Cần mua truyện Chie cô bé hạt tiêu & Đường đến khung thành 1

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi bongbong2009, 16/3/2010.

1. bongbong2009

bongbong2009 Mẹ Bông & Bống yêu

Thấy có mẹ để topic mua truyện Doremon mình cũng làm 1 topic mua truyện thanh lý. Mặc dù đã là mẹ của 2 nhóc rồi nhưng mà mình vẫn thích đọc truyện lắm (nhất là truyện tranh), hồi xưa có nhiều nhưng mà bị thất lạc bây giờ vẫn tiếc. Mẹ nào có bộ Chie cô bé hạt tiêu và Đường đến khung thành 1 (có Jinđô) thì thanh lý cho mình với nhé. :rock: Mình ở Cầu Giấy

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bongbong2009
    Đang tải...

2. PaMa_Nghe'

PaMa_Nghe' Thành viên rất tích cực

hì hì, t có đấy. nhưng mà bán thì tiếc lắm lắm :D 2 bộ đó t cũng thích. mẹ nó ra mấy hàng ở Láng xem có thì mua nhé.

3. bongbong2009

hihi, thế mà làm mình hí hửng tưởng mua đc. thế mẹ nó sn bao nhiu mà cg mê truyện tranh thế
    hồi trc thì cg hay lượn lờ trên đg Láng lắm nhưng mà bây h bận 2 nhóc nên chẳng đi đâu đc có mỗi LCM để bầu bạn thôi, suốt ngày shopping onl :D

4. PaMa_Nghe'

hehe, t sn 80 nì. hồi xưa hàng truyện cũ nào t cũng bít. mất mấy cái xe đạp ở hàng truyện ý. t mới 1 nhóc thui mà cũng khó đi đâu được. chỉ tranh thủ lúc buổi trưa với đi làm về :D hay t để cho mẹ nó 3k/q rùi t đi tìm mua lại nhỉ? gom từng quyển một lâu lắm đấy :D mà bộ của t là bộ xuất bản đầu tiên ý.

5. maiphuongnh

maiphuongnh Thành viên tích cực

Các mẹ ơi, truyện Chie ý, có phải được đưa lên chương trình Mỗi ngày một cuốn sách của VTV1 ko nhỉ? T dạo này ít có kiến thức về truyện tranh quá, các mẹ update cho t với.

6. PaMa_Nghe'

t chả bít nữa vì ko xem tv nhìu. truyện đó là truyện tranh Chie - cô bé hạt tiêu. nhân vật chính là cô bé ngoan, hay buộc tóc 1 túm nhỏ trên đỉnh đầu ý. có bà mẹ cực xinh và hiền. có ông bố vừa xấu vừa đầu gấu. còn có nuôi con mèo đầu gấu còn hơn ông bố và băng đảng nữa :D truyện xoay quanh gia đình, bạn bè cô bé. đọc vui lắm!

7. maiphuongnh

Thế hả mẹ nó? Vậy để t mua cho nhóc nhà t, ko có mẹ nào tly thì t vào vinabook vậy. T lại ko thích cho nhóc đọc Doremon, nội dung thì cũng ok nhg đối thoại trống không quá, chưa kể các câu cảm thán, sợ ảnh hưởng đến giọng văn sau này của con. Bố nó mua Doremon về, t lừa cất đi hết. Ko biết cô bé Chie này có thế ko?

8. bongbong2009

he, chie thì còn hơi "bậy" hơn í bạn ạh, chắc không hợp với em bé nhà mẹ nó đâu.
    To Pama nghé: không biết là bộ Chie của bạn có bao nhiu quyển, đg đến khung thành thì hình như là 60 tập hả

9. PaMa_Nghe'

to mẹ Bongbong: Chie cua t hinh nhu co 10 tap. t quen mat tieu rui. gio con ko bit de o thung nao nua :D Duong den khung thanh thi t co dau hon 60 tap. co ca may tap Hau DDKT thêm sau nay, ban doc chua? no co mot it thoi, la 1 fan nho ghep them vao voi cac truyen khac, t di gom vao rui dong thanh quyen. may quyen Hau ni mua lai mat cong lam nen t cung ko ban :D cho ban muon doc thui nhe.

