PDA

View Full Version : Tên gọi ở nhà của con

Pages : [1] 2

Golden
02-18-2008, 03:20 PM
Bây giờ có rất nhiều tên gọi ở nhà cho bé rất hay và ngộ nghĩnh, vì vậy để chọn cho con 1 cái tên ngộ ngộ mà không trùng với hàng xóm xung quanh thật là khó.
Các mẹ đã biết những tên nào rồi thì cho tớ biết với để tham khảo dần nhé.

Tạm thời theo ý chị Bông thì sẽ có em chuột Típ (theo bộ truyện chuột Típ mà chị Bông thích), nhưng theo bố thì bảo: "Gọi Típ ơi nghe thế nào ý". hihihi

Mẹ Khả Ly
02-27-2008, 02:53 PM
Những cái tên của các nhân vật truyện tranh hay phim hoạt hình dành cho bé cũng rất dễ thuơng đấy Golden , ví dụ như Mickey, Minni, Miffi, Bunny,. Ở SG thì có nhiều tên như : Nina, SuSu, MiMi, Ti, Na, Nu, Bi, Bo.....

mẹ yêu Chíp
02-27-2008, 05:10 PM
Bây giờ có rất nhiều tên gọi ở nhà cho bé rất hay và ngộ nghĩnh, vì vậy để chọn cho con 1 cái tên ngộ ngộ mà không trùng với hàng xóm xung quanh thật là khó.

Tạm thời theo ý chị Bông thì sẽ có em chuột Típ (theo bộ truyện chuột Típ mà chị Bông thích), nhưng theo bố thì bảo: "Gọi Típ ơi nghe thế nào ý". hihihi

Spam bác cái, Chíp nhà em cũng bảo đặt tên cho em bé là Típ ạ, vì nàng cũng mê chuyện chuột Típ, tối nào cũng đòi đọc, mặc cả từ 5 truyện xuống còn 4, rồi 3, rồi 2 :mrgreen:
Ông xã nhà em bảo: 1 đứa là Chíp 1 đứa là Típ, nghe cứ làm sao ý. Nhưng nhà em còn được nghĩ lâu vì chưa có kế hoạch.
Em thấy nhà bác tòan tên liên quan đến "ngoại tệ" với vàng bạc... bác đặt cho em bé tên Đô (đô la) hoặc Rô (euro) ý, nghe cho giàu :twisted:

momo
02-27-2008, 05:19 PM
Con nhà mình chắc là không bị đụng hàng tên ở nhà với bé nào rồi . Ở nhà bây giờ cả bố mẹ ông bà đều gọi nó là con Hòn . Đây là tên bố nó đặt cho nó từ cái thời nó còn mới bắt đầu hình thành trong bụng mẹ . Ban đầu nghe buồn cười, vì nó không đẹp, thậm chí còn nghe bầy bậy, định đặt chơi thế thôi, bảo là đặt tên xấu cho nó dễ nuôi, bao giờ con sinh ra thì sẽ gọi nó bằng tên thật của nó . Ai ngờ tự dưng thành quen từ lúc nào không biết, nên giờ chính thức nó có tên ở nhà là Hòn mất rồi .

Me_beBin
02-27-2008, 07:06 PM
Con nhà mình chắc là không bị đụng hàng tên ở nhà với bé nào rồi . Ở nhà bây giờ cả bố mẹ ông bà đều gọi nó là con Hòn . Đây là tên bố nó đặt cho nó từ cái thời nó còn mới bắt đầu hình thành trong bụng mẹ . Ban đầu nghe buồn cười, vì nó không đẹp, thậm chí còn nghe bầy bậy, định đặt chơi thế thôi, bảo là đặt tên xấu cho nó dễ nuôi, bao giờ con sinh ra thì sẽ gọi nó bằng tên thật của nó . Ai ngờ tự dưng thành quen từ lúc nào không biết, nên giờ chính thức nó có tên ở nhà là Hòn mất rồi .

Hi hi, tên bé nhà Momo ngộ thật đấy. Chắc chắn là ko đụng hàng với ai rồi. Còn như Bin nhà tớ, trong hội Rắn mà đã đụng hàng với mấy bé rồi. He he.

>>Golden: Em thấy lấy tên từ các nhân vật trong truyện cổ tích hay hoạt hình thì nhiều tên hay lắm. Nhưng bé nhà chị là bé trai phải ko ạ? Em thấy gọi là gấu Pooh cũng hay hay đấy ạ.

Golden
02-27-2008, 10:14 PM
To Me_beBin: Hihihi cạnh nhà tớ có Pooh rồi. Bé trong bụng cũng chưa biết là trai hay gái đâu.
To Mẹ yêu Chíp: Tên thật của Bông là Nhật Anh có người đang bảo đứa này đặt là Pháp Mỹ cho đủ cường quốc đấy. Hehe tên ngoại tệ cũng hay nhỉ, nhưng mình hướng nội hay là gọi là Vàng, Bạc, Đồng gì đó nhỉ?

Thảo Anh_02
02-28-2008, 09:11 AM

Đứa bạn tớ ở Nhật bao nhiêu năm sinh 1 đứa con gái gọi tên ở nhà là Mí ... và thấy đúng là không trùng với tên con nhà ai ... mà ở Nhật Mí có nghĩa là gì thế nhỉ ???

Nhà tớ thì tên bọn nó có vẻ phổ biến, Bông Bốp, lượn phố thấy mấy cửa hàng quần áo trẻ em cũng có tên là Bông Bốp, chả hiểu họ bắt chước nhà mình, hay tại tớ nghiện shopping nên bị ảnh hưởng ... hihihihi:confused::confused:

Thảo Anh_02
02-28-2008, 09:13 AM
To Me_beBin: Hihihi cạnh nhà tớ có Pooh rồi. Bé trong bụng cũng chưa biết là trai hay gái đâu.
To Mẹ yêu Chíp: Tên thật của Bông là Nhật Anh có người đang bảo đứa này đặt là Pháp Mỹ cho đủ cường quốc đấy. Hehe tên ngoại tệ cũng hay nhỉ, nhưng mình hướng nội hay là gọi là Vàng, Bạc, Đồng gì đó nhỉ?

Tớ thấy tên là Mỹ Anh hoặc Quốc Anh cũng hay, mà nghe đã thấy tư bản giầu có rồi ....

mimi2001
02-28-2008, 10:09 AM
Con gái tớ tên là mít có trùng không nhỉ, mới 2 tháng nhưng bộc lộ rất đanh đá, tớ nghĩ Mít là vừa có gai, mà lại vừa ngọt ngào

Hienhaquyen
02-28-2008, 10:13 AM
con gái tớ tên là Ốc vì mẹ chửa con thèm ăn ốc, suốt ngày bắt bố đèo đi ăn ốc

mẹ yêu Chíp
02-28-2008, 10:18 AM

Bác ơi, hướng nội thì tốt rồi, nhưng đừng đặt tên con theo nhé, vì đồng VN mất giá lắm, cứ ngoại tệ mạnh mà đặt bác ạ, chả lo mất giá bao giờ :mrgreen:
Em thì ý định đặt tên con là Đô, vì bà nội ngoại đều bảo tại đứa 1 đặt tên là Chíp nên nó cứ còi còi, mà lại nghèo nữa :mrgreen: đứa 2 gọi là Đô nghe vừa to vừa giàu, hi hi

MeChoe
02-28-2008, 11:17 AM
Thế có bạn nào tên là Choé giống nhà tớ không?
Lúc mới đẻ ở bệnh viện con người ta khóc như ri, con mình ngoan quá toàn ăn với ngủ, bà ngoại bảo thằng này ngoan đặt tên là Tít
Về nhà khóc choe choé suốt ngày, dỗ mãi mệt quá tớ đặt luôn là thằng Choé
Ông bà nội lúc đầu không thích vì tên không đẹp nhưng gọi mãi cũng thành quen rồi

taomeo
02-28-2008, 03:46 PM
Thế mà mình đã từng phân vân không biết gọi choé là thế nào hay là gióng trong thời trang và tiếng pháp là chloé gì đấy :D
Nickname của bé nhà mình hơi bị special, ít thấy trùng tên là Táo rừng, Táo mèo :mrgreen:, Mẹ Táo cũng có cái tên độc đáo mà hay lắm, tớ đi học suốt từ mẫu giáo đến đại học chưa trùng tên ai bao giờ cả hí hí, nghe lạ mà cũng hay lắm;):twisted:

BeGauyeu
03-03-2008, 11:18 AM
Tớ cũng chẳng biết gọi tên con ở nhà là gì, các anh chị họ đông quá nên nghĩ ra tên nào cũng có rồi. Thế nên, Bố thì gọi con là "ngẩu", mẹ thì "Ỉn", túm lại là linh tinh beng hết cả lên. Đúng là khó thật!

BeGauyeu
03-03-2008, 11:23 AM
Tớ cũng chẳng biết gọi tên con ở nhà là gì, các anh chị họ đông quá nên nghĩ ra tên nào cũng có rồi. Thế nên, Bố thì gọi con là "ngẩu", mẹ thì "Ỉn", túm lại là linh tinh beng hết cả lên. Đúng là khó thật!

ca_nha_thuong_nhau
03-03-2008, 04:46 PM
Tớ gọi con gái là Cơm Nắm, em nó sẽ là Muối Vừng, em thứ ba là xôi ruốc, em thứ tư là Bánh Dày Giò, ôi các con tôi!

Mẹ Kid & Kin
03-04-2008, 02:33 AM
Bé nhà tôi tên là Kid và nguồn gốc của tên này là bố cháu ngày xưa được gọi là Kít nên con bây giờ tây hơn bố nên chứ t chuyển thành chữ d ạ . :D

ME TI-BUM
03-04-2008, 09:32 AM
Bé Nhà Mình Thì Tên Là Ti-bùm, Tên Này Hầu Như Không Trùng Với Ai Do ông Nội Cháu đặt. Cháu Tên Như Vậy Vì Cháu Rất " Nghiền' Ti Giả, đến Giờ Cai Mãi Vẫn Không được. Mình Nghĩ, Bé Tên ở Nhà Là Gì Cũng Hay Bởi Mỗi Gia đình đều Thấy Tên Con Có Một ý Nghĩa Nào đó Với Riêng Mình. Nhưng Tên Bé Nên Là 1 Từ đơn Và Dễ đọc để Khi Tập Nói Bé Có Thể Nói được Tên Của Mình, Chứ Như Bé Nhà Mình đã Giới Thiệu được Mình đâu. Rút Kinh Nghiệm Bé Sau Vậy.

