PDA

View Full Version : Cần giúp: Nên dùng điều hòa của hãng nào thì tốt?

kikoshop
02-24-2010, 12:54 PM
Mùa hè sắp đến, đe dọa một cái nóng như thiêu, như đốt mà vợ em lại đang mang bầu nên em muốn mọi người tư vấn giùm em việc chọn mua máy điều hòa.
Nhu cầu sử dụng: Vì bọn em đang ở trọ nên chỉ cần lắp một loại nhỏ đủ cho phòng ngủ của 2 vc, chỉ cần làm lạnh vào mùa nóng và giá cả rẻ nhất có thể.
Vậy với nhu cầu như trên thì em nên chọn mua ntn, xin các mẹ thông thái tư vấn giùm nhé.
Đa tạ các mẹ nhiều.

tuanmilk
02-24-2010, 11:58 PM
chào mẹ nó nha.
em đã fai tham khao nhiều nên bít kinh nghiệm vụ này rùi.
mẹ nó phòng rộng bao nhiêu? tuong dày ko? cao bao nhiêu? cua kinh hay của gì? và có nhiều lỗ hỗng trong nhà ko?
hỏi cái đó để biết mà lắp loại bao nhiêu công suất.
tiếp đến là mẹ nó có bao nhiêu tiền. theo như mẹ nó cần một cái vừa tiền thì em nghĩ mẹ nó cũng ko muốn đtu nhiều nên mẹ nó chọn funiki hoặc nagakawa đi. hàng việt nam dùng được fet đó.
nhà em dùng nagakawa 18,000btu dùng tốt fet

Mẹ Gâu06
02-25-2010, 06:47 AM
Mùa hè sắp đến, đe dọa một cái nóng như thiêu, như đốt mà vợ em lại đang mang bầu nên em muốn mọi người tư vấn giùm em việc chọn mua máy điều hòa.
Nhu cầu sử dụng: Vì bọn em đang ở trọ nên chỉ cần lắp một loại nhỏ đủ cho phòng ngủ của 2 vc, chỉ cần làm lạnh vào mùa nóng và giá cả rẻ nhất có thể.
Vậy với nhu cầu như trên thì em nên chọn mua ntn, xin các mẹ thông thái tư vấn giùm nhé.
Đa tạ các mẹ nhiều.

Nhà tớ do dự mãi, mà tiền cũng phải liệu cơm mà gắp mắm, cuối cùng chọn mua danh hiệu là tên Panasonic 1 chiều. Nhà tớ nhỏ nên chỉ chọn cái 9000BTU, mua ở VIDIC (cái thằng lên Hãy chọn giá đúng í), phục vụ tốt, hàng nhập của Malay hay gì đó, chạy êm, mát rượi.
So với em điều hòa Funiki ở cơ quan thì ổn hơn nhiều, công suất tốt, vụ tốn điện thì không so được, nhưng có lẽ ổn.
Nếu bạn không muốn mua của Pana thì mua của Samsung cũng được, hình như có chế độ lọc khí gì đó cũng tốt, chuyển nhà thì chuyển cả điều hòa đi được mà.

kikoshop
02-25-2010, 07:59 AM
Nhà tớ do dự mãi, mà tiền cũng phải liệu cơm mà gắp mắm, cuối cùng chọn mua danh hiệu là tên Panasonic 1 chiều. Nhà tớ nhỏ nên chỉ chọn cái 9000BTU, mua ở VIDIC (cái thằng lên Hãy chọn giá đúng í), phục vụ tốt, hàng nhập của Malay hay gì đó, chạy êm, mát rượi.
So với em điều hòa Funiki ở cơ quan thì ổn hơn nhiều, công suất tốt, vụ tốn điện thì không so được, nhưng có lẽ ổn.
Nếu bạn không muốn mua của Pana thì mua của Samsung cũng được, hình như có chế độ lọc khí gì đó cũng tốt, chuyển nhà thì chuyển cả điều hòa đi được mà.

Phòng em khoảng 15m2, ngăn cách bởi một vách nhựa (dùng để làm trần nhựa đó), các lỗ hổng em sẽ bịt kít hết. Em cũng đang cân nhắc Ngakawa và Funiki vì giá nó mềm, made in Việt Nam. Dự định của em maximum~4tr ạ.

tuanmilk
02-27-2010, 11:42 PM
MẸ NÓ ĐÃ TÌM ĐƯỢC CHƯA?
CO LINK BEN vWEBTRETHO MINH XEM NÈ BẠN OK THÌ LÀM LUÔN ĐI MÌNH THẤY HỢP LÝ ĐÓ
http://www.**************/forum/f545/thanh-ly-dieu-hoa-funiki-cua-cty-chong-e-469750/

quyosac
03-05-2010, 03:25 PM
Kinh nghiệm của mình là mua điều hòa nên chuẩn bị Money từ trước mua trái mùa giá vừa mềm và lại phục vụ nhiệt tình hay có KM lắp đặt
Phòng của bạn 15m2 nên mua 12000BTU. (Sorry nhé hôm nọ đánh nhầm )

Khi mua nên hỏi kĩ về giá đã bao gồm lắp đặt hay chưa vì nếu chưa bao gồm thì số tiền lắp đặt đó cũng không nhỏ đâu (tùy thuộc vào khoảng cách giữa cục nóng và cục lạnh)

:D

thanhtruc666
04-20-2010, 11:38 AM
Nếu nói là chọn điều hòa tốt thì em vote cho điều hòa Panasonic (http://tamviet.biz/dieu-hoa.html). Nhà em đang dùng model A12JKH. Mua từ năm ngoái. Năm nay thì nó đổi thành A12KKH-8 (http://tamviet.biz/dieu-hoa/panasonic-a12kkh-8.html). Cái -8 ở cuối em cũng không hiểu là gì. Nhưng về chất lượng mẫu mã thì xêm nhau. Mà dùng hàng hai chiều thì được cái mùa đông cũng ukie. Dạo này thời tiết miền Bắc khắc nghiệt quá! T_T

