PDA

View Full Version : Thông tin: Hà Nội:Địa chỉ khám và làm răng uy tín chất lượng

vungocbaokhanh
03-17-2010, 02:35 PM
Các mẹ ơi em bị sau răng có 1 tý nhưng không hiểu sao dạo này hay buốt răng, e định đi khám và hàn lại răng nếu sâu quá, có mẹ nào biết địa chỉ khám và hàn răng ở Hà Nội mà chất lượng, khám kỹ lưỡng, bác sĩ có kinh nghiệm không ạ, đứa bạn em chỉ ở 60 Hàng Bông nhưng không biết còn mở ko, có mẹ nào khám đc này chưa ạ?

anhhong
03-18-2010, 04:05 PM
Mình có một địa chỉ vẫn hay đền, nhưng đi theo thói quen nên không nhớ chính xác lắm: bạn đến Hồ Giám (trên đường Tôn Đức Thắng, gần ngã tư Cát Linh - Văn Miếu - Tôn Đức Thắng), rẽ vào ngõ nhỏ bên tay phải sẽ nhìn thấy biển của Phòng khám. ĐT: 091 355 9948 - BS Sơn. Chuyên về nha khoa, thẩm mỹ hàm mặt.

vungocbaokhanh
03-18-2010, 04:18 PM
Cám ơn ấy nhé, chỗ này ấy khám lâu chưa, bs chắc là có thâm niên kinh nghiệm r nhỉ, m có chỉ định đc bs khám cho ko

vungocbaokhanh
03-20-2010, 09:42 AM
somebody help meeeeeeeeeeeee???

lamphuong
03-21-2010, 05:53 PM
Mình thấy mọi người ở chỗ mình khen phòng khám Hà nội trên đường Láng hạ ( gần ngã tư Láng hạ - đường Láng ) lắm đấy : sạch sẽ, nhẹ nhàng, chu đáo, và giá ok. Nếu không xa quá bạn đến thử xem sao nhé.

namnhikieuhung
05-28-2010, 12:27 AM
bạn có thể đến các địa chỉ mà bs làm là giảng viên đại học y Hà nội: 57 linh lang. 42 kim mã. 117 trần dang ninh, 25a thi sách, 75 hàng bông.... họ đều là những giảng viên trẻ đều đã đi học tập bên nước ngoài về, có thể nói là có thương hiệu trong nghanh RHM. chúc bạn tìm được địa chỉ tin cậy

Mecuncon2007
05-31-2010, 10:25 AM
Tớ biết có bác sĩ này rất tin cậy bạn thử đến xem sao (anh ý là 1trong 3 nha khoa giỏi nhất Hà Nội về chỉnh nha đấy), tớ không nhớ địa chỉ phòng khám chỉ biết số ĐT: 0913.300.699.

mẹ An Khang
05-31-2010, 11:12 AM
Đợt trước tớ hay đưa em tớ đi chữa răng chỗ phòng khám của BS Bài, chỗ siêu thị Fivi ở Huỳnh Thúc Kháng rẽ vào, bây giờ không biết còn không? Bạn thử hỏi xem.

namnhikieuhung
06-16-2010, 06:44 AM
Răng bị buốt có thể có rất nhiều lý do!
1. có thể bị ngạy cảm do răng, men răng kém: trường hợp này sẽ bị buốt toàn hàm. Triệu chứng có thể là màu răng không được trắng đều mà có thể vàng, hoặc hơi lâu, hoặc đen... trường hợp này bạn phải qua nha sĩ để điều trị tùy mức độ. Có thể cho đánh răng chống ê buốt, cho ngận thuốc chống ê buốt, nhiều trường hợp Phải điều trị tủy thì răng mới hết ê buôt

2. bạn có thể bị tật nhiển răng làm răng mòn nhiều quá, khiến cho tủy răng của bạn không được men răng bảo vệ nó sẽ buốt, trường hợp này cũng như trường hợp trên, tủy từng mức độ mà xử lý

3. bạn bị mòn ngót cổ răng. trường hợp này hay có ở các răng hàm nhỏ, có thể có ở các răng cửa và răng hàm lớn nếu nhiều răng bị. Trường hợp này bạn phải được nha sĩ hàn lại một lớp bảo vệ ở cổ răng làm cách ly tủy vùng cổ răng với môi trường miệng như thế mới có thể bảo vệ cho bạn khỏi bị buốt.

4. Bạn có thể bị buốt răng do răng bị sâu. Nếu răng của bạn có lỗ sâu răng bạn cũng có thể bị buốt, trường hợp này bạn cần phải đi kiểm tra ngay tổn thương này, vì nếu bạn chỉ cần lười một chút là răng của bạn có thể bị viêm tủy không hôi phục phải điều trị tủy- lúc đó sẽ phức tạp và tốn kém hơn hàn sâu răng rất là nhiều.

Trên là một số nguyên nhân gây buốt răng thường gặp. Tất nhiên để cho chính xác và an toàn có lợi cho sức khỏe của bạn, bạn lên gặp các nha sĩ của mình để khám và đánh giá mức độ bị buôt răng, từ đó đưa ra phương pháp điều trị có lợi nhất cho bạn. Chứ đừng chỉ dựa vào một vài lời tư vấn của mình mà làm theo suy nghĩ của bạn, nó có thể sẽ rất nguy hiềm cho sức khỏe răng miệng của bạn.

Chúc bạn có thể tìm lại được cảm giác ăn ngon miệng của mình.

BẠN CÓ THỂ THAM KHẢO BÀI VIẾT VỀ BUỐT RĂNG BÊN TOPIC NÀY
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=139578

vungocbaokhanh
06-16-2010, 01:31 PM
Cảm ơn mọi người, m mới khám ng ta bảo là sâu răng vào tận tủy rồi nên gây buốt. Khổ quá đau chả buồn ăn, m chăm sóc răng miệng kỹ lưỡng từ bé, mỗi tội ko xúc miệng được bằng nước bạc hà do cay quá, chảy cả nc mắt. Bi h ra nông nỗi này

thuyhang1928
06-16-2010, 01:44 PM
tớ cũng đang bị đau răng hàm số 8 đây, ngày trước sợ nhổ răng nên đi rút tủy rồi hàn, giờ nó vỡ ra tưng mảnh, còn mỗi chân răng không, đau ơi là đau, bà chị giới thiệu cho 1 BS ở chỗ 70 Nguyễn Chí Thanh, kêu làm tốt lắm chua biết thế nào, để chiều tớ qua khám xem tình hình thế nào đã

namnhikieuhung
06-16-2010, 03:15 PM
tớ cũng đang bị đau răng hàm số 8 đây, ngày trước sợ nhổ răng nên đi rút tủy rồi hàn, giờ nó vỡ ra tưng mảnh, còn mỗi chân răng không, đau ơi là đau, bà chị giới thiệu cho 1 BS ở chỗ 70 Nguyễn Chí Thanh, kêu làm tốt lắm chua biết thế nào, để chiều tớ qua khám xem tình hình thế nào đã

Bản thân mình là bác sĩ nha khoa. mình rất không thích điều trị tủy răng 8. lý do tại sao.
1, răng này nằm khuất mãi trong góc hàm, đưa dụng cụ vào để rút tủy hoàn toàn không đơn giản. Chưa nói đến vấn đề miệng của chị em nào bé, mà tay đàn ông đưa vào thì: điều trị tủy xong thì mỏi hết cả tay cả cổ.
2. Răng 8 điều trị tủy khó là thể, răng bình thường điều trị tủy cũng không phải đơn giản. nói j đến răng 8 lại khó, khả năng điều trị tủy không mỹ mãn là rất cao. Mà bản chất của môt răng điều trị tủy rồi lại rất ròn, dễ vỡ ( cụ thể là răng của bạn thuyhang cũng vớ ra rồi) khi ấy khả năng giữ lại là không có. Nhưng nhổ răng 8 ở lúc này lại càng khó hơn lúc chưa điều trị tủy cũng do có ròn, lên để lấy răng 8 ra lại thêm một cái khó nữa.

giữa bao nhiêu cái khó sau này có thể hình thành khó hơn cái răng 8 lúc mới đầu. vì vậy thiết nghĩ Các chị em nhát một chút là coi như đẫ chì hoãn lại cái khó, để đến lúc khó hơn, mà không thể làm thế nào được mới nhổ.
Mình cũng đã nhổ Răng 8 mà mình cũng bị nhổ R8 rồi, thật sự nó không đau mấy để mà mọi người phải sợ như vậy để mà chịu một sự rủi ro rất nhiều sau này.
Hãy dũng cảm hơn một chút, đảm bảo A C sẽ không phải hối tiếc đâu ( nên đi đến các phòng khám có uy tín, hoặc vào hẳn viện mà nhổ cho lành :D)

Cảm ơn mọi người, m mới khám ng ta bảo là sâu răng vào tận tủy rồi nên gây buốt. Khổ quá đau chả buồn ăn, m chăm sóc răng miệng kỹ lưỡng từ bé, mỗi tội ko xúc miệng được bằng nước bạc hà do cay quá, chảy cả nc mắt. Bi h ra nông nỗi này

Cái quan trọng là bạn đi khám và vệ sinh răng miệng định kỳ, sẽ được bác sĩ phát hiện nhưng tốn thương nhỏ rùi điều trị và đưa ra biện pháp phòng ngừa thôi. Chứ mình cũng chưa thực sự thấy mấy cái nước xúc miệng bạc hà có tác đụng j về phòng sâu răng cả. Bạn xem lại xem chứ, nếu thấy bài báo hay thấy một công trình nghiên cứu khoa học nào về td của nước xúc miệng trong việc phòng sâu răng thì gởi cho mình đi. thank nhiều

vungocbaokhanh
06-16-2010, 05:41 PM
Mình nghĩ giống QCáo nước xúc miệng làm cho những chỗ k chải răng được đẩy lùi vi khuẩn, chống viêm lợi, hic hóa ra chỉ là QC ah. Mình giống bạn thuyhang1928 bị sâu nặng nhất ở R8, tạm thời đặt thuốc chứ chưa nhổ vì muốn chờ đến khi nó lung lay nếu ko thì nhổ đau lắm, mà không biết nó có sâu lây sang răng số 7 ko nhỉ. Bsĩ bảo răng này ko dùng để nhai nhưng hay bị bám thức ăn mà ko chải sạch nên nhiều người bị thôi. R8 ko quan trọng lắm,ko phải làm răng giả , cũng ko hàn được. Hic nghe đến nhổ răng hàm mà hãi

namnhikieuhung
06-16-2010, 11:01 PM
mà không biết nó có sâu lây sang răng số 7 ko nhỉ.