MeMay
03-04-2008, 05:21 PM
Bé nhà mình tên là May, tên khai sinh của cháu là Bảo Minh . May có nghĩa là tháng 5 trong tiếng Anh (tháng bố mẹ cháu gặp nhau) :P. May cũng có nghĩa là lucky nữa, và May đọc ra tiếng Việt là mây , đám mây hồng của cả nhà . Bố mẹ cháu rất khoái chí với tên May ở nhà của cháu . hehe.

huechi_uct
03-04-2008, 07:14 PM
Bác ơi, hướng nội thì tốt rồi, nhưng đừng đặt tên con theo nhé, vì đồng VN mất giá lắm, cứ ngoại tệ mạnh mà đặt bác ạ, chả lo mất giá bao giờ :mrgreen:
Em thì ý định đặt tên con là Đô, vì bà nội ngoại đều bảo tại đứa 1 đặt tên là Chíp nên nó cứ còi còi, mà lại nghèo nữa :mrgreen: đứa 2 gọi là Đô nghe vừa to vừa giàu, hi hi

Hi hi, em thấy đúng đấy, nhà anh rể em, chỉ có anh Việt là nghèo thôi, còn Tiệp, Đức, Nga,... đều khá cả :mrgreen:
Nhà em thì đăt tên con là Nhím, bà ngoại bảo con gái đặt vậy cho đỡ bị bắt nạt, bình thường thì k sao, ai động đến sẽ xù lông nhím, khà khà. Bố Nhím thì đặt là Thùy Trang cho nó thùy mị, đoạn trang, he he, nhưng ông bà nội bảo Đặt vậy bao giờ mới gọi đến tên, thế là đổi thành Ngọc Anh . Còn ngoài tên Nhím thì ở nhà còn đủ nick khác, bà nội thì gọi là Ỉn vì vừa sinh năm hợi, vừa ăn tốt ngủ tốt (trộm vía), bác thì gọi là Trắm ốc, Trắm đen (vì người tròn lẳn mà lại đen), bà trẻ thì gọi Củ khoai nướng, hàng xóm thì gọi Củ sắn lùi, Bánh rán mât... Khiếp, sao lại lắm nick thế không biết, hi hi

littlemoon
03-13-2008, 11:22 AM
Bé nhà mình tên là May, tên khai sinh của cháu là Bảo Minh . May có nghĩa là tháng 5 trong tiếng Anh (tháng bố mẹ cháu gặp nhau) :P. May cũng có nghĩa là lucky nữa, và May đọc ra tiếng Việt là mây , đám mây hồng của cả nhà . Bố mẹ cháu rất khoái chí với tên May ở nhà của cháu . hehe.

Bắt tay mẹ May cái nào. Đứa đầu nhà tớ được bố đặt cho là Moon, dự định đứa thứ hai nếu là con gái cũng đặt là May, nếu là con trai đặt là Mít. Nếu có em thứ ba hay thứ tư chắc gọi là Mận, mơ, mỡ gì đó cho đủ bộ.
:p

Mẹ Gâu06
04-04-2008, 02:33 PM
Còn nhà em thì bé sinh tuổi Tuất nên em nghĩ trước tên ở nhà của bé là Gâu cho đỡ bị trùng, ấy thế mà nhà dưới cũng nghĩ thế hay sao ý, cũng gọi con là Gâu. Thế là tầng dưới tầng trên có 2 con Gâu :D

mecunkhanhan
04-04-2008, 02:47 PM
Cún nhà mình lúc mới sinh đòi ăn ghê lắm cơ, ti hết một bên bên kia chảy sữa mẹ hứng vào trai cu cậu tít hết luôn nên mẹ đặt là cu Tít Nhưng đến khi về bà ngoại ở quê mọi người hay gọi là cún nên bây giờ thành quen toàn gọi là cún Cạnh nhà mình thì có chị tên là Quỳnh Trang nhưng bà nội lại hay gọi là Tẹt đến giờ đi lớp cô gọi QT thì ko thưa mà lúc nào cũng của Tẹt cơ :-D

linhanh2709
04-16-2008, 11:47 PM
Xuất xứ tên của bé Anh Thư nhà em là vì bố cháu nghiện nặng Mì Tôm ...Mẹ cháu nghén cũng nghén Mì Tôm theo bố ... Nên cháu ra đời được gọi là Mì Tôm ... Sau này mọi người còn gọi cháu là Chè tươi nữa vì cháu lúc nào cũng toe toét ,gặp ai cũng cười , ai nói động đến cũng cười ...

thuymieu158
04-17-2008, 08:45 AM
Hi hi, em thấy đúng đấy, nhà anh rể em, chỉ có anh Việt là nghèo thôi, còn Tiệp, Đức, Nga,... đều khá cả :mrgreen:
Nhà em thì đăt tên con là Nhím, bà ngoại bảo con gái đặt vậy cho đỡ bị bắt nạt, bình thường thì k sao, ai động đến sẽ xù lông nhím, khà khà. Bố Nhím thì đặt là Thùy Trang cho nó thùy mị, đoạn trang, he he, nhưng ông bà nội bảo Đặt vậy bao giờ mới gọi đến tên, thế là đổi thành Ngọc Anh . Còn ngoài tên Nhím thì ở nhà còn đủ nick khác, bà nội thì gọi là Ỉn vì vừa sinh năm hợi, vừa ăn tốt ngủ tốt (trộm vía), bác thì gọi là Trắm ốc, Trắm đen (vì người tròn lẳn mà lại đen), bà trẻ thì gọi Củ khoai nướng, hàng xóm thì gọi Củ sắn lùi, Bánh rán mât... Khiếp, sao lại lắm nick thế không biết, hi hi

Hihi, bắt tay cái nào, bé nhà em cũng tên là Nhím nè. Hồi đâu mới sinh gọi là Cún nhưng mấy bữa sau gội đầu cho con, tóc con cứ dựng ngược như lông nhím lên, thế là chết tên luôn . Nhưng mấy hôm nay mẹ đang gọi là Bọ Chét, ai bảo nghịch quá cơ, ăn bột thì toàn ngậm, gần 2 tiếng không xong 1 bát bột con con, hixhix.

mural_painting
10-22-2008, 01:17 AM
neu co con e se dat ten con o nha la be Bông, e rat thiz an keo bong ma:X:X:X e thay no cung nhe nhàng, êm ái thế nào ý:))

dautramhue
10-30-2008, 04:17 PM
Những cái tên của các nhân vật truyện tranh hay phim hoạt hình dành cho bé cũng rất dễ thuơng đấy Golden , ví dụ như Mickey, Minni, Miffi, Bunny,. Ở SG thì có nhiều tên như : Nina, SuSu, MiMi, Ti, Na, Nu, Bi, Bo.....

.......Tên hay và ngộ nghĩnh quá.......

mebinzin
11-07-2008, 11:07 AM
Nhà này đứa đầu là Bindo cô cháu đặt vì nó bảo cho về sau giống Bill Gate.
Đứa thứ 2 lúc có thai định đặt là Gấu nhưng bà ngoại ko thích vì kêu là sợ về sau nó gấu quá. rồi 1 đống tên lôi ra Mickey, Bi, Tin,.... :confused: nhưng chẳng thích tên nào, cuối cùng hôm nghe quảng cáo sữa ZinZin, iem thấy hay đặt luôn cho ku cậu là Zin. Bin và Zin nghe cũng hay đấy chứ ạ :p

meluck
11-07-2008, 02:16 PM
bé nhà em tên khai sinh là TẠ KHÁNH CHI,ngày nhỏ nghe nhạc hay lắc đầu như dân chơi hay uống thuốc lắc ý ạ:mrgreen::mrgreen::mrgreen: nên cả nhà gọi tên là LUCK có ý nghĩa như :may mắn................:-\":-\":-\"

Golden
11-07-2008, 03:08 PM
Mình chọn được tên ở nhà cho bé rồi, chị là cục Bông thì em là cuộn Len (đều xù hết :D), nếu có tiếp ... VÀI tập nữa là Vải, là Sợi, là Tằm .... :D:D:D

Mẹ bé Tiệp
11-07-2008, 03:34 PM
Mình chọn được tên ở nhà cho bé rồi, chị là cục Bông thì em là cuộn Len (đều xù hết :D), nếu có tiếp ... VÀI tập nữa là Vải, là Sợi, là Tằm .... :D:D:D

Oho bé Len đã được hơn 1 tháng rồi đấy ah? Trộm vía chắc bé Len ngoan nên mẹ nó vẫn vào buôn bình thường với chị em nhỉ?

bee08
11-12-2008, 10:52 PM
Con gái mình tên là Bông...tên này cũng phổ biến nhỉ.bé được 2 tuổi rồi...là con gái mà bé nghịch và đáo để lắm nhưng học hỏi rất nhanh và trí nhớ rất tốt

mural_painting
11-12-2008, 11:45 PM
Con gái mình tên là Bông...tên này cũng phổ biến nhỉ.bé được 2 tuổi rồi...là con gái mà bé nghịch và đáo để lắm nhưng học hỏi rất nhanh và trí nhớ rất tốt

ơ, sao nhiều người thiz giống e thế:|

NhatLam08
11-19-2008, 09:46 AM
Con em chưa ra đời, nhưng em sẽ đặt tên cho con là NHO XANH.
Cũng tại vì ngày xưa cưa cẩm em , bố nó hay kể chuyện CON CÁO VÀ CHÙM NHO cho em nghe. Lúc chưa cưới được thì cứ nói rằng : NHO XANH LẮM, KHÔNG HÁI ĐÂU, ĐỂ DÀNH . Đến lúc cưới rồi thì bảo : NHO XANH CỨ HÁI, VỀ NGÂM RƯỢU CŨNG NGON . hìhì

Golden
11-19-2008, 10:34 AM
Con em chưa ra đời, nhưng em sẽ đặt tên cho con là NHO XANH.
Cũng tại vì ngày xưa cưa cẩm em , bố nó hay kể chuyện CON CÁO VÀ CHÙM NHO cho em nghe. Lúc chưa cưới được thì cứ nói rằng : NHO XANH LẮM, KHÔNG HÁI ĐÂU, ĐỂ DÀNH . Đến lúc cưới rồi thì bảo : NHO XANH CỨ HÁI, VỀ NGÂM RƯỢU CŨNG NGON . hìhì

Hay đấy bạn ạ, nhiều kỷ niệm của bố mẹ được gửi vào tên cho con.

Chuột Típ
11-19-2008, 10:34 AM

Trời, sao bác giống nhà em thế? Bố cháu thích đặt là chuột Típ, vì năm nay là năm chuột mà. Nhưng em lại thích đặt tên bé là Bờm :p

me_songhye
11-19-2008, 12:38 PM
Trời, sao bác giống nhà em thế? Bố cháu thích đặt là chuột Típ, vì năm nay là năm chuột mà. Nhưng em lại thích đặt tên bé là Bờm :p

Đúng là ý tưởng lớn gặp nhau . Con cún nhà mình rất mê bộ chuyện Chuột Tip nên thích gọi em ( vẫn đang ở trong bụng mẹ) là Chuột Típ. Nhưng con gái mà đặt tên là Tip nghe cũng hơi kỳ.
À mà nhóc chị tên là Songhye vì hồi em mang bầu trên TV chiếu bộ phim "Khi đàn ông nội trợ " lúc ấy bố cháu thấy giống hoàn cảnh của mình quá và trong phim có cô bé Songhye rất đáng yêu nên gọi cháu như thế luôn. Làm ai cũng nghĩ nhà cháu mê phim Hàn quốc. Kể cũng lạ và thú vị.