SonNguyen465
04-30-2010, 08:59 AM
Nếu nói là chọn điều hòa tốt thì em vote cho điều hòa Panasonic (http://tamviet.biz/dieu-hoa.html). Nhà em đang dùng model A12JKH. Mua từ năm ngoái. Năm nay thì nó đổi thành A12KKH-8 (http://tamviet.biz/dieu-hoa/panasonic-a12kkh-8.html). Cái -8 ở cuối em cũng không hiểu là gì. Nhưng về chất lượng mẫu mã thì xêm nhau. Mà dùng hàng hai chiều thì được cái mùa đông cũng ukie. Dạo này thời tiết miền Bắc khắc nghiệt quá! T_T

Các bạn lưu ý khi mua điều hòa nhé! Hàng chính hãng bắt buộc phải có KKH-8 đấy, model khác đi là hàng lậu, hàng Tàu. Sở dĩ có sự quy định model thế này là do Panasonic Malaysia nó xuất riêng cho thị trường Việt Nam cái model có ký hiệu KKH-8, còn các quốc gia khác chỉ là KKH hoặc ký hiệu khác. Nếu là hàng chính hãng thì phải là KKH-8. Hàng JKH là model 2009, nếu bên nào có thì hoặc là hàng lậu hoặc là hàng tồn, khả năng đầu cao hơn, vì hàng Pana thường cháy chứ ít khi tồn.

thanhtruc666
05-19-2010, 09:49 AM
Hơ thế còn loại điều hòa Panasonic có nguồn gốc Made in China thì sao ạ? Cái này em thấy bảo là ko có KKH-8 gì hết mà tên model hoàn toàn khác hẳn. Thế thì có phải là hàng đểu không? Chất lượng so với hàng Malaysia và Thái Lan thế nào? :rolleyes:
Em có thấy bác maihung bên wtt bảo dùng cũng tốt nhưng nếu tốt thật thì tội gì dùng Panasonic Malaysia (http://tamviet.biz/dieu-hoa/panasonic.html) chứ??? Giá hàng Tàu chẳng phải luôn rẻ hơn nhiều sao. Vô lý quá! :confused::confused::confused:

huong137
05-19-2010, 09:54 AM
Sanyo bi giờ là của pana rùi, nên nếu giá rẻ hơn pana thì mua sanyo cũng ok. có nhiêu fngười chê LG, bản thân mình cũng đang dùng LG, 1 cái ở công ty thì đúng là chán lắm. nhưng cái ở nhà thì cực thích, Vợ chồng mình thường bật ở nhiêt đô 27, hoặc 28 hẹn giờ 2 tiếng rùi cho nó tự tắt, thế là ngủ ngon cả đêm. mà tiết kiệnm điện (tất nhiên là bật quạt nữa nhé)

namduyledung
05-22-2010, 09:21 AM
Pana giừ giá max quá, chắc k xài nổi dùng electrolax dc k các mẹ ơi

KnightHV
05-22-2010, 11:39 AM
Sanyo bi giờ là của pana rùi, nên nếu giá rẻ hơn dieu hoa pana (http://tamviet.biz/dieu-hoa/panasonic.html) thì mua sanyo cũng ok. có nhiêu fngười chê LG, bản thân mình cũng đang dùng LG, 1 cái ở công ty thì đúng là chán lắm. nhưng cái ở nhà thì cực thích, Vợ chồng mình thường bật ở nhiêt đô 27, hoặc 28 hẹn giờ 2 tiếng rùi cho nó tự tắt, thế là ngủ ngon cả đêm. mà tiết kiệnm điện (tất nhiên là bật quạt nữa nhé)

Thường chỉ cần xài như vậy thôi. Bật cả đêm không phải là lựa chọn tốt cho sức khỏe. Khi mình ngủ, lượng nhiệt tạo ra ít, không khí về đêm cũng mát hơn nhiều, dùng quạt là đủ. Điều hòa thì mỗi hãng một giá, một chính sách khác nhau, nhưng đúng là trong lĩnh vực này, "đắt xắt ra miếng". Đầu tư 1 lần rồi sau đó luôn luôn thoải mái với nó thì tốt hơn là tiết kiệm được một chút ban đầu rồi về sau ôm hận.

thanhtruc666
05-24-2010, 12:02 PM
Pana giừ giá max quá, chắc k xài nổi dùng electrolax dc k các mẹ ơi

Elextrolux là hàng liên doanh anh ạ. Em nghe các mẹ khác chê hàng liên doanh lắm! Còn về giá, so với Panasonic, Daikin, ... cũng ko phải là rẻ hơn nhiều đâu.
Mấy đồ điện tử anh nên xem xét mua cái chất lượng luôn từ đầu. Tránh sau này tiền đi sửa quá tiền mua mới.

Bống&Na
05-24-2010, 12:40 PM
Elextrolux là hàng liên doanh anh ạ. Em nghe các mẹ khác chê hàng liên doanh lắm! Còn về giá, so với Panasonic, Daikin, ... cũng ko phải là rẻ hơn nhiều đâu.
Mấy đồ điện tử anh nên xem xét mua cái chất lượng luôn từ đầu. Tránh sau này tiền đi sửa quá tiền mua mới.

Điều hòa Elec là lắp ráp tại nhà máy ở VN, giá rẻ hơn hẳn Pana và Daikin. Mình đang định đổi đh 1 từ chiều sang 2 chiều cho ob ngoại nên có hỏi trên Việt Long, 12BTU, 2 chiều có 8M thôi còn nếu của Daikin phải hơn 11M đấy.

SonNguyen465
05-24-2010, 11:11 PM
Điều hòa Elec là lắp ráp tại nhà máy ở VN, giá rẻ hơn hẳn Pana và Daikin. Mình đang định đổi đh 1 từ chiều sang 2 chiều cho ob ngoại nên có hỏi trên Việt Long, 12BTU, 2 chiều có 8M thôi còn nếu của Daikin phải hơn 11M đấy.

Daikin giá làm sao đắt bằng Pana được. Mà mình thấy con Panasonic A12KKH-8 (http://tamviet.biz/dieu-hoa/panasonic-a12kkh-8.html) có khoảng 10tr7 thôi mà, vậy thì Daikin chắc khó mà quá 9 triệu được. Nếu giá cả thực sự là vấn đề thì mua hàng giá rẻ hơn. Giá cao thì được cái chất lượng và thường là ổn định nhưng lại tốn kém ban đầu. Cái gì cũng có giá của nó cả.

