PDA

View Full Version : Nên sinh ở bệnh viện nào trong Hà Nội?

drtiendiep
03-04-2010, 10:08 AM
Các bạn nào biết sinh ở bệnh viện nào tốt xin chỉ giúp? Thanks
P/S: Bài post lần đầu mong được quan tâm :D

bongbangBaoNgoc
03-04-2010, 10:32 AM

bạn ơi nên đến các bệnh viên chuyên khoa về sản nhé.BV Sản TWm hay sản HN.
Tớ thì đẻ ở khu Dv BV sản HN. thoải mái lắm.Thủ tục nhanh gọn nữa.Chuyên môn thì yên tâm.

pinkypiggy
03-07-2010, 01:30 AM
nếu kinh tế thoải mái , ấy cứ vào VF mà đẻ :) , tớ vote VF , tớ mới sinh được gần 2 tháng , hoàn toàn thoải mái, và rất hài lòng về dịch vụ

thanh_kt
03-07-2010, 11:27 AM
nếu kinh tế thoải mái , ấy cứ vào VF mà đẻ :) , tớ vote VF , tớ mới sinh được gần 2 tháng , hoàn toàn thoải mái, và rất hài lòng về dịch vụ

mình cũng đồng quan điểm với bạn! mặc dù chưa sinh nhưng mà nghe rất nhiều tiếng thơm của bệnh viện này rùi

drtiendiep
03-08-2010, 10:22 AM
Việt Pháp thì giá cả thế nào? Bác nào đã sinh xong thì nói chi tiết giúp được không?

tyvc_0802
03-10-2010, 02:36 PM

mình sinh bé ở khoa D bệnh viện PSan HNoi thấy ok lắm, dịch vụ rất tốt mà không quá tốn kém, 1 mình 1 phòng, ông xã được vào cùng hỗ trợ về tinh thần rất nhìu mình mới đẻ thường được đấy mẹ nó ạ..hi` hi`..

drtiendiep
03-12-2010, 09:55 AM
mình sinh bé ở khoa D bệnh viện PSan HNoi thấy ok lắm, dịch vụ rất tốt mà không quá tốn kém, 1 mình 1 phòng, ông xã được vào cùng hỗ trợ về tinh thần rất nhìu mình mới đẻ thường được đấy mẹ nó ạ..hi` hi`..

Mình là bố nó chứ không phải mẹ nó! :D Thanks

mẹ An Khang
03-12-2010, 10:13 AM
BV VP á? Trước đây còn chăm sóc tốt hơn bây giờ nhiều, mặc dù bây giờ vẫn tốt, giá chắc vẫn thế, 1000$ cho 1 lần care trọn gói.

drtiendiep
03-16-2010, 10:33 AM
Chào các bác nếu không có bảo hiểm y tế thì đi sinh có tốn kém không? Vợ em đang công tác ở tỉnh lẻ muốn xuống đây sinh? Nhưng đang nghỉ không lương gần 1 năm rồi. Giờ sinh thì chắc ko có bảo hiểm y tế? Bác nào có cùng hoàn cảnh chia sẻ chút. Xin cám ơn!

Trang_MẹChípxinh
03-16-2010, 10:36 AM
vote cho PSHN, tớ thấy từ dv giá cả đều rất tốt

VF cũng ok, nhưng tiền chát hơn nhiều đấy

drtiendiep
03-17-2010, 10:09 AM
vote cho PSHN, tớ thấy từ dv giá cả đều rất tốt

VF cũng ok, nhưng tiền chát hơn nhiều đấy

Trường hợp của mình không có BHYT sinh ở PSHN thì chi phí hết khoảng bao nhiêu? (Đối với trường hợp bình thường không có nhiều mối quan hệ lắm!)

tyvc_0802
03-20-2010, 01:05 PM
Chào các bác nếu không có bảo hiểm y tế thì đi sinh có tốn kém không? Vợ em đang công tác ở tỉnh lẻ muốn xuống đây sinh? Nhưng đang nghỉ không lương gần 1 năm rồi. Giờ sinh thì chắc ko có bảo hiểm y tế? Bác nào có cùng hoàn cảnh chia sẻ chút. Xin cám ơn!