to mẹ Maiphuong: quyen Chie ni doc cung ko on lam. noi chung moi truyen deu co cai tot cai xau. ve noi dung t nghi Chie hay hon Doremon vi noi ve moi quan he gia dinh, ban be. Doremon thi lai fat huy tinh sang tao. t nghi de chon 1 truyen hay ma ko co hat san nao cho con rat kho, ke ca co tich cung vay thoi. minh nen doc cung con va fan tich cho con hieu cai xau, cai tot trong truyen. chu t nghi may truyen nay it ra cung cho tre con duoi cap 2 doc duoc :D con nhiu truyen khac toan fai cap 2,3 tro len thui

10. maiphuongnh

Uh, me no noi cung hop ly day nhi. T thi hoi cuc doan qua, cu nghi ko tot thi ko cho xem. T hay mua cac truyen nhu: Cai Tet cua meo con, Tuoi tho du doi, De men phieu lieu ky... dai loai la truyen van hoc Viet nam va the gioi, ke ra cung hoi nguoi lon doi voi con. Noi la ko cho doc Doremon nhg con toan muon hang xom, ban be, cung ko the cam duoc. Tks me no. T cung rut kinh nghiem them, hehe.

11. PaMa_Nghe'

hì hì, t thì con bé tí, mới 4 tháng thôi nên cũng ko có kinh nghiệm dạy con đâu, t suy ra từ bản thân t thui. ko cho đọc thì ra hàng thuê truyện, sang nhà bạn đọc, như thế lại dạy con nói dối và kết quả của việc trùm chăn, bật đèn đọc sách là cận thị. theo t, cái xấu, cái tốt gì cũng nên để cho con biết và phân tích cho nó hiểu. chứ mình giữ con mình trong nhà đâu có được, nó cũng đi học, cũng phải giao tiếp xã hội, mà ngay tivi cũng chiếu hoạt hình Doremon đấy mẹ nó ạ (cái nì các bác nhà đài, theo như mẹ nó, đang đầu độc trẻ em hở :D). mấy truyện mẹ nó cho con đọc thì cuối cấp 1, đầu cấp 2 đọc được rùi nhưng ko phải bé nào cũng chịu đọc đâu. Có mấy quyển truyện chữ đọc cũng hay như Tứ quái TKKG, Nguyễn Nhật Ánh... mà chắc phải cấp 2 mới đọc được.

mẹ Bongbong ơi, còn mấy truyện hay lắm như Ninja loạn thị, Truyền thuyết bá vương, Gia đình tiến sĩ Slump, Cảnh sát kỳ tài, Bảy viên ngọc rồng phần đầu tiên... đọc hay đấy.

Chả bít bi giờ có quyển nào đọc hay nhỉ. bi giờ nhìu lắm mà đọc qua thấy nản ghê

bongbong2009 thích bài này.
  12. hoangminh_231

hoangminh_231 Thành viên kỳ cựu

Mấy mẹ này giống tớ quá. Tớ 2 nhóc rồi nhưng vẫn nghiện truyện tranh nè. Suốt ngày bị chồng bảo là mẹ con tranh nhau đọc truyện mất.
    P/s: tớ có bộ Jindo 2 nè. Theo cảm quan của tớ thì bộ 2 đọc còn buồn cười hơn bộ I (Bộ I là lúc Jindo học cấp 2, còn bộ 2 là Jindo học cấp 3 rùi). Trọn bộ 26 tập. Mới 95% luôn. Mẹ nào có nhu cầu pm tớ nhé.

13. PaMa_Nghe'

ờ, thế hình như t chưa đọc bộ 2. bộ hậu là lúc Jindo lên ĐH hay gì ý, mà mỗi đứa trong đội học 1 trường, rùi đá giải lại thành đối thủ. t chả nhớ lắm. đọc lâu rùi mà lại hay quên. nên lần nào đọc lại cũng như mới :p

14. maiphuongnh

Vậy mẹ nó update thêm cho tớ truyện tranh nhé, để tớ mua cho con. Tớ cũng đang tìm mua truyện Bác sỹ Aibolit và truyện j về Biết Tuốt ý nhỉ (t quên tên rùi), ngày xưa còn bé t hâm mộ lắm, bây giờ tìm mua cho con, mẹ nào có ới tớ nhé.

