PDA

View Full Version : Phun xăm môi, có nên không?

sunmoon1305
02-23-2010, 03:12 PM
Tình hình là em chán môi em lắm rồi các mẹ ạ. Môi trên thì thâm, môi dưới thì viền môi thâm, bên trong vẫn đỏ.
Các mẹ cho em lời khuyên có nên đi phun môi không? và phun ở đâu thì được ạ?

sunmoon1305
02-25-2010, 09:25 AM
Có mẹ nào từng săm, phun môi rồi cho em xin ít kinh nghiệm với ạ

Mẹ của Ỉn
02-25-2010, 02:52 PM
Chị có hay make-up ko? Vì nếu thường xuyên make-up thì em khuyên là ko nên bởi có rất nhiều màu son có thể khắc phục được nhược điểm đó. Còn nếu chị ko hay make-up thì cũng có thể cân nhắc lại, tuy nhiên chị nên tới những nơi uy tín mà làm, đồng thời cũng chọn những màu sắc hồng nhẹ màu tươi sáng thì mới cải thiện được, chứ em thấy cái chị ở gần nhà đi phun nhưng lại chọn màu đo đỏ, đã thế lại còn phun chờm ra ngoài đường viền môi --> nhìn vẫn lộ rõ chỗ thâm, chỗ đỏ, kinh chết đi được

bobyyeuthuong
02-25-2010, 03:01 PM
Tình hình là em chán môi em lắm rồi các mẹ ạ. Môi trên thì thâm, môi dưới thì viền môi thâm, bên trong vẫn đỏ.

Chị giống đồng nghiệp em, em nó cũng có môi giống như chị, em nghĩ chị nên dùng son che khuyết điểm đó. Nhiều người phun môi ko thành công, trông còn thảm hại hơn chị à. Dù sao chị nên tham khảo kỹ nhé. E đôi lời góp ý thế thôi ạ

Sơn Nam
02-26-2010, 01:30 PM
Em hãi trăm phần trăm cái món xăm, phun này (chắc do mình không chịu nổi đau). Có lần đưa bà chị gái đến Hoài Anh làm cái lông mày (phun thôi) mà bỏ luôn ý định (dù ý định chưa bao giờ có). :D

mailan1080
12-28-2010, 09:12 PM
Môi mình thâm lắm, mình muốn đi phun môi, màu nhẹ nhàng thôi. Mẹ nào biết chỗ nào uy tín mà giá cả phải chăng thì chỉ giúp mình với. Mình cám ơn nhiều

Asillabum
12-29-2010, 03:12 PM
Bà chị dâu tớ người Sài Gòn phun xăm môi, mắt, lông mày lâu năm mà giá rất hợp lý cả nhà nhé. Vì toàn làm ở nhà, không thuê cửa hàng nên chi phí được cắt giảm nhiều. Bạn nào quan tâm pm cho tớ lấy số đt của chị, hoặc qua nhà ở ngõ 475/20 dường Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, hiệu làm tóc Mai Anh Sài Gòn nhé.

ylang55
04-11-2011, 04:35 PM
mình nghe nói dịch vụ phun thêu của Thu Cúc bây giờ là đảm bảo an toàn và chât lượng nhất đấy.cách đây khoảng 1 năm mình làm thêu lông mày ở Da liễu Thu cúc ở Nguyễn khắc Hiếu,ưng ý lắm,bây giờ hình như Thu cúc có cả ở Trung Hòa và Tây Sơn nữa thì phải. Hôm vừa rồi có người quen làm phun môi ở Tây Sơn về thích lắm, không sưng đau gì cả, mà chị này đã từng làm ở Loan Anh ngày xưa rồi, lần đầu làm xong đau quá sợ đến bây giờ, nhưng hôm nọ xấu quá nên phải đi làm lại, may mà không đau thích quá làm lại luôn cả mày và mí. Kể cũng phải thôi,dịch vụ gì của Thu Cúc Spa cũng có vẻ tin tưởng được vì họ là thương hiệu mà,họ phải giữ uy tín chứ,mà nếu có sai sót nào đó thì họ có trách nhiệm chứ không chối bay chối biến như nhiều nơi.

huongscarlet
04-13-2011, 01:42 AM
Mình cũng muốn môi đỏ mà sợ đau, thôi cứ dùng son cho nó điệu đà, mỗi ngày 1 màu.

Giảm_béo_tại_nhà
04-13-2011, 08:54 AM
Các mẹ cho em lời khuyên có nên đi phun môi không? và phun ở đâu thì được ạ?ủa
chào chị! em ko có SDT của chị nên ko alo để tư vấn trực tiếp cho chị được. xăm môi giờ hiện đại và thời trang hơn rất nhiều chị ah! vì môi chị thâm nên màu cung khó hơn các môi thường vì vậy sau khi chị đi xăm về thì chịu khó kiêng khem thậy kĩ các món đặc biệt như thịt bò, trứng, xoài, mít,cafe,cacao,nước chè, xôi(đồ nếp), đồ nóng. Ngoài ra muốn nên màu tự nhiên đẹp hơn chị phải chịu khó xay nước dứa để uống, nước chanh leo (ngày uống làm 2 lần_ sáng và trưa), và chị ăn cơm với thịt nạc thăn và canh rau ngót là tốt nhất chị nhe! thaks chị đã cho em đóng góp được ý kiến để tư vấn giúp chị ngày càng đẹp hơn!
Chúc chị ngày mới trang đầy hạnh phúc và nhiều niềm vui.

