Cần giúp: Sữa karicare của Úc

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi haanh09, 23/3/2010.

1. haanh09

haanh09 Bắt đầu tích cực

Các mẹ cho con uống sữa Karicare số 3 của Úc cho mình hỏi chút kinh nghiệm. Nghe nói sữa này dành cho trẻ kém hấp thụ. Mình mới cho con uống thử một hộp thấy bé cũng chịu uống (cho con mình uống sữa vất vả lắm), nhưng sữa này có ổn về chất lượng không vì mình chỉ thấy hàng xách tay, nơi thì bán 380k, nơi thì bán 350k. Xin các mẹ chút thông tin và kinh nghiệm ah.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haanh09
    Đang tải...

2. hathanh7808

hathanh7808 Banned

Mình cũng mới đổi cho con sang sữa này, loại karicare gold 6m+, nhng thấy giá nhiều nơi khác nhau quá, ở 66 Thái Hà thì 445k, nhà thangnga 450, mà ở shopyeucon có 405k thôi. chả hiểu thế nào. muốn mua rẻ nhg sợ chất lượng ko đảm bảo. ko biết sữa này có phân phối chính thức ở VN ko nhỉ?

3. haanh09

haanh09 Bắt đầu tích cực

Mình mua sữa này ở shopmebuu số 3 thì 380k, nhưng tim trên diễn đàn thấy cac mẹ mua của me_em_tron có 350k nên mình cũng đến đó mua. Còn ở thangnga là 360k. Không thấy sữa này phân phối ở Việt nam, chỉ có hàng các mẹ ấy bảo là xách tay thôi.

4. rieu_xinh

rieu_xinh Love doesn't ask Why...

Mình đang cho bé uống Karicare, đúng là sữa này không có phân phối chính thức tại VN nhưng mình cũng không nghĩ là hàng TV xách tay về vì mình có hỏi 1 bạn làm TV gần nhà thì được biết chuyến đi Úc ít nên khả năng xách sữa nhiều là ko thể, chỉ có tần suất chuyến Nhật là dầy và dân mình chuộng sữa Nhật hơn nên TV chủ yếu xách sữa Nhật.
    Theo mình được biết qua chỗ bán mình cũng tin tưởng là hàng cũng có thể về qua cả 2 đường, 1 là xách tay (số lượng ít) và qua đường biển - gửi kèm theo container (chắc cái này nhiều) nhưng 2 con đường đều ko chính ngạch mà theo kiểu trốn lậu vậy nên cứ gọi chung là xách tay cho tiện chứ mình ko tin là hoàn toàn do TV xách xịn về đâu.
    Sữa này k phổ biến và thông dụng như S26 hay Meiji nên chắc ko có chuyện sữa rởm đâu. Mọi người nói ở Thái và HK có nhiều Meiji và S26 chứ tuyệt nhiên ko tìm được Karicare, Karicare thì chỉ có ở NewZealand và Úc thôi còn thực chất nó là của hãng Nutricia, ở Pháp nó là Nutricia còn ở Ba lan và 1 số nước khác còn có nhãn khác nhưng cùng 1 tập đoàn Nutricia. Bé nhà mình đang ăn bột sữa cho trẻ 4M của Nutricia sx tại Ba lan có tên là Bobovita đây này. MÌnh thấy hãng này uống ổn, chủ yếu là dòng sữa tăng cường hấp thu cho trẻ kém hấp thụ. Các mẹ muốn con lên cân tốt hơn mà output dễ hơn nữa thì uống Nutricia 3 của Pháp ý, cho trẻ trên 1T, bạn lớn nhà mình uống thấy tốt lắm nhưng được 1 thời gian thì ko mua được vì sữa đó là xách tay thật nên ít, hạn ngắn có 1 năm thôi vì ko chứa chất bảo quản nên chỉ fa để 1h ăn ko hết là nó đông lại luôn.

haanh09 thích bài này.
  5. hathanh7808

hathanh7808 Banned

các mẹ cho mình hỏi, có mẹ nào biết địa chỉ nào bán sữa này đảm bảo ko? nơi các mẹ thường mua ý, chỉ cho mình với. Mình phân vân quá, đang muốn mua KC gold plus from 6month ( số 2) , mà mỗi nơi 1 giá, 1 date khác nhau. vd: colorful 445k, date 10/2010, thangnga 450 date 7/2011, shopyeucon 395 date 7/2011. sao lai có giá chênh nhau nhiều thế nhỉ? mình cần gấp, các mẹ làm ơn giúp mình nhé, cảm ơn các mẹ.

