Cần giúp: Khi nào bé cần ăn thêm sữa non

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi ST-Lu!, 22/3/2010.

1. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Các mẹ cho mình hỏi khi nào bé cần ăn thêm sữa non (sữa non trộn thêm với sữa bình) để uống

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ST-Lu!
    Đang tải...

2. dualeo

dualeo Guest

Cho mình hỏi sữa no là gì vậy ạ? Trộn để làm gì?

3. ST-Lu!

Bạn xem bài này

Mình đang định mua sữa non (cho mẹ và bé ) nhưng hỏi ý kiến các mẹ chút

4. vitconxauxi

vitconxauxi Thành viên tích cực

Trong bài bạn post lên topic kia cũng có nói rồi đó, "Trẻ sinh thiếu tháng, trẻ mà lúc sinh ra không được bú sữa non của mẹ, trẻ mà lúc sinh ra mẹ bị mất sữa, chậm có sữa hay chất lượng sữa không cao. Ba sản phẩm trên còn cấn thiết cho những bé không được khoẻ (hay bệnh), những bé còi sương, suy dinh dưỡng, tiêu hoá kém, những trẻ biếng ăn…"
    Có điều kiện thì bổ sung thêm sữa non cho con, kể cả với các bé đang phát triển bình thường, không sao cả đâu bạn ạ. Trước đây mình hay cho bé nhà mình dùng Sữa non Goodhealth vì mình thấy Mama sữa non ngọt quá.

ST-Lu! thích bài này.
  5. ST-Lu!

Hôm nọ mình đã đi mua sữa non -Goodhealth rồi, một hộp nhỏ 20 gói x 3g = 193k của Newzeland
    Vấn đề bà xã hay thưc khuya quá nên sữa không nhiều.
    Bé nhà mình ít ngủ quá, 1 ngày trên dưới 10h, Hôm nay Vi con nhà mình đi kg được 4.3kg (net) ~ 47 ngày (lúc sinh 3.1kg) mình cũng thấy yên tâm rồi

Tks các mẹ nhiều

6. vitconxauxi

Bé nhà bạn giống hệt bé nhà mình hồi nhỏ. Bạn kiểm tra thử xem nhiệt độ phòng của bé ngủ thế nào nhé, nóng quá hay lạnh quá bé cũng khó ngủ. Tùy từng bé và tùy thời tiết mà mặc quần áo và quấn cho bé. Ngày xưa mình chưa có kinh nghiệm, cứ nghĩ quấn và mặc thật ấm cho bé thì bé dễ ngủ, ai dè bé nhà mình thuộc diện nóng trong nên bé thích thoáng mát 1 chút mới dễ ngủ. Lưu ý chèn chặt chân tay để bé đỡ giật mình thì sẽ ngủ ngon hơn đấy bạn ạ. Ngày trc mình mua cho bé lọ Goodhealth 350g, 1 lọ đó mà bảo quản tốt, dùng xong đậy nắp kín lại thì để đc trong 4 tháng cơ bạn ạ, mua hộp nhỏ chia gói sẵn thì tiện nhưng không kinh tế bằng mua lọ to.

7. Hạnh Bi và Huy Bíp

Hạnh Bi và Huy Bíp Thành viên mới

Có nhà ai dùng sữa non Childlife ko ạ
    Cho tớ ý kiến với

8. happyfamily.babyshop

happyfamily.babyshop Bắt đầu tích cực

9. momy Nhim-zin

momy Nhim-zin Thành viên tích cực

Trước mình cũng cho con dùng qua sữa non Deep Blue Health của Hà Lan thì phải(mình ko nhớ lắm)nhưng là của công ty nhập khẩu chính hãng chứ ko phải hàng xách tay.Loại này thì chỉ số IGG là 20 còn Good Health chỉ có 8 thôi.Nhưng bất tiện là loại này chỉ có hộp 450g thì con dưới 6 tháng ko thể dùng hết đc nên nếu có ai share đc thì tốt.Hơn nữa nếu mình ko nhầm thì cả Good Health lẫn Deep Blue Health khi đã mở hộp thì chỉ nên dùng trong vòng 1 tháng thôi bạn ạ.Hy vọng bạn chọn đc loại ưng ý cho con yêu.