.Sonic.
04-13-2011, 08:59 AM
Em chi dam sam mat va long may chu ko dam lieu sam moi du moi em cung giong moi c ,chi dam dung son thoi
Thuc thi em thay sam len co ng hop co ng ko hop chu ko phai ai cung len mau dep dau a.dung son la bien phap an toan nhat du hoi kho chut
(sorry tu dung tu hqua may em ko go dc tv co dau )

Mẹ Bé Zin
04-13-2011, 09:06 AM
Em thấy chị chồng em đi làm rồi, cũng đc. Chị tìm đến các nơi uy tín chút làm, giá thành cao hơn nhưng mình yên tâm hơn. Hỏng thì chết mệt chị ạ.

myphamhuyentrang
04-18-2011, 04:46 PM
Hic, e thì thà mất công một tí, tô tô vẽ vẽ cho tự nhiên chứ em sợ đau lắm ^^

Minh Anh849
06-18-2011, 04:24 PM
Lang thang trên diễn đàn thấy ở đây nói về topic fun, xăm môi nên e lanh chanh tý. Vì hôm qua em cũng vừa đi phun môi về xong, lúc đầu cú sợ đau nhưng đến lúc làm xong thì cũng thấy bình thường, chỉ dát dát tẹo thôi ạ. e fun màu hồng đào fa lẫn màu cam. Chị chủ tmv khuyên kiêng ăn trứng, thịt bò, rau muống. còn đâu thì vô tư không phải kiêng gì. Chỉ khổ trời xui đất khiến thế nào trưa nay e lại đi ăn nem mà trong nem có trứng không biết có bị sao không nhỉ? có bị ảnh hưởng đến màu môi không? e hơi lo lo.hic.

kimtoan
06-18-2011, 09:52 PM
Tình hình là cty e cũng có khá nhìu chị phun môi và mắt, có ng đẹp, có ng xấu. Nhưng e nghĩ chị cứ chọn màu nhẹ nhàng (hồng da, cam da chẳng hạn) phun lên chắc là đẹp. Vì thực ra tô tô vẽ vẽ ngày nhớ ngày quên, rùi lúc bận rộn nữa chị à!

bibi_bop
06-21-2011, 11:17 AM
Oài! Em cũng đang mún đi làm đây! hic hic mờ sợ đau lắm! Thấy 1 chị đi làm về môi sưng vù! Hết hồn! hóng các mẹ thêm!

Minh Anh849
06-21-2011, 10:24 PM
Oài! Em cũng đang mún đi làm đây! hic hic mờ sợ đau lắm! Thấy 1 chị đi làm về môi sưng vù! Hết hồn! hóng các mẹ thêm!
Lúc mới đầu làm mình cũng sợ đau lắm, lấy tinh thần mãi nhưng đến lúc làm thì k đau lắm đâu bạn ạ, chỉ dát dát tẹo thôi, mình vừa làm xong nè, đến hn là dc 4 hôm rồi, môi đã bong lớp vỏ ngoài và đã lên màu hồng hồng nhìn thik lắm.hihi. lúc đầu làm về môi có sưng nhưng chỉ sưng 1 ngày thôi, làm xong fats k thấy đau tẹo nào cả.

The Lemon Spa
06-22-2011, 10:07 AM
Theo mình thì ko nên săm đâu. Bây giờ có nhiều màu son đep mà. Mình có thể thay đổi màu hàng ngày,nếu săm bạn chỉ có một màu duy nhất muốn thay đổi cũng ko được.

Muốn cho son lên đúng màu mẹ nó dùng 1 lớp phấn phủ trươc khi dùng son lên mau sẽ như ý :D:p

beautyfulgirl
06-22-2011, 10:20 AM
Không nên chị ạ. Mẹ em đã từng đi xăm môi. Tuần đầu môi sưng vù lên, trông khiếp lắm. Đảm bảo là chị sẽ không dám đi ra ngoài đường. Ăn uống thì phải dùng ống hút. Khi hết sưng thì nhìn cũng ko được đẹp lắm, trong cứ giả giả kiểu gì ấy.

Dùng son đi chị, thay mầu thường xuyên.

nuhoangaicap1910
06-24-2011, 02:20 PM
Lúc mới đầu làm mình cũng sợ đau lắm, lấy tinh thần mãi nhưng đến lúc làm thì k đau lắm đâu bạn ạ, chỉ dát dát tẹo thôi, mình vừa làm xong nè, đến hn là dc 4 hôm rồi, môi đã bong lớp vỏ ngoài và đã lên màu hồng hồng nhìn thik lắm.hihi. lúc đầu làm về môi có sưng nhưng chỉ sưng 1 ngày thôi, làm xong fats k thấy đau tẹo nào cả.

Chị MinhAnh849 ơi , chị xăm môi ở đâu vậy , em đang định đi xăm vì môi em thâm lắm , môi trên thâm , môi dưới thâm viền môi mà bên trong vẫn đỏ , chị xăm hết bao nhiêu tiền , chị cho em xin địa chỉ với , thanks chị .

