PDA

View Full Version : Bụng phẳng, săn chắc như con gái sau sinh!

Pages : [1] 2 3 4

Tu Ti nhỏ xinh
03-11-2010, 02:19 PM
Các Mẹ thân mến!
Vì mục tiêu NHẤT CON nhì DÁNG MẸ sau sinh, em xin mở Topic này, mong được mang 1 chút kinh nghiệm nhỏ của bản thân( sau khi em sinh - Bây giờ Tu Ti nhà em đã được 13 tháng) để chia sẻ với các Mẹ và mong các mẹ khác có kinh nghiệm riêng gì cũng post lên để các Mẹ có ai cần và sắp sinh sẽ không lúng túng với vấn đề nan giải này:
Vốn là( em hơi dài dòng tí nhé) em ngạc nhiên vì bạn em ở SG 3 con mà người đẹp hơn con gái. Em hỏi nhưng hắn giải thích khó hiểu, đến khi em sinh hơn 1 tháng về nhà bà Ngoại vớ được bài thuốc này...mừng như bắt được vàng, em áp dụng được 1.5 tháng....khi lên HN lại CHỒNG choáng luôn :D Đến khi em đến CQ xin đi làm lại cả CQ choáng luôn :rolleyes: :D :rolleyes:..Em dấu cho riêng mình nhưng nghĩ như vậy ích kỷ quá...:confused:
Bài thuốc này rất đơn giản và dễ làm, chỉ cần các mẹ kiên trì trong vòng 1 - 3 tháng đầu thậm chí là thời gian ít hơn, đến khi đi làm lại em đảm bảo: AI CŨNG PHẢI NGẮM NHÌN....hihi

"NÓ ntn đây các Mẹ ạ":

1. 1kg muối hột + 1ks gừng rửa sạch để cả vỏ( giã nát) = Rang lên, đổ vào vỏ gối, túi vải hay khăn( gì cũng được nhưng phải tốt vì muối sẽ ăn mòn tất cả), trườm lên bụng sau khi an no( sáng, trưa, chiều, tối). Khi nào hết nóng thì thôi.

* Lưu ý: Có thể dùng tái, dùng hồi cho đến khi muối và gừng khô hết nước.

2. 1kg muối hột( Làm y như cách 1)

3. 1kg gừng rửa sạch để cả vỏ giã nát + 01 lít r*** = ngâm 1 ngày. Sau mỗi khi dùng đổ ra 1/2 chén con xoa lên bụng( sau ăn no)

* chú ý nữa: Các Mẹ phải kèm cả chế độ ăn uống nhé( nhiều rau+ hoa quả, như vậy sẽ kèm cả giảm được cân. Nhưng cũng tùy từng cơ địa nữa, nhưng em thấy đa số làm được.
- Áp dụng sau khi sinh từ 0.5 - 1 tháng.

Chúc các Mẹ thành công và có thân hình gọn gàng nhất

Bài này em coppy ở NGÔI SAO.NET Các mẹ nhé

ĐỂ CÓ VÒNG EO THON SAU KHI SINH EM BÉ

Tôi sinh mổ cháu thứ 3 được gần 1 tháng. Không có sữa nên không cho cháu bú, tôi muốn được tư vấn cách giảm cân, nhất là vòng eo. Mông và đùi của tôi nhỏ nhưng eo, vai và bắp tay to. Mong chuyên mục tư vấn để giảm eo và bắp tay mà không bị giảm vòng mông và đùi. Xin cảm ơn. (Minh Hằng)

Đối với những người có thể trạng béo không đều như bạn thì cần phải áp dụng phương pháp giảm béo cục bộ. Đây là phương pháp giảm mỡ ngay tại vùng nhiều mỡ mà không làm ảnh hưởng tới các vùng khác. Trong trường hợp của bạn, bắp tay và vai to làm mất cân đối với toàn bộ cơ thể, vì vậy cần giảm mỡ và làm săn cơ ở hai vùng này. Nếu có điều kiện, bạn có thể massage bắp tay bằng tay hoặc máy để đạt được hiệu quả mong muốn. Ngoài ra bạn cũng có thể tham khảo thêm các bài tập để làm giảm eo và bắp tay.

Bài tập giúp vòng eo thon, chân săn chắc: 4 động tác đơn giản được tập với sợi dây không chỉ tác động đến vòng 2, giúp cho eo thon, đôi chân săn chắc mà còn giúp bạn giảm cân dễ dàng.

Với bài tập này, bạn chuẩn bị một chiếc dây chuyên dụng để tập luyện. Chiều dài của dây tùy thuộc vào chiều dài của tay và cơ thể của bạn. Vì thế, bạn nên lựa chọn được độ dài phù hợp, tốt nhất chiều dài của dây nên bằng gấp 2 lần chiều rộng của vai.

Người đứng thẳng, hai chân mở rộng gấp 1,5 lần vai. Mỗi tay, cầm lấy đầu dây và giơ cao lên phía trên đầu của mình. Sau đó, dùng lực nghiêng mình về phía bên trái và phải, thực hiện mỗi bên 3 - 5 lần.

Sau đó, kéo dây về phía sau, đồng thời nghiêng về phía bên trái, sao cho kéo được căng tay. Giữ nguyên tư thế 5 - 10 giây ở vị trí căng nhất của đôi tay. Tiếp theo, đổi bên và thực hiện tương tự.

Ngồi xuống sàn, hai chân duỗi thẳng, buộc dây vào bàn chân trái. Sau đó, lồng 2 tay vào dây, dùng sức kéo và ngả người về phía sau. Chú ý, trong lúc kéo, chân phải vẫn duỗi thẳng, hai cánh tay thẳng. Duy trì 15 giây và đổi chân, tiếp tục thực hiện động tác.

Gập dây ngắn lại, sao cho đủ cho hai tay nắm dây một cách thoải mái. Chân hơi mở, bàn chân để hướng thẳng, lưng gập xuống, sao cho phần thân tương đối song song với mặt sàn. Hai tay cầm lấy hai đầu sợi dây nghiêng cho ra sau lưng và nghiêng sang phía bên trái, duy trì 5 giây. Tiếp theo nghiêng sang phía bên phải. Cứ thế thực hiện 5 - 10 lần.
Ngoisao.net

Có gì em sẽ tìm tiếp các mẹ nhé

ảnh này em sinh Tu ti được 14 tháng nhé

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011042811717ymrkzge1ym43526.jpeg

Asturias
03-11-2010, 04:28 PM
Kinh nghiệm thì hay, mỗi tội chủ topic để size chữ lớn quá, đọc đau cả mắt, lại thêm sai chính tả nhiều quá. Góp ý chút với mẹ nó nhé.

lannhi_80
03-11-2010, 04:37 PM
cam on me no nhe, em danh dau vao day cai de khi can con dung

cobinh
03-11-2010, 04:39 PM
uh, nếu kinh nghiệm của mẹ nó mà có hiệu quả thì phải gửi 500đ ủng hộ thôi

Kutí_HuyHoàng
03-12-2010, 09:27 AM
bà ơi chỉ áp dụng sau khi sinh 1 tháng thôi hả???

Mẹ cu BO
03-12-2010, 09:44 AM
Đánh dầu về làm theo, dưng mừ em sinh đc 5 tháng rùi có làm đc không vậy?

BeTraucon
03-12-2010, 09:50 AM

tớ cũng hỏi y như mẹ này nhưng khác 1 tí là con tớ 11 tháng rùi thì sao ợ, hị hị

Tu Ti nhỏ xinh
03-12-2010, 09:51 AM
bà ơi chỉ áp dụng sau khi sinh 1 tháng thôi hả???

Tại hơn 1 tháng tôi mới phát hiện ra nó ...rồi tôi kiên trì được 1.5 tháng nữa thấy ổn là tôi dừng lại.....nhưng tôi nghĩ làm càng sớm càng tốt Bà ạ

Tu Ti nhỏ xinh
03-12-2010, 09:55 AM

Các cụ thường nói: 6 tháng sau sinh tử cung mới hết co...mẹ nó làm thử xem ntn? Mà những lúc không trườm gì Mẹ nó chịu khó đeo cả gen bụng nhé.....Hồi tớ làm cũng làm như vậy......Mỗi khi tớ trườm xong có hôm nóng quá bụng tớ còn đỏ cả lên, vậy là tớ xoa nước R*** ngừng lên, khi r*** có tác dụng bụng mình sẽ nóng, Mẹ nó phải kiên trì nhé...

Birua
03-12-2010, 10:02 AM
Bây giờ mình mới đọc được topic này, 5 tháng rồi ko biết còn tác dụng gì không? Người thì ko quá mập, nhưng mà bụng mình không giảm tẹo nào, cứ như mang bầu 3 tháng

BeTraucon
03-12-2010, 10:04 AM
thế thì tớ vô phương rồi, hic.....

nguyen_ken
03-12-2010, 10:34 AM
may quá mình chuẩn bi đẻ. đẻ xong mình sẽ cố gắng làm theo mẹ này xem thế nào.

Tu Ti nhỏ xinh
03-12-2010, 10:40 AM
may quá mình chuẩn bi đẻ. đẻ xong mình sẽ cố gắng làm theo mẹ này xem thế nào.

Nếu mẹ nó chịu khó mình tin mẹ nó sẽ thành công ..

nam05y
03-12-2010, 10:40 AM
Oanh dau...........................doi tap 2, nhung mu oi ban chat hinhthe toi da to thi co an thua gi ko ba

Tu Ti nhỏ xinh
03-12-2010, 10:55 AM
Quan trong la bụng săn lại và không bị mỡ bầy nhầy Bà ạ

Gaulun
03-12-2010, 10:55 AM
Nếu mẹ nó chịu khó mình tin mẹ nó sẽ thành công ..

Cảm ơn kinh nghiệm quý báu của mẹ nó.Em đang lo quá vì sắp sinh rồi,bụng khả năng rạn nhiều mà khổ nỗi trước kia thuộc dạng khó xuống cân.hic hic...Nhưng cho em hỏi nhé.Em cũng nghe người mách dùng r*** gừng rồi nên nhờ bà ngoại "tậu" riêng một chai r*** ngâm gừng tươi xay ra từ tháng trước rồi thế thì có được không mẹ nó?

Tu Ti nhỏ xinh
03-12-2010, 11:03 AM
Cảm ơn kinh nghiệm quý báu của mẹ nó.Em đang lo quá vì sắp sinh rồi,bụng khả năng rạn nhiều mà khổ nỗi trước kia thuộc dạng khó xuống cân.hic hic...Nhưng cho em hỏi nhé.Em cũng nghe người mách dùng r*** gừng rồi nên nhờ bà ngoại "tậu" riêng một chai r*** ngâm gừng tươi xay ra từ tháng trước rồi thế thì có được không mẹ nó?

R*** gừng càng ngấm càng tốt mẹ nó ạ, mình ghi ngâm sau một ngày là dùng được vì mình phát hiện ra bài thuốc đó khi mình đã hơn 1 tháng rồi lên mình tiến hành luôn ấy mà......

Dung 266
03-12-2010, 11:08 AM
Hic, đang chuẩn bị làm tập 2 nên có thể áp dụng cách này nhỉ. Mỗi tội là tập 1 bụng nó....lỡ to quá, bèo nhèo quá rồi nên ko biết làm tập 2 thì có cứu vãn được ko nữa.

À mà chủ topic cho mình hỏi luôn là bạn đưa ra 3 cách thì dùng song song cả 3 hay chỉ 1 trong 3 cách đó thôi? Muối + gừng --- Muối rang ---- R*** gừng??????

cunbong1511
03-12-2010, 11:09 AM
Hic con tôi 10 tháng rồi. Không biết có tác dụng ko? Cân thì ok rồi. Nhưng bụng thì ôi thôi.

Nhà tôi mẹ tôi cũng đã làm rồi đấy, gừng xay ra ngâm r*** nhưng thấy làm vài lần lại thôi. Tối về tôi lấy can gừng r*** đấy ra thử vậy.
Đang định vất đi, may quá chưa kịp vất.

Tu Ti nhỏ xinh
03-12-2010, 11:13 AM
Hic, đang chuẩn bị làm tập 2 nên có thể áp dụng cách này nhỉ. Mỗi tội là tập 1 bụng nó....lỡ to quá, bèo nhèo quá rồi nên ko biết làm tập 2 thì có cứu vãn được ko nữa.

À mà chủ topic cho mình hỏi luôn là bạn đưa ra 3 cách thì dùng song song cả 3 hay chỉ 1 trong 3 cách đó thôi? Muối + gừng --- Muối rang ---- R*** gừng??????

Hồi mới sinh mình mua 02 gen bụng, 1 size xl dùng ngay sau sinh và 1 size S dùng sau này song song cùng Muối rang + R*** gừng. Mình dùng Muối vì lười rang gừng+muối ấy.
Túm lại: Ăn sáng+ đắp muối+xoa r*** gừng+ gen bụng
Ăn trưa+ đắp muối+xoa r*** gừng+ gen bụng
Ăn tối+ đắp muối+xoa r*** gừng+ gen bụng
Mất 15 phút cho phi vụ này sau mỗi bữa ăn mẹ nó ạ( gen bụng mẹ nó có thể dùng hạn chế và cách xa một chút vì vừa mới ăn xong mà)

tuenhi
03-12-2010, 11:15 AM
MÌnh sắp sinh rùi, đánh dấu. Thanks các mẹ nhiều!
Nhưng cái vụ ăn uống thì làm sao mà kiêng đuợc nhỉ, phải chén nhiều mới có sữa cho con chứ.

Tu Ti nhỏ xinh
03-12-2010, 11:23 AM
MÌnh sắp sinh rùi, đánh dấu. Thanks các mẹ nhiều!
Nhưng cái vụ ăn uống thì làm sao mà kiêng đuợc nhỉ, phải chén nhiều mới có sữa cho con chứ.

Mình vẫn chén cháo chân giò đến tận tháng thứ 4 và cả đủ các loại củ tỉ khác.....nhiều rau+ hoa quả+ nước mẹ nó ạ?

mecuacon_288
03-12-2010, 11:24 AM
nếu sinh mổ thì sau bao lâu thì áp dụng nhỉ?

MOONKIDS
03-12-2010, 11:26 AM
Tớ chả có bụng,phương pháp của tớ là ăn ít..bụng tự nhiên bé lại..ăn lắm bụng lại to ..tuy nhiên đánh dấu để áp dụng cho họ hàng xem,thks chủ top

Tu Ti nhỏ xinh
03-12-2010, 11:28 AM
[QUOTE=mecuacon_288;2129742]nếu sinh mổ thì sau bao lâu thì áp dụng nhỉ?[/QUOTE

Mình sinh mổ đấy mẹ nó ạ, sau 6 ngày ở viện về mình vệ sinh thường xuyên lên 11 ngày vết mổ đã khô rồi. Mẹ nó mỗi khi trườm Muối hay xoa r*** gừng thì để thêm 1 khăn xo ngang phần mổ là ok. Nếu mẹ nó trườm muối nóng sớm còn tránh được đau do dạ con co bóp đấy( áp dụng với sinh mổ ngang và thẩm mỹ nhé)

mecuacon_288
03-12-2010, 11:39 AM
Mình vẫn chén cháo chân giò đến tận tháng thứ 4 và cả đủ các loại củ tỉ khác.....nhiều rau+ hoa quả+ nước mẹ nó ạ?

Mẹ nó ơi mình cũng sắp sinh rùi, nhưng nghĩ đến đợt kiêng khem mà sởn quá.
chuyện là mẹ chồng mình không cho ăn gì ngoài:
1. Rau: rau ngót, lá mơ, đủ đủ xanh (hic cái nè khó ăn quá), ngải cứu
2. cơm
3. Thịt nạc rang khô với muối, không ăn mắm
mà mình chỉ lại thích ăn mắm, ở quê nhà mình ngày trước mẹ đẻ mình toàn rim thit nạc với mắm gừng ăn ngon lắm, nhưng quê mẹ chồng thì lại "cấm chỉ" không được ăn mắm, bảo là sợ con bị cam.