Bạn lo đúng đấy. sâu răng 8 rất nhiều khả năng nó làm sâu thêm răng số 7 nữa. Mình đã phải điều trị tủy R7 nhiều vì lý do này rồi. Nhiều bệnh nhân trì hoãn, không nhổ luôn R8, thức ăn cứ kẹt ở kẽ giữa 2 răng 8 và7 ko có lý j mà nó chỉ sâu R8 mà bỏ qua răng 7 cho mình. R8 thì nhổ bỏ là ok. Nhưng R7 thì Nha sĩ sẽ bằng sống bằng chết mà phải giữ cho bạn đó. Sẽ điều trị tủy rồi phải làm răng giả lên trên.

lady04
06-16-2010, 11:32 PM
huhu. Mình thì ko đến nỗi nhát quá, nhưng vì hết có bầu rồi lại cho con bú nên mất 3 năm ko dám làm răng. Cái răng số 8 mới đầu sâu có tí, rồi đau buốt, mình đặt thuốc nam nó chết tủy, vỡ dần từng mảnh, giờ còn lại tí chân sâu tít. Mà vẫn chưa cai sữa, thôi cứ kệ vậy.
Còn 1 cái răng số 5 gì đó bên dưới cũng vậy. Bsĩ bảo cai sữa thì nhổ luôn đi, nhưng mà giờ nó còn mỗi tí chân.
Ôiiiiiiiiiiiiiii!

tm78dt
06-16-2010, 11:45 PM
Mình cũng phải diệt tủy răng 8 đây. Làm lần 1 ở chỗ 1 chị gì đấy mở phòng khám chỗ Hoàng Diệu nhưng trực tiếp làm thì lại là 1 lão có vẻ là mới ra trường. Ồng tủy của m nó lại hơi vẹo 1 tí, cực khó ->ko lấy hết tủy được -> 1 thời gian ngắn sau răng lại đau

lần này rút kinh nghiệm ra hẳn chỗ đảm bảo (a này làm cùng viện người nhà mình).BS giỏi có khác, chả cần mở phòng khám to đẹp, làm 1 cái nhỏ nhỏ ở nhà mà bệnh nhân cứ nườm nượp, mà toàn là người trong ngành giới thiệu thôi. Làm trong ngành thì luôn biết ai giỏi mà. A ý khám cho mình, xem phim xong cũng bảo trường hợp của e quá khó, sẽ thử làm nếu mà ko được thì buộc phải nhổ. M sợ gần chết, may phước là cuối cùng vẫn chữa được, từ bấy giờ đến nay chả thấy đau nhức hỏng hóc gì. M cũng nhổ mấy cái răng khôn ở đấy, chuẩn bị nhổ nốt cái còn lại :D

namnhikieuhung
06-17-2010, 01:18 AM
huhu. Mình thì ko đến nỗi nhát quá, nhưng vì hết có bầu rồi lại cho con bú nên mất 3 năm ko dám làm răng. Cái răng số 8 mới đầu sâu có tí, rồi đau buốt, mình đặt thuốc nam nó chết tủy, vỡ dần từng mảnh, giờ còn lại tí chân sâu tít. Mà vẫn chưa cai sữa, thôi cứ kệ vậy.
Còn 1 cái răng số 5 gì đó bên dưới cũng vậy. Bsĩ bảo cai sữa thì nhổ luôn đi, nhưng mà giờ nó còn mỗi tí chân.
Ôiiiiiiiiiiiiiii!
thế phải chia buồn với bạn thôi. Nếu cắm 1 cái Implant vào răng 5 của bạn là mất 700-1200usd là cái tiến bộ nhất hiện nay đấy bạn à, ko lẽ để răng mất như thế, mà làm cầu răng lại phải mài răng bên cạnh đi, cũng xót.

lần này rút kinh nghiệm ra hẳn chỗ đảm bảo (a này làm cùng viện người nhà mình).BS giỏi có khác, chả cần mở phòng khám to đẹp, làm 1 cái nhỏ nhỏ ở nhà mà bệnh nhân cứ nườm nượp, mà toàn là người trong ngành giới thiệu thôi. Làm trong ngành thì luôn biết ai giỏi mà. A ý khám cho mình, xem phim xong cũng bảo trường hợp của e quá khó, sẽ thử làm nếu mà ko được thì buộc phải nhổ. M sợ gần chết, may phước là cuối cùng vẫn chữa được, từ bấy giờ đến nay chả thấy đau nhức hỏng hóc gì. M cũng nhổ mấy cái răng khôn ở đấy, chuẩn bị nhổ nốt cái còn lại !

Còn chúc mừng bạn! mà bạn quên chưa giới thiệu PK đó của bạn cho mọi người đó nha. sao tiết kiệm lời thế. :d. Hiện ở HN có rất nhiều phòng khám tốt mà, Các bạn đừng sợ chỉ vì môt số phòng khám ' chán' làm rầu nồi canh thôi các bạn ah. hãy chia sẻ để mọi người ko phải tự mình trải qua một lần khổ sở

bicubi
06-22-2010, 03:14 PM
Mình cũng phải diệt tủy răng 8 đây. Làm lần 1 ở chỗ 1 chị gì đấy mở phòng khám chỗ Hoàng Diệu nhưng trực tiếp làm thì lại là 1 lão có vẻ là mới ra trường. Ồng tủy của m nó lại hơi vẹo 1 tí, cực khó ->ko lấy hết tủy được -> 1 thời gian ngắn sau răng lại đau

lần này rút kinh nghiệm ra hẳn chỗ đảm bảo (a này làm cùng viện người nhà mình).BS giỏi có khác, chả cần mở phòng khám to đẹp, làm 1 cái nhỏ nhỏ ở nhà mà bệnh nhân cứ nườm nượp, mà toàn là người trong ngành giới thiệu thôi. Làm trong ngành thì luôn biết ai giỏi mà. A ý khám cho mình, xem phim xong cũng bảo trường hợp của e quá khó, sẽ thử làm nếu mà ko được thì buộc phải nhổ. M sợ gần chết, may phước là cuối cùng vẫn chữa được, từ bấy giờ đến nay chả thấy đau nhức hỏng hóc gì. M cũng nhổ mấy cái răng khôn ở đấy, chuẩn bị nhổ nốt cái còn lại :D

Mẹ nó cho địa chỉ hoặc số điện thoại cụ thể phòng khám đi. Mình cũng đang bức xúc cái răng số 8 đây, nó nhức và buốt lắm. Không biết giừ nên nhổ hay làm làm tủy nè. Mong tin bạn sớm. hoặc có gì bạn PM cho mình vào hòm thư địa chỉ và số điện thoại phongkhasm với. Cảm ơn bạn nhiều

namnhikieuhung
06-22-2010, 11:56 PM
Bạn ơi, vào viện RHM quốc gia 40 B tràng thi cho lành!

meecxinh
06-27-2010, 12:21 AM
Mình hàn 3 răng và bọc sứ titan 2 răng ở Răng Hà nội 117 Thái Hà, dịch vụ tốt, chuyên nghiệp và rất cẩn thận (các bác sỹ ở đây cẩn thận đến mức mình phải đi đi lại lại mất 7 ngày) vì phải hút tuỷ, họ phải chắc chắn rằng hết tủy thì mới hàn vĩnh viễn và bọc cho mình. Mình vote cho chỗ này. Đợt trước mình cũng định đưa mẹ chồng ra đây khám, nhưng bà bảo là "mẹ đau răng quá, nhưng chẳng có thời gian đi đâu, mẹ đang định tính nhổ luôn cái răng này đi!" hic... thế có khổ ko cơ chứ! Sau khi mình thuyết phục là còn răng thì nên giữ lấy răng, xấu nhất thì diệt tuỷ thôi đã (dù cũng rất buốt) thì bà bảo bà ra ông bác sỹ gần nhà, lại cũng với lý do như trên! Mình thì tin tưởng 117 Thái Hà lắm, muốn đưa mẹ ra đấy, chuyên nghiệp lại gần nhà... (dù mình bọc răng sứ và hàn ở đấy mất gần 6 triệu, hic hu). Nhưng mà đúng là ko có gì khổ và khó chịu như đau răng các mẹ nhỉ?

lady04
06-27-2010, 12:36 AM
Mình làm răng số 8 ở nhà bác sĩ Quốc ( ko biết có nhớ đúng ko) cuối Tràng Thi. Mấy năm rồi mà vẫn ổn lắm.