bonongcoc
06-24-2011, 03:26 PM

Môi tớ y như môi của mẹ nó và nhân lúc muachung có chương trình thêu môi lụa Hàn Quốc của TMV Trà My, tớ mua 1 phiếu có 500k thôi. Đến làm, em Nghĩa - chủ TMV bảo môi chị đúng ra làm lâu bằng 2 môi người khác :D.
Lúc làm hoàn toàn không đau 1 chút nào, họ bôi thuốc tê. Sau khi làm xong về đến nhà thuốc hết nên cảm giác rát nhẹ, môi hơi phồng lên 1 chút thôi nhưng màu đỏ thì kinh thôi rồi, tớ phải đeo khẩu trang 4 ngày liền. Ăn thì chồng con ăn xong mình bắt đầu ngồi rón rén từng thìa một. Cái vụ làm đẹp mệt quá. Còn uống nước thì bằng ống hút vì 3 ngày đầu kiêng nước dính vào môi. Đến răng tớ cũng chả dám đánh trong 3 ngày đó, chỉ xúc miệng = nước muối ](*,)
Con gái tớ còn bảo "nhìn mẹ giống con ma cà rồng" thì bạn biết độ mầu đỏ thể nào. Vì môi mình thâm nên không làm được màu hồng, màu hồng thì sẽ không lên màu.
Giờ môi tớ được 1 tháng rồi, mọi người trong nhà bảo được và khi môi không thâm thì mọi người lại cảm thấy da mình trắng lên.
Thực tế tớ mong nó sẽ nhạt hơn chút nữa là đẹp hoặc vì mình chưa quen nên thấy thế.

Nếu môi thâm thì tớ nghĩ nên làm, còn bạn nào không bị thâm thì chả tội gì mà đi làm. Mùa đông nhìn môi mình sợ lắm nên mới quyết tâm đi làm đấy.

mailan1080
07-05-2011, 12:46 PM
người môi thâm thường nước da ko trắng thì phải, nếu da ko trắng mà phun thêu màu đỏ nếu ko đánh phấn thì trông cũng kỳ nhỉ.Mình thấy nhiều người môi thâm vẫn phun đc hồng mà, hồng hơi đậm 1 tí

pallaskorea
07-05-2011, 02:36 PM
phun thế kiểu ji nhỉ :-? phun rồi trông có tự nhiên k các chị? e sợ kiểu giả giả với trông sắc sảo quá nhìn ghê lắm :-ss

Golden
07-05-2011, 03:00 PM
Nếu đúng thì môi màu quá đậm thì nơi phun họ cũng sẽ không phun màu ngay đâu, trừ khi là màu đậm như màu đỏ, còn thì sẽ phun nhạt màu môi thật ra trước đã bạn ạ, vụ này khi tớ đi phun mày có hóng hớt được. Vì môi thâm quá bản thân người làm cũng kô thể chắc là khi phun màu có ra được đúng màu khách hàng muốn không vì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác chứ kô chỉ là màu phun.
Bây giờ xu hướng nhấn vào mắt nên môi trang điểm rất nhẹ tự nhiên, nếu môi quá thâm có khi bạn chỉ cần phun cho nhạt bớt màu môi là được, sau đó mình thích dùng son màu gì cũng ok hết, chứ phun ngay màu lên nhìn lâu dài trông đơn điệu lắm.

mailan1080
07-07-2011, 12:37 PM
em chỉ cần đỡ bị thâm là đc rồi, ko cần lên màu, vì còn đánh son mà

Cauvongxanh
07-07-2011, 01:21 PM
Môi tớ y như môi của mẹ nó và nhân lúc muachung có chương trình thêu môi lụa Hàn Quốc của TMV Trà My, tớ mua 1 phiếu có 500k thôi. Đến làm, em Nghĩa - chủ TMV bảo môi chị đúng ra làm lâu bằng 2 môi người khác :D.
Lúc làm hoàn toàn không đau 1 chút nào, họ bôi thuốc tê. Sau khi làm xong về đến nhà thuốc hết nên cảm giác rát nhẹ, môi hơi phồng lên 1 chút thôi nhưng màu đỏ thì kinh thôi rồi, tớ phải đeo khẩu trang 4 ngày liền. Ăn thì chồng con ăn xong mình bắt đầu ngồi rón rén từng thìa một. Cái vụ làm đẹp mệt quá. Còn uống nước thì bằng ống hút vì 3 ngày đầu kiêng nước dính vào môi. Đến răng tớ cũng chả dám đánh trong 3 ngày đó, chỉ xúc miệng = nước muối ](*,)
Con gái tớ còn bảo "nhìn mẹ giống con ma cà rồng" thì bạn biết độ mầu đỏ thể nào. Vì môi mình thâm nên không làm được màu hồng, màu hồng thì sẽ không lên màu.
Giờ môi tớ được 1 tháng rồi, mọi người trong nhà bảo được và khi môi không thâm thì mọi người lại cảm thấy da mình trắng lên.
Thực tế tớ mong nó sẽ nhạt hơn chút nữa là đẹp hoặc vì mình chưa quen nên thấy thế.

Nếu môi thâm thì tớ nghĩ nên làm, còn bạn nào không bị thâm thì chả tội gì mà đi làm. Mùa đông nhìn môi mình sợ lắm nên mới quyết tâm đi làm đấy.

Oi ! cong doan lam dep cua me no thay vat va wwa..nhung bu lai duoc cai hieu qua thi cung ung y nen em cung muon thay doi ti...nhung kieng tan 3ngay cung hoi cang....em cung phun chan may roi thay ko van de gi, gio chuyen sang moi thay luong lu wa...

