bé suy dinh dưỡng

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi khanhchibq, 9/3/2010.

1. khanhchibq

khanhchibq Thành viên tập sự

Chào các mẹ, hôm nay là lần đầu mình tham gia diễn đàn có gì ko phải mong các mẹ bỏ quá cho :p.
    Các mẹ ơi cứu mình với bé nhà mình đã 8tháng nhưng chỉ được có 6,5kg thôi.Tại mẹ đi làm sớm quá nên ít sữa và lại còn biếng ăn, biếng ngủ nữa. Các mẹ bày cho mình cách làm sao cho bé ngủ nhiều nhiều và ngủ sâu được không. Cảm ơn các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khanhchibq
    Đang tải...

2. Me Bim

Me Bim Thành viên chính thức

bạn nên cho bé đến viện dinh dưỡng để xin tư vấn của bác sỹ. mình nghĩ con bạn bị suy dinh dưỡng do thiếu chất rồi.

3. mebecoi@yahoo.com

mebecoi@yahoo.com Bắt đầu nổi tiếng

bạn ơi con nhà tớ cũng thế đấy, ngủ lơ mơ lắm, ai đi qua thở 1 cái là nó tỉnh dậy luôn, còn ko thèm cáu gắt cơ, sau mình toàn phải cho nằm võng, cứ hễ cựa quậy là lại đu đưa thế là lại lim dim, trộm vía, từ ngày có võng, việc ngủ nghê của cậu đỡ hẳn, giờ thành thói quen, chả cần võng nữa, tối cứ 8.30h tối mẹ con lên giường đọc sách xong mẹ giả vờ ngủ, thế là cu cậu chơi mình khoảng 5p rồi tự ngủ luôn, chả phải gì hết
    về ăn, tớ cho ku con nhà tớ đủ thứ trần đời bà kon nhà mình mách có thể cho bé ăn được, và giờ thì trộm vía, cứ cho cậu chơi món gì đó cậu thích, là có thể đúc sữa 250, cháo thì 1 bát đầy, ăn xong uống nước....chạy chơi vô tư