10. vitconxauxi

Mình k biết Deep Blue Health thế nào chứ mình vẫn cho con dùng Goodhealth và được tư vấn là GH khi đã mở nắp, nếu bảo quản tốt (Luôn đậy nặp kín sau khi lấy sữa và để nơi khô thoáng) thì sẽ dùng được tối đa là 4 tháng sau khi mở nắp. Vả lại GH có hộp nhỏ 175g và hộp lớn 350g, ngoài ra còn loại đóng thành từng gói nhỏ 3g/gói, hộp 20 gói nên các mẹ tha hồ lựa chọn. Mình lại bắt đầu cho bé dùng lại Goodhealth từ 10 ngày nay, trộm vía bé uống sữa nhiệt tình hơn chứ k ngúng ngoảy như trước khi dùng GH. Có điều kiện các mẹ nên cho bé dùng sữa non lâu dài, rất tốt cho sức khỏe của con.

11. duongminhhien

duongminhhien Thành viên tập sự

mình cho con uống sữa non Goodhealth thấy con cứ ngủ li bì suốt thôi, mẹ vitconxauxi cho em hỏi chút , bé nhà em 4thang co nên cho bé uống hẳn 1 gói không? em co hỏi
    cô tư vấn cô ấy bảo cho uống 1/2 gói trước

12. vitconxauxi

bé nhà chị chỉ cho uống cùng sữa bột thôi. chị thường pha mỗi lần khoảng 1/2 thìa 3g (tức là 1/2 gói) chung với sữa công thức em ạ

13. Ms.linhlam

Ms.linhlam

chị cho em hỏi bé ăn suẵ này fa với suẵ công thức thì có ngủ tốt ko?

14. vitconxauxi

Thực ra tác dụng giúp bé ngủ tốt không phải là công dụng chính của sữa non em ạ. Sữa non có bổ sung 1 số vitamin và kháng thể, trong đó có Vitamin B1, B6 giúp hỗ trợ tiêu hóa và giúp cải thiện giấc ngủ nhưng những tác dụng này k nhiều đâu. Nhưng chị nghĩ là khi thể chất và sức đề kháng của bé được nâng lên thì có thể giấc ngủ cũng cải thiện hơn. Đối với bé nhà chị, chị cho bé uống sữa non không vì mục đích cải thiện giấc ngủ nên k thể trả lời chính xác câu hỏi của em đc. Em hỏi thử nhà duongminhhien xem thế nào nhé, thấy mẹ ý bảo cho con uống sữa non con cứ ngủ li bì chứ con nhà chị thì từ bé tới giờ cũng thuộc diện ít ngủ hơn so với các bé cùng lứa.

15. Ms.linhlam

Ms.linhlam

thế fa cho con uống riêng sữa này được ko chị?

16. vitconxauxi

Chị k biết các loại sữa non khác thế nào chứ Goodhealth thì nhạt lắm, chị sợ pha riêng con k thích uống. Hồi trước bé nhà chị có dùng thử Mama sữa non thì cái này lại ngọt quá, có thể cho con uống riêng k cần pha với sữa công thức.

17. Ms.linhlam

Ms.linhlam

hồi mới sinh em ko có suẵ nên cũng cho con ăn mama suẵ non chị ạ,em cũng pha riêng và con em cũng ăn,nhưng em đang cho con ăn suẵ dê mà fa cùng với GH này được ko chị?GH này cho vào đồ ăn dặm của con có được ko chị nhỉ?

18. puppup

puppup www.hangucxachtay.com

GH cho vào đồ ăn dăm được bạn à , nếu bạn muốn bổ sung DHA thì mình có sữa non AUSSIA trong sữa có DHA luôn ấy sữa dễ uống lăm

19. vitconxauxi

GH pha với sữa công thức, bột, cháo, đồ ăn dặm của con đều được em ạ. Bé nhà chị thì toàn uống sữa công thức pha với GH thôi, mỗi bữa sữa của con chỉ pha thêm 1/3 hoặc 1/2 thìa 3g sữa GH thôi mà.

20. thotrang.yeu

thotrang.yeu Thành viên mới

e nghe nói sữa này phù hợp với những bé có hiện tượng suy dinh dưỡng hả? Nếu bé bị suy dinh dưỡng thì dùng cho bé có lên cân hok ha??? Mà với khí hậu mùa hè nóng nực thế này sữa này dùng cho bé có phù hợp hok???

ths các chị nhiều nha!!!