6. Emy&Pooh

Emy&Pooh Thành viên mới

Con mình cũng đang dung KC, bé rất thích sữa này, output rất ổn. Bé dùng KC từ hồi 6 tháng đến tận giờ đã 2 tuổi. Thường thì date dài bao giờ cũng đắt hơn date ngắn, với lại KC mới ra mẫu mã mới nên giá nhỉnh hơn giá của mẫu mã cũ khoảng 30-40k/hộp. Bạn nhớ hỏi kỹ trước khi mua nhé. Từ trước tới giờ mình toàn mua sữa của Phương/0986903366, bạn thử gọi đt hỏi xem, giá ok lắm

7. Gấu Nhím

Gấu Nhím Thành viên nổi tiếng

mình cũng đang cho bé uống sữa này,nhưng cũng băn khoăn về sản phẩm, vì mỗi chỗ 1 giá khác nhau, nên mong muốn được biết thông tin. Mẹ nào biết xin mách dùm.

8. mebong1211

mebong1211 Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đang cho con dùng Karicare số 3, mình mua của nhà thangnga là 350k, vừa mua cả thùng hôm nay xong, mình cũng chẳng biết chỗ nào bán rẻ nữa, vì đã mua 1 lần của nhà này rồi nên lại gọi chứ cũng chẳng biết như thế nào, mình thấy bé nhà mình uống trộm vía trông khác hơn là uống sữa Morinaga, trước cho con uống sữa này mua ở nhà Nga bống nhưng phần vì con gầy, phần vì mình bỏ tiền mua hàng mà khó dã man mình ko thích nên đổi sang dòng sữa này luôn. Đang tìm xem nhà nào bán rẻ hơn thì mua hihi, cả tối nay nghiên cứu nhưng mình cứ sợ mua phải sữa dởm nên lại quay về nhà thangnga

9. nhung12

nhung12 Thành viên rất tích cực

Mình được tặng 1 hộp KC cho trẻ 1-3 tuổi màu tím made in New Zeland. Mình muốn tìm mua tiếp nhưng thấy toàn hàng xách tay Úc
    Các mẹ ơi cho mình hỏi, sữa các mẹ mua là hàng nước nào sản xuất, mua ở đâu?
    Cám ơn các mẹ

10. haanh09

haanh09 Bắt đầu tích cực

Sữa này sản xuất ở newzeland, nhưng có cả tên công ty nutricia ở Úc. Mình hay mua nhà me em -tron, gia hợp lý, 350k/hộp. Bạn search trên diễn đàn nhiều mẹ bán lắm.

nhung12 thích bài này.
  11. nhung12

nhung12 Thành viên rất tích cực

cảm ơn mẹ haanh09, cho mình xin luôn số của me em tron nhé. À, mẹ ý giao hàng tận nơi hả bạn? hay mình tới đâu lấy?

12. thotrang.yeu

thotrang.yeu Thành viên mới

???các chị cho e hỏi e ở SG, sản phẩm này thường bán ở đâu vậy, cháu gái của e dược 2tuổi mà lên cân chậm lắm. :pHihi, nếu dùng sữa này thì có được hok các chị?