susi8chuyen
06-29-2010, 01:38 PM
ah, em bị khớp cắn ngược không bít có điều trị được k? em sợ đâu nhất trên đời nên chưa dám , chưa có khí thế để quyết định đi làm răng, mong tham khảo từ các mẹ

namnhikieuhung
06-29-2010, 02:41 PM
Bạn bao nhiêu tuổi rùi. bạn bị khớp cắn ngược vùng răng cửa, hay vùng răng nào?
Nói chung tất cả các loại khớp cắn ngược nếu được phát hiện ra thì phải điều trị ngay, hoặc sớm nhất có thể. Bì bản chất của khớp cắn ngược nó sẽ gây tổn thương cho mô nha chu, rất ảnh hưởng đến khả năng ăn nhai, mà cũng càng ngày càng bị nặng cơ. Bạn phải dũng cảm lên vì bản thân của mình thui

susi8chuyen
06-29-2010, 08:05 PM
Bạn bao nhiêu tuổi rùi. bạn bị khớp cắn ngược vùng răng cửa, hay vùng răng nào?
Nói chung tất cả các loại khớp cắn ngược nếu được phát hiện ra thì phải điều trị ngay, hoặc sớm nhất có thể. Bì bản chất của khớp cắn ngược nó sẽ gây tổn thương cho mô nha chu, rất ảnh hưởng đến khả năng ăn nhai, mà cũng càng ngày càng bị nặng cơ. Bạn phải dũng cảm lên vì bản thân của mình thui

em 24 tuổi ạ! em không hiểu câu hỏi à? em bị khớp cắn ngược , tức là người ta thì hàm trên ở ngoài em thì hàm dưới ở ngoài đó a!
thế em có làm được nữa không ạ? anh báo em để em quyết định nhé
mà anh ơi, làm có đau không ạ? ý em là lúc làm ý, chứ về sau đau thì em chịu đựng được, em chỉ sợ lúc làm đau quá em không chịu đựng được thôi ạ!
mà quy trinh làm thế nào hả a
anh cho em địa chỉ của anh để em qua khám được không ạ?
em cảm ơn

namnhikieuhung
06-29-2010, 08:51 PM
em 24 tuổi ạ! em không hiểu câu hỏi à? em bị khớp cắn ngược , tức là người ta thì hàm trên ở ngoài em thì hàm dưới ở ngoài đó a!
thế em có làm được nữa không ạ? anh báo em để em quyết định nhé
mà anh ơi, làm có đau không ạ? ý em là lúc làm ý, chứ về sau đau thì em chịu đựng được, em chỉ sợ lúc làm đau quá em không chịu đựng được thôi ạ!
mà quy trinh làm thế nào hả a
anh cho em địa chỉ của anh để em qua khám được không ạ?
em cảm ơn

Bạn đã nhiều tuổi như vậy rồi hả, như vậy là quá tuổi để chỉnh nha đơn thuần cho khớp cắn ngược. nhiều khả năng bạn sẽ phải phẫu thuật cơ, chứ chỉnh nha bình thường khó giải quyết trường hợp của bạn. Thường những người như bạn nên chỉnh nha từ lúc còn bé cơ. Nhiều trường hợp là như vậy và càng để thì bạn sẽ càng bị nặng.

Nhưng bạn nên khám và kiểm tra đánh giá cho đúng lúc đó kế hoạch điều trị cụ thể mới đưa ra được bạn à. Còn bạn làm thì sẽ ko đau đâu. có điều sẽ tốn kém và khó chịu đấy. Bạn nên đi khám và kiểm tra càng sớm càng tốt nhé. Có j muốn hỏi có thể pm qua Yahoo hoặc mobile cho mình.

susi8chuyen
06-30-2010, 08:50 AM
Bạn đã nhiều tuổi như vậy rồi hả, như vậy là quá tuổi để chỉnh nha đơn thuần cho khớp cắn ngược. nhiều khả năng bạn sẽ phải phẫu thuật cơ, chứ chỉnh nha bình thường khó giải quyết trường hợp của bạn. Thường những người như bạn nên chỉnh nha từ lúc còn bé cơ. Nhiều trường hợp là như vậy và càng để thì bạn sẽ càng bị nặng.

Nhưng bạn nên khám và kiểm tra đánh giá cho đúng lúc đó kế hoạch điều trị cụ thể mới đưa ra được bạn à. Còn bạn làm thì sẽ ko đau đâu. có điều sẽ tốn kém và khó chịu đấy. Bạn nên đi khám và kiểm tra càng sớm càng tốt nhé. Có j muốn hỏi có thể pm qua Yahoo hoặc mobile cho mình.

vậy hả a? đứa em của em 22 tuổi cũng bị như em có làm được không ạ?
mà phải phẫu thuật thì chắc thôi em hổng có dám làm đâu, huhu, chi phí hết khoảng bao nhiu anh?
a cho em yh nhé
em cảm ơn

namnhikieuhung
06-30-2010, 09:10 AM
Mình đã bảo là đó mới chỉ là phỏng đoán dựa trên thống kê của mình thui, còn những trường hợp khác nhau thì sẽ có những biện pháp điều trị khác nhau mà. Tốt hơn hết là bạn phải đi khám ( vì khám có đau j đâu) để xác định chính xác bạn àh. Cả em của bạn cũng vậy. đi khám rồi can thiệp sớm sẽ nhẹ nhàng hơn rất nhiều nếu để muộn, cái này chắc hẳn bạn cũng biết.

Yahoo của mình có trên đó mà: namnhikieuhung@yahoo.com.vn

vungocbaokhanh
06-30-2010, 07:03 PM
tớ bị sâu nặng ở răng số 8, lại mọc nghiêng, đi khám bảo diệt tủy tạm thời nhưng nên nhổ. Mình thì muốn nó lung lay rồi nhổ cho đỡ đau nhưng thấy chắc quá mà chả biết làm cách nào để nó lung lay cả. Răng hàm mình thấy nhiều nơi khám qua loa rồi chỉ định người ta nhổ luôn, khiếp hãi quá, cả tin nhất là các bà già chỉ thích khám gần nhà, không tìm hiểu thông tin, không thông báo cho con cái. Hậu quả khó lường

mebehachi
12-11-2011, 02:56 PM
Chồng mình là bác sỹ răng, bạn đến ông xã mình tư vấn miễn phí cho nhé.
Phòng khám nha khoa VietSing, 37 Trần Đại Nghĩa, Hai Bà Trưng, Hà Nội

email: nhakhoavietsing@gmail.com

shopping is my fav
07-25-2012, 01:15 PM
Chồng mình là bác sỹ răng, bạn đến ông xã mình tư vấn miễn phí cho nhé.
Phòng khám nha khoa VietSing, 37 Trần Đại Nghĩa, Hai Bà Trưng, Hà Nội

email: nhakhoavietsing@gmail.com
Hôm trước mình có đến chỗ phòng khám ax nhà mẹ nó. anh í làm rất cẩn thận và nhẹ nhàng.
Chấm điểm A cho phòng khám nhà mẹ nó
Chúc mẹ nó luôn đắt khách

Menhim2008
07-25-2012, 02:25 PM
Con gái nhà mình cũng bị sâu răng số 8, bé mới 4 tuổi. Các mẹ có biết chỗ nào hàn răng trẻ em tốt không ??????????

mebehachi
07-25-2012, 04:22 PM
Con gái nhà mình cũng bị sâu răng số 8, bé mới 4 tuổi. Các mẹ có biết chỗ nào hàn răng trẻ em tốt không ??????????
Mời mẹ nó qua phòng khám của chồng mình, đảm bảo mẹ nó sẽ rất hài lòng
Địa chỉ: 37 Trần Đại Nghĩa, Hà Nội (Bsỹ Thành) mẹ nó nhá.
Nhưng mà mẹ nó ơi, sao 4 tuổi đã có răng 8 rồi. hi hi

Menhim2008
07-27-2012, 01:06 PM
Mời mẹ nó qua phòng khám của chồng mình, đảm bảo mẹ nó sẽ rất hài lòng
Địa chỉ: 37 Trần Đại Nghĩa, Hà Nội (Bsỹ Thành) mẹ nó nhá.
Nhưng mà mẹ nó ơi, sao 4 tuổi đã có răng 8 rồi. hi hi

Vì hôm trước mình cho bé đi chơi ở cung văn hóa ấy, có một phòng khám khám miễn phí ở đấy. Hic cô bs khám cho bé bảo sâu răng số 8 chứ mình đâu có biết. giờ mình định đi hàn cho bé. Chiều về sớm bảo con gái đi hàn mà nàng khóc nhè nhất định không đi nên mẹ đành thôi.

mebehachi
07-27-2012, 04:46 PM
Vì hôm trước mình cho bé đi chơi ở cung văn hóa ấy, có một phòng khám khám miễn phí ở đấy. Hic cô bs khám cho bé bảo sâu răng số 8 chứ mình đâu có biết. giờ mình định đi hàn cho bé. Chiều về sớm bảo con gái đi hàn mà nàng khóc nhè nhất định không đi nên mẹ đành thôi.