em sinh cũng không dùng bảo hiểm y tế, sinh dịch vụ ở khoa D bệnh viện PSHN, lúc ra viện thanh toán 4,6tr +1tr (bồi dưỡng...không nhất thiết phải có khoản này đâu bác nhe)...nói chung la ok lắm, em nghĩ bác đưa vợ đến đó sinh cho yên tâm...em ở 4 ngày hết tổng 4,6tr, còn bình thường chỉ 2 ngày là về rùi...em sinh thường mà
chúc gia đình bác vui vẻ nha

bach_duong
03-20-2010, 04:02 PM
Tùy theo tình trạng của thai phụ, nếu như mẹ khỏe mang thai bình thường, ko có bệnh lý gì thì theo mình ko nhất thiết phải sinh tại bênh viện Phụ sản TW cho đỡ đông đỡ phải chen chúc nhau, nếu như thai phụ có vấn đề ko ổn hoặc cả em bé thì nên theo dõi tại bênh viện Phụ sản TW. Mình có người nhà làm bác sĩ , lúc đầu định sinh tai viện 108, nhưng do khi mang thai được 6 tuần mình bị nghi là basedown tái phát nên bác mình là bác sĩ yêu cầu phải theo dõi ở phụ sản TW cho đảm bảo

aloloa
03-29-2010, 09:20 AM
bệnh viện phụ sản tw là tốt nhất mẹ à

Maxo_hn
03-31-2010, 11:11 AM
Có mẹ nào đã sinh ở BV 354 chưa cho mình ít kinh nghiệm với !!!!!!!!!

mecuacuncon
04-09-2010, 09:52 PM

Em thấy mọi người sinh ở khoa dịch vụ BV Phụ sản Hà Nội cũng khen lắm. Em có 2 người quen vừa sinh ở đấy xong. Giá cả gói là 3tr hay 3,5tr gì đó em cũng ko nhớ rõ lắm. Sinh xong thì nằm phòng dịch vụ có tivi, tủ lạnh, điều hòa, nếu 1 mình 1 phòng thì 500n, 2 người thì 250n/ngày.Túm lại tất tần tật dịch vụ chắc khoảng 3,5tr - 5tr gì đấy thôi, so với Việt Pháp rẻ chán. Còn đẻ thường ko dịch vụ chắc khoảng 2-3tr gì đấy anh ah.
Anh đảm đang quá nhỉ, thích thật đấy. Chúc chị nhà anh mẹ tròn con vuông.

khaly1984
04-09-2010, 10:01 PM
hehe, em sinh ở BV HÙng Vương , sg có thẻ bao hiểm bé về chỉ tốn 700ngan dong, cham soc tot...

pinkypiggy
04-16-2010, 12:31 AM
Việt Pháp thì giá cả thế nào? Bác nào đã sinh xong thì nói chi tiết giúp được không?
to moi sinh tháng 1, to nghĩ chắc bg chưa có thay đổi giá đâu, tớ chỉ làm trọn gói sinh thôi, 770$ đóng lần đầu, đẻ tiêm gây te giảm đau mất 70$ và tiêm viiem B cho bé mất 3$ or 4$ gi đấy.
ấy rủng rẻng thì cứ cho vọ sinh ơ day , chả cần nho vả quen ai hết mà van duoc doi xu tốt

metengcha
04-18-2010, 01:23 AM
vote cho bbv bưu điện.mình sinh bé ở đó ko có bảo hiểm,ko lót tay(bsĩ ko nhận )đẻ thường hết 2.1tr thui mà dvụ tốt lắm

tuanmilk
04-18-2010, 01:37 AM
vote cho việt pháp nào.
cơ quan em có đợt vừa rồi có tận 2 nhóc qua đó sinh.hết tổng chi phí 1100usd thui ạ

Bé Zinzin
04-19-2010, 02:39 AM
Trường hợp của mình không có BHYT sinh ở PSHN thì chi phí hết khoảng bao nhiêu? (Đối với trường hợp bình thường không có nhiều mối quan hệ lắm!)
Bạn sinh dịch vụ D3 thì hết tổng k 5tr

lyly84
04-28-2010, 10:12 PM
Mình cũng thấy PS Hà Nội rất được. Bây giờ đã có dịch vụ trọn gói rồi, yên tâm lắm. Đứa thứ 2 mình cũng sẽ sinh ở đó.

