Cần giúp: thực đơn ăn dặm cho trẻ bị suy dinh dưỡng

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi me cu phuc, 7/3/2010.

1. me cu phuc

me cu phuc Thành viên mới

chào các mẹ
    bé nhà mình dược 5 tháng 22 ngày nhưng chỉ được có 6kg thôi. bé lười ăn lắm. mình đã tập cho bé ăn dặm rồi nhưng mỗi lần ăn bột là bé khóc không chịu ăn. buồn quá các mẹ ơi. có me nào giúp mình với sốt hết cả ruột vì con. vì là con đầu nên cũng không có kinh nghiệm các mẹ hãy cho minh một thực đơn để giúp bé ăn ngon miệng và dủ chất nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me cu phuc
    Đang tải...

2. huonggdt

huonggdt Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình thời điểm tháng 5-8 tháng cũng lười ăn lắm, lúc ăn toàn mím chặt môi và gào lên thôi. Có khi vừa ăn vừa nôn. Mẹ nó nên nấu thức ăn nhuyễn (tạm thời vì thời gian này bé mới tiếp xúc với thức ăn dặm mà), k nên đặc quá hay loãng quá. Bé nhà mình lúc đầu mình cũng k nêm nước mắm đâu, sau đó mình thử nêm thì thấy bé có vẻ thích ăn hơn. Bên cạnh đó mình chia nhiều bữa, mỗi bữa ăn in ít thôi, vì bé gào thấy sợ quá k dám cho ăn nhiều 1 lúc. Và cuối cùng là bổ sung vitamin cho bé cũng giúp bé ăn được tốt hơn. Bé nhà mình uống 01 lọ Apeton, ngày chỉ 1 thìa (1ml-2ml thôi). Nói chung là làm mọi thứ vì con. Hiện tại bé 11 tháng rồi, ăn ngoan hơn làm 1 lèo nhưng cũng k ăn được nhiều đâu, mình cũng phải chia nhiều bữa.