PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: Bí quyết chọn giày tốt

Cris
03-02-2010, 06:47 PM
Nếu bỏ tiền ra mua 1 đôi giày 100k đến vài trăm k thì xác định là đi 1 thời gian là hỏng ngay, nhưng tệ hơn là bị ảnh hưởng đến cột sống. Còn nếu đã ăn chơi cắn răng 1 chút thì bỏ ra tiền triệu để mua 1 đôi giày tử tế nhưng yên tâm về sức khoẻ. Tuy nhiên, cũng chưa yên tâm lắm nếu "chọn mặt chưa kỹ mà đã gửi vàng", tui có 1 số bí quyết về tiêu chí giày tốt, cùng share với chị em, ai có bổ sung gì thêm thì chia sẻ nhé để "đầu tư đúng chỗ".

1. Thường ta phải kiểm tra phần đế gắn chắc với thân giày, những đôi giày xịn phần đế thường làm bằng da, nhìn đã thấy chắc chắn. Quan sát thật kỹ các đường kim mũi chỉ có đều và chắc không, nhất là giày hàng hiệu thì thậm chí phần logo họ cũng khâu chặt vào mặt trong giày, chứ ít khi chỉ gắn bằng keo dán.

2. Nếu là giày cao gót thì gót phải nằm vào tâm gót chân, không dịch lên trên hoặc lui xuống phía dưới để đảm bảo trọng lực được phân bố đều. Đế bằng da cũng phải cứng dù uốn theo vòm chân để đảm bảo độ chắc khi đi.

3. Thường thì hai chân không bằng nhau và nên đi mua giày vào buổi chiều khi ta vận động cả ngày, lượng máu dồn về chân nhiều nên chân sẽ to hơn ban sáng, lúc này đi chọn giày bạn sẽ thấy thoải mái nhất khi đi mua chứ không bị khi thử thì vừa mà về nhà lại thành chật!

Mình còn có 1 số cách phân biệt về da, chất lượng da, chất liệu da và cách bảo quản giày da. Nếu các bạn quan tâm mình sẽ share ở phần tới nhé.

Chúc mọi người 1 ngày tốt lành!

Sơn Nam
03-03-2010, 09:42 AM
Có mẹ nào đi giầy mà phá như mình không nhỉ? Năm 3 đôi (cà giầy và dép) là ít. Bó chân lun!

Cris
03-03-2010, 09:57 AM
Mình thì lại tốn giầy ở khoản quần áo này phải đi với giầy kiểu này, váy màu này phải đi với giày màu này, rồi bệt, rồi cao gót rồi ... lung tùng xoè. Thời trang hơn thời tiết!

Cris
03-03-2010, 12:38 PM
Mùa hè đến rồi, những đôi giày da mùa đông không dùng đến nữa thì các bạn hãy nhét giấy vụn vào trong giày để giữ cho giày không bị biến dạng rồi bỏ giày vào hộp cùng gói hút ẩm. Như vậy giầy có thể để được hàng tháng trời mà không bị ảnh hưởng đến chất lượng da.

Cris
03-04-2010, 05:17 PM
Có nên dung cồn lau giày da lộn?
Nên hạn chế, khi nào giày có vết bẩn không lau được thì mới dùng vì dùng cồn thường xuyên sẽ làm bết lớp da trên bề mặt, lâu ngày sẽ thâm đen.

PTTH
03-07-2010, 09:18 AM
Có mẹ nào đi giầy mà phá như mình không nhỉ? Năm 3 đôi (cà giầy và dép) là ít. Bó chân lun!

Ôi sợ mẹ này quá. Em đi giày có những đôi 3 năm rồi chưa xi nhê gì... Nên cái tủ giầy của em nó cứ ngày 1 chật :(

Sơn Nam
03-07-2010, 09:30 AM
Ôi sợ mẹ này quá. Em đi giày có những đôi 3 năm rồi chưa xi nhê gì... Nên cái tủ giầy của em nó cứ ngày 1 chật :(
Em lạy mẹ nó đấy. Chân em chân cám, người em nó nặng, em lại chỉ sài toàn đồ gót nhọn, thấp nhất là 7cm, đi nhiều nên chả có đôi nào thọ lâu với em cả.:(
Mua giầy thì mua duy nhất ở cửa hàng (quên tên, hình như Tuấn Cương gì gì đó thì phải) ở chỗ Kim Liên. Ây zà... tốn kém quá.

PTTH
03-07-2010, 12:24 PM
Em lạy mẹ nó đấy. Chân em chân cám, người em nó nặng, em lại chỉ sài toàn đồ gót nhọn, thấp nhất là 7cm, đi nhiều nên chả có đôi nào thọ lâu với em cả.:(
Mua giầy thì mua duy nhất ở cửa hàng (quên tên, hình như Tuấn Cương gì gì đó thì phải) ở chỗ Kim Liên. Ây zà... tốn kém quá.

Mẹ nó ơi, kinh nghiệm của tớ là mua thật nhiều trong tủ giầy. Mỗi đôi đi không quá 1 lần/tuần thì đảm bảo với mẹ nó là sẽ bền và chả bỏ đi đôi nào xất. Em cũng toàn đi tầm 7cm đấy ạ...

Em mua toàn giầy nine west thôi, kinh nghiệm là không mua giày tàu, chả bõ công đi mấy hôm đã xuống cấp.

Sơn Nam
03-07-2010, 02:19 PM
Mẹ nó ơi, kinh nghiệm của tớ là mua thật nhiều trong tủ giầy. Mỗi đôi đi không quá 1 lần/tuần thì đảm bảo với mẹ nó là sẽ bền và chả bỏ đi đôi nào xất. .
Ối giời, mẹ nó ơi, để thế thì OX nhà tớ kêu ầm lên, toàn phải mang đi cho bớt.

seduce18
03-09-2010, 10:46 AM
Đúng là mình chịu khó đầu tư hàng chất lượng thì vừa đẹp vừa bền các mẹ à,

trangsun
03-14-2010, 11:24 AM
đọc topic này hay quá ! bổ ích ! thank chủ topic

lion queen
03-14-2010, 12:54 PM

Có em đây ạ! Dùng như phá ế:rolleyes: Mà hàng tử tế chứ ko phải hàng chợ nhá

Cris
03-16-2010, 11:53 AM
Có khoảng 214.000 đầu dây thần kinh trong bàn chân bạn được kết nối với mọi bộ phận trong cơ thể. Hàng ngày, bàn chân của bạn đổ một lượng mồ hôi bằng một tách trà (màu hè nhá!). Nếu chất lượng giày không tốt thì chính đôi giày của bạn sẽ tạo cơ hội cho các loại vi khuẩn cư trú và xâm nhập cơ thể bạn. Vì vậy, chất lượng giày tác động lớn đến sức khoẻ của bạn.