KnightHV
05-24-2010, 11:27 PM
Daikin giá làm sao đắt bằng Pana được. Mà mình thấy con Panasonic A12KKH-8 (http://tamviet.biz/dieu-hoa/panasonic-a12kkh-8.html) có khoảng 10tr7 thôi mà, vậy thì Daikin chắc khó mà quá 9 triệu được. Nếu giá cả thực sự là vấn đề thì mua hàng giá rẻ hơn. Giá cao thì được cái chất lượng và thường là ổn định nhưng lại tốn kém ban đầu. Cái gì cũng có giá của nó cả.

Sỡ dĩ có điều này là bởi thương hiệu Daikin vẫn còn ít được biết đến hơn Panasonic. Thông tin về nó trên Internet còn quá hạn chế. Giờ bạn muốn tìm hướng dẫn sử dụng hay thông số kỹ thuật của Daikin e là không phải chuyện dễ dàng. Pana thì ngoài vấn đề kiểu dáng hiện đại và đẹp hơn hẳn Daikin, thông tin về nó cũng được public hơn nhiều.

kikoshop
05-25-2010, 07:29 AM
Cảm ơn ý kiến của các mẹ.
Em vừa lắp đặt một em LG 9300 BTU model F09CN-N giá trọn gói 5r3. Vì xung quanh khu vực nhàn em họ toàn sài em này và khen dữ lắm. Nhưng vừa lắp xong, chưa được dùng tý nào thì nó bị lỗi "ngắt lốc". Họ bảo đây là lỗi ban đầu của sản phẩm nên phải gọi hãng đến khắc phục. Đã mấy ngày rùi mà chưa thấy hãng đâu cả.Híc, mất tiền mà vẫn chưa được sài đồ nè...

kikoshop
06-17-2010, 07:56 AM
Em đã đỏi cửa hàng đổi cho 1 em LG khác thay thế, dùng được nửa tháng thấy mát rượi, thật sảng khoái. Thế mà mấy ngày nay nó lại dở chứng, không còn mát nữa. Gọi nhân viên kỹ thuật đến kiểm tra thì họ bảo lốc hay bị ngắt nên cục ngoài không chạy được. Em chán quá. Sao cả 2 lần lắp máy mới hoàn toàn mà toàn gặp phải hiện tượng này nhỉ? Thật là đen đủi, LG làm ăn kiểu gì mà chán thế. Mọi người có biết nguyên nhân tại sao điều hòa hay bị ngắt lốc không? Thấy mấy ông kỹ thuật bên đó kêu do điện yếu. Em cũng không hiểu nữa. Ai có kinh nghiệm chỉ giáo giùm em cái...
"thanh kiu"

huong137
06-17-2010, 04:44 PM
Em đã đỏi cửa hàng đổi cho 1 em LG khác thay thế, dùng được nửa tháng thấy mát rượi, thật sảng khoái. Thế mà mấy ngày nay nó lại dở chứng, không còn mát nữa. Gọi nhân viên kỹ thuật đến kiểm tra thì họ bảo lốc hay bị ngắt nên cục ngoài không chạy được. Em chán quá. Sao cả 2 lần lắp máy mới hoàn toàn mà toàn gặp phải hiện tượng này nhỉ? Thật là đen đủi, LG làm ăn kiểu gì mà chán thế. Mọi người có biết nguyên nhân tại sao điều hòa hay bị ngắt lốc không? Thấy mấy ông kỹ thuật bên đó kêu do điện yếu. Em cũng không hiểu nữa. Ai có kinh nghiệm chỉ giáo giùm em cái...
"thanh kiu"
ban mua cửa hàng có đảm bảo ko. tớ sợhàng rởm đấy. vì hàng rởm nhiều lém

ththang
06-21-2010, 01:40 PM
Các mẹ muốn hòa điều hòa sử dụng công nghệ biến tần (inverter) để tiết kiệm điện thì nên đọc bài này rất hữu ích:
http://vozforums.com/showthread.php?t=1004840

thuynguyen.gt
06-21-2010, 02:04 PM
"thanh kiu"

Để tối về em hỏi ox em xem nhé, ox em chuyên về điều hòa mà.

BEHUY
06-21-2010, 02:09 PM
Em thì em chọn 1 em pânsonic rùi ... thấy cũng ổn ah !

mẹ cún và bông
06-21-2010, 02:18 PM
nói về điều hòa thì mình thấy dùng daikin vừa êm lại vừa ít tốn điện nhất.

meomun03
06-21-2010, 05:18 PM
nhà tớ dùng nationa được 4, 5 năm rùi , thấy ok lắm

sunrose81
06-22-2010, 04:24 PM
Mình vừa mua dòng Mitsu, thấy mọi ng bảo dùng loại này cũng ổn lắm, nhưng mà thật là mệt khi mua vào đúng cơn sốt điều hoà, đến siêu thị nào cũng hẹn 1 tuần sau mới lắp đặt đc, thế là mình đành thuê bên ngoài lắp đặt, được hôm lắp điều hòa xong thì trời mưa to gió lớn, nên chưa thấy được tác dụng...

KnightHV
06-23-2010, 11:28 AM
Nếu nói là chọn điều hòa tốt thì em vote cho điều hòa Panasonic (http://tamviet.biz/dieu-hoa/panasonic.html). Nhà em đang dùng model A12JKH. Mua từ năm ngoái. Năm nay thì nó đổi thành A12KKH (http://tamviet.biz/dieu-hoa/panasonic-a12kkh-8.html)-8. Cái -8 ở cuối em cũng không hiểu là gì. Nhưng về chất lượng mẫu mã thì xêm nhau. Mà dùng hàng hai chiều thì được cái mùa đông cũng ukie. Dạo này thời tiết miền Bắc khắc nghiệt quá! T_T

Hàng hai chiều của Pana thuộc loại đắt nhất trên thị trường hiện nay, nhưng hiệu quả sử dụng thì cũng cao nhất so với các hãng khác, kiểu dáng cũng đẹp. Nếu không quá khó khăn về tài chính thì Pana là lựa chọn lý tưởng.