Ngoài 3 lại đó ra thì thêm nước lọc, đến sữa mình cũng không được uống.
Hic, hoa qua thì cấm tiệt luôn
tuy thế mình toàn bảo anh xã mua giấu hồng xiêm với vú sữa, thi thoảng cả cam về uống nước nữa, nhưng con trộm vía có sao đâu.

Các mẹ có kinh nghiệm cho mình biết trong tháng đầu (đẻ mổ nhé) được/ không được ăn gì?
Sau 1 tháng thì ăn uống các món nào nữa với, hic hic

Aquarius
03-12-2010, 11:39 AM
Hồi mới sinh mình mua 02 gen bụng, 1 size xl dùng ngay sau sinh và 1 size S dùng sau này song song cùng Muối rang + R*** gừng. Mình dùng Muối vì lười rang gừng+muối ấy.
Mất 15 phút cho phi vụ này sau mỗi bữa ăn mẹ nó ạ( gen bụng mẹ nó có thể dùng hạn chế và cách xa một chút vì vừa mới ăn xong mà)

Quan trọng nhất là cái vụ "KIÊN TRÌ" này đấy ạ. Chứ bài thuốc này thì không khó, mình cũng đã đọc ở đâu đó hồi trước khi sinh rồi. Nhưng mà.....không kiên trì, làm được 1,2 lần gì đó là thôi (vì còn hút sữa cho con, v.v...)... Thế nên cần nhất là các mẹ làm theo mẹ này kiên trì thì sẽ có kết quả :)

mecuacon_288
03-12-2010, 11:42 AM
[QUOTE=mecuacon_288;2129742]nếu sinh mổ thì sau bao lâu thì áp dụng nhỉ?[/QUOTE

Mình sinh mổ đấy mẹ nó ạ, sau 6 ngày ở viện về mình vệ sinh thường xuyên lên 11 ngày vết mổ đã khô rồi. Mẹ nó mỗi khi trườm Muối hay xoa r*** gừng thì để thêm 1 khăn xo ngang phần mổ là ok. Nếu mẹ nó trườm muối nóng sớm còn tránh được đau do dạ con co bóp đấy( áp dụng với sinh mổ ngang và thẩm mỹ nhé)

Okie mình sẽ áp dụng cho đợt sinh lần 2 này xem sao. lần 1 nhiều thịt nhiều mơ quá

Me Jessie
03-12-2010, 11:49 AM
Mình góp thêm 1 số thông tin mình lượm lặt được nè:
Cho con bú mẹ và xxx đều giúp bụng mau thon gọn, vì lúc đó tử cung
sẽ co lại nhanh hơn.

Aquarius
03-12-2010, 12:41 PM
Mẹ nó ơi mình cũng sắp sinh rùi, nhưng nghĩ đến đợt kiêng khem mà sởn quá.
chuyện là mẹ chồng mình không cho ăn gì ngoài:
1. Rau: rau ngót, lá mơ, đủ đủ xanh (hic cái nè khó ăn quá), ngải cứu
2. cơm
3. Thịt nạc rang khô với muối, không ăn mắm
mà mình chỉ lại thích ăn mắm, ở quê nhà mình ngày trước mẹ đẻ mình toàn rim thit nạc với mắm gừng ăn ngon lắm, nhưng quê mẹ chồng thì lại "cấm chỉ" không được ăn mắm, bảo là sợ con bị cam.

Ngoài 3 lại đó ra thì thêm nước lọc, đến sữa mình cũng không được uống.
Hic, hoa qua thì cấm tiệt luôn
tuy thế mình toàn bảo anh xã mua giấu hồng xiêm với vú sữa, thi thoảng cả cam về uống nước nữa, nhưng con trộm vía có sao đâu.

Các mẹ có kinh nghiệm cho mình biết trong tháng đầu (đẻ mổ nhé) được/ không được ăn gì?
Sau 1 tháng thì ăn uống các món nào nữa với, hic hic

Oài nhà mẹ này kiêng khem vất vả thế. Mình cũng đẻ mổ, nhớ lại hồi trong cữ ăn...ngon miệng lắm cơ (nên mới béo ú ra), mà cũng là kiêng khem đấy nhé. Vụ sữa không được uống là hơi lạ đó, mẹ uống thêm sữa (nóng càng tốt) thì càng nhiều sữa cho con mà. Các món mẹ mình hay làm và mình ăn ko bao giờ ngấy là bắp bò luộc nước mắm, ăn rất tốt cho co dạ con, thái thật mỏng chẹp chẹp ăn mãi ko chán ý, canh rau ngót thịt băm (băm nhé, chứ thịt rang chịu chết, mình ko ăn bữa nào vì ko thể nuốt nổi), canh xu hào cà rốt khoai tây, trứng gà ta luộc... Cháo đậu đỏ hạt sen ý dĩ móng giò cũng rất tốt cho sữa (bé nhà mình bú sữa mẹ hoàn toàn đến 7,8 tháng nhé, nhưng tháng đầu tiên sữa mẹ chưa đủ phải bú sữa ngoài...)

vu ngan ha
03-12-2010, 12:41 PM
Hay quá. Cám ơn chủ topic. Mình đang có ý định sinh bé thứ 2, đánh dấu để sau khi sinh sẽ học. ;)

Bongcuame
03-12-2010, 01:49 PM
Oán dấu để nếu sinh tập 2 thì áp dụng. Tks mẹ nó nhé!

mebong_84
03-12-2010, 02:27 PM
Oánh dấu để học tập theo, rất bổ ích!

MecuaIn
03-12-2010, 02:48 PM
Cám ơn bạn nhé, nhưng không biết tập 2 thì có bụng có nhỏ lại được không nhỉ ???

Tit_kute
03-12-2010, 06:38 PM
Trời ơi! Con đc 18 tháng rùi mẹ có bon chen gừng muối đc k trời
Nhân tiện rao luôn: Ai mua thịt mỡ thừa k?

tuenhi
03-12-2010, 06:54 PM
Trời ơi! Con đc 18 tháng rùi mẹ có bon chen gừng muối đc k trời
Nhân tiện rao luôn: Ai mua thịt mỡ thừa k?
Bác làm tập 2 cho nó sổ luôn đi rồi áp dụng.

bulnie09
03-13-2010, 07:58 AM
sinh được 3 tháng rùi có làm được không hả bạn

hloan
03-13-2010, 08:23 AM
Tks mẹ nó. Oánh dấu để tập 2 áp dụng.

Autsum
03-13-2010, 10:13 AM
Mình làm xong tập 1 áp dụng đủ thứ mà cái vòng 2 cứ phưỡn ra như bầu 4 tháng. Kế hoạch sang năm làm tập 2 sẽ áp dụng kinh nghiệm của mẹ nó ko bít thon hơn tập 1 ko? thanks mẹ nó nhiều

tuenhi
03-13-2010, 11:48 AM
Tks mẹ nó. Oánh dấu để tập 2 áp dụng.

Bác này khiếu văn chương hơi bị đỉnh đấy nhé. Đọc truyện của bác thú vị thật.

Tit_kute
03-13-2010, 02:48 PM

Nội dung ngoài lề :Bé nhà bạn yêu quá !!!:p

Tit_kute
03-13-2010, 02:50 PM
Bác làm tập 2 cho nó sổ luôn đi rồi áp dụng.
Thêm tập nửa thì có mà hít đất à ?
Ngồi lót dép cổ động mọi người giảm béo vậy.

Gaulun
03-13-2010, 03:40 PM
R*** gừng càng ngấm càng tốt mẹ nó ạ, mình ghi ngâm sau một ngày là dùng được vì mình phát hiện ra bài thuốc đó khi mình đã hơn 1 tháng rồi lên mình tiến hành luôn ấy mà......

Cảm ơn kinh nghiệm của mẹ nó nhé.Em sẽ cố gắng thử xem sao.Cầu mong mẹ chồng không phản đối và giúp mình trong vụ này,hihi.

tuenhi
03-13-2010, 03:48 PM
Cảm ơn kinh nghiệm của mẹ nó nhé.Em sẽ cố gắng thử xem sao.Cầu mong mẹ chồng không phản đối và giúp mình trong vụ này,hihi.

Những gì liên quan đến con và mình thì phải giành quyền tự quyết ngay từ đầu mẹ nó ạ, nhường 1 lần là lần sau theo nếp, khó thay đổi lắm. Các cụ có nhiều kinh nghiệm hay nhưng cũng lắm cái phi khoa học. Tớ thì mấy tháng về sinh ở nhà nội nhưng nuôi con là theo cách của tớ, ông bà có kinh nghiệp thấy hợp lý thì tớ theo, ko thì thôi.

doanthinh81
03-13-2010, 04:27 PM
Kinh nghiệm hay đánh dấu để tập sau làm vì tập 1 mình đẻ xong cũng k có bụng, chẳng khác thời con gái là mấy. Nhưng chắc tập 2 sẽ to bụng hơn

Link_Vu
03-13-2010, 05:43 PM
đánh dấu cái ạ......để khi nào có e bé còn tập để giữ chồng :D

memit050408
03-13-2010, 06:23 PM
Trời ơi,muộn mất rồi.Con em đã 2 tuổi,và cái bụng em như là 5th ý.Giờ chả bit cách nào hữu ích nữa.....

meoxinhxinh86
03-13-2010, 06:29 PM
đánh dấu uuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

let it be
03-13-2010, 07:22 PM
cũng quá muộn với em, với lại em lười, uống em còn chịu khó uống chứ chườm chắc lại lười và hay quên cho xem:(

Mẹ bé Lê Anh
03-13-2010, 07:39 PM
Trời ơi,muộn mất rồi.Con em đã 2 tuổi,và cái bụng em như là 5th ý.Giờ chả bit cách nào hữu ích nữa.....

Huhu.Con em cũng 16 tháng rùi mẹ nó ơi!Trước đây,bụng em lép kẹp,giờ đúng là khúc nào ra khúc đấy!hic hic!Bảo là đi tập thể dục buổi sáng thì ko dậy được,buổi chiều lại ko có TG.Ko bít làm ntn bi giờ?

dautaydo30
03-13-2010, 07:47 PM
Cái này nghe hay quá...cám ơn chủ top đã chia sẽ ...!

ceecizz
03-13-2010, 08:50 PM
Cái này e đã làm rồi ah. Dollar nhà e gần 6 tháng rồi mà mẹ trông cứ như chưa đẻ bao h ý. Hí hí.

me_bau05
03-14-2010, 07:37 PM
Hic buồn quá bụng mình đi đâu mọi người cứ tưởng đang bầu

mina_xinhxinh
03-15-2010, 12:07 AM
hị hị.vậy cho em hỏi ké.Phép màu nhiệm này có hiệu lực với lần bầu thứ 2 hem???(lần 1 bụng nhăn nhúm như giẻ lau nhà :( )nếu ok lần này sinh xong em quyết dùng.

ceecizz
03-15-2010, 07:58 AM
hị hị.vậy cho em hỏi ké.Phép màu nhiệm này có hiệu lực với lần bầu thứ 2 hem???(lần 1 bụng nhăn nhúm như giẻ lau nhà :( )nếu ok lần này sinh xong em quyết dùng.

E thấy cũng được, vì e cũng chỉ cách làm cho chị hàng xóm của e mới sinh tập 2 xong. Bé nhà chị đó hơn 2 tháng rồi và bụng chị ấy cũng giảm xuống đáng kể lắm. Nhưng chị đó sinh 2 bé cách nhau 1 tuổi nên chắc cũng dễ lấy lai body. E nghĩ dzay. Ah mà trong tháng e có uống kèm nghệ tươi và ra tháng thì uống tinh bột nghệ hàng ngày nữa nên e nghĩ chắc kết hợp tất cả như dzay thì mới có kết quả ah.

Tu Ti nhỏ xinh
03-15-2010, 09:17 AM
Sinh được 3 tháng vẫn làm được chị ạ, chúc chị thành công

quachphan83
03-15-2010, 09:20 AM
đánh dấu, đánh dấu cái. Tháng 9 em sinh còn có bài mà áp dụng chứ thích mặc váy ôm mà cái bụng nó cứ phưỡn ra thì tởm chết :D

ckparrot
03-15-2010, 09:30 AM
mình vote cái vụ này. Nhưng mà mình thì lại chẳng có ai coi bé để mà rảnh tay chân để làm cả hic hic......................

perfume
03-15-2010, 07:49 PM
hic, em bây h 4 tháng rùi, lại lười nữa. Chẹp

cobinh
03-16-2010, 09:50 AM
Mình chắc chả bon chen được vì sinh con được 38 tháng rồi. Aiiiiiiiiiiizzzzzzza

thatlongyeuanh
03-16-2010, 10:00 AM
ôi oánh dấu để khi nào cần còn dùng hị hị, chả biết bao h mới cần ^^, chị chủ top ơi, cái này là phải làm cả 3 cái luôn hả chị, làm cái 1 xong thì làm cái 2 và cái 3 luôn ạ? mà chỉ dùng sau khi sinh thôi ạ? bt bụng to có tác dụng ko chị? bà chị em chưa sinh bao h mà bụng hơi hơi...

Tu Ti nhỏ xinh
03-16-2010, 10:29 AM
ôi oánh dấu để khi nào cần còn dùng hị hị, chả biết bao h mới cần ^^, chị chủ top ơi, cái này là phải làm cả 3 cái luôn hả chị, làm cái 1 xong thì làm cái 2 và cái 3 luôn ạ? mà chỉ dùng sau khi sinh thôi ạ? bt bụng to có tác dụng ko chị? bà chị em chưa sinh bao h mà bụng hơi hơi...

Hồi chị sinh chị dùng ntn này em này. chị cũng không biết có tác dụng với người chưa sinh hay không vì chị áp dụng cho chị hồi sinh em bé lên chị biết tác dụng thôi e ạ

Nguyên văn bởi Tu Ti nhỏ xinh View Post

E681
03-16-2010, 10:33 AM
Kinh nghiệm này hay quá nhưng chỉ sợ không có lòng kiên trì thôi các mẹ ạh. mà chủ topic cho mình hỏi tí, nếu làm theo cách 1 thì trừ lần đâu tiên ra, mỗi lần cho muối + gừng nóng lên là lại phải đổ từ túi ra rang lên ah, thế thì hơi mất công nhỉ.

Tu Ti nhỏ xinh
03-16-2010, 11:07 AM
Kinh nghiệm này hay quá nhưng chỉ sợ không có lòng kiên trì thôi các mẹ ạh. mà chủ topic cho mình hỏi tí, nếu làm theo cách 1 thì trừ lần đâu tiên ra, mỗi lần cho muối + gừng nóng lên là lại phải đổ từ túi ra rang lên ah, thế thì hơi mất công nhỉ.

Chị dùng muối và gừng rang cho đến khi chúng khô và hết nước mới bỏ đi chị ạ. Chị kiên trì đi có tác dụng rõ ràng chị ạ

E681
03-16-2010, 11:39 AM
Chị dùng muối và gừng rang cho đến khi chúng khô và hết nước mới bỏ đi chị ạ. Chị kiên trì đi có tác dụng rõ ràng chị ạ

Đúng là phải kiên trì nhỉ, có công mài bụng có ngày eo thon, hihi

mai_luppup
03-16-2010, 12:25 PM

Hiện mình cũng đang áp dụng bài này và thấy có kết quả rõ rệt, giờ bé nhà mình được 2 tháng mà bụng giảm đáng kể. Nhân tiện trả lời cho mẹ nó luôn là mình chườm được càng nóng thì càng tốt, muối lần đầu tiên cho lên bếp rang khô đồi đổ vào túi, lúc nào nguội thì chỉ việc cho cái túi muối đấy vào lò vi sóng khoảng 6,7 phút thì túi muối lại nóng lên và các mẹ mua lấy 2 hay 3 kg muối vào chứ 1 kg hơi nhẹ. Bằng việc chỉ cần cho vào lò vi sóng làm nóng nên cũng đỡ mất thời gian đổ ra cho vào mỗi khi cần làm nóng nên cũng đỡ ngại. Các mẹ kiên trì nhé, chúc các mẹ thành công trong công cuộc làm đẹp.=D>=D>=D>

Mẹ Bipbi
03-16-2010, 01:54 PM
Cho em đánh dấu ạ. Em sắp cần rùi, vài năm nữa chứ mấy!

