Tổ yến với sức khỏe của bé

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi minhanh_son, 14/3/2010.

1. minhanh_son

minhanh_son Thành viên tập sự

Chào các mẹ,

Mình có một bé trai, năm nay con được 15 tháng tuổi, hồi nhỏ con rất hay bị đi bệnh viện vì bệnh hen phế quản, giờ thì bệnh của con cũng khá lên rất nhiều.
    Mình nghe nói, nếu bé bị hen thì nên ăn tổ yến, rất tốt cho bệnh hen, nhưng khi mình đọc thông tin về công dụng của tổ yến, thì tổ yến rất bổ dưỡng vậy nếu con trai mình còn nhỏ vậy thì không biết liều lượng nên dùng thế nào? Một số người thì khuyên là không nên cho trẻ nhỏ dưới 5 tuổi ăn tổ yến vì nó quá bổ dưỡng không phù hợp với cơ thể trẻ con.
    Nên mình đang phân vân không biết nên nghe theo trường phái nào, có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì làm ơn chỉ giúp mình với.
    Xin cảm ơn các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhanh_son
    Đang tải...

2. haithanh

haithanh Thành viên đạt chuẩn

Nếu bé bị Hen bạn cho cháu dùng UMI của AGEL sẽ ok. Có nhiều cháu bị hen giờ đã khỏi hẳn sau khi dùng 1-5 tháng dùng UMI

3. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Tổ yến chứa nhiều vitamin và axit có lợi. Đợt nào bé nhà mình ốm mình cũng hay cho con ăn thêm tố yến để bồi bổ sức khỏe. Bạn quan tâm thì có thể vào các link các mẹ hay bán tổ yến nhờ các mẹ tư vấn thêm

4. minhanh_son

minhanh_son Thành viên tập sự

cảm ơn mẹ bachduong!
    UMI là thực phẩm chức năng mà giá lại là kiểu bán hàng đa cấp, mẹ mình cũng đẫ uống liền mấy tháng rồi, nhưng cũng không thấy có gì thay đổi cả.Còn tổ yến là mình có người nhà ở Nha Trang, nên nhờ mua hộ tổ yến đảo.
    Thấy mọi người nói, tổ yến đảo tốt hơn tổ yến nuôi nên giá cũng đắt hơn. Tất cả vì con, miễn sao con khỏe mạnh.