dieuhoaductai
03-31-2011, 02:58 PM
Nhà mình cũng mới mua ĐH. Đi tham khảo trên mạng lẫn các địa chỉ chuyên bán đh, thấy nhân viên họ tư vấn là Panasonic và dòng Daikin dùng được. Mình quyết định mua loại Daikin 12.000BTU/h vì tính năng của máy ghi tiết kiệm điện 30% và độ lạnh thì sâu hơn các loại khác, dùng thấy cũng êm lắm các bác ah. Mình mua ở 46 Trường Chinh chân cầu ngã tư vọng đó rẻ hơn ở các chỗ khác gần 1 triệu, mà hàng công ty dịch vụ thấy chuyên nghiệp lắm. Bác nào có nhu cầu mua thì cứ qua đó.Yên tâm lắm.
Nếu bác nào cần tư vấn cứ gọi vào số: 0436281929/ 0916470639

hoangluong2987
04-02-2011, 05:37 PM
Hjx. Có bao giờ có điều hòa max mà 4 triệu không mẹ nó ơi.Nhà mình bán đồ điện tử diện lạnh mà mình thấy cũng phải trên 4 triệu chứ không dưới 4 triệu đâu.Theo kinh nghiệm bán hàng của nhà mình thì năm nay hàng Panasonic đã bị kém chất lượng chút ít. Do mọi năm nó vẫn là hàng đầu bảng nên vào vụ toàn bị cháy hàng, giá đẩy lên cao. theo mình thì DH của Daikin là dùng ok nhất về chất lượng và giá thành.
lăp DH tránh những tháng cao điểm như thang 5 , 6, 7, 8 ra các mẹ nhé. Mua tầm đó bao giờ cũng đắt hơn. Chi phí lắp đặt cao hơn. Nhỡ có vấn đề gì thì phải đợi hết đợt nóng mới có người đến sửa ý :(

hoangluong2987
04-02-2011, 05:40 PM
Nhà mình cũng mới mua ĐH. Đi tham khảo trên mạng lẫn các địa chỉ chuyên bán đh, thấy nhân viên họ tư vấn là Panasonic và dòng Daikin dùng được. Mình quyết định mua loại Daikin 12.000BTU/h vì tính năng của máy ghi tiết kiệm điện 30% và độ lạnh thì sâu hơn các loại khác, dùng thấy cũng êm lắm các bác ah. Mình mua ở 46 Trường Chinh chân cầu ngã tư vọng đó rẻ hơn ở các chỗ khác gần 1 triệu, mà hàng công ty dịch vụ thấy chuyên nghiệp lắm. Bác nào có nhu cầu mua thì cứ qua đó.Yên tâm lắm.
Nếu bác nào cần tư vấn cứ gọi vào số: 0436281929/ 0916470639
(dieuhoaductai) Bác ơi, cho em hỏi.Phí không phải là Bác Marketing cho cửa hàng thì nên đổi nick khac mà Mar chứ. Haizzzzz

lananhvt_90
04-04-2011, 12:04 PM
mẹ hãy tham khảo nha trang web: http://vidic.com.vn/ chuyên điều hòa tốt ở Hà nội

thuyhang255
02-13-2012, 04:41 PM
Mình mua hàng điện tử, gia dụng chỉ hay qua Megabuy mua thôi, bên đấy có bán nhiều loại điều hòa, đội ngũ lắp đặt cũng chuyên nghiệp, giao hàng tận nhà luôn bạn ah. Bạn ở HN thì qua số 17, ngõ 178 (042757210) rùi nhờ tư vấn luôn:
dieuhoanhietdo.info

thien.nhoc
07-23-2012, 10:50 AM
hĩ hix. em cũng đang muốn mua 1 cái điều hòa. Thấy bên mediamark khuyến mãi mấy cái của LG và samsung, elextroluc nên cũng mún mua vì nó rẻ :( NHưng hok bik mấy loại ý dùng có OK ko :(( Có chị nèo dùng mấy loại này rồi thì bảo em với ạ :)

thien.nhoc
07-25-2012, 02:28 PM
ôi. có chị nào có king nghiệm j ko ạ?:(
Mấy hum nay em tìm mua rồi mà mãi ko được :(
À, có anh chị nào mua ở hàng điện máy Anh dũng gì đó ở Chùa láng chưa ạ:( Em thấy ở đấy cái j cũng rẻ mà ko bik hiệu quả như nào để mua :((
Mua ở các điện máy lớn thì Ok rồi, nhưng giá lại đắt hơn những 1 tr :((

Ai bik giúp em với ạ :(

Me_Dieu Ngan
07-25-2012, 02:34 PM
Điều hòa thì về thương hiệu thì chỉ có Panasonic và Daikin thì là nhất. Nhưng chính vì được ăn theo cái thương hiệu đó nên giá của nó cũng bị đội lên hơn so với giá thực. Nhà tớ dùng 2 loại điều hòa của hãng này rồi thì tớ biết: Pana làm lạnh rất nhanh và chế độ gió lại to quá (tớ thấy 2 cái này hoàn toàn không thích hợp với nhà có con nhỏ), bị bám bẩn rất nhanh nên lỗi của nó là bị tắc đường ống dẫn nước thải và bẩn lưới lọc. Daikin thì êm hơn. Có vẻ Daikin vẫn hơn. Nhưng chuẩn nhất vẫn là điều hòa Nhật đấy các mẹ ạ.

kunnana
07-26-2012, 02:39 PM
Mình cũng đang có ý định mua điều hòa. Vì đợt vừa rồi nóng quá :( Mà đang phân vân mãi ko biết nên mua loại nào :( Lên mạng thử tìm kiếm thì thấy tất cả các nơi đều khen Panasonic lắm. Nhưng khổ nỗi hãng ý đắt quá. Mình muốn mua cho phòng khoảng 25m2, mà giá khoảng 7,8 triệu đổ xuống thôi. Có mẹ nào dùng cái gì ổn không? Tư vấn giúp với!!

thien.nhoc
07-26-2012, 03:21 PM
hazzzzz
Sao vẫn chưa thấy chuyên gia nào giúp đỡ thế nhỉ :(( huhu.
mà hôm nay lượn lờ dân trí em thấy nhắc đến cái đệm điều hòa j j đó, làm mát mà ko cần điện:-?
Có 3 cái đệm nước, đệm chuyển pha và đệm GEL.......làm mát. Không biết có chị nào dùng chưa ạ? Có thay điều hòa được không nhỉ? Mấy cái đệm ý hình như giá max là 1 triệu, nếu mà ổn thì mua dùng tạm cũng đỡ hơn mua điều hòa.