Golden
11-19-2008, 02:34 PM

Nhà bác kô chọn tên chuột Típ nữa rồi, xem ở chữ ký của bác ý nhé :D:D:D

mẹ Gấu A Gư
11-19-2008, 04:00 PM
Nhóc nhà mình thì có nhiều tên lắm, hồi mới biết có con hai vợ chồng gọi là Chuột. Vài tháng sau lại chuyển thành Bủm vì thấy cậu cứ bủm bủm suốt ngày. Giờ mình đặt tên con là Đầu Gấu, nó gấu lắm cơ, suốt ngày bắt nạt bố mẹ :D Ông ngoại thì rất thích gọi Gấu là thằng Phới =>> cậu chàng chỉ nhăm nhăm đòi bế đi chơi là giỏi thôi

songanh
11-20-2008, 08:47 AM
Ở cạnh nhà em có 2 vợ chồng em hàng xóm, đặt tên cho 2 thằng con trai 1 thằng tên Đề còn thằng kia tên Đóm, hihihi. Ai đến nghe gọi cũng ko nhịn được cười, thỉnh thoảng lại thấy mẹ nó gọi: Đề Đóm ơi về ăn cơm!

purinnhoanh
12-16-2008, 03:09 PM
ke ke, 2 thằng cu nhà em 1 đứa là Thóc, đứa vẫn đang trong bụng mẹ định gọi là Muối, hi hi, các bác thấy thế nào ạ?

thangnga
12-16-2008, 03:51 PM
Nhà em thì có cô công chúa, lúc có bầu cứ nghe nhiều bài hat quảng cáo zinzin thì cứ thích định đặt nick name là zinzin nhưng biết là con gái thì chuyển sang là Bông, nhưng em thấy lắm bạn Bông quá nhỉ :P

Thai Anh
12-16-2008, 04:57 PM
nhà em sinh năm heo vàng nên ở nhà gọi là " Ỉn thối"

gabeogiaxau
12-17-2008, 09:45 PM
Nhà em cũng sinh năm heo vàng nhưng thấy nhiều người gọi là ỉn quá nên gọi là "Su Kem" chẳng là lúc nghén mẹ cháu hay ăn bánh su kem,, bjo
cả nhà cứ gọi kem ơi kem nghe ngộ ra phết

hailanngong
01-15-2009, 03:53 PM
Con trai em tên là "Ngổng" có trùng với tên Bé nào ko nhỉ???. Gọi quen rồi thấy iu iu lắm ;)

cu_zin
02-13-2009, 02:28 PM
Nhà em thì gọi là Zin nên còi zin vì anh họ nó là Rô, bé này con gái đây. em cũng thích tên Kem. À đứa cháu e cũng tên ở nhà là Muối vì khi nghén mẹ cháu chỉ ăn Chanh Muối nên bảo nếu gái sẽ gọi là Chanh, còn trai thì gọi là Muối.

khoai_mum
02-13-2009, 03:17 PM
Hihi, tự nhiên lượn lờ qua đây...thấy vui và bùn cười nữa. Thế nên, mình cũng mún góp mấy chữ.
Bé nhà mình tên là Khoai (Ỉn Khoai = Vì sinh năm lợn mừ). Nhưng bây giờ toàn bị gọi là Khoai thối, Khoai cũn thui.
Xuất xứ tên của em Khoai (con gái nhé, hông phải con zai đâu nha). Cả bố và mẹ đều thích ăn khoai: khoai lang, khoai tây, khoai môn....nói chung là họ nhà khoai gì gì đều thích tuốt tuồn tuột.
Chắc mấy năm nữa có em bé nữa thì sẽ đặt tên là Sắn, Ngô, Thóc, Lúa.....
HIhii, cả nhà mình ko lo thiếu ăn nhỉ????

MebeBi - NBN
02-13-2009, 04:07 PM
Đúng là tên cúng cơm, nghe thật hay và ngộ nữa, con trai em tên là Bi có ai trùng không nhi? lúc đầu gọi là Cò, nhưng sau sợ cháu dài như Cò nên chuyển thành Bi cho tròn, hìiiii.

Ba Ken
02-24-2009, 07:48 AM
Spam bác cái, Chíp nhà em cũng bảo đặt tên cho em bé là Típ ạ, vì nàng cũng mê chuyện chuột Típ, tối nào cũng đòi đọc, mặc cả từ 5 truyện xuống còn 4, rồi 3, rồi 2 :mrgreen:
Ông xã nhà em bảo: 1 đứa là Chíp 1 đứa là Típ, nghe cứ làm sao ý. Nhưng nhà em còn được nghĩ lâu vì chưa có kế hoạch.
Em thấy nhà bác tòan tên liên quan đến "ngoại tệ" với vàng bạc... bác đặt cho em bé tên Đô (đô la) hoặc Rô (euro) ý, nghe cho giàu :twisted:
Các cái tên ở nhà của bé ở trên đều không đụng hàng với con gái Bia của tui. con gái tui có tên ở nhà là KEN. " cũng có thể nói là Ken của từ bia HENEIKEN đó. sock chưa? tên vừa hay mà lại không đụng hàng nữa. các vị thấy thế nào. còn tên thật của bé là Nhật Thảo. và mình đang gần có một em bé nữa và đặt tên là Đăng Nguyên và chưa biết đặt tên ở nhà là j hết. xin chỉ giáo

coi070107
02-24-2009, 08:49 AM
Con em thì tên Bờm, mặc dù tên không được ấn tượng cho lắm nhưng lại rất ý nghĩa vì do cháu tự nhận khi mới chỉ bập bẹ biết nói.

Nấmnem
02-24-2009, 11:43 AM
Nhất định khi nào nhà tui có đứa thứ 3 , tui sẽ đặt tên là Mộc nhĩ, đứa thứ tư là Miến, bất kể là con trai hay con gái. Chả là nhà đã có hai đứa, một là Nấm, hai là Nem, nên thêm Mộc nhĩ và miến nữa để làm món nem cho ngon. Món ưa thích nhất của bố cháu mà.

meyeumit2008
02-24-2009, 03:24 PM
Con gái tớ tên là mít có trùng không nhỉ, mới 2 tháng nhưng bộc lộ rất đanh đá, tớ nghĩ Mít là vừa có gai, mà lại vừa ngọt ngào

HI hi, con bé nhà em cũng tên Mít. Đanh đá lắm. Mọi người bảo bà mụ nặn nhầm cháu. Nhà em lấy tên này vì cả bố và mẹ đều thích ... ăn mít;). Bây giờ lúc ăn mít bố cháu cứ: Mít , ra đây bố cho ăn mít con. Hi hihi, vui lắm.

mecomthom
03-04-2009, 01:10 PM
Con gái mình tên là Cốm,cũng đâu thấy ai quen đặt đâu,đến đứa em bố cháu cứ bảo là gọi là Chuối, mà em nghe nó nát nát, em ghét ăn chuối lắm dù bố chồng em cứ tha thiết rằng nó nhiều vitamin K nó bổ và giúp thông minh con cố mà ăn, nên em gọi là Kem em ăn kem cả năm mà, em nghĩ tên gì thì bố mẹ xem xem mình thích ăn gì, thấy nó giống con gì,nó có liên hệ gì gần gũi thì đặ như có nhà bố tên là Lộc , thê là con là Vừng hay thế nhỉ

binkzak
03-09-2009, 09:56 AM
Hi hi, tên bé nhà Momo ngộ thật đấy. Chắc chắn là ko đụng hàng với ai rồi. Còn như Bin nhà tớ, trong hội Rắn mà đã đụng hàng với mấy bé rồi. He he.

>>Golden: Em thấy lấy tên từ các nhân vật trong truyện cổ tích hay hoạt hình thì nhiều tên hay lắm. Nhưng bé nhà chị là bé trai phải ko ạ? Em thấy gọi là gấu Pooh cũng hay hay đấy ạ.

Hôm nay lại có người đụng hàng rồi nè bác ơi! Cháu của em tên gọi ở nhà cũng là Bin. Chị nhìn nick của em là biết ngay mà:p:p

TAM BAO
03-15-2009, 05:05 PM
bé nhà mình có cái mũi tẹt lên mình gọi bé là "TẸT" :) chắc la 2 ko trùng với ai

Mẹ Mọt
03-15-2009, 07:44 PM
Con em tên là Mọt, liệu đã là độc nhất chưa nhỉ? Đứa thứ hai em đang định đặt tên là Rận :D

Mẹ Mọt
03-15-2009, 07:45 PM
Hôm nay lại có người đụng hàng rồi nè bác ơi! Cháu của em tên gọi ở nhà cũng là Bin. Chị nhìn nick của em là biết ngay mà:p:p
Tên Bin giờ phổ biến lắm :D Hôm nay tớ đi siêu thị mà gặp đến 3 bé được gọi là Bin

Golden
03-15-2009, 11:52 PM
Tên Bin giờ phổ biến lắm :D Hôm nay tớ đi siêu thị mà gặp đến 3 bé được gọi là Bin

Uh đúng đây: Bin, Bi, Bông, Bống, ... bây giờ phổ biến lắm, khu nhà tớ ở có 1 cây Bông rất to, rợp bóng lên tận tầng 5 nhà tớ, thế là cả khu có gần 10 bé gái tên Bông, bé nhà tớ cũng gọi là Bông mặc dù lúc về khu này đã 4 tuổi rồi, nhưng ai cũng tưởng là đặt theo cái cây trước cửa. Tiếc là cây Bông đẹp đẽ đó mới bị Cty cây xanh nhổ tuần trước rồi, cả khu tiếc ngẩn tiếc ngơ.

Hihihi tên Len bé thứ 2 nhà tớ là đang hơi bị hiếm đây này, ai đến cũng hỏi tại sao gọi là Len, thấy ngộ quá.

lemai
03-16-2009, 12:02 AM
Nhà em thì gọi con trai yêu là Bờm,đáng yêu và cũng là hàng độc đúng không ạ

me@Com
04-21-2009, 04:35 PM
Con gái mình tên là Cốm,cũng đâu thấy ai quen đặt đâu,đến đứa em bố cháu cứ bảo là gọi là Chuối, mà em nghe nó nát nát, em ghét ăn chuối lắm dù bố chồng em cứ tha thiết rằng nó nhiều vitamin K nó bổ và giúp thông minh con cố mà ăn, nên em gọi là Kem em ăn kem cả năm mà, em nghĩ tên gì thì bố mẹ xem xem mình thích ăn gì, thấy nó giống con gì,nó có liên hệ gì gần gũi thì đặ như có nhà bố tên là Lộc , thê là con là Vừng hay thế nhỉ

Hic, nhà này tên giống nhà mình thế. Đang định bon chen post tên bé vì thấy cũng khá "độc", ai ngờ lại đụng cả Cốm và Chuối, hihi. AX nhà mình có nick là Chuối, nên bé nhà mình tên là Cốm (Chuối ăn với Cốm), còn mình nick là Bo (bo bo). Tên nhà mình toàn thực phẩm, trái cây thôi, bảo đảm không sợ đói :D

samicbv
03-08-2011, 09:16 PM
Chào cả nhà,
Em bé nhà mình tháng 4 này mới sinh nhưng chưa nghĩ ra cái tên gì hay hay để đặt ở nhà và đi hoc cho bé. Bố mẹ nào có cao kiến gì tư vấn giúp mình chút nhé.
Mình : Vũ Minh Tùng 1974
Vơ : Vũ Thị Kim Anh 1979
Cám ơn cả nhà nhé

Sini.mom
03-15-2011, 09:31 PM
Bé con nhà mình ban đầu tên ở nhà là Sunny nhưng anh xã mình vốn vui tính lại đọc trại đi là Sì ní. Nghe buồn cười nhưng cũng dễ thương nên cả nhà cứ vậy mà gọi luôn. Giờ bé đã 4 tuổi rồi, rất lý sự nhưng lúc nào cũng tự xưng là Sì ní hết, đáng yêu lắm!!!

