Cần giúp: làm thế nào để tăng cân

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi me cu phuc, 17/3/2010.

1. me cu phuc

me cu phuc Thành viên mới

chào các mẹ
    các mẹ giúp mình với bé nhà mình 6 tháng rồi mà chỉ được 6kg thôi . mình buôn quá chẳng biết làm thế nào. bé nhà mình ăn sữa ngoài là chủ yếu. bây giờ mình đang cho bé ăn bột mặn, ngày 2 bữa mỗi bữa ăn được khoảng 100ml va một ngày khoảng 500ml sữa nữa. mình cố gắng ép cho bé uống thêm sữa nhưng bé không uống mình no lắm. làm thế nào để bé lên cân bây giờ bé lười ăn quá. các mẹ hãy giúp mình với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me cu phuc
    Đang tải...

2. Chuột đeo kính

Chuột đeo kính Thành viên tích cực

mẹ cu Phúc ơi, bé nhà bạn là bé trai đúng ko?
    Bé nhà tớ là bé gái mà giờ 8 tháng rồi mới được có hơn 6kg đây này. Tớ cũng chăm và cho con ăn đầy đủ chất dưng mà chả hiểu sao ko lên cân mấy. Hồi 3 tháng đầu, bé nhà tớ tăng cũng mỗi tháng 1kg, vì lúc sinh chỉ 1.9kg thôi, từ 4 tháng tăng 700g, từ 6 tháng trở đi thì cứ lẹt đẹt mỗi tháng vài lạng. tớ cũng stress lắm. Cho con uống neosure vì mọi người bảo sinh non nên cho uống sữa đấy. huhu, các mẹ giúp mình và mẹ cu phúc với!!!!!!!!

3. maybien09

maybien09 Thành viên tích cực

con mình lúc 6 th cũng có 6,7 kg, bây giờ 15 th cũng mới có 10kg thôi, bởi vì lúc 3th mình bị thủy đậu, ít sữa cho con mà lại không cho ăn thêm sữa ngoài nên tháng đó cu cậu tăng được 2 lạng, mà từ bé con mình đã dễ bị trớ, tập ăn sữa ngoài bắt đầu từ 10ml, mỗi lần chỉ ăn được ít thui, hix, lại còn bắt đầu ăn dặm là táo, dấu hiệu còi xương nữa, nói chung quá trình cu cậu lên cân cũng là thành công vang đội của mẹ rùi (cu cậu lên cân ít nhưng đều, trộm vía từ bé đến giờ chưa ốm lần nào cả), nghịch thì khủng khiếp rồi, mà cu nhà tớ đổi bao nhiêu lần sữa rồi đấy. nói chung là nuôi con cần phải kiên nhẫn, hix

4. haithanh

haithanh Thành viên đạt chuẩn

Bạn nên cho cháu dùng kết hợp sản phẩm MIN của AGEL, mỗi ngày cho cháu dùng 1/4-1/5 gói một ngày bằng cách cho ra thìa, còn đâu cất vào ngăn mát tủ lạnh.
    Sản phẩm này rất dễ hấp thu vì các vitamin và khoáng chất đã được bẻ nhỏ ở mức vi tế bào và đã được hydrat hóa.
    Min sẽ đảm bảo cho cháu được bổ sung đủ vitamin và khoáng chất hàng ngày. Còn cải thiện thế nào thì dùng mới biết được.
    Sản phẩm này không cung cấp năng lượng nên phải cho cháu tăng cường uống sữa và ăn các sản phẩm giàu năng lượng nữa. Bạn không sợ cháu bị thừa vitamin và khoáng chất đâu
    Tốt hơn nếu bạn cho cháu dùng thêm sản phẩm UMI để tăng cường hệ miễn dịch cho cháu chống lại các tác nhân có hại. Liều lượng cũng dùng 1/4-1/5 gói/ngày thôi.
    Cháu nhà mình dùng từ tháng thứ 2 đến bây giờ cháu được 8 tháng rồi, mình thấy cháu nhà mình rất khỏe mạnh và ít ốm vặt :)

me cu phuc thích bài này.
  5. me cu phuc

cảm ơn bạn nha
    sản phẩm đó mua ở đâu vậy. mình thấy bé nhà mình lười ăn nên mình còn mua thêm cả sữa non mama cho bé ăn nhưng cũng không thấy có hiệu quả.mấy hôm trước bé có bị RLTH lên mình cho bé uống men tiêu hóa do bs viện dd kê đơn . cháu hấp thụ kém thì phải làm thế nào.

6. nghé_ọ

nghé_ọ Guest

Bé bị RLTH bạn có thể mua chuối tiêu xanh quả già về rửa sạch, đổ nước xâm xấp luộc tới khi nước cạn và quả chuối tiết ra thứ nước màu trắng đục lấy ra cho con uống để chữa khỏi RLTH nhé! Con mới có 6 tháng, thử thay đổi loại sữa biết đâu con sẽ có thứ sữa phù hợp chứ hạn chế dùng thực phẩm chức năng cho con nhé!