Hồi mùa đông em có mua 1 cái túi sưởi về thi dùng thấy ổn, ko biết đệm mát cho mùa hè có ổn như vậy không?

nhocchip
07-27-2012, 10:41 AM
Đệm điều hòa thì giờ có nhiều loại đắt/rẻ, bạn muốn mua rẻ thì có mấy loại hàng fake của Khựa, giá cao hơn và chất lượng tốt hơn thì có cái cool cool mat tầm ~ 1 triệu. Dùng không bị lạnh quá, mát vừa đủ. Mấy hôm mất điện mình toàn lôi ra dùng, cũng ổn phết. Mỗi tội kích cỡ hơi bé, đặt vừa được mỗi cái lưng :(

bexinh_12
07-27-2012, 10:45 AM
Đệm điều hòa giống cái chăn điện đấy hả mẹ nó???

Đệm điều hòa thì giờ có nhiều loại đắt/rẻ, bạn muốn mua rẻ thì có mấy loại hàng fake của Khựa, giá cao hơn và chất lượng tốt hơn thì có cái cool cool mat tầm ~ 1 triệu. Dùng không bị lạnh quá, mát vừa đủ. Mấy hôm mất điện mình toàn lôi ra dùng, cũng ổn phết. Mỗi tội kích cỡ hơi bé, đặt vừa được mỗi cái lưng :(

thien.nhoc
07-27-2012, 11:19 AM

Em thì em ko thích chơi với bọn khựa đâu >"< Ghét chúng nó lắm rồi ý :( Từ cái vụ hoàng sa trường sa là em tẩy chay bọn Khựa lun >"<
Mà cái cool cool mat ý kích thước bé là như nào hả chị?
Hôm qua em thấy nó trên dân trí xong.

Giá gần 1 triệu :-? = 1/7 của điều hòa?

Nếu ổn thì em mua luôn dùng, cũng hết bão rồi, sắp lại nắng nóng rồi đây :-s

thien.nhoc
07-27-2012, 11:20 AM
Đệm điều hòa giống cái chăn điện đấy hả mẹ nó???

Cái này nghe bảo ko cần cắm điện chị ạ :-? Nghe có vẻ ưu việt quá :rolleyes:

mọt sữa
07-27-2012, 11:35 AM
Nhà tớ dùng Panasonic 12000BTU, rất lạnh nhé, phòng 20m2. Bình thường chỉ bật 29oC là đã phải đắp chăn mỏng rồi.

Tốc độ quạt gió thì có thể điều chỉnh mà.

Theo tớ cứ mua máy Pana Inverter đấy, nó tự điều chỉnh để đảm bảo không bị quá lạnh, hoặc quá nóng.

MẹBảoBình
07-27-2012, 11:41 AM
Nên dùng Panasonic hoặc Daikin là ok nhất

thien.nhoc
07-27-2012, 02:15 PM
Nhà tớ dùng Panasonic 12000BTU, rất lạnh nhé, phòng 20m2. Bình thường chỉ bật 29oC là đã phải đắp chăn mỏng rồi.

Tốc độ quạt gió thì có thể điều chỉnh mà.

Theo tớ cứ mua máy Pana Inverter đấy, nó tự điều chỉnh để đảm bảo không bị quá lạnh, hoặc quá nóng.

Nhưng cái này đắt lắm chị ạ :(
Hàng panasonic thì tốt miễn chê rùi :( Nhưng giá cả lại hơi cao
nên em đang phân vân quá :( Ko bik có nên mua loại kém hơn chút dùng tạm ko :( Hay là đợi góp tiền mua cái tốt hẳn

mọt sữa
07-27-2012, 02:34 PM
Góp tiền mua cái tốt đi em, vì mình sử dụng lâu dài mà, chắc phải > 5 năm, mà k phải lo sửa chữa, đảm bảo về hàng hóa.

Với lại đắt hơn k nhiều nhé. Bây giờ Panasonic 12000BTU có 8.6tr thôi (dành cho phòng <20m2), còn 9000BTU (<15m2) chắc chỉ khoảng 7.1tr thôi mà. Em tham khảo giá trên pico.vn thì sẽ thấy.

Ngoài Panasonic thì Daikin cũng được nhiều nhà sử dụng đấy, Daikin xuất xứ từ Thái Lan nên có lẽ tốt hơn.

aksystec89
05-08-2013, 03:25 PM
Dùng Daikin tốt hơn các mẹ ah, chạy êm lắm. Còn bền thì e mới lắp đang kiểm nhiệm ah nhưng đại gia đình e dùng hết Diakin ah :P. Nhà e trc dùng bên pana kêu lên kêu xuống ấy ah
Hum trc có 1 mẹ ji bảo mở mảng bán lẻ online cho cty đấy. Cty chuyên về mảng điều hòa Daikin, Nghĩ lại mh hỏi nhiều lắm nhưng mẹ ấy vẫn cứ nhiệt tình trả lời. Giá bên đó hạt giẻ lắm mẹ nó ah. Mh hơi nghi ngờ bèn đến tận địa chỉ công ty ấy xem sợ bên nó làm cá nhân ấy ah. Ai ngờ công ty to oanh, chuyên bán cho các đại lý, làm dự án mới sự chứ. Hè hè. Rinh về đến khi mấy bà chị trên cty cũng tiện thể hỏi mua luôn. Các mẹ tham khảo xem. Topic này thì phải
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/923502-%C4%90i%E1%BB%81u-h%C3%B2a-Daikin-C%C3%B4ng-ty-e-m%E1%BB%9F-m%E1%BA%A3ng-b%C3%A1n-l%E1%BA%BB-nh%C3%A9-c%C3%A1c-m%E1%BA%B9-%29-%28T%C6%B0-v%E1%BA%A5n-gi%E1%BA%A3i-%C4%91%C3%A1p-m%E1%BB%8Di-th%E1%BA%AFc-m%E1%BA%AFc-ah
Hoặc các mẹ vô đây nữa này:
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/689728-Mua-%C4%91i%E1%BB%81u-h%C3%B2a-lo%E1%BA%A1i-n%C3%A0o-th%C3%AC-t%E1%BB%91t-v%C3%A0-v%E1%BB%ABa-ti%E1%BB%81n-%E1%BA%A1
Mh mò vào web ai ngờ họ đang xây dựng website thật. Một mớ hỗn độn

chuchuotcon
05-08-2013, 03:38 PM
Giá rẻ thì mình thấy dùng funiki, nhà mình cũng dùng em đó, nhưng phải cái từ ngày về nhà mới ít được dùng vì điện yếu mà lại điện giá cao nữa. Giờ cao điểm cứ dùng điều hòa là at tổng của xóm lại nhảy như chơi

