PDA

View Full Version : vết dọc bụng khi mang bầu

minhbom
03-20-2010, 11:23 PM
các chị ơi, tình hình quá, em sinh được 1,5 thang rùi ma vết dọc thẳng giữa bụng vẫn còn, liệu nó có mờ đi không hay phải dùng biện pháp nào ah. giúp em với, nhìn phản cảm quá...mùa hè đi tắm biển không mặc được hai mảnh rùi..

MOONKIDS
03-20-2010, 11:35 PM
Nhanh thì vài tháng lâu thì nửa năm e ui.....

Shop RÙA
03-21-2010, 12:05 AM
Ủa em tưởng mang bầu bị rạn bụng (tưởng là vì em chưa sinh lần nào :D), chứ sao lại có vết dọc bụng hả các chị?

anabas84
03-21-2010, 01:11 AM
cái này sẽ tự mờ chị ạ không như vết rạn bụng đâu. Em không nhớ được là mấy tháng thì bụng em hết cái vết này nữa(cũng không lâu lắm đâu ạ). Chỉ nhớ ban đầu nó nhỏ dần nhưng vẫn dài như thế rồi ngắn dần ạ. hì hì.

Me cua Tommy
03-21-2010, 01:28 AM
mình sinh được 6, 5 tháng rồi mà vẫn còn mờ mờ đây này, mà hồi mang bầu mình không bị rạn, vết dọc bụng cũng chỉ có 1 màu nâu nâu nhạt thôi chứ không phải đậm nhé! không biết khi nào thì hết nhỉ?

Trang_MẹChípxinh
03-22-2010, 04:42 PM
cái này có ng mờ đi hết có ng ko? như mẹ mình thì đến h già rồi vẫn nhìn rõ hihi

mebecoi@yahoo.com
03-22-2010, 04:45 PM
ôi tớ đang đầu vì món này đây, da mình đàn hồi kém, nên đẻ xong con cũng 15th rồi mà nhìn cái bụng là chán như con gián, mình đang ngâm cứu giải pháp để giảm bớt được những đường mòn quá rõ nét này đây
bác nào có kinh nghiệm gì chia xẻ nhé

bonghoarung
03-22-2010, 08:02 PM
Nó sẽ mờ đi theo thời gian nhưng chắc cũng không nhanh được:)

Me cua Tommy
03-22-2010, 09:44 PM
ui! nó mà không mờ được thì chết em mất!

Meo_mup
03-23-2010, 10:34 AM
hồi đầu mình cũng để ý lắm, xong rồi ko thèm quan tâm đến nữa, đến h thì nó hết mất lúc nào ko hay!

Tiểu hổ
03-24-2010, 04:12 PM
Khi mang bầu ngoài những vết rạn ở ngực, ở mông và đùi còn bị 1 vệt đen dọc bụng nữa bạn ah. Theo kinh nghiệm của các cụ thì nếu vệt đen ấy mà thẳng thì sinh con trai, hơi ngoằn nghèo thì là con gái.Vệt đen này xuất hiện từ tháng thứ 3 trở ra và càng về sau càng nhìn thấy rõ.Không biết với các mẹ thế nào chứ mình thấy vệt đen ấy của mình và chị mình đều rất đúng.
:p

Me cua Tommy
03-24-2010, 09:56 PM
Khi mang bầu ngoài những vết rạn ở ngực, ở mông và đùi còn bị 1 vệt đen dọc bụng nữa bạn ah. Theo kinh nghiệm của các cụ thì nếu vệt đen ấy mà thẳng thì sinh con trai, hơi ngoằn nghèo thì là con gái.Vệt đen này xuất hiện từ tháng thứ 3 trở ra và càng về sau càng nhìn thấy rõ.Không biết với các mẹ thế nào chứ mình thấy vệt đen ấy của mình và chị mình đều rất đúng.
mình thì không rạn tý nào nhưng bé 6, 5 tháng rùi mà vết vẫn còn mờ mờ, không biết khi nào mới hết! híc

vivian cat tuong
03-24-2010, 10:28 PM
Minh cung vay,con gai minh hom nay cung 9 thang rui,ma vet doc mau nau y cung chi mo mo thui,chan oi la chan,ko biet khi nao moi tro lai giong hoi chua sanh,minh nghe noi khoang 2 nam moi het hay sao y.huhu

Me cua Tommy
03-25-2010, 12:17 AM
Minh cung vay,con gai minh hom nay cung 9 thang rui,ma vet doc mau nau y cung chi mo mo thui,chan oi la chan,ko biet khi nao moi tro lai giong hoi chua sanh,minh nghe noi khoang 2 nam moi het hay sao y.huhu
Trời đất ơi! tận 2 năm cơ á???em tưởng chỉ trong vòng khoảng 6 tháng trở lại thôi,nên con em được 6,5 tháng, em thấy còn mờ mờ em lại cứ nghĩ mình bị hết chậm, hóa ra...........huhuhu!

