Cac me oi cho melinh hoi nho mot chut!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi melinh, 22/3/2005.

1. melinh

melinh Thành viên tập sự

Nhan tien doc bai ve cach pha sua HIPP cua một thành viên, các mẹ cho mình hỏi thăm mua sữa HIPP o TP HCM thì mua ở đâu nhỉ??????????????? :cry:

Mình đã đi tìm khắp nơi mà không thấy trong khi ở HN dễ mua lắm.

Cảm ơn các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi melinh
  2. hang

hang Thành viên chính thức

Mẹ Linh ơi,mình thấy Metro ở HN cũng có sữa Hipp nên chắc Metro Trong HCM cũng có đấy.Nhưng nhược điểm của sữa Hipp là hơi khó pha đấy.bạn thử dùng Sữa Humana xem sao.Nó cũng là sữa được SX tại Đức như Hipp,rất dễ pha và có mùi vị giống như sữa mẹ.Mình có địa chỉ ở HCM nhưng quên mất rồi.Mình sẽ tìm lại cho bạn biết.Theo người quen của mình ở nước ngoài giới thiệu thì ở nước ngoài người ta chuộng Humana hơn Hipp.Hai loại sữa này cùng nhập khẩu về từ Đức nên bạn thử dùng và so sánh xem sao.

3. vpdaidien@dng.vnn.vn

vpdaidien@dng.vnn.vn Thành viên tập sự

Các chi oi tư vấn cho em với

Bé Ty của em đã gần 9 tháng tuổi rồi mà cũng có 8kg thôi, beo lắm các chị a. Lịch trong 1 ngày của bé là:Tuần vừa rồi em tăng cho bé ăn ngày 3 bữa, sáng 9h00 ăn 1chén, 12h00 thêm 1 chén nữa và ngủ 1tí 30phút, bé bé măm măm 1/2hũ sữa chuavinamilk khoảng 3p.m uống 1bình 120ml sữa similac và ngủ, 6p.m thì ăn tối đến 7:30pm thì bú mẹ ngủ. Chốc chốc lại dậy bú mẹ cứ thế đến 6a.m thì dậy và đến 7a.m lại bú mẹ và ngủ. Bé em khó ngủ lắm chị ơi, cả nhà em phải cố gắng giữ yên tĩnh cho bé nhưng giấc ngủ không sâu nên rất hay trở mình và dây. Hằng ngày vì em phải đi làm nên thức ăn cho bé không được phong phú lắm . Bà nội hầm cháo với đậu hà lan, cà rốt và khoai tây xong rồi tán qua rây, 1lạng thịt heo em xay và trộn chung vào cháo cho bé ăn cả ngày . Thỉnh thoảng lắm bà mới đổi tí tôm và thịt bò . Em biết làm vậy là không đúng lắm nhưng em không biết phải làm sao cả cá chi ơi giúp em với nhé . Rất mong sự chỉ dẫn tận tình của các chị và thêm những thực đơn hấp dẫn hơn cho bé .

4. Jeany

Jeany Thành viên tích cực

Mẹ Linh ơi, mình hay mua trà Hip ở tiệm bán đồ em bé ngay bên cạnh bệnh viện Phụ Sản Quốc Tế ý, chỗ đấy thấy bán đủ loại trà luôn . Melinh thử đến đấy xem nhé

5. yenphuong

yenphuong Thành viên đạt chuẩn

Re: Cac me oi cho melinh hoi nho mot chut!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Các mẹ ơi khỏi tìm ở đâu xa, ở chỗ mình có cả Trà Hipp và Sữa Humana mà các mẹ đang nói đến đấy . Các loại thực phẩm này rất được các mẹ khác ưu chuộng . Hãy ghé chỗ mình xem thử nha :D , nếu có nhu cầu mình sẽ giao hàng tận nơi .

6. Mẹ Nem

Mẹ Nem Sàn gỗ Nguyễn Kim

Re: Cac me oi cho melinh hoi nho mot chut!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mẹ nó ơi lên trên đường Hàm Nghi mà mua, ở đó bán nhiều sữa HIPP lắm , quán đó tên là gì tự nhiên e quên mất rồi, đấy đẻ xong là đầu óc cứ đãng trí loạnk cả lên .

7. Nhà bé Jin

Nhà bé Jin Thành viên rất tích cực

Ðề: Các chi oi tư vấn cho em với

Mẹ nó ơi bữa ăn của con phải đầy đủ chất, ngày 3 bữa ko trùng nhau. 1 bát bột phải có đây đủ rau xanh, vitamin, khoáng chất. Mẹ nó cho ăn 3 bữa giống nhau thế con sẽ chán ăn ít. Nên mua thêm tốm, cá, cua cho con ăn mẹ nó nhé để bổ xung canxi, vitamin a và cho ăn nhiều loại rau xanh khác nhau nữa