Trẻ con nhìn bác sỹ răng là sợ khóc thét mẹ nó ạ. Nhưng nếu đúng là sâu răng như bác sỹ ấy tư vấn thì mẹ nó nên động viên bé đi hàn vì để lâu vào tủy là đau lắm.

phanthuhieu
07-27-2012, 09:24 PM
Mình thấy mọi người ở chỗ mình khen phòng khám Hà nội trên đường Láng hạ ( gần ngã tư Láng hạ - đường Láng ) lắm đấy : sạch sẽ, nhẹ nhàng, chu đáo, và giá ok. Nếu không xa quá bạn đến thử xem sao nhé.

em cũng vote cho Răng Hà Nội.địa chỉ em k nhớ rõ lắm,chị cứ đi từ ngã tư Láng-Láng Hạ lên nó ở bên tay phải, có cái hàm răng to đùng ở cửa ấy,dễ tìm lắm ạ.hình như ở Kim Liên Moi cũng có cơ sở,nhưng em mới chỉ làm ở láng hạ thôi,dịch vụ tốt ,giá cả hợp lý

windy3000
07-28-2012, 12:05 PM
em đang định đi mài răng, ko biết có địa chỉ nào tốt mà giá cả phải chăng ko ạ???

bigbang_01
07-28-2012, 11:50 PM
em đang định đi mài răng, ko biết có địa chỉ nào tốt mà giá cả phải chăng ko ạ???
Sao mà phải mài răng vậy. Nếu ko có vấn đề j quá cấp thiết thì đừng mài tốt hơn. Răng thật la tốt hơn cả mà. Bạn có thể qua chỗ bác sĩ Mậu- NHa khoa Việt Đức. Bs làm thẩm mỹ răng đẹp lắm đấy.
http://nhakhoavietduc.com.vn/xem-tin-tuc/mao-veneer-rang-toan-su-e-max-dinh-cao-cua-su-tu-nhien.html

kt2a6
07-29-2012, 06:59 AM
nhà em cũng đang chuẩn bị đi nhổ răng sâu.vào đây thấy nhiều địa chỉ quá,

Nam & Bi do
10-07-2012, 09:12 PM
M giới thiệu địa chỉ Khoa răng hàm mặt, BV Châm cứu TƯ, 49 Thái Thịnh nhé. 097 398 3435 - mẹ nó trước khi tới thì điện theo số này nhé.
Ở đây khám và tư vấn miến phí đó, ko mất tiền đâu.
Giá cả của việc điều trị thì theo Bảng giá của Sở y tế HN vì là BV công nên tương đối dễ chịu.
Thái độ bác sỹ thì ok lắm, chuyên môn vững, máy móc hiện đại và ko phải chờ quá lâu như Viện RHM. Mẹ nó thử cho con tới xem sao

hahien139
10-22-2012, 03:41 PM
Chắc t7 này em phải đi điều trị tủy và hàn răng thôi.Đau lắm rồi

me_ga_con
12-10-2012, 03:41 PM
em đang đau răng quá mà vào đây tẩu hỏa nhập ma, em sâu mấy cái liền, tính đi khám xem BS tư vẫn như thế nào
Theo các mẹ thông thái thì em có nên vào viện Răng hàm mặt không ạ? sợ ở viện họ không nhiệt tình như ở các phòng khám, nhưng được cái yên tâm về độ an toàn
Em cũng thấy mọi người khen phòng khám răng Hà Nội ở Láng Hạ, phân vân quá ạ

bachhailong052002
12-12-2012, 06:07 PM
hôm qua tớ vừa làm răng ở Nha Khoa Thanh Xuân, cũng dc, hơi dắt hic

vungocbaokhanh
12-12-2012, 09:26 PM
Mình vào viện RHM cho yên tâm mà gửi xe chật vật vào thì đông dã man, khám dịch vụ thì dài k kém, ...hãi. Mình hàn răng ở phòng khám Lý Nam Đế nhưng diệt tủy ko hết nên 1 thời jan sau lại hơi buốt 1 năm sau thì nhức mà chưa đi xử lý lại đc.

vinhgt1712
12-12-2012, 09:29 PM
đúng phòng khám Hà nội trên đường Láng hạ ( gần ngã tư Láng hạ - đường Láng ) dc đấy!!

hondacon
12-13-2012, 10:57 AM
Em bị sâu 1 cái răng. ăn thịt rất khó chịu. Bác nào biết chỉ em với ạ

Mẹ Kẹo Dừa
12-13-2012, 01:25 PM
cậu em mình cũng nhổ mấy cái răng ở viện RHM, chồng mình đưa đi thấy bảo rất ổn, ko đông và bác sỹ rất ok, nhưng phí thì cũng cao như phòng khám tư vậy

minhnhue
12-13-2012, 08:29 PM
Nhổ 1 cái răng số 8 ở chỗ láng hạ bây giờ khoảng bao nhiêu vậy ạ, em bị cả răng trái và phải cơ ạ, không biết có tốn ko, răng em bị mọc lệch và cũng bị sâu rồi

mybube
12-14-2012, 08:31 AM
Mình cũng quan tâm về vấn đề này

minhnhue
12-14-2012, 08:31 PM
có mẹ nào cho em cái giá nhổ răng số 8 với ạ, có phải đắt lắm đúng không ạ

ticybabyshop
12-15-2012, 09:58 AM
Mẹ nó giống em r em cũng đang bị sâu răng phải đi chữa tủy híc. Em đang đi chữa ở nha khoa Thanh Xuân chỗ phạm ngọc thạch, thấy cũng đc.

mergi_rose
12-17-2012, 01:26 PM
mình mới biết nhà c HuLiLa có phòng khám răng! Nhà c ở chỗ ĐH Kiến Trúc, thành viên lcm sẽ đc giảm giá đấy! hí hí

me_ga_con
12-17-2012, 03:54 PM
Mình cũng đang đau răng quá, vào đây lót dép mới đc, tks chủ top

minhnhue
12-18-2012, 10:08 PM
ko ai quan tâm mấy đến vụ răng lợi này nhỉ

me_ga_con
12-26-2012, 03:15 PM
túm lại vào Răng hàm mặt đông lắm ạ? Mẹ nào vào đó chữa rồi giúp em với, em muốn hàn răng thường và nhổ răng số 8 ạ, huhu, hỏng hết cả hàm rồi ạ

Chu Nhật Hà
12-27-2012, 03:31 PM
cảm ơn chủ top và các mẹ vì địa chỉ các pk nhé

Nam & Bi do
01-31-2013, 10:12 AM
Các mẹ ơi, tớ đang gieo chút duyên lành, tích đức tích thiệnqua việc tư vấn và giới thiệu nơi khám răng uy tín, vô trùng cho các mẹ ở đây này, cả nhà vào chung tay làm việc thiện giúp tớ nhé

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/718043-Nh%E1%BB%AFng-c%C3%B4-h%C3%A0ng-x%C3%A9n-r%C4%83ng-%C4%91en-c%C6%B0%E1%BB%9Di-nh%C6%B0-m%C3%B9a-thu-t%E1%BB%8Fa-n%E1%BA%AFng-Kh%C3%A1m-t%C6%B0-v%E1%BA%A5n-r%C4%83ng-mi%E1%BB%85n-ph%C3%AD

Xin chào các mẹ.

Cái răng cái tóc là góc con người. Tóc thì có thể biến đổi nó nhiều lần và màu mè biến hóa.
Nhưng hàm răng với nụ cười mùa thu tỏa nắng thì khi nào cũng có tiêu chuẩn riêng, này nhé, trắng, đều, mở miệng cười là như hoa hàm tiếu... xao xuyến cả mùa thu Hà Nội.

Topic này mình mở ra để tư vấn các mẹ về một góc con người với các dịch vụ làm răng sứ, răng giả, làm răng thẩm mỹ, hoặc các vấn đề liên quan tới thẩm mỹ khuôn mặt nhé.
http://nr5.upanh.com/b2.s35.d1/a7aefde7252eb111cbc44782ad46efb3_50207615.images.j peg (http://www.upanh.com/images_upanh/v/5rld2p0eanc.htm)
Đặc biệt, khi tới tận nơi:

- Khám và tư vấn miễn phí
- Được thanh toán bảo hiểm y tế theo quy định: 80% đúng tuyến và 30% trái tuyến
- Giá cả theo đúng quy định Sở y tế Hà Nội, rất rẻ
http://nr6.upanh.com/b6.s34.d4/9f6dba21751c8dc21b4d8302e2369895_50207586.2.jpeg (http://www.upanh.com/2_upanh/v/erl2bp0e1rn.htm)
Có vài lời tâm sự với các mẹ như thế này:

Như các mẹ đã biết, dịch vụ răng hàm mặt, cơ sở thẩm mỹ bây giờ nhiều như rươi ấy, nhưng có một địa chỉ tin cậy, giá rẻ, đâu phải ai cũng biết.

À, Phải nói trước là mình ko kinh doanh gì đâu nhé, chỉ tại cái tội dùng nhiều sản phẩm của các mẹ trên này như pate nhà Bằng Hải, chăn ga của Monika, trứng cút chim cút của machlung, nước giặt Lord nhà lethuy, quần áo cho con của thinhanh, mật mía nhà ngodong09, thuốc chữa tiểu đường, tim mạch cực tốt của MẹSóc, dầu massage của mẹ dautramcungdinhhue,… và thấy các mẹ ấy nhiệt tình quá, nên cũng nổi cục hứng lên...chỉ là tư vấn thôi nha, nếu có ca nào cần kíp làm, thì các mẹ đến làm trực tiếp thôi, địa chỉ

Khoa RHM, Bệnh viện Châm cứu Trung ương, 49 Thái Thịnh.
04.35627114 - 097 398 3435

http://nr7.upanh.com/b6.s30.d2/4459332df1d19a133db21646434f36bf_50284497.picture0 68.jpg (http://www.upanh.com/picture_068_upanh/v/erm62i1k0sy.htm)

Khoa nằm ngay tầng 1, sau quầy tiếp đón và nhà thuốc bệnh viện mà các mẹ nhìn thấy trong ảnh đó.Các mẹ đi vào cổng gửi xe máy ấy, đi thẳng vào mấy bước là khoa RHM luôn. Tòa nhà này đối diện tòa nhà HàThành, Thái Thịnh nên nhìn thấy rất dễ.