Someone
03-16-2010, 02:07 PM
Đọc thấy hay nhưng mình sinh được 2 năm rùi :((

vit con
03-16-2010, 02:31 PM
ờ , cũng thấy hay hay nhưng con tớ 4,5 tuổi rồi mới đọc được bài hay . ặc ặc , ai cũng tưởng 2 tháng nữa là đẻ cơ

tomyeucuame
03-16-2010, 02:33 PM
Đánh dấu cái để tập 2 thực hiện, hihi
Mình nghĩ do tạng người nữa, như mình bị nở bụng, huhu, cứ to đoành, to đùng to đoàng, như bầu 5 tháng, ](*,)](*,)](*,), con được 17 tháng mẹ vẫn như bầu 4 tháng, chỉ muốn ](*,)](*,)](*,)](*,).

Mình đang ủ mưu thế này, mua cái túi sưởi cắm điện khoảng 5 phút cho nóng (túi sưởi đã mua rồi, hihi), lấy 1 cái cây buộc 1 ít bông gòn vào 1 đầu, chấm cái đầu có bông đấy vào r*** gừng, bôi lên bụng, tay ko hề bị bẩn nhá, rồi dùng túi sưởi đặt lên bụng thế là xong, hehe, ko phải làm gì đối với người đại lười vận động như mình, các mẹ thấy có hợp lý ko? R*** gừng thì có sẵn từ năm ngoái nhưng dùng được 2 lần, lần sau sẽ lấy ra dùng tiếp, hihi, lần này phải quyết tâm cố gắng cho mọi người lác mắt vì ngưỡng mộ mới được, sẽ báo cáo với mọi người kết quả sau 2 năm nữa nhá. :grin::grin::grin::grin::grin:

Bingo yeu
03-16-2010, 02:36 PM
Em cũng phải oánh dấu vụ này vào cho tập 2 mới được, em định sang năm tiến hành đây. Trộm vía, em hoàn thành tập 1 xong chỉ 6 tháng là tự về form chuẩn như thời con gái. Chỉ tội là vòng 3 của em hơi khiêm tốn các mẹ ạ. Nghe mọi người khuyên em đi tập thể dục để tăng size vòng 3, em cũng hơi bị kiên trì nhé, tập thể dục đều đặn 2 năm nay rùi mà kết quả đâu vẫn hoàn đó thui, hông chuyển biến được gì cả. Các mẹ có cách gì hay thì chỉ cho em với ạ.

emxinh_xinh2000
03-16-2010, 08:50 PM
Các Mẹ thân mến!
Vì mục tiêu NHẤT CON nhì DÁNG MẸ sau sinh, em xin mở Topic này, mong được mang 1 chút kinh nghiệm nhỏ của bản thân( sau khi em sinh - Bây giờ Tu Ti nhà em đã được 13 tháng) để chia sẻ với các Mẹ và mong các mẹ khác có kinh nghiệm riêng gì cũng posh lên để các Mẹ có ai cần và sắp sinh sẽ không lúng túng với vấn đề nan giải này:
Vốn là( em hơi dài dòng tí nhé) em ngạc nhiên vì bạn em ở SG 3 con mà người đẹp hơn con gái. Em hỏi nhưng hắn giải thích khó hiểu, đến khi em sinh hơn 1 tháng về nhà bà Ngoại vớ được bài thuốc này...mừng như bắt được vàng, em áp dụng được 1.5 tháng....khi lên HN lại CHỒNG choáng luôn :D Đến khi em đến CQ xin đi làm lại cả CQ choáng luôn :rolleyes: :D :rolleyes:..Em dấu cho riêng mình nhưng nghĩ như vậy ích kỷ quá...:confused:
Bài thuốc này rất đơn giản và dễ làm, chỉ cần các mẹ kiên trì trong vòng 1 - 3 tháng đầu thậm chí là thời gian ít hơn, đến khi đi làm lại em đảm bảo: AI CŨNG PHẢI NGẮM NHÌN....hihi

"NÓ ntn đây các Mẹ ạ":

1. 1kg muối hột + 1ks gừng rửa sạch để cả vỏ( giã nát) = Rang lên, đổ vào vỏ gối, túi vải hay khăn( gì cũng được nhưng phải tốt vì muối sẽ ăn mòn tất cả), trườm lên bụng sau khi an no( sáng, trưa, chiều, tối). Khi nào hết nóng thì thôi.

3. 1kg gừng rửa sạch để cả vỏ giã nát + 01 lít r*** = ngâm 1 ngày. Sau mỗi khi dùng đổ ra 1/2 chén con xoa lên bụng( sau ăn no)

[/SIZE]

* chú ý nữa: Các Mẹ phải kèm cả chế độ ăn uống nhé( nhiều rau+ hoa quả, như vậy sẽ kèm cả giảm được cân. Nhưng cũng tùy từng cơ địa nữa, nhưng em thấy đa số làm được.

chị ơi nhưng em sinh đc 3 tháng rồi thì có áp dụng đc ko ah?

bapluoc
03-16-2010, 09:06 PM
Hay quá, cảm ơn chủ top nhé, để hoàn thành chỉ tiêu, mình làm lại "cuộc đời bụng phệ"!!!!!Hic hic

xmencpx
03-16-2010, 09:28 PM
hix , em chưa có vợ , nghe các nói mà em thèm quá

CUNBONG2009
03-16-2010, 09:56 PM
cảm ơn chủ topic , mình sinh em bé đc 6,5 tháng rồi ko biết có ap dụng được ko nhỉ ?

Tu Ti nhỏ xinh
03-17-2010, 09:07 AM
chị ơi nhưng em sinh đc 3 tháng rồi thì có áp dụng đc ko ah?

Được em ạ, em lên làm đến hết tháng thứ 6 nhé, nếu em làm từ sớm thì hiệu quả sẽ cao hơn nhiều...chúc em thành công

ABYSS
03-18-2010, 08:43 AM
Cho em hỏi là muối đó mình dùng đi dùng lại mỗi ngày hay là xài xong rồi bỏ hay là mỗi ngày mua 1 ký muối về rang?
Còn mà dùng đi dùng lại thì mình bảo quản muối đó như thế nào?

Tu Ti nhỏ xinh
03-18-2010, 09:12 AM
Cho em hỏi là muối đó mình dùng đi dùng lại mỗi ngày hay là xài xong rồi bỏ hay là mỗi ngày mua 1 ký muối về rang?
Còn mà dùng đi dùng lại thì mình bảo quản muối đó như thế nào?

Em dùng đi dùng lại muối đó mỗi ngày cho đến khi muối khô và hết nước thì em bỏ đi. sau mỗi lần dùng em chỉ cần đổ muối ra 1 cái âu nhỏ, không cần đậy vung( vì đậy vung sẽ chảy nước). Vì mỗi lần mình rang đi rang lại lượng nước sẽ mất đi nhiều lên vấn đề bảo quản em không phải lo lắng lắm đâu...chúc em vui

namin
03-18-2010, 10:04 AM
tớ cũng biết bài thuốc này, và tớ cũng áp dụng khi tớ đẻ xong. Tuy nhiên, chắc là do cơ địa mỗi người hay sao ý, chứ đối với tớ chẳng ăn thua gì cả. hichcihci, bây giờ bé được 2 tuổi rùi mà bụng vẫn như đang có bầu 3 tháng ý. huhuhuuhu. chán!!!!!

Metysusu
03-18-2010, 10:14 AM
Bài thuốc này thích hợp những mẹ nào sionh thường thôi chứ sinh mổ thì khó lắm ạ.

Tu Ti nhỏ xinh
03-18-2010, 10:28 AM
Bài thuốc này thích hợp những mẹ nào sionh thường thôi chứ sinh mổ thì khó lắm ạ.

Híc chị ơi em sinh mổ mà, ngày thứ 7 em đã dùng gen bụng, em biết bài thuốc này muộn lên em làm lúc em sinh xong được 1m6d, nếu em biết sớm em cũng sẽ làm sớm mờ

nhu hang
03-18-2010, 10:47 AM
Mình thì chả dùng thuốc gì cả, chỉ có bài tập này thôi: Hóp bụng. Mỗi ngày hóp bụng khoảng 10, 15' phút. Túm lại là cứ lúc nào có thể hóp thì hóp, hi hi. Kết quả là bây giờ dù đã sản xuất đủ quota 1 giai 8 tuổi và 1 gái 2.5 tuổi, bụng mình phẳng như con gái (đương nhiên là không săn được bằng)

mebong_84
03-18-2010, 10:48 AM
Oánh dấu để học hỏi kinh nghiệm hay!

Tú Quyên 80
03-18-2010, 11:06 AM
Các Mẹ thân mến!
Vì mục tiêu NHẤT CON nhì DÁNG MẸ sau sinh, em xin mở Topic này, mong được mang 1 chút kinh nghiệm nhỏ của bản thân( sau khi em sinh - Bây giờ Tu Ti nhà em đã được 13 tháng) để chia sẻ với các Mẹ và mong các mẹ khác có kinh nghiệm riêng gì cũng posh lên để các Mẹ có ai cần và sắp sinh sẽ không lúng túng với vấn đề nan giải này:

"NÓ ntn đây các Mẹ ạ":

[/SIZE]

mình sinh được 4 tháng rồi, sinh mổ, áp dụng được ko mẹ nó. tks!

ABYSS
03-19-2010, 02:01 PM
Em dùng đi dùng lại muối đó mỗi ngày cho đến khi muối khô và hết nước thì em bỏ đi. sau mỗi lần dùng em chỉ cần đổ muối ra 1 cái âu nhỏ, không cần đậy vung( vì đậy vung sẽ chảy nước). Vì mỗi lần mình rang đi rang lại lượng nước sẽ mất đi nhiều lên vấn đề bảo quản em không phải lo lắng lắm đâu...chúc em vui

Cám ơn chị trả lời giúp em. Cho em hỏi kỹ thêm là 1 ký muối đó, mỗi ngày rang lên xài. Xài xong đổ muối ra ngoài cái âu. Qua hôm sau, trước khi xài lại rang lên đúng không vậy chị? Mình xài đến khi nào thì bỏ muối đó đi.

Tu Ti nhỏ xinh
03-19-2010, 03:37 PM
Cám ơn chị trả lời giúp em. Cho em hỏi kỹ thêm là 1 ký muối đó, mỗi ngày rang lên xài. Xài xong đổ muối ra ngoài cái âu. Qua hôm sau, trước khi xài lại rang lên đúng không vậy chị? Mình xài đến khi nào thì bỏ muối đó đi.

Em dùng đến khi muối khô và hết nước thì bỏ đi em ạ

danangmart
03-19-2010, 04:57 PM
Em đang chờ áp dụng cho đứa thứ hai, đứa thứ nhất qua rồi, vòng bụng đang nằm ngoài vòng kiểm soát, hic hic..

bé táo
03-20-2010, 05:54 PM
Con mình được 2,5 tháng rùi, vậy mình làm cách ày được k?

Tu Ti nhỏ xinh
03-22-2010, 08:52 AM
Con mình được 2,5 tháng rùi, vậy mình làm cách ày được k?

Chị làm đến khi Bé được 6 tháng chị nhé...chúc chị thành công

minhbom
03-22-2010, 12:22 PM
hay qua, cam on ban nha, minh moi sinh dc 1,5 thang chac van ap dung dc. ban oi cho hoi ap dung bai nay cho nhg nguoi beo bung binh thuong dc o/

Tu Ti nhỏ xinh
03-22-2010, 01:15 PM
hay qua, cam on ban nha, minh moi sinh dc 1,5 thang chac van ap dung dc. ban oi cho hoi ap dung bai nay cho nhg nguoi beo bung binh thuong dc o/

Bản thân em áp dụng sau khi em sinh lên thấy có kết quả em mới dám hướng dẫn mọi người, em chưa thử khi em béo lên em không dám trả lời chị, chúc chị thành công nhé

Mx3
03-25-2010, 04:31 PM
Chủ topic ơi cho mình hỏi chị dùng gen bụng loại gì, bằng thun hay cotton, cái này mua ở đâu hả chị? Kinh nghiệm của chị hay quá, mình sắp sinh rồi đọc được bài này, sau khi sinh xong sẽ áp dụng liền.

Tu Ti nhỏ xinh
03-26-2010, 09:09 AM
Chủ topic ơi cho mình hỏi chị dùng gen bụng loại gì, bằng thun hay cotton, cái này mua ở đâu hả chị? Kinh nghiệm của chị hay quá, mình sắp sinh rồi đọc được bài này, sau khi sinh xong sẽ áp dụng liền.

Minh dùng gen bụng loại bản to ấy chỉ ôm từ dưới ngực đến bụng dưới thôi, loại mà những người mặc áo dài nếu bụng to hay dùng ấy. Ban hỏi hàng nào bán đồ so sinh họ cũng bán kèm đấy. Chúc bạn mẹ tròn con vuông và có thân hình cân đối nhất nhé

mẹ cuKhang
03-27-2010, 07:58 AM
Trời ơi ko biết topic này sớm...giờ còn mình sắp 1 tuổi rồi mà 1 rổ bụng luôn. Chán ghê. Tại mình sinh mổ nữa nên chẳng dám gen bụng. Da dữ nên mổ xong mà vẫn đau mấy tháng trời. Giờ làm chắc ko có kết quả đâu chủ topic nhỉ..hic hic

me_Ryan
03-28-2010, 01:41 PM
Chào cả nhà. Hôm qua vừa đọc được bài này hôm nay đi mua về làm ngay. Mình mới bị sảy thai to nên người cũng như người mới sinh bé xong nên nghĩ làm theo cách này xem thế nào. Bé đầu nhà mình 4 tuổi rồi mà bụng mình thì bèo nhèo to đùng như có bầu 5 tháng (to hơn bà chị dâu mình đang có bầu 4 tháng). Mình có bầu sang tháng thứ 6 mà to như người ta 9 tháng đi đâu ai cũng hỏi hôm nào sinh. Nhưng ko may mình bị sảy thai nên giờ làm cho bụng nó nhỏ lại chứ ko bèo nhèo nhìn phát ớn.
À mà mấy mẹ ơi mình dập nát gừng xong rang lên cùng với muối hạt ý, gừng nó nhiều nước đâm ra mình thấy nó ướt nhèm à. Cứ kệ vậy rang đi rang lại vài lần chắc là hết nước nhỉ hay là mình làm sai cái gì. Hôm qua đọc mà đầu óc dạo này trí nhớ kém đâm ra nhớ mỗi cách làm thứ nhất, còn cách thứ 2 là rang muối không rồi gừng ngâm r*** bôi thì ko nhớ đâm ra cho hết gừng rang với muối xong đắp lên bụng ướt nhèm sau khô thì bụng khô một lớp muối.
À mà cách này hôm nay thấy bà cô mình cũng nói đấy. Các cụ ngày xưa hay làm vậy. Mà bà cô mình nói làm cái này càng sớm càng tốt, sau sinh luôn cũng được nữa, mình giờ được gần 1 thang rồi giờ mới biết ko biết có ăn thua gì không đây. hehe mà ko hiểu sanh mổ thì có làm vậy được không ta. nó chạm vào vết mổ thì sợ nhiễm trùng nhỉ vì bình thường vết mổ lành sau 6 tuần.
Vì sự trẻ đẹp của chị em thì phải thử đủ các cách thôi. Cam ơn mọi người đã chia sẻ nhé.

