3 tháng đầu: Khi mới mang bầu có phải ai cũng thấy tức và đau ngực kô các mẹ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi chimcanhcut_113, 1/3/2010.

1. chimcanhcut_113

chimcanhcut_113 Mẹ Kem lợn 0983891489

Mình đã từng bị thai lưu 8 tuần. Lúc đó đi khám bác sĩ hỏi : có phải đã hết đau ngực và hết biểu hiện nghén mấy hôm rồi ko? lúc đó mới nhớ ra đúng thật.
    Giờ mình mới có thai đc gần 6 tuần, nhưng đang lo quá vì từ chiều giờ ko thấy đau lắm nữa, hik, có khi mình phải đi siêu âm tiếp chiều nay xem sao.
    Hay là mình hay lo quá hả các mẹ?:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chimcanhcut_113
    Đang tải...

2. chimcanhcut_113

Sao chẳng ai nói gì vậy nhỉ, may là hôm nay có biểu hiện buồn nôn nên mình đỡ lo rùi :D

3. phuongvntn

phuongvntn Thành viên đạt chuẩn

bạn đi siêu âm lai chưa? kết quả thế nào? mình đã một lần như vậy thì phải chịu khó theo dõi nhé. CHúc bạn luôn vui vẻ

chimcanhcut_113 thích bài này.
  4. nhantam0406

nhantam0406 Thành viên tập sự

Híc... đọc topic của chị này làm em lo quá! Chúng em mới cưới và cách đây một tuần kiểm tra bằng que thử thì cũng có biểu hiện 2 vạch hơi mờ đi siêu âm thì bác sĩ bảo còn nhở quá chưa xác đinh được gì hẹn cuối tuần (tức chiều nay). Mà vợ em bảo từ tối qua đến giờ không thấy đau ngực nữa! híc... Mới bé đầu mong trời phù hộ.. híc

5. Bong dieu

Bong dieu HỘI RẮN NHÀ QUÊ

Mẹ nó cứ xác định cho tinh thần thoải mái đi, có khi bạn bị áp lực quá đấy mà như vậy ảnh hưởng không tốt đến e bé. Bạn cứ đi khám đều đặn, nếu trường hợp phải theo dõi chặt chẽ bác sĩ sẽ có chỉ định bạn ah. Yên tâm đi. Có lần tớ mang bầu đến tháng thứ 4 bác sĩ bảo thấp quá phải nghỉ làm nhưng đúng vào đợt nhiều việc qáu xin nghí Giám đóc lại bảo cố thêm 1 tháng nữa, thế là mình vẫn đi làm tinh thần cứ thoải mái cười nói thôi. ơn trời chỉ nghỉ trước sinh 1 tháng thôi.

Sửa lần cuối: 6/3/2010
  6. chimcanhcut_113

Mình hỏi mọi người rồi, ngực thì lúc căng lúc ko ấy mà, kết hợp cả biểu hiện buồn nôn nữa nhé. Nhưng mà vợ bạn mới có thì cũng chưa thấy biểu hiện rõ rệt đâu.

7. Birua

Birua Thành viên tích cực

Không phải lúc nào cũng cảm thấy đau hoặc tức ngực đâu em ạ. Mỗi người mẹ mang thai biểu hiện có khác nhau. Đừng lo lắng quá, thoải mái tinh thần sẽ tốt cho thai hơn

8. Me Kem

Me Kem Con là tất cả của mẹ!