Khoa này mới được thành lập 3 năm theo chủ trương giảm tải bệnh viện của Bộ y tế, vì khu vực này chưa có BV công nào có khoa RHM cả, xung quanh toàn phòng khám tư thôi, nên nó có ý nghĩa chính trị nhất định. Mẹ mình được đưa về làm trưởng khoa để gây dựng khoa cho Bệnh viện. Các mẹ tới mà thấy mẹ mình, dù tuổi đã rất cao mà có hàm răng như thế nào thì sẽ biết, :D

Ưu điểm:
1. Về giá cả:

- Khám và tư vấn miễn phí
- Là bệnh viện công ích của nhà nước nên bảng giá theo đúng quy định của Sở y tế Hà Nội, rất rẻ so với các phòng nha tư bên ngoài nhé
- Được thanh toán bảo hiểm, 80% nếu đúng tuyến và 30% nếu trái tuyến nhé, cái nàytùy từng dịch vụ theo quy định của Bảo hiểm Y tế Hà Nội. Thời buổi bão giá thế này thì đó là con số không hề nhỏ phải không các mẹ

http://nr7.upanh.com/b5.s11.d1/e96c282c2a5b1dda6dc2c0e1946193d9_50281447.picture0 63.jpg (http://www.upanh.com/picture_063_upanh/v/brm35t6k6em.htm)
Bởi vậy, nếu so với phòng nha tư bên ngoài thì là một ưu điểm cực kỳ về giá phải không các mẹ

2. Về chuyên môn

- Trình độ bác sỹ tay nghề rất cao. Mẹ mình làm về RHM tới 35 năm nay rồi, đã phẫu thuật ko biết bao nhiêu ca hở hàm ếch, nụ cười bị lệch, rồi các vụ chấn thương tổn thương mặt, rất thẩm mỹ và tinh tế. Các mẹ cũng bit, tai nạn dù do giao thông hay đánh nhau thì mặt bao giờ cũng bị thương đầu tiên, mẹ mình đã đi cấp cứu bao nhiêu năm cùng khoa chấn thương. Còn đại đa phần các bác sỹ nha khoa ở HN chỉ chuyên về làm răng thôi, nên ko phải ca nào tư vấn cũng đủ kinh nghiệm
- Lương tâm người bác sỹ, cùng thái độ tư vấn nhiệt tình, tận tâm: Cái này thì các mẹ cứ tới gặp là biết, bây giờ bác sỹ viện công đối xử với bệnh nhân như nào ai cũng rõ nhé, nhưng mẹ mình tuyệtđối ko bao giờ cho nhân viên làm vậy, mình phải nói là rất tự hào về điểm này đó.
- Trang thiết bị hiện đại, phòng nha trang bị đầy đủ ghế máy, các loại máy quang trùng hợp, … Máy móc vô trùng tuyệt đối, tránh lây chéo. Vì là viện mới đầu tư nên thiết bị rất mới, lại là điểm giảm tải bệnh viện của Bộ y tế nên rất được quan tâm
- Là bệnh viện công nhưng ko có cảnh bác sỹ, y tá quát mắng bệnh nhân nhé, trái lại rất tận tâm và nhiệt tình đó. Và cũng ko hề phải chen lấn xô đẩy như bên viện RHM
- Ý nghĩa thành lập Khoa RHM ở bệnh viện này là mang ý nghĩa chính trị to lớn, không phải thành lập ra để kiếm lợi nhuận nên các mẹ cứ yên tâm về chất lượng dịch vụ.

Nhược điểm: Chỉ làm hành chính từ thứ 2 tới thứ 6 thôi các mẹ ạ. Chiều thứ 6 hàng tuần thông thường mẹ mình phải đi họp giao ban Trưởng khoa từ 2h tới 3h30 nên các mẹ tránh tới giờ này nhé.

http://nr5.upanh.com/b2.s35.d1/a7aefde7252eb111cbc44782ad46efb3_50207615.images.j peg (http://www.upanh.com/images_upanh/v/5rld2p0eanc.htm)
Và đây là điện thoại của khoa 04.35627114, cần gì các mẹ gọi tới đó để được tư vấn.
Hoặc các mẹ cần tư vấn gì thì post lên topic này, mình sẽ hỏi mẹ mình rồi trả lời lại các mẹ. Nhưng theo mình, các mẹ nên tới trực tiếp để được khám và tư vấn tốt nhất, miễn phí mà, tội gì, phải không?

Hi vọng cả nhà ta đều có nụ cười như mùa thu tỏa nắng.

zuno
04-01-2013, 02:08 PM
Sao mà phải mài răng vậy. Nếu ko có vấn đề j quá cấp thiết thì đừng mài tốt hơn. Răng thật la tốt hơn cả mà. Bạn có thể qua chỗ bác sĩ Mậu- NHa khoa Việt Đức. Bs làm thẩm mỹ răng đẹp lắm đấy.
http://nhakhoavietduc.com.vn/xem-tin-tuc/mao-veneer-rang-toan-su-e-max-dinh-cao-cua-su-tu-nhien.html

Bạn ơi, vấn đề là người làm trực tiếp thường là sv mới ra trường hay sao ấy, chứ các bác sỹ tên tuổi vậy có thấy mấy khi làm trực tiếp đâu:(

linhcat
04-08-2013, 01:22 AM
Nha khoa Hà Nội 117 Láng Hạ các mẹ ah!

mebehachi
05-28-2013, 10:42 PM
Các mẹ qua anh xã nhà em khám tư vấn miễn phí cho nhé
Bác sỹ Thành - Nha khoa Việt Sing - 37 Trần Đại Nghĩa - Hà Nội
www.nhakhoavietsing.com

huyenlgt
06-18-2013, 10:26 AM
Hôm trước em cũng mới đi hàn răng ở khu Định Công. Hình như là 73 Định Công thì phải. Bác sĩ này là thạc sĩ chuyên nha khoa luôn nhé. Em được bạn giới thiệu, chú này làm cẩn thận lắm. chú ấy khá nhẹ nhàng, không khinh khỉnh như 1 số phòng khám khác. chú ấy tên là Nhang. Số điện thoại: 0948583766

Minh Liberi
10-10-2013, 12:40 AM
Em hay khám và làm răng, nắn răng chỗ bác sĩ Mạnh viện PKKQ, có làm tại nhà riêng chỗ Vương Thừa Vũ, nhà em làm quen và khá hài lòng, tuy nhiên bác này đông người khám nên thường chờ lâu và mỗi lần chỉ làm một việc (ví dụ lấy cao răng là lấy cao răng, chữa răng là chữa răng, làm răng giả là làm răng giả, ít khi làm cũng một lúc trừ khi hôm đó có 2 em trợ tá)

Mẹ_Nở_0609
10-25-2013, 09:29 AM
topic này hay thật đấy, mình đang rất cần vì hay bị viêm lợi quá cơ

HuyenBaByShop
10-30-2013, 03:38 PM
Ôi cá răng của mình cũng gặp vấn đề từ lâu lắm rôi nhưng mà cứ sợ đau ko dám đi BS mới chết chứ.

barbecue
11-21-2013, 09:28 PM
Các bệnh viện về răng hàng đầu cả nước:
- Bệnh viện Răng hàm mặt Thành phố Hồ Chí Minh
- Khoa răng hàm mặt (Đại học Y dược TP. Hồ Chí Minh
- Bệnh viện Răng hàm mặt Trung ương Thành phố Hồ Chí Minh
- Bệnh viện Răng hàm mặt Trung ương Hà Nội
- Bệnh viện Đa khoa Việt-Tiệp, Hải Phòng
- Bệnh viện Việt Nam-Cuba Hà Nội, Khoa Răng hàm mặt
- Bệnh viện Đa khoa Trung ương Cần Thơ

Mọi người cứ đến những chỗ đó làm, vừa chuyên môn giỏi vừa giá tốt

bich_zero
02-28-2014, 09:42 AM
Mình cũng đang hóng xem đ/c nào đáng tin cậy . Hóng kinh nghiệm của các mn vậy

Giangtrinhtong
03-04-2014, 10:10 AM
Mình cũng đang hóng xem đ/c nào đáng tin cậy . Hóng kinh nghiệm của các mn vậy

Mình vote cho pk trong bv châm cứu tại 49 Thái Thịnh, bs vừa trẻ vừa nhẹ nhàng cẩn thấn, lại ko có cảm giác bị mồi chài như mấy pk ngoài. CHắc bv nhà nước họ ko có lợi lộc tư gì nên thế.

quanduiaomayo313
03-04-2014, 03:45 PM
Mình quan tâm đến địa chỉ này, mn cho m hỏi giá oqr đây có max lắm k?
TKS mn nhiều!!!

bạn có thể đến các địa chỉ mà bs làm là giảng viên đại học y Hà nội: 57 linh lang. 42 kim mã. 117 trần dang ninh, 25a thi sách, 75 hàng bông.... họ đều là những giảng viên trẻ đều đã đi học tập bên nước ngoài về, có thể nói là có thương hiệu trong nghanh RHM. chúc bạn tìm được địa chỉ tin cậy

Bluez
03-04-2014, 04:46 PM
oánh dấu topic, em cũng hay đi chữa răng...vấn đề răng miệng thật khổ

thuha1902
03-10-2014, 01:46 PM
Mình làm 2 cái răng cửa bằng sứ nhưng vừa rồi chót gặm xương thế là bị mẻ mất một góc, ko biết có hàn lại được ko nữa. Còn cái chân răng thì hơi ngả màu, chán quá đi mất.

nhich
03-10-2014, 02:58 PM
Mình làm 2 cái răng cửa bằng sứ nhưng vừa rồi chót gặm xương thế là bị mẻ mất một góc, ko biết có hàn lại được ko nữa. Còn cái chân răng thì hơi ngả màu, chán quá đi mất.

Răng sứ mà bị mẻ thì không trám lạ được đâu bạn à, rất tiếc nhưng chỉ có một cách là làm lại cái răng đó mà thôi. Bạn nói chân răng hơi bị ngả màu chắc hẳn là bạn đã làm răng sứ kim loại. Hiện nay với răng cửa nhiều bệnh nhân hay chọn răng toàn sứ rất đẹp, tuy nhiên cần điều kiện kinh tế một chút. Sau này bạn nên cẩn thận hơn khi ăn nhai vì dù là răng sứ hay răng thật thì cũng ko nên ăn đồ cứng, rất dễ bị mẻ răng, ko tốt cho răng đâu bạn nhé.