Cris
03-16-2010, 11:56 AM
Cách đánh giày: Giày càng được đánh xi thường xuyên, càng lên nước da đẹp. Ðể cho giày bền, nhất thiết phải dùng xi loại tốt. Nên chọn màu xi hợp với màu giày. Xi không màu chỉ có tác dụng làm bóng, giữ màu chứ không có tác dụng làm màu. Trước tiên, dùng bàn chải chải sạch lớp bụi bặm bám trên giày, rồi dùng khăn mềm lau lại một lần nữa. Phết một lớp xi mỏng và đều lên bề mặt da và phần viền ngoài của đế giày. Chờ một lát cho xi khô, dùng bàn chải mềm chải nhanh và kỹ lưỡng toàn bộ mặt ngoài của giày. Lại dùng khăn mịn lau thật nhanh và mạnh một lần nữa. Nếu dùng xi nước thì nên lắc cho thật đều trước khi đánh.
Đối với giày sử dụng hàng ngày, mỗi tuần nên lau sạch và đánh xi từ 1 đến 2 lần. Nếu Giày ít khi mang thì trước khi sử dụng cũng nên đánh xi.
Mẹo: Khi đánh giày, bạn có thể trộn vào chỗ xi cần đánh vài giọt giấm ăn/chanh, như vậy da giày sẽ sáng bóng và không bị bám bụi. Hoặc dùng sữa bò sẽ làm cho giày không bị khô nứt. (nhưng mẹo này không phải loại da nào cũng áp dụng đâu nhá. Mà nếu bạn dùng xi đểu thì cũng phải dè chừng đấy). Tốt nhất là dùng hàng xịn cho an toàn!

moonni
03-18-2010, 01:11 AM

Có e nè chị :D.
1 năm e hỏng ít nhất 3 đôi giày (dép thì k có vì k bao h đi dép trừ dép trong nhà:p ), có thể nhiều hơn, tính sơ sơ gồm: giày tập td + giày khiêu vũ + giày búp bê + giày cao gót + giày converse... :)).
Thế cho nên là e chỉ dám mua giày bt thôi ạ, k dám xài sang k thì xót lắm T___T.

huythang
03-18-2010, 10:42 PM
cac me oi! co biet cua hang nao ban giay dép đẹp mà rẻ khong? neu cac me biet hay tra loi minh voi nhe.
Cam on cac me

lady8x
03-19-2010, 09:21 AM

Các mẹ ah khổ thân em chân em là chân cám nên mỗi khi đi mua giầy là vất vả lắm , em lại cao nữa chứ nên có dám đi giầy dép cao đâu 5cm là mọi người kêu là cao lắm rùi .

hocon0202
03-19-2010, 06:55 PM
Em xin được tiếp thu kinh nghiệm cảu các bác.

Cris
03-30-2010, 02:13 PM
Các kiểu giày cơ bản:
- Boot: Là tất cả các kiểu giày có cổ cao quá gối.

- Clog (guốc): Loại giày có đế dày bằng gỗ, quai được l àm bằng da.

- Giày có dây buộc: Kiểu giày cổ thấp có dây buộc như kiểu Oxford hoặc Blucher.

- Moccasin: Loại giày không dây, có thân liền bao quanh chân, còn được gọi là giày lười.

- Mule (giày đế mòn): Loại giày hoặc dép hở gót.

- Sandal: Ban đầu là một phiến đế giày bằng da được kết nối với những sợi dây. Ngày nay, sandal là tất cả những kiểu dép có dây quai hoặc được sắp xếp theo chức năng hoặc để trang trí.

- Monk: Cũng giống như giày Derby nhưng có thêm phần da kéo dài sang bên cạnh bằng khóa.

- Pump (giày nữ cao gót hay giày khiêu vũ): Giày gót cao của nữ không có dây buộc với phần mõm giày cắt trễ sâu.

Cris
04-09-2010, 11:54 AM
Để chọn giày, trước tiên ban hãy lưu ý về độ êm của giày, bởi giày là thứ cùng với quần áo chúng ta sử dụng thường xuyên dù rằng mỗi người cũng có ít nhất 2 đôi giày để thay đổi. Giày xịn thường đi rất êm chân do cấu tạo của lớp đệm giày, lớp đêm càng dày thì càng êm chân. Bên canh đó, gót giầy phải chắc chắn do cấu tao phần thân giày, tru giầy, thân giày như 1 số hãng đăc thù có tru thép giữ đươc form giày và bảo vê côt sống của ban khi đi giày cao gót. Môt yếu tố khác cũng rất quan trong là chất nhuôm trên bề măt da, hiên nay có đến 90% các nhà máy tai TQ sử dung hóa chất nhuôm ảnh hưởng đến da của người sử dung như amoniac, cronic,... trước khi mua giày tốt nhất hãy tìm hiểu kỹ về hãng giày mình đinh mua để bảo vê cho chính mình.

cuacon
04-09-2010, 11:59 AM
chết thôi bạn giày xịn này ơi cửa hàng lại gần nhà mình nữa rồi, bạn trưng mấy đôi lên nào

Lavieee
04-09-2010, 02:37 PM
Tớ cũng muốn xem đồ nhà bạn trước khi đến. up lên cho cả nhà tham khảo đi bạn chủ top.

Cris
04-12-2010, 05:01 PM
cậu ơi chỉ giùm tớ cái, wê quá, ko biết cách post ảnh.