Sini.mom
03-15-2011, 09:38 PM
Chào cả nhà,
Em bé nhà mình tháng 4 này mới sinh nhưng chưa nghĩ ra cái tên gì hay hay để đặt ở nhà và đi hoc cho bé. Bố mẹ nào có cao kiến gì tư vấn giúp mình chút nhé.
Mình : Vũ Minh Tùng 1974
Vơ : Vũ Thị Kim Anh 1979
Cám ơn cả nhà nhé

Theo mình thấy thì đa phần tên ở nhà cho con thường được đặt theo tính cách, ngoại hình, đặc điểm nào đó của bé hoặc những kỷ niệm, dấu ấn gì đó có liên quan đến bé và cha mẹ. Nhưng đôi khi mình dự định sẵn nhiều tên nhưng tên thông dụng sau này của bé lại là cái tên được đặt đầy ngẫu nhiên kia (ví dụ trường hợp bé con của mình). Vì thế khi bé con ra đời, ngắm nhìn bé lớn lên mỗi ngày, tự khắc hai bạn sẽ chọn được một cái tên dễ thương thôi. Nhưng nếu bây giờ thấy tên nào hay hay bạn cũng nên collect để từ từ chọn cũng được hihi....

ngaxd84
03-18-2011, 10:22 PM
He con nhà em lúc trong bụng nghĩ bao nhiêu tên ở nhà cho hay, rốt cuộc chọn là Nghé vì sinh năm trâu mà. Nhưng đến lúc đẻ ra, lại lối cũ ta về theo truyền thống con gái nên cả nhà cứ Cún mà gọi :|. Giờ thì ở nhà gọi cháu là Cún, thỉnh thoảng e toàn gọi là con chó con (cũng vẫn thế nhỉ :D) nên mấy chị ở phòng hỏi thăm con toàn hỏi con chó nhà e dạo này thế nào, đến là khổ thân con, trăm lỗi do mẹ :P

susu_bubu
03-22-2011, 09:12 AM
Thế mẹ nó đặt là Bảng (Bảng Anh) cho nó giàu :)

cupid.
03-22-2011, 11:01 AM
Theo mình thấy gọi tên con ở nhà thường đặt có 1 âm tiêt như Su,kún,tũn,bống,bi....
Đặt thế dễ gọi hơn nhỉ

vuanhc
03-24-2011, 03:26 PM
Ku nhà tui tên là Dũn! Có ai đụng hàng không :))

hoatrangnguyen18
03-24-2011, 03:36 PM
hồi đầu mình đặt tên con là Cáo(anh chị chồng có Cò và Cún, mình cũng Cờ cho đủ bộ)
ông ngoại kêu: Cáo nghe gian quá, phải đổi tên.
mình đặt cháu là Đậu Đậu (ngày trc mình học Trung quốc nên tên con nghe tầu tầu 1 tí), Đậu có nghĩa là đỗ đạt, thành đạt...
Mấy đứa về sau mình sẽ đặt là Lạc Lạc, Đường Đường, Mật Mật.
mẹ nào có tên gì hay hay cùng chia sẻ với các mẹ khác đi:)

TuTuyenZou
03-25-2011, 09:47 AM
2 nhóc nhà mình tên là Zou và PiPo. Zou trong tiếng nhật là con voi. mình muốn khỏe mạnh, ăn nhiều. còn nhóc em thì do anh Hai cứ nói PIPO nên mình đặt PiPo luôn. còn tập 3 thì chưa biêt tên gì đây.

Nấm yêu
03-25-2011, 10:43 AM
Mình thì thích gọj bé là Sóc,lúc trong bụng mẹ 2 vc đã gọj thế rùj.nhưng khj chào đờj được 2 tháng thấy con ngắn cũn à mình gọj luôn là nấm.gjờ aj cũng gọj là nấm,papa thì sợ gọj con như thế k lớn được nên gọj rjêng là "nấm cao"

hloan
03-25-2011, 11:06 AM
Con mình khi chưa chào đời thì mẹ đã gọi là Nhím rồi, nhưng khi sinh ra thì bà ngoại bảo tên Nhím xù xì, gai góc quá, gọi là Cún cho đáng yêu, vì con cũng sinh năm Tuất mà. Giờ thì suốt ngày Cún, Cún thôi.

bibidangyeu
04-08-2011, 09:36 PM
Con mình ở nhà gọi là Pippi ( giống cô bé pippi trong truyện Pippi tất dài ấy, các mẹ đọc chưa), hehe

mekubin_2209
04-14-2011, 04:43 PM

Em cũng đụng chị rồi nè. :)..................

Mỹ Hoa
05-21-2011, 08:46 AM
Hì, bé nhà mình gọi là Hĩn..........hì, .

shoptheuthua
05-23-2011, 09:19 PM
Bé nhà mình trọc lốc lại ko có tóc.Da hơi nâu nâu nên gọi là Dế Trũi :))

hoadongtien87
10-17-2011, 01:49 PM
Bé nhà mình trọc lốc lại ko có tóc.Da hơi nâu nâu nên gọi là Dế Trũi :))
nghe có vẻ gần gũi quá :D
bé nhà mình đơn giản chỉ gọi là chip thôi

Trasua
10-17-2011, 04:17 PM
Tên gọi ở nhà nhà mình đơn giản chỉ là cu Tý thôim, sinh thêm cháu nữa thì đặt là cu tèo hj hj!
Nhà mình đơn giản, miễn sao dễ gọi và thân thương là đc1

meomun03
10-18-2011, 02:51 AM
nàng chuột nhà tớ tự đặt cho mình rất nhiều tên theo cảm hứng của nàng ý và bắt mẹ gọi :D:D:D:D:D:D:D

coihdt
10-20-2011, 01:08 PM
thích nhỉ, nghĩ mãi chưa biết gọi con là gì.......hihi. Đành đợi nàng ấy chào đời rồi đặt tên :)
M cũng thích gọi con là chip nhưng gọi thế ko bik con có còi không các mẹ nhỉ??

heosua2010
10-20-2011, 01:22 PM
Tên ở nhà của bé là heo sữa nhưng mọi ngưởi vẫn thích gọi là bé mọi he.he...

Linh1848
10-20-2011, 01:24 PM
Có mẹ nào gọi con gái ở nhà là Lốp như em không :)

Giangthuy
10-20-2011, 01:30 PM
Bé nhà mình thì tên là Thóc, chắc cũng ít đụng hơn các tên khác.

Me Ruoc
10-24-2011, 11:50 PM
Hồi bầu bí em nghén ngẩm chả ăn uống được gì. Chỉ có ăn cơm nguội với Ruốc bà ngoại làm nên sau này gọi con là Ruốc. Hồi đấy nghén nghiện cả Nho, định đặt con là nho nhưng tên Ruốc nghe có vẻ ngộ nghĩnh hơn.

Me Ruoc
10-24-2011, 11:52 PM
Con mình ở nhà gọi là Pippi ( giống cô bé pippi trong truyện Pippi tất dài ấy, các mẹ đọc chưa), hehe
Đọc Pippi tất dài ngộ nghĩnh phết mẹ nó nhỉ. Ngày xưa ít đọc truyện thiếu nhi, chỉ đọc tiểu thuyết văn học thôi. Từ hồi bầu bí e chăm đọc hẳn.

Me Ruoc
10-24-2011, 11:55 PM
Em có đứa bạn, hồi mang bầu suốt ngày chỉ tìm tên đặt cho con. Thế rồi 1 hôm xem hoạt hình "Kỷ băng hà" cùng đứa cháu thích con Voi Ma mút quá nên đặt con là Ma Mút. Nhưng mà nếu ko biết nguồn gốc thì ai cũng nghĩ con xấu như ma mút. Chết cười.

forestsmell
10-25-2011, 01:23 AM
em lớn nhà tớ là Pủm - có thể đọc là Bủm, có bầu em hai, cô chị đặt tên em là Bom, chỉ sợ sau này đi máy bay mà cứ Bom ơi bom ời, nó đuổi cả nhà mất,

memailinh
10-27-2011, 03:21 PM
Nhà mình lúc sinh đôi, chị cả đi học mẫu giáo về bảo lớp con 2 bạn sinh đôi đặt tên là Tôm và Tép đấy, thế là cả nhà đồng ý đặt hai bạn sinh đôi là Tôm và Tép luôn. Giờ hai bạn ấy đi nhà trẻ mẹ phải vào dăn cô hai bạn ấy tên thường gọi là Tôm, Tép chứ gọi tên thật sợ 2 bạn ấy lại không nhớ,hi.
Cơ quan mình có chị đặt tên con gái ở nhà là BuBu đấy. Nghe dễ thương nhỉ.

hai86nt
11-26-2011, 10:32 AM
hi, còn 1 tháng nữa em sinh 1 hotgirl nhưng chẳng biết đặt tên gì gọi cho yêu yêu tí, các mẹ tư vấn cho em với.!

cuncunbaby
11-26-2011, 10:36 AM
chuyện đặt tên ở nhà cho con nan giải phết, hồi chuẩn bị sinh mình nghĩ ra đủ thứ tên, nào là chíp, bống, bông... hix nhưng cái tên nào cũng trùng. Đến lúc sinh con ra chả hiểu sao cứ thế gọi là Cún luôn, thế là bây giờ tên cún lại là tên ở nhà của con mình đấy. hi hi ngoài ra ông ngoại còn đặt thêm cho cháu cái nick name là Xoài xanh, vì phỏng theo tên thật của cháu và vì cháu của ông cũng ghê gớm, đanh đá cơ :D :D :D

lovely_flame
11-26-2011, 04:15 PM
em lớn nhà tớ là Pủm - có thể đọc là Bủm, có bầu em hai, cô chị đặt tên em là Bom, chỉ sợ sau này đi máy bay mà cứ Bom ơi bom ời, nó đuổi cả nhà mất,

Em lớn có tên trùng với nick của mình! Vì cái tên này mình toàn bị mọi người trêu đấy, giờ mấy đứa cháu gọi xong nó còn cười hic híc cơ, hihihi...

trasuanong
11-27-2011, 12:39 PM
Hì, lúc con em sinh ra được vài ngày, nó xì hơi liên tục, xì hơi rất nhiều, kể cả trong lúc ngủ :)) Thế là ông ngoại gọi nó là Bủm Búp =))

Donkta
11-29-2011, 10:25 AM
Ku nhà mình Tên Minh nên gọi là MIN . Còn 1 thằng ku sắp sinh nữa (năm rồng ) chưa biết gọi là gì ?!