Tức ngực thì tùy mẹ bị thôi, bạn đừng lo lắng quá nhé! Tư tưởng mẹ bất an cũng không tốt cho cục cưng của bạn đâu. Bạn nhớ ăn uống đầy đủ, đi lại cẩn thận, kiểm tra thai thường xuyên là ok mà. Nhiều người khuyên không nên siêu âm nhiều nhưng tớ tham khảo rất nhiều tài liệu, siêu âm không ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi đâu. Đợt tớ có Kem, sức khỏe yếu, nhà xảy ra nhiều việc ... nói chung lo lắng lắm, 1 tuần tớ siêu âm 1 lần. Đến khi qua 4 tháng, 2 tuần siêu âm 1 lần. Đến
    6 tháng, tớ siêu âm 1 tháng 1 lần. Biết không nên lạm dụng nhưng giải pháp này tốt hơn là cứ lo lắng không biết con mình có khỏe không

9. chimcanhcut_113

Vâng, cảm ơn chị, mấy hôm nay e đã biểu hiện buồn nôn và chán ăn rồi,ngực lại tiếp tục đau rồi. E có theo bác sĩ riêng cũng giỏi lắm, cứ uống và tiêm thuốc theo chỉ định của bs thôi.

10. me&you

me&you Linh Juice -0936009969

Bạn ơi ko phải ai có bầu cũng có những biểu hiện nghén như buồn nôn, chán ăn hay tức ngực đâu, nó còn tùy thuộc vào cơ địa mỗi người nữa cơ ( mình thấy mọi người bảo thế ) :D hồi đầu năm ngoái mình cũng bị thai lưu 11 tuần,hồi đó chả thấy nghén ngẩm gì cả cứ như ko ý thế mà bây giờ lúc mang thai lại lần 2 thì mình nghén gần chết lúc 3 tháng đầu, ko ăn uống đc gì, ôm cái nhà v.sinh gần như cả ngày, sụt đi mất mấy kg,người lúc nào cũng lờ đờ như ko hồn ý ( giờ ngồi nhớ lại vẫn thấy sợ quá ) nhưng qua 3 tháng thì mình ăn nhiều và tăng cân kinh khủng ,tăng vượt mức bt luôn .Bây giờ thai của mình đc hơn 27 tuần mà mẹ đã tăng hơn 15kg rồi :rolleyes: , ơn trời cả 2 mẹ con đều khỏe mạnh :)
    Bạn đừng lo lắng quá mà ảnh hửong đến con yêu nhé, cứ thoải mái tinh thần, ăn uống điều độ, đầy đủ là ok hết ý mà ;) Chúc 2 mẹ con bạn luôn mạnh khỏe :)

11. chimcanhcut_113

Mình đc 7 tuần rồi, mó­i tiêm xong thuốc du­o­ng thai, ngày kia bs mo­i chỉ định đi siêu âm xem có tim thai chu­a. Nhu­ng bs bảo là đã có tiền sủ­ luu nhu­ vậy thì nên nghỉ ỏ­ nhà nà­m 1 chỗ đến hêt tuần 10, vì cty cách nhà 8km cũng xa, có lẽ mình sẽ xin nghỉ thui.

12. qd12345

qd12345 Thành viên mới

em mang bau duoc 5w rui. cung chang thay bieu hien gi la nghen, hay non nao may. nhung dao nay, cong viec cua em dang nhieu qua, tối về vẫn phải làm việc ý chứ. cung hay lo lang cho cong viec. chi so anh huong toi em be cua minh thui. cac chi xem co loi khuyen gi tu van giup em voi.

13. chimcanhcut_113

5 tuần thì chưa nghén đâu, hơn 1 tuần nữa e sẽ thấy khác ngay. Làm việc bàn giấy thì ko ảnh hưởng nhưng mà phải để tinh thần thoải mái ko nên lo lắng.
    E phải xác định là con cái quan trọng hơn công việc, nếu cần thiết thì trình bày với cấp trên để đc giảm bớt việc và nhờ đồng nghiệp giúp đỡ.
    Như chị này, mới biết tin có tim thai rồi nhưng để cho yên tâm chị vừa xin sếp nghỉ phép hết tuần sau, vì chị bị lưu 1 lần nên phải cẩn thận hơn mọi người. 3 tháng đầu quan trọng lắm đấy.