yenny198
07-07-2011, 01:28 PM
em chỉ cần đỡ bị thâm là đc rồi, ko cần lên màu, vì còn đánh son mà
Thực ra vẫn có những cách giúp môi đỡ thâm, hồng hào mà, nhưng chỉ là cải thiện thôi chứ không thể bằng đi thẩm mỹ được. Mình thì chỉ thích cái gì tự nhiên chứ không thích dùng dao kéo. Mình chịu khó bôi dầu dừa vào buổi tối 1 thời gian môi căng hồng lên nhiều, nói chung thấy rất hài lòng

mailan1080
07-07-2011, 01:32 PM
tớ thấy mọi người khen dầu dừa, nếu cải thiện đc thì chả phải phun săm cho mệt

boga_mevit
07-07-2011, 01:40 PM
em từng chứng kiến con bạn em đi phun môi 1 lần, đã bôi thuốc tê nhưng vẫn cứ ư ử rên từ đầu đến cuối. Nhìn cái cảnh bà chị cầm kim tiêm bơm thuốc tê vào khóe mép, chọc sâu vào môi để bơm cho môi nó phồng lên rồi lại di đi di lại đỏ choe choét lên môi nó mà em hãi ko bao giờ dám tơ tưởng gì đến khoản môi mép này. Ng nào nhanh cũng phải 4 ngày mới đỡ cảm giác sưng tấy và ăn uống bt đc, con bạn em nó trót dại chấm rau với nước mắm chẳng may dính vào môi, xót quá thế là 2 tuần sau mới khỏi hẳn. Đẹp thì có đẹp nhưng nghĩ đến 2 tuần đấy chắc e cũng ko đủ can đảm húp cháo bằng ống hút đâu. Hãi hùng lắm!

yenny198
07-07-2011, 01:44 PM
Đúng chỉ là cải thiện thôi, môi hồng hào căng mịn hơn thì rất dễ tô son. Đẹp tự nhiên em vẫn thấy thích hơn

Golden
07-07-2011, 02:01 PM

Bạn cũng có thể dùng mật ong bạn ạ, vừa có tác dụng mềm môi và cũng làm mờ dần màu môi đấy, nhưng cái gì tự nhiên thiên nhiên đều phải có thời gian chứ kô thể 1 chốc lát được.

bomebeo
07-07-2011, 02:44 PM
Bạn cũng có thể dùng mật ong bạn ạ, vừa có tác dụng mềm môi và cũng làm mờ dần màu môi đấy, nhưng cái gì tự nhiên thiên nhiên đều phải có thời gian chứ kô thể 1 chốc lát được.

Dùng mật ong thì làm như nào hả chị? e môi cũng thâm lắm hix hix

Golden
07-07-2011, 10:30 PM
Dùng mật ong thì làm như nào hả chị? e môi cũng thâm lắm hix hix

Em cứ thoa lên trực tiếp như thoa son dưỡng môi ý, mùa này ngồi máy lạnh nhiều nên tốt lắm đấy, môi không bị nứt nẻ, mật ong có tác dụng làm mềm da (thế nên chế mặt nạ thiên cũng hay cho thêm thìa mật ong vào đấy), bong da chết, tái tạo da mới nhanh hơn.
Em cho vào 1 lọ nhỏ, kín nắp và bỏ túi như bình thường, lỡ có quen thói liếm môi thì cũng ngọt ngào và lành chứ kô ngại như dưỡng MP.

Minh Anh849
07-09-2011, 01:36 PM
Chị MinhAnh849 ơi , chị xăm môi ở đâu vậy , em đang định đi xăm vì môi em thâm lắm , môi trên thâm , môi dưới thâm viền môi mà bên trong vẫn đỏ , chị xăm hết bao nhiêu tiền , chị cho em xin địa chỉ với , thanks chị . C xăm ở TMV Thái ở Hà Đông e ah! C này là học trò của TMV Hoài Anh đấy, đến hn là c xăm gần dc 1 tháng rồi, màu môi đẹp tự nhiên lắm, k còn thâm tẹo nào cả, hồng tự nhiên nữa cơ. Thích lắm. c làm hết 2 triệu e ạ!

vnana29
07-10-2011, 12:25 AM
e có đi phun môi 1 lần rùi, cách đây 2 năm. mà em làm ở quê. mấy ngày đầu thì kinh thật, nhưng sau thì môi hồng hào đẹp lắm, ai cũng tưởng môi đỏ tự nhiên. mà người ta không có dùng kim tiêm chọc vô mép đâu, nếu thế thì e chết khiếp chả dám làm đâu. người ta thấm thuốc tê thôi. mà hồi đấy em làm có 300k. giờ chắc lên 500k. e đang định đi phun lại cho hồng hào. chắc về quê làm típ, làm ở đây thấy đắt quá. hic hic

mailan1080
07-10-2011, 02:13 PM
Em dùng mật ong 1 tháng, thấy môi có mềm nhưng màu môi ko cải thiện đc hic

yenny198
07-10-2011, 02:20 PM
Dùng mật ong môi chỉ bớt khô nẻ thôi chứ không có tác dụng làm hồng môi lên. Dùng dầu dừa môi mới hồng lên chị ah

Golden
07-10-2011, 11:26 PM

Em ơi, làm sao mà nhanh thế được, cái này là trường kỳ kháng chiến em ạ, chứ 1 tháng mà cải thiện thấy được thì giờ này làm gì còn ai môi đậm màu hả em, vì đây là kinh nghiệm của các cụ đấy.

mailan1080
07-12-2011, 12:17 PM
ui em tưởng 1 tháng là có thể đỡ 1 tí rùi ạ, vì dùng kem trắng da 1 tháng là thấy kết quả rùi hihi

kimtoan
07-13-2011, 01:35 PM
Nếu đúng thì môi màu quá đậm thì nơi phun họ cũng sẽ không phun màu ngay đâu, trừ khi là màu đậm như màu đỏ, còn thì sẽ phun nhạt màu môi thật ra trước đã bạn ạ, vụ này khi tớ đi phun mày có hóng hớt được. Vì môi thâm quá bản thân người làm cũng kô thể chắc là khi phun màu có ra được đúng màu khách hàng muốn không vì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác chứ kô chỉ là màu phun.
Bây giờ xu hướng nhấn vào mắt nên môi trang điểm rất nhẹ tự nhiên, nếu môi quá thâm có khi bạn chỉ cần phun cho nhạt bớt màu môi là được, sau đó mình thích dùng son màu gì cũng ok hết, chứ phun ngay màu lên nhìn lâu dài trông đơn điệu lắm. Mình thấy mẹ này nói có lý nhất đấy! Khi màu môi nhạt ra rồi thì tô son cũng nhanh và dễ lên màu hơn!