tunglam.info
11-29-2011, 02:02 PM
Lúc mới có bầu, ba mẹ ngồi nghĩ sau này đặt tên con là gì? Con gái thì mình đặt là Diệp Chi, còn con trai mẹ nó đặt là Tùng Lâm. Bà xã mới sinh con trai và tên nó là Tùng Lâm. Ở nhà gọi nó là Dế. Thằng cháu 4 tuổi rưỡi con anh chị hỏi em tên gì, bảo nó là em tên Dế, nó hỏi lại "Dế mèn hả?", cả nhà cười phá lên :)).

coihdt
12-12-2011, 04:56 PM
hí hí, tớ mới nghĩ ra cái tên cho công chúa nhà tớ. Tên ở nhà là Bơ hay không các mẹ, gọi được 8w rồi.........tên thật bố mẹ cháu đặt là Nhật Anh :)

mebut
12-14-2011, 11:37 AM
Bé nhà em ở nhà gọi là Bi
Bi có nhiều bạn lắm
bạn Phỏm này, bạn CHít này, Bạn Su này, bạn Chuột,
ôi đúng là các con cái tên cũng yêu rồi

memocxit
08-23-2012, 03:11 PM
Đặt tên con ở nhà là ẾCh có được ko hả các mẹ, tại bình thường mỗi lần bố cháu làm j sai mẹ cháu lại bảo: " sao anh ếch thế, rồi gọi luôn bố cháu là bố ếch ơi", liệu gọi thế sau này con có xí hổ ko nhỉ

minhlong83
08-23-2012, 03:26 PM
Nhà mình ko gọi tên con ở nhà, nhưng bé Long đi lớp bé nhất mà nghịch nhất lớp nhưng khéo nên được các mẹ yêu nên gọi ở lớp là TIU TIU. Chiều cứ nghe thấy tiếng xe mẹ về là 2 anh em ngó xuống gọi: Mẹ Thương thối về rồi à? HIC, ko biết tại sao mẹ lại có nick vậy nữa? :( . :-k Đến lớp các cô bảo là: Trước anh đi học khóc đòi về Mẹ Thương thối, giờ em cũng đòi Mẹ Thương thối. Mãi các cô mới dịch ra, mà mẹ cũng ko hiểu sao có nick vậy?????????????? Mãi sau mới biết thi thoảng gọi con là Minh thối và Long thối ra mẹ bảo. Giờ con gọi luôn mẹ. Không biết nên vui hay buồn. Bà nội hỏi con: mẹ Thương xinh hay xấu. 2 anh em đồng thanh: mẹ Thương thối ạ! HIC. Bố và bà ngồi cười. Bố còn có vẻ thích mới điên chứ.](*,)

xuke2012
08-23-2012, 03:31 PM
Bố mẹ toàn gọi con là CÔNG CHÚA THỐI hoặc HOA HẬU THỐI... nói chung cái gì cũng gắn liền với từ "thối" à, hi hi.... cái tên nào nghe cũng đáng iu nhỉ!

handu
08-23-2012, 03:32 PM
Ku nhà em tên ở nhà là Sóc. Bao giờ sinh được đứa con gái nữa sẽ đặt là Nhím, hihi.

cubingon
08-23-2012, 03:55 PM
Xung quanh nick của baby thui mà có nhiều chuyện hài dễ sợ :eek:

xuke2012
08-23-2012, 04:07 PM
Xung quanh nick của baby thui mà có nhiều chuyện hài dễ sợ :eek:

May mà có chúng cs của vợ chồng mới không nhàn chán ý bạn nhỉ!

Michael08
08-23-2012, 04:13 PM
Cu nhà mình tên ở nhà Michael,đi học là H Minh,trước đây cũng tính đặt con là
Bơ,Bột,Tí,Tèo,bố cháu phản đối quá thế là cho bố cháu đặt tên,giờ thấy cũng hay hay.

mecubi14
08-23-2012, 04:28 PM
tên cu nhà em ở nhà là bibi,ko biết nếu có tập 2 thì đặt là gì đây hi hi

dautramcungdinhhue
08-23-2012, 05:10 PM
tập 1: cu Bin,
tập 2: bé Nhi
đơn giản luôn:D

mekhoaibop
08-24-2012, 02:33 PM
Con zai mình tên ở nhà là Bốp, giờ đang tập 2 mà chưa nghĩ ra tên iu iu đặt cho con gái. Cả nhà giúp em với!!!

topaz2012
08-24-2012, 05:39 PM
em gọi cu con ở nhà là topaz hoặc mèo

Mẹ đăng khoa
08-28-2012, 12:33 PM
Các mẹ gọi tên con ở nhà yeu thật, còn cu tí của mình ở nhà thì toàn gọi con là Khoai ơi ( tên thât của con bỏ chữ i đi các mẹ nó ạ) . Dáng con tròn tròn, to to như củ khoai lang nên gọi con là Khoai từ lúc nào ko biết... :)

saunon
08-28-2012, 10:59 PM
Các mẹ gọi tên con ở nhà yeu thật, còn cu tí của mình ở nhà thì toàn gọi con là Khoai ơi ( tên thât của con bỏ chữ i đi các mẹ nó ạ) . Dáng con tròn tròn, to to như củ khoai lang nên gọi con là Khoai từ lúc nào ko biết... :)con mình thì tên ở nhà là Sắn chứ, kekeke. chắc chả ai gọi con thế đâu nhỉ?

mekhoaibop
08-29-2012, 10:06 AM
Các mẹ gọi tên con ở nhà yeu thật, còn cu tí của mình ở nhà thì toàn gọi con là Khoai ơi ( tên thât của con bỏ chữ i đi các mẹ nó ạ) . Dáng con tròn tròn, to to như củ khoai lang nên gọi con là Khoai từ lúc nào ko biết... :)

Hồi bé cu nhà mình cũng tròn tròn như củ khoai ấy, bố cũng thích gọi là khoai nên giờ gọi là Bốp nhưng bố toàn gọi là KHoai bốp hihi

adeva76
09-05-2012, 12:20 PM
1 cái tên 1 ý nghĩa.hãy cho những bé yêu của mình những cái tên thật đặc biệt với bạn

voimamut2011
09-05-2012, 12:25 PM
Tên ở nhà của ku nhà em là Voi (Voi mamut ấy), đây là tên bố đặt từ khi mẹ bắt đầu có bầu, hi vọng con ăn nhiều, dễ nuôi, ngoan hiền như chú Voi con vậy... ai dè lười ăn dã man... hihi

me_tintin2012
09-05-2012, 05:21 PM

Chĩ ơi, chữ kí chị làm ntn đấy ạ? Em mún làm 1 cái mà hổng bít làm ,hik

Mẹ bé Dế
09-18-2012, 09:37 AM
nhà em bố cháu đặt tên cho cháu là dế, mẹ bảo bố tranh đatự tên ở nhà rồi thì mẹ sẽ đặt tên thật,loanh quanh mãi gần đến ngày đẻ rồi mà vẫn chưa nghĩ ra tên cho con

emerald761104
09-20-2012, 11:51 PM
Bé nhà em tên gọi ở nhà là Bon, thứ nhất em muốn con lúc nào cũng suôn sẻ, mọi việc thuận lợi bon bon, thứ hai là đọc lên trùng với từ tiếng Anh "Born" nên em quyết luôn:D

meyeubekem
09-21-2012, 12:15 AM
Con gái được chị họ 6 tuổi đặt cho là "Kem". Kem mát rười rượi nhưng Kem của mẹ có vẻ nóng... hay bị rôm xảy lắm...
Chưa nghĩ tới nhưng nếu ra tập 2 chắc là Vani :)

mesusu76
09-21-2012, 12:29 AM
2 bé nhà mình tên ở nhà là su (bé gái)Bo(bé trai).Ngày xưa mình thích xe susport.
Nếu k nói ra cũng chẳg ai biết.

topaz2012
09-24-2012, 03:20 PM
2 vc mình hợp với màu đá topaz nên mình đã " tương" luôn cho con trai mình, hihi.

kt2a6
09-24-2012, 09:08 PM
Vào đây đọc thấy nhiều điều thú vị khi đặt tên cho con.Thế mới hiểu được sự yêu thương của mỗi cái tên dù là biệt danh hay tên thật.Ngày xưa em thấy tên mình ko hay, sao bố mẹ đặt tên lại trái ngược với tính cách mình thế, đi học toàn bị chúng nó trêu.Giờ lớn rồi nên mới hiểu được hết ý nghĩa.

hieungochappy
09-24-2012, 09:14 PM
hihi em chưa láy chồng,nhưng con em họ em tên ở nhà là Xiêm
lý do là lúc chửa nó mẹ nó uồng 100 quả dừa xiêm

meyeucon121288
09-25-2012, 04:12 PM
con gái tớ tên là Ốc vì mẹ chửa con thèm ăn ốc, suốt ngày bắt bố đèo đi ăn ốc

Ô tưởng mình nhà mình có sự tích như thế hóa ra cùng hoàn cảnh với mẹ này :)) Nhóc nhà mình là Tôm

thanhhhoa2605
09-25-2012, 04:13 PM
mình không đặt tên ở nhà cho con mà toàn gọi luôn tên của con cho con quen

Mẹ em Vạc
10-06-2012, 08:06 PM
Con gái mình là Vạc. Sau này nếu sinh bé trai sẽ gọi là Tốp pi.

voimamut2011
10-06-2012, 08:14 PM
ku nhà em là Voi - trong chữ Voimamut, hihi, bố đặt cho từ khi còn trong bụng mẹ.... hi vọng con dễ ăn và khỏe như Voi, ai dè vừa khó khăn lại hay ốm... mấy cụ bảo cải tên đi.

chippeo
10-08-2012, 01:23 PM
Con gái lớn nhà em ở nhà là susu còn e gái nhỏ đc gọi là sóc . mình thấy gọi tên con ở nhà rất đag iu

khicondangyeu
10-08-2012, 01:27 PM
Mình thích tên Susu, nghe rất đáng yêu, con gái mình cũng tên Susu, người trông cũng giống củ susu luôn :)

chippeo
10-08-2012, 01:29 PM
Rất nhiều bé gái có tên susu mình thấy bé nài cũng rất đáng iu

snow_rainbow
10-08-2012, 01:34 PM
hehe thằng cháu e tên ở nhà là Tai. nghe lạ lắm phải k ạ ^^ xuất phát chính là dì nó (tức là e đây :D ) hồi nó mới đẻ tự nhiên vui vui ngồi kể chuyện với mẹ nó là "hồi trc học bài thơ "N~ em bé lớn trên lưng mẹ" của Ng~ Khoa Điềm có câu "Mai sau em lớn vung chày lún sân", cả lớp nó cứ cười bảo là " thằng phá hoại, phá sân =))", thế là chị e bỗng nhớ đến câu "em cu Tai ngủ trên lưng mẹ ơi", thế rồi tự nhiên gọi luôn thằng nhóc là cu Tai :)
giờ nó 2 tuổi rưỡi rồi, bắt đầu biết nói là "Tai tên Phong Anh" "k phải tên Tai đâu, tên Phong Anh" =))