Lavieee
05-13-2010, 03:09 PM
Tớ sinh ở C. Được cái là yên tâm vì là viện hàng đầu nhưng mà đông và bẩn kinh khủng khiếp. 1tr bồi dưỡng, tớ có bảo hiểm (ở viện khác), ra viện nộp hơn 200k thì phải. vậy thôi

mecuacon_288
05-24-2010, 12:31 PM
Tớ sinh ở C. Được cái là yên tâm vì là viện hàng đầu nhưng mà đông và bẩn kinh khủng khiếp. 1tr bồi dưỡng, tớ có bảo hiểm (ở viện khác), ra viện nộp hơn 200k thì phải. vậy thôi

mẹ nó sinh thường hay mổ vậy? có phải đăng ký BS trước không?

Lavieee
05-25-2010, 01:44 PM
Tớ sinh thường. Tớ k đăng ký trước đâu. Lúc đẻ gặp ai thì nhờ người đó. Lúc vào cấp cứu đẻ thì có nữ hộ sinh hỏi mình là người nhà của ai hoặc nhờ ai chưa thì nhờ luôn người đó cũng được. Lúc vào cấp cứu đẻ nhét cho người đó 1-200k là ok mà. Chứ nhờ trước k ytam đâu, biết mình đẻ lúc nào, có phải ca trực của người ta k, nhất là đẻ thường thì mình chỉ gặp nữ hộ sinh thôi, k có bác sỹ đâu nhá

metramy
05-25-2010, 04:06 PM
Tớ vote cho sinh dịch vụ ở viện PSHN . Tớ thấy rất hài lòng ,

ku bear
05-26-2010, 10:12 AM
Tớ sinh thường. Tớ k đăng ký trước đâu. Lúc đẻ gặp ai thì nhờ người đó. Lúc vào cấp cứu đẻ thì có nữ hộ sinh hỏi mình là người nhà của ai hoặc nhờ ai chưa thì nhờ luôn người đó cũng được. Lúc vào cấp cứu đẻ nhét cho người đó 1-200k là ok mà. Chứ nhờ trước k ytam đâu, biết mình đẻ lúc nào, có phải ca trực của người ta k, nhất là đẻ thường thì mình chỉ gặp nữ hộ sinh thôi, k có bác sỹ đâu nhá
May quá gặp đc chị vừa sinh bé. Em cũng đang tính sinh ở phụ sản TW, e đang khám bs Hưng ở Vạn Bảo nhưng siêu âm nhiều quá( tiếc tiền mà ko biết có tốt cho con nữa ko nữa chị ạ). Em cũng nghĩ sinh thường thôi, chị bày cách chi tiết cho e với. Em có BH nhưng ở Xanhpon thì e có đc hưởng chế độ sinh bé ko chị,và thủ tục thế nào ạ.Chỉ giúp em với.

medela
05-28-2010, 06:53 PM
May quá gặp đc chị vừa sinh bé. Em cũng đang tính sinh ở phụ sản TW, e đang khám bs Hưng ở Vạn Bảo nhưng siêu âm nhiều quá( tiếc tiền mà ko biết có tốt cho con nữa ko nữa chị ạ). Em cũng nghĩ sinh thường thôi, chị bày cách chi tiết cho e với. Em có BH nhưng ở Xanhpon thì e có đc hưởng chế độ sinh bé ko chị,và thủ tục thế nào ạ.Chỉ giúp em với.
Muốn được hưởng BHXH lúc có dấu hiệu máu báo em vào xin đẻ cấp cứu thì vẫn được hưởng BHXH đầy đủ mà không phải làm thủ tục chuyển BHXH lằng nhằng mà phần nhiều là họ không cho chuyển nếu như bệnh viện của họ có khoa sản.