Cris
04-12-2010, 05:05 PM
huhu, loay hoay mãi chưa tìm ra cách ng... wa

Cris
04-12-2010, 05:54 PM
http://www.ngoisao.net/News/Thoi-trang/2010/03/3B9CEB28/

Cris
04-12-2010, 05:57 PM
http://www.ngoisao.net/News/Thoi-trang/2010/03/3B9CEB28/

Cris
04-12-2010, 05:57 PM
Mình gửi đường link để các bạn xem nhé

star2009
04-13-2010, 04:42 PM

Mình có khi 1 năm hơn 3 đôi, đi đứt là lại phải mua đôi mới.

rubjle
04-13-2010, 04:55 PM
Mẹ nó ơi, kinh nghiệm của tớ là mua thật nhiều trong tủ giầy. Mỗi đôi đi không quá 1 lần/tuần thì đảm bảo với mẹ nó là sẽ bền và chả bỏ đi đôi nào xất. Em cũng toàn đi tầm 7cm đấy ạ...

Em mua toàn giầy nine west thôi, kinh nghiệm là không mua giày tàu, chả bõ công đi mấy hôm đã xuống cấp.

Chị sướng nhỉ, còn em thì có 1 đến 2 đôi thui cứ thay thế nhau, thấy mà chán, không được như chị mua chất đầy tủ, thích thật

Lavieee
04-17-2010, 11:06 AM
Giá rổ thế nào bạn ơi? Tớ tốn nhiều xiền vào cái vụ giầy dép mà vẫn chả ra đâu vào đâu. Nhìn ảnh đẹp thật

Cris
04-17-2010, 12:27 PM
Bạn ơi, hãng này được Giải thưởng về hệ thống chất lượng sản phẩm, một trong những ưu điểm lớn nhất là cực êm chân, thế nên phụ nữ chúng mình đi giày cao gót không phải cắn răng chịu đựng nữa mà vẫn thấy thoải mái. Hàng này là thương hiệu Brazil, sản xuất cũng tai Brazil luôn và nhập trực tiếp. Giá rất phải chăng với chất liệu da thật hoàn toàn, từ 1.5 triệu đến hơn 2 triệu bạn ạ. Đang có chương trình "Mua hàng tặng quà" là ví da, hoa tai, nước hoa,... đấy. Mời bạn ghé qua nha!

Lavieee
04-18-2010, 02:26 PM
Vậy hôm nào tớ qua ấy tư vấn cho tớ nhá.Tớ thích kiểu đơn giản, cổ điển í.

chipxing_868
04-18-2010, 04:36 PM
nhieu y kien bo ich va kinh nghiem hay ua .Cam on cac me nhe

Cris
04-19-2010, 05:42 PM
Điều thú vị quanh đôi giày mòn - với đàn ông nhé. Trắc nghiệm vui thôi.

Nếu đôi giày bạn đi bị mòn ở phần mũi: Bạn là người quá bân rộn với công viêc, bạn hầu như không có thời gian để ý xem mình đã kết hợp quần áo với giày đúng cách chưa. Đôi khi bạn lại đi 1 đôi giày đáng lẽ thích hơp với quần bò hoăc quần kaki hơn thì bạn lai diện chúng với quần âu!

Nếu giày mòn ở phần gót mép ngoài: Ban là người tự tin, mạnh mẽ nhưng hơi nóng nảy.

Nếu giày mòn ở phần gót mép trong: ban là người hơi khép mình, không thích sự sôi nổi, nổi loạn mà thích sư yên tĩnh, nhẹ nhàng.

Cris
04-28-2010, 05:09 PM
Mời cả nhà cùng tham khảo Xu Hướng Xăng đan hè 2010 nhé
http://ngoisao.net/News/Thoi-trang/2010/04/3B9CF196/

Ba_Me_Con
04-30-2010, 03:03 PM
Oánh dấu lấy kinh nghiệm cho mình.

Cris
05-04-2010, 02:35 PM
Theo một điều tra ở Mỹ năm 2003, hơn nửa số ca bệnh lý bàn chân có nguyên nhân là mang giày dép không phù hợp (về kiểu dáng, kích cỡ, mục đích, chất liệu...). Trong đó, 1/3 phải phẫu thuật, 1/5 dùng biện pháp khác. Số còn lại phải chịu đựng đau đớn mà không tìm cách hoặc biết cách giải quyết.
Có rất nhiều dạng bàn chân. Vì vậy, một kiểu giày có khi thoải mái với người này nhưng lại gây đau cho người khác. Bàn chân Hy Lạp được coi là phù hợp và dễ mang hầu hết các loại giày, nhưng chỉ chiếm tỷ lệ 16%. Còn bàn chân kiểu Ai Cập tương đối dễ tổn thương do giày dép lại chiếm đa số (56%). Riêng nhóm bàn chân hỗn hợp và bàn chân Giao Chỉ - đặc trưng của người Việt Nam -được mệnh danh là “mối thảm họa” đối với các nhà làm giày.

Một đôi giày được xem là phù hợp khi nó bảo vệ được bàn chân, không gây đau hay trở ngại trong khi hoạt động (mỗi loại hoạt động cần có loại giày khác nhau), đồng thời vẫn đảm bảo được tính thẩm mỹ.

Bệnh lý do mang giày không phù hợp với hình dạng bàn chân

Việc mang giày không tương thích với hình dạng bàn chân có thể gây đau ở các vùng khác nhau như gót, cổ chân, các ngón; thậm chí ở cẳng chân, khớp gối hoặc vùng thắt lưng do làm tăng áp lực đến các cơ bắp. Có thể dễ dàng nhận biết là mình đã mang giày không thích hợp khi có các nốt chai bất thường xuất hiện ở gót chân, vùng bàn chân tiếp giáp các ngón, trên mặt lưng các ngón chân... Các nốt chai này lâu ngày có thể bị loét hay nhiễm trùng và đặc biệt nguy hiểm đối với người mắc bệnh tiểu đường.

Các bệnh do sử dụng giày không đúng mục đích

Việc sử dụng giày không phù hợp (như dùng giày thông thường để chạy bộ, giày tập thể dục trong nhà để đá bóng) hoặc buộc dây giày quá chặt, quá lỏng sẽ khiến chân bị đau, dễ té ngã, chấn thương, gãy xương do mỏi, viêm hay tổn thương các gân và dây chằng.

Bệnh lý do nguyên phụ liệu

Móng chân có thể bị teo hoặc ăn sâu trong khóe, bị nhiễm nấm do giày ẩm ướt, kém thoáng khí, chàm dị ứng do dị ứng với nguyên liệu chế tạo giày. Nguyên liệu nếu quá thô cứng sẽ làm tổn thương da trực tiếp, nếu quá mềm sẽ không bảo vệ được da trước các tác nhân gây hại bên ngoài. Một số nguyên phụ liệu gây kích ứng da.