yenny198
07-14-2011, 11:00 AM
Mình thấy mẹ này nói có lý nhất đấy! Khi màu môi nhạt ra rồi thì tô son cũng nhanh và dễ lên màu hơn!
Em cũng thấy như vậy, môi em bình thường cũng không đậm lắm nhưng hơi khô nên bôi sáp dừa cho đỡ nẻ, được cái bôi vào môi lại căng và nhạt màu hơn oánh son lên nhìn khác hẳn

bibi_bop
07-15-2011, 10:19 AM
phun thế kiểu ji nhỉ :-? phun rồi trông có tự nhiên k các chị? e sợ kiểu giả giả với trông sắc sảo quá nhìn ghê lắm :-ss
Mình cũng lo và muốn hỏi như bạn nì! Cũng đang muốn mà vẫn cơ mơ run!

Tomyeu06
07-15-2011, 02:10 PM
hôm trước chị có đọc một bài viết nói về vấn đề phun xăm này.Đùng làm em ạ dễ nhiễm bệnh lắm.Bài báo đó còn khuyến cáo nếu lỡ làm rồi sâu 03 tháng nên đi xét nhiệm máu cơ đấy.Môi chị cũng thâm nhưng chẳng có can đảm đi làm

Clio _ VanBao
07-16-2011, 12:58 PM
em thì phản đối xăm phun môi. Hôm trước thấy có chị có đôi môi mới săm mà em hết hồn. Sưng to, đỏ như cherry.
Nếu mẹ nào môi bị thâm, đánh son ko lên màu thì có 3 cách: 1. dùng son màu cam hoặc socola, 2. chỉ dùng son bóng mà thôi. 3. đánh màu nude hoặc đánh kem nền lên môi cũng làm màu môi nhạt bớt và son lên đúng màu.

ocxinhxinh_2010
09-28-2011, 08:03 AM
Up lên cho mẹ nào có kinh nghiệm chia xẻ thêm cho em hóng hớt, cũng thinh thích, hii

menhuxinh
10-02-2011, 11:50 AM
em thì phản đối xăm phun môi. Hôm trước thấy có chị có đôi môi mới săm mà em hết hồn. Sưng to, đỏ như cherry.
Nếu mẹ nào môi bị thâm, đánh son ko lên màu thì có 3 cách: 1. dùng son màu cam hoặc socola, 2. chỉ dùng son bóng mà thôi. 3. đánh màu nude hoặc đánh kem nền lên môi cũng làm màu môi nhạt bớt và son lên đúng màu.
^^ Môi mình cũng bị thâm tình trạng giống mấy bạn ở trên ^^. môi trên thâm, môi dưới lòng trong hồng viền thâm mùa đông thì ôi thôi không dám soi gương nếu ko có son hix. Lần trước cũng máu me vụ phun môi mà cứ sợ nên chưa dám. Bây giờ mình bôi dầu OLIVE và dùng son không trôi màu cam ^^ nhìn da trắng hơn giảm thâm hơn rõ rệt (ko biết m có tự kỷ ko) nhưng mà bôi dầu OLIVE ko khi nhìn môi m đã khoái rùi he he

boxitthom
06-05-2012, 09:31 AM
UI, dầu dừa với dầu Olive này muaở đâu đấy các mẹ?

jella_july
06-05-2012, 11:05 AM
nhiều lời khuyên quá nhỉ, e chẳng phun săm j nên chẳng bik j

Beocyeu
06-05-2012, 03:02 PM
CHưa nói đến chuyện an toàn hay không mà nói về vấn đề thẩm mĩ thì nhìn đoi môi xăm trông kinh tởm lắm, em xin lỗi mẹ nào xăm môi ạ.....Thường xăm môi người ta sẽ xăm cả mày và cả mí mắt, trông kiểu gì khuôn mặt cũng dữ tợn và trơ tráo hơn, cái này em thề luôn vì không ai người ta nói thẳng ra cho mình nhưng nói với nhau sẽ là như thế.

Em nghĩ các mẹ đừng xăm làm gì, dưỡng môi cho môi trắng ra rồi đánh son trông tự nhiên hơn .

cogaithoitrang
06-05-2012, 04:43 PM
NÊN

Đấy là qua kinh nghiệm bản thân và của ng quen nhé Có những mặt lợi sau:
- Nếu chọn màu hợp lý và TMV tốt thì bãn sẽ có màu môi đúng như mình lựa chọn. Thường thì nên chọn màu môi hồng nhẹ , như thế thì khi bạn ở nhà ko trang điểm, vẫn có đôi môi hồng hào , còn khi đi choi bạn vẫn có thể đánh son theo trang phục mà màu son sẽ lên rất chuẩn.
Còn bạn xăm phun mà chọn màu mạnh như đỏ thì sẽ hơi lạc tông khi mặt ko trang điểm, đôi môi đỏ chót, và cũng khó đánh son đúng tông trang phục.