Hannah&Anna
03-28-2010, 03:03 PM
Oánh dấu, cố gắng cho ra tập 3 rồi làm :)

aloloa
03-29-2010, 09:23 AM
hay quá.Cũng có ích.Thanks bác 1 cái

Tu Ti nhỏ xinh
03-29-2010, 10:14 AM
Chào cả nhà. Hôm qua vừa đọc được bài này hôm nay đi mua về làm ngay. Mình mới bị sảy thai to nên người cũng như người mới sinh bé xong nên nghĩ làm theo cách này xem thế nào. Bé đầu nhà mình 4 tuổi rồi mà bụng mình thì bèo nhèo to đùng như có bầu 5 tháng (to hơn bà chị dâu mình đang có bầu 4 tháng). Mình có bầu sang tháng thứ 6 mà to như người ta 9 tháng đi đâu ai cũng hỏi hôm nào sinh. Nhưng ko may mình bị sảy thai nên giờ làm cho bụng nó nhỏ lại chứ ko bèo nhèo nhìn phát ớn.
À mà mấy mẹ ơi mình dập nát gừng xong rang lên cùng với muối hạt ý, gừng nó nhiều nước đâm ra mình thấy nó ướt nhèm à. Cứ kệ vậy rang đi rang lại vài lần chắc là hết nước nhỉ hay là mình làm sai cái gì. Hôm qua đọc mà đầu óc dạo này trí nhớ kém đâm ra nhớ mỗi cách làm thứ nhất, còn cách thứ 2 là rang muối không rồi gừng ngâm r*** bôi thì ko nhớ đâm ra cho hết gừng rang với muối xong đắp lên bụng ướt nhèm sau khô thì bụng khô một lớp muối.
À mà cách này hôm nay thấy bà cô mình cũng nói đấy. Các cụ ngày xưa hay làm vậy. Mà bà cô mình nói làm cái này càng sớm càng tốt, sau sinh luôn cũng được nữa, mình giờ được gần 1 thang rồi giờ mới biết ko biết có ăn thua gì không đây. hehe mà ko hiểu sanh mổ thì có làm vậy được không ta. nó chạm vào vết mổ thì sợ nhiễm trùng nhỉ vì bình thường vết mổ lành sau 6 tuần.
Vì sự trẻ đẹp của chị em thì phải thử đủ các cách thôi. Cam ơn mọi người đã chia sẻ nhé.

Chị ơi!
Em cũng sinh mổ mà, em cũng làm sau 1 tháng chị ạ vì em phát hiện ra bài này muộn
Khi chi rang gừng+muối nó ướt như vậy mới tốt, chị đừng rang nhiều mất nước chị nhé, mỗi lần chị dùng chị rang lên chị dùng được nhiều lần lắm đến khi nào hỗn hợp r*** + gừng đấy khô teo hết nước chị bỏ đi làm lần mới chị ạ....
Sinh mổ sau 10 ngày vết thương đã kín miệng rồi, nếu chị sợ nước gừng vào vết mổ chị đặt 1 chiếc khăn lên trên để nước có chảy vào đó sẽ thấm luôn trước khi thấm vào vết mổ chị nhé...chúc chị thành công

Zezi
03-29-2010, 01:18 PM
Mẹ Tu Ti oi,
Mình cũng đang áp dụng phương pháp này sau khi sinh khoảng 1 tuần. Mấy ngày đầu thấy hiệu quả lắm nhưng sau khi áp dụng khoảng một tháng thi không thấy bụng nhỏ thêm nữa. Hổi trước mẹ Tu Ti có thế không?
Mẹ Tu Ti cho mình hỏi cách bôi r*** gừng với. Bôi r*** gừng ngay sau khi trườm muối rang à hay một lúc sau mới bôi? Lượng r*** bôi mỗi lần? Cách bôi như thế nào, có phải mát-xa không?
Cám ơn mẹ nó nhiều nhé!

Tu Ti nhỏ xinh
03-29-2010, 01:25 PM
Mẹ Tu Ti oi,
Mình cũng đang áp dụng phương pháp này sau khi sinh khoảng 1 tuần. Mấy ngày đầu thấy hiệu quả lắm nhưng sau khi áp dụng khoảng một tháng thi không thấy bụng nhỏ thêm nữa. Hổi trước mẹ Tu Ti có thế không?
Mẹ Tu Ti cho mình hỏi cách bôi r*** gừng với. Bôi r*** gừng ngay sau khi trườm muối rang à hay một lúc sau mới bôi? Lượng r*** bôi mỗi lần? Cách bôi như thế nào, có phải mát-xa không?
Cám ơn mẹ nó nhiều nhé!

Nguyên văn bởi Tu Ti nhỏ xinh View Post

Em làm ntn này chị ạ...em coppy lại cách em làm cho 1 bạn khác đấy chị ạ

Hồi em làm em đổ rươu+ gừng ra 1 chiếc chén nhỏ( nửa chén) + dùng 1 chiếc khăn xô nhỏ chấm và xoa, chị miết hơi mạnh 1 chút cho r*** ngấm vào da( cảm giác da nóng+ đỏ là đủ). Tùy vào thời gian chị làm mà cho lượng r*** nhiều hay ít chị ạ.

Chị kiên nhẫn trong vòng mấy tháng đầu chị nhé. Em sau 1 tháng mới biết lên làm có hơn 1 tháng nữa đã hết kiên nhẫn rồi nhưng em thấy hiệu quả lắm. Mọi người ai cũng nói thế chị ạ...Chúc chị thành công

mecuachuoi
03-29-2010, 01:43 PM
Oánh dấu cái, đợi tớ làm tập 2 rồi áp dụng

mecuacon_288
03-29-2010, 02:27 PM
không biết dùng gừng với muối và gừng với r*** vào mùa hè thì có sao không nhỉ? mùa đó nóng quá rùi còn phải kiêng cữ không dùgn quạt, mà điều hòa thì phải hạn chế (vì bảo con dễ bị xoang) mà rùi lại dùng gừng với r*** nữa, nhớ đâu nóng quá ... thì sao nhỉ?
có mẹ nào có cao kiến gì không, em sinh vào tháng 6-7 dương, nóng khủng khiêp hic hic

mumchip
04-01-2010, 03:07 PM
kinh nghiệm này tốt quá, e sinh xong phải áp dụng ngay mới được, n còn cái khoản rạn thâm thì làm thế nào cho hết thâm, mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho e với

echconcuame
04-04-2010, 11:54 PM
tớ nghe nói đến dịch vụ chăm sóc sau sinh của Viet-care nên tớ nghĩ là dùng nghệ là chuẩn rồi. Đến người ta mở dịch vụ còn dùng nghệ và muối nữa là.. nhưng còn khoản massage và bấm huyệt thì thế nào đây? ko biết có họ có nhận làm lẻ tẻ ko nhỉ,,nghe nói là trọn gói ,,,huuu

meplinh
04-05-2010, 04:25 PM
Đánh dấuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

nghé_ọ
04-05-2010, 04:39 PM
hic,mình cũng kỳ cạch xay gừng, ngâm r*** nhưng lại không bôi được nên bây giờ bụng vẫn như cái rổ dù con 9 tháng rồi ...

Gấu Nhím
04-05-2010, 04:46 PM
ặc, bi giờ mới biết, con 17 tháng rồi, mà bùng thì xồ xề, làm sao đây

me_Ryan
04-08-2010, 02:16 PM
Báo cáo tình hình với các mẹ là mình đang thực hiện theo cách của chủ topic hướng dẫn, công nhận có hiệu quả nhưng mà tốn nhiều công sức quá đâm ra làm được 5 ngày thì mình lười quá nên mình chuyển từ Gừng + muối hạt rang lên bằng chai nước nóng chườm bụng (mình thấy nóng lâu hơn muối rang luôn, chỉ có là mình thấy Gừng + muối rang rất thơm nên tạo sự thoải mái trong khi trườm), sau đó thì bôi r*** gừng thôi. cũng thấy giảm được chut.

kinh nghiệm này tốt quá, e sinh xong phải áp dụng ngay mới được, n còn cái khoản rạn thâm thì làm thế nào cho hết thâm, mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho e với
hehe quả thâm này thì tớ ko biết theo phương pháp dân dã của các cụ nhà ta. Tớ thì dùng kem bôi chống rạn da trong suốt thời gian mang bầu nên vết rạn thì vẫn còn đó nhưng thâm thì ko hề bị.

phongnhi
04-09-2010, 10:53 PM
mình 12thang roi ma bung van ghe wa cơ

phongnhi
04-09-2010, 10:54 PM
bụng bị rạn ghê wa, ko bit sao hết đây

Fremde
04-10-2010, 12:22 AM
Oánh dấu để tập hai sử dụng. Tập đầu tớ còn chẳng dùng đến gen bụng cơ, đẻ mấy tháng rồi mà vẫn phải mặc quần bầu. Tập hai phải thay đổi không chồng chê thì chít hì hì

khaly1984
04-10-2010, 12:53 AM
bụng bự, mông đã to nay càng to thêm. Ngực vẫn thế hichic

mecuacuncon
04-10-2010, 01:15 PM
E thấy cũng được, vì e cũng chỉ cách làm cho chị hàng xóm của e mới sinh tập 2 xong. Bé nhà chị đó hơn 2 tháng rồi và bụng chị ấy cũng giảm xuống đáng kể lắm. Nhưng chị đó sinh 2 bé cách nhau 1 tuổi nên chắc cũng dễ lấy lai body. E nghĩ dzay. Ah mà trong tháng e có uống kèm nghệ tươi và ra tháng thì uống tinh bột nghệ hàng ngày nữa nên e nghĩ chắc kết Chợp tất cả như dzay thì mới có kết quả ah.

Chị ui vừa sinh xong mà uống nghệ tươi có sợ bụng bão gì không, con có đi tướt ko chị? Nếu ổn em bảo bà chị em làm, mà chị í đẻ mổ mới đc 1tuần có áp dụng đc k chị?

mecuacuncon
04-10-2010, 01:34 PM
Những gì liên quan đến con và mình thì phải giành quyền tự quyết ngay từ đầu mẹ nó ạ, nhường 1 lần là lần sau theo nếp, khó thay đổi lắm. Các cụ có nhiều kinh nghiệm hay nhưng cũng lắm cái phi khoa học. Tớ thì mấy tháng về sinh ở nhà nội nhưng nuôi con là theo cách của tớ, ông bà có kinh nghiệp thấy hợp lý thì tớ theo, ko thì thôi.

Em cũng đồng ý với bác, cái nào các cụ chỉ bảo đúng thì theo không hợp lý thì thôi, miễn mình vẫn là con ngoan vợ hiền mẹ đảm ko hỗn hào là đc các chị nhẩy?!

laxanhmuathu0204
04-10-2010, 02:30 PM
bụng mình cũng bị rạn ghê lắm ...

nguyenquynh_ntq
04-10-2010, 04:19 PM
[Vì mục tiêu NHẤT CON nhì DÁNG MẸ sau sinh, em xin mở Topic này, mong được mang 1 chút kinh nghiệm nhỏ của bản thân( sau khi em sinh - Bây giờ Tu Ti nhà em đã được 13 tháng) để chia sẻ với các Mẹ và mong các mẹ khác có kinh nghiệm riêng gì cũng posh lên để các Mẹ có ai cần và sắp sinh sẽ không lúng túng với vấn đề nan giải này:
Bài thuốc này rất đơn giản và dễ làm, chỉ cần các mẹ kiên trì trong vòng 1 - 3 tháng đầu thậm chí là thời gian ít hơn, đến khi đi làm lại em đảm bảo: [COLOR="Blue"]AI CŨNG PHẢI NGẮM NHÌN....hihi

"NÓ ntn đây các Mẹ ạ":

[COLOR="Red"]ĐỂ CÓ VÒNG EO THON SAU KHI SINH EM BÉ

Tôi sinh mổ cháu thứ 3 được gần 1 tháng. Không có sữa nên không cho cháu bú, tôi muốn được tư vấn cách giảm cân, nhất là vòng eo. Mông và đùi của tôi nhỏ nhưng eo, vai và bắp tay to. Mong chuyên mục tư vấn để giảm eo và bắp tay mà không bị giảm vòng mông và đùi. Xin cảm ơn. (Minh Hằng)

Đối với những người có thể trạng béo không đều như bạn thì cần phải áp dụng phương pháp giảm béo cục bộ. Đây là phương pháp giảm mỡ ngay tại vùng nhiều mỡ mà không làm ảnh hưởng tới các vùng khác. Trong trường hợp của bạn, bắp tay và vai to làm mất cân đối với toàn bộ cơ thể, vì vậy cần giảm mỡ và làm săn cơ ở hai vùng này. Nếu có điều kiện, bạn có thể massage bắp tay bằng tay hoặc máy để đạt được hiệu quả mong muốn. Ngoài ra bạn cũng có thể tham khảo thêm các bài tập để làm giảm eo và bắp tay.

Bài tập giúp vòng eo thon, chân săn chắc: 4 động tác đơn giản được tập với sợi dây không chỉ tác động đến vòng 2, giúp cho eo thon, đôi chân săn chắc mà còn giúp bạn giảm cân dễ dàng.

Với bài tập này, bạn chuẩn bị một chiếc dây chuyên dụng để tập luyện. Chiều dài của dây tùy thuộc vào chiều dài của tay và cơ thể của bạn. Vì thế, bạn nên lựa chọn được độ dài phù hợp, tốt nhất chiều dài của dây nên bằng gấp 2 lần chiều rộng của vai.

Người đứng thẳng, hai chân mở rộng gấp 1,5 lần vai. Mỗi tay, cầm lấy đầu dây và giơ cao lên phía trên đầu của mình. Sau đó, dùng lực nghiêng mình về phía bên trái và phải, thực hiện mỗi bên 3 - 5 lần.

Sau đó, kéo dây về phía sau, đồng thời nghiêng về phía bên trái, sao cho kéo được căng tay. Giữ nguyên tư thế 5 - 10 giây ở vị trí căng nhất của đôi tay. Tiếp theo, đổi bên và thực hiện tương tự.

Ngồi xuống sàn, hai chân duỗi thẳng, buộc dây vào bàn chân trái. Sau đó, lồng 2 tay vào dây, dùng sức kéo và ngả người về phía sau. Chú ý, trong lúc kéo, chân phải vẫn duỗi thẳng, hai cánh tay thẳng. Duy trì 15 giây và đổi chân, tiếp tục thực hiện động tác.

Gập dây ngắn lại, sao cho đủ cho hai tay nắm dây một cách thoải mái. Chân hơi mở, bàn chân để hướng thẳng, lưng gập xuống, sao cho phần thân tương đối song song với mặt sàn. Hai tay cầm lấy hai đầu sợi dây nghiêng cho ra sau lưng và nghiêng sang phía bên trái, duy trì 5 giây. Tiếp theo nghiêng sang phía bên phải. Cứ thế thực hiện 5 - 10 lần.
Ngoisao.net

Em thật là nhiệt tình với mọi người,cám ơn em nhiều lắm

newday_hascome14
04-10-2010, 04:25 PM
nếu đã sinh được từ 5 tháng trở đi có áp dụng được bài tập thể dục này không vậy mẹ nó????

kieulien
04-11-2010, 09:43 PM
Bây giờ mình mới đọc được topic này, 5 tháng rồi ko biết còn tác dụng gì không? Người thì ko quá mập, nhưng mà bụng mình không giảm tẹo nào, cứ như mang bầu 3 tháng
Huhuhu...sao chị này giống em quá, em cũng được 5 tháng rồi, nhìn lại mình thấy chán gì đâu, nhìn lại mấy tấm hình cũ so với bây giờ sao mình ghê thế...quần áo cũ coi như bõ hết ...cứ ngồi tiếc ngẩn ngơ " sao hồi sưa eo mình lại nhỏ thế...hic hic hic..Cách gì bây giờ...

thanhtheqt
04-12-2010, 11:52 PM
bụng mình cũng bị rạn ghê lắm ...