Phonghuyen2010
03-10-2014, 10:42 PM
các mẹ ơi bây giờ niềng răng mất nhiều không nhỉ

nhich
03-11-2014, 09:52 AM
có mẹ nào cho em cái giá nhổ răng số 8 với ạ, có phải đắt lắm đúng không ạ

Chi phí nhổ răng 8 khoảng từ 200k-600k tuỳ trường hợp răng mọc lệch hay mọc ngầm.

nhich
03-18-2014, 01:03 PM

Chi phí chỉnh răng tùy thuộc vào độ phức tạp của tình trạng răng bạn, cp chỉnh răng cố định ở bệnh viện rơi vào khoảng 7-12tr/hàm, ngoài ra cp còn tùy vào loại mắc cài để chỉnh răng nữa. Mình ko rõ bạn bn tuổi nhưng hiện tại ở bệnh viện rất nhiều bệnh nhân ở mọi lứa tuổi đến tư vấn và chỉnh răng. Chỉnh răng sẽ giúp mọi người có một hàm răng khỏe, đẹp và tự tin hơn.

thobong78
03-27-2014, 12:29 PM
Chi phí chỉnh răng tùy thuộc vào độ phức tạp của tình trạng răng bạn, cp chỉnh răng cố định ở bệnh viện rơi vào khoảng 7-12tr/hàm, ngoài ra cp còn tùy vào loại mắc cài để chỉnh răng nữa. Mình ko rõ bạn bn tuổi nhưng hiện tại ở bệnh viện rất nhiều bệnh nhân ở mọi lứa tuổi đến tư vấn và chỉnh răng. Chỉnh răng sẽ giúp mọi người có một hàm răng khỏe, đẹp và tự tin hơn.

M có cái răng khôn mọc mãi chưa hết, đau lệch cả mặt, ko biết có cần nhổ không và nhổ có tốn kém lắm ko nữa.

nhich
04-01-2014, 09:42 AM
M có cái răng khôn mọc mãi chưa hết, đau lệch cả mặt, ko biết có cần nhổ không và nhổ có tốn kém lắm ko nữa.

răng mẹ nó mọc lâu và đau thế có thể mọc lệch hoặc mọc ngầm. răng khôn mọc lệch hoặc mọc ngầm sẽ mọc rất lâu và đau lắm đó mẹ nó, vì nó có thể gây nên một số biến chứng như sưng đau, nhiếm trùng, viêm lợi chùm, sâu răng kế bên do răng mọc đâm vào và do thức ăn dắt vào,...mẹ nó nên đi khám sớm nhé.

superkute_chym
04-01-2014, 02:28 PM
hà Nội nhiều phòng khám quá e cũng ko biết đường nào mà lền, đợt này bị răng e vào bênh viện giao thông vận tải, nhưng đông quá bác sĩ cũng ko kịp khám kĩ, thế là lại về quê khám :((

thobong78
04-04-2014, 03:45 PM
răng mẹ nó mọc lâu và đau thế có thể mọc lệch hoặc mọc ngầm. răng khôn mọc lệch hoặc mọc ngầm sẽ mọc rất lâu và đau lắm đó mẹ nó, vì nó có thể gây nên một số biến chứng như sưng đau, nhiếm trùng, viêm lợi chùm, sâu răng kế bên do răng mọc đâm vào và do thức ăn dắt vào,...mẹ nó nên đi khám sớm nhé.

Cảm ơn chị nhé, sáng mai e sẽ đi khám luôn. Mấy hôm nay toàn phải ăn cháo, uống giảm đau rồi mà ko đỡ mấy.

Mẹ_Nở_0609
04-04-2014, 03:47 PM
mình vừa ra làm ở Răng Hà Nội nhưng nghe vẻ cũng ko ổn lắm

nhich
04-07-2014, 02:52 PM
Vệ sinh răng miệng khi đang niềng răng

Khi đang tiến hành chỉnh nha - niềng răng bạn cần phải chú ý việc vệ sinh răng miệng, nên theo các hướng dẫn dưới đây để việc vệ sinh răng miệng và niềng răng được hiệu quả.

Vệ sinh răng miệng khi đang niềng răng

Khi đang tiến hành chỉnh nha - niềng răng bạn cần phải chú ý việc vệ sinh răng miệng, nên theo các hướng dẫn dưới đây để việc vệ sinh răng miệng và niềng răng được hiệu quả.

1. Chải răng:

Bạn nên dùng bàn chải mềm với một lực vừa phải và kem đánh răng có chứa fluor. Đặt bàn chải phía trên nướu với độ nghiêng vừa phải và nhẹ nhàng “ vuốt” dọc theo bề mặt của răng . Chải thật sạch từng mặt răng của tất cả các răng, bao gồm các vùng phía trên, dưới, giữa mỗi mắc cài.

Bạn nên chải răng ít nhất 3 lần một ngày: sau mỗi bữa ăn và trước khi đi ngủ. Bàn chải đáng răng của bạn sẽ hư nhanh chóng vì những cái mắc cài, do đó bạn cần thay bàn chải ngay khi nó bị xơ tua.

Lưu ý khi chải răng:

- Không đánh răng quá mạnh: Đánh răng mạnh không những không làm sạch được răng mà còn làm bàn chải chóng hỏng. Các mảng bám răng rất mềm, chỉ cần chải nhẹ nhàng nhiều lần là tan hết. Không đánh răng theo kiểu kéo ngang tới lui như kéo đàn, làm như vậy răng dễ bị mòn, hư nướu và không sạch. Nên đánh răng lên xuống theo hướng răng mọc hoặc đánh vòng tròn để làm sạch răng. Cần đánh răng ít nhất trong 2 phút.

2. Sử dụng bàn chải kẽ:

Bàn chải kẽ răng là một cách khác giúp giữ răng, nướu, mắc cài sạch sẽ, khoẻ mạnh. Dùng bàn chải một cách nhẹ nhàng để không làm hư mắc cài của bạn.

3. Chỉ nha khoa:

Chỉ tơ nha khoa thích hợp và tốt phải là loại dễ sử dụng và không gây chấn thương cho nướu răng. Ở đây, xin giới thiệu phương pháp lấy sạch mảng bám giữa các kẽ răng bằng chỉ tơ cuộn.
Lấy một đoạn chỉ dài khoảng 30 - 45cm. Cuộn hai đầu chỉ vào hai ngón giữa, căng đoạn chỉ này bằng hai ngón cái và ngón trỏ sao cho ở giữa còn một đoạn khoảng 3-5cm.
Kéo nhẹ nhàng để sợi chỉ chui lọt vào kẽ răng, sau đó uốn sợi chỉ ôm quanh răng. Kéo chỉ lên xuống để làm sạch răng. Nên đưa sợi chỉ nhẹ nhàng dưới nướu một ít. Như vậy ở mỗi kẽ răng, ta lặp lại động tác trên ít nhất hai lần, một lần cho phía bên phải của kẽ răng, một lần cho phía bên trái.

vuthuha79207
04-07-2014, 07:18 PM
em hay làm ở chỗ quan hoa, bên kia đường bưởi ý

binhdn
04-10-2014, 11:21 AM
Dạo này mình đánh răng hay bị chảy máu lợi quá, mình uống cả C theo anh Gúc gờ mà vẫn không đỡ, răng lại còn hơi xỉn nữa, không biết đang cho con bú có đi tẩy được không đây. Mẹ nào biết chỗ nào khám tốt chỉ mình với, mình ở khu Cầu Giấy.

Bluez
04-10-2014, 08:49 PM

tùy từng loại hàm răng chị ạ. bạn em răng mọc thụt vào trong, niềng mất tới 20 triệu, xót hết cả tiền

nhich
04-11-2014, 10:40 AM
Dạo này mình đánh răng hay bị chảy máu lợi quá, mình uống cả C theo anh Gúc gờ mà vẫn không đỡ, răng lại còn hơi xỉn nữa, không biết đang cho con bú có đi tẩy được không đây. Mẹ nào biết chỗ nào khám tốt chỉ mình với, mình ở khu Cầu Giấy.

Bạn đánh răng hay bị chảy máu do một trong các nguyên nhân sau: viêm lợi, viêm nha chu, cao răng dày (nhất là ở người có túi lợi sâu quá dễ bị dắt thức ăn sâu dưới lợi). Nếu bạn bị chảy máu lợi do cao răng thì bs chỉ cần lấy sạch cao răng thì tình trạng chảy máu lợi sẽ gần như hết, bác sỹ sẽ chấm thuốc cho bạn nếu bạn bị viêm lợi. Nặng hơn nữa là viêm nha chu cũng khiến lợi rất dễ chảy máu, dù chỉ cần chạm nhẹ, khi đến khám bác sỹ sẽ có hướng điều trị cụ thể cho bạn. Ngoài ra, ở nhà bạn cần chú ý vệ sinh răng như sau: chải răng sạch sau mỗi bữa ăn, súc miệng nước muối/hoặc nước Listerin ngày 2 lần, dùng chỉ nha khoa để làm sạch kẽ răng sau khi ăn. Về chế độ ăn, bạn cần chú ý bổ sung nhiều trái cây, rau quả có vitamin C, có thể uống bổ sung C trong một vài tuần (nhớ uống sau bữa ăn trưa hoặc sáng là tốt nhất và không bị đau dạ dày)...
Về tẩy trắng răng: nếu răng bạn không bị sâu quá nhiều, men răng yếu, cổ chân răng bị mòn, ko bị tiểu đường thì bạn có thể tẩy trắng răng. Bạn nên sd phương pháp tẩy trắng tại nhà với thuốc tẩy nha khoa có nồng độ nhẹ sẽ tốt hơn, tránh được ê buốt. Bạn nên đến bs có nhiều kinh nghiệm để có chỉ định tốt nhất.

nhich
04-25-2014, 10:46 AM
Nguyên nhân sâu răng và cách chữa

Sâu răng là bệnh rất phổ biến, có thể gặp ở mọi lứa tuổi (từ những trẻ răng sữa đến người già). Ngoài việc gây đau nhức và những biến chứng viêm tủy, viêm quanh chân răng, sâu răng còn gây ra những trở ngại về giao tiếp như hơi thở hôi, ngả màu men răng... Vì thế cần có những hiểu biết để phòng ngừa và đi điều trị sớm nếu mắc bệnh.

