Hà Nội: Tìm nơi trông trẻ khu vực Hoàng Ngân, Lê Văn Lương, Nguyễn Chí Thanh

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi nguyenha121, 22/2/2010.

1. nguyenha121

nguyenha121 Bắt đầu tích cực

Mình cần tìm chỗ nào trông bé từ 4 hoặc 6 tháng, nhà mình ở phố Hoàng Ngân, đi làm ở Nguyễn Chí Thanh. Mẹ nào quen biết hoặc đã từng gửi bé ở chỗ nào tin cậy, chu đáo thì giới thiệu cho mình với nhé! Chi phí, ăn uống, sinh hoạt như thế nào ạ ???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenha121
  2. MeCunKay

MeCunKay 0965128963 - 0906289557

Tớ vote cho trường mầm non Liễu Giai số 14 Trung Kính. Bài tớ viết trang 2 nhé.

Sửa lần cuối: 28/4/2010
  3. Be Meo

Be Meo Nghiện Shopping

Tớ thấy ngay ở phố Hoàng Ngân có nhà trẻ Bé Ong. .
    Con mình học ngoại khóa ở đây. Thấy có mẹ gửi cả đứa lớn lẫn đứa bé, đứa bé có 10 tháng thôi. Lớp rất ít trẻ nên cô giáo có vẻ nhiệt tình. Bạn đến tham khảo xem sao.

Ngõ vào là ngõ 124, đối diện với Doanh trại quân đội.

Giangbee thích bài này.
  4. chuotcontime

chuotcontime

Tớ cũng vote cho trường Bé Ong.
    Tớ đã đến tìm hiểu, tuy nhiên là không phải để gửi Bé mà đến học hỏi kinh nghiệm. Cô hiệu trưởng tốt nghiệp tại Mỹ, có kinh nghiệm, phương pháp giảng dạy hay, giúp trẻ phát triển tự nhiên....Đấy là theo nhận xét của tớ, mẹ nào thực sự cần tìm nơi gửi gắm con mình thì nên đến trực tiếp xem sao nhé...

Giangbee thích bài này.
  5. nhinhi

nhinhi Thành viên sắp chính thức

Mình cũng thấy nhiều mẹ ca ngợi bé ong lắm mẹ thử qua xem sao. Con còn nhỏ gửi gần nhà là tốt nhất đấy mẹ nó ạ

Giangbee thích bài này.
  6. chuotcontime

chuotcontime

Trường Mầm non Lâm Nhi thật đẹp, trang Web của bạn rất phong phú, phù hợp với yêu cầu tìm kiếm thông tin của Phụ huynh.
    Chúc Lâm Nhi ngày càng phát triển.

7. DOQUYEN

DOQUYEN Thành viên đạt chuẩn

Hôm qua hai vợ chồng em đọc một lèo hết 16 trang nói về chuyện con học ở bé ong bên wtt. Đọc xong cả hai đều ok về chuyện gửi con ở bé ong. Sáng nay mặc dù trời mưa, vẫn khí thế quyết tâm, kết quả hai bé nhà em đã học ở Bé Ong
    Hy vọng sẽ tốt, sẽ không phải chuyển trường nữa, sẽ ổn định cho các con hơn, sẽ đáp ứng được nhu cầu phát triển của các con , sẽ....(sẽ nhiều quá). Nói tóm lại là tốt lên

8. Uniform Shop

Uniform Shop Thịt bò khô nhà tự làm

chị ơi, học phí có đắt ko ạ? cháu nhà e 19 tháng, e cũng đang tìm trường cho cháu

9. nguyenha121

nguyenha121 Bắt đầu tích cực

Mẹ nào cho con học ở Bé Ong rồi thì cho xin ít thông tin chi tiết đi ạ

10. DOQUYEN

Mẹ nó à, so với mặt bằng chung của các trường tư thục và chế độ cho các con, vợ chồng em thấy chấp nhận được. Quan trọng là các cô giáo và chế độ giáo dục khá hay và rất hợp với quan điểm dạy con của vợ chồng em.
    Học phí cũng để đảm bảo cuộc sống của các cô giáo trực tiếp chăm sóc con mình, các cô có cuộc sống tốt đảm bảo thì mới yên tâm chăm sóc con mình tốt mà không có đòi hỏi nhiều. Chứ như các trường công và các trường học phí thấp thì sẽ phải phát sinh nhiều điều khác mà chưa chắc đã chăm sóc các con tốt (ví dụ như: dịp lễ gì cũng phải có phong bì, quà cáp.... và nhiều sự tế nhị khác). Mình lo những chuyện đó thôi thì tính ra tiền học phí cũng chẳng rẻ chút nào đâu mẹ nó ạ.
    Các cụ nói chẳng sai đâu: Tiền nào của đấy.
    Quan điểm của em là thế.
    Em thấy trường bees được lắm, các cô rất nhiệt tình, cầu thị và hiểu biết. Điều đó rất quan trọng để tạo nên nền móng vững chắc