Thường thôi mà, hy sinh vì con cái.:p:p:p:p:p

sussimom
04-13-2010, 12:21 AM
Em cũng áp dụng cách này đấy n mà ngắn gọn hơn. Tổng cộng e tích trữ 4kg muối. Mỗi lần rang 1kg, rang đi rang lại nhiều lần, tái sử dụng, mỗi lần muối ngót đi thì lại xúc đổ thêm vào cho đầy 1kg. Dùng tới khi nào 4kg muối chỉ còn lại 1kg cuối cùng thôi. Dùng ngay sau khi sinh luôn, k đợi tới 1 tháng đâu. Sau 1 tháng, bụng em phẳng lỳ luôn, bây h thì eo em còn nhỏ hơn thời con gái. Mà e kết hợp ăn ít gạo thôi, thịt cá rau quả ăn vô biên.
Còn một bí quyết nữa để da đẹp là ăn tinh nghệ, da mặt rồi da dẻ cũng đều ngon lành hết mà lại còn bổ sau khi sinh nữa. Nghê tươi xay ra cũng được n tinh nghệ thì chuẩn hơn vì đỡ mất thời gian lích kích, chỉ việc tống 1-2 thìa cafe vào miệng, lại ngon cực kỳ nếu trộn thêm với 1 ít mật ong. Mà 1-2 thìa đấy thấy bảo còn hơn cả 10kg nghệ xay ra vắt lấy nước uống. Bây h e vẫn uống hằng ngày. Mà k biết có cải thiện làn da bị rạn không bởi vì e thì da không bị rạn một vết nào cả.

mecobi
04-13-2010, 02:27 PM
Kinh nghiệm hay. Chắc phải chờ sinh đứa thứ 2 thôi. Con đầu 3.5 tuổi rồi nhưng bụng vẫn to lắm. Buồn.

khaly1984
04-18-2010, 12:20 AM
hihi, mình nghĩ 1 phần cũng do cơ địa mỗi người. Hồi mang bầu Hà đi bộ dữ lắm (vì cv yêu cầu như thế) nên sinh cũng dễ (nhiều mẹ phải ganh tỵ đấy) và bụng cũng hơi nhão nhão - nhưng ko sồ ra mấy đâu

me com
04-19-2010, 10:26 AM
cái vụ r*** gừng, mình có cả 1 can r*** nghệ- 1 can r*** gừng- ngâm để tắm nhưng chưa biết là xoa thế thì bụng cũng gọn được. bi h con được 3 tháng mà mình cứ như còn bầu 5 tháng. đi đâu cũng được mọi người ưu tiên- bầu mờ. chứ mình ko rang được muối và gừng. lại phải chiến đấu vì công cuộc làm đẹp thui. à mà xoa trong bao nhiêu phút ý nhỉ, chủ top ơi

Nhi-Anh
04-19-2010, 05:28 PM
em sinh 5 tháng rồi liệu có tác dụng gi ko? T_T Bụng nhỏ lắm mỗi tội vạch ra là rạn nứt rồi bèo nhèo

Tu Ti nhỏ xinh
04-20-2010, 09:23 AM
cái vụ r*** gừng, mình có cả 1 can r*** nghệ- 1 can r*** gừng- ngâm để tắm nhưng chưa biết là xoa thế thì bụng cũng gọn được. bi h con được 3 tháng mà mình cứ như còn bầu 5 tháng. đi đâu cũng được mọi người ưu tiên- bầu mờ. chứ mình ko rang được muối và gừng. lại phải chiến đấu vì công cuộc làm đẹp thui. à mà xoa trong bao nhiêu phút ý nhỉ, chủ top ơi

Mỗi lần làm bạn lấy khoảng 1/2 chén nhỏ xoa cho đến khi rát rát bụng thì thôi.....10 phút mỗi lần mẹ nó ạ

mebezozo
04-21-2010, 01:25 AM
[Vì mục tiêu NHẤT CON nhì DÁNG MẸ sau sinh, em xin mở Topic này, mong được mang 1 chút kinh nghiệm nhỏ của bản thân( sau khi em sinh - Bây giờ Tu Ti nhà em đã được 13 tháng) để chia sẻ với các Mẹ và mong các mẹ khác có kinh nghiệm riêng gì cũng posh lên để các Mẹ có ai cần và sắp sinh sẽ không lúng túng với vấn đề nan giải này:
Bài thuốc này rất đơn giản và dễ làm, chỉ cần các mẹ kiên trì trong vòng 1 - 3 tháng đầu thậm chí là thời gian ít hơn, đến khi đi làm lại em đảm bảo: [COLOR="Blue"]AI CŨNG PHẢI NGẮM NHÌN....hihi

"NÓ ntn đây các Mẹ ạ":

[COLOR="Red"]ĐỂ CÓ VÒNG EO THON SAU KHI SINH EM BÉ

Ngoisao.net

Huhu..sao bh mới đọc được topic này???MÌnh sinh được 3 tháng rùi áp dụng k có hiệu quả à mẹ nó?

Tu Ti nhỏ xinh
04-21-2010, 10:41 AM
Huhu..sao bh mới đọc được topic này???MÌnh sinh được 3 tháng rùi áp dụng k có hiệu quả à mẹ nó?

Mẹ nó chịu khó làm luôn đi và làm đến tháng 6 thì nghỉ mẹ nó nhé....Chúc mẹ nó thành công

metomvajerry
04-21-2010, 10:49 AM
Đọc mà thấy ngậm ngùi vì vòng eo bánh mỳ của mình :confused:

Tu Ti nhỏ xinh
04-21-2010, 11:07 AM

Mẹ nó chịu khó làm luôn đi và làm đến tháng 6 thì nghỉ mẹ nó nhé....Chúc mẹ nó thành công

Linhxinh05
04-21-2010, 01:00 PM
Đánh dấu phát, cái này có dành cho người sinh con lâu rồi ko nhể!

me-vit
04-21-2010, 03:55 PM
Các Mẹ thân mến!

"NÓ ntn đây các Mẹ ạ":

Ngoisao.net

Mẹ nó ơi, cho mình hỏi chút, theo cách 1 thì cả 1kg muối và 1kg gừng dùng trong 1 lần hả bạn, hay mình dùng đi dùng lại nhiều lần? và dùng lại được bao nhiêu lần?
Theo cách 3 thì 1 lít r*** cùng 1kg gừng đấy mình chỉ rót ra mỗi lần 1/2 chén dùng đến khi nào hết thì thôi hả bạn?

Tu Ti nhỏ xinh
04-22-2010, 11:13 AM
Mẹ nó ơi, cho mình hỏi chút, theo cách 1 thì cả 1kg muối và 1kg gừng dùng trong 1 lần hả bạn, hay mình dùng đi dùng lại nhiều lần? và dùng lại được bao nhiêu lần?
Theo cách 3 thì 1 lít r*** cùng 1kg gừng đấy mình chỉ rót ra mỗi lần 1/2 chén dùng đến khi nào hết thì thôi hả bạn?

Hi chị!
Cách 1: 1g muối+ 1kg gừng: chị rang lên và đổ ra vải trườm bụng khi hỗn hợp đó còn nóng sau đó chị tái sử dụng nhiều lần cho đến khi hỗn hợp khô thì bỏ đi.
Cách 2: 1 lít r*** cùng 1kg gừng đấy mình chỉ rót ra mỗi lần 1/2 chén dùng đến khi nào hết thì thôi hả bạn?
1/2 chén đó chị dùng để trườm mỗi lần. con 1 lít r*** đó dùng 6 tháng mới hết đấy chị ạ....:D
khi em làm không hết em cho luôn bình r*** đó vào nhà tắm...tắm cho khỏi cảm....:)
Chúc chị thành công

smile
04-22-2010, 12:43 PM
bụng phẳng oánh dấu vụ này.............

MẹyêuTôm
04-22-2010, 01:30 PM
hic đọc đc mục này muộn quá, làm bây giờ con 21 tháng mà bụng mẹ nhìn thấy chán mọi ng có các nào chỉ mình với:( chắc chỉ có tập thể dục thôi,hic

habbivn
04-22-2010, 01:31 PM
ô cái này hay quá! oánh dấu đến khi nào có em bé xong sẽ học tập hie hie...

Sơn Nam
04-22-2010, 01:36 PM
hic đọc đc mục này muộn quá, làm bây giờ con 21 tháng mà bụng mẹ nhìn thấy chán mọi ng có các nào chỉ mình với:( chắc chỉ có tập thể dục thôi,hic
Oài, mình còn muộn hơn bạn. Con mình đã 8 tuổi rồi. Tiến hành thôi nhỉ? Sợ gì nhỉ? :D

Bingo yeu
04-22-2010, 01:56 PM
Thình thoảng em lại lượn vào đây xem lại công thức chờ cơ hội áp dụng, ko sợ lâu ko vào quên mất.
Chúc cả nhà mình dáng ai cũng đẹp, eo ai cũng thon ná.

socola son
04-22-2010, 02:10 PM
Úp đánh dấu.......................

love4ever
04-22-2010, 02:22 PM
Topic hay quá, đánh dấu cái, để giành cho tập 2 :-)

superdream6819
04-22-2010, 06:50 PM
Trời ạ nhắc đến eo bụng sau khi sinh đúng là nỗi đau khổ của chị em mình
Không biết bài tập này có hay không, mình sẽ thử xem sao nhưng quan niệm của mình là: "Muốn khoẻ đẹp thì phải tập thể thao, ai muốn khoẻ đẹp thì phải tập thể thao"

mekhanhtroc
04-29-2010, 07:58 AM
ối zời bây h mới thấyt op này, mình sinh đã đc tận 18th rùi, hu hu, còn làm thế quái nào đc nữa

Be_thuna
04-29-2010, 08:52 AM
đánh dấu ngay lập tức, cảm ơn chủ top đã chia sẻ kiến thức bổ ích cho chị em.

LINH AN
05-01-2010, 04:07 PM
thêm cách tham khảo cho các mẹ sau sinh mơ ước hồi sinh vòng 2

misu83
05-04-2010, 01:15 PM
Bạn chủ topic ơi, thế mỗi lần đắp muối thì lại phải rang lại ah? Thế thì lích kích quá nhỉ.

Mẹ Zinger
05-04-2010, 10:21 PM
Mình làm trong tháng đầu thì thấy có tác dụng, tháng thứ 2 thì ko thấy giảm nữa, nhưng mà lích kích lắm, phải có người GV cơ,chứ 1 mình mình thì khỏi nghĩ đến chuyện làm đẹp vì ko có thời gian đấy chứ. Mỗi lần làm lại bỏ vào nồi rang lại cho nóng.

ca_nha_thuong_nhau
05-06-2010, 09:36 AM
Mình làm trong tháng đầu thì thấy có tác dụng, tháng thứ 2 thì ko thấy giảm nữa, nhưng mà lích kích lắm, phải có người GV cơ,chứ 1 mình mình thì khỏi nghĩ đến chuyện làm đẹp vì ko có thời gian đấy chứ. Mỗi lần làm lại bỏ vào nồi rang lại cho nóng.

Mẹ nó ơi, có mẹ nào đó đã phổ biến là cho muối và gừng giã vào một cái túi dày có thể dùng được trong lò vi sóng mà, như thế thì nhanh và tiện lắm, không mất công rang đâu, mình cũng đang thuộc nằm lòng chờ áp dụng, hy vọng hy vọng...

Tiểu hổ
05-06-2010, 09:21 PM
Mình thấy cách giã gừng rùi cho vào ngâm r***, rồi sau an chừng 30p lấy 1 ít ra xoa lên vùng bụng cg dễ làm mà. Sao mọi người k dùng theo cách này? Mình cg sắp sinh nên cg dặn trước bà ngoại làm cho 1 chai để dùng rùi, cg chưa biết hiệu quả thế nào? hiihiiiiiiiiii

Tiểu hổ
05-06-2010, 09:27 PM
Sao mọi người k làm theo cách giã gừng rùi ngâm với ruợu, sau khi ăn no thì lấy 1 ít xoa lên bụng? Mình thấy cách này hay đấy chứ. Mình cg đang cbị sinh nên cg đã dặn trước bà ngoại làm cho 1 chai rùi. k biết có hiệu quả k nữa..hiihii

thuy86
05-09-2010, 10:07 AM
đánh dấu cái nhỉ?
Nhưng em sinh được 8 tháng rồi. Áp dụng gì nữa?
Có cách nào cho mẹ sau khi sinh lâu lâu rồi ko cả nhà?

meTomTom
05-09-2010, 12:04 PM
Đánh dấu cái
Em còn nhớ là uống nước vối sau khi sinh cũng tốt lắm không biết có chị nào biết không?

Mẹ nghé yêu
05-09-2010, 04:04 PM
đánh dấu cái nhỉ?
Nhưng em sinh được 8 tháng rồi. Áp dụng gì nữa?
Có cách nào cho mẹ sau khi sinh lâu lâu rồi ko cả nhà?

Hic, em hỏi giống mẹ này nhé. Mẹ nào biết chỉ giùm em nha :finga:

collection
05-17-2010, 09:04 AM
Tớ cũng vào đánh dấu một cái, nhóc được 9 tháng rồi mà bụng chưa giảm được bao nhiêu :(

me_bj
05-23-2010, 12:20 AM
có chị nào biết cách giảm ỡ ở bắp tay ko? mẹ em to mỗi cái bắp tay với vai ý, thương quá, mặc váy xấu ơi là xấu ý:((((

mecuacon_288
05-24-2010, 10:00 AM
oánh dấu lại để ghi nhó để chuẩn bị, mình đang ở giai đoạn SOS rùi hic hic (mong chờ con lắm bé yêu ơi)

phuonghippy
05-24-2010, 10:35 AM
may quá con em sắp đầy tháng.tức là sau sinh đc 1 tháng rùi,đọc đc bài này của chị em fai call ngay cho má mua gừng và muối,con chai ruou gừng nhà em ngâm cách đây nửa năm rùi ,cảm ơn các mẹ hi vọng có hiệu quả như mong mún

In_con
05-25-2010, 11:27 AM
em cug sinh bé đc 4 tháng rùi áp dụng ko bít có ăn thua gì hong?
sao bụng em lại nguoc đời thé các mẹ nhi?sinh bé song bụng em thon gọn lắm vậy mà càng ngày nó càng sổ ra mới chết chứ( chắc tại em ăn nhiều đây mà)

Mẹ vĩ đại
05-25-2010, 11:38 AM
Con mình tuổi rưỡi rồi có tác dụng ko nhỉ..............:">

In_con
05-25-2010, 11:52 AM
1 kg muối + 1kg gừng rang cho nóng rùi chườm hay là rang đến khi gừng khô nc các mẹ nhi?(vì lúc đầu mình rã gừng nó ra nc ma)
hay quá phải làm ngay thôi

Noel96
05-25-2010, 12:34 PM
hihi, may quá, đánh dấu để dành tập 2....

ivy.le
05-26-2010, 11:09 PM
Lúc mới sinh xong, có người lại chỉ rằng :

1. Ăn cơm xong cứ nằm úp xuống nửa tiếng là được.

2. Nằm ngửa, để bao gạo 10kg dằn bụng

Và nhớ là mang gel bụng. Các bạn thử xem sao.

Những món qùa xinh xắn & đầy ý nghĩa cho các bà mẹ có con nhỏ mới sinh đến 3,6 tháng

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=136442

LanChi_Nguyen
06-01-2010, 04:26 PM
Hôm nay đúng đầy tháng con đây, ngày mai mình sẽ áp dụng rồi thông báo lại cho các mẹ sau vài tuần chừng nào thấy có kết quả.Bụng mình sinh xong rồi mà cứ như vẫn còn em bé nữa trong bụng ý, sáng vừa đẻ xong, chiều tối ngồi ngả ở giường trong phụ sản, có người vào hỏi đang chờ sinh ah? thế có tội nghiệp tui ko cơ chứ. Đọc bài này phải quyết tâm hô khẩu hiệu xem có kiên trì được ko? hikhik

nguyenthuhuong03
06-02-2010, 10:03 PM
nếu các chị sinh xong bị rạn da, sổ bụng thoa kem dưỡng điều trị ran da ,tan mỡ vùng bụng của mỹ phẩm Elancy của pháp rất hiệu quả, dùng rất tiện lợi đơn giản ,rất nhiều các chị đã lấy lại được phong độ như thời con gái nhờ dùng sản phâm này đấy các chị ạ.

hoahongbach
06-06-2010, 09:29 PM
Mình cũng sắp sinh em bé, đánh dấu cái để chuẩn bị. Mình bị rạn da ghê quá, vì em bé lớn nhanh hihi. Cũng mua 2 tuýp thuốc trị rạn da và tan mỡ của một mẹ trên này rùi, chuẩn bị vài cái quần gel, sẽ kết hợp thêm phương pháp trên nữa. hic hic, hy vọng kết quả sẽ khả quan

pamaiutit
06-06-2010, 10:14 PM
Mình cũng nghe phương pháp này lâu rùi, nhưng hồi đó trẻ không để ý
bjo thì sắp có bé, đánh dấu cái nào
thanks chủ topic nhé

tuenhi
06-07-2010, 03:01 PM
Mình áp dụng được 3 tuần rùi,( nói là 3 tuần nhưng lắm hôm ăn xong con khóc thì bỏ luôn), công nhận bụng có gọn hơn khá nhiều mỗi tỗi da vẫn dày lắm. Mà mình cũng chỉ làm mỗi muối ko thôi vì cho gừng vào mùi bốc lên khắp nhà.Tặng hoa chủ topic nè(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)

mengheu
06-07-2010, 03:19 PM
Bé nhà em 11 tháng rùi. Híc híc. Mà gừng giã dập ra là được hả các chị? Dùng xong thì lại cất lần sau rang tiếp hay là bỏ đi ạ?

