ có những j thì bà sẽ cảm thấy thời gian trôi nhanh thôi.Chúc bà năm nay buôn bán phát tài ,tìm được việc làm như ý nhé

Cảm ơn mẹ gà n hé, tôi cũng chúc bà tìm được việc như ý thình thoảng off ec nhìn mặt nhau còn tươi roi rói chứ nhỉ!

Loanhoang
02-26-2010, 10:27 PM
theo tớ thì chẳng sao cả, như bà c tớ, mấy năm liền rồi, cứ mùng 1 tết là bà ý làm vỡ 1 chai nước mắm, mùi mất ngày k bay hết....hix...hix.....bà ý bứt rứt suốt, nhưng cuối năm ngẫm lại thì k những k xảy ra việc j mà còn đc nhiều lộc ý chứ!!!!!!!!!!!

Ôi em thích cụm từ này của mẹ nó, hy vọng nó đúng trong trường hơp của em, hihi

Gaudo09
02-26-2010, 10:32 PM
O* bà metramcoi ở hội cún mà, chị Loanhoang cũng hội cún ah? phải thế ko nhỉ! Topic của chị em tưởng stop lâu rồi ai dè kéo dài quá, hihi

Loanhoang
02-26-2010, 10:37 PM
O* bà metramcoi ở hội cún mà, chị Loanhoang cũng hội cún ah? phải thế ko nhỉ! Topic của chị em tưởng stop lâu rồi ai dè kéo dài quá, hihi

Tớ hội gà, hơn mẹ ý 1 tuổi rùi. Thi thoảng có mẹ cũng bị đổ bể lại vào tâm sự tiếp. Cuối năm sẽ có 1 topic tổng kết như lion queen suggest ý.

hoalua
02-04-2012, 08:21 AM
Nhưng khổ cái tội nhập gia lại phải tùy tục.

December21
02-04-2012, 08:27 AM
Đọc topic này lại thấy yên tâm.. Mùng 1 hậu đậu làm vỡ 1c lọ đựng đá rất đẹp trong bộ uống trà của Đức. Chả biết năm nay thế nào đây....

Herbes
02-04-2012, 08:33 AM
Hehe! Sáng mùng 1 mẹ chồng tớ làm vỡ 1 cái đĩa, sáng mùng 5 tớ lại làm choang thêm cái đĩa nữa! hehe.
Tớ cũng cứ lo mãi nhưng mà tớ đi hỏi 1 thầy tớ chuyên nhờ xem mọi thứ. Cô ấy bảo chả sao cả, cứ yên tâm nhé!
:P. Mấy hôm đầu thì tớ cứ lo mãi nhưng giờ thì lại bình thường roài!

thanhpt
02-05-2012, 12:03 PM
không ngờ bát đĩa minh long lại có tiếng đến thế ? ? đọc dòng đầu em cứ ngỡ là pr cho minh long :))

Bigwill
02-06-2012, 09:24 AM
Cái này do tín ngưỡng thôi, mình nhớ đọc ở đâu đó hình có tục lệ ngày tết họ còn đập vỡ bát đĩa để lấy may mắn, chẳng may là ngày tết có vỡ bát thì càng may đấy sao. Tớ nghĩ chẳng có vẫn đề gì đâu. Mẹ nó cứ yên tâm, đức năng thắng số mà.

nhiennhien
02-06-2012, 10:42 AM
2 năm liền nhà mình cũng bị vỡ cốc và bát hôm mùng 1,đến năm nay mới ko bị vỡ gì.Thật ra là chẳng bị làm sao cả,chỉ có điều vỡ thì làm tâm lý mình không thoải mái lắm thôi

Bigwill
02-06-2012, 11:04 AM
không ngờ bát đĩa minh long lại có tiếng đến thế ? ? đọc dòng đầu em cứ ngỡ là pr cho minh long :))

Nhưng cũng phải công nhận là bát Minh Long bền, đẹp và dùng thì thích thật mà...

dangthuyen2222@yahoo.com
02-13-2012, 01:47 PM
tớ thì chiều mùng 1 tết nấu cơm bị sống mẹ nó, mà chẳng hiểu tớ cắm cơm kiểu gì mà chỗ thì sống, chỗ thì nhão. Hi, mà bố chồng tớ cẩn thận lắm, năm nào sáng mùng 1 tết ông cũng dậy cắm cơm không cho ai cắm, ông bảo truyền thống từ đời ông bà nội là phải chọn người nấu cơm vào sáng mùng 1 tết, ai nấu ngon mới được nấu, thế mà chẳng hiểu thế nào sáng mùng 1 ông cắm thì không sao, cũng cái nồi đấy mà chiều mùng 1 mình cắm lại bị sống chứ lị, mà tớ có bao giờ cắm cơm bị sống đâu kia chứ, xui xẻo đúng ngày mùng 1 cắm lại bị thế. Hôm đấy ông bực tớ lắm không thèm ăn cơm, tớ thì ngậm tăm không nói gì. hu hu

ngophuongan
12-05-2013, 10:57 PM
ko biết mẹ nó dang ở nhật hay về vn rồi nhỉ????????????????????????????????

Small_Elephant
12-06-2013, 09:21 AM
Thực ra thì sành rơi xuống đất, đất lại nở hoa, nên cũng không lo lắng quá đâu chị ạ. Cứ bình tâm thì mọi chuyện sẽ ổn mà chị

HoangThu_08
12-08-2013, 03:35 PM
Tháng này em làm vỡ đầu tháng đây. huhu mong là không sao.

Loanhoang
12-09-2013, 09:16 AM
Không sao đâu, mình thấy từ hôm vỡ bát mọi thứ vẫn ổn mà, trừ công việc hơi lận đận tí nhưng không vẫn đề gì cả, hihi

Tuyệt cú mèo
12-13-2013, 10:42 AM
có vấn đề gì đâu bạn chuyện bt mà.Bạn cứ nghĩ mùng 1 nv nên làm gì cũng sợ k có gì đâu bạn

phuongxinhnhat
12-13-2013, 04:49 PM
Đừng lo lắng quá. Đâu phải lúc nào cũng đúng.