Cần giúp: tu van dinh duong mien phi

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi ngoc huyen, 21/3/2010.

1. ngoc huyen

ngoc huyen Thành viên mới

be nha minh duoc 6 thg na co 6.5 kg thoi.hom truoc cho di kham o vien dinh duong bac si bai coi xuong bieng an.minh lo qua cac ban co kinh nghiem chia se cho minh voi ,cam on nhieu .so dt cua minh 0978918491

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngoc huyen
    Đang tải...

2. me cu phuc

me cu phuc Thành viên mới

be nha em la be trai cung duoc 6 thang 3 ngay ma cung chi sco 6kg thoi. em cung buon va sot ruot lam chi ah . e moi bac si hao o vien dinh duong den nha kham va bs bao chau bi suy dinh duong va cho thuoc uong nhung em thay khong an thua gi ca be van luoi an lam . ngoc huyen da cho be nha chi an bot chua? be nha em an bot roi ngay 2 bua. be nha e chac tieu hoa kem di ngoai phan chua. me nao co kinh nghiem thi tu van cho em va ngoc huyen nhe. cam on nhieu va so dt cua em la 0439930935

3. BeNgheTung`

BeNgheTung` Thành viên mới

Hồi Cu Nghé đc 6 tháng thì mình mới chỉ cho ăn bột 1 bữa thôi. Phải đến hơn 10 ngày chỉ ăn bột thịt nạc thăn và bí xanh thôi vì đang làm quen dần mà. Bột cũng chỉ xay gạo k thôi, chưa cho đỗ xanh, ý dĩ... đâu vì sợ đường ruột bé nào chưa quen là hay bị phân sống. Sau đó mới cho ăn các loại khác. Còn nếu bé nhà bạn đi ngoài bị phân chua là bị thiếu kiềm và vi sinh vật có lợi nên bạn cho uống natribicarbonat. Cái này mình học đc hồi Nghé bị ốm, nằm viện tiêm kháng sinh mất 10 ngày rồi bị đi ngoài. Mình cho uống Zincibio. Sau mấy hôm thì chua như phân mèo, mình hỏi anh chồng làm bs thì anh ý biểu nên uống natribicarbonat.

4. ngoc huyen

minh kho lam cho be an bot thi ngam khinh khung luon cu cho an sua va bot la khoc,co me nao co cao kien hon thi giup minh voi

5. me cu phuc

me cu phuc Thành viên mới

bé nhà em mới đầu ăn bột khóc ghê lắm nhưng rồi khoảng 1 tuần bé mới quen bây giơ không khóc nữa. chị đùng lo vì bé chưa quen thôi. chắc chỉ mấy hôm là bé chịu ăn thôi mà.

6. ngoc huyen

be nha minh an bot tu luc hon 5 thang vi minh it sua .a be nha ban co an bot ngot ?hay la be nha minh an bot ngot nhieu qua len luoi an ,hom di kham o vien dinh duong bs bao nau bot cho sua nhu be nha minh an toan ngam thoi lam the nao cho be an het ngam bay gio.ban co cach nao k

7. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

Lúc nấu cho con xong ấy có thử ko, thấy nó ntn?
    Tớ thấy nhiều mẹ hay dùng cách là xúc 1 thìa cháo /bột sau đó thêm tẹo nước rau /nước lọc vào ngay đó bé sẽ nuốt.

8. ha hoa

ha hoa Guest

mình bít 1 loại thuốc nam tán bột cho vào cháo, con mình ăn ngon ngủ thẳng cẳng từ toío đến sáng mà ko có tác dụng phụ,email của mình :phamhongngoc2008@yahoo.com.vn
    0946506078