Chip đại ca
06-07-2010, 04:42 PM
Nhìn thấy tiêu đề topic mà thèm. Nhg sinh xong cũng lâu lâu rùi. Thôi oánh dấu để dành tập 2 vậy

Agừ và Cún
06-07-2010, 05:18 PM
đánh dấu để theo dõi nào.........

nicep
06-07-2010, 11:00 PM
đánh dấu sau này nghiên cứu tiếp

LanChi_Nguyen
06-08-2010, 10:47 AM
chủ topic cho em hỏi, em đã làm được 1 tuần rồi, đến hôm nay gừng và muối khô hết rồi, vậy em mua muối đổ tiếp vào chỗ gừng muối cũ hay là bỏ đi làm đợt khác nhỉ?

Tom_yeuyeu
06-08-2010, 11:22 AM
híc, sao mình lại không ngó được topic này sớm hơn nhỉ, oánh dấu phát

tuenhi
06-08-2010, 07:50 PM
chủ topic cho em hỏi, em đã làm được 1 tuần rồi, đến hôm nay gừng và muối khô hết rồi, vậy em mua muối đổ tiếp vào chỗ gừng muối cũ hay là bỏ đi làm đợt khác nhỉ?

Phải đổ đi chú nhỉ. Tớ làm được 20 ngày mà hết hơn yến muối rùi, nếu cứ đổ tiếp thế thì có mà dằn cả bao tải muối lên bụng :D

BEYEUCUAME'S SHOP
06-08-2010, 08:39 PM
up cho các mẹ cùng đọc được những bí quyết hay này. mình thì thấy chế độ ăn và tập luyện rất quan trọng để giảm béo và lấy lại vóc dáng. ăn ít tinh bột và đường, uống nhiều nước và ăn nhiều rau xanh, ăn ít vào bữa tối..... tớ làm theo cách này mới khoảng nủa tháng cũng giảm được 1.5 kg.

Pham Phuong Linh
06-09-2010, 10:19 AM
Bạn chủ topic ơi, tớ ko biết sớm. Con tớ hơn 8 tháng rồi, ko biết còn làm được nữa ko nhỉ?

giadinhmit
06-09-2010, 10:38 AM
hic, 9 tháng rùi thì còn tác dụng gì không mẹ nó nhỉ?

Tu Ti nhỏ xinh
06-09-2010, 04:18 PM
Phải đổ đi chú nhỉ. Tớ làm được 20 ngày mà hết hơn yến muối rùi, nếu cứ đổ tiếp thế thì có mà dằn cả bao tải muối lên bụng :D

Híc mẹ nó ơi!
20 ngày mà chị dùng hết hơn 1 yến muối thì phí quá, em làm gần 2 tháng mà có hết 2 -3 kg thoi mà, mẹ nó kết hợp cả r*** gừng nhé, dạo này bận quá lên em không vào cùng các mẹ được...híc híc

cubill
06-11-2010, 10:30 AM
Em sinh xong duoc 1 năm rồi giờ vết rạn đã mờ nhưng da rạn ghê quá , có cách nào hay bội kem gì không các mẹ ơi , tư vấn cho em với

Mx3
06-13-2010, 03:55 PM
Chủ topic cho mình hỏi 1kg gừng + 1kg muối hột rang lên mình dùng được bao lâu? Mình sinh gần 1 tháng rồi, giờ đang chuẩn bị làm theo (lúc mới sinh xong còn mệt & đau quá nên đến hơn 3 tuần mới làm).

Me Anh Minh
06-15-2010, 04:19 PM
Kinh nghiệm của mình là nằm sấp (nếu sinh thường). Trong khi nằm sấp các mẹ chịu khó hít hơi vào thật sâu...Mình ko biết miêu tả như thế nào nhưng giống như kiểu các mẹ sinh hoạt với bố nó ý :P hihihi...Mình chịu khó như vậy và ăn thêm gân bò, đặc biệt là ngay trong tháng đầu sau khi sinh, rất hiệu quả. Tháng thư 4 là mình về lại như cũ, chỉ hơn lúc trước khi sinh 3 kg. Còn mẹ nào đã sinh sau nửa năm hoặc hơn rồi, mình nghĩ chỉ có cách tập thể dục kết hợp chế độ ăn uống khoa học.
Chúc các bé khoẻ, mẹ đẹp!

tuenhi
06-16-2010, 07:54 AM
Kinh nghiệm của mình là nằm sấp (nếu sinh thường). Trong khi nằm sấp các mẹ chịu khó hít hơi vào thật sâu...Mình ko biết miêu tả như thế nào nhưng giống như kiểu các mẹ sinh hoạt với bố nó ý :P hihihi...Mình chịu khó như vậy và ăn thêm gân bò, đặc biệt là ngay trong tháng đầu sau khi sinh, rất hiệu quả. Tháng thư 4 là mình về lại như cũ, chỉ hơn lúc trước khi sinh 3 kg. Còn mẹ nào đã sinh sau nửa năm hoặc hơn rồi, mình nghĩ chỉ có cách tập thể dục kết hợp chế độ ăn uống khoa học.
Chúc các bé khoẻ, mẹ đẹp!

Trước khi mang bầu mình 52kg, sinh xong chẳng hiểu nó chạy mất đâu mà hôm đầy tháng cân còn có 53kg, 1 tuần sau thì còn 52kg, hic... Cái bụng thì có to hơn bình thường chút thôi.

Tit_kute
06-16-2010, 09:10 AM
Trước khi mang bầu mình 52kg, sinh xong chẳng hiểu nó chạy mất đâu mà hôm đầy tháng cân còn có 53kg, 1 tuần sau thì còn 52kg, hic... Cái bụng thì có to hơn bình thường chút thôi.
Cái dòng đo đỏ ấy là sao vậy mẹ nó.

Me Anh Minh
06-16-2010, 09:19 AM
Cái dòng đo đỏ ấy là sao vậy mẹ nó.

Mình tự hiểu là do chăm con cực quá nên vậy...
Nice day to các mẹ!

Tit_kute
06-16-2010, 09:21 AM
Mình tự hiểu là do chăm con cực quá nên vậy...
Nice day to các mẹ!

Ơ!Nhưng mà sao có bầu 52,sinh xong chạy đâu mất mà lại là 53,rùi giờ lại về 52 là sao??:confused:

bibong xinhxinh1
06-16-2010, 09:43 AM
Bây giờ em mới đọc được bài này, chán thế. Bibong 17 tháng rồi, hết đường cứu chữa rôi.

meonho
06-16-2010, 10:29 AM
Mình cũng tâph tành bắt chước các mẹ, đã ngâm 1 vò r*** gừng và mới mang ra thực hàng ngày hôm qua. Rót nửa chén r*** rồi nằm thẳng cẳng ra giữa phòng mà xoa bụng cật lực, anh xã cười nghiêng cười ngả. :D Xoa gần hết chỗ r*** thì thấy bụng nóng ran lên. Nhưng mà mẹ chủ top này, xoa xong bao lâu thì đi tắm được, vì nóng thế này xoa hết chỗ r*** gừng ấy người cứ nhớp nháp làm sao ấy.
Bé nhà mình được hơn 2 tháng rồi mới làm thì không biết có hiệu quả không nhỉ? Thôi thì cứ thử xem sao vậy, may ra nó co lại được 1 tí chứ không ra đường ai người ta cũng bảo nóng thế này mà chửa chắc mệt lắm :D (cơ khổ, cái bụng mình nó cứ như người chửa 7 tháng ấy, cái đứa hàng xóm chửa gần 7 tháng còn thua xa mình)

tiffanystore
06-16-2010, 10:55 AM
Đúng là tiếc thật, chẳng thấy topic này hồi mới sinh xong để thực hiện.. Bây giờ, hic hic.... dù thời gian đã trôi qua đáng kể, và dù cân nặng đã trở lại nguyên mẫu ngày xưa thì cái vòng hai vẫn làm mình ... vật vã :-? Đau khổ không thể nào kể hết :( :mad: :cool:

Khi làm tập tiếp theo sẽ nhớ tới phương pháp của mẹ nó mà thực hiện nghiêm!!! (u)

tranha42
06-16-2010, 03:44 PM
em đã đọc hết 19 trang của topic này, các mẹ có nhiều kinh nghiệm thật là hay.
Thật đáng buồn là em đã sinh được 8th rồi, vòng 2 thì to quá trời, và không có ai chia sẻ kinh nghiệm giảm eo cho những mẹ như em. không thấy chủ top trả lời cho những mẹ sinh khoảng >6t như em. mẹ nào có kinh nghiệm giảm béo nào xin chia sẻ cho chúng em với!

Tu Ti nhỏ xinh
06-16-2010, 03:54 PM
Chủ topic cho mình hỏi 1kg gừng + 1kg muối hột rang lên mình dùng được bao lâu? Mình sinh gần 1 tháng rồi, giờ đang chuẩn bị làm theo (lúc mới sinh xong còn mệt & đau quá nên đến hơn 3 tuần mới làm).

Bạn cứ dùng đi dùng lại cho đến khi nào khô kiệt thì bỏ đi bạn nhé, thời gian của bạn bây giờ bắt đầu làm là tốt nhất đấy, mình dạo này bận quá lên không vào đây thường xuyên, nếu cần mình giúp thì PM cho mình nhé..chúc bạn thành công

Tu Ti nhỏ xinh
06-16-2010, 03:56 PM
Mình cũng tâph tành bắt chước các mẹ, đã ngâm 1 vò r*** gừng và mới mang ra thực hàng ngày hôm qua. Rót nửa chén r*** rồi nằm thẳng cẳng ra giữa phòng mà xoa bụng cật lực, anh xã cười nghiêng cười ngả. :D Xoa gần hết chỗ r*** thì thấy bụng nóng ran lên. Nhưng mà mẹ chủ top này, xoa xong bao lâu thì đi tắm được, vì nóng thế này xoa hết chỗ r*** gừng ấy người cứ nhớp nháp làm sao ấy.
Bé nhà mình được hơn 2 tháng rồi mới làm thì không biết có hiệu quả không nhỉ? Thôi thì cứ thử xem sao vậy, may ra nó co lại được 1 tí chứ không ra đường ai người ta cũng bảo nóng thế này mà chửa chắc mệt lắm :D (cơ khổ, cái bụng mình nó cứ như người chửa 7 tháng ấy, cái đứa hàng xóm chửa gần 7 tháng còn thua xa mình)

Mẹ nó cứ xoa cho bụng nóng lên là có tác dụng, đỏ da bụng lên càng tốt...sau đó khoảng 15 phút mẹ nó đi tắm là ok...chúc mẹ nó thành công nhé

maiphuongnh
06-19-2010, 10:37 AM
Tớ biết topic muộn quá, tiếc thế.

nhosochn09
06-19-2010, 10:40 AM
hu hu cho em nhập hội với, bé nhà em được 11tháng rùi vậy mà em chẳng giảm đi được 1 kg nào cả, chán ghê, trước khi lấy chồng em cũng thuộc dạng hơi béo, cao 1m57 nặng 57kg . nói chung cũng béo nhưng ko đến nỗi nào, vậy mà sau khi cưới 2 tháng em có bầu luôn, tăng lên 21 kg khi lên bàn đẻ là 78 kg -> 80kg sợ khiếp, bi giờ đẻ xong thì cũng giảm đi được 1 ít, nhưng cũng chẳng ăn thua gì, vẫn gần 70kg. em đang lo quá , mình thì thấp mà béo quá nên đi lại hơi nặng nề mà mua hè năm nay lại nóng nực quá thể, em con nhỏ nên các mẹ đừng khuyên em đi tập thể dục thẩm mỹ ở trung tâm nhé, em muốn giảm kg quá cơ, em định uống megaT ko biết đã uống được chưa nhỉ? chỉ sợ ảnh hưởng đến con nên chưa giám, mẹ nào có bí quyết giảm cân thì giúp em với, em làm văn phòng nên đi lại ít, đi làm cả ngày, tối về tất bận con ăn uống ,hpục vụ cả nhà, sáng dạy tinh mơ đi chợ nấu nướng cháo não cho con, cứ quay cuồng ngày này sang ngày khác, giờ nhìn lại thấy mình già đi nhiều quá, hu..hu viết tâm sự hơi dài các mẹ đọc thông cảm nha, mẹ nào có bí quyết giảm cân thì bảo em với nha .em cảm ơn cả nhà

Me Anh Minh
06-21-2010, 09:09 AM
hu hu cho em nhập hội với, bé nhà em được 11tháng rùi vậy mà em chẳng giảm đi được 1 kg nào cả, chán ghê, trước khi lấy chồng em cũng thuộc dạng hơi béo, cao 1m57 nặng 57kg . nói chung cũng béo nhưng ko đến nỗi nào, vậy mà sau khi cưới 2 tháng em có bầu luôn, tăng lên 21 kg khi lên bàn đẻ là 78 kg -> 80kg sợ khiếp, bi giờ đẻ xong thì cũng giảm đi được 1 ít, nhưng cũng chẳng ăn thua gì, vẫn gần 70kg. em đang lo quá , mình thì thấp mà béo quá nên đi lại hơi nặng nề mà mua hè năm nay lại nóng nực quá thể, em con nhỏ nên các mẹ đừng khuyên em đi tập thể dục thẩm mỹ ở trung tâm nhé, em muốn giảm kg quá cơ, em định uống megaT ko biết đã uống được chưa nhỉ? chỉ sợ ảnh hưởng đến con nên chưa giám, mẹ nào có bí quyết giảm cân thì giúp em với, em làm văn phòng nên đi lại ít, đi làm cả ngày, tối về tất bận con ăn uống ,hpục vụ cả nhà, sáng dạy tinh mơ đi chợ nấu nướng cháo não cho con, cứ quay cuồng ngày này sang ngày khác, giờ nhìn lại thấy mình già đi nhiều quá, hu..hu viết tâm sự hơi dài các mẹ đọc thông cảm nha, mẹ nào có bí quyết giảm cân thì bảo em với nha .em cảm ơn cả nhà

Mình thì khuyên bạn chân thành theo suy nghĩ của mình như vậy nè. Vẫn phải ăn uống đủ chất để cho con bú. Chịu khó vì con đến khi con khoảng 2 tuổi, mình nghĩ lúc đó bạn sẽ tự động "ngót". Bây giờ cách để bạn giảm cân thì chỉ có cách tập luyện + kèm chế độ an uống thích hợp. Nhưng không phải dễ đúng kô, vì làm gì có thời gian, mình rất hiểu cảnh chăm con nhỏ.

Gửi bạn tham khảo (nhưng mình nghĩ con nhỏ bạn khó áp dụng):

--Bạn nhớ rằng:
- Muốn giảm cân cần kiêng mỡ động vật, không ăn đồ chiên xào, nước cốt dừa, nếu cần sử dụng dầu thực vật chỉ nên dùng 1 muỗng cà phê tương đương với 20g một ngày.

