dinh dưỡng cho bé 6 tháng tuổi bị suy dinh dưỡng

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi me cu phuc, 18/3/2010.

1. me cu phuc

me cu phuc Thành viên mới

các mẹ ơi con em 6 tháng rồi nhưng chỉ có 6kg thôi cháu là bé trai. buồn quá các mẹ à. em cho bé ăn bột mặn rồi ngày 2 bữa. em cũng không có kinh nghiệm trong việc quấy bột . các chị à em ninh rau củ với thịt lạc thăn rồi cho vào máy say rồi lọc lấy nước quấy bột cho bé . em làm như vậy có đúng không? chị nào có kinh nghiệm tư vấn cho em về chế độ ăn đủ dinh dưỡng cho trẻ bị suy dinh dưỡng với chứ nhìn con như vậy em sốt ruột lắm. cảm ơn các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me cu phuc
    Đang tải...

2. nghé_ọ

nghé_ọ Guest

Con mình 9 tháng thì không ăn một bữa bột xay nào hết. Mình cho con ăn cháo ninh thật kỹ rồi cho vào rây inox chà ra thành bột cho con ăn, vẫn bỏ bã. Nhưng con nhà mình vẫn dùng sữa là chủ yếu. Mẹ nó có cho con uống sữa ngoài k?

3. me cu phuc

bé nhà em ăn chủ yếu là sữa ngoài vì mẹ ít sữa mà. mỗi ngày con em uống khoảng 500ml sữa và 2 bữa bột. bé ăn như vậy có ít quá không?

4. Tunglam1009

Tunglam1009 Thành viên đạt chuẩn

Nghé nhà mình thì được ăn đủ thứ chứ không chỉ có thịt thăn thôi đâu. Ăn cả cá, tôm, cua,trứng ... Hiện nay 6 tháng được 10kg rồi (hơi nhiều thì phải, nhưng nhìn không béo đâu)
    Mình làm trong nghề dinh dưỡng thấy con bạn như vậy làn ăn cũng nhiều, mà lại không tăng cân có thể là do có vấn đề về hấp thu của hệ tiêu hóa. Bạn cần đưa đi khám. Địa chỉ tốt nhất là ở Trung tâm khám tư vấn - Viện Dinh dưỡng quốc gia số 2 phố Yecsin - Hà Nội.
    Con mình chưa đưa đến đó lần nào nhưng mình đã giới thiệu cho mấy chị đi đều thấy có hiệu quả rất tốt.

5. me cu phuc

em cũng cho bé đi khám ở viện dd rồi nhưng bé uống thuốc mà không thấy có hiệu quả gì chán quá các mẹ ah. bây giờ em tăng thêm 1 bữa bột nữa có được không các mẹ. bé nhà em hấp thụ thức ăn kém lên không thăng cân.

6. haithanh

haithanh Thành viên đạt chuẩn

Bạn nên dùng sản phẩm MIN của AGEL, sản phẩm này dễ hấp thu và đầy đủ vitamin, khoáng chất cho bé hàng ngày. Mình dùng cho con gái từ 3 tháng tuổi đến nay cháu đợc gần 9 tháng rồi. Rất ok