Nguyên liệu kém thoáng khí, kém hút ẩm hay có nhiều khoang lỗ nhỏ có thể là ổ chứa vi trùng hay vi nấm, dễ tạo mùi hôi.

Bệnh lý do giày ở các đối tượng đặc biệt

- Trẻ em: Giày dép không phù hợp sẽ cản trở sự hoạt động và phát triển của cơ bắp, từ đó có thể ảnh hưởng đến sự phát triển của khung xương.

- Người cao tuổi: Thường có vấn đề về mắt và xương khớp nên dễ bị trượt ngã, chấn thương.

- Người bệnh tiểu đường: Bệnh lý bàn chân tiểu đường do biến chứng thần kinh, dễ bị nhiễm trùng khi bị vết thương ngoài da.

Một đôi giày tốt phải đáp ứng các tiêu chuẩn sau:

- Tôn trọng một số quy tắc về kỹ thuật trong thiết kế và sản xuất.

- Nguyên vật liệu an toàn, ít kích ứng, hút ẩm tốt; đủ độ cứng chắc để bảo vệ nhưng cũng đủ mềm, nhẵn để không gây tổn thương da (các nguyên vật liệu tự nhiên như da được coi là tốt nhất)

- Đế cứng chắc, có độ bám.

- Ít trơn trượt.

- Có kèm các phụ liệu như miếng lót đế, chêm hay đệm mũi và gót.

- Với trẻ em lứa tuổi mới tập đi, giày phải thật mềm, chỉ cho trẻ đi trên thảm êm trong nhà. Ở tuổi đi học, đế cứng và dày hơn nhưng phải thật dẻo để phù hợp với sự hiếu động của trẻ.

- Với bệnh nhân tiểu đường, viêm khớp mãn tính, nên chọn giày mềm, êm, thật vừa vặn và có hình dạng thích hợp, nhất là khi đã có biến dạng bàn chân.

- Với người chơi thể thao, đế giày phải dẻo, dày, vừa vặn, ôm sát vùng cổ chân, có giảm xóc, dây buộc vừa phải.

Một số vấn đề cần lưu ý về sử dụng giày dép

Đa số mọi người đều nghĩ rằng bàn chân mình không thay đổi sau tuổi dậy thì và luôn mang trong đầu một con số cố định cho cỡ chân của mình. Ở Mỹ, 25% số người được phỏng vấn không hề nhớ mình đã tự đo hay được đo cỡ chân lần cuối cùng lúc nào. Vì vậy, có đến 72% không mang đúng cỡ giày. Trong khi đó, các khảo sát cho thấy khoảng 4-7% dân số cần mang những loại giày đặc biệt phù hợp với hình dạng bàn chân của mình. Cỡ giày đúng với bàn chân phải được lưu ý cả về chiều dọc lẫn chiều ngang của bàn chân như sau:

- Chiều dài: Đo từ gót đến ngón dài nhất + 2/3 cm.

- Chiều ngang: Phần rộng nhất của giày ứng với số đo từ ngón cái đến ngón út ở đoạn tiếp giáp giữa các ngón với phần mu bàn chân.

Cris
05-08-2010, 01:45 PM
Hè về thật rồi, oi ả quá! Up cái

Cris
05-13-2010, 11:25 AM
Tư vấn chọn giày cho các ông bố, bà mẹ đi làm và đi chơi nhé.
http://ngoisao.net/News/Thoi-trang/2010/05/3B9CF5AF/

HoaSữa
05-13-2010, 02:42 PM
Mua giầy ở đâu đẹp các chị ơi?

munxinh
05-13-2010, 04:50 PM
Hi các mẹ! Các mẹ có địa chỉ giày dép nào bền đẹp và giá cả hợp lý (k rẻ quá) thì cho e biết với nhé. Chân e cũng thuộc loại tàn phá giầy dép nên mua đôi đắt tiền quá nó hỏng thì xót xa mà đôi rẻ tiền thì chắc chân e đi được 3 bữa..hix..

3d_shop
05-14-2010, 12:24 PM
em cũng nghĩ là nên có nhiều giày, khoảng 4-5 đôi dc rồi ạ, vì giày mang ngày hôm nay rồi, ngày mai sẽ mang đôi khác vì em nghe nói có virus gì đó fát sinh khi mang 1 đôi giày liên tục ạ

HanLinh_shoes
05-17-2010, 11:29 AM
Em nghĩ bây giờ có nhiều xu hướng mốt giầy dép quần áo thay đổi liên tục, thế nên đi 1 mùa rồi thay đôi mới vừa hợp mốt, tâm lý lại được refresh hơn đấy chứ ạ ^^

Mẹ Nấc & Taxi
05-18-2010, 01:28 PM
Mình cũng đã từng nghĩ như vậy. Nhưng khi bị đau lưng 1 cái thì đi khám bác sĩ mới nói đi giày cao gót phải đi loại chắc chân, quan trọng nhất là trụ gót đảm bảo trọng lực cơ thể dồn vào hai bàn chân rơi đúng trọng điểm, nếu ko rất dễ vẹo cột sống. Từ đó, sợ nên đầu tư những đôi giày tốt 1 tí, mà kể cũng lạ, từ khi dùng hàng xịn, thấy ko bị đau chân nữa.

luna25
05-18-2010, 01:33 PM
Tớ cũng nghĩ thế. Quen đi giày cao gót nên tớ chọn loại tốt mà đi. Đảm bảo đi bộ mà ko đau chân, êm lắm. Đi cao mà ko bị gượng, bước rất vững.
:D

Tuan_Hanh
05-19-2010, 05:11 PM
em thì hay mua của CK ở gần Hồ Gươm Xanh ạ ... cũng kô quá đắt , vừa phải mà đi cũng chắc chân .... em thì được cái giữ gìn , đôi nào đi xong em toàn về lau chùi rồi mới cất tủ ... em rất hạn chế việc miệng giầy bị trầy vì giầy mà bị mõm giầy nhìn đã thấy chán , chẳng muốn đi nữa cả ... em còn có mấy đôi mua hơn 300k mà em đi phải 3 năm vẫn chưa hỏng gì cả :D:D:D

meopham
05-20-2010, 04:12 PM
Tớ cũng nghĩ thế. Quen đi giày cao gót nên tớ chọn loại tốt mà đi. Đảm bảo đi bộ mà ko đau chân, êm lắm. Đi cao mà ko bị gượng, bước rất vững.
:D
E cũng nghĩ như chị. E ở bên Sing thì toàn phải đi bộ nhiều, vì không có xe máy như nhà mình. E rất nghiện giầy và đặc biệt là giầy cao gót vì e như cây nấm ạ. Theo e nghĩ thì đi giầy cao gót thì phải chọn đôi nào êm chân, chắc chắn, vì nếu không sẽ rất dễ bị trẹo chân nếu gót không chắc ạ.