Chúc mọi người Xinh đẹp tự nhiên

cogaithoitrang
06-05-2012, 04:55 PM
Góp ý kiến xong mới đọc lại, thấy nhiều bạn ko lựa chọn xăm, phun thẩm mỹ (Môi , mắt, lông mày) nhưng theo mình thì Son phấn hay thẩm mỹ đều là phi tự nhiên nhưng để giúp mình đẹp hơn, nên thật sự khi chúng ta sử dụng loại nào (trang điểm tạm thời hay trang điểm lâu dài: xăm phun...) vẫn cần lựa chọn khôn ngoan. VD: "đôi môi xăm trông kinh tởm lắm" thì cũng đúng, nếu chúng ta chọn màu đỏ , thì nó vô duyên với mặt mộc và cũng nhàm chán với các bộ trang phục đa màu sắc. Nên nếu lựa chọn được thẩm mỹ viện tốt, màu xăm - phun chuẩn thì sẽ giúp chúng mình xinh hơn đấy, chứ ko phải là xấu đi đâu.
Như mình, màu phun môi nhạt làm mờ viền thâm , và sáng ra hay những hôm ốm, soi gương nhìn ko bị bạc nhược, đôi môi quan trọng lắm. Hay lúc trước, môi hơi thâm, thì toàn phải đánh son cam , hay son vỏ đỗ, các màu đậm, mà sau khi ăn là trôi lại hiện lên viền thâm...Giờ thì màu son nhạt đã dùng đựoc, mà môi giữ màu son, đến cuối buổi chiều vẫn có sắc hồng, nên cũng thấy thích.
Mình muốn chia sẻ để các bạn khắc phục được nhược điểm như mình đã có và mong chúng ta đều xinh đẹp hơn..

jillkut3
06-08-2012, 10:44 AM
Mình không thích săm và phun cho lắm.Vì mình thấy nhìn nó không tự nhiên.Cứ để bình thường rồi đi chơi bôi tí son là ổn mẹ nó ạ.Chứ săm,phun ở cơ sở không uy tín dễ bị phù nề và để lại hậu quả.
Mẹ nó dùng son cũng đc mà.CHưa kể săm và phun mình thấy khá đau,

béo_13
06-10-2012, 11:05 PM
để e hỏi mẹ em,mẹ em phun xong,k bị sưng,màu tươi,lúc nào make up thì tô thêm son bóng.đẹp lắm.chứ k như gì em,nhìn nó đỏ qá@@

nhamaytina
06-16-2012, 12:24 PM
hic,e thấy chị công ty e đi săm lông mày về bảo đau lắm. Không biết sắm môi thì có đau không các mẹ nhỉ
?

herbalapeel
10-31-2012, 03:02 PM
Không nên xăm môi bạn ơi, mình thấy nhiều người đi xăm môi xong nhìn như quỷ ấy, vì trông không tự nhiến, hơn nữa môi còn nham nhở không đồng màu chỗ đỏ chỗ thâm nhìn khiép lắm. Tốt nhất là bạn cần tìm kiếm cho mình những cách dưỡng môi hiệu quả.

Mr.bean910
10-31-2012, 03:06 PM
Nếu mẹ nó tìm nơi uy tín mà làm thì em nghĩ cũng không sao.
Khi em về quê mẹ em cứ rủ em đi thêu lông mày. Em sợ đau và sợ có vấn đề nên không dám.
Nhưng rồi quyết tâm. Đi thêu chịu đau 1 tý thôi. Nghĩ đến gương mặt mình sáng sủa, nét hơn là quên hết^^
Thế là đi làm luôn. Nhìn rất gọn gàng và mặt mũi sáng sủa lên thật đấy ah.
Chưa kể k phải ra hàng để cạo lông mày nữa.
Quan điểm của em là : Sống là phải chất chứ k cần lượng
Nên em tìm chỗ uy tín rùi làm, chả việc j phải tiếc 1 ít tiền mà nhìn người mình chả ra j roài có ngày chồng con lại chán ra í ^^
hì hì. Còn thì xăm môi thì em chịu. Cũng chưa biết thế nào hì hì
P/S : Lúc e bảo em đi thêu mày chồng ghét lắm vì chồng thích cái j tự nhiên cơ.
Nhưng lúc về thấy vợ chọn màu tự nhiên, nhìn đẹp lại đâm ra cười tít mắt. hehe

xinhxinh405
10-31-2012, 04:21 PM
Mình thấy mấy người gần nhà săm môi trông đáng sợ lắm, mọi người cho ý kiến với

Trang-Hair Salon
10-31-2012, 06:50 PM
Góp ý kiến xong mới đọc lại, thấy nhiều bạn ko lựa chọn xăm, phun thẩm mỹ (Môi , mắt, lông mày) nhưng theo mình thì Son phấn hay thẩm mỹ đều là phi tự nhiên nhưng để giúp mình đẹp hơn, nên thật sự khi chúng ta sử dụng loại nào (trang điểm tạm thời hay trang điểm lâu dài: xăm phun...) vẫn cần lựa chọn khôn ngoan. VD: "đôi môi xăm trông kinh tởm lắm" thì cũng đúng, nếu chúng ta chọn màu đỏ , thì nó vô duyên với mặt mộc và cũng nhàm chán với các bộ trang phục đa màu sắc. Nên nếu lựa chọn được thẩm mỹ viện tốt, màu xăm - phun chuẩn thì sẽ giúp chúng mình xinh hơn đấy, chứ ko phải là xấu đi đâu.
Như mình, màu phun môi nhạt làm mờ viền thâm , và sáng ra hay những hôm ốm, soi gương nhìn ko bị bạc nhược, đôi môi quan trọng lắm. Hay lúc trước, môi hơi thâm, thì toàn phải đánh son cam , hay son vỏ đỗ, các màu đậm, mà sau khi ăn là trôi lại hiện lên viền thâm...Giờ thì màu son nhạt đã dùng đựoc, mà môi giữ màu son, đến cuối buổi chiều vẫn có sắc hồng, nên cũng thấy thích.
Mình muốn chia sẻ để các bạn khắc phục được nhược điểm như mình đã có và mong chúng ta đều xinh đẹp hơn..