13. Tom dep trai

Tom dep trai Bắt đầu nổi tiếng

từ trc đến giờ bé nhà em toàn dc ông bác làm bên HK nhờ mua sữaNan của Úc . Nhưng dạo này bác không làm về mảng đó nữa , nhờ mua hơi khó . Hôm nay mở hộp sữa Wakado số 9 ra cho con uống , gọi điện về nhà thấy bác giúp việc nói con ko chịu uống .....hic.....hic.......Em định đổi sang sữa KC cho bé nhưng ko biết sữa KC như thế nào ...ngọt ....hay ...nhạt......có mẹ nào cho con uống rồi comment cho em biết thông tin về sữa này với .Thanks các mẹ nhiều

14. hoangoclan

hoangoclan Bắt đầu tích cực

bé nhà mình được gần 17 tháng, mình đang cho bé dùng sữa Karicare gold. Mình cũng giống như các mẹ ở đây thắc mắc về vấn đề giá sữa. Mình thấy cùng một loại nhưng mỗi nơi một giá, thành ra khi mua hàng mình ko được yên tâm cho lắm. Bé nhà mình uống sữa nhiều, một tháng khoảng 6 hộp 900g. Nên mình đã nhờ em trai ở bên Newzeland mua hộ cho, vì loại sữa này có hãng sản xuất lại Newzeland. Mình tính ra giá thành mua sữa và gửi bưu điện còn cao hơn giá mua tại VN. Nhưng vì để yên tâm nên phải như vậy. Mẹ nào có nguồn sữa đảm bảo cho các mẹ trên đây biết vì chung ta đều vì con cả.

15. puppup

puppup www.hangucxachtay.com

Hi bạn !
    Hiện mình đang định cư tại Úc đây sữa karicare Gold 3 ở bên mình giá 17aud -19aud/hộp
    Mình chưa từng nghe bsi nói sữa này dành cho bé kém hấp thụ nha, thực ra sữa này bên Úc là sữa bình thường ko đặc biệt hay dành cho 1 đối tượng nào mà tùy từng bé hấp thụ sữa nào là tốt nhất.
    Có bé hợp sữa này thì tăng cân tốt có bé hợp sữa kia ....sữa nào hợp với bé giúp bé tăng cân và hấp thụ tốt là sữa tốt nhất đối với bé.
    Sữa kaicare về chất lượng thì các mẹ yên tâm nếu đúng là sữa mua từ Úc nhé
    Con mình uống karicare rất thích cho bao nhiêu cũng bú nhưng bé nhà mình bị đầy hơi khi bú sữa này nên mình fa3i đổi sữa cho bé qua Bellamy's Organic sữa này thơm mát, gần giống với sữa mẹ ví là thành phần Organic nên chất có trong sữa này cao hơn những sữa khác mình đã làm so sánh ..........hiih
    Nếu các mẹ cần hỏi gì về sữa mình có thể giúp nhé

16. minhly2010

minhly2010 Banned

nếu bạn ở TP HCM thì gọi điện cho chị Kim ĐT: 094.4549.262 bán sữa Kaicare của Úc Số 3 cho trẻ từ 1 tuổi trở lên Giá 350.000 đ, sữa S26 số 1 cho trẻ từ 0 - 06 tháng tuổi: 395.000 đ, Số 2 cho trẻ từ 6-12 tháng tuổi: 385.000 đ, Số 1 cho trẻ từ 1tuổi trở lên: 350.000 đ bảo đảm Uy Tín Chất lượng

17. Mẹ yêu Bông

Mẹ yêu Bông Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình uống Karicare từ lúc 6 tháng, hiệu quả vượt trên cả mong đợi, bé nhà mình tăng cân đều và khỏe mạnh(trộm vía hợp Karicare quá cơ). Đến 2 tuổi thì mình đổi sang sữa Nhật cho bé để hỗ trợ tăng chiều cao.
    Các mẹ mới cho con uống Karicare cứ yên tâm nhé, mình hay mua sữa này ở 114 Nguyễn Khuyến hoặc 33 Nguyễn Như Đổ, 2 địa chỉ này đều đáng tin cậy.

18. nhím_bông

nhím_bông Banned

Sữa này ở shopmebong 21 Nguyễn Ngọc Nại bán giá cũng hợp lý lắm, đây cũng là 1 địa chỉ tin cậy các mẹ ạ, các mẹ gọi điện họ sẽ mang đến nhà luôn.