Ai cũng muốn có nhiều giầy, và là giầy đẹp, nhưng mà không phải ai cũng có khả năng kinh tế để sưu tầm giầy đẹp. Ngày trước khi đi học, e thích có thật nhiều mẫu giầy khác nhau, nhưng mà rẻ tiền thôi để còn mua được nhiều. Bây giờ đi làm, e mới thấy là thà có 1 đôi giầy thật sang, đẹp để đi với nhiều đồ còn hơn là thay đổi nhiều mẫu giầy nhưng mà đôi nào trông cũng rẻ tiền.

Em rất thích giầy, nên thường nâng niu rất cẩn thận. Nói chung khi đi thì e chú ý đường, tránh để gót giầy bị lọt vào khe / rãnh đường, sẽ bị xước cai gót xinh đẹp ngay ạ. Mà một đôi cao gót lại có cai gót bị xước thì mất đi cái dáng mất rồi.

Một cách giữ gìn giầy nữa là khi đi lên cầu thang bộ, e chỉ bước = 1/2 bàn chân (phần phía trước chân ạ) để mõm giầy không bị chạm vào bậc thang trên, nhất là giầy mõm nhọn. Đã bao lần giầy của e bị thế rồi, nên e rút kinh nghiệm ạ.

À, còn một cái nữa ạ. Hầu như khi mang một đôi giầy mới mua, kể cả đôi khi là Nine West, Guess hay ALDO thì giầy cũng vẫn có thể làm xước chân ạ. Kinh nghiệm của e là trước khi đi thì bôi kem dưỡng da, hoặc body lotion vào mặt bên trong của giầy (nhất là phần phía sau gót, và mõm ở 2 bên). Kem / lotion sẽ làm mềm giầy và giảm ma-sat giữa chân và giầy, và sẽ không bị xước chân ạ. nếu mà không muốn bôi vào giầy thì có thể bôi vào chân cũng được ạ, nhung mà tránh gan bàn chân các chị nhé, vì lotion sẽ làm chân mình trơn và khó đi giầy cao gót ạ.

P/s : Một đôi giày đẹp sẽ đưa ta đến những nơi tốt đẹp ^^

Cris
06-01-2010, 01:43 PM
Cách phân biệt da thật và giả da:

1- Da thật: ban đầu hơi cứng nhưng càng đi càng mềm và màu da cũng có thay đổi theo thời gian.
2- Giả da: càng đi càng cứng, bị khô giòn gẫy và màu thì nguyên trạng.
3- Dùng ngón tay ấn vào da, nếu như nếp nhăn đàn hồi trở lại ngay và không để lại dấu vết thì là da thật. Còn khi bỏ tay ra mà da không đàn hồi, để lại vết nhăn thì là giả da.
4- Dùng mũi ngửi: Da thật có mùi hôi, còn giả da thường có mùi plastic và mùi keo khá nồng.

Cris
06-09-2010, 05:03 PM
trang thông tin mời cả nhà vào tham khảo nhiều mẫu hơn ạ
http://www.fptad.com/qc/H/HoaMocLan/2010/05/Home/

Cris
06-22-2010, 03:29 PM
Các cách bảo vệ đôi bàn chân xinh:

1. Rửa sạch chân bằng xà bông sau đó dùng một chiếc khăn mềm lau khô bàn chân. Cách này sẽ làm giảm mùi hôi, vi khuẩn và nấm ở chân.

2. Ngâm chân trong nước ấm pha với một ít dung dịch xà phòng có chất làm mềm da (như nước rửa chén).

3. Sau khi rửa sạch và lau khô, bạn cần làm ẩm chân bằng kem dưỡng, đặc biệt trong những ngày trời hanh khô.

4. Thay giày mỗi ngày và thay tất ít nhất hai lần một ngày. Nếu chân bạn có mùi khó chịu, hãy ngâm chân trong nước có pha chút giấm.

5. Chọn giày vừa với chân. Nếu bạn thích đi giày cao gót, hãy chọn loại có đệm êm và trụ gót chắc chắn.

6. Hạn chế đi tông hoặc chân trần, vì chân rất dễ bị tổn thương.

7. Phụ nữ mang thai nên chọn loại giày có đế rộng, bằng và chống sốc.

8. Nếu bạn bị bệnh tiểu đường, bạn nên hỏi bác sỹ trước khi quyết định đến các trung tâm mát-xa chân.

Cris
06-26-2010, 05:11 PM
Tin khuyến mãi nóng hổi đây!

Kết hợp với hãng trang sức Pica Léla, gửi tới bạn chương trình khuyến mãi "Mưa quà tặng":

Khi mua bất kỳ 1 sản phẩm nào của hãng Cristofoli và kể cả giày nam Bettarello tại 76 Bà Triệu, Hà Nội, bạn sẽ được tặng ngay trang sức Pica LéLa. Điểm đặc biệt ở chỗ bạn được lựa quà (nhẫn, khuyên tai, mặt dây) và rất nhiều kiểu dáng để lựa. Mình post thử ảnh cho các bạn xem nhé, đây chỉ là 1 số kiểu thôi. Vì vậy, bạn đến sớm thì được lựa chọn trước vì mỗi kiểu chỉ có 1-2 chiếc, nên nếu bạn ưng kiểu này mà ko nhanh thì sẽ bị lựa trước. Chương trình chỉ kéo dài đến 11/7 hoặc kết thúc khi hết quà tặng. Nhanh lên các bạn ơi!

