Aptamil Đức và SMA Anh- sữa nào tốt hơn

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Me Jessie, 19/2/2010.

1. Me Jessie

Me Jessie Thành viên đạt chuẩn

Mình đang cho con gái uống Aptamil Đức, nhưng mới được người quen cho SMA Anh. Không biết có mẹ nào có kinh nghiệm cho con ăn cả 2 dòng sữa trên chưa. Cho mình biết ý kiến nhé.

Cám ơn các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Jessie
    Đang tải...

2. Bông Bi 2007

Bông Bi 2007 Thành viên chính thức

Theo kinh nghiêmj của mình thì sữa tốt còn phụ thuộc vào hấp thụ của từng bé cơ

Me Jessie thích bài này.
  3. ME&ANTHONY

ME&ANTHONY Thành viên mới

Me Jessi than men, minh hien dang sinh song o Anh nen da co dip dung thu ca 2 loai sua tren cho be lon nha minh. Minh thay the nay, sua SMA thi kha tanh, gia ca vua phai, be nha minh ko thich lam. Con Aptamil thi gia ca dat nhat hien gio, nhieu nguoi dung va co nhan xet la con uong ko bi nong. Quan trong hon la nhung nguoi lam ben y te ho thuong gioi thieu Aptamil cho cac ba me, ho noi sua nay co thanh phan giong voi sua me nhat. Sau do ho con gioi thieu Cow&Gate, chu ko he gioi thieu SMA. Minh cung dang chuan bi cho be thu 2 nha minh dung Aptamil day. Chuc be nha me hay an chong lon nhe.

Me Jessie thích bài này.
  4. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Bạn mình đang ở Đức cũng bảo là bs Nhi luôn khuyên dùng aptamil hàng đầu, chẳng b bs bên đó có ăn % giống bs VN ko, chứ bạn mình cũng khen aptamil lắm,

Me Jessie thích bài này.
  5. Mẹ_Tũn

Mẹ_Tũn Guest

Aptamil và SMA đều tốt, phụ thuộc vào cơ thể bé hợp với loại nào, và hấp thụ loại nào tốt hơn mẹ nó ạ. Em thấy Aptamil ngọt hơn SMA :)

Me Jessie thích bài này.
  6. Rabbit 2008

Rabbit 2008 Thành viên mới

Giá sữa Aptamil là bao nhiêu các mẹ ơi. Có hàng nhập ko hay chỉ xách tay ạ?

7. ngochan32

ngochan32 Bắt đầu nổi tiếng

Mình nhớ có mẹ nào đó nói là sữa Aptamil Anh tốt hơn Đức vì sữa Anh có thêm một số thành phần như DHA...,
    Em mình ở Anh nói là sữa Aptamil đắt hơn sữa SMA. Chắc là đắt hơn thì tốt hơn. Nói chung vào tùy thuộc cơ thể từng bé.

Sửa lần cuối: 4/3/2010
    Me Jessie thích bài này.
  8. Cải Cúc

Cải Cúc Thành viên tích cực

Con mình uống Aptamil từ mới sinh đến hết 6m (vì m k có sữa mấy). Sau 6m đổi sang S26 để cho bé làm quen các vị và đỡ chán ăn. Sắp tới mình quay lại Aptamil thôi (con m đang là 9m). Đây là kinh nghiệm của mình về Aptamil:
    Vì mình cho uống AP của Đức từ nhỏ nên khi có hứng thú đổi thử sang dòng của Anh thì con k chịu hợp tác. Kể cả Cow n Gate cũng chê. Mình nếm thử thấy AP Đức ngậy và thơm hơn của Anh. Sữa dành cho thị trường Anh có vẻ nhạt, mát hơn, mùi vị thì k hấp dẫn bằng của Đức. Tuy vậy, AP Đức vẫn là dòng sữa rất nhạt, gần như sữa mẹ. Mấy tháng đầu con mình ăn cả AP Đức kèm với bú thêm 1 chút sữa mẹ mà k chê loại nào. Một số bé m biết (cả con m), uống AP Đức đều khỏe mạnh, da sáng, k táo bón (vì trong sữa có cái hạt khi pha lên trông kiểu hơi nhớt nhớt í là hỗ trợ tiêu hóa, lắc kỹ sẽ tan), lên cân k nhiều nhưng chắc và cứng cáp, đề kháng tốt (tất nhiên vụ này là do m training bé ra ngoài sớm nữa). Bé nhà mình 2m20 ngày biết lật, 5m bắt đầu mọc 2 răng, k ốm đau tí nào. Về khoản táo bón k lo gì là m sướng nhất. Ngoài ra thì m thích con cứng cáp chứ k béo, như vậy đỡ gánh nặng cho bộ xương non nớt của con. Sữa này chỉ mua đc hàng xách tay nên nhiều khi méo mặt vì k có sữa cho con. Giá cả cũng phập phù lên xuống theo tỷ giá từ 450k - 490k mà có 800g thôi. Các mẹ cân nhắc để chọn cho con sp phù hợp. Mình nghĩ sữa chỉ là một yếu tố trong sự phát triển của con. Tuy nhiên 6 tháng đầu nếu k có sữa mẹ thì các mẹ cũng nên chọn cho con sữa tốt vì lúc đó sự phát triển của bé phụ thuộc vào nguồn dinh dưỡng duy nhất này.
    À mà theo quan điểm của mình thì đừng lăn tăn quá cái vụ DHA của AP anh và Đức. Cùng là một nhà sx, thành phần same nhau, có ghi cụ thể ra hay k thôi. Quan trọng là con thích vị nào nữa. Con thông minh còn do thể chất tốt k? Cách giáo dục và môi trường gia đình, xã hội nữa.

Sửa lần cuối: 4/3/2010
    Me Jessie thích bài này.
  9. mickey1311

mickey1311 www.ngocanhshop.com

Minh thi lai thay moi nguoi thich Aptamil Anh hon, dot nay cung co lay Aptamil Anh ve phuc vu cac me

10. Cải Cúc

Cải Cúc Thành viên tích cực

Me Jessie thích bài này.
  11. mickey1311

mickey1311 www.ngocanhshop.com