Mình cũng phun môi màu tự nhiên nên đi đâu cũng rất tiện các mẹ ah,mà ai phun môi mới mà màu hơi nhạt thì sau tháng nên phun lại màu môi sẽ lên đẹp hơn rất nhiều đó.......

naturalbeauty
11-01-2012, 04:25 PM
Dung la bg khong nen sam moi, may cac me ah.nen phun mau tu nhien se tot hon, phuong phap nay khong dau ma lai dep.co gi cac me cu vao topic cua e ma tham khao the roi quyet dinh nhe

lam1984
11-01-2012, 07:03 PM
Theo mình thì không nên, tự nhiên tuyệt nhất ahhh

dongbang
11-01-2012, 10:36 PM
không nên đâu b. ơi ............

thoax
01-06-2013, 10:59 AM
Cũng có người xăm rất đẹp mà chẳng sao cả

naturalbeauty
04-08-2013, 11:50 PM
phun màu môi nhẹ nhàng thì không sợ già và giả đâu các mẹ ạ. môi tự nhiên không phải ai cũng có được màu ưng ý.môi hồng hào cũng làm cho khuôn mặt rạng rỡ hơn đó.

con tró con
04-09-2013, 12:39 AM
phun môi đẹp lắm, bayh ko như hồi trc nữa rồi, mực tốt màu đẹp và bền màu, mình làm cho các bà các cô trg họ ai cũng ưng, bạn chọn màu thôi. đa sô phun viền môi màu sẫm, lòng môi phớt hồng thì dù make hay ko make vân tươi tắn, bản thân mình phun hết rôi, nhấn mí nữa. bayh trông ngon nghẻ :D

mint_white
04-09-2013, 01:15 AM

nên phun môi mẹ nó ạ. chứ tình hình này mất tự tin quá

Nangthu9999
04-09-2013, 07:02 AM

Theo mình nghĩ là nếu như môi bạn thâm như thế thì nên đi phun để cho có làn môi tươi tắn hơn, khi tô son sẽ hồng hơn! Mình thấy thẩm mỹ viện Hoài Anh cũng nổi tiếng đấy mẹ nó.

Thanh_shop
04-09-2013, 02:37 PM
Tình trạng của em cũng giống của chị. Đánh dấu học hỏi mọi người :)

Thanh_shop
04-09-2013, 03:19 PM
Chị đi xăm ở TMV nào vậy ạ? Em đang tìm mà chưa biết chỗ nào uy tín 1 chút ạ

naturalbeauty
04-13-2013, 05:11 PM
Ủng hộ các mẹ phun môi làm đẹp,nhưng nhớ là phải tìm chỗ nào tốt nhất nhé.Ở HN thì tiện cho việc đó lắm.

nhatchimai152
04-13-2013, 10:25 PM
Theo mình nghĩ là nếu như môi bạn thâm như thế thì nên đi phun để cho có làn môi tươi tắn hơn, khi tô son sẽ hồng hơn! Mình thấy thẩm mỹ viện Hoài Anh cũng nổi tiếng đấy mẹ nó.

Em tưởng là xăm môi xong rồi bôi son nó ko tệp màu nữa ạ,màu mình xăm vẫn đậm hơn,màu son ko lên đc nữa mà,e thấy chị cùng phòng xăm xong bôi son nó chẳng ăn son nữa

Chu Nhật Hà
04-14-2013, 08:37 PM

m chưa tìm hiểu vụ phun môi nhưng môi thâm như bạn thì cũng nên đi phun cho nó tươi tắn đi ạ

thammymaidung.com
05-05-2013, 06:11 PM
chào các mẹ! mẹ nào có nhu cầu: phun môi không xưng không đau -mầu môi hồng tự nhiên, xử lý môi thâm làm hồng trở lại hoặc phun mí mắt đen tuyền ,điêu khắc 3 d chân mày gọi em nhé !

lưu ý :nếu xưng hoặc đau e không lấy tiền
em phục vụ tại nhà trên địa bàn thái nguyên và hà nội các mẹ nhé
đt: 0974848814
chi tiết kỹthuật làm và ảnh khách hàng trước và sau khi làm có trong web các mẹ có thể vào tham khảo nhé !

secondhand_shop
05-05-2013, 07:29 PM
úi mẹ nào chịu đc đau thì phun săm chứ ko thì hãi lứm. nhưng các mẹ cho em hỏi bị thâm môi là do cơ địa hả các mẹ?

thuongnho84
05-05-2013, 09:54 PM
Em thì nghĩ không nên phun xăm gì cả, cái gì không tự nhiên cứ đụng vào dao kéo là hãi lắm. Coi chừng lợn lành thành lợn què ấy chứ.