Thế nào là bị sâu răng?

Răng bị sâu khác với các bộ phận khác bị tổn thương, vì đây là một quá trình và là bộ phận duy nhất trong cơ thể không có khả năng tự phục hồi, phải chữa trị. Thông thường sâu răng phát triển liên tục từ lớp nông đến lớp sâu của răng.

Triệu chứng ban đầu là răng đổi màu, lúc này người bệnh chưa cảm thấy gì, lỗ sâu răng chưa có và kích thích do thức ăn nóng, lạnh chưa xảy ra. Một thời gian sau, răng biến đổi sang màu nâu hoặc màu đen. Lỗ sâu ở răng xuất hiện, người bệnh cảm thấy khó chịu khi thức ăn giắt vào lỗ sâu, cảm thấy buốt khi ăn thức ăn nóng, lạnh, đau khi có thức ăn nóng giắt vào. Nếu lỗ sâu tiếp tục bị sâu thì phần đáy lỗ bị bong calcium và mềm hóa, nhiễm vào tầng sâu của răng, làm cho bệnh nặng hơn. Khi răng đau kéo dài, hoặc mức độ đau gia tăng thì rất có thể tủy răng đã bị viêm. Bên cạnh đó, khi bị sâu răng, hơi thở của người bệnh còn có mùi hôi.

Những nguyên nhân gây sâu răng

Người ta cho rằng có 4 nhân tố như một chuỗi liên hoàn gây ra sâu răng là vi khuẩn, thức ăn, răng của từng người và thời gian.
Vi khuẩn gây sâu răng là các vi khuẩn bám vào mặt răng và có khả năng gây sâu răng, chúng sản sinh và tiết ra chất hữu cơ, polyore, enzyme thủy phân chất lòng trắng trứng (một thành phần trong nước miếng), những chất đó có thể hòa tan chất hữu cơ và phân hủy chất vô cơ của kết cấu răng. Các vi khuẩn này bám vào răng hình thành các đốm khuẩn, đến lượt các đốm khuẩn này phát triển tấn công răng.

Khả năng chống sâu của răng tùy thuộc vào trạng thái kết cấu của răng. Hàm răng không bị sứt mẻ, không khiếm khuyết, mọc thẳng hàng, thẳng lối, men răng trắng bóng, mức khoáng hóa răng cao là những yếu tố quan trọng chống lại các tác nhân gây sâu răng. Ngược lại, các yếu tố này không hoàn chỉnh thì nguy cơ sâu răng là rất lớn.

Sự gây ra sâu răng của thức ăn được nhắc đến nhiều nhất là đường, là cơ sở quan trọng để vi khuẩn bám vào đó sinh sôi nảy nở, nhất là ăn nhiều đường, ăn đồ ngọt, không đánh răng trước khi đi ngủ. Các gợn thức ăn còn bám vào các kẽ răng, nếu không đánh răng thường xuyên, hoặc/và không lấy cao răng định kỳ cũng sẽ làm môi trường thuận lợi cho vi khuẩn gây sâu răng phát triển.
Quá trình từ răng mới sâu đến khi hình thành lỗ sâu phải trải qua một thời gian, nhanh hay chậm tùy thuộc vào sự vệ sinh, khả năng chống sâu của từng người và cũng phụ thuộc mức độ vi khuẩn nhiều hay ít. Người ta cho rằng từ lúc xuất hiện các đốm răng cho đến khi hình thành lỗ sâu có thể đến 1,5 năm, trong thời gian đó rất cần được điều trị kịp thời.

Điều trị răng sâu như thế nào?

Dùng thuốc điều trị cho những trường hợp mới chớm sâu, chưa hình thành lỗ. Thuốc dùng thường là chấm vào chỗ bị sâu, đây là những dung dịch có tính sát khuẩn. Phương pháp này chỉ nên áp dụng cho chỗ sâu của răng nghiền phía sâu vì dễ gây đổi màu men răng.

Biện pháp nạo bỏ phần răng bị sâu, áp dụng cho mọi lỗ sâu răng, nhất là lỗ sâu rộng, nhằm ngăn chặn sự phát triển tiếp theo của răng sâu.

Biện pháp tái khoáng phần bị sâu, dùng dung dịch gồm các chất calcium, phosphate, fluorine đổ vào nơi răng bị sâu. Phương pháp này áp dụng cho trường hợp răng chớm sâu, có khả năng thu hẹp vùng có màu trắng vôi hoặc vùng đó ngừng phát triển. Đây là phương pháp tái khoáng đơn giản, hiệu quả, không đau và an toàn.
Hàn vá lỗ sâu là phương pháp thường dùng nhất để chữa sâu răng, áp dụng đối với răng có khả năng định vị sau khi bị sâu. Khi hàn vá sử dụng chất liệu hàn vá để hàn thật chắc vào răng, vá vào chỗ khuyết của răng, khôi phục tính năng của răng, nhằm giữ được thẩm mỹ và chức năng cho hàm răng.

Phòng bệnh sâu răng

Trước hết phải vệ sinh răng miệng sau khi ăn, trước khi đi ngủ. Hạn chế ăn thức ăn chứa nhiều đường. Trẻ em trong thời kỳ mọc răng, thay răng càng phải đặc biệt quan tâm đến hàm răng, như cho trẻ ăn đủ chất tạo răng, đánh răng và dạy trẻ biết đánh răng cho mình. Dùng kem đánh răng có chứa flourine, có thể dùng thêm nước súc miệng diệt khuẩn sau bữa ăn. Những phụ nữ mang thai cần bổ sung calcium để trẻ sinh ra không bị thiếu chất tạo răng. Mọi người cũng cần khám răng định kỳ 6 tháng/lần để kịp thời phát hiện những biến đổi của răng, có các biện pháp điều trị phù hợp.

bumbum1612
04-25-2014, 12:53 PM
e nghiên cứu, sau này đi làm. cảm ơn b

me_nhim_bong
04-25-2014, 01:07 PM
Có địa chỉ nào gần MaiDịch ko cácmẹ. bénhàmìnhcó dấu hiệu sâu răng huuu

Minh Liberi
04-25-2014, 01:51 PM

Có thể là do bị viêm lợi hoặc viêm nha chu mẹ nó ạ, nếu thế lấy cao răng sẽ hết chứ cũng không nhất thiết phải tẩy, mình hay bị tái đi tái lại nhiều, toàn đi lấy cao răng xong bôi sindolor

huongthanh08
04-25-2014, 04:10 PM
hom nao e cung phai kham rang thoi

nhich
05-05-2014, 11:24 AM
Có địa chỉ nào gần MaiDịch ko cácmẹ. bénhàmìnhcó dấu hiệu sâu răng huuu

Gần Mai Dịch thì mn có thể đến pk của bs Hưng ở phố Phan Văn Trường nhé, 2 vc bác ý đều là bs chuyên khoa RHM rất có kinh nghiệm.

nhich
05-09-2014, 02:31 PM
Hạn chế lấy tủy răng trong điều trị nha khoa

lấy tủy răng – răng sẽ không còn sự sống khi lấy tủy

Hiện nay việc khám răng định kì và điều trị nha khoa khá phổ biến. Điều này giúp duy trì sức khoẻ răng miệng và có được một hàm răng trắng khoẻ, nụ cười tự tin, răng đẹp hơn. Tuy nhiên có một số vấn đề về răng miệng mà bạn nên tìm hiểu rõ ràng để bảo vệ sức khoẻ lâu dài của chính mình.

*Nếu không thật sự cần thiết thì không nên lấy tủy răng bởi vì: Những răng đã lấy tủy sẽ không còn được khỏe và rắn chắc như những răng còn tủy. Do vậy, sau khi làm, không nên cắn xé những vật cứng bằng những răng đó để tránh răng gãy, răng vỡ, răng mẻ.

Nếu hình dung để dễ hiểu bạn có thể so sánh độ bền dẻo giữa một cây đang sống (xanh tươi) với một cây gỗ (cây đã chết ). Có thể thời gian đầu mức độ chịu lực, dẻo dai không chênh lệch đáng kể nhưng sẽ có sự thay đổi lớn sau 8 – 10 năm. Răng sống (răng còn tủy) và răng chết (răng đã chữa tủy) cũng tương tự như vậy.

Điều cần lưu ý là một chiếc răng sống của bạn có thể sử dụng và tồn tại suốt đời bạn nếu được chăm sóc đúng cách.

Đối với răng đã lấy tủy thì độ bền chỉ trong vòng từ 15 – 25 năm. Càng về sau, răng càng dòn và dễ bị mẻ, vỡ …đôi khi gãy ngang.

Do đó, bạn cần cân nhắc kỹ lưỡng trước khi quyết định cho phép Bác sĩ chuyên khoa điều trị tủy răng hay không.

*Các điều trị nha khoa phổ biến và không cần lấy tủy:

+ Răng bị sâu nhẹ, không đau nhức.

+ Phục hình mão, cầu răng cho các răng sâu, mẻ, vỡ lớn nhưng chưa lộ tủy.

+ Phục hình thẩm mỹ răng: răng sậm, tetracycline, răng thưa… mà không cần chỉnh dạng răng, cung răng (giảm hô, móm,…) nhiều.

*Một số dấu hiệu cho thấy việc cần điều trị ống chân răng là:

+ Bị đau hoặc nhói khi nhai.

+ Nhạy cảm với thức ăn nóng và lạnh.
+ Sâu răng nặng hoặc chấn thương gây áp-xe (nhiễm trùng) trong xương.

