Bé đi phân lỏng?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Tho me, 5/3/2010.

1. Tho me

Tho me Thành viên tập sự

Chào các bà mẹ của diễn đàn!

Bé nhà mình hơn 4 tháng rồi, mà đi phân vẫn chưa chặt, cứ ''hoa cà hoa bưởi'' ấy, được 1,2 hôm rồi là đi phân hơi chặt chặt 1 tí, nhưng rồi lại y như cũ.
    Bé nhà mình vừa bú mẹ vừa formula. Mình nghe nói bé bú mẹ thường đi phân không được chặt lắm, đúng ko các mẹ? Nhưng ko bít làm thế nào để bé đi chặt hơn 1 xíu nữa? Mẹ nào có kinh nghiệm, share cho mình với nhé.
    Cám ơn các mẹ trước!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tho me
    Đang tải...

2. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

MẸ bé xem lại xem mẹ nó ăn uống có mát quá không, hay sữa bột ko hợp bé. Vì con mình hồi bế ăn sữa hipp hoặc abott thi ko sao, nhung ăn sữa khác đến ngày thứ 3 là đi ngoài. Nhiều bé còn có hợp sữa hay ko nữa. Ví dụ có bé uống abott rất nóng nổi rôm sẩy đi táo, nhưng uông sữa khác thì lai ok. nên mẹ phải thử xem sao

Tho me thích bài này.
  3. vicky_h

vicky_h Đủ quyền lập Họ

bé nhà em vẫn đi ngoài phân lỏng,ăn bột hay cháo nhiều mới hơi sệt như hồ í.trước giờ vẫn dùng Nan.mẹ bé cho con ăn dặm chưa?hôm nào em cho con ăn chuối cau hay cà rốt là đi ngoài chặt lại liền.nhưng không được ăn cà rốt nhiều bé bị vàng da :)

4. Tho me

Tho me Thành viên tập sự

chao me be Day tay

cam on tl cua me nhe. Be nha minh moi bat dau an dam duoc it hom, ngay an 1-2 lan, khoang 50ml/lan, thay phan cua be van chua chat.Co le bua nao minh thu ham carot khuay bot cho be an thu giong me Dau tay xem co chat chat chut nao ko nhe. Khoag may thang thi me cho be an chao vay?

vicky_h thích bài này.
  5. vicky_h

vicky_h Đủ quyền lập Họ

5,5 tháng em bắt đầu cho con ăn dặm bột ngọt thôi vì bé bỏ sữa bình,sau 2 tuần thì không thèm ăn bột nữa,chỉ ăn cháo nghiền.em ninh thịt,rau củ cho con rồi lấy nước nấu cháo.chị ơi,carot pha tí sữa cho trơn mịn bé dễ nuốt ,hihi em học lóm các mẹ trên này với wtt thôI

Tho me thích bài này.
  6. chitmum

chitmum Thành viên đạt chuẩn

Mình thì thấy bé đi hoa cà hoa cải thì có sao đâu bạn,bé 4t thì cũng còn nhỏ mà.Hồi trước bé nhà mình cũng thế suốt,mà bé mình thì bú mẹ hoàn toàn,người lớn còn khen bé đi phân thế chứng tỏ sữa mẹ mát,và hoa cà hoa cải thế mới sổ sữa.Mà đúng thế thật mẹ nó ơi,bé mình dạo đó rất tròn,trông rất yêu,đến khi ăn dặm,bú mẹ ít lại thì phân mới thành khuôn,từ đó mới chậm tăng cân hẳn.Mình nghe nhiều người lớn nói bé dưới 6 tháng,nếu còn bú mẹ,còn xì xoạt là tốt mà,miễn là màu sắc bt,k có gì lạ,bé vẫn ăn ngủ tốt là chứng tỏ bé đang hấp thu tốt,và sữa mẹ mát mà bạn!
    Giờ thì con mình suốt ngày táo bón,mình chỉ mong con được hoa cà hoa cải như ngày xưa thôi huhu

7. Nhi-Anh

Nhi-Anh Thành viên chính thức

Ui mẹ bé ơi...Con mới 4 tháng đi như thế là rất tốt đó. COn mà đi chặt tức là bị táo rồi đó. Thế tức là sữa mẹ mát và bé hợp cả sữa ngoài đó,mẹ bé đừng lo nhá. Khi nào bé đi 1 ngày 3 bãi mới là tiêu hóa bé co vấn đề.