Mimosa2009
03-25-2010, 04:05 AM
cái này có ng mờ đi hết có ng ko? như mẹ mình thì đến h già rồi vẫn nhìn rõ hihi

Đúng rồi, cho dù cố gắng bôi thuốc chống nứt cũng không hết nữa. Tùy theo người thôi. Vết vằn đen còn đỡ, rằn bụng như con rắn mới khổ sở kìa. Chị kia sanh xong 5 năm rồi vẫn còn như có rắn bò...hix hix...

Có người đi thẩm mỹ đắp da láng lại hết 20K dolla đó:rolleyes:

ha hoa
03-25-2010, 07:20 AM
:finga:cả nhà ơi cái vết rằn bụng ý là do cơ bụng bị rãn trong quá trìng thai nhi lớn lên. nó sẽ về mo khi bụng các mẹ nhỏ lại. bụng tớ lại ngon hnuw thủa ban đầu rồi

ha hoa
03-25-2010, 07:21 AM

hem pải đâu, vết của mình thẳng như mức tàu vỡn ra con gái

minhbom
03-26-2010, 06:56 PM
con cua minh ngoan ngoen ma van ra con trai, hic, chang bit

Mẹ yêu Chou
03-26-2010, 07:35 PM
À, vệt nâu em cũng có k thẳng nhưng mà sinh con zai, nâu kinh lắm
Cơ mà em hết lúc nào cũng chạ bit, bụng giờ trắng òi mà cu 10 th ạ

mẹ cuKhang
03-27-2010, 08:17 AM
Ôi con mình sắp 1 tuổi đến nơi mà giờ bụng vẫn còn đường sọc nâu nè. Đã thế cái rốn còn bị biến dạng, xấu điên..hihi. Lúc có bầu rốn đen thui, mãi nó mới nhìn sạch sẽ được 1 chút nhưng giờ vẫn còn hơi nâu nâu. Chỉ là mất mấy cái vết đen xì như ghét thôi ý. Mà ko phải là ghét..hihi. Tắm kỳ mãi chẳng hết. Ko giống lúc trước khi sinh. Đã thế lại còn bị rạn quanh rốn. Chỗ khác chẳng rạn. Đúng là mỗi người 1 kiểu á

mama_cutit
03-27-2010, 10:40 AM
con mình cũng dc gần 1 tuổi rồi mà bụng mình vẫn xấu như hồi mang bầu,hic,mình cũng có vệt thẳng sinh con trai

ngocuyen0181
03-29-2010, 05:47 PM
Vết của mình khi mang thai nó khôngd9en mà hầu như không có vết. Nhưng khi sinh xong thì bụng màu đen hơn bình thường cũng phải mất vài tháng bụng mới trắng ra tuy nhiên là không săn chắc như hồi con gái.

traitimden1211
04-14-2010, 03:13 PM
vết của em thẳng tắp mà siêu âm là con gái nè

mecuacon_288
04-14-2010, 03:38 PM
Ủa em tưởng mang bầu bị rạn bụng (tưởng là vì em chưa sinh lần nào :D), chứ sao lại có vết dọc bụng hả các chị?

em này đúng là chưa sinh lần nào, hihi

mecuacuncon
04-23-2010, 11:00 PM
[QUOTE=vivian cat tuong;2214015]Minh cung vay,con gai minh hom nay cung 9 thang rui,ma vet doc mau nau y cung chi mo mo thui,chan oi la chan,ko biet khi nao moi tro lai giong hoi chua sanh,minh nghe noi khoang 2 nam moi het hay sao y.huhu[/QUOTE
Lần có bầu trc em cũng có vết dọc bụng thế, nhưng sau một thời gian nó cũng mờ đi mà, sau rồi cũng chả thấy nữa. Em nghĩ đấy là tùy từng người thôi các chị ạ. Giờ em đag có bầu nó lại xuất hiện. Chả biết lần này thế nào, hì...