KemKem
10-15-2012, 12:14 AM
Bé đầu nhà mình tên Kem. Ko biết bé thứ hai đặt tên gì đang bí quá các mẹ ạ :(

babygiare.tk
10-15-2012, 07:18 AM
Ba cu con không chịu đặt tên ở nhà.Có mỗi cái tên vậy

ong mật
10-15-2012, 07:42 AM
Bé trai đầu nhà mình tên gọi ở nhà là Tôm, bé gái thứ 2 đặt là Bia ( vì khi mình có bầu bố cháu hay xoa bụng gọi là: gái r*** gái bia của bố), sau bị anh gọi chệch đi là Be, cả nhà lại gọi là Be, lớn chút bé hơi ương bướng hay ăn vạ nên bị cả nhà gọi là Cùn, bé hơi còi nữa nên mẹ gọi là Bé Nhỏ.
Bây giờ gọi bằng tên nào bé cũng thưa hết à, hi hi

thienthantinhyeu
10-15-2012, 08:06 AM
Bé nhà mình mũi bé bé toàn gọi mũi hin à..

lehongnhung
10-15-2012, 08:10 AM
BÉ NHÀ CHỊ E TÊN bỐNG HIHI .

vongdautam
10-15-2012, 01:54 PM
ở nhà tớ gọi con là Bin(tổng thống mĩ ấy) hoặc là bé mèo................

hoalua Iflora
10-15-2012, 02:02 PM
Có phải em đặt con là Chip nên còi không nhỉ? Mẹ nào có con tên là Chip mà trộm vía bụ bẫm không?

me-ori
10-15-2012, 02:04 PM
Mình thấy có mấy tên cũng dễ thương : Nina , bé sóc , Mimi., cu tí ...lúc sinh ra gọi tên gì rùi cũng quen àh . Hihi....

mekhoaibop
10-15-2012, 02:37 PM
Bé nhà mình tên ở nhà là Bốp, tập 2 đang định là Bắp, Bánh, Búp... nhưng bố cháu chưa đồng ý tên nào.

phannuhue
10-15-2012, 02:43 PM
Nha tớ là cả một đĩa hoa quả nhé đủ 7 thứ quả. Trong đó có 2 con của tớ là Xoài và Mít nhé, Hhihhhi:D

zokhoai
10-15-2012, 03:01 PM
Có phải em đặt con là Chip nên còi không nhỉ? Mẹ nào có con tên là Chip mà trộm vía bụ bẫm không?

Gần nhà tớ có 1 bạn tên là Chip. Không thể gọi bạn ấy là bụ bẫm được mà phải gọi là "đô con". Trộm vía, trông bạn ý như vận động viên cử tạ ý.

snow_rainbow
10-15-2012, 10:10 PM
Bé nhà mình tên ở nhà là Bốp, tập 2 đang định là Bắp, Bánh, Búp... nhưng bố cháu chưa đồng ý tên nào.
hehe giống nhà chị e đặt tên bé là Tai (em cu Tai trong bài thơ í :D ), nên tập 2 càng khó nghĩ ra tên =))

mẹ thương đen
10-19-2012, 07:47 AM
cháu lớn e tên Bi
còn cháu thứ 2 mới chào đời đúng 2h sáng hôm rằm trung thu
đặt tên ở nhà thế nào nhỉ các mẹ

thienthantinhyeu
10-19-2012, 08:05 AM
Mình thấy có mấy tên cũng dễ thương : Nina , bé sóc , Mimi., cu tí ...lúc sinh ra gọi tên gì rùi cũng quen àh . Hihi....

Gần giống biệt danh lúc nhở của cháu nhà mình,mina nè..

ha.vi2011
10-20-2012, 12:32 PM
tên con em ở nhà toàn gọi ngẫu hứng là cứ thích là gọi thui

snow_rainbow
10-20-2012, 02:20 PM
cháu lớn e tên Bi
còn cháu thứ 2 mới chào đời đúng 2h sáng hôm rằm trung thu
đặt tên ở nhà thế nào nhỉ các mẹ

đặt là Moon đi chị :)

BimTomBo
10-20-2012, 02:56 PM
Nhà tớ à, thứ tự 1 2 3 Bim Tôm Bo

shopsuadinhduong
10-20-2012, 11:52 PM
Híc nhà này có hẳn 3 bé cơ a? Niềm mong ước của e đấy ạ. Nhưng bg thóc cao gạo kém tập 2 e đã thấy run rồi chứ chưa dám tính đến tập 3!

bombibi
10-21-2012, 05:29 PM
đáng yêu mà bạn ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

nhungnguoibanu40
10-22-2012, 11:42 PM
Mình gọi bé nhà mình là Mít. Mẹ nó với bố nó thích ăn mít mà..hehe

khicondangyeu
10-23-2012, 09:25 AM
Con gái lớn thì tên Susu, còn con giai thì tên Zinzin, vì sao mình lại chọn tên đó các mẹ biết ko? Vì cả 2 tên của bé nhà mình đều có bài hát riêng nhé

"Còn gì vui thích hơn khi được ăn sữa chua kem Susu
Thật là ngon biết mấy khi uống hay ăn đều lạnh như kem
VitaminC, canxi trong Susu làm ta khỏe thêm......."

"Kìa cái tay, bắt lấy cái tay
Túm lấy cái chân, vớ được cái đầu
Cái đầu rất to, cái chân rất dài......"

Hi hi, có mẹ nào biết 2 bài trên ko nhỉ?

qqvinh78
10-23-2012, 11:27 PM
Mình gọi bé nhà mình là Na Na..iêu lắm các mẹ ạ

xalaucon
10-24-2012, 11:04 PM
Mình thì thích đặt tên con là bông hoặc bống ý !

xalaucon
10-24-2012, 11:06 PM
Mình thì thích đặt tên con là bông hoặc bống ý !

mekhoaibop
10-25-2012, 09:35 AM

OX mình cũng thích 3 lắm, nhưng mình sinh nở cũng vất vả nên ngại lắm. Giờ mới tập 2 thôi mà đã thấy oải rùi.

nguaconyeudoi
10-25-2012, 09:38 AM
hihi, hầu như ai cũng có 1 tên ở nhà nhỉ, mỗi người một vẻ

happykids252
10-25-2012, 09:43 AM
Con nhà mình tên ở nhà là Cua, Tên này giờ mình ít gọi hơn toàn gọi tên thật của con là Nhi thui

thanhntk
10-25-2012, 09:52 AM
hi, topic này hay wa' .. còn hơn 10 ngày nữa là ku nhà e chào đời 2vc vẫn chưa nghĩ đc tên nào hay cho con cả ^.^
lượn lờ thế nào lại gặp topic này . hihi :rolleyes:

bepnhapsieukhuyenmai
10-25-2012, 10:09 AM
Con nhà em tên ở nhà là Tom, anh em nhà cháu toàn Tom, cua , ốc , ếch thôi.Sở dĩ người ta thường đặt tên con ở nhà xấu xấu chút để dễ nuôi thôi ạ, thấy họ nói trẻ con hay bị ốm nên gọi bằng tên cúng cơm ở nhà là tốt nhất, khi nào các cháu đi học thì gọi tên thật là ok.

dautramcungdinhhue
10-25-2012, 10:18 AM
con trai tớ tên là bin, con gái tớ tên là Nhi. đơn giản thế thôi, hihi

CHÍP BÔNG
10-25-2012, 10:22 AM
Bé nhà em ở nhà gọi là Bông (con trai đấy ạ).
Người mới biết thì thắc mắc: "Sao con trai lại gọi là Bông?"
Người quen rồi thì bảo: "Đúng là tên Bông có khác, trắng như Bông nhưng cũng nhẹ như Bông. "
Hic, bé nhà em sắp SDD rồi ạ. 3 tuổi mà có 12.5kg thôi.
Em bảo có lẽ bé sau đặt là Heo hay là Voi cũng nên :D

me_be_lyna
10-30-2012, 12:00 AM
Tên mấy nhóc nhà mình toàn gọi theo món ăn đặc sản của mùa đó như 2 đứa cháu thì một đứa sinh vào tháng 10 gọi là Cốm, đứa còn lại là Khoai. Còn bé nhà mình tháng 9 nên gọi là Na hì hì :D

Đầm Bầu Kona
10-30-2012, 12:06 AM
Con gái tớ là Moon vì lúc đẻ cháu ngăm ngăm và sinh năm Mèo nữa thế là cháu thành con mèo đen cho độc các bác ạ!

lehongnhung
10-30-2012, 07:08 AM
e thích tên con là Bim BIm và poca hihi hoặc kem vì e thích 3 thứ đó,hồi trc bạn toàn gọi e là poca

emoli
10-30-2012, 07:28 AM
Lúc đầu mình định đặt tên con là Gấu, nhưng mà nội sợ sinh ra con thành " đầu gấu" bắt nạt cả nhà nên ko cho đặt ( mà của đáng tội con cũng ghê gớm thật ợ ](*,)) nên bố mẹ cháu cũng sợ nên đổi tên thành Ỉn, mong cháu dễ nuôi kháu ăn như Ỉn con vậy :rolleyes:

me_cua_bin
10-30-2012, 08:14 AM
Nhà em thì ngày trước ông ngoại cứ gọi là Cò, mà vợ chồng em thì ứ thích, cháu gái em thì đặt cho nó là "Bầu" hihi, cuối cùng em với xã em cứ gọi là Bin, giờ vẫn cứ thế :D

quynh.nt
10-30-2012, 08:30 AM
Cu con mình đặt tên ở nhà là Kem, mẹ lúc đó mới mang bầu được 8 tuần. Nói chuyện với cu cậu cũng nhiều, nên lúc sinh ra, mẹ gọi Kem, hắn ta đã nghé đầu nhìn sang mẹ rồi hì hì.

June baby
10-30-2012, 08:43 AM
Bé nhà em tên Bob, con của em em tên Khoai. Thằng Bob nghịch dã man, Khoai thì lành đúng như củ khoai thật. Liệu lần sau đẻ đứa nữa em có nên cứ lúa ngô khoai sắn mà gọi cho dễ nuôi không nhể? :">

xoăn tít
10-30-2012, 08:44 AM
Em thì gọi con là xoăn! Hi hi hi, bố nó tóc xoăn nên chắc nó cũng xoăn tít lên thôi! he he he

ocbuu
10-30-2012, 09:00 AM
đa phần bố mẹ ở ngoài bắc đặt tên con là bi, bo, bim.............có khi 1 xóm cứ toàn bi với bim

đào lan hương
10-30-2012, 09:08 AM
bé nhà mình từ khi bầu đã gọi là Tom, giờ đươc 17 tháng vẫn cứ Tom nhưng ông bà nội lại muốn gọi tên thật cơ. Kế hoạch của 2vc bé tiếp sẽ tên Cua đấy, không biết có mẹ nào có con tên Cua chưa?

ha.vi2011
10-30-2012, 01:00 PM
bé nhà mình từ khi bầu đã gọi là Tom, giờ đươc 17 tháng vẫn cứ Tom nhưng ông bà nội lại muốn gọi tên thật cơ. Kế hoạch của 2vc bé tiếp sẽ tên Cua đấy, không biết có mẹ nào có con tên Cua chưa?

tên cua nghe hiếm nha.Nhưng mà cảm giác k thân thiện mẹ nó ah"ngang như cua mà" hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

snow_rainbow
10-30-2012, 01:04 PM
tên cua nghe hiếm nha.Nhưng mà cảm giác k thân thiện mẹ nó ah"ngang như cua mà" hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

e thấy tên Cua đáng yêu đấy chứ mẹ nó! con cua ngộ ngộ mà, rất giống hình ảnh các bé ngộ nghĩnh

garankabab
11-01-2012, 02:43 PM
Công nhận đặt tên ở nhà cho con cg khó thật đấy, nghĩ mãi chả ra, nhiều tên quá thành ra k b chọn tên nào :(

phobien5801
11-02-2012, 04:12 PM
nhà mình có bà chị sinh đôi 2 bé gái Bông Bống dễ thương lắm >"<

xiaoxuan
11-03-2012, 02:46 PM
Con của em gái mình tên Cua đấy. Thằng cu nhà mình sinh sau, lúc mới sinh, mỗi khi rướn lại đỏ như tôm luộc ý nên mình gọi là Tôm. Bà ngoại bảo nhà có tôm có cua cũng hay. Nhưng hàng xóm lại nhiều Tom ( mèo Tom ý) sợ nhầm nên mẹ cháu gọi cháu là Coca ( vì thấy da cháu đen đen). Nhưng hết 3 tháng cháu lại trắng rồi, không Coca nữa nhưng đã thành tên mất rồi.

begauyeume
11-03-2012, 04:36 PM
Mình cũng thấy thế mà !!!!!!!!!!11

begauyeume
11-03-2012, 04:36 PM
Hihi một cái tên thật ngộ nghĩnh quá !

begauyeume
11-03-2012, 04:37 PM
Mình cũng có bà chị sinh đôi dặt tên gọi cho bé là bông bống !

begauyeume
11-03-2012, 04:38 PM
Mình không biết là dặt tên gọi ở nhà của con là gì nữa đây .

