Khác: Trậm kinh gần 2 tháng thử vẫn 1 vạch.

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi A3100, 21/3/2010.

1. A3100

A3100 Thành viên tập sự

Chào các bạn,

Vợ tớ có kinh lần cuối cùng là ngày 21-12-2009. Chu kỳ kinh nguyệt của cô ấy là 35 ngày. Tính đến hôm nay đã gần 2 tháng rồi (chưa bao giờ vợ tớ bị trễ như vậy) mà vẫn chưa thấy có kinh lại nhưng đã thử que thử thai mấy lần rồi nhưng toàn âm tính thôi (sáng hôm qua 20-3 cũng thử thêm một lần nữa). Không biết vợ tớ có bị làm sao không? Vợ chồng tớ cưới nhau cũng được 16 tháng rồi mà chưa có baby nên lo lắm.

Các bạn giúp tớ với nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi A3100
    Đang tải...

2. Mimosa2009

Mimosa2009 www.shopmisa.com

Phụ nữ mà, có khi trục trặc 1 tí cũng không sao. Hồi nào giờ vợ bạn chu kỳ có đều đúng ngày tháng không? Nếu không đều thì lâu lâu ngưng 1 tí lâu vậy là bình thường thôi. Bạn đừng quá lo lắng.

Nếu chu kỳ không đều hồi trước giờ thì chuyện ngưng 2 tháng vậy không có gì đáng lo, tình hình bây giờ đến 3-4 tháng mà vẫn chưa có lại thì đi khám bs thử.

Đôi khi chu kỳ không đều là nguyên nhân làm cho lâu có baby đó.

3. handu

handu Tớ là Hân Du nhá

Tốt nhất anh chị nên đi khám đi nhé. Theo em biết thì chậm kinh chừng 10 ngày thì siêu âm đã thấy có thai trong tử cung rồi.

4. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Bạn khuyên vợ nên đi khám xem như thế nào vì vợ chồng bạn cưới nhau không sử dụng biện pháp tránh thai nào mà 16 chưa có bầu, giờ trễ kinh 2 tháng mà thử lại vẫn chưa có.

5. A3100

A3100 Thành viên tập sự

Vợ mình chu kỳ kinh nguyệt không đều do hội chứng buồng trứng đa nang. Đã điều trị một thời gian thì ổn định ở 35 ngày. Ngày trước vợ tớ cũng chưa bao giờ trễ kinh lâu đến thế. Bạn có biết chỗ nào khám uy tín không chỉ giúp mình với. Mình mong có baby quá rồi :(

6. Mimosa2009

Mimosa2009 www.shopmisa.com

Ở VN hay kết luận buồng trứng đa nang khi mà chị em hay lộn xộn chu kỳ lắm. Vợ bạn đã từng siêu âm bên trong buồng trứng chưa mà họ kết luận như vậy? Nếu vậy thì vợ bạn bị trễ 2 tháng là không có gì nguy đâu, sẽ có lúc cả 4 tháng cũng chưa có nữa. Có người mọi cơ quan sinh sản bình thường nhưng do chu kỳ không đều là không đều thôi, chỉ khó khăn thụ thai vì mình không biết ngày rụng trứng thôi.

Mình thì kô có ở VN nhưng cũng biết chút ít về phụ khoa. Với những người như bx bạn, thì chỉ có đến bệnh viện khoa hiếm muôn (hiếm muộn khác với trị vô sinh nhé), đến bs cho uống thuốc kích thích rụng trứng (hoàn toàn không gây hại gì cho cơ thể và em bé). Và XXX những ngày bs căn dặn, hoài hoài thì sẽ dính bầu thôi (nếu như bx bạn đã được kết luận là mọi thứ đều bình thường, chỉ tội chu kỳ lung tung:)

7. mebaochau101982

mebaochau101982 Thành viên chính thức

Ùi, vậy là bạn chu kỳ không đều rùi, tớ biết một địa chỉ lấy thuốc nam gia truyền của bà dân tộc người Tuyên Quang mà có uy tín trên đó lắm, bạn uống thì tớ giới thiệu cho nha!

8. mebaochau101982

mebaochau101982 Thành viên chính thức

À, ý tớ là uống để thay máu để hàng tháng của chúng ta đều lại í.