- Không ăn chất ngọt: nước ngọt, bánh, kẹo, chè, kem, bánh kem, chocolate, bánh trung thu… Ăn chất ngọt vào cơ thể sẽ biến thành mỡ. Càng ăn ngọt càng tăng cảm giác đói vào tạo ra vòng luẩn quẩn của béo phì.

- Nên kiêng cả trái cây ngọt : mít, xoài, sầu riêng, nho Mỹ, nhãn, chuối, vải thiều. Hạn chế cả những trái cây có lượng đường vừa phải. Có 8 loại trái cây nên ăn là: bưởi, mận, cam, quýt, thơm (dứa), táo, nho ta, sơri, măng cụt. Có 2 loại củ được ăn thoải mái là cà rốt và củ sắn (củ đậu).

- Hãy hạn chế tinh bột (cơm, xôi, mì ăn liền, bánh mì) bởi khi vào cơ thể tinh bột sẽ biến thành đường. Bạn có thể sử dụng tinh bột đã chế biến như bún, hủ tíu, phở nhưng chỉ nấu với thịt nạc. Nguyên tắc ăn là chuyển từ đặc sang lỏng (cháo, uống nhiều nước trà hoặc nước lọc).

- Hãy hạn chế tối đa lượng đường nêm đồ ăn (canh, đồ kho hay trộn gỏi). Có thể thay đường trắng bằng đường ăn kiêng mua trong tiệm thuốc Tây (đường Aspartam hoặc Isomal).

- Hãy từ bỏ thói quen ăn vặt vì sẽ không kiểm soát được số lượng thực phẩm đã nạp vào cơ thể. Bản thân bạn đến bữa chính sẽ ăn ít và thường thắc mắc: sao ăn ít mà vẫn béo?

- Không ăn mặn vì muối trong các món kho, trong các loại mắm sẽ giữ nước làm bạn tăng cân, tăng huyết áp và lâu dài sẽ suy thận.

- Không uống r*** bia vì chúng sẽ làm vòng 2 to ra, làm hại tế bào gan của bạn, làm gan nhiễm mỡ và hậu quả là xơ gan, ung thư gan.

- Nếu bạn có thói quen uống cà phê hãy cho 1 muỗng đường và chỉ uống buổi sáng.

- Nếu bạn uống sữa chống loãng xương nên uống 1 ly và thay bữa ăn sáng bằng ly sữa này.

- Nếu bạn ăn chay hãy thay thịt, cá bằng đậu hũ (đậu phụ), nấm rơm, nấm mỡ.

- Nếu bạn là công chức hãy mang theo thịt chà bông (ruốc thịt) và dưa leo (dưa chuột), không ăn thực phẩm đường phố vì chúng chứa nhiều dầu mỡ, đường (kể cả đồ chay).

- Không ăn sau 19 giờ vì sau đó bạn xem tivi rồi ngủ, toàn bộ bữa tối sẽ chuyển thành mỡ.

- Không ngủ trưa quá dài, chỉ nên ngủ 15 phút (với người lớn) và 30 phút (với trẻ dưới 15 tuổi) là đủ cho não thư giãn. Để tránh cơn buồn ngủ hãy đi bộ chậm 300 bước sẽ hết buồn ngủ ngay.

Tập luyện:
Hãy làm cho cuộc sống năng động bằng cách tập luyện. Đơn giản nhất là đi bộ 1 giờ/ ngày, lúc đầu đi chậm, sau đi nhanh. Bạn có thể đi bất kỳ khi nào bạn rảnh, ở bất cứ nơi nào. Làm việc tĩnh tại hãy tạo cơ hội đứng lên. Có thể leo thang lầu, nhảy dây, lắc vòng, chơi cầu lông, bơi lội, bóng rổ, tập thể dục thẩm mỹ đều tốt cả.

Làm sao cảm thấy no?

Hãy ăn món canh rau trước mỗi bữa. Nếu không muốn ăn canh rau hãy ăn 2 trái táo (bom) sẽ làm bạn thấy no. Hãy nhớ: chỉ ăn khi thực sự đói và rời bàn ăn khi bắt đầu có cảm giác no. Hãy ăn chậm, nhai kỹ để thực phẩm tiêu hóa tốt và cảm giác no tới. Ăn nhanh, cảm giác no chưa kịp tới thì lượng thực phẩm đưa vào đã quá nhiều rồi.

--------

halcu
06-21-2010, 09:11 AM

chi oi em sap sinh the xoa ruoi gung va dap muoi rang xong thi co phai rua lai ko ha chi

bettyvn20
06-21-2010, 09:53 PM
Làm gì mà cực khổ, công phu, mất thời gian thế... các mẹ

Giảm cân (giảm bụng) sau khi sinh không dùng thuốc lại đẹp da , đây là bí quyết của mình

Mình sanh baby xong lên 20 kgs chóng mặt luôn. Mình thấy chị hàng xóm có dáng đẹp sau khi sinh nên mình bắt chước. Sau 2 tháng, bữa nay không ai nhận ra mình đã có baby khi mặc váy công sở luôn, và đặc biệt baby của mình ít khi nào bệnh, mình uống sinh tố HBL (bột thực phẩm pha sinh tố của Mỹ) ; theo công thức chỉ mất 5 phút cho bữa ăn:

Buổi 1: Uống AloE + dùng sinh tố HBL
Buổi 2: dùng HBL
Buổi 3: Ăn uống bình thường
Đêm : dùng HBL (nếu bạn thức đến 12h)
Uống 1 ly trà thảo mộc cô đặc 1 ngày

Giữa các buổi có thể ăn thêm trái cây, có thể bổ sung vitamin

Extra: Uống AloE vào mỗi buổi sáng trước khi ăn sáng hoặc uống HBL, để vệ sinh toàn bộ bộ máy tiêu hoá, tuần hoàn , ..

Ghi chú: 3 buổi có thể thay đổi vị trí cho nhau, HBL thay thế được bữa ăn , không có cảm giác đói và đảm bảo cung cấp đầy đủ Vitamin, đạm , béo, khoáng, vi chất của 1 bữa ăn.

Cách pha HBL: 2 muỗng HBL + 200ml nước (có thể thay nước bằng sữa đậu nành/chuối/xoài/dâu/đu đủ... làm sinh tố sẽ ngon và không ngán.

Bằng cách này bạn sẽ làm mất mỡ thừa tích luỹ dưới da, nách, ... và TÍCH LUỸ CƠ làm cho bạn mập ra, duy trì cơ thể cân bằng không tăng giảm nữa. Đặc biệt bạn sẽ không cần phải tập thể dục, tốn tiền đi gặp bác sĩ thẩm mỹ vì da bạn còn đẹp ra . Kết quả sau 1 tháng sẽ cảm thấy.

Thắc mắc email mình nhé (bettyvn20@gmail.com). Chúc các mẹ thành công .

Ranh ngôn:
Lúc khoẻ , lúc trẻ làm lấy Sức Khoẻ mua Vàng đeo.
Lúc già, bán Vàng mua Sức Khoẻ -- Đã Muộn

bettyvn20
06-21-2010, 09:55 PM

--
Làm gì mà cực khổ, công phu, mất thời gian thế... các mẹ

Giảm cân (giảm bụng) sau khi sinh không dùng thuốc lại đẹp da , đây là bí quyết của mình

Mình sanh baby xong lên 20 kgs chóng mặt luôn. Mình thấy chị hàng xóm có dáng đẹp sau khi sinh nên mình bắt chước. Sau 2 tháng, bữa nay không ai nhận ra mình đã có baby khi mặc váy công sở luôn, và đặc biệt baby của mình ít khi nào bệnh, mình uống sinh tố HBL (bột thực phẩm pha sinh tố của Mỹ) ; theo công thức chỉ mất 5 phút cho bữa ăn:

Buổi 1: Uống AloE + dùng sinh tố HBL
Buổi 2: dùng HBL
Buổi 3: Ăn uống bình thường
Đêm : dùng HBL (nếu bạn thức đến 12h)
Uống 1 ly trà thảo mộc cô đặc 1 ngày

Giữa các buổi có thể ăn thêm trái cây, có thể bổ sung vitamin

Extra: Uống AloE vào mỗi buổi sáng trước khi ăn sáng hoặc uống HBL, để vệ sinh toàn bộ bộ máy tiêu hoá, tuần hoàn , ..

Ghi chú: 3 buổi có thể thay đổi vị trí cho nhau, HBL thay thế được bữa ăn , không có cảm giác đói và đảm bảo cung cấp đầy đủ Vitamin, đạm , béo, khoáng, vi chất của 1 bữa ăn.

Cách pha HBL: 2 muỗng HBL + 200ml nước (có thể thay nước bằng sữa đậu nành/chuối/xoài/dâu/đu đủ... làm sinh tố sẽ ngon và không ngán.

Bằng cách này bạn sẽ làm mất mỡ thừa tích luỹ dưới da, nách, ... và TÍCH LUỸ CƠ làm cho bạn mập ra, duy trì cơ thể cân bằng không tăng giảm nữa. Đặc biệt bạn sẽ không cần phải tập thể dục, tốn tiền đi gặp bác sĩ thẩm mỹ vì da bạn còn đẹp ra . Kết quả sau 1 tháng sẽ cảm thấy.

Thắc mắc email mình nhé (bettyvn20@gmail.com). Chúc các mẹ thành công .

Ranh ngôn:
Lúc khoẻ , lúc trẻ làm lấy Sức Khoẻ mua Vàng đeo.
Lúc già, bán Vàng mua Sức Khoẻ -- Đã Muộn

Thiết Ngưng
06-22-2010, 09:00 AM
hihihi... em cũng đang chờ sinh, vớ được bài này hay quá. Đang lo là sinh xong chắc mình thành cái lu mặc dù đến giờ em cũng tăng khoảng 12kg thôi, nhưng cũng thấy hoành tráng lắm rồi ạ. Thank chủ top!!

Mẹ nghé yêu
06-22-2010, 09:41 AM
chao ôi, 10 tháng rồi chẳng giảm được cân, bụng vẫn báo mẹ nó có cách nào chỉ giáo đi

hahienlong
06-22-2010, 10:53 AM
Nói thì dễ chứ để giảm được cân là cả một quá trình kiên trì, đối với thực phẩm chức năng mình chưa biết sau này có tác dụng phụ gì hay không nhưng nó cũng chỉ có tác dụng trong thời gian đầu sử dụng, và sau đó khi ngưng sử dụng mẹ nào không kiêng mồm thì lại còn béo hơn ngày xưa nữa cơ vì bản chất là ăn tốt và dễ hấp thụ nên dễ béo mà

I MISS YOU
06-22-2010, 11:09 AM
thanks mẹ Tuti đã mở topic này. mình sẽ đánh dấu để dành ngâm cứu dần.

Tu Ti nhỏ xinh
06-22-2010, 02:47 PM
chi oi em sap sinh the xoa ruoi gung va dap muoi rang xong thi co phai rua lai ko ha chi

Không cần đâu em ạ, trước chị làm ngày 4 lần và chỉ tắm 1 làn thôii..

Bingo yeu
06-22-2010, 03:06 PM
Thỉnh thoảng lại phải vào topic này ngâm cứu lại vì sợ quên công thức. Chúc các mẹ dáng ai cũng đẹp nhé!

MinhQuanBB
06-22-2010, 04:01 PM
Hic ! Mình mà đọc cái nè sớm hơn thì đã không phải đi đánh bụng + nằm thuyền 10 ngày rùi :ANAL:

keopeo
06-22-2010, 09:32 PM
mẹ nó ơi mình hỏi nhé
thế muối và gừng sau đó vứt đi hay dùng giang lại, dùng lại cho lần sau?

everkissed
06-23-2010, 10:17 AM
Tớ đây, chỉ thực hiện ăn theo lowcarb mà giảm 5kg trong 1 tháng. Chỉ tốn tiền ăn thêm thôi. Nói luôn là đây là cách ăn kiêng, tớ chả bán sản phẩm hay lợi lộc j vụ này, tớ nói vì thấy có mẹ vào quảng cáo thô quá. Các mẹ thực sự quan tâm thì vào đây (http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=113918)nghiên cứu nhé. Có rất nhiều mem LCM thành công rồi đấy.
Nice day!

thuy86
06-23-2010, 10:46 AM
con em được 10 tháng, em làm thì hiệu quả nữa ko các mẹ nhỉ? Em đang đà giảm cân đấy, nhưng mà bụng to lắm cơ. Có hôm ăn xong thì nhìn như bụng 7,8 tháng. Cầm tay beo thì dày mỡ. Em sợ quá cơ. Đang định đầu tư lưu thông khí huyết giảm mỡ bụng nhưng sợ kết quả ko cao lắm, tốn tiền.
Mẹ nào có chiêu gì ko ạ?

nhosochn09
06-23-2010, 04:35 PM
tớ thấy của mẹ này cũng ok đấy nhỉ, tớ thấy ko ăn cơm ko biết có được ko , mà mẹ này bảo phải ăn thêm thành 6 bữa, mỗi bữa ko biết ăn nhưng gì nhỉ? mẹ nó ơi, mẹ nó có số điện thoại ko tớ muốn hỏi thật kỹ hơn 1 chút về các bữa ăn phụ ,tớ có nhu cầu giảm cân lắm lắm , mẹ nó pm cho mình để mình gọi điện hỏi cho tiện hơn nhé , cảm ơn mẹ nó nhiều nha

Tiểu hổ
06-25-2010, 09:55 AM
Cho mình vào bon chen với các mẹ với nào.Kể ra thì ngồi máy thế này cg k tôt vì mình sinh con cg đc 40 ngày thôi. Nhg mà ngồi mãi buồn quá...........:p
Mình thấy kinh nghiệm của chủ toppic này tốt thật đấy, nếu các mẹ có thời gian thì hãy thực hiện theo nhé.
Lúc mang bầu mình cg tăng tới 17-18kg cơ, mình đẻ mổ nên khi ở viện về nhảy lên cân cg giảm đc tới 11kg rùi, 2tuần sau tiếp tục giảm thêm 2kg nữa.jờ thì còn 56kg, so với ng mình thì cg k đến nỗi ục ịch lắm.nhg buồn nhất là vòng 2 thì to và nhăn nheo một cách dễ sợ.mình chửa to, đẻ con 4.1kg cơ.
Vì mình ở tầng 2 k có điều kiện rang riếc như mọi ng mà nhờ ng nhà thì cg bất tiện nên mình có nhờ mẹ đẻ giã cho mình 1kg gừng ngâm với 1lít r***, hàng ngày mình lấy nước ấy để matxa bụng. Kết quả rấ bất ngờ các mẹ ah.Bụng mình đã thu gọn và săn chắc lại rất nhiêù. Thôi Mít nhà mình dậy rùi, lúc khác 8 tiếp các mẹ nhé
=D>

Me Anh Minh
06-25-2010, 10:46 AM
Vô đây đọc mới thấy công cuộc giảm cân của các mẹ vất vả và dài ngày quá nhỉ. Mình có lẽ may mắn, chỉ sau nửa năm về lại như cũ. Có lẽ vì chăm con cực quá, mập không nổi. Bụng thì hơi lèo nhèo tí thôi, nhưng ko đến nỗi to, vẫn mặc đồ bó sát được.

Chút kinh nghiệm chia sẽ của mình vẫn là chịu khó nằm sấp ngay sau khi sinh thường và ăn gân bò.

Chúc các mẹ giảm cân thành công.

ku bear
07-05-2010, 09:42 AM
em tưởng cho muối và gừng vào rang thì nó đã khô mất rồi, thế lần sau mà rang lại thì cháy mất à?

metuanphong
07-13-2010, 10:46 PM
mình cũng vậy đấy, bé nhà mình được gần 8 tháng rồi có lam như mẹ của tutinhoxinh k nhi?