Golden
11-03-2012, 08:00 PM
Đúng là bây giờ việc đặt tên gọi ở nhà cho con cũng quan trọng không kém việc đặt tên khai sinh cho con.
Nhà mình từ khi có bé Len xù đến giờ ... chưa thấy đụng hàng tên với bạn nào cả hihihi. Đi học ở nhà trẻ nào nhắc đến Len là các cô nhớ ra ngay vì chỉ có mỗi 1 bạn có tên này thôi.
Có nhiều bạn học viên của mẹ đến học còn bảo: sau này sẽ đặt tên con là Len cho lạ.

meonho
11-03-2012, 08:32 PM
Nhà mẹ cháu có hai đứa, thằng Anh tên Dỉm vì ngày bé hay đái dỉm tí một, tí một. Mẹ cháu phải thay nhiều tã quá nên bực mình gọi là cu Dỉm luôn. Giờ khỏi lo đụng hàng. :D
Thăng thứ hai từ bé cái môi cứ trề ra, mẹ cháu gọi luôn là Trề. Giờ lớn hơn một chút nhưng môi dưới vẫn trề, cơ mà các cô chú bác lại khen là trề xinh mới chết.

mina1011
11-04-2012, 01:27 AM
Nhà mình môt đứa tên Na, môt đứa tên Cún, Cún thì năm nay 14 tuổi rồi.

mẹ thương đen
11-04-2012, 07:34 AM
nhà bạn e có mấy đứa e nhỏ nhỏ
thằng đầu là Quyết, thằng 2 là Chiến, thằng 3 la Đấu
hihi

hieuloan2010
11-04-2012, 08:17 AM
Chị họ tớ có 2 con trai sinh đôi đặt tên là Tí và Tèo.

ha.vi2011
11-04-2012, 01:20 PM
tên gọi mọi người thường hay lấy vần cho dễ gọi chẳng hiểu chứ bé nhà em gọi lung tung hứng lên gọi

hang.vuminh
11-04-2012, 01:25 PM
Em mà có con gái sẽ đặt tên là Vân, tên ở nhà là Mây, em để ý thấy mấy bạn tên Vân cứ xinh xinh yêu yêu ý: Mi Vân, Ốc Thanh Vân, Vân Hugo. Mong con em cũng xinh xinh yêu yêu chứ đừng như mẹ =)

bongbabytc
11-04-2012, 03:24 PM
Theo mình thấy thì tên gọi ở nhà của các bé rất hay trùng nhau !

bongbabytc
11-04-2012, 03:26 PM
Hihi mình thì thích tên bé ở nhà là Bống còn bé trai thì mình chưa bít là tên gì được !

bongbabytc
11-04-2012, 03:26 PM
Phải có một tên nhất định chứ bạn !

bongbabytc
11-04-2012, 03:27 PM
Hehe tên hay quá ! nếu mình có con như thế cũng đặt tên Tí và Tèo !

bongbabytc
11-04-2012, 03:28 PM
Hihi tên này cũng rất là hay và ấn tượng quá !

cogaibaobinh
11-04-2012, 03:36 PM
e đặt tên con theo sở thik của mình, lúc đầu đặt là kem nhưng con trai nên đổi thành Ken

tuyetmaicfa
11-04-2012, 07:13 PM
Nhà em đặt tên con là Conan. Nhìn vậy chứ tên này ít đụng hàng lắm đó. :))

nt062011
11-04-2012, 08:13 PM
Tên gọi ở nhà của con mềnh là Dâu tây - tên này chị gái nó đặt cho và mẹ nó nhớ Đà Lạt nữa nên ok luôn.:)

saodoingoi8309
11-05-2012, 11:28 AM
ui nhà mình đang có 1 bé trai 3 tuổi tên là bo và một bé sắp ra đời đã được anh trai của bé đặt tên là hoàng bé bởi vì anh là hoàng bo còn em là hoàng bé (đấy là theo lời anh trai 3 tuổi của bé nhà mình đấy nhé.......)

mekhoaibop
11-06-2012, 01:55 PM

Tên này mình cũng thấy lạ và hay quá.

snow_rainbow
11-06-2012, 02:00 PM

hehe đúng rùi hay & lạ. nhg mà e thấy đa số mình chỉ gọi 1 âm tiết thôi chứ 2 âm tiết là lâu lâu toàn gọi tắt đi 1 ;)

Mẹ Lê Na 09
11-06-2012, 02:07 PM
Hiiiii có mỗi bé nhà mình là tên ko giống ai nhỉ! mẹ đi siêu âm là bẹp thế là về bố mẹ cứ gọi Bẹp, đến khi sinh ra quen miệng gọi Bẹp, đến giờ cũng Bẹp, mẹ gọi bố là bố Bẹp, bố gọi mẹ là mẹ Bẹp

snow_rainbow
11-06-2012, 02:17 PM
Hiiiii có mỗi bé nhà mình là tên ko giống ai nhỉ! mẹ đi siêu âm là bẹp thế là về bố mẹ cứ gọi Bẹp, đến khi sinh ra quen miệng gọi Bẹp, đến giờ cũng Bẹp, mẹ gọi bố là bố Bẹp, bố gọi mẹ là mẹ Bẹp

hay mà chị, e thấy nick name mà cứ lạ lạ, k đụng hàng là hay hơn nhìu so vs n~ tên đáng iu nhg nhàm quá rùi :) nghe hạnh phúc quá còn gì ^^ nhất mẹ Bẹp nhé :)

mekhoaibop
11-07-2012, 10:11 AM
Mình cũng thích những cái tên nghe là lạ và gắn với 1 sự việc nào đó chứ những tên yêu yêu giờ toàn đụng hàng thui.

phuonglm0807
11-07-2012, 10:15 AM
Gái nhà mình cũng tên Bông, giờ đang ngóng có thêm em Thỏ.............hi hi hi, nhưng chưa bit đến bao giờ mới có đây.

yuumedress
11-07-2012, 10:17 AM
nhà mình thì gọi gái là omachi nhưng mà bây giờ lớn rồi... hắn chứ bắt gọi là Chi Mai.

Nhung.tm185
11-07-2012, 10:37 AM
Cháu m thì mọi người cứ gọi là " lùn" :-\", chắc tại nhà mình ai cũng cao cả

landien
11-07-2012, 10:47 AM
uh,con nhà mh ở nhf cũng lắm tên lắm cứ mỗi người lại đặt cho một biệt danh,còn mh thì toàn gọi nó là mít thôi,hi

Golden
11-07-2012, 11:45 AM
hehe đúng rùi hay & lạ. nhg mà e thấy đa số mình chỉ gọi 1 âm tiết thôi chứ 2 âm tiết là lâu lâu toàn gọi tắt đi 1 ;)

Cái này đúng nhé, hàng xóm nhà mình gọi 1 bé là Dưa bở, rồi bây giờ toàn gọi bở ơi thôi.

yuumedress
11-07-2012, 03:01 PM
hihih... tên Mít cũng hay mà.... mình cũng thích tên đó.
uh,con nhà mh ở nhf cũng lắm tên lắm cứ mỗi người lại đặt cho một biệt danh,còn mh thì toàn gọi nó là mít thôi,hi

MẹBảoBình
11-07-2012, 03:02 PM
Nhà mình toàn tên xấu, kiểu gì cũng có chữ thối vì sự nhiễu nhương của 2 đứa. Lắm lúc thấy thối thế nhưng mà vẫn yêu 2 cái cục thối ấy. hi hi. (Su thối và Bình thối)

mebut
11-07-2012, 03:06 PM
Nhà em tên gọi ở nhà là Bi nhưng thấy các mẹ phản pháo bảo Bi thường dành cho con trai, ai lại con gái cũng gọi là Bi. hihi

shoptretho.com.vn
11-07-2012, 03:10 PM
Cái này đúng nhé, hàng xóm nhà mình gọi 1 bé là Dưa bở, rồi bây giờ toàn gọi bở ơi thôi.
Hi, đúng là tên ở nhà thường chỉ gọi một âm tiết thôi ạ. Nhà em gọi bé là Cu bin nhưng dần dần thì chỉ quen với từ Bin thui. Lớn hơn một chút em thường gọi: con chó con của mẹ. he, nghe buồn cười chút cho vui, còn Bin thì chỉ thấy đó là cái tên, khi gọi như vậy là bé quay mặt lại. Hì.