kikoshop
05-28-2010, 07:35 PM
Tớ vote cho sinh dịch vụ ở viện PSHN . Tớ thấy rất hài lòng ,

Chị ơi.
Vợ em cũng cũng sắp sinh em bé (cuối tháng 8 dương) nên em cũng rất quan tâm. Em nghe n người khen sinh tại PSHN lắm, nên em cũng dự định cho vợ em ra sinh ở đó. Chị chỉ giúp em các thủ tục cụ thể để đăng ký trọn gói cho sinh dịch vụ tại PSHN nhé.
Tks chị n.

hoahongbach
06-07-2010, 10:43 AM
Mình cũng thấy PSHN sạch sẽ, dịch vụ tốt, bạn mình sinh ở đó nhiều mà. 1 tháng nữa mình cũng sinh ở đây, cũng nhờ người quen đăng ký cho nhưng bác ý bảo tuần 37 đến làm các thủ tục xét nghiệm mới phải đăng ký, ko cần đăng ký sớm (nếu mẹ và em bé khoẻ mạnh)

thuyhang1928
06-07-2010, 05:13 PM
tớ thì sinh nhóc ở viện C, công nhận đông và bẩn khủng khiếp. Nhưng được cái là BV TW hàng đầu nên rất yên tâm. tớ quen 1 chị hộ lý ở đây, cũng là DV thôi nhưng đc cái rất nhệt tình

.Sonic.
06-07-2010, 05:23 PM
Hay quá,đánh dấu đê nghiên cứu thêm kinh nghiệm, hi!

chocmun
06-11-2010, 12:52 PM
Theo tớ thì tìm hiểu bv nào tương đối gần nhà mình, là bv sản hoặc có khoa sản nổi tiếng thì đến đó sinh, đừng có chọn bv xa quá lúc đi đẻ nhỡ cái đường sá đông đúc tắc nghẽn thì đến khổ, rồi có ai về nhà lấy đồ cho mình cũng đỡ cực. Còn vụ đẻ dvụ thì bây giờ cũng nhiều mẹ chọn lắm, có hơi đắt nhưng cả đời đẻ được mấy lần mà lo tốn, nhỉ?

be con kieu ngoai
06-18-2010, 10:13 AM
Mình thì ủng hộ bn VF, giá hơi mắc n hưng dịch vụ thì đáng đồng tiền bát gạo lắm. he

ChichBong_MT
06-18-2010, 04:48 PM
Chị ơi.
Vợ em cũng cũng sắp sinh em bé (cuối tháng 8 dương) nên em cũng rất quan tâm. Em nghe n người khen sinh tại PSHN lắm, nên em cũng dự định cho vợ em ra sinh ở đó. Chị chỉ giúp em các thủ tục cụ thể để đăng ký trọn gói cho sinh dịch vụ tại PSHN nhé.
Tks chị n.

Hồi sinh mình so sánh thế này nhé :
- VF thì đc cái dịch vụ tốt nhất, nhưng chuyên môn lại ko có, hình như mới có bác sỹ Hợp j đó ở C chuyển sang thì phải. Nhưng lại ko đc chọn bác sỹ đỡ đẻ theo yêu cầu. Phải ca của ai thì ng đó đỡ. Khi sinh thì mình k thể nói trước đc điều j sẽ xảy ra cả. Rủi có tai biến j thì đều phải chuyển sang C hoặc PS hết.
- C thì chuyên môn tốt nhất rùi nhưng đông và bẩn, dịch vụ kém. Nếu mẹ và thai nhi k có j đặc biệt thì k cần thiết vào C.
- PSHN , tuy k tốt bằng C nhưng cũng là có chuyên môn, thêm nữa lại có hẳn khu dịch vụ, điều kiện cũng tốt: phòng riêng, điều hòa, tivi, tủ lạnh, nhà tắm riêng, có ng làm vệ sinh hàng ngày...

Sau khi so sánh xong mình quyết định chọn PSHN là cân bằng tất cả các yếu tố.