Mẹ Hiền Minh
04-24-2010, 04:01 PM
Bé nhà mình 17 tháng rồi mà bụng mẹ vẫn còn vết, hôm nào tắm cũng đứng trước gương ngắm nghía. Nhưng chẳng thấy buồn, vì mình còn hạnh phúc hơn rất nhiều người khác là được làm mẹ. Chịu khó mặc áo kín bụng một vài năm rồi tha hồ khoe rún, nhỉ?

phuong_nl
04-25-2010, 03:40 PM
vết dọc bụng đấy là đâu hiệu của gì đấy nhỉ các mẹ nhỉ, em mới mang bầu được 20t ạ

lydlinh
04-27-2010, 08:34 PM
Tớ thì chẳng để ý xem bao lâu thì nó mờ, nhưng phụ nữ khổ thật!

Mimosa2009
04-27-2010, 09:06 PM
Tớ thì chẳng để ý xem bao lâu thì nó mờ, nhưng phụ nữ khổ thật!

Đâu có khổ đâu, làm mẹ là sướng lắm rồi đó bạn ơi. Xấu 1 tí mà có đứa con thì hạnh phúc hơn gì rồi :)

debui
04-27-2010, 09:17 PM
Khoảng 2 năm là nó mờ , hết hẳn à. Mình nghe nói vết đó mà thẳng là sinh con trai , còn cong cong là con gái .

MebeThuan
04-27-2010, 10:11 PM
các chị ơi, tình hình quá, em sinh được 1,5 thang rùi ma vết dọc thẳng giữa bụng vẫn còn, liệu nó có mờ đi không hay phải dùng biện pháp nào ah. giúp em với, nhìn phản cảm quá...mùa hè đi tắm biển không mặc được hai mảnh rùi..

Hồi có bầu con trai mình cũng bị 1 vết vừa to vừa đen, bụng thì thâm sì sì chán lắm. Sinh xong bận bịu với con quá cũng k để ý là nó đã hêt từ bao giờ nữa... Con mình 18 tháng, vết thì đã hết nhưng bụng thì vẫn cứ như thế đang chuẩn bị sinh con ý:mad::mad::mad:

BEHUY
04-27-2010, 10:16 PM
ôi ngày em mang bầu mấy tháng cũng có cai sọc đen ở bụng , sinh song mấy tháng rồi nó mờ dần ..... nhưng em bị rạn ngực và mông mới đau chứ ..... bụng thì vẫn đẹp nha .... nhưng ko bằng hồi con gái dc ....hic

yuhdsnjmjjhg
05-13-2010, 04:03 PM
Replica handbags (http://www.luxury-supplier.com/) Nike dunks (http://www.9yco.com/) Designer Handbags (http://www.luxury-bags.org/) nfl jerseys (http://www.football-jersey.org/)

ubn_love
05-13-2010, 04:05 PM
Mình thì ko biết kinh nghiệm này.Mình ko có vết rạn ở bụng, ngực, ông mà chỉ có 1 đường màu nâu đậm ngay giữabụng - đường này thẳng tấp nhé.Nhưng mình siêu âm thì kết quả là em bé gái bạn ah.đến nay đang ở tuần thứ 34 vẫn là em bé gái.

bongbong2009
05-16-2010, 10:46 PM
Hồi có bầu con trai mình cũng bị 1 vết vừa to vừa đen, bụng thì thâm sì sì chán lắm. Sinh xong bận bịu với con quá cũng k để ý là nó đã hêt từ bao giờ nữa... Con mình 18 tháng, vết thì đã hết nhưng bụng thì vẫn cứ như thế đang chuẩn bị sinh con ý:mad::mad::mad:

Hihi,mẹ nó y như mình. Cứ lúc nào ngắm mình trong gương là ôi thôi chán không thể tả đc. Bụng nhìn như 1 đống mỡ bèo nhèo. hichic

ivy.le
05-26-2010, 11:14 PM
Người ta nói vết dọc ngay bụng khi mang bầu, nếu vết dọc thẳng là trai, xéo là gái, có đúng không các mẹ ? Mình đang có đứa thứ hai, đứa đầu là gái ( bây giờ chẳng nhớ là thẳng hay xéo ), mình mong rằng đứa thứ hai là trai . Có mẹ nào có kinh nghiệm về cái này không ?