TheMars
11-07-2012, 03:20 PM
Con gái mình tên gọi ở nhà là Ún, nghe cũng thường thường thế thôi, nhưng lúc được 1 - 2 tuổi, đang tập nói, bảo con là tên con là gì, nó nói cái từ Ún rất yêu, giờ vẫn nhớ cái tiếng nó nói tên lúc đó. :heart:

mebut
11-07-2012, 03:22 PM
Bé nhà em giờ có bảo tên con là Thủy Anh nhé. Chỉ lúc đầu nhớ thôi, sau hỏi tên con là gì thì cứ.... Bi, bi

memai87
11-07-2012, 03:23 PM
Ha , có chỗ khoe tên con rồi
bé nhà em ở nha đc gọi là bon bon, tên thật là Minh quang

mebut
11-07-2012, 03:28 PM
Ha , có chỗ khoe tên con rồi
bé nhà em ở nha đc gọi là bon bon, tên thật là Minh quang
Đi đâu cũng gặp em này.

memai87
11-07-2012, 03:29 PM
Đi đâu cũng gặp em này.
Em bám càng chị chạy đấy, hii, em kết bạn với chị rồi, nên thấy chị đi đâu, em theo đó, học hỏi kinh nghiệm hii

mebut
11-07-2012, 03:33 PM
Em bám càng chị chạy đấy, hii, em kết bạn với chị rồi, nên thấy chị đi đâu, em theo đó, học hỏi kinh nghiệm hii

hehe. Có biết là cô kết bạn rùi.
Cùng hội Hoàng Mai nên chạy theo à. hihi. ĐI đâu cũng 888 ác liệt nhỉ

memai87
11-07-2012, 03:34 PM
hehe. Có biết là cô kết bạn rùi.
Cùng hội Hoàng Mai nên chạy theo à. hihi. ĐI đâu cũng 888 ác liệt nhỉ
Em hội nam định chứ chị nhỉ, vừa tám vụ xây dựng đó, lại nhầm em sang hoàng mai roài, haizzz,

xiaoxuan
11-07-2012, 03:35 PM
Nhà em tên gọi ở nhà là Bi nhưng thấy các mẹ phản pháo bảo Bi thường dành cho con trai, ai lại con gái cũng gọi là Bi. hihi
Hàng xóm nhà này có bé gái tên Bee, đọc cũng là Bi còn gì, nghĩa là con ong, yêu ơi là yêu í

mebut
11-07-2012, 03:38 PM
Em hội nam định chứ chị nhỉ, vừa tám vụ xây dựng đó, lại nhầm em sang hoàng mai roài, haizzz,
Oh, ĐI 888 nhiều quá nên nhiều lúc.... nhầm em ạ.

mebut
11-07-2012, 03:39 PM
Hàng xóm nhà này có bé gái tên Bee, đọc cũng là Bi còn gì, nghĩa là con ong, yêu ơi là yêu í

ĐÚng rùi nhỉ. ĐỌc Bi vì thấy Bi nó tròn, nó lăn. Nhìn yêu nên nghĩ ra để gọi thôi.

snow_rainbow
11-07-2012, 03:50 PM

e cũng thích những tên gọi giống nhau nhg có 2 cách viết kiểu đấy lắm :)

Mẹ Đức + An
11-07-2012, 03:59 PM
Nhiều mẹ rất thích đặt tên nó tây tây 1 tí, nhưng mình thì đặt thằng lớn nhà mình là ỉn (vì sinh năm lợn), thằng em lấy luôn là Ủn cho đỡ phải nghĩ. Bây jo gọi 2 thằng cùng lúc là "Ủn Ỉn ơi!" Bố nó cũng có luôn biệt danh là Hưng Ỉn. he he.......... toàn tên xấu thôi.

snow_rainbow
11-07-2012, 04:06 PM
Nhiều mẹ rất thích đặt tên nó tây tây 1 tí, nhưng mình thì đặt thằng lớn nhà mình là ỉn (vì sinh năm lợn), thằng em lấy luôn là Ủn cho đỡ phải nghĩ. Bây jo gọi 2 thằng cùng lúc là "Ủn Ỉn ơi!" Bố nó cũng có luôn biệt danh là Hưng Ỉn. he he.......... toàn tên xấu thôi.

hehe tên Ủn nhà chị chắc cũng có 1 ko 2 rùi :D

mekhoaibop
11-08-2012, 09:41 AM
Tên ở nhà ko quan trọng là xấu hay đẹp mà cứ lạ & không đụng hàng là em thích.

Apple2007
11-11-2012, 10:20 AM
Tên mấy bé nhà tớ toàn hoa quả với đồ ăn thui. Ông bà gọi một lúc cũng nó: Táo, mít, na, nem..

cogaibaobinh
11-11-2012, 10:25 AM
con gái có nhiều tên ở nhà hơn í chứ con zai nghĩ tên ko đụng hàng khó quá
tiêu chí của e là dễ gọi nữa

mekhoaibop
11-13-2012, 10:04 AM
Nhà mình tập 2 con gái mà chưa nghĩ ra tên gì cho vừa độc vừa yêu, các mẹ cho vài cái tên để em tham khảo vơi ạ

vitcon04
11-13-2012, 10:10 AM
con gái tớ tên ở nhà là mimi,vì sinh năm mèo mà.nói là sinh năm mèo lên đặt tên vậy đi đâu mọi người cũng gọi là meo meo,đến cô giáo cũng gọi meo meo

Hà Anh
11-13-2012, 10:20 AM
Mình sinh đôi con gái vào mùa hè toàn Na với Ổi nên đặt tên là Na Ổi, đang tính làm thằng cu nữa đặt tên là Chuối

meop
11-13-2012, 12:49 PM
Nhiều mẹ đặt tên cho con ở nhà nghe hay nhỉ.Mình đặt tên cho bé ở nhà là Ộp,giờ 5 tuổi rồi mà vẫn quen gọi là ộp.Hồi bé đi lớp mỗi lần mẹ đến đón cô giáo gọi bạn Lê Trần Khánh Linh mẹ đón,cấm thấy quay ra nhưng khi mẹ gộ ỘP ơi là lũn cũn chạy ra với mẹ ngay.

halt86
11-13-2012, 01:25 PM
Con nhà mình tên là Bim, bim bim ý ạ, vì bố mẹ cũng thích ăn bim bim mà hihi

thonhim
11-13-2012, 02:31 PM
Con nhà mình toàn đặt tên sau 1 tuổi. Bé lớn mọc 2 quả răng cửa to hơn cả răng thỏ lúc đầu mẹ gọi là Răng Thỏ bây giờ rút ngắn là Thỏ. Bé thứ 2 thì đanh đá kinh, động vào một tí là xù hết "lông" lên nên gọi là Nhím.Mà cả hai đứa càng ngày tính cách càng giống như tên thế mới buồn cười chứ hiiiiiiiiii

snow_rainbow
11-13-2012, 02:46 PM
Tên ở nhà ko quan trọng là xấu hay đẹp mà cứ lạ & không đụng hàng là em thích.

đúng rùi ạ, e cũng thế ^^ với cả nhìu khi đơn giản là tự nhiên xuất hiện trong đầu 1 cái tên thấy hợp hợp với bé, thế là gọi luôn, thế là hay nhất ;)

lehongnhung
11-13-2012, 02:49 PM
sau e đặt là Mít,poca,bimbim hihihi coca nữa toàn đồ ăn e thích Kem nữa

Nhung.tm185
11-13-2012, 03:16 PM
mình thích cái tên cu Bin lắm í :D

mesim09
11-13-2012, 03:28 PM
Nhà em thì bố mê Sim đẹp rồi chuyển qua bán Sim nên đặt cu lớn là Sim , cu thứ 2 đặt là Sò do cu lớn và bố mẹ thích ăn sò. Thỉnh thoảng bà nội nhà em hay trêu thằng Siêu Sim và thằng Trùm Sò hihi

hang.vuminh
11-13-2012, 03:52 PM
Em có con gái thì nhất định tên là Mây, tên đi học là Vân, nhưng chưa kiếm được tên đệm vừa đẹp vừa độc, các mẹ có ý gì hay thì góp ý cho em nhé, cảm ơn các mẹ :x

me-ori
11-13-2012, 03:59 PM
Con gái thì cứ đặt là ChiNa , Nina , Măng cụt , Nấm, Xí ngâù ...Còn con trai thì thường kêu tí , tèo, bi , coca ,...kêu cho no lẹ . Chứ đặt mấy tên khó nhiều lúc chẳng nhớ mà kêu cũng mệt nữa .

snow_rainbow
11-13-2012, 04:11 PM
Em có con gái thì nhất định tên là Mây, tên đi học là Vân, nhưng chưa kiếm được tên đệm vừa đẹp vừa độc, các mẹ có ý gì hay thì góp ý cho em nhé, cảm ơn các mẹ :x

tên Vân đệm đc nhìu cái hay mà chị, tên ấy dễ đệm & dễ đệm hay nữa í :) ngày trc tên e gái e là Thu Vân cũng do e nghĩ ra, thề là lúc í e chưa hề nghe thấy cái tên đấy mà là e tự nghĩ ra, sau đó tự nhiên lại hay gặp cái tên ấy ở ngoài chứ lị :rolleyes: nói là hay gặp nhg cũng còn ít hơn Bích Vân. k thì chị đặt Tường Vân đi - e thấy rất hay & lạ đấy

mekhoaibop
11-14-2012, 10:22 AM
Con gái thì cứ đặt là ChiNa , Nina , Măng cụt , Nấm, Xí ngâù ...Còn con trai thì thường kêu tí , tèo, bi , coca ,...kêu cho no lẹ . Chứ đặt mấy tên khó nhiều lúc chẳng nhớ mà kêu cũng mệt nữa .

Mình thấy mấy tên con gái này nghe rất yêu, xin bản quyền của mẹ này để chọn 1 cái

vongdautam
11-14-2012, 03:55 PM
mình giờ toàn gọi con là mèo ơi.... nghe vậy chàng thích alwms

vitcon04
11-15-2012, 08:39 AM

hồng vân,bích vân.hoặc kiều vân cho sang.

me_pe_chit
01-07-2014, 08:10 PM
Em cũng đang chưa biết gọi tên con ở nhà như nào đây ạ.
Vợ chồng em định gọi là Xuka, lúc thường thì gọi là Xu :D

me2dua
01-07-2014, 08:48 PM
nhà em có thằng Ốc thằng Sò rồi, phấn đấu thằng Nghêu con Hến nữa đây. Hị hị

tropicale.hn
01-07-2014, 09:26 PM
Thỏ Thỏ Thỏ Thỏ (u)(u)(u) Nick name tập 1 của em là Thỏ

shopbebubam
01-07-2014, 09:44 PM
e thích đặt con gái tên Mây, nghe cho bay bổng nhẹ nhàng

kieuluuanh
01-07-2014, 11:20 PM
Ku đầu nhà em thì ở nhà gọi là KuBeo nhưng hàng xóm thì gọi là JUN. Còn bé thứ hai là gái thì gọi là Thỏ

Astérix
01-08-2014, 09:26 AM
mấy đứa cháu con bà chị nhà mình ông bà toàn đặt là bí, ốc, cún, ỉn. http://blog.uhm.vn/emo/baby/41.gif

pnh11082005
01-08-2014, 04:08 PM
Hai bé nhà mình đều có tên gọi ở nhà cả. Khi đến lớp đón con toàn gọi tên ở nhà làm cho bạn nào cũng biết tên ở nhà của con.

Choibiec
01-08-2014, 04:17 PM
Hí hí, thằng ku em họ nhà em, ở nhà gọi nó là Bơm, năm học lớp 8 rồi, cô giáo gọi : Trường lên bảng ! cậu ta ngáo ngơ, xong rồi cô gọi lại, bạn nó huých, nó bảo: Ơ, em là Bờm cơ mà, hì.

Mẹ Tôm style
01-08-2014, 04:22 PM
thằng e trai e gọi là '' tiền '' , có hôm bạn nó đến nhà gọi '' huy ơi'' mà chả biết gọi ai, mãi nhớ ra là e mik :)

bopyeu_90
01-08-2014, 05:09 PM
Tên ở nhà của e là Ốc đây ạ,giờ lớn sắp lấy chồng rồi mà cả nhà vẫn cứ gọi là ốc,bác Ốc,dì ốc.... @@

Mun xinh đẹp
01-09-2014, 09:46 AM
Bé Mon là tên con mình :D Trông béo ú giống nhân vật doremon