Cần giúp: cho bé uống sữa tươi.

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi nhim2009, 25/2/2010.

1. nhim2009

nhim2009 Thành viên tập sự

Chào các mẹ, bé nhà mình được 1 tuổi, mình đã cho bé uống sữa tuơi dược chưa.
    sữa tươi khác sữa công thức ở cho nào hả các mẹ, vì bé nhà mình uống sữa ngoai từ lúc 3 tháng . không biết sữa tuơi có nóng làm bé bị táo không các mẹ nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhim2009
    Đang tải...

2. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

sữa tưoi sẽ không làm bé bị táo bón như sữa bột tổng hợp đâu mẹ nó .Con tớ cũng 1 tuổi là tớ cho uống kèm sữa tươi rồi ,giờ 19m thì cả ngày mới đc 1 bữa sữa bột còn lại là tươi hết .mẹ nó mua sữa tươi của Pháp cũng đc ,mà gét cái này k có nắp nên khó bảo quản hơn sữa Úc ( em chả nhớ tên chỉ quen gọi thế ) .sữa pháp tầm 28,30k

3. meyeuchuoi

meyeuchuoi Thời trang VNXK

Mình thì nghĩ 1 tuổi chưa nên cho uống sữa tươi, vì sữa tươi không nhiều chất = sữa công thức. Nhưng nếu bé không chịu sữa CT mà lại chịu uống sữa tươi thì đành vậy, có còn hơn không.

4. Em thì nghĩ uống sữa tươi cũng tốt, nhưng bé nhà em được 1 tuổi rưỡi mới cho uống, sữa Mộc Châu (ko đường) thôi nhưng trộm vía bé vẫn khoẻ mạnh, phát triển bình thường, tăng cân còn khá hơn hồi uống sữa công thức,

5. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

mình đang đợi bé tiêu hóa ổn định sẽ mua thử sữa tươi, lăn tăn ko b mua loại nào

6. AngelRose

AngelRose Thành viên chính thức

Theo bác sĩ của con bé nhà mình khuyên thì khi bé 1 tuổi là có thể uống được sửa tươi (whole milk) để bé có thêm Vitamin D và Calcium. Sữa tươi thì loại nào cũng được, không nhất thiết phải là sữa ngoại mới tốt đâu bạn. Những lần đầu cho bé sữa, bạn cho ít thôi để xem phản ứng cơ thể của bé như thế nào (nhiều trẻ bên này uống sửa tươi whole milk hay bị dị ứng - ngứa). Nếu bé không thích sửa tươi thì bạn cho bé ăn dặm thêm da-ua hay phô mai để bổ sung Calcium cho bé. :p

7. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

sữa tươi không có nhiều chất sắc như sữa công thức, các thông tin em đọc qua thì khuyên nên cho bé uống sữa CT đến 2 tuổi, nhưng đến 2 tuổi thì em thấy cũng nhiều quá ...ngán, 1 tuổi rưởi cho uống sữa tươi được rồi nhưng nếu được thì vẩn kèm sữa CT, nếu bé hoàn toàn không chịu uống sữa CT nữa thì đành chịu thôi ...