Kinh nghiệm: Có mẹ nào đang cho con uống sữa DBH của NZ vào cho ý kiến giúp em với.Tks các mẹ nhiều!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi me_tu_ti, 27/2/2010.

1. me_tu_ti

me_tu_ti Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ thông thái...
    Các mẹ ơi giúp em với.Chả là con em dạo này tiêu hóa kém quá,bé đang dùng sữa Nan mấy tháng nay mà chẳng thấy lên kg,lại hay táo bón làm em sốt hết cả ruột. Em xem trên các diễn đàn thấy các mẹ hay truyền nhau cho bé dùng sữa non DBH của New zealand tăng sức đề kháng,hấp thụ tốt và đặc biệt tiêu hóa rất tốt. Em đã cho bé nhà em đi khám dinh dưỡng,bác sĩ cũng tư vấn là nên đổi loại sữa cho con nếu như bé uống mãi 1 loại sữa mà k thấy có sự tiến triển nào. Em thấy sữa DBH giá thành cũng cao,nhưng em nghĩ,giá cả thì thường đi kèm với chất lượng,em muốn xin ý kiến của các mẹ đang cho con uống sữa DBH này với. Nếu thực sự tốt em cũng sẽ mua cho bé nhà em uống thử. Em thấy có mẹ còn bảo là ăn viên kẹo sữa non DBH cũng tốt lắm. K biết thực hư chất lượng loại sữa này thế nào?Các mẹ giúp em với,sữa của bé nhà e sắp hết rùi để em còn quyết mua sữa mới thay cho con...
    Mong ý kiến của các mẹ :D
    Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_tu_ti
    Đang tải...

2. uyennhu_2311

uyennhu_2311 Thành viên kỳ cựu

Mình cũng cho con uống thử sữa này rồi, hàng xách tay bạn ah, nhưng con mình lại k hợp lắm, bé nhà mình uống Meiji rất ok, nhưng khi mua sữa này chị bán hàng cũng tư vấn là rất tốt cho bé biếng ăn tiêu hoá kém, mình nghĩ bạn cũng nên thử xem, giá hộp 450g hàng xách tay mình mua là 370k, nếu dạng viên cũng thế! Nếu bạn cần, mình sẽ chỉ chỗ cho!

3. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Con em cũng dùng 5 hộp DBH màu đỏ rồi,chắc hợp nên trộm vía tiêu hóa tốt lắm,đề kháng cũng tốt luôn,thời tiết thay đổi mấy bé hàng xóm ốm liểng xiếng may mà cháu ko sao.Em cho uống suốt từ lúc 5 tháng đến giờ 15 tháng,lúc đầu là Good Health nhưng em thấy ko tốt mấy,chuyển sang DBH rất ok,đc 5 hộp thì em chuyển sang Ausome của Úc vì ngon hơn,thơm hơn.Nói chung sữa non phải uống đều và lâu dài mới thấy kết quả chị ạ,mấy mẹ cho con uống 1-2 hộp đã bảo ko thấy gì,thì đúng là ko có gì rõ rệt nhưng đến khi thay đổi thời tiết mới thấy rõ hiệu quả cơ.Uống nó ngấm vào ng chứ có bộc lộ ra ngoài da đâu mà thấy nhanh đc.

4. vicky_le

vicky_le Thành viên mới

sữa DBH

Em thấy sữa DBH chất lượng ổn đấy mẹ tuti ạ vì sữa của e kg được tốt lắm bé 1 tuổi rối mà có hơn 7 kg e cũng cho di khám thấy bác sỹ bảo bé nhà e bị suy dinh dưỡng và khuyên nên cho bé uống sữa non. Em ra Hà Diện họ tư vấn mua DBH bé nhà e uống cũng sắp hết 1 hộp rồi trộm vía bé ăn uống ngoan hơn hẳn thích ăn hơn hồi trước nên e cũng yên tâm đi làm. còn bé nhà mẹ tuti cứ uông đi rồi pm kết quả cho e nhé