Đăng ký ở PSHN cũng đơn giản mà ko đông, bạn lên khoa D3, mang theo sổ khám thai, kết quả xét nghiệm máu và nước tiểu làm tại bv (sau tuần 37) . PSHN lại có dịch vụ đẻ theo yêu cầu, đc chọn bác sỹ, chọn giờ đẻ. Nếu bạn liên lạc trước với bác sỹ đã book bác sỹ còn đặt phòng luôn cho mình đấy.

Mình sinh hồi tháng 1, đẻ mổ ở D4, book 1 phòng riêng 500k/ngày, 3 ngày về, tổng chi phí hết 5,7tr, chưa kể tiền bồi dưỡng. Nhưng bồi dưỡng kíp mổ và bác sỹ đỡ đẻ là tùy mình thôi, vì trong package đã có khoản cho bác sỹ rồi.

À thêm cái nữa là ăn uống ở PSHN rất ngon, có khoa dinh dưỡng riêng. Họ nấu vừa ngon vừa rẻ, có đủ các món phục vụ bà đẻ luôn, 1 suất cơm 25k ăn nhòe.

suanhap.com
06-18-2010, 09:59 PM
Các chị chỉ giúp em nên khám thai của bác sĩ nào mới, em mới bầu bì nhưng mới dùng que thử chưa đi khám, giờ không biết nên khám ở đâu. Mà thấy các chị khen Phụ sản HN nên các chị chỉ giúp em luôn bác sĩ nào làm ở đó luôn thì càng tốt. Các chị giúp em mới để cuối tuần này em tranh thủ đi khám luôn
-------------------
D-nee: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?p=2550539#post2550539

Munmin
06-25-2010, 10:23 PM
Có phải sinh ở VF thì đêm mình phải tự trông con một mình, ko có người nhà không? Vì lần 1 mình sinh mổ, mất 3-4 ngày mới hồi hồi một tẹo, muốn sinh lần 2 ở VF nhưng nghĩ đến cảnh một mình trong đêm, mình chưa phục hồi lại phải trông con thì cũng lo lắm. AI biết giúp mình với.

van_lee
07-05-2010, 02:20 PM
E đang phân vân có nên sinh ở BV E không? Nhà e gần đó, hơn nữa thấy ở E có khoa sản, đứa đầu e sinh thường....Có mẹ nào gần đây sinh ở Viện E không chia sẻ chút kinh nghiệm cho e và các mẹ khác với....Giờ e được 27w rồi..

Lethanh1985
03-30-2014, 02:15 PM
Ở hn giờc nhiều bv lắm giá cae như nhau thui tiện đâu thì sinh đấy

kimthuongchv
03-30-2014, 02:23 PM
thấy bảo việt nhật, bưu điện đều được bác ạ

Phonghuyen2010
03-30-2014, 06:01 PM
cứ lúc đau đẻ thì bệnh viện nào gần thì đi bạn ạ!!!!!!!! :)

Me_moka
11-18-2014, 08:33 AM
Mn phải nói mình ở mạn nào thì mọi ng tư vấn cho,ở hn giờ nhiều bv tốt lắm,hàng tốn kém thì có vinmec,việt pháp,còn hàng trung thì có bvps tw,pshn,việt nhật,bưu điện,v..vv ,còn rẻ hơn chút thì bv đa khoa ,khu hộ sinh B

hathanh1101
11-18-2014, 11:35 AM
bạn ơi sang Việt Nhật mà sinh, bạn mình và cả chị gái của bạn mình ( đều sinh con thứ 2) đều sinh ở đó hết, phòng rộng, dịch vụ tốt mà giá cả lại phải chăng nữa. sinh ở PSHN và PSTW đkiên chật chội lắm mà nếu nằm phòng dịch vụ thì rất khó đăng ký, mà đăng ký đc thì giá cả cũng khá cao.

conyeu_memongcon
11-18-2014, 09:59 PM
Bênh viện phụ sản Hà Nội nhé .

metomcat
11-19-2014, 11:38 AM
cái này tùy vào kinh tế với sức khỏe 2 mẹ con thôi như mình thì mọi thứ bình thường nên chọn tiêu chí gần nhà

Bố_Cu
11-21-2014, 09:10 AM
mình cho vợ sinh ở bệnh viện bưu điện có được không các mẹ