TrangLy13
05-11-2013, 04:29 PM
Điều hòa mà giá rẻ tầm 4,7 triệu dùng cũng ổn thì mẹ nó dùng Media 9000BTU.
Còn không thì góp thêm tiền, mua hẳn Daikin dùng cho tốt mẹ nó ạ

hoannha
05-11-2013, 04:57 PM
Nhà mình dùng pana thấy ổn, bên nhà mẹ mình dùng mishu nhưng mình không thíc lắm

linhss
05-12-2013, 12:29 AM
Em biết một ông chuyên buôn đồ cũ theo em được biết điều hòa tốt nhất fujitsu của Nhật Bản hàng nội địa của nhật hết ít điện bằng 1/3 điều hòa bình thường độ bền cực cao và hệ thống làm mát ổn định... Ông ấy phân tích rất nhiều thứ lắm nhưng em không nhớ rõ. Có điều là hàng cũ của Nhật hiện tại ở Việt Nam cũng bằng cái điều hòa mới của mình chính vì vậy mà ai sành mới chơi dòng này các mẹ ạ!

linhss
05-12-2013, 12:32 AM
À còn một điều nữa về tất cả sản phẩm của hãng Fujitsu không chỉ có điều hòa mà các sản phẩm khác cũng vậy các mẹ chú ý hai thông số là độ bền cực cao và hết rất ít điện. Vì cái này luôn là yếu tố chiến lược của hãng Fujitsu. Ví dụ máy tính xách tay cũng vậy các mẹ để ý sẽ thấy bảo hành bao giờ cũng lâu hơn máy tính thường là 2 năm. Em không liên quan gì đến hãng Fujitsu nhé không các mẹ lại bảo PR cho hãng này :) .

Mẹ Hương Giang
05-12-2013, 12:36 AM
15 m2 thì chỉ cần 9.000 BTU là đủ. Nếu có điều kiện, nên sắm nhãn hiệu Panasonic hoặc Daikin. Panasonic thì nhiều người biết rồi. Về Daikin, đây là 1 thương hiệu nổi tiếng về điều hòa của Nhật. Ở tầm 1,5 HP không mấy điều hòa có thể qua được Daikin.

Nhung.tm185
05-12-2013, 12:19 PM
m thấy bây h hót nhất là điều hòa DAIKIN, giá hơi cao nhưng chất lượng thì khỏi bàn. mẹ nó thử nghiên cứu xem

emilynguyen123
05-12-2013, 12:23 PM
Em cũng vote cho Daikin, dùng rất ok :)

Ngaquynh8181
05-12-2013, 12:37 PM
Daikin thì ngon nhưng giá hơi chát bạn à. Mình dùng National hàng Nhật bãi, 3 năm rồi không hề 1 vấn đề gì, chỉ bảo dưỡng lau chùi cho sạch sẽ thôi. Mình mua cái 12000 inverter hai chiều, bật vài phút là mát rượi rồi, chỉ 5tr thôi. Nhưng hàng Nhật bãi thì may rủi lắm, không nói trước đc, m mua của ông anh cũng cq xã nên cũng đc ưu tiên, hihi

hamaland_vietnam
05-12-2013, 12:42 PM
Mình học lỏm được của ông xã nhà mình thế này:
- Tủ lạnh thì Hitachi
- Điều hòa thì Panasonic hoặc Fujisu
- Ti vi thì chỉ có Sony ko gì khác
- Máy ảnh KTS thì chỉ có Canon

chúc các mẹ cuối tuần zui zẻ

bodangkhoi
05-13-2013, 06:37 AM
nhà bạn nhỏ nên lắp điều hòa của LG máy chạy mê ái nhẹ nhàng và đặc biệt rất tiết kiệm điện..........................

mehoang98
05-13-2013, 07:11 AM
đánh dấu chiều đọc tiếp để tham khảo ý kiến các mẹ ,mính cũng đang muốn mua 1 em nhưng đang lưỡng lự chọn chưabieets mua hãng nào

toanymail
05-17-2013, 08:54 PM
Mấy loại mình đã xài qua: LG, Mitsumi, Toshiba (cũ), panasonic
Tớ thích nhất dòng Panasonic, lạnh nhanh, lạnh sâu.thổi mạnh

chipaoe2
05-17-2013, 09:00 PM
tớ dùng đủ loại rồi .Vẫn kết LG vì nhiều tính năng và SD đơn giản ,
Panasonic thì rất ổn .Cơ mà ít tính năng hơn

namviet2000
05-18-2013, 10:48 AM
đánh dấu học hỏi...............................

trang1912
05-18-2013, 10:51 AM
Nhà bạn mình lắp Mitsubishi còn nhà mình lắp Daikin, Daikin chạy êm hơn!