Do đó, để hạn chế việc lấy tủy răng không cần thiết khi đi làm răng, bạn cần thăm hỏi kỹ lưỡng. Luôn ưu tiên các giải pháp bảo toàn mô răng thật và hạn chế lấy tủy răng tối đa.

chuchuotcon
06-10-2014, 03:15 PM
Cả nhà mình hay đến chỗ BS Hạnh ở 225 Phố Huế mn ạ, răng mình hay bị đau và đã đi chữa nhiều nơi nhưng đến chỗ bs Hạnh mình thấy ổn nhất, bs Hạnh chỉ làm ngoài giờ ở đó thì phải, vì hình như bác ấy đang công tác ở 115

Phuong phung
06-13-2014, 12:34 PM

Nhổ ngay đi bạn à, mình cũng mới nhổ 2 cái răng khôn bạn ạ, răng mình cũng bị mọc lệch, mình cũng đau 1 thời gian rồi đau quá ko chịu đc mới đi khám, bs cho đi chụp phim mới phát hoảng vì răng của mình mọc lệch quá đâm cả vào răng bên cạnh nên mình phải nhổ luôn, may mà cũng mới nên răng số 7 của mình chưa bị ảnh hưởng nhiều. Giờ rút kinh nghiệm đau ở đâu là phải đi khám ngay, giờ mình còn 2 cái răng nữa hôm nào phải nhổ tiếp bạn à, trộm vía mình bị mọc lệch 4 cái răng khôn mới hay chứ . Mình nhổ răng ở phòng khám bs Nguyên ở Bạch mai bạn ạ, nếu nhà bạn ở gần đấy thì qua bs khám cho. Cả nhà mình đều chữa răng ở đấy đấy, bố mẹ mình quen nên mình biết phòng khám đấy là của Viện trưởng trường răng hàm mặt mở đấy, bây giờ anh con trai là bs Nguyên làm. Mình cho bạn số có vấn đề gì bạn hỏi nhé: 0913321121, bs tận tình lắm. Địa chỉ ở 237d Bạch mai bạn ạ.

meonam
06-17-2014, 02:23 PM
Em cơ địa sâu răng nên thường xuyên phải đi khám :( Em hay khám, nhổ và trồng răng chỗ bsi Duy ở Kim Mã. Giá cả thì cũng same same với những cơ sở nha khoa khác nhưng được cái chú ý làm rất mát tay. Tiêm thuốc tê mà nhẹ như không ấy ạ. Em thì thích nhất và quan trọng là lúc tiêm không bị đau. Vì lúc có thuốc tê rồi có nhổ hết hàm mình cũng chẳng biết :))

trankimvan2013
06-18-2014, 11:45 PM
Mình hay làm răng BS Hà ở Viện RHMTW có phòng khám ở Thanh Xuân, bs nhẹ nhàng, giá cả cũng ok lắm 0912139456

Mít Sớt
06-19-2014, 10:30 AM
có đợt em làm ở trên ĐỘi cấn các mẹ ạ, chả nhớ rõ địa chỉ nữa cơ. hị hị

mebehachi
07-04-2014, 04:08 PM
Các mẹ qua ủng hộ phòng khám của anh xã nhà em nhé
Khám, tư vấn miễn phí cho các bố, các mẹ và các bé luôn ạ.

Địa chỉ: Nha khoa Việt Sing - 247 Trần Đại Nghĩa - Hai Bà Trưng

nhich
08-13-2014, 12:05 PM
Tai biến khi mọc răng khôn và cách điều trị

“Thứ nhất đau mắt, thứ nhì đau răng” – những ai đang phải chịu đựng những cơn đau do chiếc răng khôn mọc lệch gây ra có lẽ hiểu hơn ai hết câu nói trên. Răng khôn hay còn gọi là răng số 8 là răng mọc sau cùng trên cung hàm, nó là răng hàm lớn thứ ba, thường bắt đầu mọc từ 16-17 tuổi trở đi. Mỗi người thường có bốn chiếc răng khôn mọc ở bốn góc hàm, nhưng không phải ai cũng mọc đủ cả bốn cái vì có những cái không mọc ra mà vẫn nằm trong xương hàm, đây chính là nguyên nhân gây đau đớn cho rất nhiều người. Vậy tai biến khi mọc răng khôn và cách điều trị là gì?

Tai biến mọc răng khôn

Sâu răng: do việc răng khôn mọc lên không đúng vị trí chèn ép vào răng hàm bên cạnh tạo ra khe hở giữa hai răng khiến thức ăn dễ dàng bị mắc kẹt lại, gây ra sâu răng.

Bệnh nha chu: răng khôn mọc lệch không đúng vị trí, đâm sang răng bên cạnh, khiến răng đó bị tiêu hủy lung lay, hủy hoại các tổ chức khác xung quanh răng.

Viêm lợi: do thức ăn và vi khuẩn tích tụ lại ở răng khôn khiến viêm vùng lợi xung quanh răng khôn gây ra sưng đau ở vùng lợi đó, có khi kèm theo sốt, hôi miệng, cứng hàm…

Viêm quanh thân răng: là tai biến thường gặp do việc răng khôn mọc bị nướu che phủ 1 phần.

Hàm răng xô lệch xấu xí: do việc răng khôn mọc lệch, đâm vào các răng khác, đẩy các răng khác phát triển xô lệch, chen chúc nhau khiến hàm răng mọc không đều nhau.

Cách điều trị

Tùy theo từng trường hợp răng khôn mọc như thế nào mà có cách điều trị khác nhau:

Nếu răng khôn mọc đúng vị trí, hơi đau, viêm nhẹ: chỉ cần súc miệng bằng nước muối sinh lí, vệ sinh răng miệng sạch sẽ, dùng chỉ tơ nha khoa để lấy sạch các mảng bám thức ăn ở răng là được.

Nếu răng khôn mọc đúng vị trí, hơi sưng đau nhức, viêm nhẹ 2-3 ngày chưa đỡ thì nên sử dụng kháng sinh chống viêm theo chỉ định đơn thuốc của bác sĩ, đồng thời vệ sinh răng miệng sạch sẽ, súc miệng bằng nước muối sinh lí, lấy mảng bám thức ăn bằng chỉ tơ nha khoa.

Nếu răng khôn mọc ngầm hoặc bị kẹt không ngoi lên được gây đau nhức, cần làm tiểu phẫu rạch lợi trùm bao quanh răng để răng mọc lên dễ dàng, súc miệng bằng nước muối sinh lí, vệ sinh răng sạch sẽ, nghe theo chỉ định, lời khuyên của bác sĩ sau khi làm tiểu phẫu này.

Trường hợp răng mọc lệch, viêm nặng, sưng đau chỗ răng mọc, tụ mủ thành ổ áp xe, gây đau đớn quá thì cần nhổ bỏ răng khôn: trước hết phải chích loại bỏ hết mủ, sau đó vệ sinh sạch sẽ, sử dụng kháng sinh theo chỉ định của bác sĩ, đợi tới khi người bệnh hết sưng viêm thì mới tiêm thuốc tê rồi tiến hành tiểu phẫu mở vạt lợi nhổ bỏ răng khôn, sau khi loại bỏ được hoàn toàn răng khôn đó thì đóng vạt lợi lại và điều trị kháng sinh. Sau khi làm tiểu phẫu xong người bệnh có thể bị sưng đau, chảy máu chỗ nhổ răng trong khoảng 24h, nhưng nếu chảy máu quá nhiều sau 24h vẫn không thấy giảm thì cần phải gặp bác sĩ tiến hành cầm máu.

Trên đây là các tai biến khi mọc răng khôn và cách điều trị mà các bạn nên biết, khi phát hiện mình mọc răng khôn cần đi khám xét răng sớm để sớm phát hiện tình trạng của răng, tránh các tai biến nguy hiểm do việc mọc răng khôn gây ra, nếu phải nhổ bỏ thì nên thực hiện sớm vì khi bệnh nhân càng trẻ tuổi thì mức độ khó khăn và phức tạp khi phẫu thuật cũng như các biến chứng sau phẫu thuật sẽ càng ít.

Chúc các bạn luôn khỏe mạnh.

immortelle_pa
08-18-2014, 09:26 AM
E hóng hớt với. E cũng đang cần hàn lại răng:-s

cutitngoan
08-19-2014, 05:02 PM
Trước xã em vào Việt Nam Cu ba nhổ răng khôn mọc lệch, dịch vụ đắt nhưng nhiệt tình mà đảm bảo

immortelle_pa
08-23-2014, 09:17 AM
E cũng khổ cái vụ răng miệng:-s hóng các chị ạ

tytom11
08-25-2014, 02:11 PM
mình thấy gần nhà mình có Nha Khoa Family giá hợp lý lắm, hàn răng sữa có 50k, có hôm đénkhuyến mại còn 30k, lấy cao răng miễn phí, sạch sẽ. mình cho mấy bé nhà mình đến đó yên tâm

me_ga_con
10-16-2014, 10:30 AM
mình sau khi sinh 2 đứa thì vỡ hết cả răng rồi, còn mỗi chân răng, huhu. Tuần tới phải đi khám và làm lại toàn bộ mới đc, ko biết vào viện RHM ở tràng Thi có ổn ko nhỉ?> Cứ nghĩ đến vào viện là sợ run cả người, ra khoài thì chả biết phòng khám nào uy tín cả, hưc huc

Shop_Bay
10-17-2014, 09:49 PM
mình sau khi sinh 2 đứa thì vỡ hết cả răng rồi, còn mỗi chân răng, huhu. Tuần tới phải đi khám và làm lại toàn bộ mới đc, ko biết vào viện RHM ở tràng Thi có ổn ko nhỉ?> Cứ nghĩ đến vào viện là sợ run cả người, ra khoài thì chả biết phòng khám nào uy tín cả, hưc huc

Phòng dịch vụ ở BV RHM Tràng Thi rất sạch sẽ, bác sĩ khá và giỏi :)