Dont_Cry
07-13-2010, 11:02 PM
huhu, tình hình em được 10 tháng rùi, bụng thì to mà ngực thì càng ngày càng teo, các mẹ có thuốc gì, bảo em với. hiz hiz

Mimosa2009
07-14-2010, 06:11 AM
Vô đây đọc mới thấy công cuộc giảm cân của các mẹ vất vả và dài ngày quá nhỉ. Mình có lẽ may mắn, chỉ sau nửa năm về lại như cũ. Có lẽ vì chăm con cực quá, mập không nổi. Bụng thì hơi lèo nhèo tí thôi, nhưng ko đến nỗi to, vẫn mặc đồ bó sát được.

Chút kinh nghiệm chia sẽ của mình vẫn là chịu khó nằm sấp ngay sau khi sinh thường và ăn gân bò.

Chúc các mẹ giảm cân thành công.

Đây cũng chăm con cực nè mà đâu có được như bạn :)

Cũng tùy tạng người thôi à. Mình xui sao gặp tạng tròn :)

mumchip
07-14-2010, 11:27 AM
nhờ đọc được topic của mẹ tutinhoxinh từ trước lúc sinh nên sinh xong một tuần e áp dụng lun, bây giờ Tom nhà e được 1 thg 25 ngày bụng e đã phẳng và săn chắc (lúc sinh e 72kg, sinh xong giảm được 5kg, bây giờ còn 57kg) n mà e lười nên thực hiện có 2 lần/ngày thôi, dự định làm thêm 1 tháng nữa rùi nghỉ :)

LINH AN
07-15-2010, 10:24 AM
Trước mình cũng đọc trên báo (k nhớ là báo gì nữa, lâu quá rồi), cũng chia sẻ kinh nghiệm nhỏ bụng đấy. Cũng là đắp bụng như thế này nhưng dùng nghệ giã nát, làm nóng, cho vào khăn quấn buộc vào bụng. Cách này cũng có tác dụng thu gọn bụng đấy.

megaucucxinhdep1987
07-15-2010, 02:27 PM
mình cũng sinh mổ 2 lần. mình thấy người thì sợ eo to nên fải gel bụng . người thì sợ cho con bú làm xấu ngực. nhưng mình chẳng cần làm gì cả cứ nuôi con bình thường bằng sữa mẹ chẳng kiêng khem gì chỉ sau 1 tháng sinh thằng cu nhà mình được hơn 1 tháng trước khi sinh gần 70kg sau 1 tháng chỉ còn 55kg . người lại tử tế. có mỗi cái bụng là hơi rạn một tí. mình bôi nhiều loại thuốc nhưng đâu có ăn thua. nhiều người đi chữa ở thẩm mỹ viện tốn nhiều tiền cũng đâu có hết. tốt nhất các mẹ chứ chịu khó cho con bú.sữa tiết từ máu của người mẹ nó sẽ mau giảm cân. chứ mà ko cho con bú mẹ lại ăn nhiều nó lại mập ú lên thì lúc đó khó xuống lắm.

tinhin8283
07-15-2010, 02:44 PM
mình cũng sinh mổ 2 lần. mình thấy người thì sợ eo to nên fải gel bụng . người thì sợ cho con bú làm xấu ngực. nhưng mình chẳng cần làm gì cả cứ nuôi con bình thường bằng sữa mẹ chẳng kiêng khem gì chỉ sau 1 tháng sinh thằng cu nhà mình được hơn 1 tháng trước khi sinh gần 70kg sau 1 tháng chỉ còn 55kg . người lại tử tế. có mỗi cái bụng là hơi rạn một tí. mình bôi nhiều loại thuốc nhưng đâu có ăn thua. nhiều người đi chữa ở thẩm mỹ viện tốn nhiều tiền cũng đâu có hết. tốt nhất các mẹ chứ chịu khó cho con bú.sữa tiết từ máu của người mẹ nó sẽ mau giảm cân. chứ mà ko cho con bú mẹ lại ăn nhiều nó lại mập ú lên thì lúc đó khó xuống lắm.

Mình cũng 68kg lúc sinh mà giờ con gần 5 tháng mà ko ngót đc bao nhiêu, vẫn còn gần 60kg, bụng thì như 5 tháng, đấy là con vẫn bú mẹ hoàn toàn, từ lúc đi làm mẹ ko còn đc tẩm bổ tẩm béo gì mà vẫn ngày ngày bò sữa cho con. Mình ko gen bụng, ko chườm gì. Liệu bây giờ mới làm còn kịp ko? Nhưng gen khó chịu lắm.

megaucucxinhdep1987
07-15-2010, 02:54 PM
Mình cũng 68kg lúc sinh mà giờ con gần 5 tháng mà ko ngót đc bao nhiêu, vẫn còn gần 60kg, bụng thì như 5 tháng, đấy là con vẫn bú mẹ hoàn toàn, từ lúc đi làm mẹ ko còn đc tẩm bổ tẩm béo gì mà vẫn ngày ngày bò sữa cho con. Mình ko gen bụng, ko chườm gì. Liệu bây giờ mới làm còn kịp ko? Nhưng gen khó chịu lắm.

ùhm. kể ra cũng khó nhỉ . mùa hè này mà ghen bụng thì chắc ko chịu nổi. nếu có thể tinhin8283 nên đi tập earobic xem sao. tháng vừa rồi mình cũng bắt đầu đi tập earobic và chịu khó đi bơi nưa nên sau khi sinh 2 em eo của mình còn có 69 thôi a`. nhìn ở ngoài thì ngon nhưng nội thất bên trong thì lủng củng hết a`. chỉ có chồng mình biết thôi. hay mẹ tinhin8283 mua máy tập bụng đó nhưng fải tập đều trong vòng 3 đến 3 tháng mới có kết quả , chứ tập thời gian ít thì ko có kết quả đâu.em chồng mình cũng tâp đều trong vòng 3 tháng liền eo cũng giảm bớt được 5 _7phân. nhưng nó còn kiêng ăn nưa.

In_con
07-16-2010, 09:56 PM
em đọc topic này mấy lần rồi, mua đồ về mà lười kô thực hiện. Giờ bụng to quá trời !

megaucucxinhdep1987
07-19-2010, 04:42 PM
các mẹ fải chịu khó tập đi. bụng mà to mặc gì cũng ko đẹp đâu àh.

mẹ chip
07-29-2010, 10:17 AM
Mình cũng có một vài cách, nhưng khi đẻ xong vẫn còn đau đớn và sợ nên chẳng làm được cái gì cả, sau này thì dùng đai massage

kaori_nguyen
07-30-2010, 12:04 PM
cách này thấy cũng hay nhỉ, mình sẽ làm cách này khi sinh em bé nè..

thuyc8
08-03-2010, 11:31 AM
Đánh dấu chuẩn bị kinh nghiệm,bà chị em sau sinh chăm con vất vả lắm nên cũng gầy như con gái,mỗi tội cái bụng vẫn to quá trời,sợ lắm bụng to mún mặc đồ bó thì xấu lắm .

mrsduong
08-06-2010, 02:17 PM
danh dau kinh nghiem hay se khi nao lam tap 2 thi em ap dung. :D

be con kieu ngoai
08-09-2010, 09:38 PM
Mình thấy nên thử tập thể dục đều đặn kết hợp cùng ông xã tập cả bụng lẫn phần cơ dưới phần mông là uki.

Dung 266
08-24-2010, 01:58 PM
Các mẹ cho tớ hỏi: Muối dùng ở đây phải là muối hột (muối mỏ) hay chỉ cần muối biển bình thường? Chỗ nhà tớ ko thấy có bán muối hột to đâu, chỉ có muối biển thôi.

chim sao
08-24-2010, 03:53 PM
Chán quá hôm nay mới vào topic này. Giờ mình sinh được gần 13tháng rùi có làm được không chủ top ới ời ơi. Nếu không được thì đợi đến lần sau làm vậy. hic hic.

shopbabyus.com
08-25-2010, 02:35 PM
May quá lại đọc được topic này, 3 tuần nữa là sinh rồi, sinh song nhất định sẽ áp dụng vì mình cũng nghe nhiều người nói cách này hiệu quả lắm. Thế còn ngực thì sẽ làm thế nào các mẹ nhỉ

Me Uyen
08-27-2010, 05:21 PM
Mình sinh mổ thì có áp dụng cách này để giảm kích cỡ vòng 2 được ko nhỉ?

mumchip
08-27-2010, 05:30 PM
Mình sinh mổ thì có áp dụng cách này để giảm kích cỡ vòng 2 được ko nhỉ?

e thấy mấy mẹ nói sinh mổ thì sau khoảng 10 -15 ngày là làm được đó chị, e sinh thường sau 5 ngày là thực hiện rùi :)

be con kieu ngoai
08-28-2010, 01:45 PM
e thấy mấy mẹ nói sinh mổ thì sau khoảng 10 -15 ngày là làm được đó chị, e sinh thường sau 5 ngày là thực hiện rùi :)

Chị mumchip thì sướng rồi, em đọc thấy chị giảm chỉ còn kém hồi con gái 3cm. Em sắp phải sử dụng dịch vụ chị Ngọc Viet-care. Hya vọng cũng giảm được như chị. Chị chỉ mua gừng và nghẹ của bên đấy ah? Em thấy giới thiệu có xông bụng nữa. Chị có biết giá cả mua thì gửi cho em.

mumchip
08-28-2010, 01:53 PM
Chị mumchip thì sướng rồi, em đọc thấy chị giảm chỉ còn kém hồi con gái 3cm. Em sắp phải sử dụng dịch vụ chị Ngọc Viet-care. Hya vọng cũng giảm được như chị. Chị chỉ mua gừng và nghẹ của bên đấy ah? Em thấy giới thiệu có xông bụng nữa. Chị có biết giá cả mua thì gửi cho em.

mình k có thời gian sd dịch vụ này nên k rõ lắm, chỉ mua nghệ và muối về tự bôi và quấn bụng thôi n mẹ nó có thời gian thì đăng ký để nhân viên đến massage cho thoải mái :)

cuncon_hn
08-29-2010, 12:21 AM
Một cách khác để có dáng ng thon gọn là chọn trang phục hợp nhé. Các mẹ qua tham khảo quần áo váy Bigsize dành riêng cho chị em sau sinh và mũm mĩm nhé. Đảm bảo các mẹ sẽ thấy thon gọn và tự tin hơn nhiều trc đám đông. Các mẹ xem dưới chữ ký nhé.

NGỌC K'MAY
08-29-2010, 04:31 AM
Lúc mới sinh xong, có người lại chỉ rằng :

1. Ăn cơm xong cứ nằm úp xuống nửa tiếng là được.

2. Nằm ngửa, để bao gạo 10kg dằn bụng

Và nhớ là mang gel bụng. Các bạn thử xem sao.

Những món qùa xinh xắn & đầy ý nghĩa cho các bà mẹ có con nhỏ mới sinh đến 3,6 tháng

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=136442

trời.....................sao làm được như vậy ?!

NGỌC K'MAY
08-29-2010, 04:42 AM
Các mẹ cho tớ hỏi: Muối dùng ở đây phải là muối hột (muối mỏ) hay chỉ cần muối biển bình thường? Chỗ nhà tớ ko thấy có bán muối hột to đâu, chỉ có muối biển thôi.

Muối dùng ở đây phải là muối hột bạn nhé.

Mẹ Bắp cải
08-29-2010, 08:22 AM
trời.....................sao làm được như vậy ?!

uh, mình cũng thấy khó quá
Cái vụ bụng phẳng này sao mà khó thế

Mẹ Bắp cải

NGỌC K'MAY
08-29-2010, 10:10 AM
Công nhận khó thiệt, nhưng so với mấy cách khác thì cái phương pháp dắn muối hột rang & thoa r*** gừng lên bụng sau khi ăn thực hiện khá dễ, chỉ mong pp này hiệu quả.

Tu Ti nhỏ xinh
09-07-2010, 04:33 PM
Mình đã làm và thấy thật sự hiệu quả, hy vọng các mẹ cố gắng nhé...

Dung 266
09-09-2010, 10:43 AM
Ở Hn thì mua muối hột ở những chợ nào các cậu ơi? Có dễ tìm ko nhỉ?

Tú Quyên 80
09-28-2010, 08:24 AM
các mẹ ơi, sinh con 10 tháng rồi, bụng vẫn trên 80, người thì gọn, mỗi tội cái bụng thì ko ưa được
các mẹ có cách nào ko ah

Me Uyen
09-30-2010, 05:08 PM
Mình đã làm và thấy thật sự hiệu quả, hy vọng các mẹ cố gắng nhé...

Hiệu quả với mẹ thì thôi, khỏi bàn rồi. Nhưng có làm giảm lượng sữa ở mẹ không nhỉ?

mumchip
09-30-2010, 06:08 PM
Hiệu quả với mẹ thì thôi, khỏi bàn rồi. Nhưng có làm giảm lượng sữa ở mẹ không nhỉ?

K ảnh hưởng gì đến sữa đâu mẹ nó, chỉ mất chút thời gian và phải kiên trì thôi :)

hoasencan
09-30-2010, 06:40 PM
Cảm ơn chủ topic vì bài viết bổ ích . Khi nào sinh em bé nữa mình sẽ làm theo

Emilia
10-03-2010, 03:21 AM
Các Mẹ thân mến!

"NÓ ntn đây các Mẹ ạ":

Ngoisao.net

Bài viết này thú vị quá. cảm ơn bạn Tu ti nhỏ xinh nhiều nhiều heng. Chia sẻ của bạn rất bổ ích cho mọi người đấy

me ngoclinh
10-08-2010, 08:20 AM
Cảm ơn mẹ Tuti mình phải lưu vào ngay để còn áp dụng. Àh cho mình hỏi làm nóng muối bằng lo vi sóng thì có được không mẹ nó nhỉ? Tks

Conlatatca
10-09-2010, 04:37 PM
Trước khi sinh mình cũng nghiên cứu vụ này kĩ lắm nhưng lúc sinh chỉ làm được cách 1 của mẹ này. Mình áp dụng thêm vụ bôi nghệ để các vết rạn nhanh mờ đi.
Cách 1 chỉ hiệu nghiệm khi các mẹ làm sau sinh cáng sớm càng tốt nhé!
Các mẹ để thường có thể áp dụng sau sinh 7 ngày- trong vòng 2 tuần đến 1 tháng.
Các mẹ mổ đẻ nên áp dụng sau 2 tuần vì lúc ấy vết mổ đã lành- khi áp túi muối+gừng các mẹ nên lót 1 miếng vải mỏng ở giữa nhé. Mà loại vải để làm túi đựng muối+gưng rang các mẹ có thế dùng ống quần bò cũ là tiện nhất!
Chúc các mẹ khỏe đẹp!!!

caichum
10-09-2010, 05:15 PM
Em bé thứ 2 nhà mình được 8 tháng rồi mà bụng mẹ vẫn cứ to phều ra, đi xe buýt vẫn được ưu tiên nhường chỗ thì phải áp dụng biện pháp nào đây các mẹ ơi? Help help!!!

tara fashion
10-09-2010, 06:56 PM
ui thế con mình 19 tháng rồi thì ko nhỏ lại được hả các mẹ, có mẹ nào đã làm theo cách trên chưa ạ, có thấy khả quan ko ạ

urchins.market
10-15-2010, 10:36 AM
Con em được 1 tuổi mà bụng em nhăn như mặt khỉ ý. Có áp dụng được mẹo trên ko ạ

giang_nt
10-19-2010, 09:58 AM
mình cũng đọc được kinh nghiệm dùng r*** gừng trên báo mỹ phẩm nhưng là ngâm gừng và r*** trong vòng 1 tháng mới đem ra dùng, mình nghĩ thứ này nóng có tác dụng đốt mỡ, gừng còn làm da săn chắc nữa

thuydungtmv
10-19-2010, 10:05 AM
e cũng sinh mổ xong cũng áp dụng xoa r*** gừng (ngâm mấy tháng ý), cũng có tác dụng đấy. E bụng cũng tương đối nhưng ko bị nhăn nheo đâu ạ, các mẹ xoa r*** gừng và r*** nghệ rất tốt, da săn chắc, hồng hào lắm đấy. E đồng ý với phương pháp này