7. me cu phuc

cảm ơn mẹ nghé nhưng chuối tiêu xanh để cả vỏ hay thê nào. mình cũng đã đổi nhiều loại sữa rồi nhưng thấy bé không thích ăn. hiên tại mình đang cho bé ăn sữa nes(all 100) dành cho trẻ bị tiêu chảy. không biết sữa đó có dung thường xuyên được không.

8. cunn

cunn Thành viên mới

mecuphuc a. minh co dua chau cung tang can it vay do nhung dc cai nguoi nan chac lam.be nha ban co vui choi binh thuong ko? co hay quay ko? thang co nen can ko? neu thang nao cung nen du it thoi la cung dc roi.quan trong la chau vui ve va ko quay khoc.vi thuc ra len can nhieu hat it con phu thuoc vao co the nua.neu be nha ban ma xuong nho thi nguoi se chac se nen can it do. be chau minh cung vay do rat thong minh.gan 18th ma nang co 10kg a

9. me cu phuc

bé nhà em thì chơi nhoan không quấy khóc gì chỉ tội nhẹ cân thôi. trôm vía cháu cũng cứng lắm. em cho cháu ăn ngày 3 bữa bột đươc không các mẹ.

10. BeNgheTung`

BeNgheTung` Thành viên mới

Bạn có thể nói rõ thêm về sản phẩm UMI này ko? Tên sp là gì, của hãng nào?

11. me_baochau

me_baochau Thành viên tích cực

Mình cũng có chung câu hỏi như mẹ này. Vào đây mới biết ko phải chỉ có mình mới khổ tâm vì con còi... Con bé nhà mình sinh ra được có 1,9kg, mấy tháng đầu, tháng nào cũng tăng 1,5kg..từ cuối tháng thứ 3 trở đi là tăng ít dần, lại còn lười ăn nữa. Giờ gần 5m mà cũng mới chỉ được có 6kg...Mẹ rầu hết cả ruột mà chả biết làm thế nào. Chắc do con ko hấp thụ được... Mẹ nào có kinh nghiệm cho em ít với....

12. cutebin

cutebin Thành viên chính thức

Bạn xem lại thực đơn xem có ít quá không nhé. mỗi bữa sữa/ cháo/ món ăn phụ cách nhau khoảng 2-2.5h là được. Mình cho con uống loại sữa S-26 là sữa có nhiều chất nên bé cũng tròn ( bây giờ 17 tháng nặng khoảng gần 14.5kg), người bán cũng giới thiệu với mình như vậy. Ngoài ra còn loại sữa pedia sủe giống như mẹ gì trên này nói, là loại chuyên dùng cho bé nhẹ cân đấy. Muôn mua thì chắc là dùng nguồn xách tay và giá cũng hơi cao. À khi pha sữa cho bé mình cũng hay cho thêm vài muỗng bột pha sữa của nestle hay bledina cho thơm và bổ sung vitamine nữa. bé nhà mình uống sữa cũng chỉ khoảng 500-600ml/ ngày, nhưng mình bổ sung nhiều chất.
    Tuy nhiên nếu bé nhẹ cân mà vẫn khỏe không hay ốm vặt thì cũng không sao đâu bạn ạ.

Sửa lần cuối: 23/3/2010
  13. ha hoa

ha hoa Guest

gà ác giúp con thêm dinh dưỡng

mẹ nó thử cho con ăn gà ác xem sao? phải thử rùi mới biết. con mình lúc sinh là 4,05 kg,sau 4 tháng dừng ở 8kg ko tăng nữa mình hoảng quá thử các cách đấy. mẹ nó có thể cho con dùng loại sữa Pedia của Vinamilk ý .Trộm vía con mình ko phun phì phì mà còn hâm mộ suốt ngày "sứa sứa" cơ. mừng quá:D. gà ác thì nt vào số 0946506078- email: phamhongngoc2008@yahoo.com.vn có người mang tận nhà giá 29k/con.:)

14. Me_Nhim_Xinh

Me_Nhim_Xinh Thành viên chính thức

Mình thì nghĩ là tuổi này các con cần nhất vẫn là sữa, dù có bổ sung thêm các chất khác từ đồ ăn dặm khi được 4 tháng trỏ lên. Chính vì vây. Mẹ Nghé thử đổi sang sữa khác cho con xem. nếu con đang dùng Friso Gold ko lên cân thì phải thử sữa khác xem. Con nhà mình dùng qua các loại sữa bò mà cũng trong tình trạng 1 tháng 4 lạng nên mình chuyển qua sữa dê cho con. mẹ Nghé thử xem thế nào nhé, vì sữa dê dễ tiêu hóa hơn sữa bò nên con sẽ nhanh đói hơn. bên cạnh đó mình cũng cho con dùng sữa non Good Health của New Zealand, để tăng sức đề kháng mà. Nhiều bé ăn sữa non còn lên cân nữa đấy!