Hỏi sách nuôi dạy trẻ

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi dualeo, 11/3/2010.

1. dualeo

dualeo Guest

Mình đang cần tìm một số cuốn sách sau. Các anh chị nào biết xin chỉ giúp ạ.

1. Sách nào hướng dẫn cách cho em bé ăn từ nhỏ đến lớn. Tức là từ lúc còn bú, rồi tập ăn, cho đến ăn thành thạo. Có hướng dẫn về thời điểm, món ăn, cách chế biến và bảo quản, cách phối hợp,... Nói chung là một dạng cẩm nang về cho trẻ ăn đấy ạ.

2. Sách về chăm sóc trẻ: cách tắm rửa, vệ sinh trẻ, các chăm sóc hằng ngày khác cho trẻ từ nhỏ đến lớn

3. Cách dạy trẻ: cách tập cho trẻ có các thói quen tốt như giờ giấc ngủ, ăn, chơi, vệ sinh,... cách cư xử các tình huống như trẻ khóc, trẻ dỗi, trẻ đòi bế,... Cũng cho trẻ từ nhỏ...

4. Sách về chăm sóc sức khỏe: các bệnh thường gặp, các tình huống như trẻ ói sữa, trẻ nấc cục, trẻ ho, đổ ghèn...

Các sách trên nên cụ thể và có tính ứng dụng ạ. Chứ các sách chỉ nói lý thuyết suông thì khó hiểu và áp dụng lắm.

Anh chị nào biết chỉ giùm mình với. Xin chân thành cảm ơn ạ!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dualeo
    Đang tải...

2. tydet

tydet Thành viên chính thức

Mình thấy cuốn "cẩm ngang chăm sóc Bà mẹ và em bé" của Elizabeth Fenwick, người dịch là bác sĩ Nguyễn Lân Đính cũng được đấy bạn ạ. Cuốn này hướng dẫn cho mình từ lúc mang bầu đến lúc bẻ tuổi thì phải. Trong đó có cả hình ảnh, dễ hình dung, lại ngắn gọn. Trước mang bầu mình được tặng, xem giá là 100k.

3. dualeo

dualeo Guest

Cảm ơn bạn. Nhưng còn quyền nào sâu hơn không ạ?
    Quyển đó không nói về cách cho ăn, thực đơn... cũng như cách dạy dỗ trẻ...

4. tydet

tydet Thành viên chính thức

Mình biết mỗi quyển đó. Còn những cái khác... mình học trên này. Cách cho ăn có PP Nhật đó.