Về thông tin quà tặng thì đây là hãng trang sức của Úc, các bạn có thể vào trang web của hãng để tham khảo: www.picalela.com

Cris
06-28-2010, 09:47 AM
Up len de moi nguoi ung ho nao!

saobang18
06-28-2010, 02:47 PM
Up len de moi nguoi ung ho nao!

Sao em vào trang web của chị mà chẳng vào được gì cả ý nhỉ....?

Cris
06-28-2010, 05:30 PM
Sozi em, bên ngoisao đang sửa lại rồi, hum nay bị lỗi server, trưa mai em vào là xem được ngay, mai có gì thông tin nha. Chúc em buổi tối dzui dze!

Me-Bin-Bo
06-28-2010, 09:19 PM
Hay thật, mình cũng đi giấy như phá này, 1 năm phải 3-4 đôi mặc dù cũng mua giấy tốt chứ không bao giờ đi giầy TQ. Ngày trước cũng điệu đà đi giầy theo tông mầu quần áo hàng ngày, giờ con nhỏ không có nhiều thời gian thay đổi giầy, túi nữa nên toàn chọn đôi nào có thể dễ kết hợp với quần áo của mình để đi thường xuyên. Thỉnh thoảng có vụ gì quan trọng mới lại chọn giầy dép đê đi, phù thế mà giờ cả giầy đông hè cũng phải hơn 2 chục đôi.

Cris
06-29-2010, 11:46 AM
Saobang18 ah, em vao mang theo duong link duoi chu ky cua chi nhe, vao duoc roi day.

saobang18
06-29-2010, 12:10 PM
Sozi em, bên ngoisao đang sửa lại rồi, hum nay bị lỗi server, trưa mai em vào là xem được ngay, mai có gì thông tin nha. Chúc em buổi tối dzui dze!

Em vào xem được rồi nhưng cho em hỏi thêm tý. Những đôi ở trên webb là đều có ở ngoài hở chị? Em hay mua C&K của chị meopham, nhưng thấy giầy của chị cũng thích nữa, he he.:cool:

Cris
06-29-2010, 12:54 PM
Bên chị là hàng công ty nhập khẩu độc quyền phân phối ở VN, toàn bộ sp là made in Brazil hết, là da thật và các mẫu trên web đều có tại cửa hàng, tuy nhiên hàng sản xuất thủ công nên số lượng có hạn. Nếu em thích, mời em ghé qua cửa hàng tham khảo nhiều mẫu hơn nữa đấy.

Cris
07-01-2010, 09:11 AM
Mời cả nhà tham khảo 1 số mẫu giày, thực tế bộ sưu tập tại cửa hàng rất nhiều kiểu mẫu hơn ạ.
http://ngoisao.net/News/Thoi-trang/2010/06/3B9D0213/
http://http://ngoisao.net/News/Thoi-trang/2010/06/3B9D0213/

Cris
07-07-2010, 01:38 PM
Tin khuyến mãi nóng hổi đây!

Kết hợp với hãng trang sức Pica Léla, gửi tới bạn chương trình khuyến mãi "Mưa quà tặng":

Khi mua bất kỳ 1 sản phẩm nào của hãng Cristofoli và kể cả giày nam Bettarello tại 76 Bà Triệu, Hà Nội, bạn sẽ được tặng ngay trang sức Pica LéLa. Điểm đặc biệt ở chỗ bạn được lựa quà (nhẫn, khuyên tai, mặt dây) và rất nhiều kiểu dáng để lựa. Mình post thử ảnh cho các bạn xem nhé, đây chỉ là 1 số kiểu thôi. Vì vậy, bạn đến sớm thì được lựa chọn trước vì mỗi kiểu chỉ có 1-2 chiếc, nên nếu bạn ưng kiểu này mà ko nhanh thì sẽ bị lựa trước. Chương trình chỉ kéo dài đến 11/7 hoặc kết thúc khi hết quà tặng. Nhanh lên các bạn ơi!

Về thông tin quà tặng thì đây là hãng trang sức của Úc, các bạn có thể vào trang web của hãng để tham khảo: www.picalela.com

Cris
07-08-2010, 03:42 PM
Chi con 3 ngay nua la ket thuc dot khuyen mai! Moi cac me ung ho nao!

Cris
07-30-2010, 05:32 PM
Mời cả nhà cùng vào link xem bộ sưu tập mới hộ em với ạ! Tks.
http://ngoisao.net/News/Thoi-trang/2010/07/3B9D0975/

Cris
07-31-2010, 02:10 PM
Mời mọi người vào blog xem hình và thông tin nhé!
http://www.lamchame.com/forum/blog.php

Cris
08-07-2010, 05:50 PM
Em post hinh anh Bo suu tap moi cho ca nha cung de xem nhe

Cris
08-09-2010, 02:10 PM
Mãi mới upload được ảnh đây ạ, em mời cả nhà cùng xem!

Cris
08-09-2010, 02:28 PM
Phiền các mẹ click vào hình ảnh để xem rõ hơn nhé, em đang xem để upload ảnh to lên luôn...

Cris
08-10-2010, 02:51 PM
Top mẫu sandal được nhiều người quan tâm nhất đây ạ!

The Best
08-13-2010, 05:21 PM
Mình thì lại tốn giầy ở khoản quần áo này phải đi với giầy kiểu này, váy màu này phải đi với giày màu này, rồi bệt, rồi cao gót rồi ... lung tùng xoè. Thời trang hơn thời tiết!

Chả bù cho em ,có 2 đôi giày đi đâu cũng nó .

Cris
08-18-2010, 06:03 PM
Bên mình đang có chương trình sale off 30-50% một số sandal do hết size. Mời cả nhà xem những mẫu trong chương trình ở file đính kèm nhé!

Cris
08-24-2010, 04:18 PM
Gửi cả nhà 1 số mẫu trong Bộ sưu tập Thu đông mới nhất vừa về nhé. Năm nay mốt đế to được cực chuộng tại Châu Âu, cũng như đế xuồng cho mùa hè, đế bản to cho mùa đông được cách điệu 1 chút và rất "Tây".

bongbangBaoNgoc
08-25-2010, 01:35 AM
Ngoài tiêu chí kiểu dáng, màu sắc, độ thoải mái. Các mẹ cũng nên quan tâm loại da làm giầy có đc thuộc kĩ ko, giày kém chất lượng thường gây hôi chân và bươca đi phát ra âm thanh như vó ngựa ý..........