15. PaMa_Nghe'

t có hết đấy hihi :D Aibolit, Pinochio, truyện Biết Tuốt là "Mít Đặc và các bạn", có 3 tập đấy.

16. maiphuongnh

Ui rui, t hỏi đúng người quá, mẹ nó thanh lý cho tớ đi, mẹ nó nhớ tớ ko nhỉ, tớ mua 3 bộ 3D mà mẹ nó ship ra Ngọc Khánh cho bà ngoại tớ đâý.

17. PaMa_Nghe'

hihi, mẹ nó ko nhắc t ko nhớ. mà nhắc cái nhớ liền :D hôm qua nhà mẹ nó t đi nhầm mấy cầu thang, mà chẳng có đèn lúc 9h, sợ ma ơi là sợ! :p t có bộ Lâu đài Chambord rùi đó. mẹ nó rảnh qua nhà t đi. t lục mấy thùng sách ra mẹ nó lấy quyển nào được thì lấy. mà truyện của t ko mới đâu vì toàn sách xuất bản đầu tiên ý.

Sửa lần cuối: 24/3/2010
  18. bongbong2009

nghe mẹ này kể mà lại nghĩ đến cảnh của mình hồi trước. Lấy tiền ăn sáng mua truyện rồi trốn mẹ chui vào chăn bật đèn đọc. Kết quả là năm lớp 6 bị cân thị :confused:. Mình đọc nhiều truyện lắm: hồi xưa thì có người máy hecman, thủy thủy mặt trăng, rồi TKKG, teppi, jindo, songoku, .... truyện nào thích đều mua hết. Đến lúc làm nhà cả 1 tủ truyện phải cho bạn bè hết (sợ mẹ biết). Bây giờ thì tiếc quá, muốn kiếm lại cũng khó ghê cơ. Mình thì thích mua luôn ko thích mượn. Mẹ nào có nhu cầu bán thì thanh lý cho mình nhé :finga:

19. maiphuongnh

Tuổi thơ của t ở đấy đấy, hihi. NGày xưa chung cư còn mới, bây h xuống cấp quá, ko có đèn đóm j. T cũng sợ ma đấy, nhớ còn bé, t mà chay lên cầu thang là cứ tương tượng đang chạy trên cột sống, bậc thang 2 bên là các sương sườn, sợ kinh.
    Mẹ nó có vẻ là kho truyện đấy nhỉ, nhà t cũng có 1 tủ truyện cũ. T ko thích truyện mới đâu, nhất là nhưng truyện tái bản nhiều lần, ko phải vì tiền đâu, vì những truyện xuất bản đầu tiên dịch rất hay, giọng văn trong sáng, chứ ko mang tính chất thương mại và ngôn ngữ thị trường như bây h. T lại chỉ thích lượn lờ mua truyện cũ ý, xuất bản lần 1, 2 là thích nhất. Hồi đi học t hay mua truyện cũ ở Bà triệu, bây h ko biết còn bán ko nữa.
    Mẹ nó nhắn t địa chỉ cụ thể đi, lúc nào tiện t qua xem kho truyện và lấy bộ Lâu đài Chambord cho con gái luôn. tks mẹ nó.

20. PaMa_Nghe'

hì hì, khu đấy ngày trước chắc cũng thuộc dạng đỉnh đấy :D t cũng trùm truyện cũ. t hay lê la ở Láng, Nghĩa Tân, Thụy Khuê. Bà Triệu còn thì phải mà đắt và kiêu lắm nên t qua 1 lần rùi ko quay lại nữa. t ko có giá sách, hôm chuyển nhà khuân cả chục thùng, nặng trịch. địa chỉ và tel ở trong link dưới chữ ký mẹ nó nha

Sửa lần cuối: 25/3/2010