Những món qùa xinh xắn & đầy ý nghĩa cho các bà mẹ có con nhỏ mới sinh đến 3,6 tháng

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=136442

dolephuongthao
05-27-2010, 08:31 AM
minh cung dang lo ve van de do day . vet dan cua minh rat ro . de xong ma ko thay mo di gi ca:confused:

Mother-to-be
07-02-2010, 09:25 AM
các mẹ ơi, em chưa sinh nhưng có hỏi kno các cựu mẹ chửa đi trước là đẻ xong nên dùng nghệ tươi giã bôi khắp người, nhất là những vết thâm như vết dọc bụng chẳng hạn. Dùng liên tục 1-2 tháng ngay sau dinh, vết thâm dọc bụng hay những rám đen vùng bụng sẽ mờ dần đi. Bạn em còn bảo, đẻ xong bụng đen và dầy như da trâu ấy

Mother-to-be
07-02-2010, 09:29 AM
Người ta nói vết dọc ngay bụng khi mang bầu, nếu vết dọc thẳng là trai, xéo là gái, có đúng không các mẹ ? Mình đang có đứa thứ hai, đứa đầu là gái ( bây giờ chẳng nhớ là thẳng hay xéo ), mình mong rằng đứa thứ hai là trai . Có mẹ nào có kinh nghiệm về cái này không ?

Những món qùa xinh xắn & đầy ý nghĩa cho các bà mẹ có con nhỏ mới sinh đến 3,6 tháng

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=136442

Vết dọc thẳng tuột đến rốn là con trai, hơi chệch chút chút thôi là con gái mẹ nó nhe! Lúc đầu bụng bé nên vết chệch sẽ chưa rõ, về sau khi bụng to mới càng thấy rõ. Cái này thì em nghe feedback nhiều rồi, bản thân em cũng thấy chuẫn chuần chuân..

metitmit2010
07-02-2010, 09:32 AM
Hi lúc đầu vết dọc bụng của em cũng ghê lắm nhưng em tham khảo trên mạng dùng cồn 70 độ lau đi là hết đấy, em ngày làm 1 lần cũng thấy hiệu quả vết nhạt hẳn, nhưng dạo này lười quá, lúc nào lại làm tiếp

mekhunglong07
07-10-2010, 12:00 PM
Mình mang bầu, sọc đen cũng thẳng tắp. Sinh bé trai.
Sau khi sinh, vết đen đó mờ dần đi hết lúc nào không nhớ. Chăm con bận quá mà.

let it be
07-10-2010, 12:04 PM
sao tớ ko có vết dọc bụng nhỉ, tớ chỉ bị rạn ở đùi và nách thui, ban đầu rạn màu đỏ, đẻ xong là màu trắng

nguyenkim197764
07-10-2010, 12:29 PM
Mình cũng có một cái sọc đen dọc bụng xấu ơi là xấu
Đến khi con gần một tuổi tự dưng thấy mất hết :D may quá

ME KEANU
07-10-2010, 01:48 PM
Mình thì đứa lớn chừng mấy tháng đã mờ rồi, đứa thứ 2 thì giờ 9 tháng nhìn vẫn rõ....Cũng chả ngại khi đi biển lắm, dùng takini hay monokini vưỡn ngon chán:-\";)

Mother-to-be
07-13-2010, 11:06 AM
Hi lúc đầu vết dọc bụng của em cũng ghê lắm nhưng em tham khảo trên mạng dùng cồn 70 độ lau đi là hết đấy, em ngày làm 1 lần cũng thấy hiệu quả vết nhạt hẳn, nhưng dạo này lười quá, lúc nào lại làm tiếp

ko biết mẹ nào thử cách này chưa? ko biết có hiệu quả ko nhỉ?

minhbom
07-14-2010, 06:04 PM
Hoi lap topic hoi bay gio con Minh da day 5m,vet doc bung cua m da mo,thinh thong lam muoi gun matxa va matxa kem tan mo bung ,hic mo nhieu rue,cho bung nho la Mac ao tam 2 man thui.nhung m van beo,hic

PeNghe
07-14-2010, 08:37 PM

cái đấy tự khắc mờ ý mà, chừng 3 tháng mới thấy mờ hẳn