19. mẹ bé Bin còi

mẹ bé Bin còi Banned

Ðề: Sữa karicare của Úc

Mình thấy các mẹ thắc mắc nên mình xin phép nói lên hiểu biết của mình nhé.
    - Xuất xứ karicare : Sản xuất tại Newzeland các mẹ nhé, theo công nghệ của hãng Nutricia của Úc
    - Mẫu mã: Mẫu trước mấu tắng vằng, chữ Tím, mấu mới ra màu xanh nhưng về dưỡng chất công thức không thay đổi, chỉ thay đổi bao bì cho đẹp mắt hơn.
    - Giá cả: Đều là một loại nhưng mỗi nơi một khác có khác nhau về giá là do chính sách bán hàng của các mẹ để thu hút khách.Nên về vấn đề giá khuyên chân thành các mẹ cứ chỗ nào giá cả hợp lý mà mua. Hơn nữa giá cũng dựa vào date nhé, date gần giá hạ, date dài giá cao hơn nên không có gì là lạ khi chỗ bán có 330k, chỗ bán 350k, chỗ bán khác. Nếu là cùng date như nhau thì cac mẹ hãy nhìn vào chi phí người ta bỏ ra ví du như phải thuê của hàng, thuê nhân viên, thuê Shop trên mạng,...thì giá cả một hộp sữa của người ta cao hơn các mẹ bán tại gia là cái chắc rồi.
    - Đường hàng không hay đường container?
    Cái này cũng không quan trọng luôn. Vì chũng ta đều hiểu rằng, với số lượng khổng lồ như thê không thể nào tiếp viên xách hết được mà chủ yếu là qua đường biển thôi các mẹ ơi. Nên các mẹ đừng cho rằng hướng dẫn viên xách mới là chuẩn ạ. Theo mình biết hướng dẫn viên mà xách hàng thì họ xách các hàng gọn nhẹ chứ xách sữa thì được bao nhiêu? mà có xách được thùng sữa về đến Việt Nam thì giá trên trời luôn ấy, làm gì có giá cho các mẹ phải chăng như các Shop đang bán hiện nay.
    Vì thế các mẹ cứ yên tâm rằng hàng chúng ta đang dùng hiện nay đều là Container cả đấy, thỉnh thoảng cháy hàng mới phải nhờ hàng Air mà giá cao ngất ấy.
    Thứ nữa các mẹ cũng đừng cho rằng giá cao là hàng chuẩn nhé, còn giá thấp là hàng rởm, như thế thì tội cho các mẹ bán giá tốt quá.
    Một vài chia sẻ,..
    Còn mình mua cho con mình ở nhà bạn có nick Beyeucuame's Shop bạn ấy bán có 330k/h karicare 3 thôi à.
    Được cái hàng Karicare này mùi thơm mà con mình thấy tăng cân rất ok.

20. quyt's mum

quyt's mum Thành viên rất tích cực

Ðề: Sữa karicare của Úc

Hi vọng các mẹ không cho là tớ spam. Tớ tình cờ đọc được topic này khi tìm topic về sữa Meiji. Bé nhà tớ uống Karicare từ khi mới sinh và trộm vía bé phát triển tốt, chưa bị táo bao giờ. Bây giờ tớ đổi sang Meiji vì thấy bảo sữa Nhật giúp tăng chiều cao (vợ chồng tớ đều cao khiêm tốn :p).
    Tớ đổi sang sữa Meiji nên dư 1 hộp Karicare thường số 0 (date: 2.2013, hộp này bạn tớ mua ở Coles bên Úc cho bé con nhà tớ nhưng nhầm vì bé nhà tớ 8 tháng rồi) và 2 hộp Karicare Gold Plus số 2 (date: 9.2011, bà giáo tớ mua hộ cũng ở Coles). Nếu mẹ nào cần thì PM tớ sẽ thanh lý lại, tớ đảm bảo về chất lượng cũng như nguồn gốc của 3 hộp sữa này. Cảm ơn các mẹ.