cobenoinhieu
05-11-2013, 04:24 PM
Nếu bạn đến với Xuân Hương thì bạn sẽ không cần phải lo lằng về 2 môi không có màu giống như nhau
Bạn đã tốn khá nhiều thời gian để trang điểm cho đôi chân mày chỉ vì lông mày của bạn thưa quá hay rụng đi mà không thể mọc lại được. Công việc của bạn cũng vì thế mà bị ảnh hưởng. Bạn không hề muốn một việc nhỏ không đáng có này xảy ra. Viện thẩm mỹ Xuân Hương sẽ giúp bạn cải thiện tốt tình hình này.
Do yếu tố di truyền hoặc do môi trường... nhiều phụ nữ có lông mày rất nhạt, lưa thưa hoặc thiếu phần đuôi, thậm chí có người lông mày như không có, điều này làm cho gương mặt của họ dường như không có hồn và thiếu sinh khí. Đối với những phụ nữ này, mỗi lần trang điểm, họ phải tốn khá nhiều thời gian mà đôi khi không có kết quả ưng ý. Có giải pháp nào để làm đẹp cho những phụ nữ này mà không cần tốn công trang điểm? Câu trả lời là "Có" và đó là dịch vụ phun xăm thẩm mỹ.Phun xăm lông mày đòi hỏi chuyên môn và khá tỉ mỉ, khéo tay. Từng "sợi'' lông mày được thêu rất cẩn thận theo chiều xuôi về cuối đuôi mắt trông rất tự nhiên, đường nét không thô cứng, màu sắc hài hòa.http://vienthammy.org/product_images/uploaded_images/long-may-dep.jpg
Về cơ bản kỹ thuật thêu khác xăm hay phun ở chỗ khi thao tác, người ta dễ làm được những nét đậm nhạt mà xăm hay phun thường khó thực hiện hơn, do đó kết quả khi làm ra nhìn tự nhiên, đẹp hơn. Mặt khác, kỹ thuật thêu chỉ làm dưới một lớp da mỏng không gây nguy hiểm, không làm cho da bị tổn thương. Bạn có thể vui chơi hoặc sinh hoạt làm việc bình thường ngay sau khi thêu, vì nó được áp dụng bằng công nghệ tiên tiến, không sưng, không đau.
Phun xăm thẩm mỹ khác với hình thức xăm cũ ở chỗ phương pháp này chỉ chạm vào lớp thượng bì (epidermis) chứ không ăn sâu vào hạ bì (dermis). Khách hàng hầu như không bị đau nhức hay sưng. Hơn nữa, màu sắc dùng phun nhìn tự nhiên, trẻ hơn, nên khiến cho gương mặt trông nhẹ nhàng, thanh thoát.

http://vienthammy.org/product_images/uploaded_images/chinh-canh-mui.jpg

Khi chọn phun xăm thẩm mỹ nên cẩn thận lựa chọn các thẩm mỹ viện có uy tín có uy tín, chuyên phun xăm, chuyên viên có tay nghề cao, có trình độ thẩm mỹ để "giao phó" nhan sắc của mình. Lý do là vì đã có trường hợp nhân viên yếu tay nghề, chưa có nhiều kinh nghiệm, kỹ thuật cũng như mỹ thuật, nên không biết chọn kiểu dáng đôi chân mày, khiến gương mặt trở nên "kệch cỡm".
Phun xăm có tác dụng trong vòng 3 đến 5 năm nên khi làm sai thì việc xóa đi để làm lại cũng không phải là đơn giản. Ngoài ra, vấn đề vệ sinh cũng hết sức quan trọng. Khách hàng phải yêu cầu nhân viên sử dụng kim riêng, mực riêng, bông gòn sạch, tất cả phải được vứt bỏ sau một lần sử dụng. Nhân viên phải được đeo găng tay để đảm bảo an toàn cho cả khách lẫn bản thân mình.
Vì phun xâm chỉ tác động bên ngoài da nên không cần phải uống thuốc, kiêng cử hay nghỉ việc. Tuy nhiên, sau khi phun cần nên thoa thuốc kháng sinh antibiotic ointment để chống nhiễm trùng đồng thời giúp cho mày mềm và màu giữ được lâu hơn.
Tags:
Phun xăm (http://vienthammy.org/categories/Phun-xăm/) Bấm mi (http://vienthammy.org/categories/Bấm-mi/) Cấy mỡ (http://vienthammy.org/categories/Cấy-mỡ/) Cấy tóc (http://vienthammy.org/categories/Cấy-tóc/) Hôi nách (http://vienthammy.org/categories/Hôi-nách/) Hút mỡ (http://vienthammy.org/categories/Hút-mỡ/) Làm đẹp da (http://vienthammy.org/categories/Làm-đẹp-da/) Nâng mũi (http://vienthammy.org/categories/Nâng-mũi/) Phẫu thuật (http://vienthammy.org/categories/Phẫu-thuật/) Spa (http://vienthammy.org/categories/Spa/)

CÔNG TY CỔ PHẦN THẨM MỸ XUÂN HƯƠNG
Cơ sở 1: Số 221C - Khâm Thiên - Hà Nội
Tel: 84-4-3513 1716 - 84-4-3941 3333 - Mobile : 0913 522 749
Cơ sở 2: Số 22 - Triệu Việt Vương - Hai Bà Trưng - Hà Nội
Tel: 84-4-3511 4042
Email: thammyxuanhuong@gmail.com
Website: vienthammy.org (http://vienthammy.org)
Nguồn:
Phun chân mày đẹp ở Hà Nội (http://www.vienthammy.org/products/Phun-chan-may-đep-tai-Ha-Noi.html)

Made in NewZealand
05-11-2013, 06:20 PM
xem có địa chỉ nào uy tín kh, chứ không hỏng quả môi sợ lắm, em cũng đang muốn làm phát cho khỏi phải bôi quẹt hàng ngày:p