Cris
08-29-2010, 12:44 PM
Mẹ bongbangBaongoc nói rất đúng ấy, nếu là giày tàu thường khi đi sẽ bị đinh ở phần gót tạo ra tiếng ken két rất ghê răng khi đi cọ vào sàn nhà. Nếu là đế phíp thì ngoài độ bền mà âm thanh khi co xát xuống sàn nhà khác hẳn. Các mẹ chú ý lắng nghe sẽ phát hiện ra ngay

Cris
10-04-2010, 02:53 PM
Lâu lắm mới găp lại các mẹ đây. Các mẹ đã update xu hướng giày thu đông năm nay chưa? "Hot" nhất là đế "bán xuồng", nếu là đế xuồng chắc các mẹ cũng đã quen rồi, nhưng với form đế mới này, nhìn rất lạ, "Tây", nếu nhìn từ sau hoặc trước sẽ không thấy cái nghĩa "bán xuồng" đâu vì dáng vẫn rất thon, vì vậy, nếu mẹ nào dong dỏng cao cũng vẫn hợp với dáng gót này, còn nếu nhìn ngang sẽ thấy gót rất độc đáo. Ưu điểm là đi chắc chân, cao gót mấy đi cũng rất thoải mái mà không bị dốc. Mời cả nhà vào link trang này xem cụ thể nhé:
http://www.ngoisao.net/News/Thoi-trang/2010/09/3B9D16FE/
Hoặc: www.hoamoclan.vn

Cris
10-05-2010, 11:30 AM
Các mẹ cho em spam tí: Ở cửa hàng giày Cristofoli tại 76 Bà Triệu đang tuyển nhân viên bán hàng, các mẹ nào có người quen có nhu cầu thì giới thiệu nhé, ngoài ra Công ty tớ cũng đang cần tuyển cả nhân viên bán hàng tại Thái Hà nữa. Yêu cầu chung là tốt nghiệp PTTH trở lên, nhanh nhẹn, trung thực, nhiệt tình, có năng khiếu bán hàng, ưu tiên có kinh nghiệm. Chi tiết mời liên hệ và nộp hồ sơ cho Ms. Nga (phòng nhân sự), ĐT: 04. 2244 9966. Email: humanresource@hoamoclan.vn. Thanks các mẹ.

Cris
10-09-2010, 03:01 PM
TRang web của công ty em đã hoàn thành, mời cả nhà vào xem chi tiết hàng hóa tại đây nhé: www.hoamoclan.vn

Cris
10-20-2010, 12:00 PM
Hôm nay đã là ngày 20.10 rồi, chúc các mẹ luôn mạnh khỏe, có sức khỏe mới tràn đầy sức sống, đón nhận nhiều niềm vui và may mắn trong cuộc sống!

Cris
10-30-2010, 03:06 PM
XỬ LÝ MỒ HÔI CHÂN

Trên cơ thể, bàn chân tập trung nhiều tuyến mồ hôi nhất. Nhờ đó mà chân luôn ấm và mềm nhưng ngược lại, khi sự bài tiết “vượt ngưỡng” sẽ khiến chân "bốc mùi". Nếu không muốn người khác chun mũi hay phải “kính nhi viễn chi” với những đôi giày, đôi tất, bạn chỉ cần thực hiện mấy mẹo sau:

Bớt mồ hôi chân

Đôi giày bạn đi phải vừa chân chứ đừng chật quá. Nên cho đôi bàn chân được nghỉ ngơi càng nhiều càng tốt, đặc biệt nếu bạn làm công việc phải đi lại nhiều.

Nóng quá cũng khiến chân đổ mồ hôi hơn. Nên giữ cơ thể mát mẻ. Thỉnh thoảng nên cởi giày, tất và để chân trần càng nhiều càng tốt để chân được "thở". Trong mùa hè, tốt nhất là nên chọn những đôi xăng đan hở mũi. Nếu buộc phải đi giày thì hãy chọn chất liệu da thật để bàn chân thông thoáng.

Sử dụng tất có chất liệu thấm mồ hôi như cotton hay len. Còn chần chừ gì mà không cho ngay những đôi tất sợi nilon vào sọt rác nếu muốn chân mình không mùi cả ngày.

Thoa bột phấn hút mồ hôi vào bàn chân và các kẽ ngón chân mỗi sáng sau khi tắm. Nên thử nhiều loại để tìm loại hợp với da chân bạn nhất.

Khử mùi hôi hiệu quả

Rửa chân thường xuyên với nước ấm, ít nhất mỗi sáng và tối khi đi làm về và đừng tiếc rẻ dùng tiếp những đôi tất đã bẩn. Tương tự, đừng đi đôi giày quá hai ngày.

Thay ngay giày nếu thấy chúng có "mùi lạ" hoặc xử lý bằng các sản phẩm từ hiệu thuốc.

Nếu bàn chân còn bốc mùi vì những nguyên nhân bệnh lý khác, bạn nên đến bác sỹ để có hướng dẫn điều trị hợp lý nhất.

Cris
11-21-2010, 01:19 PM
7 lý do giày dép tốt hơn đàn ông
Không phải ngẫu nhiên các cô nàng lại say mê những đôi giày cao gót, guốc hay dép sandal, ngoài việc giúp tạo nên dáng vẻ uyển chuyển và thanh thoát, chúng còn là 'người bạn chi kỷ' của phái đẹp. Đồng thời, họ cũng chẳng cần tốn công lo lắng, chăm sóc chúng như với đàn ông.
1. Thoải mái lựa chọn

Với giày dép, bạn thoải mái thử các kích cỡ khác nhau để tìm cho mình một đôi phù hợp nhất. Sau đó, nếu mua về, bạn lại thấy không ưng ý, bạn cũng chẳng ngại ngần tặng chúng cho người khác, chỉ tốn chút tiền chứ không làm tổn hại tinh thần. Còn đàn ông, nếu chọn nhầm người xấu, bạn có thể phải chịu nhiều thiệt thòi và cay đắng.