Pham Khuyen
05-18-2013, 10:53 AM
Dòng ĐH Panasonic có 2 loại 1 hàng chính hãng,2 là hàng ngoài( Hàng tàu) các bạn nhé,
Các bạn lưu ý khi mua điều hòa nhé! Hàng chính hãng bắt buộc phải có KKH-8 đấy, model khác đi là hàng lậu, hàng Tàu. Sở dĩ có sự quy định model thế này là do Panasonic Malaysia nó xuất riêng cho thị trường Việt Nam cái model có ký hiệu KKH-8, còn các quốc gia khác chỉ là KKH hoặc ký hiệu khác. Nếu là hàng chính hãng thì phải là KKH-8. Hàng JKH là model 2009, nếu bên nào có thì hoặc là hàng lậu hoặc là hàng tồn, khả năng đầu cao hơn, vì hàng Pana thường cháy chứ ít khi tồn.

sakura123
05-18-2013, 10:57 AM
Mình cũng vote cho Mitshubishi và panasonic!

thoitrangtreem_lam
ôi mình cũng đang mỏi mắt lần điều hòa .

quynh.nt
Mình thì cả công ty và ở nhà đều dùng Panasonic. Nhưng ông ngoại dùng cái Sakura cũng ổn lắm, mà giá rẻ hơn

hatran.enviro
05-18-2013, 06:02 PM
nhà mình thì dùng LG, chạy khá êm, làm lạnh nhanh và lạnh lâu, quạt gió cũng ổn, trời nóng toàn cho kún nằm điều hòa thôi hihi

BEHUY
05-18-2013, 06:17 PM
nhà mình dủng panasonic, cty cũng pánaonic luôn

yeu-chong-con
05-18-2013, 10:23 PM
Nhà mình toàn dùng đồ LG từ tivi, tủ lạnh, máy giặt và giờ điều hòa cũng LG. Các thứ kia mua từ hồi năm 2005, giờ vẫn dùng tốt, trộm vía, chưa phải sữa chữa lần nào.

huongxuan2401
05-18-2013, 10:34 PM
Dòng ĐH Panasonic có 2 loại 1 hàng chính hãng,2 là hàng ngoài( Hàng tàu) các bạn nhé,

Chị ơi thế điều hòa của Electrolux có đc k ạ, chạy có êm k ạ, e định khuân con Electrolux nhân dịp khuyến mãi

Me Soc va Nghe
05-18-2013, 10:39 PM
Sanyo bi giờ là của pana rùi, nên nếu giá rẻ hơn pana thì mua sanyo cũng ok. có nhiêu fngười chê LG, bản thân mình cũng đang dùng LG, 1 cái ở công ty thì đúng là chán lắm. nhưng cái ở nhà thì cực thích, Vợ chồng mình thường bật ở nhiêt đô 27, hoặc 28 hẹn giờ 2 tiếng rùi cho nó tự tắt, thế là ngủ ngon cả đêm. mà tiết kiệnm điện (tất nhiên là bật quạt nữa nhé)
Mẹ này nói chuẩn đấy! Mình vote cho Pana (nhưng cần chọn nhà cung cấp có trạm bảo hành nhé!)

Pham Khuyen
05-19-2013, 02:30 PM
Xã nhà em bảo dùng ko tốt đâu chị ạ,chị dùng thử Funiki đi ợ..........
Chị ơi thế điều hòa của Electrolux có đc k ạ, chạy có êm k ạ, e định khuân con Electrolux nhân dịp khuyến mãi

rabbit.bear
05-24-2013, 09:17 AM
(dieuhoaductai) Bác ơi, cho em hỏi.Phí không phải là Bác Marketing cho cửa hàng thì nên đổi nick khac mà Mar chứ. Haizzzzz

Hahah. Đúng thế đấy. (Buồn cười quá)

Haoem
05-24-2013, 10:17 AM
Nếu dòng tốt thì chọn Daikin và pana là ổn khỏi bàn, còn dòng giá rẻ thì chọn Midea hoặc Gree,
Mình định lắp điều hòa hôm vừa rồi đi mua thì cháy hàng Midea nên chuyển sang mua Gree, chạy ngon lành, mình để 27 độ mà mát lạnh!!!

rabbit.bear
05-24-2013, 02:50 PM
Nếu dòng tốt thì chọn Daikin và pana là ổn khỏi bàn, còn dòng giá rẻ thì chọn Midea hoặc Gree,
Mình định lắp điều hòa hôm vừa rồi đi mua thì cháy hàng Midea nên chuyển sang mua Gree, chạy ngon lành, mình để 27 độ mà mát lạnh!!!
Định cố mua 1 em Daikin cho yên tâm,1 chiều, 9000btu, cơ mà sao đắt thế. Vì mình chỉ có ý định mua tầm 7,5tr đổ lại thôi. Lắp điều hòa lại phải làm cửa nữa chứ, vì cửa đang ko dc kín. Xem ra với số tiền này chỉ có thể mua dc Funiki hay mấy loại trung bình thôi nhỉ?

Gau_bobby
06-26-2013, 04:52 PM
Kinh nghiệm nhà e vừa mới lắp 1 cái điều hòa Pana mua ở Pico còn 1 cái Daikin mua ở Mediamart
Cái Daikin mua lần sau nghe ku bán hàng quảng cáo là chạy êm và tiết kiệm điện hơn pana cái này e k phải dân trong nghành nên cũng k rõ dư lào :-k:-k
Cả 2 cái đều là 12.000 BTU 2 chiều có inverter lắp 2 phòng diện tích như nhau, cả 2 cái đều chạy êm k nghe thấy tiếng j (k biết có fai e nặng tai k :-k) , pana nhìn đẹp hơn Daikin 1 tí nhưng chốt lại e thấy cái pana dùng thấy sướng hơn,làm lạnh nhanh hơn, gió lạnh phả ra cũng cảm thấy dễ chịu hơn
Túm lại là cả 2 cái e đều thấy ok nhưng để cho điểm thì e vote cho Dạkin 9, pana 10 nhé :D

lyrb
06-26-2013, 08:47 PM
mình thấy điều hòa thì Panasonic vẫn là số 1. Daikin mới nổi lên, thấy bảo tiết kiệm điện nhưng chưa dùng thử bao giờ

orsca
06-27-2013, 02:25 PM
Daikin chuẩn nhất. Pana cũng tốt chứ chẳng thua kém gì. Mình vote cho 2 hãng ấy còn nhà mình thì dùng Daikin thấy tiền điện không thay đổi nhiều mặc dù mình dùng cũng khá nhiều

kienhp
07-20-2013, 12:50 PM
Bác nào có điều kiện thì mua Daikin, pana, toshiba. Không thì mua Gree, Funiki chất lượng cùng tầm giá. Các hãng khác thì thôi bác ạ.

