Kinh nghiệm: Vitamin nào cho bé 1-3 tuổi dễ uống nhất???

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi tydet, 14/3/2010.

1. tydet

tydet Thành viên chính thức

Bé nhà em dạo này hay ốm? Ốm nhiều thì hay bám mẹ và ăn uống kém. Ăn uống kém thì lại yếu... Cứ thế thành 1 cái vòng luẩn quẩn. Em cũng có bổ sung 1 FD của Childlife cho bé nhưng bé không chịu uống. Em thấy nó như có mùi thuốc nam ấy. Trong quá trình nuôi con, em rút ra kết luận như sau:
    - Dễ ăn uống các loại dạng bột (pha ra nước có mùi thơm thơm),hoặc dạng nhai. Em cho bổ sung A-D cho bé bằng viên dầu cá Oporox, bé nhai tem tẻm, rất thích. Hiện giờ em đang tạm ngừng vì mới cho bé uống D liều cao được 2 tháng.
    - Dễ cho ăn các loại dạng viên như kẹo: điển hình là sữa dê dạng nén, ăn còn đòi ăn nữa.
    Khó khăn là: dạng siro - mà các vit dành cho bé từ 1-3 tuổi thường ở dạng này.
    Vậy nay, em muốn nhờ các mẹ giúp em xem có mẹ nào đã dùng cho con, thấy loại nào dễ uống mà mỗi lần uống ít thôi, 1 thìa là xong thì con em mới dễ uống. Cho con uống FD của Childfile mà đánh vật, thương con lắm!
    Em cảm ơn các mẹ và mong tin các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tydet
    Đang tải...

2. trauvang09

trauvang09 Thành viên tập sự

Mẹ cho bé uống thử thuốc bổ Multivitamin APPETON cua Malaysia đi, cũng dễ uống va có dụng cụ uống rất tiện và vệ sinh.
    Bé nhà minh 9 tháng uống ko vấn đề gì và nhanh đói, ăn ngon miệng hơn.
    Chúc bé khỏe , hay ăn nhé

3. ha hoa

ha hoa Guest

nấu cháo xong thì cho tí rau mùi tán nhuyễn vào đa tác dụng. con bnhà mình bi giờ ko có hành mùi thì ko ăn