2. Có bao nhiêu giày tùy thích

Người yêu thì chỉ được chọn một nếu không bạn hẳn phải lãnh hậu quả đáng tiếc khi làm kẻ "bắt cá nhiều tay". Nhưng giày dép lại khác, chỉ cần bạn ưng ý, có tiền và điều kiện, bạn muốn mua bao nhiêu đôi tùy ý.

3. An toàn và tự do

Yêu một anh chàng ư? Phiền phức lắm! Bạn phải xem chàng từng yêu bao nhiêu cô? Đã dứt khoát với tình cũ hay chưa? Gia đình chàng thế nào? Chàng là người ra sao?... Đủ chuyện phải nghĩ, nhiều lúc bạn còn thấy không tin tưởng và có chút ràng buộc.

Giày, dép không bị vướng bận gia đình, chẳng có "người yêu cũ", chất lượng đã được kiểm định rõ ràng... tạo cho bạn cảm giác an toàn và thoải mái.

4. Bạn là ‘người tình’ duy nhất

Mỗi lúc bên người ấy, bạn luôn phải suy nghĩ cách làm mới, "hâm nóng" và tạo ra sự lãng mạn vì sợ chàng sẽ rời bỏ mình khi tình yêu quá nhàm chán. Ngược lại, bạn là "người phụ nữ" duy nhất với những đôi giày. Trừ phi, bạn vứt đi nếu không chúng sẽ mãi ở bên bạn dù bạn đối xử với chúng như thế nào.

5. Không bao giờ phàn nàn

Dù bạn làm sai hay có bao nhiêu khuyết điểm đi nữa, những đôi giày cũng không "chê trách". Chúng chỉ biết đóng vai "người yêu tốt", luôn cùng bạn đồng hành trên mọi nẻo đường từ vinh quang tới thất bại.

6. Đáng tin cậy

Bạn không bao giờ phải lo lắng khi "rước" những đôi giày về nhà vì hai lý do:

- Nếu bạn mua giày ở những cửa hàng lớn, có thương hiệu, chất lượng đã được kiểm định rõ ràng. Bạn hoàn toàn có thể đổi hay trả lại ngay lập tức nếu phát hiện chúng bị lỗi.

- Ngược lại, với những loại giày dép mua ở ngoài, bạn cũng đủ "sành sỏi" và thông minh để nhận biết chất lượng của chúng như thế nào.

Nhưng với đàn ông, bạn chắc chắn phải tốn khá nhiều thời gian để khám phá vì bạn sẽ chẳng bao giờ đánh giá nổi họ bằng vẻ bên ngoài.

7. Dễ dàng kết nối

Đàn ông luôn phức tạp và khó lường. Bạn phải thường xuyên trò chuyện, trao đổi để nhận biết người ấy có hợp với mình hay không? Còn giày dép, chỉ cần bạn thấy đẹp, kết hợp hoàn hảo với bộ trang phục cũng như cá tính của mình, vậy là chúng phù hợp với bạn.

Cris
11-24-2010, 10:31 AM
Hôm nay Bộ sưu tập mới của bên em đã về! Có đủ các dáng từ bệt, đến 3cm trở lên, bốt ngắn cổ đến cao tận ... đùi :-)

Mời các mẹ vào nhà em tham khảo nhé (www.hoamoclan.vn), rất mong được đón tiếp các mẹ tại địa chỉ: 76 Bà Triệu ạ, em sẽ post hình ảnh và nội dung bộ sưu tập lên nhanh nhất có thể để phục vụ các mẹ.

Cris
11-25-2010, 12:37 PM
Mời cả nhà xem Bộ sưu tâp mới ở đây ạ:
http://www.ngoisao.net/News/Thoi-trang/2010/11/155705-giay-boot-christofoli-sang-trong/

Hay các mẹ click vao trang web này hộ em: www.hoamoclan.vn

yeutretho
11-25-2010, 12:45 PM
Mời cả nhà xem Bộ sưu tâp mới ở đây ạ:
http://www.ngoisao.net/News/Thoi-trang/2010/11/155705-giay-boot-christofoli-sang-trong/

Hay các mẹ click vao trang web này hộ em: www.hoamoclan.vn
Giày đẹp quá chắc là mắc lắm , mình vừa mua mấy đôi giầy thấy cũng đẹp nhưng ch8a1c thua xa mấy đôi kia

Cris
11-25-2010, 12:49 PM
Mẹ yeutretho oi, hãng này là của Brazil, sản xuất tại Brazil, da thật nên giá rất phải chăng, được phản hồi tốt về chất lượng. Mình không nói là giá rẻ vì giá cả theo mình cũng đi kèm chất lượng luôn, nếu bạn ở HN mời bạn ghé qua cửa hàng nha, giá trung bình của giày là hơn 2 triệu, bốt là 3-5 triệu. Mình thấy các mẹ bảo ở ngoài nhìn còn đẹp hơn trên ảnh. Cảm ơn mẹ nó và mời mẹ nó ghé qua ủng hộ nhé!

hoangminh_231
04-23-2012, 08:44 PM
Công nhận là giày Cristofoli đi thích thật. Tớ đi đôi 9p mà k hề có cảm giác bị dốc. Đi đôi giày bệt thì thoải mái vô cùng luôn. Mỗi tội mắc quá, mỗi lần đi mua giày mà đau lòng buốt ruột

maymancanam
02-19-2013, 10:21 PM
Bản thân em ở HCM nên em chỉ ra các hãng lớn như Đồng hải, Hồng thạnh hay vina giầy . Tuy mắc mà tốt bền

29102007
02-20-2013, 09:17 AM
Mỗi năm thay 1 đôi cho phong phú mẫu mã các mẹ nhỉ. Tớ thì ko có sở thích sưu tập giày vì lúc nào cũng chỉ đi 1 đôi, hỏng lại mua đôi khác

thuyha1961
02-20-2013, 09:20 AM
Mình ếch cái khoản chọn giày lắm, thank chủ top

madeinkoreahanoi
08-19-2013, 04:32 PM
Bài hay, cảm ơn bạn nhé, :)))))))))))

mecubi14
08-19-2013, 05:05 PM
mình cũng chả có kinh nghiệm chọn giầy cảm ơn bài viết của bạn.

Thai Anh
08-19-2013, 05:09 PM
mình cả tủ giày mỗi đôi đi vài bữa rồi lại chán cất tủ, đem cho thì chả ai lấy mà để thì chả đi tới