Ong vàng
07-20-2013, 02:29 PM
Nhà em dùng Daikin, thấy cũng ổn, làm lạnh nhanh và êm, tiết kiệm điện hay không thì em không rõ vì cũng ít dùng.

kienhp
07-22-2013, 01:18 PM
Điều hòa cơ thì 18 hay 27 thì cũng độ lạnh đều như nhau bác à, miễn là máy đang chạy, Còn nhiệt độ trên khiển chỉ điều khiển cho máy chạy lâu hay nhanh tắt mà thôi. ví dụ mẹ nó để 27 độ thì máy chạy 1 tiếng là tắt/lần. Còn để 18 độ thì máy chạy cả ngày luôn](*,)

kienhp
07-22-2013, 01:21 PM
Định cố mua 1 em Daikin cho yên tâm,1 chiều, 9000btu, cơ mà sao đắt thế. Vì mình chỉ có ý định mua tầm 7,5tr đổ lại thôi. Lắp điều hòa lại phải làm cửa nữa chứ, vì cửa đang ko dc kín. Xem ra với số tiền này chỉ có thể mua dc Funiki hay mấy loại trung bình thôi nhỉ?

Đã chọn máy cơ thì mẹ nó chon luôn loại Gree, hay Funiki luôn cho rẻ. Mua máy đắt tiền thì cũng 5 -6 năm là thay được rồi

kienhp
07-22-2013, 01:28 PM
Daikin thì ngon nhưng giá hơi chát bạn à. Mình dùng National hàng Nhật bãi, 3 năm rồi không hề 1 vấn đề gì, chỉ bảo dưỡng lau chùi cho sạch sẽ thôi. Mình mua cái 12000 inverter hai chiều, bật vài phút là mát rượi rồi, chỉ 5tr thôi. Nhưng hàng Nhật bãi thì may rủi lắm, không nói trước đc, m mua của ông anh cũng cq xã nên cũng đc ưu tiên, hihi
Hàng Nhật bãi dù cũ hàng chục năm, nhưng công nghệ đi trước khá lâu, so với VN, Người Nhật rất khó tính nên hàng đểu không có cửa tồn tại . Các điều hòa Nhật từ năm 2000 đã không còn thấy máy cơ gas R22 mà toàn là máy Inverter 2 chiều gas 410. Trong khi Vn thì inverter trong đồ gia dụng, điều hòa, tủ lạnh máy giặt... mới xuất hiện vài 3 năm gần đây mà các chuyên gia của Việt nam vẫn còn đang tranh cãi xem dùng máy cơ hay inverter tốt hơn - Lại có người còn nói nhà sản xuất đánh lừa người tiêu dùng về công nghệ Inverter... Thật là bó tay...

bapxu0101
12-12-2013, 01:23 PM
Nhà mình có ai muốn mua máy lạnh thì có thể tham khảo thêm giá tại đây ne!chất lượng tốt mà giá cả lai re nữa http://maylanhgiagoc.vn/

bapxu0101
12-12-2013, 01:26 PM
Mình thấy panasonic xài chất lượng đó mọi người!mình vừa mời mua 1 con tại đây ne!giá thấp hơn so với siêu thị điện máy mà chất lượng như nhau http://maylanhgiagoc.vn/

bapxu0101
12-12-2013, 01:28 PM
bạn có thể vào đây để tham khảo thêm nè hoặc gọi điện thoại để được tư vấn nhiều hơn http://maylanhgiagoc.vn/

HoangThu_08
12-12-2013, 01:58 PM
Nhà em có dùng mấy loại điều hòa cả ở quê, em thấy panasonic thấy thích nhất trong mấy loại nhà em đã dùng.

latasa
12-12-2013, 03:40 PM
Có tiền thì mua của Daikin là tốt nhất....

huongthuy1010
12-13-2013, 08:56 AM
Em cũng thấy dùng Daikin thích lắm, nhà em mới loại 2 chiều, thợ đi đường ống làm cẩn thận lắm, các mẹ cần thì tham khảo xem, em mua qua đây nè: http://www.anvietco.vn/

Me DIỆP ANH
12-13-2013, 09:41 AM
Đã qua mùa nóng,đến mùa lạnh nhưng xem ra Điều hòa vẫn là mối quan tâm cho các mẹ.
Công nghệ thì cũng giống nhau thôi,có chăng mỗi hãng lại ngâm cái nọ ,cứi cái kia nên theo đó mà giá cả cũng có độ vênh.
Tuy nhiên đường dài mới biết ngựa hay.Nếu dùng ở công sở thì ko nói nhưng dùng cho gd thì tùy đk kinh tế thôi.
Tính ra mỗi năm dùng đh không phải là nhiều.nên Đh mới thì các mẹ cũng dùng vô tư 5-7 năm.Quan trọng là thợ lắp máy có chuẩn ko thôi.
Chứ thật ra cn Inverter rất tốt và tiết kiệm điện.Nhưng ở ĐH thì có inverter lại phải liên quan đến phòng có đạt chuẩn(độ dầy cách nhiệt,số lần mở cửa ra vào...) ko nữa.Chứ phòng ko đạt chuẩn thì cn Inverter ko có tác dụng đâu.

Nhà mình ko có đk dùng ĐH Daikin,nhưng tớ dủng Cái Samsung đến nay cũng 3 năm rồi mà chẳng có vấn đề gì,

kể ra mua hàng vn sản xuất cũng tốt mà khỏe và tk khối tiền .

PhamMinhTuan
12-13-2013, 09:42 AM
DAIKIN Ạ, nhà em dùng 3 năm rồi, em thấy rất okie ạ

hatran.enviro
12-13-2013, 09:46 AM
nhà e đang dùng samsung thái, thấy khá ổn

Me DIỆP ANH
12-13-2013, 09:47 AM
DAIKIN Ạ, nhà em dùng 3 năm rồi, em thấy rất okie ạ

nhà chị dùng 3 cái samsung cũng 3 năm mà vẫn OK.:)
đợt rồi ck mua thêm 2 cái còn mới cứng nữa mà chưa lắp.

NamShoes
12-13-2013, 10:44 AM
panasonic hoặc daikin bạn nhé, đắt lúc đầu thôi, nhưng lại tiết kiệm được nhiều tiền về sau, tiền mua máy lạnh thì ko ngại, chỉ ngại khoản tiền điện mỗi tháng.

phuongxinhnhat
12-13-2013, 11:20 AM
Rẻ thì mua của Hòa Phát............