11. DOQUYEN

12. mebechuot

mebechuot Thành viên chính thức

con e học đc 2 ngày ở bé ong đây nè, em thấy ok lắm. Học phí cũng k cao, trung bình, trường rộng rãi thoáng mát, có sân chơi trc nhà, mà quan trọng là các cô nhiệt tình, yêu con, thấy các bé ở đây bé nào cũng mập, con mình thuộc loại còi, SDD độ 1, hy vọng vào đây các cô chăm sẽ lên cân (25 tháng, 9.5kg)Trc cho học ở gần nhà, chẳng hiều cô dạy kiểu gì, bi giờ mỗi lần qua cái ngõ đấy là con khóc, thương lẵm

13. urchins.market

urchins.market Thành viên rất tích cực

Trường Bé Ong là học phí bao nhiêu hả các mẹ. Nhận gửi trẻ bé nhất là mấy tháng tuổi ạ

14. MeCunKay

MeCunKay 0965128963 - 0906289557

Trường Liễu Giai CS2 số 14 Trung Kính Đt 043 783 26 16 (Thực nghiệm liễu giai nổi tiếng đấy các mẹ). Cuối đường Nguyễn Chí Thanh qua cầu Trung Hòa là tới. Con bé nhà mình học rất ok. Từ hồi đi học ý thức tự giác rất rõ rệt, ngăn nắp và toàn tự đòi làm mọi thứ. Ngoan, hát hò suốt, đọc thơ... và tự tin lên rất nhiều. Ăn uống là một trong điểm mạnh của trường. Con bé nhà mình thích ăn cháo cơm của trường hơn là mẹ nấu. HÍC. Con nghỉ ốm tớ cũng đến mang cháo về nhà cho con. Học thêm các môn k phải đóng tiền: múa có cô giáo ở trường múa VN đến dạy, võ có thầy ở ĐH TT Từ SƠn, vẽ tạo hình có cô ở Xưởng phim hoạt hình...
    Các con mới đến thì sẽ có cô trông riêng khi nào con quen mới cho vào lớp thực sự. Tớ thấy bé nào đến cũng bám bà Hiền hiệu trưởng (cảm quan của mình bà là ng nhẹ nhàng, yêu trẻ). Cái hay là bà ở trường từ khi các con đến trường tới khi các con về hết bà mới về. Cái này làm mình cực thích và yên tâm.

Trường này các em họ mình đã học rồi các cháu nhà mình học, rồi con mình học. Các cô nhẹ nhàng, không có chuyện đánh cháu. Đây là quy tắc số 1 của nhà trường. Nên con mình học về nó cứ vui phơi phới. Nhiều lúc thấy cô còn kiên trì hơn mẹ. Với Mẹ, con lằng nhằng là ăn roi luôn.

Học phí vừa phải so với mặt bằng chung.

Viết bài rồi mới thấy có bạn chủ topic hỏi cho bé 6 tháng, trường chỉ nhận bé từ 18 tháng.

Sửa lần cuối: 28/4/2010
    nguyenha121 thích bài này.
  15. meTomTom

meTomTom Thành viên sắp chính thức

Ðề: Tìm nơi trông trẻ khu vực Hoàng Ngân, Lê Văn Lương, Nguyễn Chí Thanh

Mọi người xem có ai cần giới thiệu hộ em với. Bà trông Zen nhà em đang cần trông thêm một bé nữa vì bé kia mới có bà ngoại lên ở cùng nên không gửi nữa. Thực lòng là mình rất thích bà trông. Chỉ tội một mình Zen nhà mình thì bà được ít tiền quá. Mình không biết nói thế nào nhưng bà đã có kinh nghiệm trông trẻ gần 20 năm, bà trông rất tốt và cẩn thận lại còn nhiệt tình nữa. Mình có việc bận nhờ bà trông thoải mái, tối Zen lười ăn toàn mang sang nhờ bà cho ăn hộ. Zen nhà mình còn thích bà hơn cả bố mẹ nữa. Nhà bà ở gần ủy ban phường Khương Trung (gần nhà bác sĩ Thắng ở viện Nhi).
    Mẹ nào biết ai đang cần gửi mách giúp mình nhé
    Mình là Hà (0968.69 4040)
    Thanks